* ถึง WM .. ดิฉัน อยากทราบว่าใครคือ Mod เว็บเสรีไทย ?

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: * ถึง WM .. ดิฉัน อยากทราบว่าใครคือ Mod เว็บเสรีไทย ?

Postby Unnamable » Mon Mar 09, 2009 11:44 pm

soco wrote:
Unnamable wrote:สรุปว่า ล็อกอิน stonekid (คุณลูกหิน?) กับคุณมารุัจัง เป็นม็อด

ผมว่านะ ใครจะเป็นม็อดก็แล้วแต่เถอะครับ ขอให้ทำตัวให้สมกับเป็นมืออาชีพหน่อย ไม่ใช่วันดีคืนดีมา เฮ้ย ข้ารู้นะว่าเอ็งเป็นใคร ข้าไปเปิดเว็บเห็นความลับของเอ็งแล้วโว้ย อะไรทำนองนั้น

ไม่ได้หวงอะไรมากนักหรอกครับ แต่รู้สึกว่ามันอุบาทว์ในฐานะที่ได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่ดูแล ให้ความเห็นในฐานะที่ผมเห็นตัวอย่างมานะครับ

ไม่อย่างนั้น ธนาพล อิ๋วสกุล ยังเป็นม็อดที่ดีกว่า เพราะผมเล่นเว็บฟดก.ฝ่ายโปรเจ้า ยังไม่เห็นเขาจะมาสนใจข้อมูลคนที่เล่น ไม่ว่าจะฝ่ายไหน อ้อยกเว้นหนเดียวที่เขาออกมาเถียงๆคนเล่น นอกนั้นก็ดูเป็นมืออาชีพดี

(แต่เท่าที่ผมดูๆกระทู้ ประเด็นใครเป็นม็อดสงสัยเป็นรองไปซะแล้ว)

ผมเสนอประเด็นนี้ให้ คุณลูกไทยหลานไทย ตั้งกระทู้ใหม่

ประเด็นมันจะไม่มีอะไรต่อยาวเท่าไหร่นาครับ ผมว่า ขออ่านๆแจมๆดีกว่าครับ เรื่องบทบาทของ user เมื่อทำหน้าที่เป็น power user หรือ administrator มันเป็นเรื่องที่น่าจะเดาได้ว่าควรทำอย่างไรอยู่แล้ว เพียงแต่จะสร้างขันติได้สำเร็จหรือเปล่า :x

โอ้ว submit ทีเจอความเห็นอยู่ก่อนเพียบ
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Re: * ถึง WM .. ดิฉัน อยากทราบว่าใครคือ Mod เว็บเสรีไทย ?

Postby see-u » Mon Mar 09, 2009 11:45 pm

* คุณ Magicmyth รู้ตัวไหมว่าคำตอบคุณ เสล่อ มาก
ดิฉัน ... ด่า ไอ้ แม้วมาตั้งแต่ห้องราช และเป็น สมาชิก เสรีไทย ตั้งแต่ยุคเริ่มต้นเมื่อ 3 ปีที่แล้ว
และเป็นแม่งานจัด มิตติ้ง ให้เว็บเสรีไทยมา 2 ปี ... คุณไม่รู้เรื่องอะไรก็หุบปากดีกว่านะ
:!:

* คุณ drop ... ดิฉัน เพิ่งจะรุ้วันนี้นี่เองค่ะ ;)

* คุณ SOCO .. ที่ ดิฉัน ตั้งกระทุ้นี้เพื่อต้องการให้เปิดเผยชื่อ Mod ให้สมาชิกหลาย ๆ ท่านทราบค่ะ
เพราะคุณสมบัติของคนเป็น Mod ที่ดีต้องเป็นคนกลางที่ไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง
จนเกิดปัญหามีการเอียงกันไป - มา ในบอร์ดเหมือนที่ผ่านมา
สรุป มารุจัง กะ พี่ลูกหิน คือ Mod < ตรงนี้ ดิฉันคงไม่วิจารณ์อะไร ขอเก็บความรู้สึกไว้ในใจดีกว่า
และการที่เพื่อนสมาชิกจะรับรู้รับทราบในเรื่องนี้ ... มันเป็นเรื่องผิดตรงไหนค่ะ ?

* ริดกุน .. ขอบคุณค่ะที่ อธิบายให้ฟัง :!:

* ถึงพี่ลูกหิน โดยเฉพาะ ... ในฐานะที่เราเคยคุยกันมาเกือบ 3 ปี
พี่ ทำให้ เอ้ แปลกใจมาก ๆ ว่าทำไมพี่ถึงยอมเป็น Mod อีกครั้ง
เอ้ ... แปลกใจจริง ๆ และเป็นเรื่องที่ เอ้ นึกไม่ถึงด้วย

**** ดิฉัน ตั้ง กระทู้ นี้เพื่อต้องการให้เพื่อนสมาชิกรับทราบว่าใคร คือ Mod ของเสรีไทย
เพราะ โดยส่วนตัวคิดว่า สมาชิกทุกคนมีสิทธิ์ที่จะรับทราบเรื่องราวในบอร์ด
เว็บเสรีไทยมี Mod ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่มีใครรู้ ... ทุกวันนี้ยังมีคนพูดถึงประเด็นที่ว่า เมื่อไหร่ เสรีไทย จะมี Mod กะเขาเสียทีอยู่เลย ไม่ใช่หรือ ???
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Mon Mar 09, 2009 11:51 pm

ต้องขอขอบคุณเอ้มากๆเลยค่ะ...ที่ตั้งทู้นี้มา

ให้ถึงบางอ้อ...แถมถ่อเรือไปถึงบางคอแหลม...

ขอบคุณจิงๆ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby Magicmyth » Mon Mar 09, 2009 11:53 pm

:?:
Last edited by Magicmyth on Wed Mar 11, 2009 9:00 am, edited 1 time in total.
This account has been resigned.
Magicmyth

Postby อธิฏฐาน » Tue Mar 10, 2009 12:04 am

ขอเสนอมอดใหม่ให้มีความเป็นกลางในการลบด้วย ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจใครแล้วลบ ใครจะหยาบหรือไม่หยาบอย่าดูที่ปลายเหตุ ให้ดูที่ต้นเหตุด้วย
อธิฏฐาน

Postby amalit1990 » Tue Mar 10, 2009 12:31 am

Magicmyth wrote:
see-u wrote: ( เดาว่าคงจะไม่กล้ามาตอบ )
ถ้าเว็บเสรีไทยมี Mod จริง .. ดิฉัน อยากทราบว่าคือใคร ? เพราะ มันคงไม่ใช่ความลับชนิดคอขาดบาดตายจนพูดไม่ได้ ...ก่อนนี้เมื่อสมัยใช้เว็บเก่า ล็อคอิน ประกายดาว เคยเป็น มด แล้วลบบาง คห. ของสมาชิกที่เข้ามาพูดค้านในเรื่องที่คนฝ่ายเธอโพสจนวุ่นวายไปทั้งบอร์ดมาแล้ว ในเมื่อมาบอร์ดใหม่ ก็ช่วยทำอะไรให้มันโปร่งใสด้วย ... ถามคำถามเดียวว่า ใคร คือ Mod ของที่นี่ ในขณะนี้ ? คุณตอบ คำถาม ดิฉัน ได้ไหมคุณ ริดกุน ????

หุหุ ผมไม่สนหรอกว่าคุณจะเป็นใคร พิจารณาจากการโพสแล้วคิดว่าไม่คู่ควรกับ 3 ปีและแม่งานเลย

แค่อ่านบรรทัดแรก ผมก็คันปากคันไม้คันมืออยากจะด่าคุณแล้ว :lol: :lol: :lol:

จขกท ไปด่าบุพการี คุณเข้าหรือ
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby see-u » Tue Mar 10, 2009 12:49 am

* ถึงคุณ Magicmyth ... จริง ๆ แล้ว ดิฉัน ไม่อยากโพสตอบคุณหรอกนะเพราะเรื่องที่คุณพูดมันไร้สาระ .. ถ้าคุณไม่กล่าวหา ดิฉัน อย่างประโยค ที่ ดิฉัน quote มาว่า .. ดิฉัน เป้นพวกเสื้อแดง .. ดิฉันก็คงข้ามผ่านในข้อความที่คุณโพสแล้ว

Magicmyth wrote::mrgreen: แล้วใครเป็น mod ของราชดำนาเนี่ย เหมาะสมจริงจิ๊งงงงง เหมาะสมมากๆ คิดว่าท่าน จขกท. คงไม่เคยคิดจะทักท้วงหรือไปสอบถามอะไรเลยสินะ

ส่วนที่นี่ mod ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ ยังงงๆ อยู่มาถามทำไมเขาไปทำอะไรให้คุณหรือเปล่า? หรือว่าถามไปงั้นๆ หลอกด่าเขาอ้อมๆ ว่ามุบมิบตั้ง modurator

แต่ผมเชื่อเลยจริงๆ ว่าพวกเสื้อแดงนี่มันโง่กันทุกคนจริงๆ ชื่อ mod มันก็โชว์หลาอยู่ ยังโชว์โง่เข้ามาถามอีก :lol:

* การที่ ดิฉัน .. บอกว่า ดิฉัน เกลียด แม้ว และ เคยช่วยงานกิจกรรมในบอร์ด
นั่นคือ ดิฉัน ... ทำจริง ๆ ตามที่เขียนไว้ค่ะ ไม่ได้โม้หรอก
เพราะอย่างน้อยมีสมาชิกเกือบ 40 ล็อคอินในเว็บนี้เคยเจอ ดิฉัน ตัวเป็น ๆ
คุณอาจจะหมั่นไส้ในสิ่งที่ ดิฉัน เขียนถามเรื่อง Mod ... ดิฉัน ก็ไม่เคืองใจคุณหรอก
เพราะคิดว่าตัวเองมีสิทธิ์ที่จะถาม ... ในฐานะ สมาชิก คนหนึ่งของที่นี่

ดิฉัน ... ไม่ใช่หมาที่สวมปลอกคอแล้วมีป้ายเขียนไว้ว่า " สมาชิกเสรีไทยเว็บบอร์ด "
จนไม่กล้าแตะหรือสงสัยอะไร .. ในสิ่งที่ตัวเองอยากรู้เกี่ยวกะเว้บนี้

เอาเป็นว่าถ้าใครคลิ๊กมาอ่าน ... เป็นอันรู้กันนะคะว่า " มารุจัง " กะ พี่ " ลุกหิน " คือ Mod ของที่นี่อย่างเป็นทางการ
ถึงจะไม่เคยมีการบอกกล่าวให้ทราบกันมาก่อน ... ถือว่า พวกพี่ ๆ รับทราบกันถ้วนหน้าแล้วนะคะ
:mrgreen:

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby Anakinta » Tue Mar 10, 2009 12:52 am

อธิฏฐาน wrote:ขอเสนอมอดใหม่ให้มีความเป็นกลางในการลบด้วย ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจใครแล้วลบ ใครจะหยาบหรือไม่หยาบอย่าดูที่ปลายเหตุ ให้ดูที่ต้นเหตุด้วย

:lol: :lol: :lol: ไม่ขออกความคิดเห็นเอง แต่ขอดัน :lol: :lol: :lol:

รู้สึกว่าต้นเหตุ กลับกลายเป็นสัตว์ของสงวน ยังไงก็ไม่ทราบ :roll:

ปล.เพิ่งทราบตัว Mod เหมือนกัน :|
แนวร่วมตรวจสอบ NGO ลายด่างภาคประชาชี
Anakinta

Postby loginofu » Tue Mar 10, 2009 12:58 am

soco wrote:เมื่อทราบแล้ว ก็ ขอเสนอล๊อกกระทู้
หรือลบทิ้งไป
กระทู้ลักษณะนี้ไม่ใช่ว่า ไม่เคยมี
เมื่อวานก็มี และวันก่อน ๆ ก็มี
ท่านซุปเปอร์เรเกอร์ หรืออะไรสักอย่าง
โพสบอกหลายรอบแล้ว จนเมื่อยแล้วมัง
ไล่เหลี่ยมกันต่อดีกว่า
หากใครไม่เคลียร์ ก็แล้วไป ไม่ต้องมาเคลียร์กะผม

soco wrote:
see-u wrote:* ดิฉัน .. ทำผิดกฎข้อไหน คุณ SOCO ถึงต้องมาลบ หรือ ล็อค กระทู้ นี้ ????
เห้นคุณ นี่ เอะอะ อะไร ก็ ล็อคกระทู้ไม่ให้คนเข้าโพส
การที่ ดิฉัน พิมพ์ข้อความช้า ... ไม่ได้หมายความว่า ดิฉัน ไม่มีเรื่องจะเขียนนะคุณ

ถามแล้ว มีคนตอบแล้ว
และ ควรทราบแล้ว
จริง ๆ หลังไมค์ถาม wm ได้เพราะเรื่องขี้ผงมาก
ไม่ใช่ปล่อยให้พวกสวมรอยมาอีกประเด็น
ห้องนี้ เข้าใจว่า ห้องการเมือง
หวังว่าคุณ คงเข้าใจ

soco wrote:ผมเรียนทุกท่านในที่นี้เลยว่า
การเสนอทุกความเห็นของผม แค่การเสนอเท่านั้น เหมือนกะท่านอื่น ๆ
ไม่มีสิทธิพิเศษใด ๆ
ผมคิดว่า ผมออกจากที่โน่นมาแล้ว
ผมก็หาที่อยู่ใหม่
และคิดว่ามีที่อยู่แล้ว
เลยลุยแหลกไปใน รดน.
ไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกะมันอีก
ใน รดน.มันก็หาว่าผมรู้กะ ม๊ดที่นั่นเหมือนกัน แต่เป็นการกล่าวหา โดยปราศจากข้อเท็จจริง และเลื่อนลอย
ใครปากสุขักกะผม ผมก็ไม่ชอบ
ดังนั้น คุยกันดี ๆ ดีกว่า ด่าคนแบบสุภาพเรียบร้อย จัดคนให้ชกกัน เราก็ทำเป็น
บอกแค่นี้ละ
อย่าด่าผมอีกนะครับ :lol:

โควตมาให้ดูความเสร่อ อะไรๆก็ล็อก อะไรๆก็ปิด
ไม่ทราบว่าติดเชื้อฮิตเลอร์มาจากเว็บไหนเหรอครับ
อะไรที่คุณคิดว่าต้องปิด
อะไรคิดว่าคนอื่นเขาไม่มีอะไรจะคุย ไม่มีอะไรจะะถามแล้ว
อะไรคิดว่าคนอื่นเขาต้องเชื่อตามคุณ
เขาไปพูดอะไรอย่างนั้นตั้งแต่เมื่อไหร่
คิดแทนเขาเสร็จสรรพ ใครไม่เห็นด้วยก็กระแนะกระแหน
มันก็ไม่มีใครชอบเหมือนที่คุณบอกว่า "ใครปากสุขักกะผม ผมก็ไม่ชอบ" นั่นแหละครับ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Tue Mar 10, 2009 1:00 am

มาดันด้วย...กลัวตกหน้าหนึ่ง
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby soco » Tue Mar 10, 2009 1:13 am

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:เวปเสรีไทย...มีโฆษกเป็นกระบอกเสียง มาตอบแทน เวปมาสเตอร์ด้วยแฮะ

ตำแหน่งนี้....ค่าตัวน่าจะแพง

ค่าตัวน่าจะแพง เน๊อะ

เอ้าช่วยดันกระทู้ให้ฟรี ๆ
.
.
.
.
.
soco

Postby loginofu » Tue Mar 10, 2009 1:15 am

soco wrote:
ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:เวปเสรีไทย...มีโฆษกเป็นกระบอกเสียง มาตอบแทน เวปมาสเตอร์ด้วยแฮะ

ค่าตัวน่าจะแพง เน๊อะ
เอ้าช่วยดันกระทู้ให้ฟรี ๆ

เอ๊า ไหน..ใครว่าไม่มี
wm พูดว่าไงนะ
โถ....หรือว่าทีอย่างนี้ละไม่กล้า
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby soco » Tue Mar 10, 2009 1:21 am

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:
soco wrote:

ค่าตัวผม ฟรีครับ

แต่ไม่ใช่พวกข้างถนนแน่นอน

มารับสมอ้างเฉยเลย...อิ อิ :lol:

ผมมาคิดใหม่อีกรอบ คุณคงถามคนอื่น

งั้นผมไม่รับแล้ว

ให้คนที่มีค่าตัวตอบละกัน

อย่าเพิ่งวิ่ง

เท่าไหร่

ถามมาตอบไป

ผมช่วยดันกระทู้ฟรีรรรรี
.
.
.
.
.
soco

Postby soco » Tue Mar 10, 2009 1:23 am

soco wrote:
soco wrote:

มารับสมอ้างเฉยเลย...อิ อิ :lol:

ผมมาคิดใหม่อีกรอบ คุณคงถามคนอื่น

เท่าไหร่

ถามมาตอบไป

ดันกระทู้เท่านั้นครับ อย่างอื่นไม่ต้องหลังไมค์มาหาผม เพราะผมจะไม่คุย ทุกกรณี
.
.
.
.
.
soco

Postby loginofu » Tue Mar 10, 2009 1:27 am

soco wrote:ผมมาคิดใหม่อีกรอบ คุณคงถามคนอื่น
เท่าไหร่
ถามมาตอบไป

กรั๊กๆๆๆ ดันเข้า พ่อหนุ่มมีค่าตัว
ซื้อได้ สั่งได้ ต่ำได้อย่างใจ

loginofu wrote:คิดแทนเขาเสร็จสรรพ ใครไม่เห็นด้วยก็กระแนะกระแหน
มันก็ไม่มีใครชอบเหมือนที่คุณบอกว่า "ใครปากสุขักกะผม ผมก็ไม่ชอบ" นั่นแหละครับ
Last edited by loginofu on Tue Mar 10, 2009 1:31 am, edited 1 time in total.
loginofu

Postby soco » Tue Mar 10, 2009 1:30 am

soco wrote:
soco wrote:
soco wrote:

เท่าไหร่

ถามมาตอบไป

ดันกระทู้เท่านั้นครับ อย่างอื่นไม่ต้องหลังไมค์มาหาผม เพราะผมจะไม่คุย ทุกกรณี

ดันกระทู้ครับ ดันพี่น้อง ดันกระเทียม เราไม่ชอบดัน ดันฟรีก็ไม่เอา
.
.
.
.
.
soco

Postby Aloha007 » Tue Mar 10, 2009 1:30 am

คุณลูกหินคงไม่ใช่มั้งครับ เพราะเจ้าตัวบอกว่าไม่ได้เข้าเสรีไทยมานานแล้ว แค่สมัครทิ้งๆ ไว้ แล้วริดกุนก็ตั้งค่าเป็น Moderator
บล็อกส่วนตัว
http://www.oknation.net/blog/kittinunn
บ้านหลังใหม่
http://forum.serithai.org
Aloha007

Postby loginofu » Tue Mar 10, 2009 1:36 am

Aloha007 wrote:คุณลูกหินคงไม่ใช่มั้งครับ เพราะเจ้าตัวบอกว่าไม่ได้เข้าเสรีไทยมานานแล้ว แค่สมัครทิ้งๆ ไว้ แล้วริดกุนก็ตั้งค่าเป็น Moderator

ตั้งแต่ช่วงแรกๆที่เปลี่ยนบอร์ดนั่นแหละครับ
ช่วงนั้นลูกหินพยายามแนะนำหลายอย่าง
พยายามแก้ปัญหาให้ แต่เจอ egoเตมีใบ้ เข้าไป
ประกอบกับเรื่องส่วนตัว ก็เลยไม่เห็นเข้ามานานมากแล้ว
(รู้สึกะมีแอบแจมครั้งหรือสองครั้ง)
ดังนั้นการดูแลบอร์ดไม่ว่าจะเกิดปัญหาอะไร ใครลบอะไรใคร ผมจึงไม่คิดว่าเป็นลูกหิน
ส่วน มารุ น่าจะพึ่งตั้งแบบเงียบๆประมาณเดือนนึงนี่เอง

อะไรๆมันจะพอดี๊พอดี ;)
loginofu

Postby loginofu » Tue Mar 10, 2009 1:38 am

soco wrote:
soco wrote:
soco wrote:ผมมาคิดใหม่อีกรอบ คุณคงถามคนอื่น
เท่าไหร่
ถามมาตอบไป

ดันกระทู้ครับ ดันพี่น้อง ดันกระเทียม เราไม่ชอบดัน ดันฟรีก็ไม่เอา

เก็บหลักฐาน :mrgreen:

loginofu wrote:คิดแทนเขาเสร็จสรรพ ใครไม่เห็นด้วยก็กระแนะกระแหน
loginofu

Postby cameronDZ » Tue Mar 10, 2009 1:41 am

Aloha007 wrote:คุณลูกหินคงไม่ใช่มั้งครับ เพราะเจ้าตัวบอกว่าไม่ได้เข้าเสรีไทยมานานแล้ว แค่สมัครทิ้งๆ ไว้ แล้วริดกุนก็ตั้งค่าเป็น Moderator

สำเนาถูกต้อง

:mrgreen: :mrgreen:

ช่วยยืนยันมาอีกคน

ส่วนใครจะคิดว่า ใครไม่เป็นกลาง ใครอยู่ข้างไหน
ก็ไปคิดบัญชีกันเอาตามความต้องการก็แล้วกัน
ข้าพเจ้า ขอตัว
(ว่าจะไปตาม อาจารย์พี่อัง กลับมาเล่นเสรีไทยอีก ไม่รู้แกจะมาหรือเปล่า เห็นประกาศบอกศาลาเลิกไปแระ หรือเราจะตามแกไปด้วยซะเลย ชักเบื่อ ๆ ที่นี่แล้วเหมือนกัน :roll: :roll: )
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby บัวริมบึง » Tue Mar 10, 2009 2:02 am

Image
ผมไม่เป็นกลางแล้วมีใครมันจะเป็นจะตายมั๊ย?
ไม่ยืนกูตบ ไม่เคารพกูกระืทืบ (จำไม่ได้ว่าของใคร ผมขอยืมมาดัดแปลงหน่อยนะครับ)
บัวริมบึง

Postby see-u » Tue Mar 10, 2009 2:29 am

* เวนกำ .. ตั้ง ทุ้ นี้ขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกทราบว่ามีใครเป็น Mod บ้าง
เพราะ เห็นเก็บเงียบงึมงัมยิ่งกว่าความลับทางราชการยุคไอ้ แม้ว เสียอีก
มีคนรุ้แค่ไม่กี่คน .. ถ้าเขาไม่สังเกตุ และ มีคนมาโพสบอกวิธีเช็ค จะมีสักกี่คนเชียวที่รู้เรื่องนี้ :!:
ตกลงตอนนี้มี Mod กี่คน ... เพราะ น้องออฟ กะ พี่คาเมะ บอกว่า พี่ลูกหินถูกใส่ชื่อลงไปเฉย ๆ
อ่อ .. โพสถามไปงั้นแหละ เพราะตอนนี้มีสมาชิกหลายคนรู้สึกเหมือนคุณ อธิฐาน

อธิฏฐาน wrote:ขอเสนอมอดใหม่ให้มีความเป็นกลางในการลบด้วย ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจใครแล้วลบ ใครจะหยาบหรือไม่หยาบอย่าดูที่ปลายเหตุ ให้ดูที่ต้นเหตุด้วย

* คือ ไม่ต้องถึงกะหา Mod ใหม่หรอกค่ะ ... เอาเป็นว่ารู้ ๆ กันนะว่าใคร คือ Mod ;)

see-u

Postby siver » Wed Mar 11, 2009 2:08 am

ขอบคุณ see-u มาก
กระทู้นี้ทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้น
หลังจากที่ 3-4 เดือนมานี้ งุนงง :?: :roll:
ตกใจ :o ขยะแขยง :evil: :evil: :evil:
กับการแสดงพื้นฐานจิตใจ ของสมาชิกเวปบอร์ดแห่งนี้บางคน

ถึงวันนี้แล้ว จากการติดตามความเปลี่ยนแปลงของบอร์ดแห่งนี้ในทุกด้าน
บอร์ดนี้ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะใช้ชื่อว่า เวปเสรีไทย อย่างยิ่งที่สุด
น่าจะเปลี่ยนให้เหมาะสมกับความเป็นจริง ยกตัวอย่างเช่น
ใช้ชื่อเจ้าของเวปตัวจริง คือ "ขบวนการบอนนี่" เวปของข้าและพรรคพวก
เวปนี้มีมาตรฐานตามอำเภอใจของข้าและพรรคพวก
อย่างนี้เป็นต้น

เช่นกันสำหรับ "คุณลูกหิน" ซึ่งจากการติดตามผ่านทางเวปแห่งนี้ในอดีต
ที่เคยเป็นเวปที่ตนเองเคยชื่นชมมาก และเกือบสมัครสมาชิกหลายๆ ครั้ง
คิดว่าคุณลูกหิน ไม่น่ามีส่วนรวมในการรับผิดชอบ เวปนี้ ในการเปลี่ยนแปลงเช่นนี้
siver

Postby turethai » Thu Feb 04, 2010 9:42 am

ลงชื่อเข้าอ่าน :D
turethai

Previous

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ