มีปัญหาหรือข้ัอเสนอแนะ เชิญที่นี่ครับ

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: มีปัญหาหรือข้ัอเสนอแนะ เชิญที่นี่ครับ

Postby ลุงอ่ำ » Thu Oct 16, 2008 6:43 pm

นานๆเข้ามาที...แทบเดินหลง
ให้งุนงง งันงกตกประหม่า
ใส่ล็อกอินเข้าไป....เด้งออกมา
สงสัยว่า เป็นไง ไม่รู้เลย

รีบส่งข่าวมานี่ด้วยแปลกใจ
ที่เคยเข้าเร็วไว...ไงเงียบเฉย
ต้องสมัครอีกหนหรือทรามเชย
คนแก่หมดมู้ดเลย...น่าน้อยใจ
ลุงอ่ำ

Re: มีปัญหาหรือข้ัอเสนอแนะ เชิญที่นี่ครับ

Postby mali » Fri Oct 17, 2008 6:37 am

ดีใจจังค่ะสมัครสมาชิกได้สำเร็จแย้ว (แทบตาย) ไปสมัครเวปฟ้าเดียวกันไม่ได้สักทีจะเอาไว้เถียงกับมัน แต่มันไม่ยอมให้เข้านะ
โธ่ ไม่แน่จริงนี่หว่า แล้วจะแวะมาค่ะ
mali usa.
mali

Postby dog&cat » Fri Oct 17, 2008 7:29 am

WM คร้าบ เข้าเสรีไทยช่วง 20:00 - 24:00 ไม่เคยได้เลยครับ
dog&cat

Postby loginofu » Fri Oct 17, 2008 5:54 pm

555 เป็นสมาชิกเว็บนี้ต้องไวครับ เว็บดีบ้างเจ๊งบ้างเป็นระยะๆ
แต่สมาชิกที่เฝ้าหน้าเว็บอยู่ ก็ยังเข้ามาเสียบได้ทุกทีที่เว็บกลับมาใช้งานได้

นับถือๆ ท่านจอมยุทธ์การเมืองทุกท่าน :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby LLTK » Fri Oct 17, 2008 8:47 pm

เข้าทุกวันอะครับขนาดล่ม เข้าค้างไว้เลยรีเฟชทุกสองนาที ฮ่ะๆๆๆๆๆพูดเหมือนโม้แต่เป็นเรื่องจริง :mrgreen:
~~~~~~~٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶~~~~~~~~
LLTK

Postby chaturant » Sat Oct 18, 2008 12:02 am

ไม่มีเวบนี้เหมือนจะขาดใจตาย ... เอ่ออยากเสนอแนะนิดนึงอ่ะครับ เอาชื่อคนที่ online ขึ้นด้านบน แล้วทำสีฟ้าเหมือนเดิมได้ป่าวครับ จะได้เห็นชัดๆ และ ชื่อ ใน บอร์ดด้วยอ่ะครับ เป็นสีฟ้า หรือตัวใหญ่กว่านี้ จะดีมากเลยครับบบบบบบ
chaturant

Postby superager » Sat Oct 18, 2008 12:28 am

อยากได้อีโมน่ารักๆเหมือนเก่าจัง :lol:
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby มารุจัง » Sat Oct 18, 2008 10:55 am

คุณริดกุนคะ
มันล่มบ่อยจังเลยค่ะ
เข้าได้แป๊บ ๆ ก็ล่ม ต้องหนีไปกบดานบ้านลุงแคนที่ weopenmind เป็นพัก ๆ ค่ะ
ปัญหานี้จะแก้ได้หรือเปล่าเอ่ยยยย
เป็นกำลังใจให้ค่า สู้ ๆ
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby bangkaa » Sun Oct 19, 2008 12:27 am

ชอบ กราฟฟิก รูปแบบเดิม มากกว่าครับ...

ไม่ทราบว่า จะกลับไปใช้แบบเดิมได้ไหม...

เอาแค่ รูปลักษณ์... ส่วนฐานข้อมูลเก่าๆ ถ้าไม่ไหว ก็ยังไม่ต้องเอามาก็ได้...

ต้องขออภัยจริงๆ...

ที่ต้องบอกตรงๆว่า...

ไม่ชอบ รูปลักษณ์ของ บอร์ดใหม่ นี้เลยครับ...
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...
bangkaa

Postby Cherub Rock » Sun Oct 19, 2008 1:53 am

น่าจะมีการแจ้งเงื่อนไข สิทธิ์ กฏ กติกา
ตามกฏหมายด้วยนะครับ :roll:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby Angsana » Sun Oct 19, 2008 6:34 am

..บอร์ดดูสวย สะอาดตาและอ่านง่ายขึ้นนะคะ Image
(เพราะตอนแรก ลายเซ็นกับความเห็นอยู่ใกล้กันจนตาลาย)

ที่สำคัญ.. เมื่อวานนี้ไม่ล่มเลย! Image
แจ๋วมากค่ะ WM Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby aiwen^mei » Sun Oct 19, 2008 8:38 am

ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วนะคะ หน้าตาได้รับการปรับเปลี่ยนโฉมให้ไฉไลขึ้น

สงสัยหลายวันที่ผ่านมา ที่เว็บล่มบ่อย ๆ คงเพราะเว็บมาสเตอร์กำลังไฟน์จูนน่ะเอง :D

ปล. จากงานมิตติ้งครั้งล่าสุดเมื่อวันที่ ๒๑ กันยายนที่ผ่านไป หลังจากชำระค่าอาหารเครื่องดื่มไปแล้ว มีเงินอีกส่วนหนึ่งที่พี่น้องผองเพื่อนร่วมด้วยช่วยกันจ่ายเกินมาจำนวนหนึ่ง ซึ่งได้ตกลงกันว่า จะทำการโอนเข้าบัญชีของคุณริดกุนสำหรับเป็นค่าเช่าโฮสต์ของเว็บเสรีไทยฯ --
หลังจากโอนเงินเรียบร้อยแล้ว จะมาแจ้งให้ทราบค่ะ
aiwen^mei

Postby spp » Sun Oct 19, 2008 9:41 am

อะตกใจหมด นึกว่าเข้าบอร์ดผิดฮิฮิฮิ :oops:
มิตรภาพคือ ความรักลบด้วยเซ็กส์ และบวกเอาเหตุผลเข้าไป

ส่วนความรักคือ มิตรภาพบวกด้วยเซ็กส์ และลบเอาเหตุผลออกไป.
spp

Postby KOB » Sun Oct 19, 2008 10:40 am

กบว่าบอร์ดมันสว่างไป เส้นๆขอบๆบางไป ดูยากไปนิด อยากให้ปรับเปลี่ยนธีมเอา subsilver2 มาใช้ดีกว่า

และบอร์ดนี้สามารถตั้งให้คนสามารถโพสคลิปจาก youtube และเอาเพลง imeem มาลงได้นะคะ

กบทไบอร์ด php มาหลายปีแล้ว ถ้าไม่ขัดข้อง กบจะช่วยพัฒนาให้นะคะ

สนใจเมล์มาได้ที่

kob_kandak@hotmail.com

กบอยากทำให้บอร์ดดีและน่าเล่นกว่านี้ค่ะ รับรองว่าสมาชิกจะสนุกค่ะ
KOB

Postby loginofu » Sun Oct 19, 2008 11:29 am

สวยครับ สดใสดี
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby zeed~ko » Sun Oct 19, 2008 12:31 pm

เข้ามาทีแรก...คิดว่าเข้า..(ประชา..ถุยส์)
ถ้าเปลี่ยนสีจาก..ดำเป็นแดง...ชัดเรย..ประชาไท (ชัดๆ)

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
zeed~ko

Postby Rule of Law » Sun Oct 19, 2008 1:19 pm

หน้าตาใหม่ ไฉไลดีฮ่ะ
Rule of Law

Postby loginofu » Tue Oct 21, 2008 8:45 am

ขอ theme ที่ให้ผู้ใช้เลือกเองเพิ่ม
และขอห้องสำหรับไม่คุยการเมืองอีกห้องนึงครับ
loginofu

Postby kunathip » Tue Oct 21, 2008 11:46 am

ผมสมัครบอร์ดเ่ก่าตั้งแต่ปี 49 และจำชื่อเว็บว่า serithai.net/forum มาตลอด และช่วงเข้าไม่ได้นี้เพราะมัน redirect มาที่ bb.serithai.net เพิ่งมารู้ว่าต้องใช้เป็น forum.serithai.net จากเว็บของลุงแคน (www.weopenmind.com) คืออยากให้แก้ serithai.net/forum มาที่เว็บนี้อะครับ
kunathip

Postby (จัสตี้) » Wed Oct 22, 2008 4:02 pm

ขอบคุณค่ะ กับสิ่งที่ขอไปและได้มา

วันนี้มาเสนอแนะเพิ่มเติมอีกสัก2อัน น่ะค่ะ แล้วแต่ Admin จะพิจารณาค่ะ

อธิบายตามภาพที่อยากให้แก้ค่ะ ....

1.
Image

ในกรอบสีแดง อยากให้แก้ให้สั้นลง หรือตัดไปเลยดีไหมค่ะ ดูมันกินเนื้อที่ไปเยอะเลย

------------------------
2.
Image

ในกระทู้ ใต้หัวข้อกระทู้อยากให้มีเส้น ขีดคั่นระหว่างหัวข้อกับข้อความของยูเซอร์ที่เข้าไปเขียนและตอบค่ะ

ถ้าทำขึ้นแล้ว คาดว่าจะดูเรียบร้อยขึ้น อ่านง่ายขึ้น เพราะที่นี่เห็นมีคนมีอายุเข้ามาเล่นเยอะ

3.
Image

ในภาพ..........อยากให้ตัด ตัวที่อยู่ในวงกลมสีแดงออกค่ะ
เหตุผล...คือ หลายๆท่านคงจะเคยบ่อยครั้ง ที่พิมพ์ข้อความเยอะๆกดส่งขึ้นไม่ทันได้ดู
ไปกดเอาเจ้าตัวนี้เข้า ปรากฏว่าข้อความหายไปหมดเลย ( :lol: จัสตี้มือไวมาก...เจอประจำ..ขอบอก :lol: )

ขอบคุณ Admin มากค่ะ
ฉันไม่ใช่คนของพรรคการเมืองใดหรือสส.คนไหน
แต่ฉันคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่เป็น"พันธมิตร"
ที่รักความถูกต้องและรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์!!!!!
(จัสตี้)

Postby weshare » Wed Oct 22, 2008 6:30 pm

เพิ่มสีพื้นหลังและเส้นกั้นระหว่างข้อความให้เข้มขึ้นอีกนิดก็ดีนะคะ
ข้อความจะได้ชัดเจนและอ่านง่าย
ขอบคุณค่ะ
"ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน
แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หล้งเมฆ"
weshare

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Oct 22, 2008 9:34 pm

ได้โอนเงิน หนึ่งหมื่นบาท เข้าบัญชีคุณริดกุน เมือวันที่ 13 ตุลาคม 2551

เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการดูแลเว็บบอร์ด ไม่ทราบว่าได้ตรวจเช็คบัญชีแล้วหรือยัง

หลังไมค์ไปแล้ว แต่ No Reply หากก้าวล่วงในกิจกรรมที่คุณริดกุนต้องการให้เป็นไป

ขออภัย

จะขอลาเสรีไทย.......ไปด้วยความรู้สึกที่ขาดศรัทธา
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Oct 22, 2008 11:46 pm

ขออนุญาต ขยายความอีกนิดนึงนะคะ

ดอกฟ้าฯ ขอลาจากเว็บนี้จริงๆ คคห.นี้จะเป็น สิ่งสุดท้ายที่จะโพสต์

กราบลาสมาชิกทุกท่าน....ที่น่ารักและแอบชื่นชมเสมอ

บายค่ะ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby มารุจัง » Wed Oct 22, 2008 11:49 pm

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:ขออนุญาต ขยายความอีกนิดนึงนะคะ

ดอกฟ้าฯ ขอลาจากเว็บนี้จริงๆ คคห.นี้จะเป็น สิ่งสุดท้ายที่จะโพสต์

กราบลาสมาชิกทุกท่าน....ที่น่ารักและแอบชื่นชมเสมอ

บายค่ะ

อ้าววววว............... พี่ดอกฟ้าฯ จะไปไหนคะ

ถ้าเป็นที่คุณริดกุนไม่ตอบ มารุฯว่าเป็นเรื่องปกติของคุณริดกุนค่ะ
เพราะเธอไม่ค่อยตอบกล่องข้อความอยู่แล้วค่ะ
เกิดอะไรขึ้นคะเนี่ย....
:!: :!: :!: :!:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby pepsi » Wed Oct 22, 2008 11:57 pm

งิ ป้าเขาจะปายหนายยยยยยย
คนไทย ใช้ประชาธิปไตยได้ โง่ และ เลว ที่สุด เท่าที่มีระบอบประชาธิปไตยเกิดขึ้นมา
pepsi

Postby Sootyod » Thu Oct 23, 2008 12:29 am

(จัสตี้) wrote:ขอบคุณค่ะ กับสิ่งที่ขอไปและได้มา

วันนี้มาเสนอแนะเพิ่มเติมอีกสัก2อัน น่ะค่ะ แล้วแต่ Admin จะพิจารณาค่ะ

อธิบายตามภาพที่อยากให้แก้ค่ะ ....

1.
Image

ในกรอบสีแดง อยากให้แก้ให้สั้นลง หรือตัดไปเลยดีไหมค่ะ ดูมันกินเนื้อที่ไปเยอะเลย

2.
Image

ในกระทู้ ใต้หัวข้อกระทู้อยากให้มีเส้น ขีดคั่นระหว่างหัวข้อกับข้อความของยูเซอร์ที่เข้าไปเขียนและตอบค่ะ

ถ้าทำขึ้นแล้ว คาดว่าจะดูเรียบร้อยขึ้น อ่านง่ายขึ้น เพราะที่นี่เห็นมีคนมีอายุเข้ามาเล่นเยอะ

3.
Image

ในภาพ..........อยากให้ตัด ตัวที่อยู่ในวงกลมสีแดงออกค่ะ
เหตุผล...คือ หลายๆท่านคงจะเคยบ่อยครั้ง ที่พิมพ์ข้อความเยอะๆกดส่งขึ้นไม่ทันได้ดู
ไปกดเอาเจ้าตัวนี้เข้า ปรากฏว่าข้อความหายไปหมดเลย ( :lol: จัสตี้มือไวมาก...เจอประจำ..ขอบอก :lol: )

ขอบคุณ Admin มากค่ะ

เห็นด้วยครับ
พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย
Sootyod

Postby ridkun » Fri Oct 24, 2008 2:36 am

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:ได้โอนเงิน หนึ่งหมื่นบาท เข้าบัญชีคุณริดกุน เมือวันที่ 13 ตุลาคม 2551

เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการดูแลเว็บบอร์ด ไม่ทราบว่าได้ตรวจเช็คบัญชีแล้วหรือยัง

หลังไมค์ไปแล้ว แต่ No Reply หากก้าวล่วงในกิจกรรมที่คุณริดกุนต้องการให้เป็นไป

ขออภัย

จะขอลาเสรีไทย.......ไปด้วยความรู้สึกที่ขาดศรัทธา

มันต้องเป็นเรื่องเงินทุกทีสิครับ เฮ้อ
วันที่ 13 คือวันที่บอร์ดล่ม แล้วผมก็เปลี่ยนมาใช้บอร์ดนี้ครับ
ดังนั้นข้อความส่วนตัวในบอร์ดเก่าผมจะไม่ได้อ่าน ก็ต้องขออภัยด้วยที่ไม่ได้รับทราบครับ

ส่วนเรื่องเงิน ผมได้รับแล้วครับ เพิ่งจะเช็คบัญชี
ตรวจสอบได้ที่ viewforum.php?f=4 ครับ

อย่างไรก็ขอบคุณมากสำหรับการสนับสนุนนะครับ ตอนนี้เลยอยู่ได้ 52 เดือนแล้ว
หวังว่าคำตอบคงจะทำให้กระจ่างขึ้นนะครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Postby vorapoap » Fri Oct 24, 2008 5:19 am

สวัสดีครับ

หลังจากทุกอย่างลงตัวแล้ว อยากให้เอาโลโก้บนหัวเว็บอันเดิมกลับมาครับ
ปรับ resize + สี นิดหน่อย น่าจะเอามาใส่บนหัวได้ครับ หรือไม่ก็ให้ช่วยกันทำโลโก้ใหม่เลย แต่ไงคงต้องเอาตัวเก่ามาอ้างอิง

ยังไงหากไม่มีใครแก้ให้ ผมอาสาปรับให้ครับ
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby OMEGA » Fri Oct 24, 2008 9:03 am

ค่อนข้างเจ๋งขึ้นมาก น่าจะมีหัวเว็บกราฟฟิกสวยๆโลโก้เจ๋งๆ แล้วก็อีโมชั่นน่ารักๆ
ลดขนาดบล็อกกล่องข้อความให้เล็กลงเพื่อใส่หน้ายิ้ม เปลี่ยนชื่อหน้ายิ้มจับยัด
เข้ามาใหม่เลย สัสันครับสีสัน แค่นี้ก็เยี่ยมวรยุทธ
Image
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Postby Cherub Rock » Fri Oct 24, 2008 11:10 am

อยากให้สีของลิ้งค์ตัวหนังสือที่เคยคลิ้ก กับ ยังไม่เคยคลิ้ก สีต่างกันน่ะครับ
เหมือนบอร์ดเก่าอ่ะ (อธิบายไม่ค่อยถูก :roll: :lol: )
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

PreviousNext

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ