คลิปนี้ ใครใจไม่แข็งพอ ห้ามดู

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

คลิปนี้ ใครใจไม่แข็งพอ ห้ามดู

Postby Johann » Thu Jan 28, 2010 10:31 am

ดูเป้ยล้างรถมอเตอร์ไซค์ยังรู้สึกเฉยๆ
ดูคลิปนี้แล้วใจมันปั่นป่วนไปหมด กระวนกระวาย กิเลสกำเริบเผาไหม้ใจแทบขาด
http://movies.apple.com/media/us/ipad/2010/tours/apple-ipad-video-us-20100127_r848-9cie.mov
ใครดูแล้วเฉยๆ ก็ขอแสดงความนับถือ
Johann

Re: คลิปนี้ ใครใจไม่แข็งพอ ห้ามดู

Postby personal jesus » Fri Jan 29, 2010 7:58 am

โดนล้อเลียนซะแหล่ว ...

Image
" ขบวนการเสียหมา.. Stop talking rubbish! "
personal jesus

Re: คลิปนี้ ใครใจไม่แข็งพอ ห้ามดู

Postby paper punch » Fri Jan 29, 2010 2:19 pm

ในฐานะที่ใช้ mac ผมเฉยครับ

แต่ที่เคยออกอาการคือตอนที่ mac ออกตัว unibody ครับ อยากได้สุดๆ

ปล. ผมนึกออกแล้ว ว่าทำไมคุณ Johann ถึงอยากได้ ipad
จำได้ว่าเคยช่วยกันหาหนังสือที่ตามหามานานแสนนานที่กระทู้ของคุณ Johann..

อย่างนี้ ipad น่าจะเหมาะครับ :D
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby Angsana » Fri Jan 29, 2010 4:15 pm

ข้าพเจ้าคงไม่เหลือความน่านับถือ.. น้ำลายแทบหก! Image

บางเฉียบ เบาหวิว ทำงานเหมือนใช้เวทย์มนต์
อยากมีไว้ถือติดมือไปไหนมาไหนซัก 'แผ่น' จริงๆ

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby Johann » Sat Jan 30, 2010 7:28 am

paper punch wrote:ในฐานะที่ใช้ mac ผมเฉยครับ
แต่ที่เคยออกอาการคือตอนที่ mac ออกตัว unibody ครับ อยากได้สุดๆ

ก็น่าจะเป็นไปได้ เพราะ ipad นี่มันเป็น mac + iphone + netbook + tablet คุณ paper punch มี Mac อยู่แล้วนี่ แต่ผมไม่มีซักอย่าง เลยตื่นเต้นเกินกว่าเหตุเป็น ๔ - ๕ เท่า ความเป็นจริงผม(แอบ)เป็นแฟนของจ๊อบส์มาตั้งแต่ครั้งเล่น Apple II แต่มางอนมันตั้งแต่ตอนที่มันออก Lisa ที่ไม่เห็นใจเพื่อน แต่คราวนี้มันมาแรง เพราะผมฝันเอาไว้อย่างนี้เปี๊ยบเลย สงสัยว่าจ๊อบส์มันไม่ได้คิดเอง มันคงจะเกิดจากความปราถนาอันแรงกล้าของผม ส่งไปดลใจให้มันทำออกมาได้อย่างนี้ (จริง จริ๊ง... ไม่ได้เว่อร์)

paper punch wrote:ปล. ผมนึกออกแล้ว ว่าทำไมคุณ Johann ถึงอยากได้ ipad
จำได้ว่าเคยช่วยกันหาหนังสือที่ตามหามานานแสนนานที่กระทู้ของคุณ Johann..

ขอบคุณมากที่ยังจำกันได้ (เหตุการณ์ครั้งนั้นผมประทับใจมาก และจะไม่มีวันลืม น้ำใจชาวเสรีไทย หนึ่งในนั้นก็คือคุณ) ถ้าคุณหมายถึงผมเป็นคนชอบอ่านหนังสือละก็ ใช่เลย ผมอยากอ่านหนังสือได้ ในทุกที่ทุกเวลาที่เกิดความอยากขึ้นมา (รวมทั้งเวบเพจ ซึ่งเป็นหนังสือชนิดหนึ่ง)
Angsana wrote:บางเฉียบ เบาหวิว ทำงานเหมือนใช้เวทย์มนต์
อยากมีไว้ถือติดมือไปไหนมาไหนซัก 'แผ่น' จริงๆ

เอ้อ.. คุณป้าอังสนา หมายถีงไอ้แผ่นของ คุณ personal jesus เหรอครับ ก็น่าใช้ดีนะครับ แต่ผมใช้ไม่เป็น

คราวนี้คงต้านทานไม่อยู่ ประกอบกับลูกบังเกิดเกล้าสั่งไว้่ว่า
มาเมืองไทยเมื่อไหร่ ให้ไปซิวมาทันที ห้ามบิดพลิ้ว
ทำยังไงดีละเนี่ย ตังก็ไม่ค่อยจะมี
Johann

Postby paper punch » Sat Jan 30, 2010 10:27 am

ตอนแรกๆ เห็นมีข่าวว่าจะใช้ชื่อ islate ผมยังนึกเล่นๆเลยว่ามัน ไอ(แล้วมี)เสลด หรือเปล่า ;)

ผมอยากอ่านหนังสือได้ ในทุกที่ทุกเวลาที่เกิดความอยากขึ้นมา (รวมทั้งเวบเพจ ซึ่งเป็นหนังสือชนิดหนึ่ง)

นีถ้าไม่มีในวงเล็บ ผมต้องขอแย้งเลยครับ คือผมคิดว่า ถ้าเป็นหนอนหนังสือ ชอบอ่านหนังสือ อ่านวรรณกรรม
มันต้องอ่านจากหนังสือที่เป็นเล่มเท่านั้นครับถึงจะได้อรรถรส

ได้ใช้มือเปิดหน้าต่อไป,ได้กลิ่นความเก่าของกระดาษ ( แถมไม่ต้องกลัวว่าแบตเตอรี่จะหมดด้วย :lol: )
ซึ่งหนังสืออีเลคโทรนิค ให้ไม่ได้

แต่ถ้าต้องการอ่านเว็บด้วย ก็คิดว่าipad ตอบโจทย์คุณJohannได้ครับ เพราะเท่าที่ดูจุดเด่นที่ผมชอบก็คือ internet กับ e-book ครับ
:D
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby Johann » Sat Jan 30, 2010 11:11 am

paper punch wrote:ตอนแรกๆ เห็นมีข่าวว่าจะใช้ชื่อ islate ผมยังนึกเล่นๆเลยว่ามัน ไอ(แล้วมี)เสลด หรือเปล่า ;)

ผมอยากอ่านหนังสือได้ ในทุกที่ทุกเวลาที่เกิดความอยากขึ้นมา (รวมทั้งเวบเพจ ซึ่งเป็นหนังสือชนิดหนึ่ง)

นีถ้าไม่มีในวงเล็บ ผมต้องขอแย้งเลยครับ คือผมคิดว่า ถ้าเป็นหนอนหนังสือ ชอบอ่านหนังสือ อ่านวรรณกรรม
มันต้องอ่านจากหนังสือที่เป็นเล่มเท่านั้นครับถึงจะได้อรรถรส

ได้ใช้มือเปิดหน้าต่อไป,ได้กลิ่นความเก่าของกระดาษ ( แถมไม่ต้องกลัวว่าแบตเตอรี่จะหมดด้วย :lol: )
ซึ่งหนังสืออีเลคโทรนิค ให้ไม่ได้

แต่ถ้าต้องการอ่านเว็บด้วย ก็คิดว่าipad ตอบโจทย์คุณJohannได้ครับ เพราะเท่าที่ดูจุดเด่นที่ผมชอบก็คือ internet กับ e-book ครับ
:D

ผมไม่ใช่หนอน เป็นตัวอะำไรก็ไม่รู้เหมือนกัน และไม่มีรสนิยมอะำไรทั้งนั้น อ่านมันทุกอย่างที่ขวางหน้า ตั้งแต่คัมภีร์บนใบลาน ไปจนถึง ข้างถุงกล้วยแขก
ไอเวอร์ค ไอผ็อด ไอแผ็ด ไอเสลด ก็มีแล้ว ต่อไปมันคงมี ไอผัด ไอเผ็ด ไอค๊อก ไอแค็ก ไอกระด็อกกระแด็ก ตามมาอีก เดือดร้อนต้องเตรียมหายาแก้ไอไว้
Johann

Return to ชายคาพักใจ