ขบวนการเสรีไทยน่าจะมีเสื้อของเราบ้างนะคะ

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: ขบวนการเสรีไทยน่าจะมีเสื้อของเราบ้างนะคะ

Postby Artoo » Mon May 03, 2010 12:44 am

สั่งจองไว้เลยละกันครับ
M=1
L=1
Artoo

Re: ขบวนการเสรีไทยน่าจะมีเสื้อของเราบ้างนะคะ

Postby arree » Mon May 03, 2010 8:31 am

ดีค่ะ..... มาใหม่ค่ะ....เอาด้วยสองตัว
arree

Postby Vargarv » Mon May 03, 2010 12:15 pm

ผมจะอธิบายเรื่องไซด์ ก่อนจะสั่งกัน

แต่ละบริษัท จะมี ไซด์เสื้อที่ต่างกันนะครับ สังเกตุได้ว่า ซื้อโบ้เบ๊ กะซื้อ Platinum บอกไซด์ L เหมือนกัน แต่ขนาดต่างกันเพราะมีการวางไซด์ต่างกัน บริษัทผมก็เช่นกัน เพราะผมส่งออกไปให้พวกแขกขาว ไซด์เสื้อจึงต่างกะพวก อเมริกา ยุโรปนิดหน่อย แต่ผมก็บอกไว้เป็นมาตรฐานของผมละกัน

ไซด์ผุ้ชาย
S รอบอก 40นิ้ว ยาว 26นิ้ว
M รอบอก 42นิ้ว ยาว 28นิ้ว
L รอบอก 44นิ้ว ยาว 29นิ้ว
XL รอบอก 46นิ้ว ยาว 30นิ้ว
XXL รอบอก 48นิ้ว ยาว 31นิ้ว
3XL รอบอก 50นิ้ว ยาว 32 นิ้ว
ไซด์ผู้หญิง เอวคอดจะใช้รหัสรอบอกเป็นไซด์เลยครับ
34" รอบอก 34นิ้ว ยาว
36" รอบอก 36นิ้ว ยาว
38" รอบอก 38นิ้ว ยาว
40" รอบอก 40นิ้ว ยาว
ความ ยาวเสื้อผู้หญิงผมต้องถาม สาวๆว่าชอบใส่ยาวๆ หรือสั้นๆ จะได้ทำมาถูกเพราะ ทุกเจ้ามีปัญหาเรื่องความยาวของเสื้อผู้หญิงไม่เหมือนกัน มาตรฐานบ้านผมบางกลุ่มคนรับได้ บางกลุ่มจะรับไม่ได้ต้องให้ผมเพิ่ม 1-2 นิ้วซะเป็นส่วนใหญ่

เวลา จะสั่ง ให้ดูว่าตัวเองรอบออกเท่าไหร่
ผู้ชาย สมมุติว่า รอบอก 41 ให้สั่งเบอร์ L ถ้าชอบฟิตสั่ง M เลยครับ
แต่ถ้าผู้ชาย รอบอก 42 สั่ง L ไปเลยครับ จะพอดีๆ ประมาณนี้น่ะครับ

ส่วนผู้หญิง จะเป็นเอวค๊อต เน้นสัดส่วน ถ้ารอบอกใหญ่มาก อยากเน้นมาก ก็ใส่ฟิตๆ ได้นะครับ
แต่ถ้าไม่อยากเน้น ก็วัดรอบอก หาหลวมๆ ใส่ละกัน อันนี้อยู่ที่ความพอใจน่ะครับผม
สมมุติ อกสามหก ก็สั่ง 36 พอดี จะเน้นสัดส่วนไปเลย หรือชอบหลวม สั่ง 38 แล้วถามความเห็นสาวๆ ด้วยว่าชอบยาวหรือชอบสั้นครับผม
ปวดฟันงะ ถอดทีสองซี่ นี่ปวดมากๆ
Vargarv

Postby kitt » Mon May 03, 2010 3:51 pm

มีเป็นเสื้อเกราะไหมครับ
kitt

Postby boye-san » Mon May 03, 2010 5:46 pm

แบบของ 2012 ครับ สวยดีและก็ความหมายดี
boye-san

Postby bigtang » Mon May 03, 2010 7:37 pm

ริวเซย์ wrote:
อาทิตย์ wrote:ตกลงสั่งในกระทู้นี้เลยหรือคะ

แสดงความประสงค์สั่งจองไว้ล่วงหน้าได้ครับ ว่าจะเอากี่ตัว ไซส์ไหน
เมื่อขั้นตอนทุกอย่างเรียบร้อยแล้วจะให้สมาชิกคอนเฟิร์มอีกทีครับ

ท่านริวเซย์ครับ ผมว่ารอสรุปเรื่องโลโก้ แบบ ขนาด และสีเสื้อ แล้วค่อยตั้งกระทู้สั่งจองเสื้ออีกครั้งดีไหมครับ
ผมเป็นห่วงว่า ถ้าสั่งในกระทู้นี้เดี๋ยวท่านจะต้องนั่งไล่ข้อมูลไป-มา หน้ามืดครับ :D
bigtang

Postby joepattawut » Mon May 03, 2010 9:45 pm

ชอบแบบของคุณ2012ครับ จอง2ตัวงับ...
joepattawut

Postby ริวเซย์ » Mon May 03, 2010 9:52 pm

bigtang wrote:
อาทิตย์ wrote:ตกลงสั่งในกระทู้นี้เลยหรือคะ

แสดงความประสงค์สั่งจองไว้ล่วงหน้าได้ครับ ว่าจะเอากี่ตัว ไซส์ไหน
เมื่อขั้นตอนทุกอย่างเรียบร้อยแล้วจะให้สมาชิกคอนเฟิร์มอีกทีครับ

ท่านริวเซย์ครับ ผมว่ารอสรุปเรื่องโลโก้ แบบ ขนาด และสีเสื้อ แล้วค่อยตั้งกระทู้สั่งจองเสื้ออีกครั้งดีไหมครับ
ผมเป็นห่วงว่า ถ้าสั่งในกระทู้นี้เดี๋ยวท่านจะต้องนั่งไล่ข้อมูลไป-มา หน้ามืดครับ :D

ให้แสดงความจำนงค์ไว้ก่อนได้ครับ เป็นการโหวตความต้องการของสมาชิกไปในตัวด้วย

ขณะนี้ขั้นตอนการจัดทำเสื้อมีดังนี้คือ

๑.โหวตโลโก้เสรีไทยเว็บบอร์ด

๒.สมาชิกที่เกี่ยวข้องนัดประชุมพูดคุยเพื่อเลือกลาย คุณภาพของเนื้อผ้า การปักโลโก้และตัวอักษร
วางแผนงานต่างๆเกี่ยวกับเสื้อผ้าเสรีไทยเว็บบอร์ดจนแล้วเสร็จ

๓.ออกแบบโลโก้และตัวอักษร พร้อมรายละเอียดทั้งหมดให้สมาชิกสั่งจองอย่างเป็นทางการ

๔.รวบรวมยอดสั่งจองทั้งหมด แล้วผลิตเสื้อออกมา

๕.แจ้งที่อยู่ที่จะส่งหลังไมค์ โอนเงินชำระค่าเสื้อ (จะกำหนดอีกครั้งหลังประชุมหารือเสร็จสิ้น)

๖.อัพเดดเงินเข้าบัญชี ส่งสินค้า รับสินค้า และให้แจ้งหน้าเว็บว่าได้รับสินค้าแล้ว

ขั้นตอนทั้งหมดอาจปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม

ยังไงหลังจากได้ประชุมหารือแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby wayoo » Tue May 04, 2010 1:10 pm

:lol: อยากได้้ครัับ แต่่เอาเสื้้อสีอื่่นได้้ไหมครัับ
สีีขาวมัันสกปรกง่่าย ไม่เหมาะกัับคนทำำงานเเบบผม

ปล.อยากได้้สีีเขีียว หรือ ฟ้้าอ่่อน :mrgreen:
ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่เชื่อว่า สิทธิที่ชอบธรรม มีพร้อมความรับผิดชอบและหน้าที่
wayoo

Postby bigtang » Tue May 04, 2010 2:21 pm

ให้แสดงความจำนงค์ไว้ก่อนได้ครับ เป็นการโหวตความต้องการของสมาชิกไปในตัวด้วย

ขณะนี้ขั้นตอนการจัดทำเสื้อมีดังนี้คือ

๑.โหวตโลโก้เสรีไทยเว็บบอร์ด

๒.สมาชิกที่เกี่ยวข้องนัดประชุมพูดคุยเพื่อเลือกลาย คุณภาพของเนื้อผ้า การปักโลโก้และตัวอักษร
วางแผนงานต่างๆเกี่ยวกับเสื้อผ้าเสรีไทยเว็บบอร์ดจนแล้วเสร็จ

๓.ออกแบบโลโก้และตัวอักษร พร้อมรายละเอียดทั้งหมดให้สมาชิกสั่งจองอย่างเป็นทางการ

๔.รวบรวมยอดสั่งจองทั้งหมด แล้วผลิตเสื้อออกมา

๕.แจ้งที่อยู่ที่จะส่งหลังไมค์ โอนเงินชำระค่าเสื้อ (จะกำหนดอีกครั้งหลังประชุมหารือเสร็จสิ้น)

๖.อัพเดดเงินเข้าบัญชี ส่งสินค้า รับสินค้า และให้แจ้งหน้าเว็บว่าได้รับสินค้าแล้ว

ขั้นตอนทั้งหมดอาจปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม

ยังไงหลังจากได้ประชุมหารือแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

รับทราบ และขอบคุณท่านริวเซย์ที่ดำเนินการเรื่องนี้ให้กับสมาชิกทุกท่านครับ :D
bigtang

Postby itbeauty » Tue May 04, 2010 4:32 pm

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน สรุปแบบไหนกันบ้างคะ ถ้าได้แล้วอย่าลืมตั้งกระทู้ใหม่แจ้งนะคะ ที่ทำงานมีสาวๆ สั่งเพียบค่ะ :D
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
itbeauty
itbeauty

Postby faith » Tue May 04, 2010 11:46 pm

ริวเซย์ wrote:ถ้าเป็นเสื้อโปโลที่มีแถบสี ก็สวยดีอีกแบบครับ

ผู้ชายแถบสีดำ ผู้หญิงแถบสีฟ้า

หรือล็อตแรกทำมาสองสีก่อน

ตามนี้ครับ

เราว่าสวยดีนะ OK เลย
faith

Postby Fun-Ying » Wed May 05, 2010 6:24 pm

ขอจอง 2 ตัวน่ะครับ
size M ชาย 1 ตัว
size M หญิง 1 ตัว
Fun-Ying

Postby budo » Wed May 05, 2010 10:35 pm

ดีครับ เสื้อโปโล คอปกนะ
budo

Postby นายเกตุ » Thu May 06, 2010 11:13 am

ลงตัวกันหรือยังครับท่าน
นายเกตุ

Postby มารุจัง » Thu May 06, 2010 11:15 am

ยังฮับท่าน
หากลงตัวแล้วท่านมหาอำมาตย์ WM จะตั้งกระทู้แจ้งหน้าบอร์ดฮับป๋ม
:mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby นายเกตุ » Thu May 06, 2010 4:43 pm

โหนาน อยากซักแล้ว
นายเกตุ

Postby ริวเซย์ » Fri May 07, 2010 7:27 am

ขณะนี้หมดเวลาส่งโลโก้เข้าประกวดแล้วนะครับ ขอเวลาทำภาพประกอบการโหวตครับ
แล้วจะตั้งกระทู้ให้โหวตกันอีกที
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby Readyslam » Fri May 07, 2010 10:16 am

ชอบลายนก ของคุณ 2012 ครับ
Readyslam

Postby guyzazaba » Sun May 09, 2010 11:08 am

จอง 2 ตัวคับ

L=2 :D :D :D
อยากถาม...ทำไมไม่รักสถาบัน ?
ใครคิดจะล้มสถาบัน...
ข้ามศพฉันไปก่อน *

ไม่ใช่เพราะ สมติเทพ
ไม่ใช่เพราะ คลั่งเจ้า

* แต่เพราะเราเห็นพระองค์ทรงงานด้วยใจจริง *
guyzazaba

Postby อันดามัน » Wed May 12, 2010 5:05 pm

ขอจองด้วยคนครับ L ชาย 1ตัว :D
อันดามัน

Postby ชามู » Wed May 12, 2010 7:57 pm

ลงชื่อจองด้วยคนครับ

3 ตัว เดี๋ยวจะมาบอกไซส์ ขอไปวัดขนาดก่อน

ความเห็นส่วนตัว ชอบ logo ของคุณ 2012 และเห็นว่า logo นั้นจะเข้ากับเสื้อสีขาวครับ

แต่เนื่องจากเห็นหลายๆท่านบอกว่าไม่อยากได้สีขาว

ก็คงต้องแล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี
ชามู

Postby chatre » Thu May 13, 2010 4:58 pm

ของผมลงชื่อไว้ L หรือ XL 2 ตัวครับ (ขอดูก่อนว่าทำขนาดเท่าไรแน่) อย่านานเกินเน้อ
ตาดูดาว..เท้าติดตรวน
chatre

Postby Junior » Thu May 13, 2010 6:04 pm

ของผม XL ชัวร์
มีสีอะไรบ้างนะครับ ถ้ามีสีเดียวเอาตัวเดียว
Junior

Postby wanvza » Fri May 14, 2010 12:03 am

แบบไหน ยังไง ยังไม่รุ้

แต่เค้าจอง 2 ตัวเน้ออออออ :D
ข้าพเจ้าไม่วิสาสะกับคนที่จิตใจต่ำกว่าไอ้ขี้เกียจที่บ้าน
wanvza

Postby katunkkub » Fri May 14, 2010 7:44 am

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

katunkkub

Postby ปุถุชน » Fri May 14, 2010 8:55 am

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
ริวเซย์ wrote:ขอเสนอเสื้อเสรีไทย เป็นสีน้ำเงิน เสื้อคอปกแขนสั้น มีข้อความที่หน้าอกด้านซ้ายว่า

ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด
เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย

ส่วนโลโก้ของเสรีไทยโดยเฉพาะตอนนี้ยังไม่มีครับ ช่วยๆกันคิดก็ดี

รบกวนเป็นเจ้าภาพตั้งกระทู้เลยครับ

1. ประกวดโลโก้ รางวัลคือ ด่า WM โดยไม่โดนแบน 1 ปี

2. ประกวดเสื้อ รางวัลคือ ด่าเสื้อแดงได้ตลอดชีพ

:lol: :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: รางวัลน่าสนใจ
ขอเพิ่มครับ 2. ประกวดเสื้อ รางวัลชนะเลิศ คือ ด่าเสื้อแดงได้ตลอดชีพรองชนะเลิศ คือ ด่าอะตอมต่อมโยนีมด และม๊อบไม้กวาดส้วม ได้ฟรีตลอดชีพ ไม่มีแบน :lol: :lol:

ATOMเอ๋ยยยย....
มีสมอง"โยนีมด"จะคิดอะไร พูดอะไรให้สำรวมไว้...
ไม่รู้จักกาลาเทศะ ไม่มีสัมมาทิฐิ ก็ต้องถูกด่าตลอดชีวิต......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby jinnivan » Fri May 14, 2010 5:13 pm

อยากให้ทำเสื้อ 3 สี แดง เหลือง ขาว :lol: อยากรู้ว่าเว็บบอร์ดมีสีไหนมากกว่ากัน
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดภาคไหนก็ไทยด้วยกัน เชื้อสายประเพณีไม่มีกัดกั้น เกิดใต้ธงไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
jinnivan

Postby ter162525 » Fri May 14, 2010 6:35 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby halfmoon » Fri May 14, 2010 7:43 pm

เสนอ LOGO แบบที่ 1 design 2012 & halfmoon

Image

Image
Last edited by halfmoon on Fri May 14, 2010 8:13 pm, edited 2 times in total.
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

PreviousNext

Return to ห้องสมุด