มีสมาชิกคนนึงบอกว่า แฮ็กข้อมูลในบอร์ดนี้ คุณรู้สึกยังไงครับ?

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: มีสมาชิกคนนึงบอกว่า แฮ็กข้อมูลในบอร์ดนี้ คุณรู้สึกยังไงครับ?

Postby Moon » Sun Aug 09, 2009 8:45 pm

นกท. wrote:ผมเฉย ๆ นะเพราะ

1 ถ้าเจาะเอาไอพีได้จริง
ระบบของหัวเหว่ย ไอพีเดียว ใช้ทีนึงเป็นร้อย ๆ เครื่อง แบ่งเวลาสลับกันใช้
ถึงได้ไปก็โคตรลำบาก

ส่วนไอพีของมือถือมันก็แชร์กันอีกเหมือนกัน

2 ระบบความปลอดภัยของ PHP ก็ไม่เท่าไหร่ ดูจากไอ้กระทู้ขายยาจู๋แข็งโผล่ออกมาบ่อย ๆ
แสดงว่ามันต้องมีรูรั่ว ให้เจาะเข้าฐานข้อมูลกันบ้าง

3 ถ้าผมจะส่งความลับก็คงไม่ผ่านบอร์ด

4 สำนวนการเขียนก็ไม่เหมือนกันอ่านไปเรื่อย ๆ ก็รู้ว่าใครกี่ล๊อกอิน

คุณ Moon ผมว่าคุณอ่านสำนวน แล้วมาลักไก่มากกว่ามั๊ง ไก่หลุดมาเล้านึงแล้ว 555 :lol: :lol: :lol:

คุณ นกท. = แนวร่วมกะเทยไทย ครับ คุณว่าผมลักไก่มาได้กี่ตัวแล้วล่ะ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: มีสมาชิกคนนึงบอกว่า แฮ็กข้อมูลในบอร์ดนี้ คุณรู้สึกยังไงครับ?

Postby loginofu » Sun Aug 09, 2009 9:00 pm

Moon wrote:คุณ นกท. = แนวร่วมกะเทยไทย ครับ คุณว่าผมลักไก่มาได้กี่ตัวแล้วล่ะ

555 ยังไม่วายโชว์โง่
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby อธิฏฐาน » Sun Aug 09, 2009 9:15 pm

soco wrote:
Moon wrote:
อธิฏฐาน wrote:
Moon wrote:5555 เพื่อนฝูงมีเยอะแยะ ผมมีเพื่อนมากมายหลากหลาย

ผมไม่ได้มีเพื่อนแค่ในบอร์ด 5555 คิดไกลๆ กว้างๆ หน่อยสิ

นะจ๊ะ กินปลากันเยอะๆ สิจ๊ะ จะได้ไม่ดิ้นกันอย่างนี้

พ่อแม่พี่น้องเอ๊ย มาดูลีลาของคนที่เสนอตัวจัดทำหนังสือเล่มใหม่ของเว็บเสรีไทย รับรองว่าหนังสือเล่มใหม่ร้อนแรง ตลบแตลง ตามลีลาผู้ร่วมทีมจัดทำหนังสือเล่มใหม่จ้า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เฮ้อ ผมมันแค่คนทำอาร์ตเวิร์ค ส่วนบทความนั้น ก็เพื่อนๆ เขียนมากันน่ะครับ
ผมแค่ทำให้มันดูสวยงามให้มันพิมพ์ได้ แค่นั้น ผมไม่มีส่วนใดเกี่ยวกับตัวหนังสือเลย
คุณก็ทำเล่มแรกมาไม่ใช่หรือครับ น่าจะพอทราบอยู่นา

คำว่า ร้อนแรง ตลบแตลง ตามลีลา ผู้ร่วมทีม ตายละ คุณว่าคนอื่นนะเนี่ย ผมไม่เกี่ยว
ข้องใดๆ กับตัวหนังสือเลย นอกจากจะทำให้มันสวยงาม

ใจเยนๆ ลองทบทวนดูว่า คนทำอาร์ต เขามีหน้าที่ทำได้แค่ไหน อย่างไร

อาด

อืมม์ไม่แน่ :lol:

เพิ่งรู้นะว่าคุณมูลวัว คนทำอาด บังเอิญไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ คนทำอาดช่วยอธิบายหน่อยก็ดี
อธิฏฐาน

Postby อธิฏฐาน » Sun Aug 09, 2009 9:22 pm

Moon wrote:อ้าว ใครจะกินผัดสะตอบ้างคร้าบ

กินผัดสะตอ ก็ไม่สู้คนตอแหลหน้าด้าน ๆ อย่างคุณมูลโคหรอกนะ มาตอแหลตั้งแต่สมัครสมาชิกใหม่ ๆ เลย
อธิฏฐาน

Postby loginofu » Sun Aug 09, 2009 9:25 pm

Moon wrote:ในตลาดมีปลาทู ขายด้วยนะ แต่ไม่มีอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันเอาไว้หลอกคนอื่นหรอก
แล้วไอ้ แบนเนอร์นั่นน่ะ ไม่อคติเลยเนอะ 5555555

สันดานต่ำๆลอกเลียนกันไม่ได้
สั่งสอนกันก็ไม่ได้ ต้องรู้สำนึกเอาเอง
คนเลวมันถึงเลวได้สุดขั้ว อย่างที่ไม่เคยคิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำมันเลวขนาดไหน

หลงตัวเองไม่เลิก อคติเขียนซะจนเพี้ยน
Image&the gang[/quote]
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby อธิฏฐาน » Sun Aug 09, 2009 9:26 pm

Moon wrote:อ้าว นี่เว็บบอร์ดนี่หว่า นึกว่าอยู่ในตลาดซะอีก

ใช่ตั้งแต่แกมาอยู่นี่แหละ เป็นตลาดสดไปเลย เมื่อก่อนก็ดี ๆ อยู่
อธิฏฐาน

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Sun Aug 09, 2009 9:33 pm

ปล่อยให้ พวกมันพล่ามไปเถอะ ยิ่งพล่ามก็ยิ่งเสื่อม ค่ะ :mrgreen:
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby pojjaman » Sun Aug 09, 2009 9:35 pm

แถวนี้ใครมีปืนยาสลบ บ้างครับ :lol: :lol: :lol:
ผม VOTE NO นะค้าบบบ แต่อย่าเคืองกันนะคับ สหายร่วมรบ ผมไม่ตัดมิตรเหมือนแป๊ะลิ้มคับ สุดโต่งไป อิอิ
pojjaman

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Sun Aug 09, 2009 9:38 pm

pojjaman wrote:แถวนี้ใครมีปืนยาสลบ บ้างครับ :lol: :lol: :lol:

มีแต่ยาระงับประสาทค่ะ...พอใช้แทนกันได้ป่ะคะ คุณน้อง หงิๆๆๆ :D

Postby Moon » Sun Aug 09, 2009 9:56 pm

ต้องกินสะตอครับ จะได้ไม่เสื่อม :D

จะได้สวยสดใส มีราคา ไม่เสื่อมคลาย :D

จะได้มีผู้ชายมารุมล้อมเอาอกเอาใจเช้าเย็น :D
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Sun Aug 09, 2009 10:05 pm

จะกินอะไร....ก็ภูมิใจที่ได้กินเงินที่หามาได้ด้วยน้ำพักน้ำแรง

ไม่ต้องทำตัวเป็นกิ้งกือ เปลี่ยนสีไปมา เพื่อรอเศษเงินจากใคร....มีความสุขมากๆนะ ซิบอกไห่

:lol:

Postby Onizuka » Mon Aug 10, 2009 3:15 am

ridkun wrote:เรื่องอะไรไม่รู้ แต่ผมมาบอกว่า ในฐานข้อมูล ไม่มีการเก็บรหัสผ่านเอาไว้ครับ
ส่วนมันทำงานยังไงผมขี้เกียจอธิบายในทางเทคนิค

ขอบคุณ คุณแคนไทแฟนคลับ ที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ

เอาเป็นว่า คุณแน่ใจว่า MySQL database ของคุณไม่ได้เก็บ username password ของสมาชิกไว้

ซึ่งผมก็แปลกใจ ถ้าคุณยืนยันเช่นนั้น

เรื่องเทคนิคไม่ต้องอธิบายหรอกครับ ผมก็ขี้เกียจอ่านเหมือนกัน

รู้แค่เวลาคุณจะล็อกอินไปจัดการเว็บคุณ ต้องเข้าที่ http://serithai.net/cpanel เท่านั้นแหละ

สำหรับพวกเศษเดนทั้งหลาย ที่เข้ามาขากถุยในกระทู้นี้

รบกวนให้เกียรติกันบ้างนะครับ

สันดานของพวกคุณเปลี่ยนแปลงไม่ได้

แต่เอาไปใช้กับคนรอบๆ ตัวคุณเถอะ

เอาความกักฬะมาใช้ในบอร์ดสาธารณะ

มันไม่ได้ช่วยให้เกิดประโยชน์อะไรกับพวกคุณเลย

มีแต่ทำให้คนเค้าเห็นใส้เห็นพุงกันหมด

ระวังจะไม่มีคนคบนะครับ

และขอโทษ ที่พร่ำเพ้อถึง TR อะไรนั่นน่ะ

อย่ามาโชว์โง่แถวนี้

ถ้าผมไม่ใช่คนที่คุณกำลังกล่าวหาอยู่

ขอให้ตัวคุณและครอบครัว ประสบกับเคราะห์กรรมที่คุณสร้างไว้กับผม

ตามสมควรแก่เวรที่ก่อนะครับ

ช่วงนี้ขอซุ่มซักพัก

อยากลองทำอะไรบางอย่าง

ที่ไม่ได้ทำมานานพอสมควร กับเว็บบางเว็บ

มีแรงแถกแถ หยาบเถื่อน ดูถูกดูหมิ่นกัน

ก็เอาให้เต็มที่เลย

บางคนพ่อตาย ไม่หยุดสร้างเวรกับคนอื่น อีกไม่นานแม่คงตายตามไปอีกคน

ขอให้เจริญลงกันถ้วนหน้านะครับ พวกเหลือบอินเตอร์เน็ต

;)
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Previous

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ