==เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง"==

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: ==เปิดจอง+รับสมัครทีมงาน หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด=

Postby jerasak » Tue Feb 03, 2009 7:59 pm

สรุปยอดจอง ณ ขณะนี้อยู่ที่ 79 เล่ม แล้วนะครับ :D

คุณหมักมะเร็ง : 1 เล่ม
คุณปุถุชน : 10 เล่ม
คุณ paper punch : 2 เล่ม
คุณ Solidus : 1 เล่ม
คุณ O_envi : 1 เล่ม
คุณ meriwa : 2 เล่ม
คุณ scorpio6 : 6 เล่ม
คุณ เสือยิ้มยาก : 2 เล่ม
คุณ ชามู : 2 เล่ม
คุณ superager : 3 เล่ม
คุณ Limmy : 5 เล่ม
คุณ Angsana : 12 เล่ม
คุณ พายุ : 2 เล่ม
+คุณ papangping : 1 เล่ม
+คุณ Suraphan07 : 3 เล่ม
+คุณ เงินไหลกองทองไหลมา : 5 เล่ม
+คุณ ppneer : 2 เล่ม
+คุณ samepong : 4 เล่ม
+คุณ จูล่ง_j : 2 เล่ม
+คุณ ริวเซย์ : 5 เล่ม
+คุณ XYLITOL : 1 เล่ม
+คุณ ผู้ ญ ธรรมดาฯ : 1 เล่ม
+คุณ Vivre Ensemble : 3 เล่ม
+คุณ มารุจัง : 2 เล่ม
+คุณ ตับเหล็ก : 1 เล่ม

------------------------------------------------

ข่าวประชาสัมพันธ์ :

"ป้าศิลาแลง" คนดังจากหนังสือเล่มก่อน
มาตั้งกระทู้ "อยากมีปัญหา" เพื่อหาเรื่อง-
ส่งประกวดลงหนังสือเล่มใหม่แล้วครับ

ใครอยากมีปัญหากับป้า.. เชิญได้ที่ลิงค์นี้ :D

...

ป้าศิลาแลง อยากมีปัญหา
viewtopic.php?f=2&t=4543
== นักฝันมีชิวิตเพื่อนิรันดร์กาล ==
jerasak

Re: ==เปิดจอง+รับสมัครทีมงาน หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด=

Postby ~TomKhaKai~ » Tue Feb 03, 2009 8:08 pm

ขอจอง 1 เล่มด้วยนะฮับ :D
~TomKhaKai~

Postby cameronDZ » Tue Feb 03, 2009 8:50 pm

Aloha007 wrote:สงสัยนิดนึง หนังสือแบบ Print on Demand สามารถเข้าสู่กระบวนการขอเลข ISBN ได้หรือไม่ (ไม่อยากเจอเคสแบบ "ไม่เปรม") ส่วนเรื่องเงินบริจาค ตอนนี้ยังไม่มีการตัดสินใจใดๆ ทั้งสิ้นที่จะเปิดรับบริจาค

หมายถึงอะไร? ไม่เข้าใจ :roll:
เคสมีปัญหาเรื่อง ISBN แบบ "ไม่เปรม" คือยังไง ช่วยอธิบายที :?: :?:

. . .

ผมไม่ค่อยเข้าใจ คำถามว่า "เข้าสู่กระบวนการขอเลข ISBN"
- - - - - - - -

ISBN ต้องมีกระบวนการขอ ที่ยุ่งยาก ยังไงเหรอ
แค่พิมพ์รายละเอียดหนังสือตามแบบฟอร์ม แล้วส่งแฟ็กซ์ไปยังหอสมุดแ่ห่งชาติ แล้วก็โทร.ไปขอรับ เท่านั้นก็จบ
(โบราณชิบ โลกเขาไปถึงไหนแล้ว หอสมุดแห่งชาติ ยังทำอะไรยุ่งพิลึกปานนี้ แค่ส่งอีเมล์ไป แล้วตอบอีเมล์แจ้งหมายเลขกลับมา ก็ไม่ยอมทำ :mrgreen: )

เรื่องคำถามว่า ทำไมหนังสือ "ไม่เปรม" ถึงไม่ได้(หรือไม่มี) ISBN ผมไม่ทราบรายละเอียด

แต่ตอบแบบหลักการกว้าง ๆ ว่า สมาคมห้องสมุดโลก (หรืออะไรสักอย่าง ชื่อประมาณนี้)
ต้องการให้หนังสือทุกเล่มในโลก "มีรหัส" ประจำตัว ก็เลยคิดสูตร ISBN ขึ้นมา
แล้ว "ขอความร่วมมือ" ไปยังห้องสมุดประำจำประเทศต่างๆ ให้ช่วยออก ISBN ให้กับหนังสือทุกเล่มในประเทศของตน เพื่อหนังสือทุกเล่มในโลก จะได้มี ID เหมือนบัตรประชาชนนั่นแหละ

ISBN จึงไม่ใช่กฎหมาย และมีข้อบังคับอะไร
เพียงแต่เป็นข้อร่วมมือขององค์การเกี่ยวกับห้องสมุด
ให้หนังสือทุกเล่มมี ISBN และให้เก็บหนังสือทุกเล่มไว้ในห้องสมุดแ่ห่งชาติ ให้เป็นกิจจะลักษณะ

หลัง ๆ มานี้ หอสมุดแห่งชาติ ได้ประกาศให้หนังสือ "วาระจร" หลายชนิด เช่น งานวิจัย วิทยานิพนธ์ ไม่ต้องมาขอ ISBN แล้ว
เพราะขอแล้ว ก็ต้องส่งหนังสือมาให้หอสมุดฯเก็บ
หอสมุดขี้เกียจเก็บ ไม่มีที่เก็บแล้ว 5 5 5

. . .

การขอ ISBN จึงไม่มีอะไรน่ากลัว ว่าหนังสือพิมพ์แบบไหน ประเภทอะไร จะขอได้หรือไม่ได้
ไม่ต้องพิมพ์หนังสือจริงก็ได้
แค่นึกสนุก กรอกรายละเอียดมั่ว ๆ แล้วส่งแฟ็กซ์ไป
หอสมุดก็ออก ISBN ให้แล้วครับ
:mrgreen: :mrgreen:

ปล. เมื่อก่อนผมอาศัย "เส้นใหญ่" ขอ ISBN แบบทำตัวเลขไว้ให้แล้ว
มาเก็บไว้ใช้ จะได้ไม่ต้องขอหลายที
แบบปีนึง ขอทีเดียว ใช้ทั้งปีไปเลย ยังมี
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby see-u » Tue Feb 03, 2009 9:09 pm

* ความรู้ใหม่ .. ว่าสมัยนี้ไม่ต้องขอ ISBN ในการทำ thesis แล้ว ( สมัยเรายังต้องขออยู่เลย :lol: )

ขออนุญาต.. นอกเรื่องนิดนึงนะคะ
พี่คาเมะ .. เอ้ ถามหน่อยว่าการจะเขียนหนังสือ เช่น เขียนเรื่องสั้น นวนิยาย หรือ งานแปล ออกมาสักเล่ม
มันมีความเป็นไปได้ไหมที่คนเขียนจะไม่มีการติดต่อพบเจอกะใครสักคนใน สำนักพิมพ์ เลยสำหรับการทำงาน ?? ( ย้ำ ..สำนักพิมพ์ นะคะ ไม่ใช่โรงพิมพ์ )
:mrgreen:
Last edited by see-u on Tue Feb 03, 2009 9:16 pm, edited 2 times in total.
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ปุถุชน » Tue Feb 03, 2009 9:12 pm

cameronDZ wrote:
Aloha007 wrote:สงสัยนิดนึง หนังสือแบบ Print on Demand สามารถเข้าสู่กระบวนการขอเลข ISBN ได้หรือไม่ (ไม่อยากเจอเคสแบบ "ไม่เปรม") ส่วนเรื่องเงินบริจาค ตอนนี้ยังไม่มีการตัดสินใจใดๆ ทั้งสิ้นที่จะเปิดรับบริจาค

หมายถึงอะไร? ไม่เข้าใจ :roll:
เคสมีปัญหาเรื่อง ISBN แบบ "ไม่เปรม" คือยังไง ช่วยอธิบายที :?: :?:

. . .

ผมไม่ค่อยเข้าใจ คำถามว่า "เข้าสู่กระบวนการขอเลข ISBN"
- - - - - - - -

ISBN ต้องมีกระบวนการขอ ที่ยุ่งยาก ยังไงเหรอ
แค่พิมพ์รายละเอียดหนังสือตามแบบฟอร์ม แล้วส่งแฟ็กซ์ไปยังหอสมุดแ่ห่งชาติ แล้วก็โทร.ไปขอรับ เท่านั้นก็จบ
(โบราณชิบ โลกเขาไปถึงไหนแล้ว หอสมุดแห่งชาติ ยังทำอะไรยุ่งพิลึกปานนี้ แค่ส่งอีเมล์ไป แล้วตอบอีเมล์แจ้งหมายเลขกลับมา ก็ไม่ยอมทำ :mrgreen: )

เรื่องคำถามว่า ทำไมหนังสือ "ไม่เปรม" ถึงไม่ได้(หรือไม่มี) ISBN ผมไม่ทราบรายละเอียด

แต่ตอบแบบหลักการกว้าง ๆ ว่า สมาคมห้องสมุดโลก (หรืออะไรสักอย่าง ชื่อประมาณนี้)
ต้องการให้หนังสือทุกเล่มในโลก "มีรหัส" ประจำตัว ก็เลยคิดสูตร ISBN ขึ้นมา
แล้ว "ขอความร่วมมือ" ไปยังห้องสมุดประำจำประเทศต่างๆ ให้ช่วยออก ISBN ให้กับหนังสือทุกเล่มในประเทศของตน เพื่อหนังสือทุกเล่มในโลก จะได้มี ID เหมือนบัตรประชาชนนั่นแหละ

ISBN จึงไม่ใช่กฎหมาย และมีข้อบังคับอะไร
เพียงแต่เป็นข้อร่วมมือขององค์การเกี่ยวกับห้องสมุด
ให้หนังสือทุกเล่มมี ISBN และให้เก็บหนังสือทุกเล่มไว้ในห้องสมุดแ่ห่งชาติ ให้เป็นกิจจะลักษณะ

หลัง ๆ มานี้ หอสมุดแห่งชาติ ได้ประกาศให้หนังสือ "วาระจร" หลายชนิด เช่น งานวิจัย วิทยานิพนธ์ ไม่ต้องมาขอ ISBN แล้ว
เพราะขอแล้ว ก็ต้องส่งหนังสือมาให้หอสมุดฯเก็บ
หอสมุดขี้เกียจเก็บ ไม่มีที่เก็บแล้ว 5 5 5

. . .

การขอ ISBN จึงไม่มีอะไรน่ากลัว ว่าหนังสือพิมพ์แบบไหน ประเภทอะไร จะขอได้หรือไม่ได้
ไม่ต้องพิมพ์หนังสือจริงก็ได้
แค่นึกสนุก กรอกรายละเอียดมั่ว ๆ แล้วส่งแฟ็กซ์ไป
หอสมุดก็ออก ISBN ให้แล้วครับ
:mrgreen: :mrgreen:

ปล. เมื่อก่อนผมอาศัย "เส้นใหญ่" ขอ ISBN แบบทำตัวเลขไว้ให้แล้ว
มาเก็บไว้ใช้ จะได้ไม่ต้องขอหลายที
แบบปีนึง ขอทีเดียว ใช้ทั้งปีไปเลย ยังมี

หอสมุดขี้เกียจเก็บ ไม่มีที่เก็บแล้ว 5 5 5.....

หอสมุดแห่งชาติทำตัวเองเหมือน"ไก่ได้พลอย"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby cameronDZ » Tue Feb 03, 2009 9:30 pm

ปุถุชน wrote:หอสมุดแห่งชาติทำตัวเองเหมือน"ไก่ได้พลอย"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า[/color]

ผมเคยแอบเมาท์สนุกปากเล่น ๆ กับเพื่อนว่า
หอสมุด เอาหนังสือออกใหม่ ที่บังคับให้ต้องส่งไปให้ทุกปก - ปกละ 2 เล่ม
ไปเก็บไว้ที่ไหนหว่า
ไปค้นหาหนังสือที่ต้องการทีไหน ไม่เคยเจอ หาไม่ได้ซะทุกที
หรือแอบเอาไปชั่งกิโลขายหมดแล้ว :mrgreen: :mrgreen:
(เมาท์เล่นเด้อ อย่าเอาไปขยายความ ว่าเป็นเรื่องจริง เด๋วเค้ามาฟ้องหมิ่นประมาทผมเอา)
:lol: :lol: :lol:

see-u wrote:
ขออนุญาต.. นอกเรื่องนิดนึงนะคะ
พี่คาเมะ .. เอ้ ถามหน่อยว่าการจะเขียนหนังสือ เช่น เขียนเรื่องสั้น นวนิยาย หรือ งานแปล ออกมาสักเล่ม
มันมีความเป็นไปได้ไหมที่คนเขียนจะไม่มีการติดต่อพบเจอกะใครสักคนใน สำนักพิมพ์ เลยสำหรับการทำงาน ?? ( ย้ำ ..สำนักพิมพ์ นะคะ ไม่ใช่โรงพิมพ์ )
:mrgreen:

ไม่ตอบ!!!!!
ไม่รู้เรื่อง
ไม่ใช่นักเขียนนิยาย

Image Image Image

ปล. ผมกำลังจะพากระทู้ออกทะเลใช่ไหมนี่ อิ อิ
จงคืนฝั่งๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby Cambridge » Tue Feb 03, 2009 10:03 pm

ขอจอง 1 เล่ม เพื่อเป็นกำลังใจครับ

Cambridge
Cambridge

Postby สนไช » Tue Feb 03, 2009 11:19 pm

จอง2เล่มครับ
ขอสมัครเป็นคน"กวดปู๊ฟ"อีกคนนะครับ มีหลายคนก็ยิ่งดีใช่ไหมครับ?
ความชำนาญทางคอมพิวเตอร์ของผมค่อนข้างต่ำ คุณ moon หรือคุณ himitsu ช่วยติดต่อผมผ่านกระทู้นี้นะครับ
สนไช

Postby soco » Tue Feb 03, 2009 11:30 pm

ผมขอจองห้าเล่มครับ

เข้าใจว่าจองไปแล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้
.
.
.
.
.
soco

Postby My Will » Wed Feb 04, 2009 10:26 am

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดทำทุกท่านนะครับ ไม่รู้จะช่วยอะไรได้บ้าง แต่ตอนนี้ขอจอง1เล่มครับ
My Will

Postby Moon » Wed Feb 04, 2009 2:49 pm

สรุปยอดจอง ณ ขณะนี้อยู่ที่ 89 เล่ม แล้วนะครับ :D

+คุณ papangping : 1 เล่ม
+คุณ Suraphan07 : 3 เล่ม
+คุณ เงินไหลกองทองไหลมา : 5 เล่ม
+คุณ ppneer : 2 เล่ม
+คุณ samepong : 4 เล่ม
+คุณ จูล่ง_j : 2 เล่ม
+คุณ ริวเซย์ : 5 เล่ม
+คุณ XYLITOL : 1 เล่ม
+คุณ ผู้ ญ ธรรมดาฯ : 1 เล่ม
+คุณ Vivre Ensemble : 3 เล่ม
+คุณ มารุจัง : 2 เล่ม
+คุณ ตับเหล็ก : 1 เล่ม
+คุณ ~TomKhaKai~ 1 เล่ม
+คุณ Cambridge 1 เล่ม
+คุณ สนไช 2 เล่ม
+คุณ soco 5 เล่ม
+คุณ My Will 1 เล่ม

------------------------------------------------

ข่าวประชาสัมพันธ์ :

"ป้าศิลาแลง" คนดังจากหนังสือเล่มก่อน
มาตั้งกระทู้ "อยากมีปัญหา" เพื่อหาเรื่อง-
ส่งประกวดลงหนังสือเล่มใหม่แล้วครับ

ใครอยากมีปัญหากับป้า.. เชิญได้ที่ลิงค์นี้ :D

...

ป้าศิลาแลง อยากมีปัญหา
viewtopic.php?f=2&t=4543
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby แมว มหาภัย » Wed Feb 04, 2009 8:26 pm

ผมสองเล่ม และสมัครงาน ตำแหน่งไหนว่างทำได้หมด
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่ง
อำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์
แมว มหาภัย

Postby nonnun » Wed Feb 04, 2009 8:46 pm

จอง 1 เล่ม ค่ะ
(จ่ายเงิน + ค่าจัดส่ง ยังงัยบอกด้วยนะคะ)
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby Ja-Ded » Wed Feb 04, 2009 10:29 pm

Ja-Ded ขอจอง 2 เล่มครับพี่จี
Ja-Ded

Postby amalit1990 » Wed Feb 04, 2009 11:33 pm

จอง 2 เล่มครับ
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby Story » Thu Feb 05, 2009 1:21 pm

จอง 1 เล่มครับ

ขอช่วยงานด้าน optimize e-book (การทำไฟล์ให้เล็กลง) นะครับถ้ามี
Story

Postby Moon » Thu Feb 05, 2009 6:03 pm

สนไช wrote:จอง2เล่มครับ
ขอสมัครเป็นคน"กวดปู๊ฟ"อีกคนนะครับ มีหลายคนก็ยิ่งดีใช่ไหมครับ?
ความชำนาญทางคอมพิวเตอร์ของผมค่อนข้างต่ำ คุณ moon หรือคุณ himitsu ช่วยติดต่อผมผ่านกระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณครับ คุณสนไช ไม่ชำนาญไม่เป็นไรครับ ร่วมด้วยช่วยกันครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby jerasak » Fri Feb 06, 2009 9:39 am

แมว มหาภัย wrote:ผมสองเล่ม และสมัครงาน ตำแหน่งไหนว่างทำได้หมด

ขอบคุณครับ ทางคณะทำงานฯ จะหาตำแหน่งให้นะครับ :D
== นักฝันมีชิวิตเพื่อนิรันดร์กาล ==
jerasak

Postby jerasak » Fri Feb 06, 2009 9:40 am

Story wrote:จอง 1 เล่มครับ

ขอช่วยงานด้าน optimize e-book (การทำไฟล์ให้เล็กลง) นะครับถ้ามี

ขอบคุณครับ ได้ทีมงานทำ e-book แล้ว :D
jerasak

Postby jerasak » Fri Feb 06, 2009 10:01 am

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านที่ให้การสนับสนุนการทำหนังสือนะครับ
สรุปยอดจองล่าสุดตอนนี้อยู่ที่ 98 เล่ม แล้วครับ :D

คุณ papangping : 1 เล่ม
คุณ Suraphan07 : 3 เล่ม
คุณ เงินไหลกองทองไหลมา : 5 เล่ม
คุณ ppneer : 2 เล่ม
คุณ samepong : 4 เล่ม
คุณ จูล่ง_j : 2 เล่ม
คุณ ริวเซย์ : 5 เล่ม
คุณ XYLITOL : 1 เล่ม
คุณ ผู้ ญ ธรรมดาฯ : 1 เล่ม
คุณ Vivre Ensemble : 3 เล่ม
คุณ มารุจัง : 2 เล่ม
คุณ ตับเหล็ก : 1 เล่ม
คุณ ~TomKhaKai~ 1 เล่ม
คุณ Cambridge 1 เล่ม
คุณ สนไช 2 เล่ม
คุณ soco 5 เล่ม
คุณ My Will 1 เล่ม
+คุณ แมว มหาภัย 2 เล่ม
+คุณ nonnun 1 เล่ม
+คุณ Ja-Ded 2 เล่ม
+คุณ architeer 1 เล่ม
+คุณ amalit1990 2 เล่ม
+คุณ Story 1 เล่ม
jerasak

Postby jerasak » Fri Feb 06, 2009 10:26 am

Update ความคืบหน้าโครงการ :

ถึงตอนนี้มีผู้ตอบรับเป็นคณะทำงานเพิ่มขึ้นอีก
เช่น ทีมพิสูจน์อักษร มีเพิ่มมาอีก 2 ท่านคือ
คุณ himitsu กับ คุณสมไช ครับ

ด้านทีมอาร์ตเวิร์ค มีคุณ XYLITOL อาสาแล้ว
และคาดว่าเราจะได้มือวาดการ์ตูนมาอีก 1 ท่าน
ล่าสุดมี คุณ แมว มหาภัย สมัครทุกตำแหน่ง
และคุณ Story จะช่วยงานด้านทำ e-book :D

...

ตำแหน่งที่ยังต้องการเพิ่มจำนวนมากก็คือ
ในส่วนการทำอาร์ตเวิร์คครับ ยิ่งมีมากยิ่งดี
ถ้ามีเวลาน้อยจะแบ่งไปทำน้อยๆ ก็ได้ครับ
ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อในกระทู้ หรือจะส่ง
ข้อความทางหลังไมค์ก็ได้นะครับ

...

ในส่วนของบทความ ตอนนี้มีผู้แจ้งความประสงค์
จะส่งผลงานเข้าร่วมมากกว่า 10 ท่านแล้วนะครับ
(รวมถึง ป้าศิลาแลง ที่เปิดกระทู้อยากมีปัญหา) :D

ณ ตอนนี้มีคนจองหนังสือแล้วเกือบ 100 เล่ม
มีทีมงานเพิ่มขึ้น และมีผู้สนใจร่วมส่งบทความ
จำนวนมากพอสมควร คงถึงเวลาที่เราจะช่วยกัน
ตั้งชื่อหนังสือ+เสนอแบบปกแล้วครับ

เพื่อความสะดวก ผมจะตั้งกระทู้ขึ้นใหม่โดยเฉพาะ
ให้เพื่อนๆ สมาชิกช่วยกันเสนอและเลือกชื่อหนังสือ
และแบบปกนะครับ
:D
jerasak

Postby pygmy_hippo » Fri Feb 06, 2009 10:45 am

ขอจอง 2 เล่มค่ะ
เบื่อพวก "ไม่เอาเจ้าจนคลั่ง"
pygmy_hippo

Postby jerasak » Fri Feb 06, 2009 11:38 am

pygmy_hippo wrote:ขอจอง 2 เล่มค่ะ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ยอดจองถึง 100 เล่ม แล้ว :D
jerasak

Postby superager » Fri Feb 06, 2009 1:03 pm

น่าจะจัดให้มีระบบรับจองทางอินเตอร์เน็ตนะครับ เอาตัวอย่างของการสั่งเสื้อ3แชมป์ของแฟนคลับแมนยูในพันทิพย์มาให้ดูคับ

http://topicstock.pantip.com/supachalas ... 76116.html

เช็คจำนวนจองและจำนวนเงินง่ายครับ ระบบรับจองคงไม่เกินความสามารถของทีมงานนะ แต่น่าจะมีระบบกันตัวป่วนด้วยก็ดีนะครับ
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby LIFE » Fri Feb 06, 2009 1:11 pm

ขอจอง 1 เล่มครับผม
แล้วเล่มเก่าพอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับตอนนี้
พอดีพึ่งจะมาเป็นสมาชิกของเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับผม
LIFE

Postby aiwen^mei » Fri Feb 06, 2009 1:20 pm

ไปได้สวยนะคะ ท่านบอกอจีฯ :D

ขอจองด้วยค่ะ 10 เล่มนะคะ ตัวเลขจะได้เป็นตองหนึ่งพอดีค่ะ :D
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 06, 2009 1:23 pm

LIFE wrote:แล้วเล่มเก่าพอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับตอนนี้
พอดีพึ่งจะมาเป็นสมาชิกของเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ

ขออนุญาตท่านบอกอจีฯ ตอบในส่วนหนังสือเล่มแรกนะคะ

หลังไมค์ชื่อที่อยู่มาที่ aiwen^mei ภายในวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์นี้ค่ะ

กำลังเคลียร์สต๊อกค่ะ ตอนแรกว่าจะลดราคา ๕๐ % ซ้ากหน่อย แต่ยังคงราคาเดิมนะคะ

เพราะของเก่าจะเป็นของหายากมีราคาแล้วค่ะ :D
aiwen^mei

Postby Sootyod » Fri Feb 06, 2009 1:39 pm

ผมขอจองสัก 2 เล่มครับ
พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย
Sootyod

Postby loginofu » Fri Feb 06, 2009 2:25 pm

aiwen^mei wrote:
LIFE wrote:แล้วเล่มเก่าพอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับตอนนี้

ขออนุญาตท่านบอกอจีฯ ตอบในส่วนหนังสือเล่มแรกนะคะ

หลังไมค์ชื่อที่อยู่มาที่ aiwen^mei ภายในวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์นี้ค่ะ

กำลังเคลียร์สต๊อกค่ะ ตอนแรกว่าจะลดราคา ๕๐ % ซ้ากหน่อย แต่ยังคงราคาเดิมนะคะ

เพราะของเก่าจะเป็นของหายากมีราคาแล้วค่ะ :D

ไปตอบกระทู้นี้ก่อนซิครับ viewtopic.php?f=2&t=4436&start=100
ครบเจ็ดวันแล้วก็ยังไม่มีคำตอบ ยังจะโฆษณาขายอีกเหรอ

อ้อ..มีให้โหลดฟรีครับ http://www.mediafire.com/?sharekey=cff9 ... b6479e2dca
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

PreviousNext

Return to ห้องสมุด