ปัญญา เรณู - หนังใสๆดูแล้วมีความสุขจัง ขอกระแสบอกต่อปากเถอะ+

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

ปัญญา เรณู - หนังใสๆดูแล้วมีความสุขจัง ขอกระแสบอกต่อปากเถอะ+

Postby redfrog53 » Thu Feb 24, 2011 12:49 pm

ปัญญา เรณู - หนังใสๆ งานมาสเตอร์พีชของ บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ ดูแล้วหัวใจพองโต มีความสุขจัง ขอกระแสปากต่อปากเถอะ
เอาใจช่วย หนังไทยดีๆครับ

Image

มาย้อนนึกถึงความหลังตอนยังเด็ก
สนุกสนาม ไปยิงนก ตกปลา ขุดกบ ขุดเขียด ใส่เบ็ด
เลี้ยงควาย คล้องกะปอม ผมเฮ็ดมาเหมิดแร้ว นี้แหละคือวิถีชีวิตเด็กอีสาน

เชียร์ให้ไปดูไปหน่อย เพราะหนังเขาดีจริง
ขอบอกเลยว่า ผมรักหนังเรื่องนี้มาก โดยเฉพาะ เด็กหญิงเรณู แสดงเก่งมากๆๆๆ หนังใส ใส ใส ใส ใส ไม่มีพิษไม่มีภัยเลยครับ
คำหยาบก็เป็นคำดิบๆแบบคนอีสานเค้าพูดกัน ไม่น่าเกลียดครับ ธรรมชาติครับ
บอกตรงๆ กลัวหนังเจ๊งจังเลย ขอกระแส Word Of Mouth เถอะ

Image

แต่พอถึงเวลาหนังฉายจริงๆคนสักสี่สิบคนเห็นจะได้ หัวเราะครื้นเครงกันใหญ่เลยค่ะ
ไตเติ้ลเพลงตอนจบขึ้นแล้ว เปิดไฟแล้วคนก็ยังไม่ลุกเลย นานๆทีจะเห็นแบบนี้ทีนะคะ
ขอบคุณที่สร้างสรรค์หนังดีๆแบบนี้ออกมาค่ะ
***เป็นการให้เกียรติผู้สร้างและทีมงาน เครดิตไตเติ้ล วัฒนธรรมคนดูที่คนไทยไม่ค่อยให้ความสนใจ

Image

Image
redfrog53

Return to ชายคาพักใจ