ภาพบางส่วนจากงานวันเฉลิมฯที่ราชดำเนินครับ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

ภาพบางส่วนจากงานวันเฉลิมฯที่ราชดำเนินครับ

Postby saopao » Sat Dec 05, 2009 4:14 pm

ตอนแรกว่าจะเดินจากสะพานผ่านฟ้าไปจนถึงพระที่นั่งอนันต์ฯ เดินไปได้ครึ่งทาง งานที่พระที่นั่ง เลิกซะก่อน เลยไม่ได้ไป
แต่ได้เห็นขบวนรถประดับไฟนะครับ เลยเอาภาพมาให้ดูกัน
จริงๆถ่ายมาเยอะ แต่เป็นภาพนางแบบซะส่วนใหญ่
ก็คัดเอาบางรูปที่ไม่มีนางแบบมาให้ชมนะครับ

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

ไว้ถ้าได้ไปถ่ายรูปอีก จะเอามาอัพเดทครับ
Image
saopao
Moderator

Re: ภาพบางส่วนจากงานวันเฉลิมฯที่ราชดำเนินครับ

Postby พายุ » Sat Dec 05, 2009 9:45 pm

สวยจังเลยค่ะ น่าอิจฉาจัง อยากไปถ่ายมากๆเลย
:D

คุณ saopao ใช้กล้องค่ายไหนอยู่คะ :oops:
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Re: ภาพบางส่วนจากงานวันเฉลิมฯที่ราชดำเนินครับ

Postby พายุ » Sat Dec 05, 2009 9:49 pm

Image

อันนี้เค้าใช้วัสดุอะไรทำเหรอคะ สวยจัง
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
พายุ

Postby saopao » Sun Dec 06, 2009 12:43 am

พายุ wrote:สวยจังเลยค่ะ น่าอิจฉาจัง อยากไปถ่ายมากๆเลย

คุณ saopao ใช้กล้องค่ายไหนอยู่คะ :oops:

CANON 450D ครับ ก่อนคุณพายุรุ่นนึง แล้วก็ เลนส์ kit ติดมากับกล้อง
ส่วนช้างนั่นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันทำมาจากอะไรครับ ไม่ได้จับดู แต่เหมือนจะเป็นกระดาษ หรือพลาสติกใสๆอ่ะครับ
Image
saopao
Moderator

Postby พายุ » Sun Dec 06, 2009 1:37 am

ใช้เลนส์kitอยู่เหมือนกันเลย

อยากเปลี่ยนเล่นเลนส์อื่นมั่งค่ะ แต่ยังไม่มีตัง 555555

รูปที่ถ่ายนี่ต้องใช้ขาตั้งกล้องมั้ยคะ ชอบหลายภาพเลยค่ะ

Image

รูปที่ถามอันนั้นเพราะว่าชอบช้างอะค่ะ
ดูคล้ายๆ เหมือนทำมาจากกระดาษที่ทำว่าวเลย
พอมาดูรูปนี้ อุกี้ดด... มีแพนด้า มากะช้างด้วย อินเทรนด์มากๆ :lol:
พายุ

Postby just in case. » Sun Dec 06, 2009 8:41 am

สวยครับ รถติด คนเยอะมั้ยครับ
just in case.

Postby Angsana » Sun Dec 06, 2009 10:36 am

..สวยจังเลยค่ะ! Image
คนที่ไม่ได้ไปไหนกับใครเขา
ก็ต้องอาศัยดูรูปตามเว็บนี่แระ จะได้ไม่เชย Image

(คุณ saopao ใช้กล้องรุ่นเดียวกับพี่อัง -- แฟนขับของ Canon นี่มีไม่น้อยเลยเนอะ)
Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby paper punch » Sun Dec 06, 2009 10:46 am

ขอบคุณครับ ภาพสวยมากๆ

กระทู้นี้ คุณ saopao น่าจะไปตั้งที่สภากาแฟด้วยนะครับ ให้สมาชิกได้ชมกันมากๆครับ
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby naichod » Sun Dec 06, 2009 11:56 am

ลูกชายผมชวนผมแล้วว่า คืนนี้ อาจช่วงตีสองตีสามจะไปถ่ายภาพกันครับ

เขาบอกว่า พ่อ เอารถตู้ไปกัน นะ ผมชวนเพื่อนไปสองสามคน ถ่ายตอนตีสองไปแล้วน่าจะสวย รถไม่ติด

ยิ่งเห็นรูปที่ท่านเจ้าของกระทู้มาโพสต์แล้ว คืนนี้ต้องไปให้ได้ :D
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby marrykate » Sun Dec 06, 2009 1:06 pm

ไปมาเหมือนกันค่ะ

พสกนิกรเนื่องแน่นราชดำเนิน เบียดเสียดกันเต็มไปหมดเลยค่ะ

เคทได้ถ่ายรูปพี่แอฟ ทักษอรนั่งอยู่บนเรือสุพรรณหงษ์มาด้วย

เด๋วเอามาใส่ให้ดูค่ะ :D
เวลาเห็นสตอเบอรี่สมองกลวงพล่ามใน TV แล้วอยากจะอ้วกอ่ะ (><)
marrykate

Postby saopao » Sun Dec 06, 2009 1:14 pm

พายุ wrote:ใช้เลนส์kitอยู่เหมือนกันเลย
อยากเปลี่ยนเล่นเลนส์อื่นมั่งค่ะ แต่ยังไม่มีตัง 555555
รูปที่ถ่ายนี่ต้องใช้ขาตั้งกล้องมั้ยคะ ชอบหลายภาพเลยค่ะ

ใช้ขาตั้งบางรูปครับ ถ้าความเร็วชัดเตอร์ ต่ำกว่า 1/10
ส่วนใหญ่ปรับ ISO สูงๆเอาอ่ะครับ ซัก 800 1600 รูปที่ลงเอามาย่อเลยไม่ค่อยเห็น noise ถ้าขยายๆรูปนี่เห็นชัด

just in case. wrote:สวยครับ รถติด คนเยอะมั้ยครับ

คนเป็นล้าน :lol: :lol: ผมเอารถไปจอดแถวครองหลอดแล้วขี่มอเตอร์ไซค์กับแฟนมาแถวๆผ่านฟ้า

Angsana wrote:
ก็ต้องอาศัยดูรูปตามเว็บนี่แระ จะได้ไม่เชย Image

(คุณ saopao ใช้กล้องรุ่นเดียวกับพี่อัง -- แฟนขับของ Canon นี่มีไม่น้อยเลยเนอะ)
Image

Image

CANON สุดยอด...... :lol: :lol: :lol:

naichod wrote:ลูกชายผมชวนผมแล้วว่า คืนนี้ อาจช่วงตีสองตีสามจะไปถ่ายภาพกันครับ

เขาบอกว่า พ่อ เอารถตู้ไปกัน นะ ผมชวนเพื่อนไปสองสามคน ถ่ายตอนตีสองไปแล้วน่าจะสวย รถไม่ติด

ยิ่งเห็นรูปที่ท่านเจ้าของกระทู้มาโพสต์แล้ว คืนนี้ต้องไปให้ได้ :D

ถ้าคุณชดไปดึกมาก เค้าจะปิดไฟเป็นบางส่วนนะครับ ไปก่อนสี่ทุ่ม คนเยอะหน่อย แต่ก็สวยดี
Image
saopao
Moderator

Postby marrykate » Sun Dec 06, 2009 1:23 pm

ใช้มือถือถ่าย อาจจะไม่สวยเท่า จขกท. นะคะ

Image

Image

Image

Image

Image
Last edited by marrykate on Sun Dec 06, 2009 3:14 pm, edited 2 times in total.
เวลาเห็นสตอเบอรี่สมองกลวงพล่ามใน TV แล้วอยากจะอ้วกอ่ะ (><)
marrykate

Postby พายุ » Sun Dec 06, 2009 2:04 pm

marrykate wrote:ใช้มือถือถ่าย อาจจะไม่สวยเท่า จขกท. นะคะ

Image

Image

Image

โอ้ยยยยยยยย น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก น้องกะต่ายน่ารักมากกกก :oops: :oops:

พลุก้สวยจ้าเคท

ของจริงคงจะอลังการงานสร้างมากมาย
พายุ

Postby พายุ » Sun Dec 06, 2009 2:07 pm

saopao wrote:
Angsana wrote:

Image

Image

CANON สุดยอด...... :lol: :lol: :lol:

ว้าวๆ เจอพลพรรคหนอนหลายคนเลย เย้ๆ :D
พายุ

Postby marrykate » Sun Dec 06, 2009 2:10 pm

ของจริงสวยมากๆๆๆๆๆ จ้าพายุ
ที่ถ่ายมาเนี่ย ไม่ได้เสี้ยวเลยด้วยซ้ำ
marrykate

Postby Matahari » Wed Dec 09, 2009 12:13 pm

ถ่ายสวยมาก เราก็ไป 2 วัน วันทีี่ 5และ 6
วันที 6 ไปถ่ายรูปแต่ไม่สวยเท่า
เล่นพวกกล้องใช่มะ
เราเพิ่งหัดเล่นกล้อง
แต่ของคุณถ่ายสวยมาก
เห็นแล้วอิจฉาจัง
Matahari

Postby Matahari » Wed Dec 09, 2009 12:18 pm

saopao wrote:
พายุ wrote:สวยจังเลยค่ะ น่าอิจฉาจัง อยากไปถ่ายมากๆเลย

CANON 450D ครับ ก่อนคุณพายุรุ่นนึง แล้วก็ เลนส์ kit ติดมากับกล้อง
ส่วนช้างนั่นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันทำมาจากอะไรครับ ไม่ได้จับดู แต่เหมือนจะเป็นกระดาษ หรือพลาสติกใสๆอ่ะครับ

น่าจะเป็นกระดาษสา นะทีเห็น
แต่ถ้าไปดึกๆๆจะไม่เห็นรถ วันนั้นอยู๋เกือบ เทียงคืน
เอารถมาจอด บางคันก็ดับไฟแล้ว
Matahari

Return to ชายคาพักใจ