==เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง"==

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: ==เปิดจอง+รับสมัครทีมงาน หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด=

Postby stand with a fist » Fri Feb 06, 2009 10:57 pm

ขอจอง 2 เล่ม ชัวร์ๆค่ะ
stand with a fist

Re: ==เปิดจอง+รับสมัครทีมงาน หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด=

Postby jerasak » Sun Feb 08, 2009 6:47 am

Update ยอดจองล่าสุดอยู่ที่ 115 เล่ม นะครับ :D

คุณหมักมะเร็ง : 1 เล่ม
คุณปุถุชน : 10 เล่ม
คุณ paper punch : 2 เล่ม
คุณ Solidus : 1 เล่ม
คุณ O_envi : 1 เล่ม
คุณ meriwa : 2 เล่ม
คุณ scorpio6 : 6 เล่ม
คุณ เสือยิ้มยาก : 2 เล่ม
คุณ ชามู : 2 เล่ม
คุณ superager : 3 เล่ม
คุณ Limmy : 5 เล่ม
คุณ Angsana : 12 เล่ม
คุณ พายุ : 2 เล่ม
คุณ papangping : 1 เล่ม
คุณ Suraphan07 : 3 เล่ม
คุณ เงินไหลกองทองไหลมา : 5 เล่ม
คุณ ppneer : 2 เล่ม
คุณ samepong : 4 เล่ม
คุณ จูล่ง_j : 2 เล่ม
คุณ ริวเซย์ : 5 เล่ม
คุณ XYLITOL : 1 เล่ม
คุณ ผู้ ญ ธรรมดาฯ : 1 เล่ม
คุณ Vivre Ensemble : 3 เล่ม
คุณ มารุจัง : 2 เล่ม
คุณ ตับเหล็ก : 1 เล่ม
คุณ ~TomKhaKai~ 1 เล่ม
คุณ Cambridge 1 เล่ม
คุณ สนไช 2 เล่ม
คุณ soco 5 เล่ม
คุณ My Will 1 เล่ม
คุณ แมว มหาภัย 2 เล่ม
คุณ nonnun 1 เล่ม
คุณ Ja-Ded 2 เล่ม
คุณ architeer 1 เล่ม
คุณ amalit1990 2 เล่ม
คุณ Story 1 เล่ม

+ คุณ pygmy_hippo 2 เล่ม
+ คุณ LIFE 1 เล่ม
+ คุณ aiwen^mei 10 เล่ม
+ คุณ Sootyod 2 เล่ม
+ คุณ stand with a fist 2 เล่ม
== นักฝันมีชิวิตเพื่อนิรันดร์กาล ==
jerasak

Postby jerasak » Sun Feb 08, 2009 6:55 am

superager wrote:น่าจะจัดให้มีระบบรับจองทางอินเตอร์เน็ตนะครับ เอาตัวอย่างของการสั่งเสื้อ3แชมป์ของแฟนคลับแมนยูในพันทิพย์มาให้ดูคับ

http://topicstock.pantip.com/supachalas ... 76116.html

เช็คจำนวนจองและจำนวนเงินง่ายครับ ระบบรับจองคงไม่เกินความสามารถของทีมงานนะ แต่น่าจะมีระบบกันตัวป่วนด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ คุณ superager

ทางคณะผู้จัดทำฯ ขอรับไปพิจารณานะครับ
เบื้องต้นคิดว่าเพื่อนๆ คงจองกันใกล้ครบแล้ว
แต่ผมไปเจอเว็บของ บริษัทนักเขียนไทย

http://www.author.co.th/Publish.php

ไอเดียเข้าท่าดีครับ คือเราเอาต้นฉบับไปฝาก
เอาไว้ที่เว็บของเขา แล้วถ้ามีคนสนใจจะซื้อ
ทางบริษัทจะพิมพ์ทีละเล่มส่งให้ทางไปรษณีย์
เราสามารถกำหนดค่าลิขสิทธิ์ให้ทางบริษัท
โอนเงินเข้าบัญชีเมื่อมีคนซื้อหนังสือได้ด้วย

ผมกำลังคิดว่าเมื่อหนังสือออกมาเีรียบร้อย
อาจใช้เว็บนักเขียนไทยเผยแพร่ได้อีกทาง
เพราะดูแล้วทางเราไม่มีภาระอะไรเลย

*สมมุติมีรายได้นิดๆ หน่อยๆ อาจยกให้กับ
เว็บบอร์ดเสรีไทยเป็นค่าเช่าโฮสต์ต่อไป*

แต่เรื่องนี้ยังไม่ได้ตกลงใจนะครับ เพียงแต่
ไปดูเอาไว้ก่อนเผื่อเป็นช่องทางครับ :D
== นักฝันมีชิวิตเพื่อนิรันดร์กาล ==
jerasak

Postby Red Baron » Sun Feb 08, 2009 12:22 pm

กระทู้นี้เป็นกระทู้เช็ค Rating ได้ดีอย่างหนึ่ง เป็นกระทู้ที่ทำให้คณะผู้จัดทำได้เห็นหน้าเห็นตาผู้สนับสนุนหนังสือในเว็บนี้ไปในตัว
ผมเห็นจำนวนเพื่อนที่สนับสนุนผู้จัดทำแล้วชื่นใจแทนคุณจิรศักดิ์
เห็นรายชื่อเพื่อนๆที่ออกมายืนข้างๆแล้ว ขอให้หายเหนื่อยนะครับคุณจิรศักดิ์และคุณจันทร์เจ้า

เรื่องที่คุณจีรศักดิ์เสนอไว้ผมเห็นควรด้วยเรื่องเอาหนังสือฝากเว็บ เพราะเราไม่มีเสียมีแต่ได้ ส่วนรายได้จะเอาไปทำการกุศลอะไรแล้วค่อยว่ากัน

บุญ และ กุศล ต่างกันมากมายเกือบจะคนละขั้วกันเลย
บุญคือการให้แบบหวังผลที่ตามมา เป็นการให้ที่เจือด้วยกิเลศและตัณหา
แต่กุศลคือการให้แบบมีปัญญาในการให้ และให้โดยไม่หวังผลตอบแทนในการให้นั้น
เป็นการ ลด ละ เลิก ของผู้ให้โดยแท้

ศิล สมาธิ นั้นเป็นบุญก็ได้เป็นกุศลก็ได้ แต่สัมมาปัญญา นั้นเป็นกุศลอย่างเดียว

อนุโมทนาในทานของปัญญาที่คณะผู้เขียนตั้งใจเขียนโดยไม่หวังผลตอบแทนนอกจากความสุขที่ได้ทำ นับว่าเป็นกุศลอย่างหนึ่ง
และอนุโมทนากุศลของคณะผู้จัดทำที่จะสร้างประโยชน์จากรายได้ของหนังสือโดยในอนาคต

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby loginofu » Sun Feb 08, 2009 1:11 pm

เอ่อ....บุญที่หวังผล ก็เป็นของคนที่อ้างทำบุญเอาหน้า
ทำสิ่งที่ตัวเองเรียกว่า "บุญ" ก็เพราะกิเลส
เป็นสิ่งที่คนโลภชอบอ้างเอาไว้ขาย
แต่สิ่งนั้นไม่ใช่ "บุญ" ครับ

กรุณาอย่าสับสนโลกกับธรรม
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby see-u » Sun Feb 08, 2009 1:54 pm

* ตั้งแต่นั่งอ่านกระทู้ที่มันวุ่น ๆ เกี่ยวกะเรื่องหนังสือ 2 - 3 กระทู้เนี่ยยย

ก็ยังไม่เห็นมีสมาชิกท่านไหนไม่สนับสนุนให้มีหนังสือเล่มใหม่ที่มีคุณ จี เป็นหัวหน้าทีมเลย นี่นา

นอกจากจะมี สมาชิก บางท่านที่ งง เล็กน้อยกะการเปิดตัวครั้งแรกจากคุณ Moon ที่บอกว่าจะทำแต่ขอเก็บรายละเอียดไว้ก่อน และหลังจากที่มีการปรับระบบการทำงานใหม่ มีการตั้ง กระทู้ นี้ขึ้นมา ก็เห็นสมาชิกทุกคนเขาก็ให้ความสนับสนุนดี หรือมีใครออกมาค้านอะไรแล้ว ดิฉัน ไม่ได้อ่านเหรออออออ
:o :o :o
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby soco » Sun Feb 08, 2009 7:52 pm

แค่ไม่ทราบชื่อหนังสือ ตัวเลขจอง รันไปที่ 115

ผมขอชื่นชม คนคิดริเริ่มครับ การเมืองไม่หยุดนิ่งกับที่

เดินไปข้างหน้าต่อไปครับ :mrgreen:
.
.
.
.
.
soco

Postby Acetyl-CoA » Sun Feb 08, 2009 10:13 pm

มาให้กำลังใจครับ

แล้วก็ขอจอง 1 เล่มครับ
ถ้ายังปล่อยให้คนที่โกงมาบริหารบ้านเมืองอยู่ โดยให้เหตุผลว่าถึงจะโกงก็ทำงาน

แล้วจะสอนลูกหลานว่า โลกนี้ยังมีความชั่วร้ายที่จำเป็นกับเราอยู่ อย่างนั้นหรือ???
Acetyl-CoA

Postby Cherub Rock » Mon Feb 09, 2009 2:36 pm

อ่านเจอในกระทู้คุณดอกฟ้าฯ ว่าเล่มที่แล้วมีปัญหาเรื่องภาพประกอบ
เล่มนี้ลองพิจารณาใช้ภาพที่เป็น Creative Commons license ดูน่าจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ :P

http://search.creativecommons.org/

Image

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Creative Commons

http://cc.in.th/wiki/spectrum-of-rights

http://cc.in.th/
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby jerasak » Mon Feb 09, 2009 3:13 pm

Cherub Rock wrote:อ่านเจอในกระทู้คุณดอกฟ้าฯ ว่าเล่มที่แล้วมีปัญหาเรื่องภาพประกอบ
เล่มนี้ลองพิจารณาใช้ภาพที่เป็น Creative Commons license ดูน่าจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ :P

http://search.creativecommons.org/

Image

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Creative Commons

http://cc.in.th/wiki/spectrum-of-rights

http://cc.in.th/

ขอบคุณมากครับ :D

นอกจากทางคณะผู้จัดทำฯ สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้แล้ว
เพื่อนๆ สมาชิกยังสามารถนำไปประโยชน์ได้อีกด้วย
Last edited by jerasak on Mon Feb 09, 2009 3:45 pm, edited 1 time in total.
jerasak

Postby OMEGA » Mon Feb 09, 2009 3:39 pm

จอง2เล่มครับ ให้เพื่อนหางแดงไปต้มกิน1เล่ม :mrgreen:

เผื่อมันตาสว่าง โอนตังตรงไหนแจ้งด้วยนะครับ
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Postby tu249cm » Mon Feb 09, 2009 10:38 pm

จองแน่นอน 1 เล่มนะคะ
tu249cm

Postby 1ktip » Tue Feb 10, 2009 12:21 am

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน และขอจอง 1 เล่มครับ
1ktip
Global Moderator

Postby pepsi » Tue Feb 10, 2009 2:34 am

ขอจอง2เล่มนะครับ
คนไทย ใช้ประชาธิปไตยได้ โง่ และ เลว ที่สุด เท่าที่มีระบอบประชาธิปไตยเกิดขึ้นมา
pepsi

Postby iceberg » Tue Feb 10, 2009 4:35 pm

ขอจองหนังสือ 1 เล่มนะคะ
iceberg

Postby jerasak » Tue Feb 10, 2009 6:12 pm

Red Baron wrote:กระทู้นี้เป็นกระทู้เช็ค Rating ได้ดีอย่างหนึ่ง เป็นกระทู้ที่ทำให้คณะผู้จัดทำได้เห็นหน้าเห็นตาผู้สนับสนุนหนังสือในเว็บนี้ไปในตัว
ผมเห็นจำนวนเพื่อนที่สนับสนุนผู้จัดทำแล้วชื่นใจแทนคุณจิรศักดิ์
เห็นรายชื่อเพื่อนๆที่ออกมายืนข้างๆแล้ว ขอให้หายเหนื่อยนะครับคุณจิรศักดิ์และคุณจันทร์เจ้า

เรื่องที่คุณจีรศักดิ์เสนอไว้ผมเห็นควรด้วยเรื่องเอาหนังสือฝากเว็บ เพราะเราไม่มีเสียมีแต่ได้ ส่วนรายได้จะเอาไปทำการกุศลอะไรแล้วค่อยว่ากัน

บุญ และ กุศล ต่างกันมากมายเกือบจะคนละขั้วกันเลย
บุญคือการให้แบบหวังผลที่ตามมา เป็นการให้ที่เจือด้วยกิเลศและตัณหา
แต่กุศลคือการให้แบบมีปัญญาในการให้ และให้โดยไม่หวังผลตอบแทนในการให้นั้น
เป็นการ ลด ละ เลิก ของผู้ให้โดยแท้

ศิล สมาธิ นั้นเป็นบุญก็ได้เป็นกุศลก็ได้ แต่สัมมาปัญญา นั้นเป็นกุศลอย่างเดียว

อนุโมทนาในทานของปัญญาที่คณะผู้เขียนตั้งใจเขียนโดยไม่หวังผลตอบแทนนอกจากความสุขที่ได้ทำ นับว่าเป็นกุศลอย่างหนึ่ง
และอนุโมทนากุศลของคณะผู้จัดทำที่จะสร้างประโยชน์จากรายได้ของหนังสือโดยในอนาคต

ขอบคุณครับ คุณ Red Baron :D

คณะผู้จัดทำฯ ก็รู้สึกปลาบปลื้มใจกับการสนับสนุนของเพื่อนสมาชิกครับ
ส่วนเรื่องวางหนังสือที่เว็บฝากพิมพ์เบื้องต้นผมโทรคุยกับเจ้าของเว็บแล้ว-
ในระดับหนึ่ง รอสรุปหน้าตาหนังสือได้แล้วก็จะคุยจริงจังอีกครั้งครับ

*เรื่องบุญกุศลนั้นไม่เพียงได้กับผู้กระทำนะครับ แต่จะได้กับทั้งผู้สนับสนุน
และผู้อนุโมทนาด้วย ก็ขอให้ได้รับบุญกุศลโดยทั่วกันครับ* :D

ทาง คณะผู้จัดทำฯ หวังเพียงว่าโครงการหนังสือครั้งนี้จะเกิดประโยชน์บ้าง
ไม่มากก็น้อย นอกเหนือจากการเป็นผลงานร่วมกันของเพื่อนสมาชิกบอร์ด
ที่จะได้ระลึกถึงวาระครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ
:D
Last edited by jerasak on Tue Feb 10, 2009 6:37 pm, edited 1 time in total.
jerasak

Postby ทาทา » Tue Feb 10, 2009 6:17 pm

สวัสดีค่ะพี่พี่ .. ทาขอจองด้วย 2 เล่ม

เห็นซักพักแล้วแต่ไม่รู้ว่าคืออะไร "ยังไงก็ไม่ชิน" เข้ามาอ่านแล้วชอบค่ะ ทาจะคอยติดตามให้กำลังใจนะค๊า :D :D :D
ทาทา

Postby katindork » Tue Feb 10, 2009 10:53 pm

สวัสดีครับ
ผมขอเอ๊ยจอง 2 เล่มครับ

ไม่รู้จะช่วยยังไงดีเพราะไม่มีประสบการณ์เรื่องนี้เลย แถมเรียงความก็ไม่เก่ง
ร้องเพลงกล่อมทีมงานได้ปะครับ ถ้ามีงานแบกหามก็ป่าวนะครับ
มีคนช่วยหาบคอนเยอะ :)

งวดก่อน ยอดกี่เล่มจำมะได้
แต่ตอนไปรับหนังสือที่ร้านพี่ดอกฟ้า ใจเต้นตูมตามเลย กลัวอกหัก
คราวก่อนจองสองเล่ม เล่มนึงตั้งใจอย่างแรงจะส่งไปให้คนชื่อทักษิณที่อังกิด
แต่มุ่งมั่นไม่พอของเลยเหาะไปอยู่กับน้าที่ฝรั่งเศสแทน
แต่แกไม่ไหวยังบอกว่าทักษิณเก่งอยู่นั่น แกไปรับงานเล็กน้อยที่สถานทูตไทยที่นั่นไม่รู้มีคนเสี้ยมอ๊ะปล่าวนี่ :|
เที่ยวนี้ว่าจะทวงคืนแล้วเอาไปให้หลานเวียนอ่านดีกว่า

งวดนี้ 2 เล่มครับ
katindork

Postby jerasak » Wed Feb 11, 2009 6:15 am

soco wrote:แค่ไม่ทราบชื่อหนังสือ ตัวเลขจอง รันไปที่ 115

ผมขอชื่นชม คนคิดริเริ่มครับ การเมืองไม่หยุดนิ่งกับที่

เดินไปข้างหน้าต่อไปครับ :mrgreen:

ขอบคุณมากครับ

อีกไม่นานคงจะได้ชื่อหนังสือแล้วครับ
ต้องขอบคุณ คุณ soco ที่ไปช่วยตั้งชื่อ
ที่กระทู้ตั้งชื่อ+เสนอแบบปก นะครับ :D
jerasak

Postby jerasak » Wed Feb 11, 2009 6:22 am

ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่สั่งจองหนังสือไว้ในกระทู้นี้
แล้วไปร่วมตั้งชื่อ+เสนอแบบปก นะครับ

คุณเสือยิ้มยาก, คุณปุถุชน, คุณ paper punch,
คุณ superager, คุณ OMEGA, คุณ Acetvl-CoA,
คุณ จูล่ง_j, คุณ 1ktip และ คุณ soco

เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจร่วมตั้งชื่อหนังสือและเสนอแบบปก
ก็ขอเชิญได้ที่กระทู้นะครับ ขณะนี้ได้ชื่อ 30 ชื่อแล้วครับ :D

==ขอเชิญชาวเสรีไทยเว็บบอร์ดร่วมตั้งชื่อหนังสือครบรอบ 3 ปี==
viewtopic.php?f=2&t=4723
jerasak

Postby weshare » Wed Feb 11, 2009 11:59 am

ขอจอง 1 เล่มนะคะ
"ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน
แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หล้งเมฆ"
weshare

Postby jerasak » Wed Feb 11, 2009 12:29 pm

Update ยอดจองล่าสุดอยู่ที่ 128 เล่ม นะครับ :D

คุณหมักมะเร็ง : 1 เล่ม
คุณปุถุชน : 10 เล่ม
คุณ paper punch : 2 เล่ม
คุณ Solidus : 1 เล่ม
คุณ O_envi : 1 เล่ม
คุณ meriwa : 2 เล่ม
คุณ scorpio6 : 6 เล่ม
คุณ เสือยิ้มยาก : 2 เล่ม
คุณ ชามู : 2 เล่ม
คุณ superager : 3 เล่ม
คุณ Limmy : 5 เล่ม
คุณ Angsana : 12 เล่ม
คุณ พายุ : 2 เล่ม
คุณ papangping : 1 เล่ม
คุณ Suraphan07 : 3 เล่ม
คุณ เงินไหลกองทองไหลมา : 5 เล่ม
คุณ ppneer : 2 เล่ม
คุณ samepong : 4 เล่ม
คุณ จูล่ง_j : 2 เล่ม
คุณ ริวเซย์ : 5 เล่ม
คุณ XYLITOL : 1 เล่ม
คุณ ผู้ ญ ธรรมดาฯ : 1 เล่ม
คุณ Vivre Ensemble : 3 เล่ม
คุณ มารุจัง : 2 เล่ม
คุณ ตับเหล็ก : 1 เล่ม
คุณ ~TomKhaKai~ 1 เล่ม
คุณ Cambridge 1 เล่ม
คุณ สนไช 2 เล่ม
คุณ soco 5 เล่ม
คุณ My Will 1 เล่ม
คุณ แมว มหาภัย 2 เล่ม
คุณ nonnun 1 เล่ม
คุณ Ja-Ded 2 เล่ม
คุณ architeer 1 เล่ม
คุณ amalit1990 2 เล่ม
คุณ Story 1 เล่ม
คุณ pygmy_hippo 2 เล่ม
คุณ LIFE 1 เล่ม
คุณ aiwen^mei 10 เล่ม
คุณ Sootyod 2 เล่ม
คุณ stand with a fist 2 เล่ม

+ คุณ Acetyl-CoA 1 เล่ม
+ คุณ OMEGA 2 เล่ม
+ คุณ tu249cm 1 เล่ม
+ คุณ 1ktip 1 เล่ม
+ คุณ pepsi 2 เล่ม
+ คุณ iceberg 1 เล่ม
+ คุณ ทาทา 2 เล่ม
+ คุณ katindork 2 เล่ม
+ คุณ weshare 1 เล่ม
jerasak

Postby soco » Thu Feb 12, 2009 12:54 pm

ปักหมุดแล้ว โย่วว :mrgreen:

ขอบคุณ WM :oops:
.
.
.
.
.
soco

Postby แมว มหาภัย » Fri Feb 13, 2009 9:05 am

ส่งต้นฉบับได้ที่ไหนครับ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่ง
อำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์
แมว มหาภัย

Postby Moon » Fri Feb 13, 2009 9:27 am

ขอโทษครับพี่จี ผมลืมไป
Last edited by Moon on Fri Feb 13, 2009 10:30 am, edited 1 time in total.
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: ==แถลงตัวเปิดโครงการ "หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด"==

Postby jerasak » Fri Feb 13, 2009 10:01 am

แมว มหาภัย wrote:ส่งต้นฉบับได้ที่ไหนครับ

ตามประกาศคุณ Aloha ที่ต้นกระทู้ครับ ข้อความประกาศเป็นแบบนี้ :D

Aloha007 wrote:ให้ส่งต้นฉบับได้ที่ serithaiyearbook@hotmail.com หรือทางไปรษณีย์
(สอบถามที่อยู่เพิ่มเติมได้ที่อีเมลนี้นะครับ)

เพื่อนสมาชิกฯ สามารถร่วมส่งต้นฉบับตามหัวข้อดังกล่าวได้ตั้งแต่ตอนนี้
กำหนดเปิดรับต้นฉบับวันสุดท้าย วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2552 นะครับ

รายละเอียดกฎเกณฑ์ต่างๆ เช่น ชนิด+ขนาด font /จำนวนหน้าสูงสุด ฯลฯ
อยู่ที่หน้าแรกของกระทู้นี้ ใน คคห.แรกๆ โดยคุณ Aloha ครับ :D
jerasak

Postby ปุถุชน » Fri Feb 13, 2009 10:54 pm

Red Baron wrote:

กระทู้นี้เป็นกระทู้เช็ค Rating ได้ดีอย่างหนึ่ง เป็นกระทู้ที่ทำให้คณะผู้จัดทำได้เห็นหน้าเห็นตาผู้สนับสนุนหนังสือในเว็บนี้ไปในตัว

สาธุ
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » Sat Feb 14, 2009 12:02 am

ขอให้คณะจัดทำหนังสือเล่มใหม่เผยแพร่ข่าวสารความก้าวหน้าของการจัดทำหนังสือเล่มใหม่ด้วย ความโปร่งใสในการจัดทำจะทำให้ได้รับการสนับสนุนจากสมาชิกเวบเสรีไทยทั่วไป.....

ขอให้กำลังใจคณะจัดทำหนังสือเล่มใหม่
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby Canthai » Sat Feb 14, 2009 7:42 am

สำหรับผม สนับสนุนตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่สนับสนุนไอเดียทำอีบุ๊คด้วยครับ...

( ชอบอ่านในเว็บ ไม่รู้เป็นไง อิ อิ สงสัยเป็นโรคติดเน็ตงอมแงม )

"ยังไงก็ไม่ชิน" ก็อ่านผ่านๆ ยังไม่ได้นั่งอ่านอย่างตั้งใจ ซักที

ความสนใจเรื่องข่าวประจำวัน กับอัพบล็อคก็แย่งเวลาไปหมด

วันนี้ได้รับไฟล์ "ยังไงก็ไม่ชิน" มาแล้ว จะลองอ่านอย่างละเอียดอีกที

ผมเพิ่งได้รับ URL สำนักพิมพ์ที่ฝากพิมพ์ผ่านเน็ตตตามจำนวนที่สั่งได้ จากน้องอ็อฟอโลฮ่าส่งมาให้ชม น่าสนใจครับ สั่งพิมพ์ได้ไม่จำกัด...ยอดเยี่ยมมาก

มีหลานๆ บอกว่าจองเผื่อลุงแล้ว ลุงไม่ต้องจอง อ้าว..

ไม่เอาอ่ะ อยากมีชื่อกับเค้ามั่ง สั่งไม่สั่งก็ช่วยอยู่แล้ว

เชื่อมือทีมงานอยู่แล้ว ผมจะคอยช่วยอ่านดีกว่า จริงๆ ก็ให้คำปรึกษาตามปกตินั่นแหละ

เล่มครบรอบปีก็ไม่ได้เกี่ยวกับการจัดทำรอแจก รอโปรโมทตามความถนัด ฮ่า

ขอให้เป็นพวกเราทำ ชอบไม่ชอบผลงานต้องเชียร์ไว้ก่อน ว่ามั๊ย..

แค่คิดทำดีแล้วมีผลงานก็นับว่ายอดเยี่ยม..เพราะเชื่อในแนวทางเดียวกัน สร้างสรรค์สังคมไทย

ผมจอง 2 เล่ม ฝากคนข้างบ้านครับ เพราะเค้าไม่เล่นเน็ต
Canthai

PreviousNext

Return to ห้องสมุด