ถึง WM

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

ถึง WM

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:59 pm

ตามกระทู้นี้

viewtopic.php?f=2&t=12149&p=187437#p187437

ความเห็นนี้

posting.php?mode=quote&f=2&p=187417

และความเห็นนี้

posting.php?mode=quote&f=2&p=187429

มีข้อมูลที่น่าเชื่อถือได้ว่า

เพื่อนของสมาชิกท่านดังกล่าว มีการแฮ็กเข้าบอร์ดเพื่อดูความลับต่างๆ ในบอร์ดนี้

ผมฝากคุณ ridkun ช่วยลงความเห็นให้ด้วยนะครับ

ว่าถ้ามีสมาชิกเช่นนี้ บอกว่ามีพฤติกรรมเช่นนี้

WM ของบอร์ดนี้ควรจัดการอย่างไรดี

1. ไม่ทำอะไรเลย ใครจะอ้างแบบนี้ก็มีสิทธิ์จะอ้างได้

2. มีมาตรการต่อสมาชิกท่านดังกล่าว ต่อจากนี้

อยากได้คำตอบด้วยครับ

อย่าลืมว่า ทุกคนที่เข้ามาสมัครเป็นสมาชิกที่บอร์ดนี้ ต้องการความเป็นส่วนตัว

ถ้ามีคนอ้างว่า สามารถทำการดังกล่าวได้ คงไม่เป็นที่สบายใจกับใครหลายๆ คน
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Re: ถึง WM

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 10:50 pm

ไม่มีใครแฮ็กเข้าบอร์ดหรอกค่ะคุณครูโอนิ แต่ม็อดบางคนซึ่งสามารถดู IP สมาชิกได้
ทำตัวเป็นหนอนบ่อนไส้ นำข้อมูลของสมาชิกให้เพื่อนของตนเองดู คุณลูกหินก็ไม่อยู่แล้ว
ลองเดาเอาเองนะคะว่าเป็นใคร

Administrators Primary group Forums
Site Adminridkun Administrators -
Moderators

stonekid Registered users All forums

มารุจัง Registered users All forums
อธิฏฐาน

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 11:00 pm

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม
by Moon » Sat Aug 08, 2009 8:33 pm

นั่นน่ะสินะ หนู โอ แต่ไอ้เพื่อนที่ส่งมาให้เนี่ยมัน 555555555555 บอกไม่ได้ว่ะ พลาดแล้วพลาดเลยนะหนูนะ

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม
by Moon » Sat Aug 08, 2009 8:58 pm

อ้าว เหรอครับ ผมปล่อยไก่เหรอครับ ไอพีเดียวกับ ...... 1 ครั้ง เลยครับ

ไม่เป็นไรครับ ไหนๆ ผมก็ปล่อยไก่ ไปแล้ว อย่าถือสาผมเลยครับ เลี้ยงไว้ดูเล่นก็แล้วกัน

posting.php?mode=quote&f=2&p=187417
อธิฏฐาน

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 11:16 pm

คุณครูโอนิมาเล่นอะไรสนุก ๆ กันดีกว่าค่ะ ว่ากระทู้ เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง" มีล็อคอินเฉพาะกิจกี่ราย ใครใช้ล็อคอินมากที่สุด :lol:

viewtopic.php?f=2&t=4470
อธิฏฐาน

Postby อธิฏฐาน » Sun Aug 09, 2009 11:12 am

หากมีม็อดของเว็บเสรีไทยเว็บบอร์ด เป็นผู้เปิดเผยไอพีของสมาชิกให้ผู้อื่นทราบ จะมีมาตรการต่อม็อดผู้นั้นหรือไม่
อธิฏฐาน

Postby Onizuka » Sun Aug 09, 2009 12:53 pm

อธิฏฐาน wrote:ไม่มีใครแฮ็กเข้าบอร์ดหรอกค่ะคุณครูโอนิ แต่ม็อดบางคนซึ่งสามารถดู IP สมาชิกได้
ทำตัวเป็นหนอนบ่อนไส้ นำข้อมูลของสมาชิกให้เพื่อนของตนเองดู คุณลูกหินก็ไม่อยู่แล้ว
ลองเดาเอาเองนะคะว่าเป็นใคร

Administrators Primary group Forums
Site Adminridkun Administrators -
Moderators

stonekid Registered users All forums

มารุจัง Registered users All forums

มีผู้ต้องสงสัยเพิ่มขึ้นอีก 2 คน (ถ้าที่มันบอกว่าเพื่อนแฮ็กเข้ามา เป็นเรื่องตอแหล)

สรุปก็คือ มีคุณ ridkun คุณ stonekid และ login มารุจัง

ตามนี้นะครับ

แต่ไม่ว่าจะแฮ็ก (หรือตอแหลว่าแฮ็ก) หรือคนคุมบอร์ดเอาข้อมูลไปบอกบุคคลที่สาม

ก็เป็นเรื่องที่คนธรรมดาๆ ไม่ทำกันหรอกครับ

อธิฏฐาน wrote:คุณครูโอนิมาเล่นอะไรสนุก ๆ กันดีกว่าค่ะ ว่ากระทู้ เปิดจอง+แจ้งความคืบหน้าโครงการหนังสือ "ยังไงก็ไม่แดง" มีล็อคอินเฉพาะกิจกี่ราย ใครใช้ล็อคอินมากที่สุด :lol:

viewtopic.php?f=2&t=4470

น่าสนุกครับ

เดี๋ยวจะลองตรวจสอบดู

:mrgreen:

อธิฏฐาน wrote:หากมีม็อดของเว็บเสรีไทยเว็บบอร์ด เป็นผู้เปิดเผยไอพีของสมาชิกให้ผู้อื่นทราบ จะมีมาตรการต่อม็อดผู้นั้นหรือไม่

ถ้า 1 ใน 3 คนนี้ทำจริงๆ

ก็ต้องบอกตามตรงว่า "ทุเรศ" แล้วล่ะครับ

ไม่ว่าบอร์ดไหน wm หรือ mod มีหน้าที่แค่บริหารจัดการ

ไม่ใช่ทำตัวเป็น "หนอน" แฉ (นิสัยคุ้นๆ) เรื่องสมาชิกในบอร์ด

ถ้าบอร์ดนี้ ทำแบบนี้กันจริงๆ

ก็บอกได้คำเดียวว่า ศรัทธาของสมาชิกในบอร์ดนี้ที่มีต่อพวกคุณ

"ฉิบหาย" แน่ๆ ครับ

ว่าไงครับ ท่าน mod ท่าน wm

มีมาตรการอะไรกับสมาชิกที่ทำอย่างนี้หรือเปล่า

ไม่ว่าจะเป็นการนำข้อมูลมาแฉ

หรือการป่าวประกาศว่า เพื่อนของตน "แฮ็ก" เข้ามาในบอร์ดได้

ถ้าไม่ตอบ

แสดงว่า ผมจะทำอะไรก็ได้ กับบอร์ดนี้ใช่มั้ย?

:mrgreen:
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby loginofu » Sun Aug 09, 2009 1:32 pm

ขอตอบแทนว่า จ้างให้ก็ไม่ทำอะไรครับ คุณจะทำยังไงก็เชิญ
(แต่ถ้ามีคนฟ้อง อาจมีคน pm ไปด่า เนี่ยมาตรการรุนแรงสุดๆแล้วนะ) :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ