เปิดรับสมัคร Moderator เพื่อทำหน้าที่ดูแลเว็บบอร์ดเสรีไทย

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: เปิดรับสมัคร Moderator เพื่อทำหน้าที่ดูแลเว็บบอร์ดเสรีไทย

Postby CATCAT » Fri Jul 29, 2011 12:33 am

ไม่ค่อยมีความรู้ด้านการเมือง คุณสมบัติผ่านไหม
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน
CATCAT

Re: เปิดรับสมัคร Moderator เพื่อทำหน้าที่ดูแลเว็บบอร์ดเสรีไทย

Postby -3- » Fri Jul 29, 2011 10:07 am

vicky jung wrote:
noona wrote:เข้ามาเชียร์ค่ะ หนูจินกับคุณฟายเด้อ ไม่สนใจเหรอค่ะ :lol:

คุณสมบัติบางข้ออาจจะต้องส่ง กกต.พิจารณาก่อนค่ะ
แต่ กกต.อาจช่วยเหลือไม่ได้นะคะ :lol:

ไม่ต้องห่วง เราจะไปให้กำลังใจ กกต ในการพิจารณาครับ :lol: :lol:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby AtheNa » Fri Jul 29, 2011 3:27 pm

ขอสมัครด้วยคนสิคะ...ต้องแนบอะไรมั่งอ่ะคะ ?
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย

" The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "

(Edmund Burke)
AtheNa

Postby ริวเซย์ » Fri Jul 29, 2011 6:57 pm

CATCAT wrote:ไม่ค่อยมีความรู้ด้านการเมือง คุณสมบัติผ่านไหม

ไม่เป็นไรหรอกครับ ขอเพียงมีคุณสมบัติตามที่วางไว้ในกระทู้ ก็น่าจะเพียงพอในเบื้องต้นแล้ว

AtheNa wrote:ขอสมัครด้วยคนสิคะ...ต้องแนบอะไรมั่งอ่ะคะ ?

ไม่ต้องแนบอะไรครับ ยืนยันความเห็นในกระทู้นี้ว่าลงสมัครก็เพียงพอ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ลูกพ่อขุน » Fri Jul 29, 2011 8:01 pm

อยากสมัครเหมือนกัน เพราะตัวผมก็เป็นmodเวปบอร์ดที่อื่น แต่ปัญหาที่ที่นี่ไม่เหมือนกันคือกระทู้เด้งไม่เหมือนที่ผมดูแล เช็คกันเหนื่อยชิครับงานนี้

กระทู้ไหนโพสล่าสุดเด้งขึ้น มันต่างกันมากที่ กระทู้ตายตัว ตั้งกระทู้ตอนไหนก็ไล่เรียงตามนั้น
ลูกพ่อขุน

Postby centrino14 » Fri Jul 29, 2011 9:32 pm

:mrgreen: เข้ามาดู เป็น MOD เว็บ IT ไม่เคยเป็น MOD เว็บการเมือง
สนใจ แต่สามารถแยกร่าง ตอบกระทู้ ต่างหากจาก ตำแหน่ง MOD ได้ไหม ถ้าได้สนใจสมัคร
ปูลู คุณสมบัติ น่าจะครบ แต่เป็นอำมาตย์ ทั้งตัวและหัวใจ คงไม่ถูกใจสมาชิกสีแดงแน่ๆ
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล
centrino14

Postby คนบาป » Sat Jul 30, 2011 12:04 am

ผู้สมัครน่าจะแสดงวิสัยทัศน์ซักหน่อย หรือจัดดีเบตซักกระทู้ก็น่าจะดี
คนบาป

Postby karasu » Sat Jul 30, 2011 12:28 am

ลุง ปุ ให้เกียรติผมเกินไปหรือเปล่าเนี่ยะ แด่วผมจะงานเข้าเอาดื้อๆ LOL

ขอเห็นด้วยกับ ลุง แคน ครับ น่าจะมีการสแดงวิสัยทัศน์ สะหน่อย แล้วก็ให้สมาชิกมีส่วนโหวทด้วยก็น่าจะดีไม่หยอกครับ อาจจะคัดจากคะแนนสมาชิกก่อนแล้วเหลือตัวเลือกสัก 3 คนให้แอดมินเลือกเป็นอันดับสุดท้ายตามจำนวนก็น่าจะดีนะครับ ผมเห็นมีสมาชิกท่านนึงตั้งกระทู้แนวๆหาเสียงด้วย ผมว่าน่าสนุกดี ^^

ป.ล. ขอเรียก ลุง ปุ กับ ลุง แคนนะครับ แอบอ่านมานานไม่เคยคุยด้วยสักทีแต่ก็ขอทำความหนิดหนมแบบเนียลๆไว้ ณ ที่นี้แล้วกันนะครับ ^^

ป.ล.2 ผมก็ขอสมัครนะครับคุณริวเซย์ แจ้งความจำนงไว้ในโพสต์ที่แล้วแล้ว ขอสมัครอย่างเป็นทางการในโพสต์นี้อีกครั้งแล้วกันครับ ^^
karasu
Moderator

Postby AtheNa » Sat Jul 30, 2011 4:33 pm

ริวเซย์ wrote:
CATCAT wrote:ไม่ค่อยมีความรู้ด้านการเมือง คุณสมบัติผ่านไหม

ไม่เป็นไรหรอกครับ ขอเพียงมีคุณสมบัติตามที่วางไว้ในกระทู้ ก็น่าจะเพียงพอในเบื้องต้นแล้ว

AtheNa wrote:ขอสมัครด้วยคนสิคะ...ต้องแนบอะไรมั่งอ่ะคะ ?

ไม่ต้องแนบอะไรครับ ยืนยันความเห็นในกระทู้นี้ว่าลงสมัครก็เพียงพอ

งั้นขออนุญาตยืนยันการสมัครเลยนะคะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย

" The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "

(Edmund Burke)
AtheNa

Postby หนูอ้อย » Sat Jul 30, 2011 7:55 pm

เชียร์มดหญิงค่ะ
:D
สู้ถวายหัว
หนูอ้อย

Postby ริวเซย์ » Sat Jul 30, 2011 8:41 pm

ขณะนี้มีผู้สมัครเข้ามาเพื่อทำงานตำแหน่ง Mod ๕ ท่านคือ

คุณ god_of_rah

คุณ -3-

คุณ Sweet Chin Music

คุณ karasu

คุณ AtheNa

ชักเริ่มตัดสินลำบากแล้วนะครับเนี่ย

:P
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby PeterPan » Sat Jul 30, 2011 8:57 pm

จำกัดวัยวุฒิอะไรหรือเปล่า ไงก็สมัครด้วยคนนะ

:D
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
PeterPan
Moderator

Postby ตะนิ่นตาญี » Sun Jul 31, 2011 6:20 am

ริวเซย์ wrote:ประกาศรับสมัครสมาชิกเข้าเป็นหนึ่งในทีมงานเสรีไทยเว็บบอร์ด

ตำแหน่งที่รับสมัคร
-Moderator ๒ ตำแหน่ง

คุณสมบัติ

-มีความศรัทธาในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
-มีความอดทน ขยัน ในการทำหน้าที่
-มีความสุภาพ เรียบร้อย ต่อเพื่อนสมาชิก
-สามารถมีใจยุติธรรมพอที่จะทำหน้าที่ได้
-มีเวลาพอที่จะปฏิบัติหน้าที่ได้ อาทิตย์หนึ่งไม่ต่ำกว่าสามวัน
-สมาชิกที่สมัครต้องสมัครเข้ามาก่อนที่กระทู้นี้จะถูกตั้งขึ้น หากสมัครสมาชิกเข้ามาภายหลังกระทู้นี้ถูกตั้งขึ้น จะไม่รับพิจารณา

วิธีคัดสรร

การคัดสรรจะใช้วิธีการตรวจสอบคุณสมบัติโดยทีมงานเสรีไทยเว็บบอร์ด
ผู้ที่ได้รับเลือกจะถูกแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง Moderator

ระยะเวลาเปิดรับสมัคร

นับตั้งแต่กระทู้นี้เปิดตัวและจะปิดรับสมัครในวันที่ ๕ สิงหาคม เวลา ๒๓.๓๐ น.
และจะประกาศผลในวันจันทร์ที่ ๘ สิงหาคม ก่อน ๒๔.๐๐ น.

หาก คุณริวเซย์ จะกรุณา ตะนิ่นตาญี ใคร่ขออนุญาต คุณริวเซย์ เพิ่มเติม คุณสมบัติของผู้ที่จะมาสมัครและได้รับการคัดเลือกเป็น "มด" ที่ web board แห่งนี้ไว้อีกประการหนึ่ง

นั่นก็คือ ผู้ที่จะมาสมัครและได้รับการเลือกสรรนั้น จะต้องเป็นผู้ที่ "จงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์" อย่างแท้จริง ได้ไหมครับ คุณริวเซย์?

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๓๑ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๕๔

เวลา ๐๖.๒๐ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
ตะนิ่นตาญี

Postby Alien007 » Sun Jul 31, 2011 3:44 pm

เห็นด้วยกับคุณตะนิ่นตาญี เรื่อง อยากให้ม้อดเสรีไทยเป็นผู้ที่ "จงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์" อย่างแท้จริง

ทำอย่างไรเราจึงจะสามารถตรวจสอบได้ว่าผู้สมัครทุกคนไม่ใช่อีแอบ(ล้มเจ้า) สมัครเข้ามาเพื่อหวังป่วนเสรีไทย หรือดิสเครดิตเสรีไทย :?: :?:
นายชูวิทย์ รับงานจากใครมาเพื่อขัดขวางการทำงานของพรรคฝ่ายค้าน เลียนแบบการเมืองสิงคโปร์แบบไม่มีผิดเพี้ยน
เงินภาษีของเราอย่าให้พวกอันธพาลเผาบ้านเผาเมืองมันเอาไปถลุงเล่น หนีได้เป็นหนี เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงภาษีพี่น้อง
Alien007

Postby ริวเซย์ » Sun Jul 31, 2011 3:55 pm

ขอขอบคุณคุณตะนิ่นตาญีและคุณAlien007ที่แนะนำเข้ามาเพิ่มเติมนะครับ

ผมดีใจเหลือเกินที่สมาชิกเสรีไทยให้ความสำคัญกับองค์พระมหากษัตริย์
และพระบรมวงศ์ศานุวงศ์ แต่เดิมผมคิดว่าคุณสมบัติข้อแรกที่ระบุว่า
"มีความศรัทธาในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข"
นั้นน่าจะเพียงพอแล้ว เนื่องจากพวกเสื้อแดง(อาจจะส่วนใหญ่)ไม่ผ่าน
คุณสมบัติข้อนี้อย่างแน่นอน แต่ผมจะแก้ไขกฎให้ชัดเจนยิ่งขึ้นไปอีกครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Sun Jul 31, 2011 4:03 pm

ขณะนี้มีผู้สมัครเข้ามาเพื่อทำงานตำแหน่ง Mod 6 ท่านคือ

คุณ -3-

คุณ karasu

คุณ AtheNa

คุณPeterpan

ใครที่สนใจ ยังสมัครได้จนถึงวันที่ 5 สิงหาคม นะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ลูกพ่อขุน » Sun Jul 31, 2011 9:19 pm

น่าจะมีให้โหวต 50 % ที่เหลือ คะแนนจาก ผู้ดูแลเวปตัดสิน

6 คนที่สมัคร คุ้นชื่อเกือบหมด
ลูกพ่อขุน

Postby redfrog53 » Mon Aug 01, 2011 12:45 pm

ตามดู ว่าอยากสมัครมั่ย ก้อชอบอยู่ แต่มีอคติกะฝ่ายซ้ายมากเกินไป
ขอแค่รองรับว่าชื่อที่มีอยู่้อยากสนับสนุนทุกคน จาก 2ตำแหน่ง อยากให้เติมเป็น 5 ไปเลย
บอร์คการเมือง ก้อจำเป็นอยุ่ที่ต้องดูแลอย่างทั่วถึงและทันเหตูการณ์
มดเดิม+ใหม่ น่ามีสัก 10 ตำแหน่ง อยู่ทุกเวลาเลย(มีแดงเรื่อๆ ก้อได้ แต่ต้องคุยกันได้นะ ข้อนี้ admin ต้องกำกับการแสดงเอง)
redfrog53

Postby หัวโบราณ » Mon Aug 01, 2011 1:51 pm

ขออนุญาต WM หน่อยนะครับ ผมว่าน่าจะมีการร่วมสนุกของสมาชิกในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

คือการออกเสียงVote ชื่อสมาชิก หรือหมายเลข คนที่อยากให้เป็นMod ได้คนละ 1 เสียง

โดยให้มีการ Vote ในวันที่ 5 วันเดียว 24 ชั่วโมง เอาคนที่มีคะแนนVote เยอะสุด เพียง 2 ท่าน

ในกรณีที่คะแนนเท่ากัน ให้WM ตัดสินใจครับ

อาจจะดูวุ่นวายไปนิด แต่ที่นี่บอร์ดเสรีไทย ต้องมีประชาธิปไตยมาเกี่ยวข้องนิดนะครับ

ปล. ถ้าไม่สมควรแก่ประการใดก็ขออภัยด้วยครับ..
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือ
ความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้า
และความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตน เป็นความยุติธรรม..
(อ. พุทธทาส สวนโมกข์)
หัวโบราณ

Postby redfrog53 » Mon Aug 01, 2011 2:14 pm

หัวโบราณ wrote:ขออนุญาต WM หน่อยนะครับ ผมว่าน่าจะมีการร่วมสนุกของสมาชิกในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

คือการออกเสียงVote ชื่อสมาชิก หรือหมายเลข คนที่อยากให้เป็นMod ได้คนละ 1 เสียง

โดยให้มีการ Vote ในวันที่ 5 วันเดียว 24 ชั่วโมง เอาคนที่มีคะแนนVote เยอะสุด เพียง 2 ท่าน

ในกรณีที่คะแนนเท่ากัน ให้WM ตัดสินใจครับ

อาจจะดูวุ่นวายไปนิด แต่ที่นี่บอร์ดเสรีไทย ต้องมีประชาธิปไตยมาเกี่ยวข้องนิดนะครับ

ปล. ถ้าไม่สมควรแก่ประการใดก็ขออภัยด้วยครับ..

อย่าเลยครับ หากเกิดกระแส Vote No. จะทำให้เกิดสึนามิ ก้อได้ครับ
redfrog53

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 01, 2011 2:35 pm

สำหรับกระผมคงจะไม่ให้มีการเลือกตั้งนะครับ

บอกกันตามตรงว่า แค่หาคนมาสมัครก็ยากเย็นพอดูแล้ว
ที่ผ่านมาก็เคยลองเลือกตั้งกันมาแล้ว เสียเวลากันไปมาก
พอดู แค่คัดเลือกผู้มีความตั้งใจและคุณสมบัติมาทำหน้า
ที่ดูก่อนละกันครับ ถ้าสุดท้ายไม่เวิร์คค่อยเปิดรับสมัครแบบ
เลือกตั้งก็ยังไม่สายเกินไป
ริวเซย์
Site Admin

Postby redfrog53 » Mon Aug 01, 2011 2:52 pm

ริวเซย์ wrote:สำหรับกระผมคงจะไม่ให้มีการเลือกตั้งนะครับ

บอกกันตามตรงว่า แค่หาคนมาสมัครก็ยากเย็นพอดูแล้ว
ที่ผ่านมาก็เคยลองเลือกตั้งกันมาแล้ว เสียเวลากันไปมาก
พอดู แค่คัดเลือกผู้มีความตั้งใจและคุณสมบัติมาทำหน้า
ที่ดูก่อนละกันครับ ถ้าสุดท้ายไม่เวิร์คค่อยเปิดรับสมัครแบบ
เลือกตั้งก็ยังไม่สายเกินไป

เข้าใจในเจตนารมณ์ คิดว่าน่าช่วยได้ แต่เป็นบอร์ดการเมือง อยากให้ผู้สันทัดดีกว่า
เพราะเราเองไม่นิ่งพอ และอยู่ในส่วนฝักใฝ่ สีฟ้าฝ่ายเดียว
ไม่สมควรนัก น่ามีคนคิดเห็นเป็นกลางๆๆ หรือจำแนกได้ดีกว่า ตามรายชื่อที่มีอยู้ก้อ Ok. นะ
redfrog53

Postby ชาวสวน » Tue Aug 02, 2011 5:59 am

จากคุณสมบัติและเป้าหมายของบอร์ด ทำให้สนใจมากครับ

ที่ผ่านมาได้แต่อ่าน มานานพอสมควร แทบไม่ค่อยได้โพสต์ ถ้าไม่ผิดหลักเกณฑ์ในการสมัคร

ขอสมัครด้วยคนครับ

ปล.ไม่ทราบว่า มีรายได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากปัจจุบันว่างงาน
ชาวสวน
Moderator

Postby saopao » Tue Aug 02, 2011 9:32 pm

ขอสมัครด้วยสิฮะ
ผมว่ามันถึงเวลาต้องกำจัดกระทู้ และ คห.ขยะออกจากบอร์ดนี้แล้วแหละ พูดตรงๆว่ารำคาญฮะ
Image
saopao
Moderator

Postby yoshikiryuichiro » Tue Aug 02, 2011 10:23 pm

ผมเองคงขอร่วมวงด้วย เพราะมันถึงเวลาที่จะโละพวกชอบป่วนบอรด์ซักที

เพราะเชื่อว่าหากเรายังไม่ยอมจัดการกับคนที่พยายามเข้ามาล้างสมองคนในบอรด์นี้

อีกไม่นาน บอรด์แห่งนี้คงถูกพวเสื้อแดงกลืนเข้าสักวัน เพราะจากการประเมินเชื่อว่าพกวเสื้อแดงและสีต่าง ๆ ที่เข้ามาในบอรด์นี้

มีจุดประสงค์เพื่อชักนำคนในบอรด์นี้ให้ไปเป็นพวกเดียวกับเขา หากเป็นผู้ที่ต้องการต่อต้านทักษิณก็ดีไป

แต่หากเป็นพวกที่ต้องการทำลายบอรด์แห่งนี้เพื่อไม่ให้เป็นแหล่งต่อต้านทักษิณละก็ ประเทศนี้คงจบสิ้นกันแค่นี้
大一大万大吉

一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...
これが私の正義!!

เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุข
นี่คือคุณธรรมของชั้น!!
yoshikiryuichiro

Postby ริวเซย์ » Wed Aug 03, 2011 8:45 am

ขณะนี้มีผู้สมัครเข้ามาเพื่อทำงานตำแหน่ง Mod 9 ท่านคือ

คุณ -3-

คุณ karasu

คุณ AtheNa

คุณPeterpan

คุณชาวสวน

คุณsaopao

คุณyoshikiryuichiro

การสมัครเริ่มคึกคักนะครับ

ริวเซย์
Site Admin

Postby redfrog53 » Thu Aug 04, 2011 6:59 am

ริวเซย์ wrote:ขณะนี้มีผู้สมัครเข้ามาเพื่อทำงานตำแหน่ง Mod 9 ท่านคือ

คุณ -3-

คุณ karasu

คุณ AtheNa

คุณPeterpan

คุณชาวสวน

คุณsaopao

คุณyoshikiryuichiro

การสมัครเริ่มคึกคักนะครับ

รวม phoeniix เป็น10 เปิดกระทู้ลับให้ ทั้งหมดคุยกันสักช่วง
แบบดีเบตการเมือง รุปแบบที่น่าคิคว่า บอร์ด สรท. น่าจะมีและแนวโน้วอบ่างไร
แล้วรับกับเองสัก 4 ตำแหน่ง เพื่อให้ครบคุมทุกช่วงเวลา
ไม่รู้ว่า Mod เดิมมีกี่ท่าน + ใหม่น่าจะสัก 8-10 ตำแหน่ง
redfrog53

Postby overtherainbow » Thu Aug 04, 2011 8:45 am

ตื่นเต้นจริง
หวังว่าหลังจากได้มอดใหม่มาเพิ่ม
คงจะเป็นกองหนุนเสริมกำลังให้พวกจ้องป่วน จ้องทำลาย
เบื่อหน่าย
:mrgreen:
overtherainbow

PreviousNext

Return to ห้องสมุด