ชี้แจงกรณีปัญหาของบอร์ด และการเลือดำเนินการหรือไม่ดำเนินการ

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: ชี้แจงกรณีปัญหาของบอร์ด และการเลือดำเนินการหรือไม่ดำเนินการ

Postby superager » Sun Oct 26, 2008 2:27 am

ตอนนี้นิ่งดีแล้วครับ ไม่เจอ500เลยครับวันนี้ บอร์ดนี้ใส้โคดพวกยูทูบได้หรือเปล่าครับ
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Re: ชี้แจงกรณีปัญหาของบอร์ด และการเลือดำเนินการหรือไม่ดำเนินการ

Postby 16BadGuys » Sun Oct 26, 2008 3:29 am

เวลา log in ผมติ๊กถูกที่ "Log me on automatically each visit" ...ก็ไม่เห็นจะ automatically ให้เลยครับ ต้องคอย log in ใหม่ประจำเลย มีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครับ
16BadGuys

Postby จะบ้าตาย » Sun Oct 26, 2008 6:44 am

ง่า.........ต้องล็อกอิน ทุกครั้งเลย เหมือนข้างบนเค้าว่า :D
จะบ้าตาย

Postby อภิสิทธิ์ » Mon Oct 27, 2008 9:11 am

ในความสกปรกเหม็นเน่าในหมู่พันธมิตร....ก็เห็นมีเพียงคุณริดกุนนี่แหล่ะที่พอจะกู้หน้ารักษาเกียรติภูมิได้อยู่บ้าง ขอให้กำลังใจและขอบคุณสำหรับความใจกว้างและไม่มีอคติน๊ะครับ! :idea:
อภิสิทธิ์

Postby loginofu » Mon Oct 27, 2008 9:36 am

Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

จะรอดู ห้ามแล้วไง 555555555
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ridkun » Mon Oct 27, 2008 9:39 am

loginofu wrote:Forum rules
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

มีบันทึกการเตือนครับ เตือนครั้งที่ 3 ได้สิทธิแบน 3 วันครับ 8-)

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Postby Cherub Rock » Mon Oct 27, 2008 10:04 am

ridkun wrote:

มีบันทึกการเตือนครับ เตือนครั้งที่ 3 ได้สิทธิแบน 3 วันครับ 8-)

พวกที่เคยโดนจากบอร์ดเก่านี่ล้างใบเหลืองหรือเปล่าครับ :twisted:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby ridkun » Mon Oct 27, 2008 10:08 am

Cherub Rock wrote:
ridkun wrote:

พวกที่เคยโดนจากบอร์ดเก่านี่ล้างใบเหลืองหรือเปล่าครับ :twisted:

ถือว่าล้างไปแล้วกันครับ ทำประวัติกันใหม่
ว่าแต่ไม่รู้ว่าสมาชิกทั่วไปเห็นกันรึเปล่านะครับว่าใครโดนเตือนไปแล้วบ้าง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Postby ปุถุชน » Mon Oct 27, 2008 11:05 am

Re: **รายชื่อล่าสุดสมาชิกขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด**

รบกวนคุณริดคุนหรือผู้ดูแลเวบฯ.....
โปรดช่วยให้กระทู้ 'รายชื่อล่าสุดสมาชิกขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด' อยู่ข้างบนได้ไหมครับ....

เพื่อว่าสมาชิกจะเข้าไปได้โดยง่าย และ ไม่หายไปจากหน้าแรก....
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby cameronDZ » Tue Oct 28, 2008 2:24 pm

เพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ (ลาว 5 5 5)

ไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาเลย ในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในระยะสัปดาห์ที่ผ่านมา

แต่ก็ดีใจ ที่เปิดเน็ตมา ยังเห็นมีเว็บเสรีไทย และ ไม่มี ไอ้ 500 มากวนใจแล้ว :mrgreen:
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby ล้างโคตรทักษิณ » Thu Oct 30, 2008 9:56 am

แล้วจะเปิดห้องสาธารณะ ให้พวกโถส้วมมาลงกระทู้รกเนื้อที่เว็บไปทำไมครับ?

บอกตรงๆ ไม่เห้นประโยชน์จากการเปิดห้องนี้ มีแต่โพสท์ไร้สาระ กวนประสาท ที่สำคัญรกเนื้อที่เว็บ

อยากรู้"เหตุผลดีๆ"
เสียใจ เกลียดแด.กสิ้น เอ๊ย ทักษิณ มากกว่า รัฐประหาร มีอะไรมั้ย?

รักประชาธิปไตย น้อยกว่า การล้างตระกูลชิงหมาเกิด เอ๊ย ชินวัตร จะทำไม

ล้างโคตรทักษิณ ก่อนค่อย มาเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างบริสุทธิ
ล้างโคตรทักษิณ
Moderator

Postby annlaser » Thu Oct 30, 2008 3:52 pm

ขอบคุณริดกุนที่ดูแลมาโดยตลอดค่ะ :mrgreen:
annlaser

Postby (จัสตี้) » Thu Oct 30, 2008 6:09 pm

ขอบคุณค่ะ

ส่วนตัวเข้าใจกับปัญหาที่เว็บเป็นอยู่ค่ะ เพราะมีเว็บเป็นของตัวเองเหมือนกัน

ตอนแรกไม่คิดจะเข้ามาตอบที่กระทู้นี้ เพราะสิ่งที่ได้ขอ Admin ไป Admin ก็แก้ไขให้ตามนั้นทุกครั้ง ถือว่าเยอะพอสมควร

ส่วนปัญหาที่เว็บบอร์ดเสรีไทยเจอนั้น ก็ยังคงมีต่อไป ตราบใดที่เราอยู่โฮสต์ร่วมกับเว็บอื่นๆอีกหลายพันหลายหมื่นเว็บต่อ 1 เซิฟเวอร์

และเว็บของเรายังมีคนเข้าเยอะ และมีข้อมูลเยอะ และแน่นอนว่า Admin ต้องเหนื่อยมาก ถ้าไม่มีใจรัก ถ้าไม่มีใจสู้ จะทำไม่ได้

ตรงนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Admin สู้ต่อไปน่ะค่ะ เพราะตอนนี้หรืออนาคต เว็บบอร์ดเสรีไทยที่จุดศูนย์กลางบอร์ดการเมืองอันดับ 1

แต่ที่หันมาใช้ hostgator แทนนั้น ก็ยิ่งเป็นห่วงบอร์ดเสรีไทยมากขึ้น เพราะโฮสต์นี้อ่อนแอมากค่ะ (ไม่เสถียร)

ซึ่ง Admin ก็คงต้องเหนื่อยต่อไป....

โฮสต์ที่ค่อนข้างอ่อนแอ คือพวก Dreamhost , Bluehost และอีกหลายๆโฮสต์ ที่มีการลดแหลก พื้นที่ไม่อั้น แบนวิธไม่อั้น

แต่ราคาไม่ถึง 10 เหรียญ เพื่อดึงดูดให้คนเข้าไปใช้บริการเยอะนั้น ยิ่งน่าเป็นห่วงค่ะ เพราะส่วนตัวใช้พวกนี้มาบ้างแล้ว :lol:

ก้อ..ขอเป็นกำลังใจให้ Admin ต่อไปค่ะ
ฉันไม่ใช่คนของพรรคการเมืองใดหรือสส.คนไหน
แต่ฉันคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่เป็น"พันธมิตร"
ที่รักความถูกต้องและรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์!!!!!
(จัสตี้)

Postby Killer » Sun Nov 23, 2008 8:50 am

Table เจ๊ง ก็เพราะไอ้พวก Mod มันเข้าไปแคะ แกะดู Password ชาวบ้านเค้าและทำเรี่ยๆราดๆ จนมันพังไง

หวังว่านายริดกุน คงไม่เสร่อ ทำตัวเป็นละครหลังข่าวน้ำเน่า ให้พวกมันเข้ามาทำอีกล่ะ :mrgreen: :mrgreen:
Killer

Postby สงสัย » Tue Feb 17, 2009 4:59 am

ผมสงสัยว่าที่นี่มีเสรีทางความคิดจริงหรือไม่ เพราะผมตั้งกระทู้ว่า "รักเสื้อแดง" โดยมีเนื้อหาว่าผมรักคนเสื้อแดง เพราะคนเสื้อแดงเป็นผู้เรียกร้องประชาธิปไตย แต่โดนลบและโดนบล็อค

เสรีทางความคิดหรือเผด็จการทางความคิดกันแน่ ใครเห็นต่างก็แสดงความคิดเห็นออกมาไม่เห็นจะต้องลบ หรือว่าการรักเสื้อแดงมันจะทำให้ผู้ดูแลบอร์ดนี้เสียเชิงชาย ฮ่า ๆๆๆๆๆ
สงสัย

Previous

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ