[POLL] กรณีบอร์ดเสรีไทยมีปัญหา (บอร์ดสำรอง)

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

กรณีบอร์ดเสรีไทยมีปัญหา คุณจะอพยพไปพักพิงที่ไหนครับ

ราชดำเนิน/พันทิป
5
5%
โอเคเนชั่น
14
13%
ประชาไท
1
1%
ฟ้าเดียวกัน
1
1%
อรุณสวัสดิ์
19
18%
WOM
7
7%
wisdomlives
29
28%
patience-democ
23
22%
อื่นๆ โปรดระบุ
6
6%

Total votes : 105

[POLL] กรณีบอร์ดเสรีไทยมีปัญหา (บอร์ดสำรอง)

Postby Cherub Rock » Thu May 28, 2009 6:12 pm

โหวตได้มากสุด 3 ตัวเลือกนะครับ และเปลี่ยนคะแนนโหวตได้

ถ้าจะให้เหตุผล ขอเป็นเหตุผลเชิงบวก หรือเชิงสร้างสรรค์นะครับ

เพราะไม่อยากให้กลายเป็นกระทู้ทะเลาะกันระหว่างบอร์ด ทั้งบอร์ดที่เป็นมิตร เป็นศัตรู โดยเปิดเผยและไม่เปิดเผย .. นะครับ นะๆๆๆ :P
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Re: [POLL] กรณีบอร์ดเสรีไทยมีปัญหา (บอร์ดสำรอง)

Postby อธิฏฐาน » Thu May 28, 2009 8:14 pm

ปกติจะอยู่โอเคเนชั่นมากกว่าที่นี่ค่ะ ที่นั่นต้องยอมรับว่ามีคนดี ๆ เยอะ แต่ก็มีประเภทแก่กระโหลกกะลา
ไปแจมเรียกเรทติ้งบ้าง สมาชิกดี ๆ ที่นั่นหลายคนไปจากเสรีไทย เพราะว่าทนสภาพความกร่าง และพลิกลิ้นของคนบางคนที่นี่ไม่ไหว
อธิฏฐาน

Re: [POLL] กรณีบอร์ดเสรีไทยมีปัญหา (บอร์ดสำรอง)

Postby loginofu » Thu May 28, 2009 8:17 pm

ราชดำเนิน/พันทิป - เลิกเข้าไปตอบนานแล้วครับ แวะไปเก็บประเด็นบ้างบางที
ประชาไท - หนักกว่าลากดำนา
ฟ้าเดียวกัน - เว็บเผาบ้านเผาเมือง คงไม่เข้า
อรุณสวัสดิ์ - ด้วยคอนเซปต์ของเว็บเหมาะกับเข้าไปพักครับ

มีส่วนได้ส่วนเสีย แสดงความเห็นแต่ไม่ขอโหวตครับ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby Cherub Rock » Fri May 29, 2009 8:45 am

ขอขุดหน่อย เผื่อเกิดเหตุขึ้นมาจะได้มีที่ไป :geek:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby halfmoon » Mon Jun 01, 2009 8:53 pm

loginofu wrote:ราชดำเนิน/พันทิป - เลิกเข้าไปตอบนานแล้วครับ แวะไปเก็บประเด็นบ้างบางที
ฟ้าเดียวกัน - เว็บเผาบ้านเผาเมือง คงไม่เข้า
อรุณสวัสดิ์ - ด้วยคอนเซปต์ของเว็บเหมาะกับเข้าไปพักครับ

มีส่วนได้ส่วนเสีย แสดงความเห็นแต่ไม่ขอโหวตครับ

อรุณสวัสดิ์มันเป็นไงอะ ผมกาตามไปแล้ว ขอ weblink ด้วยสิคุณ loginofu :o
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby pojjaman » Mon Jun 01, 2009 9:00 pm

กลับประชาไทดีกว่า
ผม VOTE NO นะค้าบบบ แต่อย่าเคืองกันนะคับ สหายร่วมรบ ผมไม่ตัดมิตรเหมือนแป๊ะลิ้มคับ สุดโต่งไป อิอิ
pojjaman

Postby Cherub Rock » Mon Jun 01, 2009 9:02 pm

halfmoon wrote:
loginofu wrote:ราชดำเนิน/พันทิป - เลิกเข้าไปตอบนานแล้วครับ แวะไปเก็บประเด็นบ้างบางที

อรุณสวัสดิ์มันเป็นไงอะ ผมกาตามไปแล้ว ขอ weblink ด้วยสิคุณ loginofu :o

กูเกิ้ลคำว่า อรุณสวัสดิ์ ได้เลยครับ :P
-->
Cherub Rock

Postby nonnun » Mon Jun 01, 2009 9:46 pm

โหวตแล้ว
บ้านสำรอง 2 หลัง บ้านคุณ loginfo กับท่านพัดสะดี
กับถ้าเข้าไม่ได้จริง ๆ ไปโหลดเกมส์เล่นดีกว่า :lol:
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby superager » Mon Jun 01, 2009 10:22 pm

เว็บของท่านพัสดีล่มเหรอครับ งั้นต้องไปสมัครใหม่อีกทีสิเนี่ย
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby halfmoon » Mon Jun 01, 2009 11:52 pm

superager wrote:เว็บของท่านพัสดีล่มเหรอครับ งั้นต้องไปสมัครใหม่อีกทีสิเนี่ย

วอดทั้งหลังเลยครับ พร้อมกับบอร์ดรอบการเมืองลายไทย รวม 34 หลังคาเป็นจุลไปทั้งเวิ้งเลย :lol:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Tue Jun 02, 2009 12:02 am

พอจะหาตัวการ ได้ป่ะคะ..

จับมาใส่โหลดอง...ประจานมันเลย

เผื่อ อนุชนรุ่นหลัง จะไม่ได้เอาเยี่ยงอย่าง
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby salao09 » Tue Jun 02, 2009 12:04 am

อรุณสวัสดิ์มันเป็นไงอะ ผมกาตามไปแล้ว ขอ weblink ด้วยสิคุณ loginofu

ป้าเสลานำลิงค์มาฝากค่ะ http://www.arunsawat.com/board

พร้อมทั้งขอเชิญทุกท่านเข้าไปเดินเล่นใน อรุณสวัสดิ์
มีเรื่องราว บทความ สบายๆ สไตล์อรุณสวัสดิ์
และเพลงให้ฟัง ตั้งแต่เมทัลคลาสสิค อย่าง Iron Man ของ Black Sabbath
เพลงแจ๊ส เพลงลูกทุ่งของดีเจ คาเมฯ ลิเกฮูลู ศิลปะพื้นบ้านล้านนา
และก็ ...เอ่อ... เพลงแคนด้วย..

ไม่ต้องรอให้บอร์ดเสรีไทยล่ม ก็ไปได้
ขอบคุณท่าน จขกท. ที่ ให้เกียรติ นำชื่ออรุณสวัสดิ์
มาร่วมด้วยค่ะ
salao09

Postby Cherub Rock » Tue Jun 02, 2009 12:31 am

ขอบคุณครับป้าเสลา แวะไปแอบดู บรรยากาศร่มเย็นดีมาก (ไม่ได้ว่าที่อื่นร้อนนะ :D )

ขอ HBD ครบรอบ 3 ปีด้วยครับ

สามปีผ่านไป ไวเหมือนโกหกจริงๆ :mrgreen:
-->
Cherub Rock

Postby see-u » Tue Jun 02, 2009 11:07 am

* เลือกแล้วค่ะ .. โหวตครบ 3 ชื่อเลย มี ...
- อรุณสวัสดิ์
- wisdomlives
- patience-democ

โอเนชั่น .. เข้าไปอ่านบ้างแต่ไม่คุ้นเคย
ส่วนที่อื่น ๆ ไม่มีความจำเป็นไม่ค่อยอยากจะไปเหยียบหรอก
:roll:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby overtherainbow » Tue Jun 02, 2009 12:09 pm

* เลือกแล้วค่ะ .. โหวตครบ 3 ชื่อเลย มี ...
- อรุณสวัสดิ์
- wisdomlives
- patience-democ
อิอิ ขอก้อป แปะ มั่งนะ
ขอบคุณเอ้ค่ะที่เขียนมา
overtherainbow

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ