ร้านเหล้า ลุงชด

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

Re: ร้านเหล้า ลุงชด

Postby cameronDZ » Tue Feb 09, 2010 5:41 am

ผมเดาว่า ที่ลุงชด ยังคงเปิดร้านนี้ไว้
เพราะอาจจะรอว่า เมื่อไหร่จะมีบุญหล่นทับ
มีพวกขาใหญ่ กระเป๋าหนัก
เข้ามาเหมาโต๊ะ ปิดร้านเลี้ยง กันเสียที

แต่รอยังไง ขาใหญ่ ก็ไม่มา
(สงสัยขาไม่ใหญ่จริง กระเป๋าไม่หนักจริง)

ก็เลยมีแต่พวก "ขาเก่า" หน้าเดิม ๆ
มาขอกินเซ็นมั่ง มาแอบจิ๊กเหล้าก้นขวดตอนเจ้าของร้านไม่อยู่ ไปกินฟรีมั่ง
อยู่อย่างนั้นเอง

ว่าแล้ว
ก็ "แอบ" หยิบ บลูอีเกิลส์ เอ๊ย บลูเลเบิล เหลือติดก้นขวด
มาลองชิมเล่น สักแก้ว
เจ้าของร้านคงไม่ว่า
ลงบัญชีไอ้ปื้ด ตามเดิม
:mrgreen:
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby naichod » Tue Feb 09, 2010 7:28 pm

อ๊าย ปิดได้ไง ได้ไง ได้ไง การค้าพ๊มถึงจะลูกค้าน้อยไปหน่อย หลังร้านผมก็แอบขายปืนเถื่อน เอาไว้ให้ไปฆ่ากันในเมืองได้ครับ

น้าคาฯไม่รู้เหรอ เด๋วนี้ หลังร้านผมขายปืนเถื่อน..........ลูกค้าหลายคนแม้ไม่เข้ามากินเหล้า แต่มาขอซื้อปืนเถื่อนไปยิงคนประจำครับ

ล่าสุด ทำตัวเป็นพวกบริษัทนักสืบ ขายความลับอีกแหนะ โอยกำไรงามกว่าขายเหล้าอีก หลังร้่านผมบางคนมาออแน่นรอผมขายความลับคนดังในสังคมให้ทราบ เป็นที่ครึกครื้นไปหมดทุกวัน

ลูกค้าบางคนถึงกับตาค้างเมื่อรู้เบื้องหลังของคนดังต่างๆที่ผมขายความลับให้ ว่า "โอ ไม่น่าเป็นไปได้ อิมพอสสิเบิ้ล มิราเค้ล มิสเทอรี่ .."

ส่วนเหล้าก็ขายปกติครับ ลูกค้าบางตาไป ก็ทนๆเอา สาขาใหม่ ก็ลูกค้าพอๆกัน

มีแต่ท่านผู้กำกับมานั่ง ผมไม่กลัวโดนไถแล้ว ไม่งั้น เดี๋ยวมาหลังร้านอิดออดแกล้งพูดดี มาไถอีก

เอ่อ ว่าแต่น้าคาสนใจซื้อปืนลูกกรด ไว้ใช้สักกระบอกไหมครับ เอาไว้ยิง ไก่ป่า
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby cameronDZ » Tue Feb 09, 2010 8:56 pm

ง่ะ เห็นมาป้วนเปี้ยนอยู่หลังบ้าน หลายวันแล้ว

ไ่ก่แก่ ครับ
ตัวผอมโกโรเชียว
ยิงไม่ลง

หว่านข้าวเปลือกให้ไปกำนึง สงสาร
เช้ามา ดันขึ้นมาขี้ใส่ชานบ้านอีก
ไอ้ไก่ริยำเนี่ย
เลี้ยงเสียข้าวเปลือกจริง ๆ
:lol: :lol:
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby ริวเซย์ » Tue Feb 09, 2010 9:47 pm

อิอิ ท่านกงศุลใหญ่คาเมร่อนขยันมาดื่มเหล้าจริงๆนะครับ

อิจฉาท่านจริงๆ ขอนั่งดื่มด้วยคนนะครับ

:mrgreen:
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby cameronDZ » Tue Feb 09, 2010 9:51 pm

ไม่ได้มาดื่มหรอกครับ

มาตรวจยึดของกลาง พวกเด็กเสิร์ฟ โคโยตตี้ สาวนั่งดริ้ง
ที่ลุงชดแกเอาเข้ามาโดยมิชอบด้วยกฏหมาย

ขยันเอามาเข้ามาจริง ๆ

ตรวจ ยึด เอาไปเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที
หามาเพิ่มอยู่เรื่อย ๆ

ท้าทายอำนาจรัฐมั่กๆๆๆๆ

cameronDZ

Postby naichod » Tue Feb 09, 2010 9:57 pm

cameronDZ wrote:ไม่ได้มาดื่มหรอกครับ

มาตรวจยึดของกลาง พวกเด็กเสิร์ฟ โคโยตตี้ สาวนั่งดริ้ง
ที่ลุงชดแกเอาเข้ามาโดยมิชอบด้วยกฏหมาย

ขยันเอามาเข้ามาจริง ๆ

ตรวจ ยึด เอาไปเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที
หามาเพิ่มอยู่เรื่อย ๆ

ท้าทายอำนาจรัฐมั่กๆๆๆๆ

อ้าวท่านกงศุลคาเมฯ ไหงกล่าวเยี่ยงนั้นล่ะขอรับ
กระผมทำมาค้าขายสุจริตนะขอรับ

หากท่านกงศุลพบว่ากระผมกระทำการอันผิดกระบิลเมือง กระผมขอใบเสร็จดูที กระไรกล่าวใส่ความกระผมเยี่ยงนั้น

ดีว่า ท่านเจ้าคุณผู้กำกับท่านรู้ดีว่าร้านกระผมนั้น ทำมาหากินเยี่ยงสุจริตชน จะมีบ้างก็ตอนที่ญี่ปุ่นขึ้น อันนั้นกระผมก็ด้วยความรักชาติเป็นกำลังจึงได้ซ่องสุมอาวุธแลผู้คนเพื่อช่วยการ ของเสรีไทยสายอังกฤษน่ะขอรับ

ของที่ท่านกงศุลยึดไปพร้อมบริวารกระผมก็ขอคืนเถิดนะครับ อย่าให้เป็นเรื่องใหญ่โตไปให้ไปโจษจันกันในพระนครว่ากระผมเป็นผู้สนับสนุนเบื้องหลังกบฎเลย
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby cameronDZ » Tue Feb 09, 2010 10:02 pm

รอให้ฟ้าสีทองผ่องอำไพก่อนครับ
จะเอามาคืนให้

ตอนนี้ฟ้ายังเหลืองอยู่
ไปไม่หวายย

cameronDZ

Postby naichod » Tue Feb 09, 2010 10:08 pm

ใจผมร่ำๆว่าอยากปลดพนักงานเหมือนกัน แต่ที่ปลดก็เพราะ มันไปต่อยอดบริษัทใหม่ด้วยลาออกไม่ได้ มันไม่ดีครับ เพราะเดี๋ยวจะเป็นการโกงอายุงานเขา ก็ต้องปลด เขาก็จะได้เงินก้อน แล้วก็ไปรับเข้าบริษัทใหม่

ไอ้พวกจับกังท่าเรือใกล้ๆร้านเหล้าที่เป็นอันธพาลชอบคุยโว ไม่รู้ความก็ทำเป็นกระจายข่าวด่าทอว่าร้านผมมันเจ๊ง
ไม่เจ๊งหรอกครับ แต่เอาพนักงานส่วนหนึ่งไปอยู่ที่ใหม่เพื่อเค้าจะได้ต่อยอดการทำงาน ไม่ตัน แถมมีเงินก่้อนติดตัว

ไอ้พวกจับกังมันไม่รู้เรื่องก็เอาแต่พูดไปวันๆ ใครไม่รู้ความก็หลงเชื่อจับกังพวกนั้น
........จับกังเป็นไปให้ตายก็ไม่รวยครับ.....เถ้าแก่เขาก็หลอกใช้ไปวันๆ

สู้ค้าขายอย่างผมไม่ได้ มีแต่หนุนให้ลูกน้องมีเงิน มีอนาคต มันอิจฉาแถมโง่ไม่รู้จริงก็ปล่อยให้แบกข้าวสารอยู่ท่าน้ำไปแบบนี้แหละ เอาไว้หลอกหมวยแถวเยาวราชไปวันๆ
naichod

Postby ริวเซย์ » Sat Feb 13, 2010 11:19 am

แวะเข้ามาทักทายร้านร้างครับ บอร์ดช่วงนี้เงียบมากจริงๆ เจ้าของร้านก็หายตัวไปเลย :D
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby integra » Sun Feb 14, 2010 12:02 pm

ลูกค้าไหม่ครับ ขอสั่งเอสเปรสโซ่ดับเบิ้ลครับลุง อ้าวกำมีตังยี่สิบบาท ไม่อยากค้างแต่ผมค้างแล้วจ่ายนะครับลุง เอ้ออ เอาเป็นว่าขอกาแฟอะไรก็ได้ครับลุงที่ยี่สิบบาทของผมจ่ายพอ แต่ผมชอบเอสเปรสโซ่จริงๆนะครับ :mrgreen: ............ไม่ต้องรีบครับลุง ว่างแล้วค่อยเสิรฟ แหะๆ
โลกเสมือน#เสาะหาความยุติธรรมแม้แก่ผู้อื่นก็ยังดีอย่างน้อยจะได้รู้ว่ามันยังมีจริงในโลก
โลกจริง#กูเหนื่อยและเบื่อความพ่ายแพ้ในเกมส์ที่ถูกยัดเยียด ได้เวลาเลิกหลอกตัวเองว่าอะไรๆยังเหมือนเดิม ถึงเวลากระทืบอุปสรรคแล้วก้าวเดิน
integra

Postby เทวา » Tue Feb 16, 2010 8:25 pm

แวะมาไถเหล้าร้านมาเฟียดื่ม
สงครามสงบ อย่าไปนับศพมันเลย :D
คุณชด หา 9 สั้น ของแท้ๆ แต่ทะเบียนเถื่อนๆ ให้หน่อยซิครับ
ผมจะเอามาสวม อิอิ

แว่วอะไรหมวยๆ เยาวราชๆ
ฟังแล้วร้อนท้อง คนขายหาย ร้านไม่ปิด
เครื่องดื่มผมเอามาเองก็ได้ ไม่ง้อหรอก ชิ

** เจ้าของไม่อยู่ น้องๆในร้านผมขอรับไว้เองนะครับ

(59.04 KiB) Downloaded 144 times
เทวา

Postby naichod » Wed Feb 17, 2010 2:18 pm

อ้า ร้านยังไม่ปิดครับ แต่ลูกค้าไม่ค่อยเข้า อาจเป็นเพราะ ทำเลไม่ดี เนื่องจากถูกสิ่งก่อสร้างบัง :D

รออีกนิด ผมจะปรับปรุงใหม่ให้มีบริการนวดแผนโบราณครับ
naichod

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 18, 2010 12:27 am

ตอนนี้ผมลาพักงานชั่วคราวครับ คงต้องมานั่งดื่มร้านลุงชดบ่อยๆล่ะ :D
ริวเซย์
Site Admin

Postby Positively Dumb » Sat Mar 20, 2010 2:07 pm

naichod wrote:
Positively Dumb wrote:แวะมาอุดหนุนน้ำมะนาวโซดา แล้วรอของแถมเป็น avatar จากเจ้าของร้าน

(เดิมชื่อ Half Dumb เป็นคนไม่ค่อยโง่ไม่ค่อยฉลาด ตอนนี้ชื่อ Positively Dumb ตือโง่นิดๆดีหน่อยๆ... :lol:)

โอ้โห ไม่ได้เข้ามาเดือนกว่า ไม่รู้เลยว่าคุณ"ลุงชด"จะใจดีทำ avatar ให้ภายใน 24 ชั่วโมง ขอบคุณอย่างซึ้งสุดใจสำหรับความใจดีของคุณ"ลุงชด"

เพื่อนๆในร้านเหล้า ใครก็ได้ ช่วยบอกหน่อยว่า การเอา avatar ไปใช้ต้องทำยังไงบ้าง ขอ step-by-step เลยนะ เพราะ low tech มาก (ถึงมากที่สุด) ขอบคุณล่วงหน้าหลายๆเด้อ

ดีใจจัง จะมี avatar อันแรกในชีวิต
If you can't convince them, confuse them!
Positively Dumb

Previous

Return to ชายคาพักใจ