กระทู้แสดงวิสัยทัศน์การทำงานของผู้สมัคร Mod เสรีไทย

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: กระทู้แสดงวิสัยทัศน์การทำงานของผู้สมัคร Mod เสรีไทย

Postby ริวเซย์ » Fri Aug 12, 2011 10:00 pm

ขอขยายเวลาการตัดสินเล็กน้อยเนื่องจากกำลังพิจารณาวิสัยทัศน์ครับ

การตัดสินขอขยายเป็นภายในวันพรุ่งนี้ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กระทู้แสดงวิสัยทัศน์การทำงานของผู้สมัคร Mod เสรีไทย

Postby ริวเซย์ » Sun Aug 14, 2011 12:16 am

ก่อนอื่นเลยต้องขออภัยผู้สมัครทุกท่านนะครับ ที่ให้รอกันนานจนข้ามวันเวลาที่ผมกำหนดมานาน
อันดับแรกเลย วันนี้ผมติดภารกิจหลายอย่าง และข้อสรุปที่ต้องหากันจนถึงจุดสุดท้าย

จากการตรวจสอบข้อมูลย้อนหลังผู้สมัครทุกท่านก็ทำให้ผมทราบว่าทุกท่านเป็นสมาชิกเสรีไทยที่ดี
มีความมุ่งมั่นตั้งใจจะทำงานให้กับบอร์ดของเรา แม้บางท่านจะมีข้อผิดพลาดมาบ้างในอดีต แต่นั่น
ก็ขอให้ถือเป็นบทเรียนนะครับ สำหรับเสรีไทยเว็บบอร์ดยังให้โอกาสสมาชิกที่กลับใจเสมอ

เมื่อได้ตรวจสอบคุณสมบัติแล้ว แม้จะหาข้อสรุปได้ถึงความนิยมของผู้สมัครตามลำดับที่ถูกคัดสรรไว้
แต่ผมเองในฐานะAdminอยากให้โอกาสผู้สมัครทุกท่านที่ยังไม่สละสิทธิเข้ามาทำงานเป็นส่วนหนึ่ง
ของทีมงานเสรีไทยเว็บบอร์ด เมื่อทุกท่านอยากทำงานเพื่อสังคมเสรีไทย ความเสียสละของท่าน
ผมไม่อาจปฏิเสธได้ครับ จึงรับผู้สมัครทุกท่านที่ไม่ได้สละสิทธิเข้าเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานเสรีไทย
เว็บบอร์ด ซึ่งจะมีการมอบหมายเครื่องมือให้กับทุกท่านและมีการอธิบายหลักการใช้เครื่องมือให้กับ
ทุกท่านทราบต่อไป ขอบคุณอย่างสูงที่ให้เกียรติมาเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานเรา

ส่วนสมาชิกที่สละสิทธิไปก็อย่าเพิ่งท้อใจนะครับ โอกาสหน้ายังมีอีก ถ้า Mod ร่อยหรอ จะมีการเปิด
รับสมัครใหม่อีกแน่นอน ซึ่งท่านสามารถสมัครเข้ามาใหม่ได้ ทีมงานเสรีไทยยังพร้อมที่จะต้อนรับ
ทีมงานหน้าใหม่เสมอครับ และอีกประการหนึ่งท่านยังสามารถช่วยเหลือทีมงานด้วยการแจ้งเตือน
การกระทำผิดกฎให้ Mod เข้าไปจัดการได้เช่นกัน

ผมจึงถือโอกาสในความเห็นนี้ประกาศรับรองผู้สมัครทั้ง ๗ คน ให้เป็นMod เสรีไทยนับแต่นี้ไป และ
จะมีสิทธิในความเป็น Mod สมบูรณ์เมื่อได้รับมอบเครื่องมือในวันนี้

ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด
เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ผู้น้อย » Sun Aug 14, 2011 12:23 am

เราไม่เกี่ยวอะไรด้วยเลย

แต่อยากมาแสดงความยินดีค่ะ

เห็นด้วยกับเว็บมาสเตอร์อย่างแรงที่รับทุกคนไว้

เพราะทุกคนที่มาสมัครก็ดูเก่งๆกันทั้งนั้น :mrgreen:
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ
ผู้น้อย

Postby redfrog53 » Sun Aug 14, 2011 6:02 am

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ จากรับ 2 ตำแหน่ง admin ใจดีรับหมดเลย
มีอะไร อย่าลืมคุยในกลุ่มก่อนนะครับ อย่าเอาออกมาปะข้างนอก(โดยเฉพาะบอร์ดการเมือง ต้องระวังให้ดี)
คงมีแบบปะปุ้บลบปั้บนะเหนี้ย???
อย่างนี้ phat จะได้กลับมามั่ย???
redfrog53

Postby karasu » Sun Aug 14, 2011 8:41 am

ขอมารายงานตัวแล้วกันนะครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อนๆไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แล้วก็ขออภัยในความผิดพลาดในวันข้างหน้าที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตด้วยครับ

แต่ด้วยความรู้ ความสามารถ และความตั้งใจ ที่มี

ผมจะพยายามทำหน้าที่ Mod ให้ดีที่สุด(เท่าที่ผมจะทำได้) ให้กับสมาชิกทุกท่าน ทุกสี ทุกคน

ให้ดีที่สุดนะครับ

ขอบคุณครับ ^^
karasu
Moderator

Postby -3- » Sun Aug 14, 2011 10:05 am

โอ้ ได้เป็นอำมาตย์แล้ว :oops: :oops:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby ริวเซย์ » Sun Aug 14, 2011 10:09 am

ผมได้ส่งมอบเครื่องมือสำหรับ Mod ให้กับทุกท่านแล้วนะครับ

ถือว่าท่านเป็น Mod โดยสมบูรณ์ โปรดศึกษาวิธีการทำงาน
จากห้องนี้นะครับ

viewforum.php?f=18

สำหรับกฎของ Mod ให้อ่านในส่วนนี้

viewtopic.php?f=2&t=17481

ขอให้ตั้งใจและรักษาความเป็นกลางในการทำหน้าที่นะครับ

:P
ริวเซย์
Site Admin

Postby saopao » Sun Aug 14, 2011 1:10 pm

มิน่า เข้าบอร์ดแล้วเจอห้องเพิ่ม
ขอศึกษาก่อนนะครับ
Image
saopao
Moderator

Postby Get_Backer » Sun Aug 14, 2011 1:48 pm

ยินดีด้วยครับสำหรับ MOD ใหม่

อีกไม่นาน MOD คงจะเหนื่อยมากขึ้นแน่นอนครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ :D
Get_Backer

Postby AtheNa » Mon Aug 15, 2011 2:35 pm

อยากบอกว่าแอบปลื้มคุณริวเซย์....เฮ่อๆ...นอกเรื่องการเมืองนิดส์นึง
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย

" The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "

(Edmund Burke)
AtheNa

Postby noona » Tue Aug 16, 2011 10:20 pm

ขอแสดงความยินดีกับมดมือใหม่ทุกท่านค่ะ :D
noona

Postby sudsud » Wed Aug 17, 2011 2:42 pm

-3- wrote:โอ้ ได้เป็นอำมาตย์แล้ว :oops: :oops:

ยินดีด้วยนะคะ ท่าน

และยินดีกับทุกๆ Mod ด้วยค่ะ ขอขอบคุณในความเสียสละค่ะ
sudsud

Postby ริวเซย์ » Wed Aug 17, 2011 6:01 pm

ขอบคุณในคำชมเชยนะครับ

กระทู้นี้บรรลุวัตถุประสงค์แล้ว ขออนุญาตย้ายไปไว้ในห้องสมุดนะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby เช neverdie » Wed Aug 17, 2011 6:11 pm

สวัสดีและขอให้กำลังใจ "ยาม" ทุกท่านที่เสียสละมาทำหน้าที่เป็น "ยาม" นะครับ

ปล. ผมไม่ได้บัญญัติขึ้นมาเองศัพท์เอง แต่เพื่อนๆในเวบโน้นเค้าเรียกกันแบบนี้ครับ

web master = หัวหน้าภารโรง
administrator = ภารโรง
moderator = ยาม

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Postby PeterPan » Wed Aug 17, 2011 6:55 pm

ขอบคุณWM ผู้มีใจกว้าง มีทัศนะวิสัยที่มองการณ์ไกล สมกับเป็นคนรุ่นใหม่
ขอบพระคุณในความไว้วางใจให้ผู้สมัครฯทุกท่านได้รับตำแหน่งModทุกท่านที่ยังไม่ได้ขอถอนตัวออกไป จะเป็นยามเฝ้าเวบฯที่ดี ทำตัวเป็นwatch dog ที่เยี่ยม เมื่อได้รับตำแหน่งสำคัญนี้ก็จะขอทำหน้าที่ให้สมบูรณ์สมกับที่เพื่อนสมาชิกและเวบมาสเตอร์ได้ฝากฝังคาดหวังไว้ให้ได้อย่างเต็มกำลังความสามารถและใจที่รักและห่วงใยเวบเสรีไทย เวบเสรีทางความคิดต่อเหตุบ้านการเมืองสังคม และวัฒนธรรม
หากผิดพลาดประการใดก็ขอน้อมรับและปรับปรุง หากความผิดพลาดใดใหญ่เกินการ
ก็ขอพ้นจากตำแหน่งได้ทุกเมื่อ
ขอบคุณครับ :D
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
PeterPan
Moderator

Previous

Return to ห้องสมุด