ลูกหมาน่ารัก...

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

Re: ลูกหมาน่ารัก...

Postby CATCAT » Wed Nov 18, 2009 9:40 pm

Angsana wrote:
..พุงกลมน่ารักจริง Image
เดี๋ยวยิ่งโตขื้นอีกก็จะยิ่งน่ารัก

แต่คิด ๓​ ตลบแล้วต้องรีบตัดใจไม่เอ่ยปากขอเด็ดขาด Image
ใครที่รับไปเลี้ยง วันหลังเอารูปมาโชว์บ้างนะคะ

Image Image
(ขอแปะรูปหมาแสนรักที่เคยเลี้ยงจั๊กน่อย ..คิดถึง!)

Image

ตัวนี้บางแก้วเปล่าครับ

เหมือนที่บ้านเลยอ่ะ ท่านั่งก็เหมือน
ถ้าเด็กเข้าบ้านผม มันชอบไล่กัดเด็กเพราะอิจฉาเด็ก แต่เจอกันนอกบ้านโอเคมันเล่นกัยเด็กได้
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน
CATCAT

Postby once in a blue moon » Thu Nov 19, 2009 6:51 am

กระทู้น่ารักดีครับ ขอให้เจ้าของกระทู้มีความสุข... ;)

และน้องหมาทุกตัวมีสุขภาพที่แข็งแรง... ;)
เจ้าซื่อต่อคนคด แต่ทรยศต่อคนไทย ลูกหลานจะอายใจ ที่มีพ่อ (แม่) เป็นคนทราม”
once in a blue moon

Postby just in case. » Tue Nov 24, 2009 2:15 am

นู๋เจ๋ง wrote:
just in case. wrote:เท่าไหร่ครับ
ผมเพิ่งไปซื้อน้องหมามา1ตัว เป็นหมาบ้านอะไม่ได้ซื้อที่สวนกลัว
คืนแรกได้เรื่องเลย ท้องเสียทั้งคืน
วันรุ่งขึ้นพาไปหาหมอฉีดยาพากลับมาบ้านอาการแย่ลง
ทั้งอ้วกทั้งชักผมงี้เศร้าครับต้องพากลับไปอีกรอบ น้องเสียไปแระ อยู่กะผม1คืน
เศร้าสุดๆสรุปเป็นพาโวไวรัสอะครับ
:cry: :cry: :cry:

ลำไส้อักเสบ
เฮ้อ ..สงสารจัง

ไม่ได้ตั้งราคาขายค่ะ
ถ้าเอาไปเลี้ยง ไม่เอาไปขาย นู๋เจ๋งจะให้
ให้โตอีกสักสองอาทิตย์นะคะ ค่อยนัดกันอีกทีค่ะ

ขอบคุณนะครับ แต่คงไม่เอาละ
เพราะว่าตอนนี้ไปเจรจาได้ตัวใหม่มาจากเจ้าของคนอื่นแล้วคับ
เพิ่งเอามาด้วยคืนแรก อายุ55วัน
ร้องงี้ดๆเกือบทุกชั่วโมงเลยครับ ต้องคอยลุกไปดูเพอ่งสงบไปเมื่อตอนตี1นี่เอง
จะเป็นงี้ทุกคืนมั้ยน้อ :(
just in case.

Postby แมวน้อย » Wed Nov 25, 2009 3:34 pm

เคยซื้อ ชิสุ ครับ จากเจเจ กลับมายังไม่ถึงบ้าน ท้องเริ่มเสีย จากนั้น ซึม พอไปหาหมอ หมอบอก รอดูอาการ น่าจะลำไส้อักเสบ จับแยกไปอยู่ตัวเดียว จากนั้น ๒ วัน ไม่รอดครับ สุนัข เจเจ โดยมาก ถ้าอายุน้อยๆๆยังไม่ทำวัคซีนจะเป็นเกือบหมด ซื้อมา ๒ ตัว เป็น ๒ตัวเลย สงสาร หลังจากนั้น ไม่เคยซื้อที่เจเจ อีกเลย
อยากช่วยเลี้ยงนะครับ คุณ นู๋เจ๋ง แต่ตอนนี้ ยังมี โกลเด้น อีกตัวที่บ้าน กะ ปักกิ่ง อยู่ แค่นี้ ก็ไม่ไหว ล่ะครับ
๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๘ ช่วยกันใช้ เลขไทย ด้วยน่า
สังคมดีไม่มีขาย อยากได้ต้องร่วมสร้าง แต่ถ้าไม่ช่วยกันทำแล้วจะเหลืออะไรให้สร้างได้เล่า ช่วยกันรณรงค์ไม่ตอบกระทู้ชวนทะเลาะ ไม่ตอบโต้ด้วยคำหยาบคาย
แมวน้อย

Postby Angsana » Wed Nov 25, 2009 5:02 pm

CATCAT wrote:
ตัวนี้บางแก้วเปล่าครับ

เหมือนที่บ้านเลยอ่ะ ท่านั่งก็เหมือน
ถ้าเด็กเข้าบ้านผม มันชอบไล่กัดเด็กเพราะอิจฉาเด็ก แต่เจอกันนอกบ้านโอเคมันเล่นกัยเด็กได้

Image
..ไม่ใช่บางแก้วหรอกค่ะ แค่หน้าตาใกล้เคียงกัน
หูของเขาพับลง ไม่ได้ตั้งชี้แบบบางแก้ว แล้วก็ไม่ดุเลย
เป็นคุณชายหยิบโหย่ง ดีแต่เห่าไม่เคยกัดคน กัดกับหมาด้วยกันเท่านั้น

Image
เป็นหมาแสนรักของข้าพเจ้า เลี้ยงได้แค่ ๓ ขวบก็ไม่สบาย ไปตายที่ รพ. สัตว์
(อีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ไม่อยากเลี้ยงหมาอีก ..ปวดหัวใจยังไม่หายเลยค่ะ!)
Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby irq5 » Wed Nov 25, 2009 8:17 pm

:lol:

อ่ายังมีคุณแมวน้อย เลี้ยงอยู่ ดีแฮะ

ถ้าจัดบ้านได้พร้อม จะขอคำแนะนำอีกคนนะครับ
irq5

Postby just in case. » Fri Nov 27, 2009 7:08 pm

แมวน้อย wrote:เคยซื้อ ชิสุ ครับ จากเจเจ กลับมายังไม่ถึงบ้าน ท้องเริ่มเสีย จากนั้น ซึม พอไปหาหมอ หมอบอก รอดูอาการ น่าจะลำไส้อักเสบ จับแยกไปอยู่ตัวเดียว จากนั้น ๒ วัน ไม่รอดครับ สุนัข เจเจ โดยมาก ถ้าอายุน้อยๆๆยังไม่ทำวัคซีนจะเป็นเกือบหมด ซื้อมา ๒ ตัว เป็น ๒ตัวเลย สงสาร หลังจากนั้น ไม่เคยซื้อที่เจเจ อีกเลย
อยากช่วยเลี้ยงนะครับ คุณ นู๋เจ๋ง แต่ตอนนี้ ยังมี โกลเด้น อีกตัวที่บ้าน กะ ปักกิ่ง อยู่ แค่นี้ ก็ไม่ไหว ล่ะครับ

หมาบ้านก้อเป็นครับ
ไม่ใช่เฉพาะ เจเจอะ

Postby superager » Fri Nov 27, 2009 11:14 pm

เห็นแล้วอยากได้จัง ถ้าไม่ติดว่าอยู่ภูเก็ตและที่บ้านมีเลี้ยงแล้ว4ตัว พุดเดิ้ล2 ลูกครึ่ง2 :lol: :lol:
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby just in case. » Sat Nov 28, 2009 12:52 pm

รูปลูกชายคับ อายุสองเดือนเพิ่งรับมาอยู่ด้วยครับ
อาทิตย์หน้านัดฉีดวัคซีนเข็มแรก
Attachments
(45.1 KiB) Downloaded 1355 times

Postby พายุ » Sat Nov 28, 2009 6:49 pm

^
^
น่าร๊ากกกกก

ตอนนี้น้องหมาเค้าไม่สบาย ลำไส้อักเสบ ต้องพาไปให้น้ำเกลือเลยค่ะ :cry: :cry:
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby just in case. » Sat Nov 28, 2009 11:28 pm

พายุ wrote:^
^
น่าร๊ากกกกก

ตอนนี้น้องหมาเค้าไม่สบาย ลำไส้อักเสบ ต้องพาไปให้น้ำเกลือเลยค่ะ :cry: :cry:

เอาใจช่วยน้องหมาคุณพายุครับ
ผมมีตัวแรกก้ออาการเดียวกัน ทั้งถ่ายทั้งอ้วกจนไม่มีแรง
ตอนให้น้ำเกลือเค้าก้อร้องซะ น่าสงสารอะครับ

Postby golfgolf » Sun Nov 29, 2009 2:26 am

just in case. wrote:รูปลูกชายคับ อายุสองเดือนเพิ่งรับมาอยู่ด้วยครับ
อาทิตย์หน้านัดฉีดวัคซีนเข็มแรก

จากรูปน้องหมานี่ใช่ พันธุ์เมาท์ทีฟ หรือป่าวครับ เพราะน้องหมาของผมก็หน้าตาแบบนี้ตอนยังเเบเบาะ
golfgolf

Postby คิคิ » Sun Nov 29, 2009 6:26 am

อิจฉาคนมีหมา

อยากเลี้ยงแต่ไม่มีเวลา :(
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby just in case. » Sun Nov 29, 2009 9:07 am

golfgolf wrote:
just in case. wrote:รูปลูกชายคับ อายุสองเดือนเพิ่งรับมาอยู่ด้วยครับ

จากรูปน้องหมานี่ใช่ พันธุ์เมาท์ทีฟ หรือป่าวครับ เพราะน้องหมาของผมก็หน้าตาแบบนี้ตอนยังเเบเบาะ

ใช่ครับ ชื่อเค้าคือมอลทีสนะครับ แก้ให้
:)

Postby นู๋เจ๋ง » Sat Dec 19, 2009 8:25 pm

คุณ Irq5 คะ

เก็บไว้ให้ 1 ตัวค่ะ
พร้อมที่จะส่งมอบให้แล้วล่ะค่ะ

เปลี่ยนใจหรือยังคะ
Attachments
(21.04 KiB) Downloaded 850 times
เมื่อรู้ว่าอะไรชั่วแล้วยังทำ..คนนั้นก็จะต้องรับกรรม..เราเชื่อว่ากรรมนั้นมีอยู่จริง...คนไม่เห็น เทวดาย่อมเห็น
นู๋เจ๋ง

Postby see-u » Sun Dec 20, 2009 9:32 am

^
^
นายแบบ .. ยิ้มแก้มตุ่ยเชียว
:mrgreen:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby irq5 » Thu Dec 31, 2009 3:41 pm

:D ยังไม่เปลี่ยนใจครับ > <

ว่าแต่คราวนี้นัดหมายส่งมอบกันที่ไหน่เมื่อไหร่ดีครับ
irq5

Postby นู๋เจ๋ง » Fri Jan 08, 2010 9:39 am

ตอบปหน่อย แต่ ลูกหมายังน่าร๊ากกกกก เหมียนเดิ้ม
2 เดือนแล้วค่ะ
คุณ irq ขอหลังไมค์นะคะ
เมื่อรู้ว่าอะไรชั่วแล้วยังทำ..คนนั้นก็จะต้องรับกรรม..เราเชื่อว่ากรรมนั้นมีอยู่จริง...คนไม่เห็น เทวดาย่อมเห็น
นู๋เจ๋ง

Postby naichod » Fri Jan 08, 2010 10:21 am

นู๋เจ๋ง wrote:ตอบปหน่อย แต่ ลูกหมายังน่าร๊ากกกกก เหมียนเดิ้ม

ถ้าคุณ ไอ ต้องการก็ต้องรีบแล้วครับ เพราะ 2 เดือน กำลังอยู่ในวัยฝึก มากไปกว่านั้น อาจฝึกยาก

แถมสิ้นเปลือง คุณนู๋เจ๋งอีก เพราะนี่ท่าทางจะฉีดยาไปก็ไม่ต่ำกว่า สามเข็มแล้วแน่ๆ

ถ้าเข้าโรงเรียนฝึกตอนนี้ แป๊บเดียวก็ยิ่งน่ารักมากขึ้นอีกจมหูทีเดียว
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby irq5 » Sun Jan 17, 2010 10:31 am

naichod wrote:
นู๋เจ๋ง wrote:ตอบปหน่อย แต่ ลูกหมายังน่าร๊ากกกกก เหมียนเดิ้ม

ถ้าคุณ ไอ ต้องการก็ต้องรีบแล้วครับ เพราะ 2 เดือน กำลังอยู่ในวัยฝึก มากไปกว่านั้น อาจฝึกยาก

แถมสิ้นเปลือง คุณนู๋เจ๋งอีก เพราะนี่ท่าทางจะฉีดยาไปก็ไม่ต่ำกว่า สามเข็มแล้วแน่ๆ

ถ้าเข้าโรงเรียนฝึกตอนนี้ แป๊บเดียวก็ยิ่งน่ารักมากขึ้นอีกจมหูทีเดียว

คุณหนูเจ๋งนัดสถานที่คร่าวๆแล้ว ยังไม่นัดเวลาครับ

:lol:
irq5

Previous

Return to ชายคาพักใจ