เข้าเว็บเสรีไทยฯ ไม่ค่อยจะสะดวก รบกวนปรึกษาครับ

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

เข้าเว็บเสรีไทยฯ ไม่ค่อยจะสะดวก รบกวนปรึกษาครับ

Postby soco » Fri Apr 24, 2009 7:20 pm

เข้าหน้าแรก ได้บ้างไม่ได้บ้าง

แต่เมื่อเข้ามาได้บ้างแล้ว

และคลิ๊กอ่านกระทู้ แทบจะเข้าไปอ่านต่อในกระทู้ไม่ได้เลย

เจออย่างภาพที่แนบ แทบตลอด

ผมใช้ ISP Maxnet 3 MB

เร้าเตอร์เปลี่ยนสามตัวแล้ว เหมือนกันหมด

IE6

ใช้ Bitdefender

ท่านอื่นเจออย่างผมบ้างมั๊ยครับ

เว็บอื่นเข้าไปอ่าน กระทู้ รื่นไหลหมด ไปได้ทุกหน้า

เป็นเฉพาะ เว็บ serithai.net

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หากเข้าผ่าน Proxy ก็เข้าได้ตลอด กระทู้นี้ตั้งก็โดยผ่าน Proxy

ทำไงดีวะเนี่ย :D :D
Attachments
(30.64 KiB) Downloaded 169 times
.
.
.
.
.
soco

Re: เข้าเว็บเสรีไทยฯ ไม่ค่อยจะสะดวก รบกวนปรึกษาครับ

Postby Vargarv » Fri Apr 24, 2009 7:35 pm

ช่วงนี้ ไม่เป็นนะ ลื่นปรื๊ด มาหลายอาทิตย์แล้ว

เน็ตทรู 256M ครับ ทั้งที่บ้านและ ที่ทำงาน (ที่บ้าน 1M)
ปวดฟันงะ ถอดทีสองซี่ นี่ปวดมากๆ
Vargarv

Re: เข้าเว็บเสรีไทยฯ ไม่ค่อยจะสะดวก รบกวนปรึกษาครับ

Postby soco » Fri Apr 24, 2009 7:40 pm

ข้อมูลเพิ่มเติม ผมใช้ True และ TOT ทดสอบ ก็รื่นตลอดเหมือนกัน

ถามเพื่อน ๆ ที่ใช้ Maxnet เจอแบบผมบ้างมั๊ยครับ

ผมจะได้โทรด่าได้ และหน้าจะได้ไม่แตก :mrgreen:
.
.
.
.
.
soco

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ