เยอรมันกับตำแหน่ง แชมป์สมัยที่4

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

เยอรมันกับตำแหน่ง แชมป์สมัยที่4

Postby ballack_za » Mon Jul 05, 2010 4:57 pm

กับฟอร์มการเล่นที่ยอดเยี่ม ตั้งแต่รอบ16 ทีม สุดท้าย และรอบ8ทีม กับแทคติกการทำการบ้านอย่างหนัก ของบุนเดสเทรนเนอร์ โยอาคิม เลิฟ คงจะไม่แปลกใจอะไร ที่ทีม ด๊อยแลนด์จะคว้า ตำแหน่งแชมป์โลกสมัยที่4 ถึงแม้ด่านต่อไปของ ด๊อยแลนด์ จะเจอกับของแข็งคู่ปรับเก่า จากศึกนัดชิง ยูโร 2008 ซึ่งแมทนั้น เยอรมัน นั้น ไร้ทางสู้สเปน แพ้แบบสู้ไม่ได้จริงๆแต่ผมเชื่อว่า แมท ที่จะเกิด ขึ้นนี้ เยอรมัน ปีนี้ กับ 2ปีที่แล้ว นั้นต่างกันโดยสิ้นเชิง ถึงแม้จะมีนักเตะ จาก ปีนั้น ถึง 6คนก็ตาม เพราะปีนี้ แทคติก และทีมเวริค และเกมส์โต้กลับ เร็วนั้น ทรงประสิทธิภาพมาก ถึงแม้ไม่อาจจะนำสเปน ไปเปรียบเทียบกับอาเจน กับอังกฤษ ได้ก็ตาม เพราะดู จากสเปนปีนี้แล้ว ความแข็งแกร่ง ต่างจาก2ปีที่แล้วเป็นอย่างมาก
และผมก็คิดว่า น่าจะผ่านสเปนไปได้ ภายใน 90นาที สุดท้ายนัดชิง ไปเจอกับ อุรุกวัย หรือ ฮอนแลนด์ ชั่วโมงนั้น แล้ว พลังหนุ่ม แห่งด๊อยแลนด์ น่าจะคว้าแชมป์สมัย ที่4ไปได้ในที่สุด

ขอแสดงความเสีย ใจกับ ทีมชาติ อังกฤษ อาเจนติน่า และออสเตเลีย
ที่เด็กนรก ของเรานั้น โหดร้ายกับพวกคุณเกินไป :lol: :lol:
"Forgive your enemies, but never forget their names."
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
by:) J.F.Kennedy
ballack_za

Re: เยอรมันกับตำแหน่ง แชมป์สมัยที่4

Postby ballack_za » Mon Jul 05, 2010 5:01 pm

พวกคุณพร้อมแล้วจริงๆกับตำแหน่งแชมป์ในปีนี้
ถ้าครั้งนี้ ไม่ได้ แชมป์ ผมคิดว่าอย่างน้อย ต้องรออีก 3ครั้ง อีก12ปีภายข้างหน้า
"Forgive your enemies, but never forget their names."
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
ballack_za

Re: เยอรมันกับตำแหน่ง แชมป์สมัยที่4

Postby khundaan » Mon Jul 05, 2010 6:03 pm

ยินดีกับฟอร์มเทพของเยอรมันของคุณบัลลัคด้วยครับ มันมาถูกเวลาจริงๆ ต่่างจากรอบแรกนักเตะอย่างโพลดี้ หรือแม้แต่โคลเซ่ฟอร์มยังไม่เข้าที่ โดยเฉพาะโพลดียิงนกตกปลาไปซะเยอะ ต้องชมอีตาเลิฟจริงๆ จับนักเตะเก่าผสมใหม่ผสมกันอย่างลงตัวจริงๆ แต่สมมตินะครับ ถ้าเยอรมันเป็นแชมป์โลกจริง กัปตันบัลลัคตัวจริงเค้าจะดีใจหรือเสียใจดี ที่เค้าไม่มีส่วนร่วมในทีม หรือถ้ามีเค้าอยู่ในทีม เยอรมันอาจจะไม่มีฟอร์มเทพอย่างนี้ก็ได้ น่าคิดนะครับ

ปล.แต่ต้องผ่านสเปนของผมให้ได้ก่อนนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ถ้าผ่านได้เอาแชมป์โลกไปเลย ไม่ง่ายนะครับ ยังจำรอบชิงยูโร 2008 ได้มั้ยเอ่ย :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby ballack_za » Mon Jul 05, 2010 7:57 pm

ยูโร ปี2008 ผมยังจำภาพนั้นได้ติดตาเลยครับ ภาพที่นักเตะสเปน ไล่ต้อนเยอรมัน ตั้งแต่ เขี่ยลูกนาที แรก จน ครบ 90นาที ซึ่งสเปน ชนะไป1-0 ซึ่งน่าจะได้มากกว่านั้น
ยอมรับ มากๆเลยครับ ว่ากลัวสเปน จะมาท็อปฟอร์ม เอานัดนี้ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมั่นใจ มากกว่าเมื่อ 2ปีก่อน เยอรมันชุดนี้ ไร้ความกดดัน อย่างมากเลยครับ เป็นนักเตะเด็กผสมกับนักเตะรุ่นเก่าซึ่งอายุในทีมเฉลี่ย แล้ว 20-28ปี เป็นชุดที่ไม่มีความคาดหวังไรมาก เดเอฟเบ สมาคมฟุตบอลเยอรมัน หวังกับชุดนี้ แค่รอบ 8ทีมสุดท้าย ส่วนนัดที่เหลือก็คือโบนัสสำหรับนักเตะเยอรมัน โดยการที่เจอกับทีมอย่างอังกฤษ อาเจน จึงจะเห็นได้ว่านักเตะเล่นได้ไร้ความกังวลใจ ปล่อยไปตามเกมส์ เล่นตามวินัย ซึ่งผมก็คิดว่านัดเจอสเปน ที่ยากนั้นนักเตะเยอรมัน จะเล่นแบบนั้น
ส่วนบัลลัค ผมคิดว่าปีนี้ ไม่มีเขา ในบอลโลกนั้น เป็นสาเหตุส่วนหนึ่ง ที่ทำให้เยอรมัน ท็อปฟอร์ม ครับ เพราะ บอลจะได้ไม่ต้องมาขึ้นทางแกคนเดียว แล้วฟอร์ม ระดับสโมสร แกก็ไม่ได้มีส่วนสำคัญมากมาย ผมว่าอยู่ในช่วงบั้นปลายชีวิตค้าแข็งของเขาแล้วครับ

ยังไงก็ยินดีกับ คุณ khundaan ไว้ล่วงหน้าด้วยครับ สเปน ทีมของคุณเป็นทีมที่ดีจริงๆ เพราะผมคิดว่าทีมที่กะท่อนกะแท่น ตั้งแต่นัดแรกๆส่วนใหญ่ นั้น มักจะได้แชมป์
ballack_za

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 10:06 am

ผมว่าเยอรมันโชคดีนะครับที่บัลลัคเจ็บ บอลของเยอรมันยุคที่มีบัลลัคต้องมาผ่านที่เค้า แล้วแกต้องวนหาเหลี่ยมสักสองถึงสามสเตป กว่าจะถึงหน้าก็สายไปแล้ว แต่ยุคไร้บัลลัค บอลผ่านจากหลังไปกลางถึงหน้าเร็วมาก นักเตะอย่างชไวนี่ เคดิรา(ครายเนี่ย) หรือแม้แต่โอซิล ได้บอลแล้วไม่ต้องคิดเยอะ เปิดต่อหรือหาจังหวะยิงเลย คือคิดเร็วทำเร็วว่างั้นเถอะ มีประสิทธิภาพมาก นัดนี้เสียหายใหญ่หลวงที่ขาดมุลเลอร์ไป ไครจะทดแทนได้ดีเท่าเค้า นัดชี้ชะตานี้จะต่างจากนัดชิงยูโร 2008 แน่ กลางสเปน กับหน้า แทบชุดเดิม ผมว่ากลางเสเปนเป็นต่อนิดหน่อย หน้าสูสี อยู่ที่หลังของสเปนจะรับมือกับการโต้กลับอย่างมีประสิทธิภาพของเยอรมันยังงัย คิดแล้วเหนื่อย ขอตัดสินที่กลองกลางละกัน(เข้าข้างตัวเอง) สเปนเฉือนหวิว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby เสือยิ้มยาก » Tue Jul 06, 2010 11:45 am

รองแชมป์ครับๆ
เพราะอัศวินสีส้มผม จะเป็นแชมป์สมัยนี้ครับ อิอิ :lol:

อย่าลืมว่าทัวร์นาเม้นท์นี้ ฮอลแลนด์ยังไม่ท็อปฟอร์มนะครับ
ส่วนเยอรมัน ทำได้ดี ถึงดีมากมาหลายแม็ตช์แล้ว ถ้าไม่สะดุดเท้าตอเรส ก็หกล้มนัดชิงแหงๆ :lol: :lol: :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 12:21 pm

ตายห่ะ...คุยกันแต่เรื่องเยอรมัน กะสเปน ลืมดัชแมนไปได้งัยเนี่ย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ว่าที่คู่ชิง(ที่3)กะเยอรมัน :lol: :lol: :lol:
khundaan

Postby ballack_za » Tue Jul 06, 2010 5:13 pm

สุดท้าย ฮอลแลนด์ - สเปน คู่ชิง ที่3

เยอรมัน - อุรุกวัย คู่ชิง

ขอแสดง ความเสียใจล่วงหน้า ครับ
คุณ เสือยิ้มยาก คุณ khundaan
อิอิ
ballack_za

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 7:48 pm

งั้นอุรุกวัยถล่มเยอรมัน 5-0 ในรอบชิง ชีช้ำๆๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby เสือยิ้มยาก » Wed Jul 07, 2010 3:41 am

khundaan wrote:งั้นอุรุกวัยถล่มเยอรมัน 5-0 ในรอบชิง ชีช้ำๆๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:

ฮ่าๆ
3 - 2 ฮอลแลนด์เข้าไปรอชิงแชมป์กับสเปนแล้วครับ :lol:
ผมจะเชียร์ให้ไอ้เชส(ถ้ามันได้ลง)อัดเยอรมัน เพื่อไปดวลกับไอ้ RVP อิอิImageImage
เสือยิ้มยาก

Postby ballack_za » Wed Jul 07, 2010 8:02 am

ยินดีกับคุณ เสือยิ้มยากด้วยครับ เมื่อวาน ช่วงทดเจ็บ ผมว่าแฟนฮอลแลนด์ คงตื่นเต้นไม่ใช่น้อย

หวังว่าฮอลแลนด์ ที่จะเตะกับเยอรมัน นัดชิงวันอาทิตย์นี้
คงเป็นเกมส์ ที่ สนุก ตื่นเต้น สู้กันอย่างใสสะอาดนะครับ

ส่วนชิง ที่3 ผมฟันธงครับ
อุรุกวัย จะ ขยำ สเปน 2-0
ballack_za

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 8:53 am

เสือยิ้มยาก wrote:
khundaan wrote:งั้นอุรุกวัยถล่มเยอรมัน 5-0 ในรอบชิง ชีช้ำๆๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:

ฮ่าๆ
3 - 2 ฮอลแลนด์เข้าไปรอชิงแชมป์กับสเปนแล้วครับ :lol:
ผมจะเชียร์ให้ไอ้เชส(ถ้ามันได้ลง)อัดเยอรมัน เพื่อไปดวลกับไอ้ RVP อิอิImageImage

ไม่น่าปล่อยให้ยิงลูกที่สองเลย จะหมดเวลาอยู่เเระ ได้ครึ่งเดียวเลยอ่ะ :mrgreen:
khundaan

Postby someone » Wed Jul 07, 2010 10:31 am

รอดูคับ 2010 สเปน แชมป์โลก

จริงๆ ไม่ได้โม้ 8-)
someone

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 11:49 am

someone wrote:รอดูคับ 2010 สเปน แชมป์โลก

จริงๆ ไม่ได้โม้ 8-)

ตรงประเด็น ตรงใจ ใช่เลย :lol:
khundaan

Postby noona » Wed Jul 07, 2010 12:16 pm

ชอบเยอรมันนะ แต่คืนนี้ขออยู่เคียงข้างน้องพอล :lol:
noona

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:32 pm

หลังจากนี้ละครับ น้องพอลจะยังอยู่ดีหรือจะไปอยู่ในร้านเย็นตาโฟ สุกี้ หรือร้านซูชิ :lol: :lol:
khundaan

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:39 pm

ballack_za wrote:หวังว่าฮอลแลนด์ ที่จะเตะกับเยอรมัน นัดชิงวันอาทิตย์นี้
คงเป็นเกมส์ ที่ สนุก ตื่นเต้น สู้กันอย่างใสสะอาดนะครับ

ส่วนชิง ที่3 ผมฟันธงครับ
อุรุกวัย จะ ขยำ สเปน 2-0

อย่าเพิ่งมั่นใจครับ ตั้งแต่รอบแรกมา น้องพอลทำนายไม่เคยพลาดเลยนะครับ ดูคห. ที่2 ของอันนี้ครับ :mrgreen: :mrgreen:

viewtopic.php?f=21&t=26297
khundaan

Return to World Cup 2010