ทำอย่างไรดีครับช่วยด้วย

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

ทำอย่างไรดีครับช่วยด้วย

Postby ลูกนนทรี » Mon Oct 27, 2008 1:39 am

ทำอย่างไรดีครับเพื่อนผมมีปัญหาโดนใครไม่รุ้มาhack เมลแล้วเปลี่ยนรหัสใหม่หมดทั้งรหัสกันลืมและรหัสที่เข้าเมล รวมทั้งmsnด้วยเป็นผู้หญิงหน่ะครับน่าสงสารมากๆ พี่ๆที่มีวิธีลบเมลเพื่อนผมหรือวิธีแก้รหัสให้กลับมาเหมือนเดิมรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ เพื่อนผมไม่ค่อยสบายใจเลยครับ ขอบพระคุณครับ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Re: ทำอย่างไรดีครับช่วยด้วย

Postby Cherub Rock » Mon Oct 27, 2008 1:55 am

อีเมล์ของอะไรครับ
ถ้าเป็นฟรีอีเมล์คงลำบาก

คงต้องทิ้งอีเมล์นั้นไป แล้วก็บอกทุกคนที่ติดต่อด้วยบอกว่าอีเมล์เราถูกแฮค
ให้เลิกติดต่อเราที่อีเมล์เดิม :|
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby ลูกนนทรี » Mon Oct 27, 2008 2:08 am

Cherub Rock wrote:อีเมล์ของอะไรครับ
ถ้าเป็นฟรีอีเมล์คงลำบาก

คงต้องทิ้งอีเมล์นั้นไป แล้วก็บอกทุกคนที่ติดต่อด้วยบอกว่าอีเมล์เราถูกแฮค
ให้เลิกติดต่อเราที่อีเมล์เดิม :|

ขอบพระคุณครับ หากแต่เพื่อนผมเค้าโดนแฮกอีเมลไปน่าจะจากคนใกล้ตัว แล้วบุคคลนั้นพูดไม่ดีอ้างว่าเป้นเพื่อนผม แล้วก็จะเอารูปไปลงในเวบโป๊หน่ะครับ ไม่รุ่มันจะทำจริงมั้ย เพื่อนผมไม่ค่อยสบายใจเลยครับ เป็นhotmail ฟรีอีเมลครับ ลำบากแน่ๆเลย สงสารไม่รู้ว่าใครเป็นคนทำ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby Cherub Rock » Mon Oct 27, 2008 2:26 am

ถ้ามีแอคเคานท์บริการอื่นๆ
ที่ใช้อีเมล์(ที่โดนแฮก)นี้สมัคร ก็ให้รีบไปเปลี่ยนนะครับ
เช่นเว็บบอร์ดหรือ Hi5 Paypal ฯลฯ

(ยิ่งพวกเพย์พาล อีเบย์ ยิ่งควรรีบอย่างด่วน)
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby ลูกนนทรี » Mon Oct 27, 2008 2:45 am

Cherub Rock wrote:ถ้ามีแอคเคานท์บริการอื่นๆ
ที่ใช้อีเมล์(ที่โดนแฮก)นี้สมัคร ก็ให้รีบไปเปลี่ยนนะครับ
เช่นเว็บบอร์ดหรือ Hi5 Paypal ฯลฯ

(ยิ่งพวกเพย์พาล อีเบย์ ยิ่งควรรีบอย่างด่วน)

ขอบคุณมากครับ
ลูกนนทรี

Postby Guest » Mon Nov 17, 2008 4:11 pm

เท่าที่เห็นๆมา...ดูจะยากนิดหน่อย แต่ก็ลองติดต่อดูได้ อาจจะใช้เวลานิดหน่อย ให้ลองติดต่อไปที่

Hotmail Support ตรงหัวข้อ password reset แล้วคุณก็จะได้เมล์ตอบกลับมาโดยอัตโนมัติ แล้วก็จะมีคำถามให้คุณตอบดังข้างล่างนี้ เอาเป็นว่าไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามละกัน ขี้เกียจแปลทั้งหมดอ่ะครับ

1. Your Windows Live ID
2. Your first name and your last name
3. Your date of birth (month/date/year)
4. Your country
5. Your state (if applicable)
6. Your postal code
7. Your IP address List the IP addresses from each computer that you use to access your account. To determine your IP address, visit the following Web site:
http://www.whatismyip.com
The numbers that appear at the top of this Web page is your IP address.
8. The answer to your secret question
9. The "alternate e-mail address" that is on file for the account
10. Your Internet service provider. An ISP is a company that provides an end user with a connection to the Internet and other similar services, such as e-mail. Examples include MSNIA, EarthLink, and Comcast.
11. The last date and time when you successfully signed in

More information that may help us verify account ownership:

Windows Live Hotmail customers

12. The names of any folders that you created in addition to the default folders
13. Names of contacts in your address book (please include the e-mail address)
14. Subjects of any old mail that is in your Inbox or mail folders

Windows Live Messenger customers

15. Names of contacts on your contact list (please include the e-mail address)
16. Your Windows Live Messenger nickname (display name)
Guest

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ