ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

Re: ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

Postby Huligan » Sat Jul 03, 2010 11:44 pm

วันนี้ เซ็งโคตรเลยครับ...ทีมจากละตินร่วงไปอีกหนึ่งแล้ว :x
อาร์เจนติน่าโดนเยอรมันสอยร่วง ด้วยสกอร์แบบต้อนตือ !!!
ผมเห็นได้ว่า อาร์เจนติน่าพยายามใช้ยุทธวิธีเลี้ยงบอลหลอกล่อกองหลังเยอรมัน
คงกะให้รวนมั้ง? แล้วเปิดช่องว่าง แบบที่เคยทำกับเกาหลีและเม็กซิโก

แต่...ผิดคาด กองกลางกับกองหลังเยอรมันในวันนี้ ประสานงานกันดีโคตรๆ!!!
เวลากองหน้าอาร์เจนฯพาบอลขึ้นมา กองกลางเยอรมันจะลงไปตั้งโซนช่วยกองหลังกับเป็นพรืด!!!

การเล่นเลี้ยงบอลของอาร์เจนฯ เลยกลายเป็นจุดอ่อนไปเลย!
เพราะแทนที่จะรีบส่งให้คนอื่นๆเล่นต่อ ในจังหวะโต้กลับ...กลับต้องมาเสียเวลากับพวก"พ่อเลี้ยง"(เมืองเชียงใหม่) :?
จนกองกลางเยอรมันมีเวลาพอที่จะลงมาช่วยกองหลังคุมพื้นที่ ให้ดำมะเมื่อมไปหมด(นัดนี้เยอรมันใช้ชุดสีดำ)
แล้วสุดท้ายอาร์เจนฯก็โดนรุมแย่งบอลไป :evil:

ขณะที่เวลาเยอรมันทำเกมรุก พวกเค้าจะส่งบอลประสานงานกันเป็นจังหวะ เร็วมาก...
จนกองกลางของอีกฝ่ายลงไปตั้งรับไม่ทัน...(แถมโคตรแม่นอีกว่ะ)

นัดนี้เยอรมันเล่นได้เมพขริงๆครับ
แต่โดยส่วนตัว ผมไม่เชื่อว่าทีมที่เคยแพ้จะเป็นแชมป์ได้...ดังนั้นเชื่อว่าแชมป์น่าจะเป็นฮอลแลนด์ครับ
(ยอมหน้าแตกเต็มที่เลย ถ้าเยอรมันหรือสเปนเป็นแชมป์ได้)

(แม้ว่าโดยความรู้สึกเบื้องลึก ยังอยากเอาใจช่วยอุรุกวัยอยู่...)
8-)
Last edited by Huligan on Sat Jul 03, 2010 11:52 pm, edited 1 time in total.
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby Huligan » Sat Jul 03, 2010 11:49 pm

ตอนนี้กลายเป็นว่า ทีมจากอเมริกาใต้ ที่หลุดเข้ารอบ 16 ทีม ตั้งมากมาย...กลับโดนสอยเป็นใบไม้ร่วง!
ด้วยฝีมือทีมจากยุโรปไม่กี่ทีม!!!(ที่หลุดเข้ามาได้)
:x
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby รักเมืองไทย » Sun Jul 04, 2010 6:03 am

เยอรมันเล่นแบบนี้จะเรียกว่า ว่าที่แชมป์โลก ได้หรือเปล่าครับ เห็นเล่นดีตั้งแต่นัดที่เจอกับอังกฤษแล้ว :mrgreen:
รักเมืองไทย

Postby บุญปลีก » Sun Jul 04, 2010 10:10 am

บุญปลีก wrote:แหม คู่ บราซิล กะ ฮอลแลนด์ ไม่เหนือความคาดหมาย แต่ คู่ อุรุกวัย กับ กาน่า เกือบตกม้าตาย ครับ

ดีว่า ยิงจุดโทษไม่แม่น ผมเลย หน้าไม่แหก :lol: :lol: :lol:

วิเคราะห์ก่อนเกมส์

เยอรมัน VS อาร์เจนติน่า

เยอรมันมีดีที่ ความสด ความกระหายชัยชนะ การเล่นเป็นทีม แท็กติกของโค้ชก็ดี ฝีเท้าโดยรวมของทีมน่าจับตามองมาก

แต่ปัญหาเพี่ยงเล็กน้อยของเยรมัน อยู่ตรงที่ ผู้เล่นกองหลังมีปัญหาเมื่อเจอกับผู้เล่นที่มีความคล่องตัวเลี้ยงบอลติดเท้าดี

ซึ่งเป็นปัญหาด้านกายภาพ ผู้รักษาประตูค่อนข้างจะออกมาตัดลูกกลางอากาศได้ไม่ดี และ ด้วยความที่เป็นผู้เล่นที่ยังสดใหม่

ทำให้ไม่มีประสพการณ์ในการแบกรับความกดดันเท่าที่ควร อย่าลืมว่าการเข้ามาแข่งด้วยการเป็นเต็ง 5 กดดันน้อยกว่า เต็ง 1 หรือ 2

เยอะครับ และได้คำทำนายจากหมอดู เปเล่ แล้ว ยิ่งน่ากลัวเข้าไปใหญ่ครับ ผมว่า เลิฟน่าจะแสดงบทบาทออกมาเพื่อให้ความสนใจ

ของสื่อมวลชนพุ่งเข้าหาตัวเองแบบมาราโดน่า นะครับ ต้องชื่นชมเสื้อเตี้ย ในเทคนิคตรงนี้เพราะจะทำให้ความกดดันของตัวผู้เล่น

ต่อ สาธารณะ แทบไม่มีเลย เพราะ หันมาที่ กุนซือหมด ตรงนี้เป็นจุดต่างครับ เลิฟ ไม่ได้ออกมาทำให้สื่อสนใจเขาเลย สื่อก็เลย

มุ่งหน้าไปที่ ผู้เล่นเยอรมัน ที่นี้ต้องดูว่า ผู้เล่นเยอรมันจะทนรับความกดดันนี้ได้หรือไม่ แต่ ในความคิดผมแล้ว เกมส์นี้ อาร์เจนเป็นผู้คว้าชัยครับ

บุญปลีก wrote:เสปน VS ปารากวัย

คู่นี้ใครๆก็คิดว่า เสปนเป็นต่อ ปารากวัย ซึ่งถ้าดูที่ ศักยภาพของผู้เล่น ก็ต้องคิดอย่างนั้นครับ แต่ ต้องไม่ลืมว่า ปารากวัย เข้ารอบนี้มาได้เพราะอะไร

แน่นอนว่า ทุกคนเล่นได้ตามแท็คติกของโค้ช ผู้เล่นไม่ได้ถูกคาดหวังจากสาธารณะ (มีแต่กองเชียร์ที่ได้รับการคาดหวังว่าจะถอดก่อนนัดชิง :lol: )

การเล่นเป็นระบบ เหนียวในเกมส์รับ แถมด้วยความคล่องตัวของผู้เล่น นาทีนี้ผม ขอปันใจจาก ตอเรส ของผมสักนัด ผมว่า ปารากวัยผ่านเสปนไปได้ครับ

สรุปวันที่ 3-7-53 ผมถายผิดทั้งสองคู่เลยครับ :lol: :lol: :lol: แต่ก็ดีใจครับที่เสปนได้เข้ารอบ 4 ทีมสุดท้าย ตอนนี้คงต้องมองที่ นัดชิงชนะเลิศ ระหว่าง

เยอรมัน กับ ฮอลแลนด์ เสียแล้วมั้งครับ ถ้าคู่นี้เจอกันเยอรมันเป็นต่อ เพราะกองหลัง และ เกมส์รับเหนียวกว่า แต่ผมเลือกจะเชียร์ ฮอลแลนด์ครับ :mrgreen:
บุญปลีก

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 10:23 am

รักเมืองไทย wrote:เยอรมันเล่นแบบนี้จะเรียกว่า ว่าที่แชมป์โลก ได้หรือเปล่าครับ เห็นเล่นดีตั้งแต่นัดที่เจอกับอังกฤษแล้ว :mrgreen:

และแล้วสเปนของผมก็มาตามนัดครับ :P :P

ชั่วโมงนี้ต้องขอยกให้เยอรมันเป็นว่าที่แชมป์โลกไปก่อน ดีเหมือนกันจะได้โยนความกดดันไปให้เยอรมัน :mrgreen: เสปนก็จะได้เล่นง่ายขึ้น ถึงแพ้เยอรมันในรอบรองก็ไม่เสียใจ ตอนนี้เยอรมันเหนือกว่าจริงๆ บอลอะไรโต้กลับทีไรเกือบเป็นประตูทุกลูก เล่นด้วยทีมเวอรค์จริงๆ ก่อนบอลโลกหนนี้ ยอมรับว่าไม่เคยได้ยินชื่อนักเตะเยอรมันเกือบครึ่งทีม คิดว่ามันจะไปรอดเหรอ มาถึงวันนี้ต้องขอคาราวะโยคิม เลิฟ กะนักเตะอินทรีย์เหล็กทุกคน ที่สร้างสรรค์เกมที่สวยงามตลอด 90 นาที แต่นัดหน้าอินทรีย์ต้องโดนกระทิงขวิดใส้ใหลแน่ๆ :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 10:29 am

บุญปลีก wrote:
บุญปลีก wrote:แหม คู่ บราซิล กะ ฮอลแลนด์ ไม่เหนือความคาดหมาย แต่ คู่ อุรุกวัย กับ กาน่า เกือบตกม้าตาย ครับ

ดีว่า ยิงจุดโทษไม่แม่น ผมเลย หน้าไม่แหก :lol: :lol: :lol:

วิเคราะห์ก่อนเกมส์

เยอรมัน VS อาร์เจนติน่า

เยอรมันมีดีที่ ความสด ความกระหายชัยชนะ การเล่นเป็นทีม แท็กติกของโค้ชก็ดี ฝีเท้าโดยรวมของทีมน่าจับตามองมาก

แต่ปัญหาเพี่ยงเล็กน้อยของเยรมัน อยู่ตรงที่ ผู้เล่นกองหลังมีปัญหาเมื่อเจอกับผู้เล่นที่มีความคล่องตัวเลี้ยงบอลติดเท้าดี

ซึ่งเป็นปัญหาด้านกายภาพ ผู้รักษาประตูค่อนข้างจะออกมาตัดลูกกลางอากาศได้ไม่ดี และ ด้วยความที่เป็นผู้เล่นที่ยังสดใหม่

ทำให้ไม่มีประสพการณ์ในการแบกรับความกดดันเท่าที่ควร อย่าลืมว่าการเข้ามาแข่งด้วยการเป็นเต็ง 5 กดดันน้อยกว่า เต็ง 1 หรือ 2

เยอะครับ และได้คำทำนายจากหมอดู เปเล่ แล้ว ยิ่งน่ากลัวเข้าไปใหญ่ครับ ผมว่า เลิฟน่าจะแสดงบทบาทออกมาเพื่อให้ความสนใจ

ของสื่อมวลชนพุ่งเข้าหาตัวเองแบบมาราโดน่า นะครับ ต้องชื่นชมเสื้อเตี้ย ในเทคนิคตรงนี้เพราะจะทำให้ความกดดันของตัวผู้เล่น

ต่อ สาธารณะ แทบไม่มีเลย เพราะ หันมาที่ กุนซือหมด ตรงนี้เป็นจุดต่างครับ เลิฟ ไม่ได้ออกมาทำให้สื่อสนใจเขาเลย สื่อก็เลย

มุ่งหน้าไปที่ ผู้เล่นเยอรมัน ที่นี้ต้องดูว่า ผู้เล่นเยอรมันจะทนรับความกดดันนี้ได้หรือไม่ แต่ ในความคิดผมแล้ว เกมส์นี้ อาร์เจนเป็นผู้คว้าชัยครับ

บุญปลีก wrote:เสปน VS ปารากวัย

คู่นี้ใครๆก็คิดว่า เสปนเป็นต่อ ปารากวัย ซึ่งถ้าดูที่ ศักยภาพของผู้เล่น ก็ต้องคิดอย่างนั้นครับ แต่ ต้องไม่ลืมว่า ปารากวัย เข้ารอบนี้มาได้เพราะอะไร

แน่นอนว่า ทุกคนเล่นได้ตามแท็คติกของโค้ช ผู้เล่นไม่ได้ถูกคาดหวังจากสาธารณะ (มีแต่กองเชียร์ที่ได้รับการคาดหวังว่าจะถอดก่อนนัดชิง :lol: )

การเล่นเป็นระบบ เหนียวในเกมส์รับ แถมด้วยความคล่องตัวของผู้เล่น นาทีนี้ผม ขอปันใจจาก ตอเรส ของผมสักนัด ผมว่า ปารากวัยผ่านเสปนไปได้ครับ

สรุปวันที่ 3-7-53 ผมถายผิดทั้งสองคู่เลยครับ :lol: :lol: :lol: แต่ก็ดีใจครับที่เสปนได้เข้ารอบ 4 ทีมสุดท้าย ตอนนี้คงต้องมองที่ นัดชิงชนะเลิศ ระหว่าง

เยอรมัน กับ ฮอลแลนด์ เสียแล้วมั้งครับ ถ้าคู่นี้เจอกันเยอรมันเป็นต่อ เพราะกองหลัง และ เกมส์รับเหนียวกว่า แต่ผมเลือกจะเชียร์ ฮอลแลนด์ครับ :mrgreen:

จากคำทำนายของท่านบุญปลีกที่ผ่านมา สเปนจะชิงกับอุรุกวัยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Sun Jul 04, 2010 10:45 am

:lol: :lol: :lol: อาจจะจริงครับ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby canola » Sun Jul 04, 2010 11:30 am

khundaan wrote:
บุญปลีก wrote:จากคำทำนายของท่านบุญปลีกที่ผ่านมา สเปนจะชิงกับอุรุกวัยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอพึ่งเจ้าพอลปลาหมึกยักษ์ได้ไหมคะ โดยส่วนตัวไม่มีเหตุผลใดรู้แต่ว่าหลังบราซิลตกรอบงั้นขอเทใจให้เยอรมัน.. :D
canola

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 11:41 am

canola wrote:
บุญปลีก wrote:จากคำทำนายของท่านบุญปลีกที่ผ่านมา สเปนจะชิงกับอุรุกวัยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอพึ่งเจ้าพอลปลาหมึกยักษ์ได้ไหมคะ โดยส่วนตัวไม่มีเหตุผลใดรู้แต่ว่าหลังบราซิลตกรอบงั้นขอเทใจให้เยอรมัน.. :D

ล่าสุดขึ้นไปเป็นเต็งหนึ่งแทนสเปนแล้วครับ เท่ากับว่าโยนความกดดันไปให้เยอรมันเต็มๆ อิอิ ก็ขอให้รอบรองขอให้สองทีมนี้สร้างสรรเกมที่สวยงามให้ดูอีกนะ ไครได้เข้าชิงก็เหมาะสมทั้งคู่ แต่ขอเป็นสเปนดีก่า :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Sun Jul 04, 2010 11:56 am

วิเคราะห์ก่อนเกมส์ ฮอลแลนด์ VS อุรุกวัย

ฮอลแลนด์ จุดแข็ง ทีมนี้เล่นกันเป็นทีม เล่นเป็นระบบ การสอดประสานของแต่ละตัวทำได้อย่างลงตัว เกมส์รุกไหลลื่น
กองหน้าถึงจะไม่คมขั้นเทพ แต่ก็ไม่ขี้เหร่ สภาพร่างกายไม่ถึงกับกรอบมากนัก สภาพจิตใจดี

จุดอ่อน แผงกองหลังแสดงให้เห็นบ่อยครั้งว่า เช็คลายล้ำหน้าพลาด ประตูยังวางใจไม่ได้ 100%

อุรุกวัย จุดแข็ง เกมส์รับที่เหนี่ยวแน่น เล่นกันเป็นทีม เล่นเขี้ยว นักแตะมีความคล่องตัว

จุดอ่อน เกมส์รุกยังทำได้ไม่ดีนัก การหวังขึ้นเกมส์ด้วย ฟอร์ลันมากไปในบางจังหวะ

ขอ ฟันเฟริม แบบไม่กลัวหน้าแหก ว่างานนี้ ฮอลแลนด์เอาชนะได้ครับ (เพี่ยงขออย่าให้หน้าแหกเลยสาธุ.. :lol: )
บุญปลีก

Postby Huligan » Sun Jul 04, 2010 12:32 pm

บุญปลีก wrote:วิเคราะห์ก่อนเกมส์ ฮอลแลนด์ VS อุรุกวัย

ฮอลแลนด์ จุดแข็ง ทีมนี้เล่นกันเป็นทีม เล่นเป็นระบบ การสอดประสานของแต่ละตัวทำได้อย่างลงตัว เกมส์รุกไหลลื่น
กองหน้าถึงจะไม่คมขั้นเทพ แต่ก็ไม่ขี้เหร่ สภาพร่างกายไม่ถึงกับกรอบมากนัก สภาพจิตใจดี

จุดอ่อน แผงกองหลังแสดงให้เห็นบ่อยครั้งว่า เช็คลายล้ำหน้าพลาด ประตูยังวางใจไม่ได้ 100%

อุรุกวัย จุดแข็ง เกมส์รับที่เหนี่ยวแน่น เล่นกันเป็นทีม เล่นเขี้ยว นักแตะมีความคล่องตัว

จุดอ่อน เกมส์รุกยังทำได้ไม่ดีนัก การหวังขึ้นเกมส์ด้วย ฟอร์ลันมากไปในบางจังหวะ

ขอ ฟันเฟริม แบบไม่กลัวหน้าแหก ว่างานนี้ ฮอลแลนด์เอาชนะได้ครับ (เพี่ยงขออย่าให้หน้าแหกเลยสาธุ.. :lol: )

ก่อนหน้านี้ผมเคยทายว่าแชมป์จะมาจากอเมริกาใต้ แต่ตอนนี้ท่าจะไม่ชัวร์ซะแล้ว
แต่ขอลองท้าทายฟันธงอีกรอบ ว่า ใครชนะคู่นี้เข้าไปชิง ทีมนั้นจะได้เป็นแชมป์ครับ... ;)
ผมค่อนข้างเชื่อมั่นในทีมที่ไร้มลทินครับ ว่าจะคว้าแชมป์ได้(ทั้งฮอลแลนด์และอุรุกวัยยังไม่เคยแพ้)
(ส่วนเยอรมันกับเสปน เคยมีมลทินมาในรอบแรก)

Huligan

Postby บุญปลีก » Sun Jul 04, 2010 12:49 pm

วิเคราะห์ก่อนเกมส์ เยรมัน VS เสปน

เยอรมัน จุดแข็ง ระบบการเล่น ทีมเวริค ความเร็ว การประสานงาน การแก้เกมส์ของเลิฟ จิตใจนักสู้

จุดอ่อน (มีด้วยเหรอ :lol: ) มีสิครับ แผงหลัง มีปัญหากับพวกคล่องตัว การสกัดลูกกลางอากาศ

เสปน จุดแข็ง ระบบการเล่นแบบ หน้าเป้าตัวเดียว (ไม่อยากยอมรับแต่คงเป็น บีย่า) การเติมเกมส์ ทีมเวิร์ค ความสามารถเฉพาะตัว

จุดอ่อน ระบบการเล่นแบบ หน้าสองตัว ยังไม่สามารถดึงศักยภาพ ของ ตอเรส กับ บีย่า มาใช้พร้อมกันได้
เกมส์รุกเวลาเจอกับทีมที่มีเกมส์รับเหนียวแน่น มักจะแป็กกันไปเอง ขาดตัวที่จะพลิกเกมส์

ไม่ว่าจะดูยังไง ผมก็ว่า เยอรมันได้เข้าชิง แน่นอนครับ (หวังว่าคราวนี้หน้าจะไม่แหกอีกครับ :lol: :lol: )
บุญปลีก

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 1:37 pm

ส่วนตัวขอผมอ้างอิงจากสถิติเก่าๆ ว่าทีมที่ผ่านบราซิลในรอบที่แล้วไปได้ จะได้เข้าไปชิงครับ นั่นคือฮอลแลนด์ ส่วนอีกคู่ต้องลองหาสถิติเก่าๆมาเป็นตัวช่วยครับ

ขอลองฟันธงครับ ฮอลแลนด์ 2-0 อุรุกวัย.........เยอรมัน1-1สเปน***สเปนยิงช่วงทดเวลาชนะ3-2 โอว์แม่เจ้าคลาสสิคมากๆ
khundaan

Postby canola » Sun Jul 04, 2010 5:01 pm

ล่าสุดขึ้นไปเป็นเต็งหนึ่งแทนสเปนแล้วครับ เท่ากับว่าโยนความกดดันไปให้เยอรมันเต็มๆ อิอิ ก็ขอให้รอบรองขอให้สองทีมนี้สร้างสรรเกมที่สวยงามให้ดูอีกนะ ไครได้เข้าชิงก็เหมาะสมทั้งคู่ แต่ขอเป็นสเปนดีก่า :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

คุณkhundaan เชียร์บอลสเปน ถ้าเทนนิสวิมเบิลดันขอเชียร์น้องราฟ่านาดาลให้ได้แชมป์สมัยที่2 น่าจะชนะเบอร์ดิช จากเช็ครีพลับบลิคค่ะ ผิดห้องคงไม่เป็นไรนะคะคอกีฬาเหมือนกัน :D :D
canola

Postby บุญปลีก » Sun Jul 04, 2010 5:27 pm

ถ้าเป็นเทนนิสผมเชียร์ ซาราโปว่า ครับ หุ่นดี(หมายถึงกล้ามเนื้อกำลังดี) ลีลา(เสต็ปเท้า)เด็ด

โฟร์แฮนด์กระชากใจ แบกแฮนด์(ถ้าใส่แหวนจะเรียกหลังแหวน)ก็ยังดูดี แถม ด้วยเสียงร้อง(เวลาตบลูก)ได้อารมณ์จริงครับ

ปล ผมดูเป็นกีฬาจริงนะครับ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 5:39 pm

คุณkhundaan เชียร์บอลสเปน ถ้าเทนนิสวิมเบิลดันขอเชียร์น้องราฟ่านาดาลให้ได้แชมป์สมัยที่2 น่าจะชนะเบอร์ดิช จากเช็ครีพลับบลิคค่ะ ผิดห้องคงไม่เป็นไรนะคะคอกีฬาเหมือนกัน :D :D[/quote]

ใช่แล้วครับคุณcanola เชียร์นาดาลเหมือนกัน แต่อยากจะบอกว่าเมื่อซัก3-4ปีก่อน นาดาลเคยแพ้ภราดรด้วยนะ แต่ตอนนี้สถานการณ์ทั้คู่ต่างกันราวหน้ามือกะหลังเท้า :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Sun Jul 04, 2010 5:46 pm

บุญปลีก wrote:ถ้าเป็นเทนนิสผมเชียร์ ซาราโปว่า ครับ หุ่นดี(หมายถึงกล้ามเนื้อกำลังดี) ลีลา(เสต็ปเท้า)เด็ด

โฟร์แฮนด์กระชากใจ แบกแฮนด์(ถ้าใส่แหวนจะเรียกหลังแหวน)ก็ยังดูดี แถม ด้วยเสียงร้อง(เวลาตบลูก)ได้อารมณ์จริงครับ

ปล ผมดูเป็นกีฬาจริงนะครับ :lol: :lol: :lol:

เรื่องบอลเนี่ย ทรรศนะผมกับคุณบุญปลีกไม่ค่อยจะตรงกัน แต่เรื่องเทนนิส(น้องชาราโปว่า)ความคิดเห็นเราตรงกันทุกอย่าง ผมขอยืนยันครับ :D :D :D :D :D :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby รักเมืองไทย » Mon Jul 05, 2010 7:24 am

บุญปลีก wrote:วิเคราะห์ก่อนเกมส์ เยรมัน VS เสปน

เยอรมัน จุดแข็ง ระบบการเล่น ทีมเวริค ความเร็ว การประสานงาน การแก้เกมส์ของเลิฟ จิตใจนักสู้

จุดอ่อน (มีด้วยเหรอ :lol: ) มีสิครับ แผงหลัง มีปัญหากับพวกคล่องตัว การสกัดลูกกลางอากาศ

เสปน จุดแข็ง ระบบการเล่นแบบ หน้าเป้าตัวเดียว (ไม่อยากยอมรับแต่คงเป็น บีย่า) การเติมเกมส์ ทีมเวิร์ค ความสามารถเฉพาะตัว

จุดอ่อน ระบบการเล่นแบบ หน้าสองตัว ยังไม่สามารถดึงศักยภาพ ของ ตอเรส กับ บีย่า มาใช้พร้อมกันได้
เกมส์รุกเวลาเจอกับทีมที่มีเกมส์รับเหนียวแน่น มักจะแป็กกันไปเอง ขาดตัวที่จะพลิกเกมส์

ไม่ว่าจะดูยังไง ผมก็ว่า เยอรมันได้เข้าชิง แน่นอนครับ (หวังว่าคราวนี้หน้าจะไม่แหกอีกครับ :lol: :lol: )

วิเคราะห์ได้ตรงกับความเป็นจริงมากครับ เอาไป+100 :mrgreen: :mrgreen:

khundaan wrote:ส่วนตัวขอผมอ้างอิงจากสถิติเก่าๆ ว่าทีมที่ผ่านบราซิลในรอบที่แล้วไปได้ จะได้เข้าไปชิงครับ นั่นคือฮอลแลนด์ ส่วนอีกคู่ต้องลองหาสถิติเก่าๆมาเป็นตัวช่วยครับ

ขอลองฟันธงครับ ฮอลแลนด์ 2-0 อุรุกวัย.........เยอรมัน1-1สเปน***สเปนยิงช่วงทดเวลาชนะ3-2 โอว์แม่เจ้าคลาสสิคมากๆ

ไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :mrgreen: :mrgreen:
รักเมืองไทย

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 12:28 pm

รักเมืองไทย wrote:
khundaan wrote:ส่วนตัวขอผมอ้างอิงจากสถิติเก่าๆ ว่าทีมที่ผ่านบราซิลในรอบที่แล้วไปได้ จะได้เข้าไปชิงครับ นั่นคือฮอลแลนด์ ส่วนอีกคู่ต้องลองหาสถิติเก่าๆมาเป็นตัวช่วยครับ

ไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :mrgreen: :mrgreen:

งั้นขอเปลี่ยนเป็นสเปนชนะเยอรมันในเวลาปกติ 5-0 ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 12:32 pm

ใจจริงอยากเห็น ซาราโปว่า เล่นฟุตบอลเหมือนกันนะครับ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby canola » Mon Jul 05, 2010 12:52 pm

บุญปลีก wrote:ถ้าเป็นเทนนิสผมเชียร์ ซาราโปว่า ครับ หุ่นดี(หมายถึงกล้ามเนื้อกำลังดี) ลีลา(เสต็ปเท้า)เด็ด

ไม่เชื่ออออ.. อิอิ แต่ยอมให้เพราะอย่างน้อยเธอไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียว ตายละ!ผู้ชายเขาชอบเสียงร้องเธอหรือนี่ ขอบายนะคะไม่ไหวจริงๆ แล้วเอาน้องแอนนาไปทิ้งไว้ที่ไหนล่ะ :P

ใช่แล้วครับคุณcanola เชียร์นาดาลเหมือนกัน แต่อยากจะบอกว่าเมื่อซัก3-4ปีก่อน นาดาลเคยแพ้ภราดรด้วยนะ แต่ตอนนี้สถานการณ์ทั้คู่ต่างกันราวหน้ามือกะหลังเท้า :mrgreen:

โห..เห็นภาพเลยอ่ะ แต่แมทช์นั้นเราพลาดได้งัย จำได้แต่ชนะอากัสซี่ในวิมเบิลดัน ที่ทำให้ท่าไหว้สี่มุมเมืองของภราดรกระหึ่ม เสียดายแขวนแร็คเก็ตซะแล้ว เพราะรีบแต่งงานแท้ๆ อึ๋ย..

ในที่สุดนาดาลก็ชนะสมใจ 8 แสลมแล้วนะคะ เพิ่งจะอายุ 24 เอง ขอให้ไล่ทันเฟดเอ๊กซ์เถอะ แต่ขอไปลุ้นออลแสลมในยูเอสโอเพ่นก่อน
เทนนิสจบตอนนี้ไม่ต้องเมื่อยมือกดรีโมทแล้วค่ะ ไปลุ้นบอลรอบรองต่อ เยอรมันสู้ๆ :D
canola

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 1:05 pm

ไม่เชื่ออออ.. อิอิ แต่ยอมให้เพราะอย่างน้อยเธอไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียว ตายละ!ผู้ชายเขาชอบเสียงร้องเธอหรือนี่ ขอบายนะคะไม่ไหวจริงๆ แล้วเอาน้องแอนนาไปทิ้งไว้ที่ไหนล่ะ :P

โห..เห็นภาพเลยอ่ะ แต่แมทช์นั้นเราพลาดได้งัย จำได้แต่ชนะอากัสซี่ในวิมเบิลดัน ที่ทำให้ท่าไหว้สี่มุมเมืองของภราดรกระหึ่ม เสียดายแขวนแร็คเก็ตซะแล้ว เพราะรีบแต่งงานแท้ๆ อึ๋ย..

ในที่สุดนาดาลก็ชนะสมใจ 8 แสลมแล้วนะคะ เพิ่งจะอายุ 24 เอง ขอให้ไล่ทันเฟดเอ๊กซ์เถอะ แต่ขอไปลุ้นออลแสลมในยูเอสโอเพ่นก่อน
เทนนิสจบตอนนี้ไม่ต้องเมื่อยมือกดรีโมทแล้วค่ะ ไปลุ้นบอลรอบรองต่อ เยอรมันสู้ๆ :D

น้องแอนนา อยู่หัวไหล่ด้านซ้ายครับ :D :D :D
บุญปลีก

Postby canola » Mon Jul 05, 2010 1:11 pm

โห..ไหล่ด้านซ้ายนี่ อย่าบอกนะว่ายังมีเธออยู่ใจ รักพี่เสียดายน้องนี่นา :D :D

คุณบุญปลีก สงกะสัยค่ะ ไม่เข้าใจว่าทำไมรอบก่อนรอง บราสซิลไม่เสื้อเหลือง และเยอรมันไม่เสื้อขาวคะ จะบอกว่าบราซิลแพ้เพราะเสื้อก็ไม่ได้ซะแล้ว เพราะเยอรมันชนะ..
canola

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 1:29 pm

canola wrote:โห..ไหล่ด้านซ้ายนี่ อย่าบอกนะว่ายังมีเธออยู่ใจ รักพี่เสียดายน้องนี่นา :D :D

คุณบุญปลีก สงกะสัยค่ะ ไม่เข้าใจว่าทำไมรอบก่อนรอง บราสซิลไม่เสื้อเหลือง และเยอรมันไม่เสื้อขาวคะ จะบอกว่าบราซิลแพ้เพราะเสื้อก็ไม่ได้ซะแล้ว เพราะเยอรมันชนะ..

เขาจับฉลากว่าทีมไหนจะได้ใส่เสื้อทีมเหย้าครับ พวกที่จับได้ทีมเหย้าก็จะได้ใส่เสื้อทีมของตัวเอง(สีประจำ) ส่วนพวกจับไม่ได้ก็ต้องใส่เสื้อทีมเยือนครับ เป็นผลด้านจิตใจมากกว่าครับ
บุญปลีก

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 5:43 pm

ถ้ายังจำกันได้เมื่ซักสองถึงสามปีที่แล้ว(ย้อนอีกแระ)ในรอบชิงออสซี่โอเพ่น(ถ้าจำไม่ผิด)ได้เกิดสงครามนางฟ้าขึ้น เป็นการเชียร์กีฬาที่ลำบากใจที่สุดในชีวิตของผม ปรากฎว่านางฟ้ามาเรียชนะเทพธิดาอนา อิวาโนวิชไปขาดลอย ผู้ชายทัวโลกต้องหลั่งน้ำตาให้กับชัยชนะของมาเรีย และร่ำให้กับความพ่ายแพ้ของอนาไป(เวอร์ซะ)ยังจำนัดนั้นได้ไม่ลืมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ส่วนนัดที่นาดาลเคยแพ้เจ้าบอลผมได้ดูการถ่ายทอดสดด้วย แต่ตอนนั้นนาดาลยังเป็นแค่ดาวรุ่งของวงการ แต่ที่จำได้คือเค้าเป็นหลานของ"มิเกล อังเคล นาดาล"อดีตนักเตะทีมชาติสเปน ส่วนภราดรชั่วโมงนั้นถือว่าอยู่ในช่วงพีคสุดๆ เป็นมือทอป 20 เลย ก็เกือบแย่เหมือนกันกว่าจะเอาชนะนาดาลได้ แล้วนาดาลก็เริ่มฉายตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา ในอนาคตนาดาลน่าจะทำลายสถิติของเฟดเอ็กซ์ได้นะครับ เอาใจช่วยด้วยคน
***ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยและโต้แย้งมาได้เลยนะครับ ;) ;) ;) ***
khundaan

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 5:47 pm

น้องแอนนา อยู่หัวไหล่ด้านซ้ายครับ :D :D :D

หัวไหล่ด้านซ้ายผมมีเค้าคนเดียวครับ :mrgreen: :mrgreen:
Attachments
(8.86 KiB) Not downloaded yet
khundaan

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 5:51 pm

หัวไหล่ด้านซ้ายผมมีเค้าคนเดียวครับ :mrgreen: :mrgreen:

หัวไหล่ซ้ายของท่าน khundaan อยู่กลางใจผมครับ :mrgreen:
บุญปลีก

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 6:06 pm

หัวไหล่ซ้ายของท่าน khundaan อยู่กลางใจผมครับ :mrgreen:

ซะงั้น ขโมยซีนเฉยเลย :lol: :lol: :lol:
khundaan

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 6:28 pm

ทำไมถึงเชียร์ หงษ์แดง เป็นคำถามที่ใครๆก็มักจะถามผม ส่วนเหตุผลก็มีหลากหลายกันไป ตามแต่สถาณการณ์

1. เพราะไม่ชอบผีแดง เหตุผล เชิง อคติ

2. เพราะ ลูคัส เลว่า (โคตรเกลียดมันเลย) อยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะเล่นดี เล่นเทพ

3. เพราะ ไม่เคยได้แชมป์พรีเมียร์หลีก เหตุผล ในแง่น้อยเนื้อต่ำใจ ประมาณแบ่งชนชั้น

4. เพราะ ได้ลุ้นทุกเม็ด นำอยู่ 3 - 0 ดีๆก็ถูกตีเสมอเป็น 3 - 3 ได้ บางทีโดนนำ 0 - 3 ก็กลับมาตีเสมอได้เช่นกัน

5. เพราะไม่สามารถคาดเดาได้ บางนัดเล่นอย่างเทพ ชนะได้ทุกทีมในโลก พออีกนัด ก็แพ้ได้ทุกทีมในโลก เช่นกัน

6. เพราะราฟา อยากรู้ว่า เมื่อไหร่ จะปลดมันออกสักที (ตอนนี้สมใจแล้ว)

7. เพราะเจ้าของสโมสร อยากเห็นมันขายสโมสรให้ได้สักที ทนมานานแล้วโว้ย :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 6:52 pm

[color=#0000FF]นี่แหละครับคือความคลาสสิคของ ลิเวอร์พูล ผมดูไปก็ด่าไปเหมือนกัน เหตุผลเหมือนกัน เกลียดผี ไม่ชอบลูคัส(ฤดูกาลใหม่อาจไปตามราฟา) ไม่เคยได้แชมปพรีเมียร์ แต่เป็นแชมป์ลีกสูงสุดมากที่สุด และๆๆๆๆๆ.....ทำงัยได้ล่ะ จำความได้มันดันอยู่ในยุคหงส์รุ่งเรืองพอดี เปิดทีวีมา ลิเวอร์พูลชนะอีกแระ ฉายาก็เท่สุดๆ เครื่องจักรสีแดงมั่งล่ะ หงส์แดงตะแคงฟ้ามั่งล่ะ มันฝังเข้าไปอยู่ในหัวสมองส่วนที่ลึกที่สุดไปแระ ก็ต้องเชียร์ต่อไปครับ

***หงส์ก็เหมือนน้ำเปล่า ไม่มีรสชาติ แต่ขาดไม่ได้*** (ยืมเค้ามาครับ) :mrgreen:
khundaan

PreviousNext

Return to World Cup 2010