ถ้าเวปนี้ล่ม ขอให้ไปรวมตัวกันทีบอร์ด การเมืองลายไทย น่ะค่ะ

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: ถ้าเวปนี้ล่ม ขอให้ไปรวมตัวกันทีบอร์ด การเมืองลายไทย น่ะค่ะ

Postby legs » Fri Jun 19, 2009 4:56 pm

WM ช่วย ปักหัวข้อไว้ข้างบนด้วยน่ะค่ะ
legs

Re: ถ้าเวปนี้ล่ม ขอให้ไปรวมตัวกันทีบอร์ด การเมืองลายไทย น่ะค่ะ

Postby ป้อมปราการ » Sat Jun 20, 2009 3:00 am

(( WM ขอให้ช่วยปักหมุด ทำไมไม่ทำตามที่ขอไป ))
ป้อมปราการ

Postby แอดมิน » Sun Jun 21, 2009 12:07 pm

(( WM ที่นี่ ลำเอียง))
แอดมิน

Postby ยินดี » Sun Jun 21, 2009 12:52 pm

ด้วยความยินดีครับ ดีกว่าเว็บผีดิบนั่นแน่นอน
ยินดี

Postby เกลียดป๋อง อันธพาลครองเมือง » Mon Jun 22, 2009 7:23 am

เกลียดป๋อง อันธพาลครองเมือง

Postby ป๋องหมาแก่ » Tue Jun 23, 2009 12:49 pm

มดเสรีไทยสวะสังคม กระทู้ขยะไม่ลบ
ป๋องหมาแก่

Postby legs » Thu Jul 02, 2009 1:04 am

เวปเสรีไทยเน่า เหม็นโสโครก เบื่อไอ้ป๋อง ถึงเวลาที่เราอพยพไปที่ http://www.wisdomlives.com/laithaipoliticforum
เราเปิดกว้างสำหรับสมาชิกทุกคน
legs

Postby legs » Thu Jul 16, 2009 6:07 pm

เสรีไทยเสื่อมศรัทธา ถามหาภราดรภาพและความจริงใจได้ที่
http://www.wisdomlives.com/laithaipoliticforum/
legs

Postby halfmoon » Wed Aug 05, 2009 5:13 am

ผมพึ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้เป็นครั้งแรก ที่ผ่านมาผมทำอะไรอยู่ไม่เคยเข้ามาในห้องนี้เลย ผมต้องพิจารณาและปรับเปลี่ยนตัวเองอีกเยอะเลย ขอบคุณครับ :idea:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby ใหม่ซิงๆ » Sun Nov 29, 2009 6:33 pm

ถ้าเวปนี้ล่ม ขอให้ไปรวมตัวกันทีบอร์ด การเมืองลายไทย น่ะค่ะ
by legs » Fri Jun 19, 2009 4:14 pm

ตามลิงค์นี้เลยค่ะ

http://www.wisdomlives.com/laithaipoliticforum/

http://www.wisdomlives.com/laithaipolit ... /index.php

legs

ขอบคุณครับ
ใหม่ซิงๆ

Postby ึคนไทยคนหนึ่ง » Tue May 18, 2010 1:36 pm

แก่งแย่งแข่งขั้น ฆ่ากันเหมือนอย่างสัตว์ป่า
มนุษย์นี้หน่า ไร่ค่ากว่าเดรัจฉาน
มุ่งหมายทำลาย เอาแต่ประหัตประหาร
มุ่งผลาญทำลาย ฆ่าฟันชีวิตกันเอง

แก่งแย่งแข่งขัน ฆ่าฟันเพื่อนสิ่งใดเล่า
มนุษย์พวกเรา เขาว่าประเสริฐหนักหยา
แต่สิ่งที่ทำ มันช่างต่ำทรามชั่วช้า
สิ่งที่ทำมา ชั่วช้าสามานย์เหลือเกิน

คนเราเกิดมา ทุกคนล้วนมีศักดิ์ศรี
ทุกๆชีวี มีค่าชีวิตเท่ากัน
อย่าข่มเหง หยามเหยียดมนุษย์ด้วยกัน
เพราะทุึกชีวัน ก็มันมนุษย์เดินดิน

แก่งแย่งแข่งขัน ฆ่ากันเป็นใบไม้ร่วง
ไม่มีใครห่วง ชีวิตมนุษย์เลยหรือ
ตกเป็นเครื่องมือ ปีศาลในมาตย์นักบุญ
ไม่รู้บุญคุณ ทารุณกันเสียเหลือเกิน
ึคนไทยคนหนึ่ง

Postby qwe » Tue May 18, 2010 4:56 pm

เมื่อไร เหตุการณณ์บ้านเมืองจะสงบซะที

รัฐบาลบอกว่า ต้องให้ผู้ชุมนุมเลิกชุมนุม
ผู้ชุมนุมบอกว่า ต้องให้รัฐบาลถอนทหารออกก่อน

ถ้าผู้ชุมนุม เลิกชุมนุม รัฐบาลก็จะต้อนเข้าคุก ห้ามประกัน ดังนั้น ผู้ชุมนุมจึงไม่เลิก
ถ้ารัฐบาลถอนทหาร ผู้ชุมนุมก็จะเลิกและเข้าสู้กระบวนยุติธรรมด้วยตนเองดดยรัฐบาลไม่ต้องต้น แต่รัฐบาลก็เสียหน้า อับอายไปทั่วหัวระแหง ดังนั้น รัฐบาลจึงไม่ยอมถอน

เมื่อรัฐบาลไม่ถอน ฝ่ายผู้ชุมนุมจึงรุกหนัก ฝ่ายรัฐบาลก็นำเรือมขวางน้ำเชี่ยว
ในที่สุดบ้านเมืองก็พัง คนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วย ก็เดือดร้อนไปทั่ว

เมื่อชาวบ้านเดือดร้อน รัฐบาลก็โทษผู้ชุมนุมที่ไม่ยอมเลิกชุมนุม
ผู้ชุมนุมก็บอกว่า เขาชุมนุมอยู่อย่างปกติสุข แต่รัฐบาลนำทหารมาสลายเขา ถ้ารัฐบาลไม่นำทหารออกมา ก็จะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้

ถ้ามีการทะเลาะกันอย่างรุนแรงระหว่างพ่อแม่กับลูก ต่างคนต่างมีเหตุผลททีสมเหตุสมผลทั้งนั้น ถามว่า ใครควรจะถอยก่อน
ใครจะถอยก่อนก็เป็นผลดีทั้งนั้น
แต่ถ้าไม่มีใครยอมถอย พ่อแม่มักจะรำพึงรำพันทีหลังว่า "โถ ไม่น่าเลย"

สรุป ผู้ได้เปรียบหรือผู้เป็นต่อ น่าจะถอยให้ฝ่ายเป็นรองก่อน
แถมท้าย ถ้าคิดว่า ถอยไม่ได้ ต้องเอาให้อยู่หมัด ผล คือ พัง สิ่งที่ไม่คาดคิด ก็จะเกิดขึ้น
qwe

Postby halfmoon » Sat May 22, 2010 12:09 am

:lol: ผมยังไม่ได้ซ่อมแซมต่อเติมเลย ทิ้งไว้เป็นปี แต่ถ้าหากจะเข้าไปใช้ก็ใช้ได้ครับ ผมจะปรับปรุงไปเรื่อยๆก็แล้วกัน ขอบคุณครับ
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby halfmoon » Sat May 22, 2010 12:13 am

ถ้าจะเข้าไปใช้ผมว่าใช้อันนี้ดีกว่าครับ แต่จริงๆมันก็เป็นส่วนหนึ่งของกันและกัน แต่ผมแยกออกมาปรับปรุงครับ

คลิ๊กเพื่อความเป็นส่วนตัว
halfmoon

Postby halfmoon » Sat May 22, 2010 12:19 am

ถ้าวัยรุ่นหน่อย หรือชอบบ้าๆบอๆหน่อย ก็เข้านี่ครับ ชอบเสียว ตามสบายที่นี่ :lol: ซะงั้น
halfmoon

Postby rapyoo » Mon Jun 21, 2010 9:14 pm

ขอฝากเวปการเมือง อีก 1 เวป ครับ
http://www.rapyoo.com
rapyoo

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ