จากสภาพศพพลทหาร อยากให้ดูแนวกระสุน

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: จากสภาพศพพลทหาร อยากให้ดูแนวกระสุน

Postby singha » Wed Apr 28, 2010 11:23 pm

บังโม การที่กลุ่มที่คุณสนับสนุนมีความยินดีในการตายของทหารผู้ปฏิบัติหน้าที่เนี่ย คุณยังคิดว่ากลุ่มนี้คือกลุ่มที่ควรสนับสนุนเห็นดีเห็นชอบด้วยอย่างนั้นเหรอ คิดว่าคนที่มีแนวความคิดแบบนี้ กมลสันดานเช่นนี้ จะเป็นแรงขับเคลื่อนประเทศชาติข้างหน้าเหรอ ผมว่าคุณเลิกทานข้าวแล้วทานหญ้าแบบถาวรเถอะครับ หรือไม่ก็ไปกราบ....หมาดีกว่าครับคนอย่างคุณ
singha

Re: จากสภาพศพพลทหาร อยากให้ดูแนวกระสุน

Postby นางฟ้าปีกมาร » Wed Apr 28, 2010 11:24 pm

มะแอศิษย์บังโม wrote:
นางฟ้าปีกมาร wrote:คุณบังคะ กระทู้นี้ ควรให้เกียรติผู้ตายด้วย การที่คุณมาโพสต์มั่ว ๆ
แบบไร้หลักฐานสนับสนุน ถือเป็นการไม่ให้เกียรติผู้ตายอย่างมาก
แถมยังใช้อีโมหัวเราะอีก

ใจคอคุณทำด้วยอะไรคะ สะใจมากหรือไงที่เห็นทหารกล้าคนหนึ่งต้องจบชีวิตลงไป
ถ้าคุณยังมีจิตสำนึกของความเป็นคนอยู่
ควรหยุดออกความเห็นมั่ว ๆ ได้แล้ว

ช่วยด่าพวกที่โพสต์มั่วๆ รีบตัดสินโดยไร้หลักฐานสนับสนุนข้างล่างด้วย

BlueDragonExp wrote:ดูแล้วไม่น่าจะมาจากพวกเดียวกันครับ :evil:

ถ้ามาจากพวกเดียวกันมันต้องมาจากหลังไปหน้าสิครับ

แต่ตอนนี้มติควาย มันเอาไปลงแล้วว่ามาจากพวกเดียวกัน หรือว่ามันมีวัตถุประสงค์อื่น :twisted:

เบื่อ นช ทักสิน wrote:แสดงว่า มีคนยิงจากขวามือ อาจมาจากเลนฝั่งตรงข้าม เช่นซุ่มยิงจากข้างถนนอีกฝั่งหนึ่ง ต้องดูว่าอีกฝั่งมีทหารอยู่ไหม หรือมีตำรวจอยู่ไหม หรือว่ามีพวกเสื้อแดงถอดสีกระจายอยู่

BlueDragonExp wrote:จากคลิปทหารท่านนี้กำลังขี่มอไซต์ไปตามถนน ถ้าหากว่าวิถีกระสุนมาจากด้านข้างตามภาพจริง แสดงว่า มันมาจากข้างถนน ในกรณีนี้เป็นไปได้ว่า มาจากตึกซึ่งมีพลซุ่มยิงอยู่ครับ ต้องดูวิถีกระสุนอีกทีครับ

แต่ว่าน่าจะเป็นผู้ที่ได้รับการฝึกมาอย่างชำนาญแล้ว เพราะทหารท่านนั้นขับรถมอไซต์ที่ใช้ความเร็วอยู่ แล้วยิงเจาะกบาลแบบนี้ แสดงว่าต้องได้รับการฝึกมาอย่างดีครับ คนธรรมดาทำไม่ได้แน่ :evil: แล้วใครทำ :idea:

อีโมหัวเราะสำหรับความเห็นบ้องตื้นในนี้ ที่พยายามแถให้ม๊ากนาซี 26 ศพ ไม่ต้องรับผิดชอบต่อการตายของทหารคนนี้ ทั้งๆที่อีกสองวันก็จะปลดประจำการแล้ว เพียงเพื่อแค่รักษาเก้าอี้ของตนเท่านั้น

คุณกลับไปอ่านความเห็นของคุณก่อน ความเห็นที่คุณยกมาทุกคน เขายังมีประโยคที่บอกว่าลังเล
และไม่ได้ชี้ชัดว่าแบบไหน อย่างไร แต่ความเห็นของคุณ ชี้ชัด แน่นอน ใช่เลย หมายความว่าอย่างไร
เพราะเจตนาของเจ้าของกระทู้ก็บอกว่า อยากให้ช่วยกันวิเคราะห์ ไม่ใช่ชี้ชัด เพราะคุณชี้ชัดไม่ได้
คุณไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่ควรออกความเห็นแนวชี้ชัดแบบที่กำลังทำอยู่นี้
Last edited by นางฟ้าปีกมาร on Wed Apr 28, 2010 11:27 pm, edited 2 times in total.
Whatever will be will be
นางฟ้าปีกมาร

Postby saiburi » Wed Apr 28, 2010 11:25 pm

เอ่...ขอโทษนะ คือผมเป็นสมาชิดใหม่อยากรู้ว่าบังมะแอนี่ใครกัน เป็นคนที่ใหนรู้สึกว่ากวน...นะ ผมอ่านเจอหลายกระทู้แล้วเหมือนกัน หรือว่าเป็นตัวตลกในเว็บบอร์ด อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ :roll:
saiburi

Postby Layla_Kop » Wed Apr 28, 2010 11:27 pm

saiburi wrote:เอ่...ขอโทษนะ คือผมเป็นสมาชิดใหม่อยากรู้ว่าบังมะแอนี่ใครกัน เป็นคนที่ใหนรู้สึกว่ากวน...นะ ผมอ่านเจอหลายกระทู้แล้วเหมือนกัน หรือว่าเป็นตัวตลกในเว็บบอร์ด อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ :roll:

คนบ้า วิกลจริต ไม่มีสำนึกครับ
และแน่นอนไม่ใช่คนไทย
เจอที่ไหน เตะได้ ต่อยได้ ถีบได้
หรือถ้ามีเพื่อนเป็นเกย์ก็ลากไปอัดตูดได้ครับ
Layla_Kop

Postby BlueDragonExp » Wed Apr 28, 2010 11:28 pm

ถูกระหว่างตาด้านขวากับสันจมูกเนี้ยนะ ไม่ใช่แผลตรงหน้า เอาอะไรคิดครับ ?!?!?!

กระสุนมันต้องเจาะจากด้านข้างสิครับ ถามจริงเหาะดูวิธีกระสุนเป็นป่าว? ไม่งั้นมันต้องเข้าตรงด้านหน้า

ถ้ากระสุนมาจากด้านหน้าแล้วมันต้องทะลุไปข้างหลังสิ? แต่ทำไมมันออกด้านข้าง ตกลงว่าโง่หรือว่ากวน? :x
BlueDragonExp

Postby hongthep3108 » Wed Apr 28, 2010 11:28 pm

แสดงว่าคุณบ้องตื้นไม่เข้าใจกฏการปะทะเลยนะครับ ปกติ เขาก็จะให้ทหารตัดสินใจใช้อาวุธจริงยิงได้เลยถ้าฝ่ายตรงข้ามเข้ามาในระยะ 40 เมตร ดูตอนพฤษภาทมิฬเป็นตัวอย่าง อาจจะเป็นทหารที่ตั้งแนว หรือทหารที่อยู่ข้างถนน เข้าใจผิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้ามพยายามฝ่าด่านสกัดเข้ามาก็เลยยิงใส่ อย่าลืมว่ามีทหารเจ็บอยู่ด้วยนะครับ

ผมว่า วุฒิภาวะทางความคิดของคุณบกพร่องมาก...

ไม่สามารถตัดสินสิ่งผิดถูกได้เลย..... สุ่มเสียงต่อการดำรงค์ชีวิตต่อไปอย่างยิ่ง

:idea: :idea: :idea:
hongthep3108

Postby มะแอศิษย์บังโม » Wed Apr 28, 2010 11:31 pm

คิดดีทำดี wrote:ฆาตกรบังแอ ทำไมลบการ์ตูนแสดงอารมย์หัวเราะไปล่ะ

นิสัยเสื้อแดงเลยนะเอ็งน่ะ รีบลบเชียว แต่ชาวบ้านเขารู้เห็นกันหมดแล้ว หน้าด้านสมเป็นเสื้อแดงจริงๆ

บอกแล้วว่าอีโมหัวเราะสำหรับความเห็นบ้องตื้นในนี้ที่พยายามแถจนน่าเกลียด ขนาดสื่อที่อยู่ในเหตุการณ์และสื่อทั่วโลกรายงานชัดเจนอยู่แล้ว พยายามแถอยู่นั่นแหละ

ที่ลบไป เพราะรู้ดีว่าอาการแถของคคนในนี้ ชอบจับผิดเรื่องเล็กๆน้อย แล้วขยายความให้มันเข้าใจผิดไปไกลตามไสตล์จอมศาสดาปีศาจแป๊ะลิ้มของมันนั่นแหละ :lol: :lol: :lol: :lol: เลยลบดีกว่า
Last edited by มะแอศิษย์บังโม on Wed Apr 28, 2010 11:33 pm, edited 1 time in total.
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน
سمائيل انق موريد ابع مو
มะแอศิษย์บังโม

Postby For the king » Wed Apr 28, 2010 11:33 pm

ตรงนี้สุดท้ายก็ไม่เหลือ ความเคารพกันเกือบหมดแล้วล่ะครับ ผมว่าสุดท้ายให้เป็นเรื่องของทางนิติวิทยาศาสตร์ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมามั่วกัน

แต่แกนนำ ขวัญชัย นี้แดงถึงความเป็นผู้นำที่ดีน่าเคารพเป็นอย่างมากเลยนะครับว่าไหม?ไม่สั่งการใดๆว่าให้หนีหรือถอยซุกหัวอยู่ในรถ ด้วยข้ออ้างว่ากลัวถูกยิง นี้คืออีกหนึ่งตัวอย่างที่บ่งบอกสภาวะผู้นำนะครับ....
For the king

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Wed Apr 28, 2010 11:35 pm

ข่าว ASTV บอกว่าทหารถูกยิงเข้าขมับซ้ายทะลุด้านหน้าเข้าใจว่าหัวคิ้วขวา
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby นางฟ้าปีกมาร » Wed Apr 28, 2010 11:36 pm

คิดดีทำดี wrote:ฆาตกรบังแอ ทำไมลบการ์ตูนแสดงอารมย์หัวเราะไปล่ะ

นิสัยเสื้อแดงเลยนะเอ็งน่ะ รีบลบเชียว แต่ชาวบ้านเขารู้เห็นกันหมดแล้ว หน้าด้านสมเป็นเสื้อแดงจริงๆ

บอกแล้วว่าอีโมหัวเราะสำหรับความเห็นบ้องตื้นในนี้ที่พยายามแถจนน่าเกลียด ขนาดสื่อที่อยู่ในเหตุการณ์และสื่อทั่วโลกรายงานชัดเจนอยู่แล้ว พยายามแถอยู่นั่นแหละ

ที่ลบไป เพราะรู้ดีว่าอาการแถของคคนในนี้ ชอบจับผิดเรื่องเล็กๆน้อย แล้วขยายขยามให้มันเข้าใจผิดไปไกลตามไสตล์จอมศาสดาปีศาจแป๊ะลิ้มของมันนั่นแหละ :lol: :lol: :lol: :lol: เลยลบดีกว่า

ไม่จำเป็นต้องลบก็ได้นี่คะ ที่ลบเพราะกลัวหรือเปล่า
เราไม่ได้จับผิด แต่จิตสำนึกควรจะมี
อีโมหัวเราะในโพสต์ที่ชี้ชัดแนวกระสุนของคุณเนี่ยนะ
ที่คุณเรียกว่า แถ

ลองไปหัวเราะในงานพระราชทานเพลิงศพของทหารคนนี้ด้วยนะคะ
เราจะดูว่ามีใครจะจับผิดคุณด้วยส้นเท้านาบหน้าไหม

แล้วถ้าคิดจะด่าเรา ด่ามาตรง ๆ ค่ะ เราไม่ใช่ลูกเจี๊ยบเพิ่งหัดเล่น
ภูมิคุ้มกันเรามีมากพอที่จะรับมือคนแบบคุณได้ ว่าแต่คุณเถอะ
เถียงไปเถียงมา ระวังคำที่คุณพิมพ์มันจะมามัดตัวคุณเอง

ขออีกหน่อย เห็นมาหลายทีแล้ว ไอ้การที่คนอื่นผิดหมด
ส่วนคุณไม่เคยผิดเนี่ย อย่าทำบ่อยมาก จากนิสัยมันจะกลายเป็นสันดาน
มันแก้ยากนะคุณ เป็นห่วงหรอก ถึงเตือนน่ะ
Last edited by นางฟ้าปีกมาร on Wed Apr 28, 2010 11:38 pm, edited 1 time in total.

Postby มะแอศิษย์บังโม » Wed Apr 28, 2010 11:37 pm

สื่อรายงานไปในทำนองเดียวกันทั้งนั้น ว่า friendly fire

มีคนในนี้แหละที่มั่วพยายามวิเคราะห์ภาพ ทั้งๆที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์จริงด้วยซ้ำ

แถยกบอร์ดอย่างนี้ บังไม่ไหวจะแจกเบตาดีน ทาคนละนิดคนละหน่อยก็แล้วกัน พามาแค่ขวดเดียว
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Wed Apr 28, 2010 11:38 pm

bitboy wrote:
Image

ดูจากหมวก กระสุนถูกยิงมาจากด้านขวาของผู้ตาย ทะลุหมวกด้านหน้าเลย

และถ้าดูจากคลิปจะเห็นทหารลงเกาะกลางถนนวิ่งไปเลนด้านขวา น่าสงสัยวิถีกระสุนอาจไม่ได้มาจากพวกเดียวกัน

วิเคราะห์หน่อยครับ เพื่อความถูกต้องไม่อยากให้ใครมาใส่ร้ายทหารครับ

หมวกไม่ใช่ของทหารครับ

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 83913.html
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby มะแอศิษย์บังโม » Wed Apr 28, 2010 11:40 pm

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:ข่าว ASTV บอกว่าทหารถูกยิงเข้าขมับซ้ายทะลุด้านหน้าเข้าใจว่าหัวคิ้วขวา

ยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ เพราะด้านซ้ายมีรถยนต์บังอยู่หลายคัน ใหนจะเป็นทางขึ้นทางด่วนอีก

และถ้ามันทะลุด้านหน้า ใหนหละกระสุนที่ทะลุไป ทำไมไม่โดนแนวทหารที่อยู่ข้างหน้าหรอกหรือ

ที่สำคัญ ทำไมทหารที่ตามมาด้านหลัง ต้องหลบไปอยู่หลังตอม่อ นอกจากเสียจะรับรู้โดยสัญชาตญาณว่ากระสุนมาจากทางด้านหน้า !!!!
Last edited by มะแอศิษย์บังโม on Wed Apr 28, 2010 11:43 pm, edited 1 time in total.

Postby นางฟ้าปีกมาร » Wed Apr 28, 2010 11:42 pm

มะแอศิษย์บังโม wrote:สื่อรายงานไปในทำนองเดียวกันทั้งนั้น ว่า friendly fire

มีคนในนี้แหละที่มั่วพยายามวิเคราะห์ภาพ ทั้งๆที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์จริงด้วยซ้ำ

แถยกบอร์ดอย่างนี้ บังไม่ไหวจะแจกเบตาดีน ทาคนละนิดคนละหน่อยก็แล้วกัน พามาแค่ขวดเดียว
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

เอาไปทาตัวเองก่อนเลย เพราะเป็นหนึ่งในผู้มาวิเคราะห์เหมือนกัน
ท่าทางคงตัวใหญ่ยังกับกระบือ ขวดเดียวคงไม่ทั่วหรอก
เพราะหลายแผลแล้วนี่ที่แถมาหลายกระทู้น่ะ

อ้อ สื่อก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่ได้ใกล้ชิดขนาดนั้น
แล้วอย่างที่บอก ฟังหูไว้หู อาจจะใช่ หรือไม่ใช่ก็ได้
แล้วสื่อบิดเบือนไม่ได้หรือไง ข่าวร้อน มันก็ต้องตีตอนไฟแรง ๆ
จะผิดถูกค่อยมาลงข่าวแก้ยังได้ แต่คุณที่เป็นคนชี้ชัด
หากไม่ใช่ขึ้นมา คุณจะแก้ยังไง ด้วยการหายตัวไปจากกระทู้นี้
แล้วไปแถกระทู้อื่นต่อใช่ไหม
Last edited by นางฟ้าปีกมาร on Wed Apr 28, 2010 11:44 pm, edited 1 time in total.

Postby เบื่อคนไทย » Wed Apr 28, 2010 11:43 pm

แหม.. เค้าแถยกบอร์ดแล้ว.. บังก็ควรไปอยู่ที่อื่นนะ..
ไปที่เดียวกะนายใหญ่ก็ได้.. ไม่มีใครห้าม..

แต่อย่าให้ถึงคราว สงครามกลางเมือง จริงๆ แล้วกัน..
เลิกเถอะ ค่านิยมที่ว่า ใครๆ ก็โกงและไม่แปลกอะไรที่โกง..
เพราะ คนโกงคือคนผิด.. เมื่อจับได้ว่าผิดก็ต้องยอมรับผิด ก็ต้องยอมรับกติกา..
เบื่อคนไทย

Postby Layla_Kop » Wed Apr 28, 2010 11:45 pm

มะแอศิษย์บังโม wrote:สื่อรายงานไปในทำนองเดียวกันทั้งนั้น ว่า friendly fire

Image

ผมจะเอามาใช้ทำไม ในเมื่อคนที่นี่เค้าไม่ได้มีแผลถล่อกปลอกเปิก แบบกะลาบัง
แล้วอีกอย่างถ้าจะให้ของคนอื่นหนะ เอาแบบของที่ยังมีอยู่สิ อย่าเอาของที่ตัวเองใช้หมดแล้วมาให้คนอื่นเค้า
มันไม่ดีนะ
ว้านอกจากโง่กระโหลกกะลา แล้วยังนิสัยไม่ดีอีก
ครบเซตของความชั่วเลยวะ คนๆนี้
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Layla_Kop

Postby คิดดีทำดี » Wed Apr 28, 2010 11:46 pm

คิดดีทำดี wrote:ตรรกะง่ายๆ ถ้าทหารยิงพลาดเอง ก็แสดงว่าทหารใช้กระสุนจริง

ก็ถ้าทหารใช้กระสุนจริง ก็แล้วไหนล่ะ
ซากของไอ้พวกเสื้อแดง

มีแต่ทหารตาย ที่เหลือโดนระเบิดเสื้อแดงทั้งนั้น

ซึ่งก็แสดงว่าทหารไม่ได้ใช้กระสุนจริง มีแต่เสื้อแดงอำหิตใจฆาตกรที่ใช้กระสุนจริง

ฆาตกรบังแอ

ฉายาฆาตรกร เอาไว้สำหรับ ม๊ากนาซี 26 ศพ ที่หลบอยู่ในราบ 11 ดีกว่าครับ

แสดงว่าคุณบ้องตื้นไม่เข้าใจกฏการปะทะเลยนะครับ ปกติ เขาก็จะให้ทหารตัดสินใจใช้อาวุธจริงยิงได้เลยถ้าฝ่ายตรงข้ามเข้ามาในระยะ 40 เมตร ดูตอนพฤษภาทมิฬเป็นตัวอย่าง อาจจะเป็นทหารที่ตั้งแนว หรือทหารที่อยู่ข้างถนน เข้าใจผิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้ามพยายามฝ่าด่านสกัดเข้ามาก็เลยยิงใส่ อย่าลืมว่ามีทหารเจ็บอยู่ด้วยนะครับ

เอาหัวแม่เท้าคิดหรือบัง ระยะ40เมตรนี่ ใครก็มองเห็นทหารมาเป็นกลุ่มแต่งเครื่องแบบสีเขียว (ทหารเขาคัดที่ไม่บอดสีนะโว๊ยอย่าแถอีก)

คือทหารมาตอนกลางวัน แต่งกายสีเขียว มาเป็นกลุ่มใหญ่ๆ แล้วยังจะบอกว่าเขาเข้าใจผิดหรอ ฆาตกรควายบังแอ(นี่ผมจะต้องเติมคำนำหน้าชื่ออีกยาวมั๊ยเนี้ย)

ป.ล. สำหรับท่านที่เข้ามาใหม่นะครับ ปรกติในบอร์ดนี่จะคุยกันอย่างสุภาพชน และมีตรรกะ เพียงแต่เฉพาะกับนรกส่งมาเกิดบางตัว ที่ต้องคุยด้วยภาษาพิเศษ มันเหล่านั้นจึงจะซึมซาบเข้าไปในผิวหนังที่หยาบช้าได้
คำว่าไพร่ตรงข้ามกับผู้ดี พ่อผมสอนเสมอว่าคนเราจะเป็นผู้ดี หรือเป็นไพร่มิใช่อยู่ที่ชาติกำเนิดหรือตระกูล หากแต่อยู่ที่การกระทำ
(ฯพณฯ อนันท์ ปันยารชุน)
คิดดีทำดี

Postby Strangerman » Wed Apr 28, 2010 11:46 pm

ผมจะด่าบัง คนเดียว มีไรม่ะ

ไร้สาระไม่เลิกนะบัง ก็บอกแล้ว ว่ามาจัดกับผมเป็นการส่วนตัวดีกว่าเห่าอยู่ในบอร์ดนะบัง

เอาทุกอย่างที่บังคิดว่าบังรู้แน่ชัด มายันกัน เป็นการส่วนตัวเลยมั้ยครับ

พกปืนมาคนล่ะกระบอกก็ได้ ถ้าบังกลัว ไม่ขัดข้องอยู่แล้ว

(เอาไว้เผื่อบังแถไม่ออกแล้วจะใช้กำลัง) ในเมื่อถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็ให้เป็นเรื่องของ "ปืนคุยกัน" ดีม่ะบัง ^^

ขำๆ นะบัง แต่ถ้าจะเอาจริงๆ ก็ pm มานะจ๊ะ ที่รัก
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby มะแอศิษย์บังโม » Wed Apr 28, 2010 11:47 pm

นางฟ้าปีกมาร wrote:

อ้อ สื่อก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่ได้ใกล้ชิดขนาดนั้น
แล้วอย่างที่บอก ฟังหูไว้หู อาจจะใช่ หรือไม่ใช่ก็ได้
แล้วสื่อบิดเบือนไม่ได้หรือไง ข่าวร้อน มันก็ต้องตีตอนไฟแรง ๆ
จะผิดถูกค่อยมาลงข่าวแก้ยังได้ แต่คุณที่เป็นคนชี้ชัด
หากไม่ใช่ขึ้นมา คุณจะแก้ยังไง ด้วยการหายตัวไปจากกระทู้นี้

สื่อที่อยู่ในเหตุการณ์ คุณไม่เชื่อ ด้วยข้ออ้างว่าไม่ได้ใกล้ชิดกับเหตุการณ์

แต่กลับมาเชื่อจากการวิเคราะห์ด้วยรูปถ่ายรูปเดียว (รูปหมวกนั่นก็ไม่ใช่ของทหารด้วยซ้ำ)

ขวดเดียวคงไม่พอแล้วจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

Postby มะแอศิษย์บังโม » Wed Apr 28, 2010 11:48 pm

Strangerman wrote:ผมจะด่าบัง คนเดียว มีไรม่ะ

ไร้สาระไม่เลิกนะบัง ก็บอกแล้ว ว่ามาจัดกับผมเป็นการส่วนตัวดีกว่าเห่าอยู่ในบอร์ดนะบัง

เอาทุกอย่างที่บังคิดว่าบังรู้แน่ชัด มายันกัน เป็นการส่วนตัวเลยมั้ยครับ

พกปืนมาคนล่ะกระบอกก็ได้ ถ้าบังกลัว ไม่ขัดข้องอยู่แล้ว

(เอาไว้เผื่อบังแถไม่ออกแล้วจะใช้กำลัง) ในเมื่อถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็ให้เป็นเรื่องของ "ปืนคุยกัน" ดีม่ะบัง ^^

ขำๆ นะบัง แต่ถ้าจะเอาจริงๆ ก็ pm มานะจ๊ะ ที่รัก

ใช้สมอง ใช้ปัญญาและเหตุผล กันดีกว่าครับ

เรื่องกำลัง ไว้พวกควายๆ ก็พอครับ

ขำๆนะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ด้วยความเคารพ ถามจริงๆ

pm นี่มันอะไรซักที ไม่เข้าใจศัพท์วัยรุ่น ?

Postby Strangerman » Wed Apr 28, 2010 11:50 pm

ใช้สมอง ใช้ปัญญาและเหตุผล กันดีกว่าครับ

เรื่อง กำลัง ไว้พวกควายๆ ก็พอครับ

ด้วยความเคารพ

ครับบัง ผมไม่ได้ชวนทะเลาะ แต่ขอเหตุผลหน่อยสิครับ มิใช่แถ เอาโล่ห์ อย่างเดียว (ไม่ได้อยากจะว่าไรนักหรอก แต่ทุกกระทู้)

มันไม่เห็นมีเหตุผล เลยครับ มีแต่ พันธมิตรปิดสนามบิน ฯลฯ

เหตุผลของบังมีแค่นี้เหรอครับ ?

อ้าวไหนว่ารู้ทุกเรื่องไงพ่อคุณ กับแค่ pm. ไม่รู้จักซะงั้น

หรือท่องเป็นไม่กี่คำ อ่ะครับ ^^
Last edited by Strangerman on Wed Apr 28, 2010 11:52 pm, edited 1 time in total.
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby Layla_Kop » Wed Apr 28, 2010 11:51 pm

Strangerman wrote:ผมจะด่าบัง คนเดียว มีไรม่ะ

เรื่องกำลัง ไว้พวกควายๆ ก็พอครับ

ด้วยความเคารพ

บังมีกับคนอื่นด้วยหรือครับ ที่บอกว่าใช้สมอง ใช้ปัญญาและเหตุผล หนะ
เท่าที่อ่านบังโพสๆ มานี่ ไม่เห็นเคยมีเลยอะ
Layla_Kop

Postby เบื่อคนไทย » Wed Apr 28, 2010 11:51 pm

ข่าวล่า.. นายหญิง พร้อมลูกๆ เตรียมบินหนี (อีกรอบ) พรุ่งนี้...

บังบินตามไปก็ดีนะ.. ไปอยู่ด้วยกันกะนายใหญ่..

หรือว่า นายไม่ยอมจ่ายค่าเครื่องล่ะ??
เลิกเถอะ ค่านิยมที่ว่า ใครๆ ก็โกงและไม่แปลกอะไรที่โกง..
เพราะ คนโกงคือคนผิด.. เมื่อจับได้ว่าผิดก็ต้องยอมรับผิด ก็ต้องยอมรับกติกา..
เบื่อคนไทย

Postby นางฟ้าปีกมาร » Wed Apr 28, 2010 11:52 pm

สื่อที่อยู่ในเหตุการณ์ คุณไม่เชื่อ ด้วยข้ออ้างว่าไม่ได้ใกล้ชิดกับเหตุการณ์

แต่กลับมาเชื่อจากการวิเคราะห์ด้วยรูปถ่ายรูปเดียว (รูปหมวกนั่นก็ไม่ใช่ของทหารด้วยซ้ำ)

ขวดเดียวคงไม่พอแล้วจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

ข้อความไหนคะที่เราพิมพ์ว่า เราเชื่อ ยกมาให้อ่านหน่อยค่ะ
ถ้าไม่มี กรุณาทบทวนตัวเองด้วยนะคะ
เราไม่เก่งพอจะวิเคราะห์หรอก
แต่ทนเห็นคนย่ำยีทหารไม่ไหว
เพราะครอบครัวเป็นเลือดทหาร

Postby Layla_Kop » Wed Apr 28, 2010 11:54 pm

Image

แหม กะลาบัง แล้วยังกับเอ็งไม่ใช่
เห็นรูปเอ็งก็บอกเลยว่า "ยิงมาจากข้างหน้า"

แล้วสื่อเค้าก็บอกมาว่าจากแหล่งข่าว มีคนบอกมาว่า ทหารยิงกันเอง
ณ ตอนนั้น ถ้าเอ็งเชื่อแค่นั้น แสดงว่าสติปัญญา นี่เข้าขั้นกลวงครับ
รอให้คนสนตะพายอย่างเดียว
:lol: :lol: :lol:
Layla_Kop

Postby นางฟ้าปีกมาร » Wed Apr 28, 2010 11:56 pm

Apocalypse wrote:รูปแรก จุดที่กระสุนเข้าอยู่ระหว่างหัวตาขวากับสันจมูก

ชัดเจนว่ามาจากด้านหน้าอย่างไม่ต้องสงสัย

RIP

จะอีกซักกี่ชีวิตเพื่อรักษาเก้าอี้ของม๊ากนาซี 26 ศพ :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:

แต่กลับมาเชื่อจากการ วิเคราะห์ด้วยรูปถ่ายรูปเดียว (รูปหมวกนั่นก็ไม่ใช่ของทหารด้วยซ้ำ)

ขวด เดียวคงไม่พอแล้วจริงๆ

Image

เบตาดีนทั้งโรงงานคงไม่พอแล้วค่ะ บังขา

Postby BlueDragonExp » Thu Apr 29, 2010 12:01 am

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
Image

ดูจากหมวก กระสุนถูกยิงมาจากด้านขวาของผู้ตาย ทะลุหมวกด้านหน้าเลย

และถ้าดูจากคลิปจะเห็นทหารลงเกาะกลางถนนวิ่งไปเลนด้านขวา น่าสงสัยวิถีกระสุนอาจไม่ได้มาจากพวกเดียวกัน

วิเคราะห์หน่อยครับ เพื่อความถูกต้องไม่อยากให้ใครมาใส่ร้ายทหารครับ

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 83913.html

Image

Image

ถึงแม้นว่าไม่ใช่หมวกทหารก็วิเคราะห์แนวกระสุนได้ครับ ว่ามาเฉียงมา :lol:
BlueDragonExp

Postby ข้ารองพระบาท » Thu Apr 29, 2010 12:04 am

คิดดีทำดี wrote:ฆาตกรบังมะแอ ผมว่าคุณอำหิตมากนะ ยังมีความเป็นคนเหลืออยู่หรือเปล่า ถึงได้เอาศพทหารมาหากิน

ภาพมันก็ชัดอยู่แล้วว่า ไอ้เสื้อแดงมันซุมยิง กลางวันแสก ใครจะไปยิงโดนพวกเดียวกันวะ ตรรกะแค่นี้ ไอบังยังมาแถ

ผมของให้มึงประสบเจอแบบทหารกล้าที่เสียชีวิตไป ในฐานที่บังอาจเอาชีวิตทหารหาญมาล้อเล่น

ขอให้ไอ้บัง(ไม่ว่าตัวจริงเอ็งจะชื่ออะไรก็ตาม) จงประสบเหตุการณ์เหมือนที่ทหารหาญต้องเจอ :evil:

แถไม่ออก ก็ด่ากันซึ่งๆหน้าเลยนะ ไม่มีใครยิงพวกเดียวกัน นอกเสียจากจะเข้าใจผิดคิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้าม ทหารไม่ได้มีอยู่ที่แนวตั้งแถวเท่านั้น ด้านข้างๆก็มี

ไม่มีใครเอาชีวิตทหารมาล้อเล่น แต่ที่อำมหิตคือ ม๊ากนาซี 26 ศพ จะอีกกี่ถึงจะพอเพื่อรักษาเก้าอี้ของมัน

คนแบบคุณ คงจะเห็นเลือด เห็นเนื้อของคน

เป็นอะไรที่ไม่มากกว่าการสาดโคลนใส่นักการเมืองสักหนึ่งคน

แต่ ผมขอร้องครับ คุณจะนับรวมพวกเสื้อแดงกี่ศพ ผมก็ไม่ว่า

แต่ อย่านับรวมกับศพทหาร ที่เสี่ยงชีวิตตัวเอง ต่อสู้กับอริราชศัตรู

เพื่อให้ประเทศไทย ดำรงไว้ซึ่งชาติ ศาสนา และ สถาบัน

คนแบบคุณ ไม่มีคุณค่าพอจะอ้างเอ่ยถึงทหารกล้าเหล่านั้น

พวกเขาไม่ได้ตายเพราะใคร พวกเขาไม่ได้ตายเพื่อใคร

พวกเขามี พี่ มี น้อง มี พ่อ มี แม่ มีคนที่คอยรอให้กลับบ้าน

แต่พวกเขาจากไป แบบไม่คิดที่จะเสียใจ

เพราะเขาได้รับใช้ชาติ ตอบแทนผืนแผ่นดินของเรา แผ่นดินของประเทศไทย
ข้ารองพระบาท

Postby มะแอศิษย์บังโม » Thu Apr 29, 2010 12:04 am

BlueDragonExp wrote:
แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
Image

Image

Image

ถึงแม้นว่าไม่ใช่หมวกทหารก็วิเคราะห์แนวกระสุนได้ครับ ว่ามาเฉียงมา :lol:

มั่วมากๆๆ หมวกนั่นของเสื้อแดงที่โดนทหารยิง ไม่ใช่ของทหารที่เสียชีวิต ไปอ่านกระทู้pantip ดี ๆ ไม่ใช่มั่วๆวิเคราะห์เพื่อปลอบใจตัวเองแค่จากรูปไม่กี่รูป

Postby honeyboy » Thu Apr 29, 2010 12:06 am

ตอนแรกนึกว่าโดนลูกหลงช่วงชุลมุนปะทะกัน แต่พอดู vdo จากข่าว
เหมือนทหารหน่วยเคลื่อนที่เร็ว กำลังขับมอเตอร์ไซด์มาสมทบกับหน่วยปราบจราจล แล้วโดนมือปืนซุ่มยิงแบบจงใจเก็บ

กลัวว่าทหารจะกำลังตกเป็นเป้าดักยิงทุกครั้ง เวลาที่จะเข้าพื้นที่เพื่อสลายการชุมนุม
โปรดเตือนให้เพิ่มความระวังให้มากขึ้น เพราะมันกลายเป็นงานอันตรายไปแล้ว

ต่อไปตำรวจที่ไปตั้งด่าน ก็น่าจะต้องมีมาตรการเคลียร์พื้นที่ ป้องกันการซุ่มยิงด้วย
จะประมาทว่าฝ่ายตรงข้ามมีแต่พลเมืองไม่ได้ นี่มันก่อการร้ายเต็มขั้นแล้ว
Last edited by honeyboy on Thu Apr 29, 2010 12:14 am, edited 1 time in total.
honeyboy

PreviousNext

Return to ห้องสมุด