==เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง"==

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: ==เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง"==

Postby soco » Fri Jun 26, 2009 10:39 pm

เรื่อง ขอแจ้งเจตน์จำนง

เรียน กองบก.หนังสือยังไงก็ไม่แดง

อ้างถึง ไม่มี

ตามที่ข้าฯ ได้จองหนังสือใว้นั้น ข้ายืนยัน นั่งยัน ตลอดไปว่า จะจอง และจะจอง พูดง่าย ๆ คือยังจองอยู่

หากเป็นไปได้ กรณีปกหนังสือ หากมีการสร้างขึ้นมาใหม่ ก็จะดี เพราะมีพวกอับบี เอาปกหนังสือที่ร่วมเสนอ

และโหวตกันไปแล้วมาทำเรื่องอุบาทะ

ขอขอบคุณ แม้ท่านทั้งหลายอ่าน และก็ขอบคุณแม้นว่า ท่านไม่ได้อ่าน

เอาเป็นว่า ผมยันความเห็นเดิมครับ

soco
.
.
.
.
.
soco

Re: ==เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง"==

Postby saopao » Sat Jun 27, 2009 3:20 am

เรียนท่านประธาน เอ๊ย... !!! คณะผู้จัดทำหนังสือที่เคารพ

เพื่อไม่ให้เกิดการมีปากเสียงระหว่างสมาชิกในกระทู้นี้นะครับ ในกรณีภาพปกหนังสือยังไงก็ไม่แดงที่ท่านสามานชิกผู้ทรงเกียรติท่านข้างบนได้กล่าวมานั้น
ในฐานะผู้ออกแบบ ผมยืนยันว่าได้รับการยินยอมจากผมแล้วและมันก็ดูขำดี(จริงๆนะ) เพราะฉะนั้นผมถ้าจะมีใครกล่าวหาสิ่งใด ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวครับ
ถ้าทีมงานติดใจในกรณีนี้ สามารถดุด่าว่ากล่าว ผมได้โดยตรงผ่านทาง PM ครับ

เรื่องจะหาแบบปกใหม่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับการพิจารณาของทีมงาน นะครับ ถ้าจะประกวดแบบใหม่
ในหลักการที่ว่าให้สมาชิกเป็นผุ้ออกแบบนั้น ผมก็ยืนยันว่า ผมก็จะส่งแบบประกวดอีกครั้ง และผลการตัดสินก็คือให้สมาชิกร่วมโหวดอีกครั้งครับ
และถ้าทีมงานเห็นว่ากรณีนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ไม่เห็นด้วยกับสมาชิกท่านข้างบน และยังจะใช้แบบปกที่ผมออกแบบต่อไป
ในส่วนของ art work ที่ส่งพิมพ์ผมก็จะดำเนินการให้ต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ หวังว่าจะได้รับคำตอบจากทีมงานในกรณีนี้ครับ

saopao
Image
saopao
Moderator

Postby saopao » Sat Jun 27, 2009 3:40 am

อนึ่ง..ถ้าท่านสมาชิกท่านใด ยืนยันว่ายังจะสั่งจองหนังสือ ก็เข้ามาลงชื่อให้กำลังใจทีมงานกันได้นะครับ
หรือจะเข้ามาร่วมโหวดในกรณีปกหนังสือว่าจะเปลี่ยนหรือไม่ ก็ได้ครับ

ส่วนยอดจองของผมยังเหมือนเดิมครับ
Image
saopao
Moderator

Postby dtonNA » Sat Jun 27, 2009 7:46 am

คุณ saopao ครับ

ไม่ต้องไปกังวล ครับ ที่เขามาว่าคุณ เพราะมีเด็ก (เอ๊ะ อายุมันก็ไม่เด็กแล้วนา) ของเขาถูกด่าว่า รับทำงานอาสาเขามาแต่มาด่าคนที่สนับสนุนงานที่ให้เขาทำอ่ะครับ เขาเลยทนไม่ได้ครับอยากจะสวนกลับมากๆ แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะทำอย่างไร
คงนอนเอาตึนก่ายหน้าผากคิดมาหลายวัน กว่าจะคิดออกได้ว่าคุณ saopao ก็เป็นคนทำปก เลยมาลงที่คุณอ่ะครับ

ป.ล. วิธีการที่เขาทำเขาใช้ เหมือนพวกไอ้ ตู่ จัง :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น
dtonNA

Postby O_envi » Sat Jun 27, 2009 4:43 pm

เมื่อไหร่ พี่จีจะให้คำตอบผมเนี่ย

แล้วใครเป็นกองบรรณาธิการเนี่ย
The change must come one by one it has to start with you

คนจนยิ่งจน ยากจนเพราะคนร่ำรวย ร่ำรวยเพราะคนยากจนสร้างให้รวย
คนดีต้องตายเพราะเหล่าร้าย พวกเหล่าร้ายเขียนกฎหมายให้คนร้ายเป็นคนดี
หลายสิ่งที่เป็นแค่ที่เห็นเป็นภาพลวงเป็นภาพหลอนเฉกเช่นหนอนกลายเป็นเกลือ
O_envi

Postby jerasak » Sat Jun 27, 2009 7:20 pm

เรียนเพื่อนๆ สมาชิก ผู้สนับสนุนโครงการทุกท่าน :idea:

ต้องขอโทษจริงๆ ที่เงียบหายไปเป็นเวลานานมากๆ ครับ
หลายเดือนมานี้ผมมีเรื่องยุ่งวุ่นวายมากจริงๆ

..ตั้งใจว่าจะมาตั้งกระทู้เกี่ยวกับหนังสือตั้งแต่สัปดาห์ก่อน
แต่ก็มีเรื่องให้วุ่นวายตลอดเวลาจนไม่ได้ตั้งกระทู้เสียที..
:oops:

*สัญญาว่าพรุ่งนี้จะมาัตั้งกระทู้แจ้งข่าวแน่นอนครับ* :D
== นักฝันมีชิวิตเพื่อนิรันดร์กาล ==
jerasak

Postby มารุจัง » Sat Jun 27, 2009 7:28 pm

รับทราบค่ะ พี่จีฯ
พรุ่งนี้มีเวลาเมื่อไรจะแวะมาดูกระทู้ัแจ้งข่าวความคืบหน้าค่ะ
ยุ่ง ๆ แบบนี้ อย่าลืมพักผ่อนบ้างนะคะ
สู้ ๆ ค่าาาาา
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby Onizuka » Sat Jun 27, 2009 10:24 pm

รับทราบครับ พี่จีฯ
พรุ่งนี้มีเวลาเมื่อไรจะแวะมาดูกระทู้ัแจ้งข่าวความคืบหน้าครับ
ยุ่ง ๆ แบบนี้ อย่าลืมพักผ่อนบ้างนะครับ
สู้ ๆ คร๊าบบบบ

:lol: :lol: :lol:
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Mon Jun 29, 2009 7:49 pm

ครั้งที่แล้วโหวตปก saopao ครับ

ครั้งนี้ก็จะโหวตอันเดิมอีก
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby kunathip » Fri Jul 03, 2009 12:34 am

jerasak wrote:เรียนเพื่อนๆ สมาชิก ผู้สนับสนุนโครงการทุกท่าน :idea:

ต้องขอโทษจริงๆ ที่เงียบหายไปเป็นเวลานานมากๆ ครับ
หลายเดือนมานี้ผมมีเรื่องยุ่งวุ่นวายมากจริงๆ

..ตั้งใจว่าจะมาตั้งกระทู้เกี่ยวกับหนังสือตั้งแต่สัปดาห์ก่อน
แต่ก็มีเรื่องให้วุ่นวายตลอดเวลาจนไม่ได้ตั้งกระทู้เสียที..
:oops:

*สัญญาว่าพรุ่งนี้จะมาัตั้งกระทู้แจ้งข่าวแน่นอนครับ* :D

คุณจีคร๊าบ ผ่านพรุ่งนี้มาหลายวันแล้วคร๊าบ :roll:
kunathip

Postby tu249cm » Sun Jul 05, 2009 2:34 pm

ดิฉันสั่งจองในชื่อ"พันนาม" ยืนยันที่จะยังรอหนังสือของเราอยู่นะคะ แต่หลายเดือนนี้ป่วยมาก เข้าๆออกๆรพ.ตลอดเวลา
เลยไม่ค่อยได้มาเจม อย่างไรก็ตามยังถือว่าตัวเองเป็นครอบครัว"เสรีไทย"อยู่ตลอดเวลา หากวันไหนมีเรี่ยวแรงก็
จะมาติดตามว่าจะส่งเงินค่าหนังสือได้อย่างไรเป็นระยะๆค่ะ
tu249cm

Postby ~TomKhaKai~ » Fri Jul 10, 2009 10:51 pm

ล็อคอินเข้ามายืนยัน ยังสั่งจอง 1 เล่มเหมือนเดิมจ้า :D
~TomKhaKai~

Postby ท่านกุนซือ » Sun Jul 12, 2009 1:44 am

น่าจะเปลี่ยนชื่อจาก "ยังไงก็ไม่แดง ถ้าไร้เหลือง"

เป็นกลางๆหน่อยย
ตัวเราฉลาดที่จะเงียบเก็บคำพูด เพื่อให้ตัวแลดูโง่ ยังดีกว่าโง่ที่จะพูดเพื่อให้ตัวดูฉลาด
ท่านกุนซือ

Postby konthairakchad » Sun Jul 12, 2009 5:02 pm

เข้ามายืนยันค่ะ ว่ายังคงต้องการหนังสืออยู่ค่ะ :)
Please do not remain inactive to the evil, please dare to face and fight it.
konthairakchad

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Jul 17, 2009 12:52 am

ท่านกุนซือ wrote:น่าจะเปลี่ยนชื่อจาก "ยังไงก็ไม่แดง ถ้าไร้เหลือง"

เป็นกลางๆหน่อยย

ที่นี่ไม่กลางครับ :mrgreen:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
Moderator

Postby mammoth » Fri Jul 17, 2009 8:12 pm

ไม่ได้เข้าบอร์ดนานแล้ว อย่างไรก็ดีหากจะให้โอนเงินค่าหนังสือ รบกวนช่วยเมล์ให้ทราบได้มั๊ยคะ เพราะไม่ค่อยได้เข้ามา
mammoth

Postby อธิฏฐาน » Wed Jul 22, 2009 1:29 pm

คห.บนยอดจองเพิ่มอีก 5 เล่ม :lol:
อธิฏฐาน

Postby saopao » Thu Jul 23, 2009 10:33 pm

บอทมายืนยันการจอง :lol: :lol: :lol:
Image
saopao
Moderator

Postby aoporadio » Fri Jul 24, 2009 2:26 pm

อุแหม่!

ยังไงก็ไม่ชิน

มาถึงยังไงก็ไม่แดง

ปีหน้า ขอตั้งชื่อหนังสือใว้ก่อนเลยนะคะ

จังซี่มันต้องถอนนนนน

:lol: :lol: :lol: :lol:

เอามีสาระดีกั่ว

ขอจองจั๊ก 2 เล่มค่า มีข้อปฏิบัติอย่างไรบ้าง
aoporadio

Postby อธิฏฐาน » Fri Jul 24, 2009 2:31 pm

ปีหน้าจองตั้งชื่อหนังสือไว้แล้วค่ะ "ยังไงก็ไม่กลวง"
อธิฏฐาน

Postby เสือยิ้มยาก » Sat Jul 25, 2009 10:47 am

เข้าใจว่าปีหน้าคงไม่มีหนังสือออกนะครับ
เพราะดูๆแล้ว เล่มนี้อาจเป็นหมันก็ได้ เพราะเลยเวลาคลอดมาหลายเดือนแล้วครับ :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Mon Jul 27, 2009 12:45 am

อธิฏฐาน wrote:ปีหน้าจองตั้งชื่อหนังสือไว้แล้วค่ะ "ยังไงก็ไม่กลวง"

"ยังไงก็ไม่กลวง" ถ้ามีคนจัดทำขึ้นจริงๆ....จอง ยี่สิบเล่มเลยเอ้า...

เพราะแค่ชื่อ...ก็ชนะเลิศแล้ว หงิๆๆๆ
:lol:
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby im^^ » Thu Jul 30, 2009 3:04 pm

ยังจองอยู่ครับ
im^^

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Jul 31, 2009 11:11 pm

ขออนุญาตสอบถามครับว่า ความคืบหน้าเป็นอย่างไรครับ

ติดขัดขั้นตอนใดหรือไม่ครับ หากมีอะไรให้ช่วยเหลือกันก็บอกกันได้นะครับ

เพราะหลายคนยังรออยู่นะครับ ;)
Moderator

Postby lovepad » Mon Aug 03, 2009 3:28 pm

งานยุ่งๆ ครับพักนี้... แวะมาบอกว่า ยังรอ อยู่เหมือนกันครับ ^.^
lovepad

Postby พลซุ่มดู » Tue Aug 04, 2009 12:37 pm

ขอจอง 2 เล่มครับ จะเข้ามาดูความคืบหน้าเป็นระยะ
ชีวิตที่ยังอยู่ อยู่เพื่อให้ศัตรูทรมาน
พลซุ่มดู

Postby ฮูกฯ » Sat Aug 08, 2009 10:34 pm

ยืนยันการจองค่ะ

ทีมงานสู้ๆ :D
ฮูกฯ

PreviousNext

Return to ห้องสมุด