ต้นเหตุของไอ้ 500 เนี่ย คือ อันนี้ใช่ป่าว

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

ต้นเหตุของไอ้ 500 เนี่ย คือ อันนี้ใช่ป่าว

Postby silance mobius » Sat Oct 25, 2008 5:38 pm

Google [Bot] <--- ไอ้นี่ใช่ป่าว (ที่ขีดเส้นใต้สีแดง) ตัวต้นเหตุของการที่ทำให้ไอ้ 500 มาเยือนน่ะ
Image
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Re: ต้นเหตุของไอ้ 500 เนี่ย คือ อันนี้ใช่ป่าว

Postby ridkun » Sat Oct 25, 2008 10:28 pm

silance mobius wrote:Google [Bot] <--- ไอ้นี่ใช่ป่าว (ที่ขีดเส้นใต้สีแดง) ตัวต้นเหตุของการที่ทำให้ไอ้ 500 มาเยือนน่ะ
Image

เดาว่าใช่ครับ ตอนนี้ก็เริ่มอืดๆ แล้วนะครับตั้งแต่เปิดเว็บเก่า
คงต้องหาทางไม่ให้มัน update เว็บเก่าบ่อยๆ นะครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Re: ต้นเหตุของไอ้ 500 เนี่ย คือ อันนี้ใช่ป่าว

Postby silance mobius » Sun Oct 26, 2008 10:31 am

ridkun wrote:
silance mobius wrote:Google [Bot] <--- ไอ้นี่ใช่ป่าว (ที่ขีดเส้นใต้สีแดง) ตัวต้นเหตุของการที่ทำให้ไอ้ 500 มาเยือนน่ะ
Image

เดาว่าใช่ครับ ตอนนี้ก็เริ่มอืดๆ แล้วนะครับตั้งแต่เปิดเว็บเก่า
คงต้องหาทางไม่ให้มัน update เว็บเก่าบ่อยๆ นะครับ

สู้ๆครับคุณริดกุล
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Postby Ammika » Sun Oct 26, 2008 1:19 pm

มันเป็นหัวข้อพักใจตรงไหนคะเนี่ย งง :?:
เอาความสงบร่มเย็นของเรากลับคืนมา
Ammika

Postby Guest » Mon Nov 17, 2008 3:52 pm

Googlebot มีสองรูปแบบก็คือ Deepbot กับ Freshbot... ถ้าไม่อยากให้มันค้นข้อมูลบ่อยๆ ก็ต้องเซ็ตให้มันเป็นรูปแบบของ Deepbot เพราะมันรวบรวมข้อมูลเข้าสารบัญเดือนละครั้ง ต่างกันโดยสิ้นเชิงจากรูปแบบของ Freshbot...ซึ่งรวบรวมข้อมูลที่เปลี่ยนแปลงใหม่ๆตลอดเวลา และไม่เหมาะสมกับบอรด์ที่มีการตั้งกระทู้ถามตอบเพราะข้อมูลเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
Guest

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ