กลับมาแล้วขอรับ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

กลับมาแล้วขอรับ

Postby ramboboy26 » Tue Nov 30, 2010 9:50 am

บางท่านอาจจะจำผมได้ บางท่านจำไม่ได้ก็ยินดีที่รู้จักครับ
ห่างหายจากเวปนี้ไปกว่าครึ่งปีได้มั้ง เนื่องจากผมติดภาระกิจหนักมากและต้องย้ายที่ทำงาน(ถึงขั้นย้ายประเทศเลย)
ตอนนี้มาสิงอยู่ที่ญี่ปุ่นครับ ไม่ได้ตามข่าวการเมืองไทยเลยมาหลายเดือน เมื่อวานน้องที่ไทยบอก ปชป. รอดยุบพรรค
ก็เลยนึกขึ้นได้ว่าห่างเวปนี้ไปนานเหมือนกัน ขอกลับมาเล่นหน่อยเหอะ อิอิ
เห็นสิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปพอสมควร คนหน้าเก่าหายไปเยอะ คนหน้าใหม่ก็แยะ :D
ยังไงก็แนะนำเด็กใหม่(เก่า)คนนี้ด้วยนะครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...
ramboboy26

Re: กลับมาแล้วขอรับ

Postby 1ktip » Tue Nov 30, 2010 10:21 am

ยินดีต้อนรับกลับบ้าน(เสรีไทย) มาเปิดตัวห้องนี้คงเหงาหน่อยนะครับ

ผู้คนอาจจะดูเปลี่ยนไป แต่ก็เสรีไทยเหมือนเดิม ;)
1ktip
Global Moderator

Postby ramboboy26 » Tue Nov 30, 2010 10:45 am

ไม่เหงาหรอกครับ มีคนมารับแล้วนี่ไง พอใจแล้ว :D
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...
ramboboy26

Postby ริวเซย์ » Tue Nov 30, 2010 9:07 pm

ยินดีต้อนรับกลับบ้านเสรีไทยครับ

หวังว่าคุณ ramboboy26 จะสบายดีนะครับ
มีโอกาสก็แวะกลับมาได้ทุกเมื่อครับ เสรีไทย
ยินดีตอนรับเพื่อนพี่น้องทุกคนเสมอ

8-)
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby nonnun » Wed Dec 01, 2010 11:13 am

หายไปนานเลยนะคะ ...
เจอคนหน้าเก่า ๆ ดีใจจัง
สมาชิกเก่า หายหน้าหายตาไปเยอะจริง ๆ .../ :D
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Thu Dec 02, 2010 1:37 am

ใช้อวตารเดิมคนก็จำได้แล้วครับน้องชูนิ้วคนนั้นอะครับ อิอิ :mrgreen:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Return to ชายคาพักใจ