Google chrome ลูกเล่นคอการเมือง รับรองจะติดใจ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

Google chrome ลูกเล่นคอการเมือง รับรองจะติดใจ

Postby chanbaan » Wed Sep 23, 2009 9:32 pm

(4.13 KiB) Downloaded 279 times

หน้ากากหนึ่งเปลี่ยนไปตามใจชอบ
(4.3 KiB) Downloaded 279 times

หน้ากากหนึ่งเปลี่ยนไปตามใจเหมือน
(6.67 KiB) Downloaded 279 times

หน้ากากหนึ่งเปลี่ยนไปตามใจมอง
-----------------------------------------
หน้ากากนี้แน่นอนดีแท้กว่าการเมือง
------------
เป็นลูกเล่นที่ผมชอบครับ เพราะสามารถปรับแต่งหน้าตา brownser สุดโปรดได้ตามใจนึก ไม่น่าเชื่อครับว่า มันจะโดดเด่นขึ้นทุกวันๆ แล้วคุณจะติดใจ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ย
พุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)
"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"
chanbaan

Re: Google chrome ลูกเล่นคอการเมือง รับรองจะติดใจ

Postby chanbaan » Wed Sep 23, 2009 9:35 pm

เชื่อเถอะรับรองจะติดใจ
(27.29 KiB) Downloaded 278 times
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ย
พุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)
"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"
chanbaan

Re: Google chrome ลูกเล่นคอการเมือง รับรองจะติดใจ

Postby pojjaman » Wed Sep 23, 2009 10:21 pm

ดีกว่า FF หรือครับ มี add on ปล่าว
ผม VOTE NO นะค้าบบบ แต่อย่าเคืองกันนะคับ สหายร่วมรบ ผมไม่ตัดมิตรเหมือนแป๊ะลิ้มคับ สุดโต่งไป อิอิ
pojjaman

Postby chanbaan » Wed Sep 23, 2009 11:05 pm

https://tools.google.com/chrome/intl/en ... index.html
คิดว่าน่าจะทำให้เกิดความเข้าใจได้ดีกว่าครับ ผมชอบนะขอบอก ไม่ต้องติดตั้งอะไรยุ่งยากนักครับ กดลูกเดียว
chanbaan

Postby พายุ » Thu Sep 24, 2009 10:39 am

pojjaman wrote:ดีกว่า FF หรือครับ มี add on ปล่าว

้เสียดายที่ไม่มี add on อะค่ะ

แต่เร็วกว่า ff เยอะเหมือนกัน โดยเฉพาะเวปเมืองนอก จากที่เคยรอนานๆ chrome แสดงหน้าpageได้เร็วกว่าค่ะ

วันก่อนใช้ chromeเปิดเวป bbl ibanking รู้สึกว่าจะใช้ไม่ได้อะ
ต้องไปใช้กะ ie อีก เบื่อ :x
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby paper punch » Thu Sep 24, 2009 12:54 pm

ปรกติจะใช้ safari ครับ ลองลงมาก็ chrome นี่แหละ

ใครใช้ ff ลองดูตัวนี้ครับ เห็นเค้าว่ามันช่วยได้นะ
ผมลองลงแล้วก็รู้สึกว่ามันเร็วขึ้น ที่เห็นชัดคือตอน start up ครับ

http://www.crystalidea.com/speedyfox
Image

ส่วน add-on สุดเจ๋งสำหรับff ชอบอันนี้ครับ เคยแนะนำไปนานแล้ว หากระทู้เก่าไม่เจอ เอามาขายอีกที :D

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/5579
Image
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Thu Sep 24, 2009 1:46 pm

เครื่องแม็คแก่ๆ ของผมใช้ FF ได้ก็บุญแล้ว เหอะๆ

chrome ใช้ช่วงนึงมีปัญหาด้านภาษาเลยเลิกใช้
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby chanbaan » Thu Sep 24, 2009 6:33 pm

ผมใช้เกือบทุกตัวครับ เพราะไม่มีตัวไหนใ้ช้ได้ทุกกรณีเลยครับ มีปัญหากันทุกตัว
ตัวที่ผมชอบ ของแอปเปิ้ลครับ ฟอร์นสวยดี แต่ Save ไม่ได้เรื่องครับ
chanbaan

Postby vorapoap » Sat Oct 03, 2009 3:50 pm

คนทำเว็บพลาดไม่ได้สำหรับ FireBug

สำหรับ Google ตอนนี้คิดการสื่อสารรูปแบบใหม่มาแทน email แล้ว ใช้ชื่อว่า Google Wave
http://wave.google.com
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby อธิฏฐาน » Sun Oct 04, 2009 9:00 am

chrome มีปัญหาเกี่ยวกับสระบรรทัดบน ใครที่ใช้ IE 7 อยู่ หากอัพเดทเป็น IE 8 จะเสียใจเพราะช้ามาก ๆ
ตอนนี้ใช้ Firefox avantblowser และก็ Fastblowser ค่ะ
อธิฏฐาน

Return to ชายคาพักใจ