ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

Postby loginofu » Thu Mar 12, 2009 1:58 am

กรั๊กๆๆๆๆ เข้ามาหัวเราะ

โอ้ละหนอ อารมณ์และปากคน
เรื่องใหญ่ก็เล็กได้ เรื่องเล็กก็ใหญ่ได้
คนเราหนอ คนเรา

กรั๊กๆๆๆๆ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Re: ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Mar 12, 2009 2:19 am

เหลือเกินจริงๆ...นึกว่าคุณผู้ชายชอบคิดเรื่องใต้สะดือเพราะนั่นคือธรรมชาติ

แต่ผู้หยิงมาคิดเรื่องใต้สะดือ...และโจมตีเพศเดียวกัน

แปลว่าตัวเองคิด ตามมาตรฐานที่ทำเป็นประจำ...เลยคิดว่าคนอื่นเป็นเช่นตัวเอง

อนาถจริงๆ....

ปล. ไปอ่านตามลิงค์ที่เอ้เอามาล่ะกันค่ะ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Mar 12, 2009 2:55 am

อยากจะพูดว่า...สังคมนี้ดีแต่ปาก

คนที่ถูกกระทำ กลับไม่มีใครลุกขึ้นมาแสดงสปริต...

อนาถ...อีกล่ะหนอ

ปล. ไม่ได้อยากมาหาพวก

แค่คิดอย่างนั้นจริงๆ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby ลูกนนทรี » Thu Mar 12, 2009 2:58 am

see-u wrote:* ดูเหมือนคุณ KOB จะไม่พอใจที่ ดิฉัน ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมามาก ๆๆๆๆ
เลยไปตั้ง กระทู้ ด่า ดิฉัน เพิ่มอีกเว็บหนึ่ง
:lol: :lol:

http://www.weopenmind.com/board/index.p ... n#msg67198

ผมได้ลองอ่านกระทู้และคิดว่าเป็นการพูดกล่าวถึงนอกกระทู้หรือนอกบอร์ดเเลย(ถ้าจะเรียกว่าอย่างนี้)ขอขอบพระคุณ คุณsee-uที่ได้แสดงมิตรไมตรีจิตรถึงผม ผมอยากให้เหตุการณ์ครั้งนี้สงบลงด้วยดีผมเลยมาให้ความเห็นต่างๆในนี้โดยการขอโทษจากผมซึ่งไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่อย่างใด หากแต่เมื่อผมได้มาเห็นพฤติกรรมของคุณkobซึ่งผมขอแ้ล้วว่าอย่าเลยนะครับที่จะพยายยามที่จะสร้างความร้าวฉานเสมือนเป็นสงครามนางฟ้า(เสรีไทย)อีกเพราะผมได้กล่าวขอโทษในตัวแทนความผิดพลาดไปแล้วผมว่าคุณทุกคนอายุก็น่าจะเกิน30กันแล้วน้อยคนที่มาเล่นบอร์ดนี้ที่ต่ำกว่า25(อันนี้ไม่ได้หาว่าตัวเองเด็กหรืออะไรก็ตามหากแต่เป็นการแสดงวุฒิภาวะของบุคคล) คุณsee-u ผมไม่ได้ทำผิดอันนี้ผมเข้าใจ แต่ผมขอโทษในอีกลักษณะนึงคือการขอโทษในฐานะที่ผมเป็นคนไทยและอยากให้คนไทยรักกันและเราเป็นครอบครัวเดียวกันในเว็บบอร์ดนี้แม้ผมจะเป็นสมาชิกหน้าใหม่ก็ตาม เจตนาผมหวังดีต่อทุกฝ่าย บ่งบอกถึงที่มาที่ไปในเจตนารมณ์ของผม เหตผลและตรรกะของคุณsee-uผมเคารพและนับถือ คุณsee-uอาจจะเสนอแนวคืดหรือความข้องใจได้อีก แต่ผมก็กังวลใจหากเรื่องมันจะไม่จบเพราะไม่ใช่เฉพาะปัญหาคุณกับคุณridkun หากแต่มันจะเป็นปัญหาซับซ้อนระหว่างพวกบ่างช่างยุที่มาแซมเสียมากกว่านะครับ ผมเลยอยากให้จบปัญหาไป
ปล.ผมมันคนนอกผมก็ทำได้แค่นี้
ปล.2 พวกบ่างช่างยุถ้าคิดว่ายังเป็นคนอยู่ก็อย่าฝืนธรรมชาติความเป็นมนุษย์ อายุก็เกิน25กันแล้ว
ปล.3 กระทู้นี้ก็จบตรงนี้อย่าไปตั้งในเว็บอื่นเถอะขอร้องสิทธิในบางกระทู้ก็ควรรู้จักจะใช้ไม่ใช่พร่ำเพรื่อ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby อธิฏฐาน » Thu Mar 12, 2009 8:10 am

ถึงแม้คุณกบไปตั้งกระทู้ประจานตัวเองที่เว็บนั้น คิดว่าเป็นการระบายอารมณ์มากกว่า หากเราไม่ได้เป็นตามที่เขาว่าก็ไม่เดือดร้อนอะไรค่ะ ไม่เห็นด้วยที่ใคร ๆ ต้องตามไปปะทะคารมที่นั่นอีก ไม่มีประโยชน์เพราะม็อดมือใหม่ที่นั่นยังแยกแยะอะไรไม่ได้เลยค่ะ
อธิฏฐาน

Postby KOB » Thu Mar 12, 2009 8:54 am

อธิฏฐาน wrote:ถึงแม้คุณกบไปตั้งกระทู้ประจานตัวเองที่เว็บนั้น คิดว่าเป็นการระบายอารมณ์มากกว่า หากเราไม่ได้เป็นตามที่เขาว่าก็ไม่เดือดร้อนอะไรค่ะ ไม่เห็นด้วยที่ใคร ๆ ต้องตามไปปะทะคารมที่นั่นอีก ไม่มีประโยชน์เพราะม็อดมือใหม่ที่นั่นยังแยกแยะอะไรไม่ได้เลยค่ะ

ว้าววววววววววววววววววววววววววววววววว

คุณริดกุนคะ โยนตำแหน่งม้อดมาแถวๆนี้หน่อยสิคะ

มาเร็วเคลมเร็ว แถมเชื่องอีกต่างหาก

ปล.การตั้งกระทู้ประจานตัวเองก็ยังไม่น่าอับอายเท่ากับการมีพฤติกรรมต่ำๆประจานตัวเองมาตั้ง 3 ปี นะคะ
KOB

Postby อธิฏฐาน » Thu Mar 12, 2009 11:33 am

ปุถุชน wrote:Re: ~ Trolls of Serithai ~

อาจมส่งกลิ่นแจ้ง........เจตนา
เหตุจากอยากมุสา..........สุดอั้น
วานเพื่อนอย่าเมตตา.......โต้ตอบ
เหมือนหยิบกิ่งไม้สั้น........แซะขี้ชวนแขยง๚ะ

๏ บ้างยุแยงแหย่ให้........โมโห
โกหกได้คำโต...............แต่งสร้าง
ข้อมูลเก่าตามโผ............สั่งพูด
แถเถือกจนสีข้าง............ถลอกดื้อตาใส๚ะ

"Angsana"
viewtopic.php?f=7&t=5422

ขออนุญาต'จารย์อังฯ'นำมาพิมพ์ในกระทู้นี้ด้วย....!

.
อธิฏฐาน

Postby 1ktip » Thu Mar 12, 2009 11:38 am

เฮ้อ...เหนื่อยใจ

เริ่มแรกผมเห็นว่าผมไม่รู้ข้อมูลผมก็ไม่ควรยุ่ง แต่ยิ่งปล่อยไว้นานๆ เข้า แทนที่เรื่องมันจะจบ กลับแรงขึ้นเรื่อยๆ

ผมพยายามรดน้ำให้ไฟมันดับ สมาชิกทั้งสองบ้านก็ขยันโยนฟืนกลับเข้ามาเหลือเกิน

ซึ่งอันที่จริง ผมไม่เคยมองว่าเป็นสองบ้านเลย สมาชิกที่นี่ หรือที่โน่น ส่วนใหญ่ก็เพื่อนกันทั้งนั้น

แล้วทำไมถึงแตกแยกได้ขนาดนี้? ลดอคติ ลดทิฏฐิ ให้กันบ้างไม่ได้เชียวหรือ? อย่ามองกันเป็นศัตรูเลยครับ

ที่ทะเลาะกันอยู่นี่คือเพื่อนนะครับ หรือครั้งหนึ่งก็เคยเป็นเพื่อน ไม่ใช่ศัตรูที่ต้องบดขยี้กันให้แหลกไปข้างนึง

ทุกคนทำผิดพลาดได้ เรื่องไหนอภัยให้กันได้ก็ให้อภัยกันเถอะครับ ใครทำผิดก็ขอโทษกันไป

เรื่องไหนยังไม่กระจ่าง ก็ทำใจให้เย็น รอการชี้แจง

ถึงจุดนี้ สำหรับผม ใครถูกหรือผิดมันสำคัญน้อยกว่าใครจะมีน้ำใจให้กันมากกว่า

ถ้าไม่มีคนยื่นมือมาให้จับก่อน แล้วมันจะเริ่มสมานฉันท์กันได้ยังไง?

ถึงตั้งไว้ที่นี่ ก็คงได้อ่านทั้งสองบ้าน ขอให้พิจารณาในสิ่งที่ผมบอกกล่าวบ้างก็แล้วกัน

ปล.คุณ KOB แรงไปนะครับ อย่าดูถูกเพื่อนสมาชิกแบบนี้เลย
1ktip
Global Moderator

Postby see-u » Thu Mar 12, 2009 11:40 am

* คุณลูกนนทรี ...
ดิฉัน ... ก็นึกว่า ทู้ นี้มันจะจบไปแล้วเหมือนกันค่ะ
เพราะปัญหาที่สงสัยใน กระทู้ นี้ก็ไม่ได้ซักถามอะไรอีกแล้วตั้งแต่เมื่อสาย ๆ ของเมื่อวาน .... :!:
เข้าใจในความหวังดีของคุณ ... ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจ และเห็นด้วยเรื่อง บ่างช่างยุ
ฝากถึง ... คนที่ไม่พอใจในกรณีที่ ดิฉัน โต้แย้งกะพวกคุณใน ทู้ ปิดบัญชี
เลิกทำตัวเสี้ยมให้คนเข้าใจผิดสมาชิกด้วยกันเองเสียทีเหอะ ... อายุ มากกันแล้วนะคะ
พูดแค่นี้แหละ ... ใครทำอะไรก็คงจะรู้ตัวเองดีนะคะ
:!:

* ถึงคุณ อธิฐาน ... ไม่ต้องไปต่อปากต่อคำกะเขาหรอกนะค่ะ
ปล่อยให้ฟุ้งซ่านไปแบบนั้นแหละ
;)
Last edited by see-u on Thu Mar 12, 2009 12:10 pm, edited 1 time in total.
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby KOB » Thu Mar 12, 2009 12:00 pm

1ktip wrote:เฮ้อ...เหนื่อยใจ

เริ่มแรกผมเห็นว่าผมไม่รู้ข้อมูลผมก็ไม่ควรยุ่ง แต่ยิ่งปล่อยไว้นานๆ เข้า แทนที่เรื่องมันจะจบ กลับแรงขึ้นเรื่อยๆ

ผมพยายามรดน้ำให้ไฟมันดับ สมาชิกทั้งสองบ้านก็ขยันโยนฟืนกลับเข้ามาเหลือเกิน

ซึ่งอันที่จริง ผมไม่เคยมองว่าเป็นสองบ้านเลย สมาชิกที่นี่ หรือที่โน่น ส่วนใหญ่ก็เพื่อนกันทั้งนั้น

แล้วทำไมถึงแตกแยกได้ขนาดนี้? ลดอคติ ลดทิฏฐิ ให้กันบ้างไม่ได้เชียวหรือ? อย่ามองกันเป็นศัตรูเลยครับ

ที่ทะเลาะกันอยู่นี่คือเพื่อนนะครับ หรือครั้งหนึ่งก็เคยเป็นเพื่อน ไม่ใช่ศัตรูที่ต้องบดขยี้กันให้แหลกไปข้างนึง

ทุกคนทำผิดพลาดได้ เรื่องไหนอภัยให้กันได้ก็ให้อภัยกันเถอะครับ ใครทำผิดก็ขอโทษกันไป

เรื่องไหนยังไม่กระจ่าง ก็ทำใจให้เย็น รอการชี้แจง

ถึงจุดนี้ สำหรับผม ใครถูกหรือผิดมันสำคัญน้อยกว่าใครจะมีน้ำใจให้กันมากกว่า

ถ้าไม่มีคนยื่นมือมาให้จับก่อน แล้วมันจะเริ่มสมานฉันท์กันได้ยังไง?

ถึงตั้งไว้ที่นี่ ก็คงได้อ่านทั้งสองบ้าน ขอให้พิจารณาในสิ่งที่ผมบอกกล่าวบ้างก็แล้วกัน

ปล.คุณ KOB แรงไปนะครับ อย่าดูถูกเพื่อนสมาชิกแบบนี้เลย

OKค่ะ กบเข้าใจค่ะ
ไม่ดูถูกแล้วค่ะ
จริงๆเข้าใจคนพวกนี้ระดับนึงว่าเค้าค่อนข้างมีปัญหา
แต่พอดีในฐานะที่เป้นคนดูแลเวบเหมือนกัน
เลยออกอาการเข้าข้างเจ้าของเวบไปนิดนึง
ในเวบบอร์ดคนโรจิตมีหลายจำพวกค่ะ

http://www.weopenmind.com/board/index.php?topic=10222.0

ในนี้อาจจะมีกบและมีคุณอยู่ด้วย
ทุกคนมีโรคจิตเป็นของตัวเอง
แต่จิตแบบไหนสังคมรังเกียจมากกว่าก็เท่านั้นค่ะ
KOB

Postby see-u » Thu Mar 12, 2009 5:06 pm

* ดิฉัน .. เพิ่งจะเห็นว่า กระทู้ พูดคุยกันธรรมดา ๆ ที่ไม่ผิดกฎ ไม่ล้ำเส้น ไม่ใช่เรื่องวิชาการ
ที่ถามเรื่องใครคือ Mod แล้วโดนลบ ... :!: คุณ ริดกุน กู้คืนกลับมาให้แล้ว

ขอบคุณ ... ริดกุน มากที่เอา กระทู้ กลับมาให้ทั้ง ๆ ที่มันไม่จำเป็น ขนาดนั้น :oops:
เพราะ.. ประเด็นที่ถกเถียงกันมาหลายหน้าในทู้นี้ คือ เรื่องมาตราฐานในการพิจรณา ..
คงต้องให้ความเป็นกลางกะ WM ด้วยว่าอาจมีการถกเถียงกันจนต้องลบหลาย คห.
อ่านดูละกันนะคะว่า .. ใน ทู้ เขียนเรื่องอะไรบ้าง มันล้ำเส้น มันผิดกฎ อะไรของเว็บหรือเปล่า ?
;)

viewtopic.php?f=5&t=6048&start=0

ขอบคุณ .. ริดกุน อีกครั้งค่ะ

อ่อ ... เอามาฝาก KOB โดยเฉพาะเลยนะ เพราะเห็นเขาโกรธ ดิฉัน เรื่องนี้มากที่ตั้งทู้ถามว่าทำไมถึงลบ
จนต้องไปตั้ง ทู้ ด่า ... ดิฉัน ที่เว็บอื่น
;)
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby Unnamable » Thu Mar 12, 2009 5:29 pm

ลูกนนทรี wrote:
see-u wrote:* ดูเหมือนคุณ KOB จะไม่พอใจที่ ดิฉัน ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมามาก ๆๆๆๆ
เลยไปตั้ง กระทู้ ด่า ดิฉัน เพิ่มอีกเว็บหนึ่ง

http://www.weopenmind.com/board/index.p ... n#msg67198

ผมได้ลองอ่านกระทู้และคิดว่าเป็นการพูดกล่าวถึงนอกกระทู้หรือนอกบอร์ดเเลย(ถ้าจะเรียกว่าอย่างนี้)ขอขอบพระคุณ คุณsee-uที่ได้แสดงมิตรไมตรีจิตรถึงผม ผมอยากให้เหตุการณ์ครั้งนี้สงบลงด้วยดีผมเลยมาให้ความเห็นต่างๆในนี้โดยการขอโทษจากผมซึ่งไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่อย่างใด หากแต่เมื่อผมได้มาเห็นพฤติกรรมของคุณkobซึ่งผมขอแ้ล้วว่าอย่าเลยนะครับที่จะพยายยามที่จะสร้างความร้าวฉานเสมือนเป็นสงครามนางฟ้า(เสรีไทย)อีกเพราะผมได้กล่าวขอโทษในตัวแทนความผิดพลาดไปแล้วผมว่าคุณทุกคนอายุก็น่าจะเกิน30กันแล้วน้อยคนที่มาเล่นบอร์ดนี้ที่ต่ำกว่า25(อันนี้ไม่ได้หาว่าตัวเองเด็กหรืออะไรก็ตามหากแต่เป็นการแสดงวุฒิภาวะของบุคคล) คุณsee-u ผมไม่ได้ทำผิดอันนี้ผมเข้าใจ แต่ผมขอโทษในอีกลักษณะนึงคือการขอโทษในฐานะที่ผมเป็นคนไทยและอยากให้คนไทยรักกันและเราเป็นครอบครัวเดียวกันในเว็บบอร์ดนี้แม้ผมจะเป็นสมาชิกหน้าใหม่ก็ตาม เจตนาผมหวังดีต่อทุกฝ่าย บ่งบอกถึงที่มาที่ไปในเจตนารมณ์ของผม เหตผลและตรรกะของคุณsee-uผมเคารพและนับถือ คุณsee-uอาจจะเสนอแนวคืดหรือความข้องใจได้อีก แต่ผมก็กังวลใจหากเรื่องมันจะไม่จบเพราะไม่ใช่เฉพาะปัญหาคุณกับคุณridkun หากแต่มันจะเป็นปัญหาซับซ้อนระหว่างพวกบ่างช่างยุที่มาแซมเสียมากกว่านะครับ ผมเลยอยากให้จบปัญหาไป
ปล.2 พวกบ่างช่างยุถ้าคิดว่ายังเป็นคนอยู่ก็อย่าฝืนธรรมชาติความเป็นมนุษย์ อายุก็เกิน25กันแล้ว
ปล.3 กระทู้นี้ก็จบตรงนี้อย่าไปตั้งในเว็บอื่นเถอะขอร้องสิทธิในบางกระทู้ก็ควรรู้จักจะใช้ไม่ใช่พร่ำเพรื่อ

ผมชอบความเห็นนี้ บอกตรงๆว่าชอบมากที่สุดตั้งแต่กลับมาเมื่อสี่ห้าเดือนก่อน

ชอบตรงที่เขาเดาว่าคนเล่น(รวมผมด้วย)น่าจะอายุเกิน 30 หรือ เกิน 25ปี

(อ่านไปน้ำตาก็ไหลเป็นทาง)
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby ลูกนนทรี » Thu Mar 12, 2009 5:52 pm

Unnamable wrote:
ลูกนนทรี wrote:

ผมชอบความเห็นนี้ บอกตรงๆว่าชอบมากที่สุดตั้งแต่กลับมาเมื่อสี่ห้าเดือนก่อน

ชอบตรงที่เขาเดาว่าคนเล่น(รวมผมด้วย)น่าจะอายุเกิน 30 หรือ เกิน 25ปี

(อ่านไปน้ำตาก็ไหลเป็นทาง)

ผม23 เองคุณพี่ :D
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby 1ktip » Thu Mar 12, 2009 6:32 pm

พวกเราอาจจะติดตามการเมืองตั้งแต่ 5 ขวบเหมือนหนูนานามิก็ได้นะครับ ;)
1ktip
Global Moderator

Postby ลูกนนทรี » Thu Mar 12, 2009 6:43 pm

1ktip wrote:พวกเราอาจจะติดตามการเมืองตั้งแต่ 5 ขวบเหมือนหนูนานามิก็ได้นะครับ ;)

โอ้วววคุณพระช่วย 5ขวบผมยังเล่นดีดลูกแก้วอยู่เลย :D
ลูกนนทรี

Postby turethai » Thu Feb 04, 2010 9:55 am

ลงชื่อไว้ก่อน ดูท่าจะยาว :mrgreen:
turethai

Previous

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ