ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

Postby naichod » Thu Sep 17, 2009 6:23 pm

เรื่องแรกเลย

ตำรวย แต่งครึ่งท่อน ขับรถย้อนศร แมงกะไซค์หลวง ไม่ใส่หมวกกันน๊อก มันย้อนศรขี้นมาบนสะพาน เกือบเฉี่ยวกะรถผม ต้องเบรกตัวโก่ง เลย

ไม่รู้ว่ากฏหมายให้อำนาจมันทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอ?

เรื่องที่สอง

ตำรวยอีกแล้วครับท่าน ใน7-11 ผมกะลังเข้าคิวรอจ่ายเงิน คนมีประมาณ4-5 คน ตำรวยมาถึง "กรองทิพย์สองซอง" ปาดหน้าทุกคนชะแว๊บ แบบไม่สนใจใครและไม่คำนึงมารายาทใดๆ อีหนูก็ดี๊ดี รีบหยิบให้ บริการมันก่อนอีก

เรื่องที่สาม

เจอในผับเดียวกัน ตำรวยท้องที่นั้นเอง นั่งโต๊ะข้างๆ เมาแอ๋ทั้งสามคน

ขากลับ ดันถอยรถจากที่จอดพร้อมกัน ไปทางเดียวกัน เจอด่านพร้อมกัน

รถผมเจอตรวจแอลกอฮอล ให้เป่า ดีที่หญิงสาวที่ไปด้วยขับ รอดตัวไป

แต่รถของตำรวย มันปล่อยไปเฉยเลย ทั่งๆที่ถ้าตรวจ รับรองได้ว่า ไม่ผ่านแน่ๆ เพราะแด๊กจนแอ๋ทั้งสามคน...............แต่เฮ้ย มันไม่ต้องตรวจ เพราะมันเป็นตำรวย

เออเนอะ ตำรวยไทย
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Re: ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Thu Sep 17, 2009 7:11 pm

เคยเจอแต่เรื่องแรกครับ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby pojjaman » Sat Sep 19, 2009 11:44 pm

ตำรวยดีๆ ก็มีเยอะ แต่ เป็นแค่จ่าดาบแก่ๆ
ผม VOTE NO นะค้าบบบ แต่อย่าเคืองกันนะคับ สหายร่วมรบ ผมไม่ตัดมิตรเหมือนแป๊ะลิ้มคับ สุดโต่งไป อิอิ
pojjaman

Postby silance mobius » Tue Sep 22, 2009 2:07 pm

ตำรวยหัวขวด
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Return to ชายคาพักใจ