แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

Postby ridkun » Sat Aug 08, 2009 2:04 pm

ผมต้องเลือกด้วยเหรอ??? :lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 2:08 pm

Canthai wrote:เนวินสั่งล่ารายชื่อประชาชนต้านถวายฎีกา ได้เกือบ 4 ล้านคนแล้ว

สนธิ ทำอะไรบ้าง

คำถามปัญญาอ่อน การลงชื่อของประชาชนเพื่อคัดค้านการถวายฎีกา เขาทำเพราะปกป้องสถาบันและไม่เห็นด้วยกับการกระทำนั้น จะบอกว่าเนวินสั่งล่ารายชื่ออย่างไร เนวินอาจจะซูเอี๋ยกับ มท.1 ได้ ซึ่ง มท. 1 กำกับดูแลกระทรวงมหาดไทยอยู่สั่งกรมการปกครองได้ แล้วสนธิกำกับดูแลกระทรวงไหนไม่ทราบ
อธิฏฐาน

Postby \(^_^)/ » Sat Aug 08, 2009 2:10 pm

Canthai wrote:ลุงหน้ายิ้มไปวิ่งหลบกระสุน 7 ตุลา จนเมียด่าไม่ทำข้าวให้ทานหลายวัน

ตัดสินใจ เดินตามหลังสนธิอะเปล่าครับลุง อิ อิ

ก่อนหน้านั้นอ่านหนังสือ "รู้ทันทักษิณ" ของอาจารย์เจิมจนแตกฉาน "บรรลุมรรคผล"..

ตอนนี้สงสัยต้องไปหาหนังสือ "รู้ทันแป๊ะลิ้ม" มาอ่านมั่ง..ว่าแต่มีคัย! เขียนยัง! ลุง can..เอิ๊กกๆ

:mrgreen:
\(^_^)/

Postby superager » Sat Aug 08, 2009 2:14 pm

\(^_^)/ wrote:
Canthai wrote:เนวินสั่งล่ารายชื่อประชาชนต้านถวายฎีกา ได้เกือบ 4 ล้านคนแล้ว

หาเงิน "บริจาคช่วยพนักงาน ASTV " จนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อต..
ตอนนี้ไม่รู้ว่าได้มาเท่าไหร่แร๊ว..เห็นบ่นๆว่ายัง "ไม่พอยาใส้" อยู่ฮับ.!
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ถึงจะเรียกว่า "พอเพียงยาใส้" จ๊ะ..!

เห็นว่ากำลัง ขายปุ๋ย ขายข้าว ยาสีฟัน ผงซักฟอก สบู่ สมุนไพร ดิ้นรนเพื่อความอยู่รอดอยู่ครับพี่หน้ายิ้ม ถ้าจะให้พอยาใส้คงต้องมีจำนวนผู้สมัครSMS200บาทซักแสนสองหมื่นคน ถ้าจะให้คล่องคงสักแสนหาหมื่นได้ อันนี้ต้องให้ mr.gที่เป็นคนในมาสาธยาย ว่าเงินเดือนออกกันแบบใหน :o

ถึงดิ้นรนหาเงินแต่งานเรื่องต้านถวายฏีกาโจมตีระบอบทักษิณเค้าก็ทำตามที่เจ้าของเงินประสงค์ไม่ขาดตกบกพร่องครับผม จะไปด่าเรื่องแป๊ะมันปากเสียก็ว่าไปเถอะหลายที่แล้วมันเนี่ย แต่กรุณาอย่าประชดASTVเค้าเรื่องนี่ให้เสียกำลังใจคนทำงานเลยครับ

ด้วยความเคารพครับพี่หน้ายิ้ม ;)
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 2:14 pm

อ้าว จะไปเลียไข่ เนวิน อีกแล้วเหรอ อย่าลืมน่อ เนวิน มันสั่งล้อมเนชั่น เดี๋ยวผิดใจกัน ไม่เอาไม่ดีๆ ไม่น่าเล่นเรื่องแบบนี้เลยสำหรับผู้เฒ่าผู้คร่ำหวอดดดดดด ... :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby An.mkII » Sat Aug 08, 2009 2:19 pm

noppon wrote:
An.mkII wrote:ไหนๆ คุณ Red Baron ว่ามาเเล้วก็จอเสริิมอีกนิด

ที่ว่าเลือกข้าง ก็หมายความว่า ไม่เผาผีกันเเล้วใช่หรือไม่

ซึ่งถ้าใช่ เเล้วในอนาคต ปชป.กะ พรรคการเมืองใหม่ ก็จะต้องไม่ร่วมสังฆกรรมกันใช่หรือไม่.

ถ้่าใช่ เราก็คงจะต้องเห็น พรรคการเมืองใหม่ ร่วมสังฆกรรมกะ พรรคเพื่อเเม้วอย่างนั้นหรือ..

และที่พูดนี้ก็มิได้คิด จะยวนคิดจะเเขวะ เเต่คนเรา เป็นผู้นำคนจะพูดอะไร ก็ใช้สติซักนิด ไม่ใช่ ใช้เเต่อารมณ์..

และก็มิได้คิดว่าคนอย่างผมมันเก่งกว่าคุณสนธิ เเต่พูดเเล้วเปิดช่องแบบนี้ ผมว่าอยู่นิ่งๆให้ประชาชนเชาคิดเองจะดีกว่า..

เพราะผมก็บอกแล้ว คนที่เขาไม่เอาทักษิณเขาไม่ได้โง่ เเต่่การที่เขาจะเลือกข้่างไหนเขาก็คิดเองได้..

ไม่ใช่ว่าจู่ๆ เรื่องมันยังไม่ถึงจุดพีค เเต่ก็มาเร่งเร้าให้คนเขาตัดสินใจ ตัวปชป.น่ะเขา่ไม่เสียอะไรรหอก แต่ตัวสนธิน่ะจะเสียเอง..

ทำไมถึงคิดว่าถ้าพรรคการเมืองใหม่ ไม่เอา ปชป. แล้วจะต้องไปร่วมกับพรรค เพื่อไทย เท่านั้นล่ะครับ
เพราะถ้าพรรคการเมืองใหม่ไปร่วมกับพรรค เพื่อไทย เมื่อไหร่ ก็จะถึงจุดจบทันที อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะที่จะเลิกสนับสนุนพรรคนี้

การเมือง ในระบบรัฐสภา มีฝ่ายค้าน กะรัฐบาล..

เเละถ้า ไม่ไปร่วมกะรัฐบาล ก็ต้องร่วมกะฝ่ายค้าน มันไม่มีฝ่ายกลาง..

และในการเลือกตั้งครั้งต่อไป ถ้า สนธิบอกว่า ให้ประชาชนเลือกข้างระหว่าง ปชป.กะ พันธมิตร ผมก็เลยถามว่า แล้วแบบนี้มันหมายึความว่าไม่เผาผีกัน ใช่หรือไม่..

เพราะถ้า ใช่ การไม่ ร่วมสังฆกรรม กะ ปชป. เเล้วในหนทางการเมือง คุณจะกระทำตัวแบบไหน...

ช่วยบอกผมด้วยครับ ถ้าผมเกิดคิดอะไรผิดไป..ผมก็ขอโทษ เเต่อย่างไรก็ช่วยเเนะนำผมให้ด้วย.. ว่าแล้วพรรคการเมืองใหม่จะกระทำตัวอย่างไร..

ถ้าสนธิพูดออกมาแบบนี้..

หรือว่าอาจจะเป็นฝ่ายค้าน พูดในฐานะ ปชป.รวมเเก็งค์เดิม เป็นรัฐบาล

เเต่ก็ไม่ร่วมสังฆกรรม กะเพื่อไทย หรือโดนไม่สนใจ ที่จะร่วม ยกมือ ในการโหวตต่างๆ ส่งต่อข้อมูลอะไรกะันเลยหรือ ที่ทำได้ ผมก็คิดว่าน่าชื่นชม แต่ในวามเป็นจริงมันจะกระทำได้หรือไม่..

ผมว่ามันเป็นโจทย์ที่หาทางออกยาก สำหรับคำพูดแบบนี้...

และที่พูดแบบนี้ ก็อย่างที่ผมเคยพูดๆ จะเทพเทือกก็็๋ดี จะพวกสส.ที่คอยจะออกแต่หน้ากล้องก็ดี ผมเองก็ไม่ได้ชื่นชมอะไรซักเท่าไร..

แต่ผมก็ถือว่าคนเราจะติ อย่าติเรือทั้งโกรน ที่ว่าปชป. อาจจะมีของเน่าๆ อย่างเ้ทือก แต่ก็เพราะของเน่าๆอย่างเทือกมิใช่หรือ สนธิจึงมีวันที่ไม่ต้องออกไปพี่น้องคราบบบบ..

ดังนั้นจะว่าเทพเทือกเลวก็ว่าได้ จะว่าเทพเทือกดีก็ว่าได้..

แต่ผมก็คิดว่าอะไรที่เทพเทือกทำดีเราก็ชม อะไรที่ทำเเย่เราก็ด่า เช่นว่า เออ ไอ้ที่เป็นตัวทำให้มีรัฐบาลนี้ได้น่ะดี เเต่งานความันคงกะตำรวจมันห่วย แบบนี้ผมว่ามันเเฟร์ไหมล่ะครับ..

ที่อะไรดีเราก็ชม อะไรที่เขาเเย่เราก็ด่า..

แต่ไอ้ขนาดที่ว่า ด่าเทพเทือกแล้วทำตัวพาลด่าปชป.ผมว่ามันตลกครับ.. เพราะว่ากันจริง ไม่ว่าจะใครๆมันต้องมีบางจุดที่ด่างดำ และบางจุดที่ข่าวเด่นกันทั้งนั้น..

และไอ้ที่ดำก็ค่อยช่วยกันล้างออก และคอยชื่นชมไอ้ที่ข่าวเด่นมิดีกว่าหรือ..
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 2:24 pm

เอา พธม. ไม่เอา ปชป. ชัดเจนสำหรับผม

บางตัวนั่งกระแนะกระแหนหน้าบอร์ด

เอาให้แน่ เลือกเหี้e อะไรก็บอกมา

ไม่ใช่ถึงเวลา ปชป. หรือเนชั่น ตกต่ำ

เสือกมาเลือกฝั่งที่ถากถางเค้าทุกวันอีก

บางตัวก็นั่งรำเริบอยู่นั่นแหละ

ทั้ง sms, ข้าว, ผงซักฟอก astv กูซื้อหมด

เข้ามาในกระทู้ ไม่ตอบให้ชัดถ้อยชัดคำ จะเอาใคร เอาไง

นั่งรำเริบอย่างเดียว เหยียบเรือแม่งสามสี่แคมเลย

เจ๊ดเป็ดเอ๊ย... กูก็ซื้อเหมือนที่พวกมึงซื้อนั่นแหละ

:lol:
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 2:25 pm

เท่าที่จำความได้ และเคยไปนั่งฟังลุง สมศักดิ์ โกสัยสุข ท่านอภิปรายในที่ประชุม รวมกับคำพูดของ สนธิ และอีกหลายๆ ท่าน เขาก็บอกนี่ครับว่า ถ้า พท. ทำดีก็ต้องชม ทำฉิบหายก็ต้องด่า ต้องปราม เหมือนกันกับ ปชป. ครับ ทำดีต้องชื่นชมและยกย่อง ทำเฉยๆ ก็ต้องกระตุกขาหลัง ถ้าทำริยำ ก็ต้องด่าทั้งโคตร ...

ตกลงผมลงปลักหรือเปล่า ?!?!?!

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

kritz

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 2:27 pm

Onizuka wrote:เอา พธม. ไม่เอา ปชป. ชัดเจนสำหรับผม

บางตัวนั่งกระแนะกระแหนหน้าบอร์ด

เอาให้แน่ เลือกเหี้e อะไรก็บอกมา

ไม่ใช่ถึงเวลา ปชป. หรือเนชั่น ตกต่ำ

เสือกมาเลือกฝั่งที่ถากถางเค้าทุกวันอีก

บางตัวก็นั่งรำเริบอยู่นั่นแหละ

ทั้ง sms, ข้าว, ผงซักฟอก astv กูซื้อหมด

เข้ามาในกระทู้ ไม่ตอบให้ชัดถ้อยชัดคำ จะเอาใคร เอาไง

นั่งรำเริบอย่างเดียว เหยียบเรือแม่งสามสี่แคมเลย

เจ๊ดเป็ดเอ๊ย... กูก็ซื้อเหมือนที่พวกมึงซื้อนั่นแหละ

ยกมือไหว้งามๆ ครับโดนใจผมที่สุด ผม ๒๙ คงน้อยกว่าคุณครูนะ

ปล. ขออนุญาติโดดเกาะหลัง
Last edited by kritz on Sat Aug 08, 2009 2:34 pm, edited 1 time in total.

kritz

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 2:29 pm

ลืมบอกไป

ข้าวซักเม็ด แกงซักช้อน

เคยขอใครเค้าแดก

คนไทยเค้าถือ

ไม่ลืมคุณข้าว น้ำแกง ของคนอื่น

ใครไปขอเค้าแดก แล้วเยี่ยวรดหน้าเค้า ด่าเค้า

ขอให้มันมีอันเป็นไป

เป็นมะเร็งปอด ถุงลมโป่งพองตายอย่างทรมาน

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby soco » Sat Aug 08, 2009 2:31 pm

เสียดาย อาจารย์สมเกียรติ ไปยืนแอบหลัง ปชป.อยู่ได้

ไอ้แป๊ะลิ้มไม่ถุยเอารึ ข๊ากกกกกกก ถุย
.
.
.
.
.
soco

Postby \(^_^)/ » Sat Aug 08, 2009 2:36 pm

superager wrote:

หาเงิน "บริจาคช่วยพนักงาน ASTV " จนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อต..
ตอนนี้ไม่รู้ว่าได้มาเท่าไหร่แร๊ว..เห็นบ่นๆว่ายัง "ไม่พอยาใส้" อยู่ฮับ.!
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ถึงจะเรียกว่า "พอเพียงยาใส้" จ๊ะ..!

เห็นว่ากำลัง ขายปุ๋ย ขายข้าว ยาสีฟัน ผงซักฟอก สบู่ สมุนไพร ดิ้นรนเพื่อความอยู่รอดอยู่ครับพี่หน้ายิ้ม ถ้าจะให้พอยาใส้คงต้องมีจำนวนผู้สมัครSMS200บาทซักแสนสองหมื่นคน ถ้าจะให้คล่องคงสักแสนหาหมื่นได้ อันนี้ต้องให้ mr.gที่เป็นคนในมาสาธยาย ว่าเงินเดือนออกกันแบบใหน :o

ถึงดิ้นรนหาเงินแต่งานเรื่องต้านถวายฏีกาโจมตีระบอบทักษิณเค้าก็ทำตามที่เจ้าของเงินประสงค์ไม่ขาดตกบกพร่องครับผม จะไปด่าเรื่องแป๊ะมันปากเสียก็ว่าไปเถอะหลายที่แล้วมันเนี่ย แต่กรุณาอย่าประชดASTVเค้าเรื่องนี่ให้เสียกำลังใจคนทำงานเลยครับ

ด้วยความเคารพครับพี่หน้ายิ้ม ;)

เห็นเขาบอกว่าต้องเอาเงินไปประกันตัวพันธมิตรตอนที่ไปบุก NBT "คนละ 2-3 แสน"
ตอนนั้นมีคนโดนจับกี่คนครับ แล้วไอ้วิธีประกันเขาต้องใช้เงินสดที่บริจาคหรือ! ป่าว!
พอดีเปิดไปเจอ สปอตโฆษณา ของ ASTV ว่าตังส์ไม่พอ "ประจำเรย" เปงห่วงจังกัวไม่มีเงินยาใส้..

\(^_^)/

Postby superager » Sat Aug 08, 2009 2:38 pm

Angsana wrote:การเมืองภาคประชาชน.. เลือกข้างพันธมิตรอยู่แล้ว Image
การเมืองภาครัฐสภา.. ตอบไม่ได้ เพราะยังไม่เห็นแม้แต่เค้าโครงของ กมม Image
และถ้าให้เเลือกระหว่าง แป๊ะลิ้ม กับ อภิสิทธิ์ ..บอกได้เพียงแต่ว่า Image
ณ ปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าเชื่อมั่นให้อภิสิทธิ์เป็นนายกมากกว่าแป๊ะลิ้มค่ะ
(แม้จะเอียนเทพเทือก และไม่ไว้ใจยี้ห้อยสักแค่ไหนก็ตาม Image )

Image

พี่อังครับ ถึงผมจะเลือกการเมืองใหม่ แต่ก็รู้ว่ายังไงๆ แป๊ะมันไม่ได้เป็นนายกหรอกครับ ไว้ใจมาร์คแต่เทพเทือกมันทำให้เสียเรื่องทุกที สส.ปชปที่เลือกเข้าไปก็ใช้การไม่ได้ ไม่ได้ทำอะไรเลย(ที่ใช้ได้อย่าง สส.วัชระ เพชรทอง ดันไม่ได้เลือก) เลยต้องเลือกการเมืองใหม่ ไม่ต้องรอให้แป๊ะมาบอกครับ :lol:

ถึงคุณ An.mkII ถ้าปชป.ปล่อยเทพและสาทิตย์เป็นแบบนี้ต่อไป ขออนุญาติตำหนิ ปชป.รวมๆเรื่องนี้ไว้ก่อนนะครับ(มีดีผมก็ชม) เพราะตอนนี้มันชักจะออกน่าเกลียด มาแนวดำๆกระด่างมากกว่าขาวแล้วครับ :mrgreen:
superager

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 2:40 pm

kritz wrote:
Onizuka wrote:เอา พธม. ไม่เอา ปชป. ชัดเจนสำหรับผม

ยกมือไหว้งามๆ ครับโดนใจผมที่สุด ผม ๒๙ คงน้อยกว่าคุณครูนะ

ผมกว่าเยอะแล้วครับ

บอร์ดนี้ กว่าครึ่ง แม่งโดนไอ้แก่มะเร็งล้างสมอง

สังเกตสิ กระทู้ไหนของไอ้แก่ แม่งตามมาโพสท์กันเป็นพรวน

เหมือนได้กลิ่นขี้ ของชอบ

ดูความเส็งเคร็งของสังคม ดูตัวอย่างได้จากบอร์ดนี้แหละ

ไม่มี self-esteem เอาซะเลย

Onizuka

Postby superager » Sat Aug 08, 2009 2:41 pm

เห็นเขาบอกว่าต้องเอาเงินไปประกันตัวพันธมิตรตอนที่ไปบุก NBT "คนละ 2-3 แสน"
ตอนนั้นมีคนโดนจับกี่คนครับ แล้วไอ้วิธีประกันเขาต้องใช้เงินสดที่บริจาคหรือ! ป่าว!
พอดีเปิดไปเจอ สปอตโฆษณา ของ ASTV ว่าตังส์ไม่พอ "ประจำเรย" เปงห่วงจังกัวไม่มีเงินยาใส้..

ถ้าพี่เป็นห่วงจริงๆก็ผมก็จะขอแกล้งไม่รู้ไม่ชี้ และขออนุโมทนาด้วยครับ
superager

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 2:49 pm

Onizuka wrote:

ผมกว่าเยอะแล้วครับ

บอร์ดนี้ กว่าครึ่ง แม่งโดนไอ้แก่มะเร็งล้างสมอง

สังเกตสิ กระทู้ไหนของไอ้แก่ แม่งตามมาโพสท์กันเป็นพรวน

เหมือนได้กลิ่นขี้ ของชอบ

ดูความเส็งเคร็งของสังคม ดูตัวอย่างได้จากบอร์ดนี้แหละ

ไม่มี self-esteem เอาซะเลย

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจว่าใครจะล้างสมองใครนะครับคุณครู เพียงแต่ผมมองด้วยตรรกะและเหตุผลของผมเอง สถานการณ์ข่าวก็อาศัยอ่านเอา ผมดู ASTV แบบผ่านๆ มา ๓-๔ เดือนแล้วครับ(ดูแต่ข่าวคั่น) พอกลับมาดูใหม่ ยังไงๆ ก็เจออุดมการณ์เดิมครับ ผมนับถือคน ASTV ทุกคนครับ บางทีความคิดของผมยังโดนผลักลงปลักอยู่เลยครับ ...ก็ได้แค่ ฮา ครับ

ผมค้นหาและมีคำตอบสำหรับตัวเองเสมอครับ ที่ถามไปก็แขวะเล่นตามประสารักสนุกนั่นแหละครับ ...

แต่นับถือคุณครูในหลายๆ แนวคิดนะครับ รวมถึงเพื่อนๆ สมาชิกอีกหลายๆ ท่านด้วยเช่นกัน และที่สำคัญผมไม่ก้าวก่ายความคิดผู้อื่นครับ เว้นพวกตะโปดแม้วกับพวกไม่เอาเจ้า กับพวกเสี้ยมโดยกมลสันดาน ...

kritz

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 2:50 pm

ASTV ต้องต่อสู้ทุกอย่างเพื่อความอยู่รอด ใช้วิชาความรู้ที่เขามีอย่างเต็มความสามารถ ไม่ใช่ทำตัวเป็นขอทาน ตามที่ไอ้ปากสุนัขบางคนพ่นออกมา ตราบใดที่ ASTV ยังทำตัวเป็นประโยชน์แก่สังคมคิดว่าประชาชนเขาไม่ยอมให้ ASTV จอดับหรอกค่ะ
อธิฏฐาน

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 2:59 pm

อธิฏฐาน wrote:

ASTV ต้องต่อสู้ทุกอย่างเพื่อความอยู่รอด ใช้วิชาความรู้ที่เขามีอย่างเต็มความสามารถ ไม่ใช่ทำตัวเป็นขอทาน ตามที่ไอ้ปากสุนัขบางคนพ่นออกมา ตราบใดที่ ASTV ยังทำตัวเป็นประโยชน์แก่สังคมคิดว่าประชาชนเขาไม่ยอมให้ ASTV จอดับหรอกค่ะ

ขอทาน ยังดีกว่าขี้โกง ฉ้อฉล นะครับ คุณแหวน

เค้าขอใคร ถ้าไม่เต็มใจให้ ก็ไม่ต้องให้

ส่วนพวกที่ให้ ก็อย่ามารำเริบทีหลัง แมนๆ หน่อย

เค้าขอ เค้าไม่ได้บังคับ

ยังดีกว่าพวกเหลือบ

ตอน ปชป. เป็นฝ่ายค้าน ด่าเอาๆ เชลียร์สมชาย ไอ้หมัก

ตอนนี้แปรพักตร์ ส้มหล่นงบโฆษณา 60 ล้าน ที่ปชป. มันเอาภาษีเราไปจ่ายให้

ยิ่งกว่าขอทานอีก

สนับสนุนทักษิณ แต่เสือกรับเงิน ปชป.

มติโจรจริงๆ ไอ้เหียก

Onizuka

Postby \(^_^)/ » Sat Aug 08, 2009 3:03 pm

ถ้าพี่เป็นห่วงจริงๆก็ผมก็จะขอแกล้งไม่รู้ไม่ชี้ และขออนุโมทนาด้วยครับ

ถึงอย่างไรทุกวันนี้ก็ยังกินข้าวถุง ASTV อยู่ครับ..สงสารพวกที่อยู่ "ล่างๆ" จะไม่มี "ยาใส้"

ส่วนพวกที่อยู่ "บนๆ" ผมไม่ห่วงหรอกครับเพราะพวกนั้นมีเหลือพอแล้ว...
^
^
ที่ห่วงก็แค่ "ความปลอดภัยในชัวิตของพวกเขาเท่านั้น"

อีกอย่างผมเป็นพันธมิตรฯ 100% ทั้งหัวใจและร่างกายครับ..

แต่ไม่ได้เป็น "สาวก" ใครๆเขานะครับ..

เรื่องมันดำเนินมาถึงตรงจุดนี้ได้ก็ไม่ใช่เป็นผลงานของคนใดคนเดียว..

แต่เป็นผลงานของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยทุกๆคน..

ไม่มีใครมีบุญคุณเหนือใครเขาทั้งสิ้น..นะจ๊ะ..

\(^_^)/

Postby Canthai » Sat Aug 08, 2009 3:25 pm

นี่ไง คำตอบที่พวกเสื้อแดงเคยด่าพันธมิตรว่าเป็น "สาวกศาสดาสนธิ"

และคำตอบที่ให้เสื้อแดงไป นานมาแล้วว่า คนไปร่วมกับพันธมิตรไม่ใช่สาวกศาสดาแป๊ะลิ้ม

แป๊ะลิ้มพูดดีก็เออออ....แป๊ะลิ้มทำไม่ดีก็ติติง

คนไปร่วมเป็นพันธมิตรเค้าไปด้วยใจ ไปมาตั้งแต่ 14 ตุลา 16 ถาม สว.สูงวัยทั้งหลายนั่นดู

ตรงไหนรวมพลคนไล่รัฐบาลฉ้อฉล หากทนกันไม่ได้ เค้าออกมากันเอง ไม่ได้สนใจว่าใครจะเป็นคนนำ

NGO นักธุรกิจ นักวิชาการ สื่อมวลชน ฯลฯ ที่ไปร่วมพันธมิตร เค้ามีจิตใจต่อสู้กับความฉ้อฉลของรัฐบาล

ไม่ใช่ไปเดินตามหลังสนธิ

ไปนอนฟังเค้าพูดบนเวที ตรงไหนไม่ชอบก็เฉยๆ ตรงไหนพอใจก็เฮ...ช่าย ๆ...สู้ ๆ

หมดงานไล่รัฐบาลฉ้อฉลออกไป ได้รัฐบาลใหม่มา ก็ต้องมาดูว่ารัฐบาลสลับขั้ว ดีกว่าของเก่าหรือไม่

เมื่อศาสดาสนธิ ออกมาประกาศชัดถ้อยชัดคำแล้วว่า ให้พันธมิตรมายืนข้างหลัง

เลือกมาเลือกมาว่าจะเลือกใคร เลือก ปชป. หรือเลือกสนธิ

ก็ต้องบอกว่า ผู้คนพันธมิตรเค้ากลับไปนอนที่บ้าน ทำงานทำการทำมาหากินกันหมดแล้ว

ที่เหลือฮาร์ดคอร์ ที่ติดตาม ASTV ก็มีอีกกลุ่มหนึ่ง ที่ไม่เหลือความหลากหลายอะไรไว้

คำว่า "พันธมิตร" คือการแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง เป็นกลุ่มการเมืองนอกสภาที่ไม่ยุ่งเกี่ยวพรรคการเมือง

เมื่อสนธิ ลิ้มทองกุลต้องการให้พันธมิตรมาเดินข้างหลัง ก็คงได้กลุ่มฮาร์ดคอร์เสื้อเหลืองไปจำนวนหนึ่ง

แต่เข้าใจว่าส่วนใหญ่เค้า "เก็บเสื้อเหลืองเข้าตู้ ยืนดูหมูกัดกัน" มากกว่า

เพราะต่างก็รู้แล้ว่า สิ่งที่สนธิปฏิเสธมาตลอดว่าจะไม่เป็นหัวหน้าพรรคการเมือง

ถึงที่สุด ก็ต้องเหลือพรรคการเมืองใหม่ให้เลือก พฤตินัยสนธิคือหัวหน้าพรรค แต่นิตินัยยังเหลืออีกหลายขั้น

หากตัวสนธิเองไม่ประกาศเช่นนี้ แล้วทำไมต้องต่อสู้กับพรรคการเมืองอื่นเช่น ปชป.เป็นต้น

เพราะฉนั้นอย่างสงสัยผู้คนในเว็บบอร์ดเสรีไทย ที่แตกตัวมาจากราชดำเนิน มิใช่ "สาวกสนธิ" มาแต่ไหนแต่ไร

จุดยืนครั้งนี้มันก็บอกตรงๆแล้วว่า "พันธมิตรตายแล้ว เหลือแต่พรรคการเมืองใหม่" เท่านั้นเอง

"พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย" มันเป็น "ปรากฎการณ์" เป็น"นามธรรม" ที่จะเรียกอะไรก็ได้ที่ต่อต้านความชั่วร้ายทางการเมือง

พันธมิตรฯ ไม่มีเจ้าของ ไม่ใช่ชื่อที่จะให้ใครนำไปใช้ครอบครองเพื่อสร้างฐานอำนาจ

การประกาศตั้งพรรคการเมืองใหม่ ในวันรำลึก ชุมนุม 193 วัน คือการ "เผาหลอกพันธมิตร"

เพราะมวลชนคนเสื้อเหลืองส่วนหนึ่งประกาศ "ไม่เอาพรรคการเมือง"

แต่การประกาศจากศาสดาสนธิให้เลือกข้าง ปชป.หรือ สนธิ ในครั้งนี้...

นี่คือ "การเผาจริงพันธมิตรฯ" อย่างแน่แท้...
Canthai

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 3:28 pm

\(^_^)/ wrote:ถึงอย่างไรทุกวันนี้ก็ยังกินข้าวถุง ASTV อยู่ครับ..สงสารพวกที่อยู่ "ล่างๆ" จะไม่มี "ยาใส้"

ส่วนพวกที่อยู่ "บนๆ" ผมไม่ห่วงหรอกครับเพราะพวกนั้นมีเหลือพอแล้ว...
^
^
ที่ห่วงก็แค่ "ความปลอดภัยในชัวิตของพวกเขาเท่านั้น"

อีกอย่างผมเป็นพันธมิตรฯ 100% ทั้งหัวใจและร่างกายครับ..

แต่ไม่ได้เป็น "สาวก" ใครๆเขานะครับ..

เรื่องมันดำเนินมาถึงตรงจุดนี้ได้ก็ไม่ใช่เป็นผลงานของคนใดคนเดียว..

แต่เป็นผลงานของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยทุกๆคน..

ไม่มีใครมีบุญคุณเหนือใครเขาทั้งสิ้น..นะจ๊ะ..

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด สนธิ ก็ไม่ได้มาทวงบุญคุณกับ พันธมิตร ไม่ใช่เหรอครับ เขาแค่ให้เลือกข้างเอาระหว่าง พรรคการเมืองใหม่ ที่กำลังอยู่ในระยะฟักตัว กับ ปชป. ที่มีไอ้เมือกเป็นพ่อบ้านใหญ่ กับความน่ารังเกียจที่สำเร็จแล้วกรณีเลียไข่บริวารเนวินกับทหารอย่างป๊อกแป๊ก ไม่ใช่หรือครับ ชอบ ปชป. ด้วยหลายๆ เหตุผลก็เลือก ไม่ชอบก็ไม่ต้องเลือก สนธิ ไม่ได้ไปบังคับให้คุณๆ กาบัตรนี่ครับ แหมที่อย่างนี้มาทำบ่น ทีตอน สนธิ บอกให้เลือก ปชป. ผมไม่เห็นมีกองเลียไข่ ปชป. ออกมาดิ้นพล่านๆ เหมือนตอนนี้เลย มันจะเป็นจะตาย จะอะไรกันนักกันหนา(สำนวณ อ.หมัก) ...เห็นแล้วก็ขำๆ ดี สนธิ โรยขี้เถ้าเข้าหน่อย พล่าน กันเชียว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

kritz

Postby tangte » Sat Aug 08, 2009 3:33 pm

เกลียดพวกชิดชอบ ทีโกงเขากระโดง โกงที่ดินรถไฟ โกงกล้ายาง

การที่ล่าชื่อถวายฎีกา การไม่แย่งซีนนายก ที่บุรีรัมย์
อาจหมายความว่า พวกชิดชอบเล่นตามกระแส

ไม่มีอะไรมากกว่านั้น....

สุนทรพจน์ นายกรัฐมนตรีคนที่ ๒๗ (๑๗ ธ.ค. ๕๑)

http://www.youtube.com/watch?v=eiSdgPw9 ... re=related

คัมภีร์โบราณจารึกไว้ มันผู้ใดโกงหลวงแม้สักเฟื้องสลึง โคตรมันต้องวิบัติเจ็ดชั่วโคตร
tangte

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 3:35 pm

Canthai wrote:นี่ไง คำตอบที่พวกเสื้อแดงเคยด่าพันธมิตรว่าเป็น "สาวกศาสดาสนธิ"

และคำตอบที่ให้เสื้อแดงไป นานมาแล้วว่า คนไปร่วมกับพันธมิตรไม่ใช่สาวกศาสดาแป๊ะลิ้ม

แป๊ะลิ้มพูดดีก็เออออ....แป๊ะลิ้มทำไม่ดีก็ติติง

คนไปร่วมเป็นพันธมิตรเค้าไปด้วยใจ ไปมาตั้งแต่ 14 ตุลา 16 ถาม สว.สูงวัยทั้งหลายนั่นดู

ตรงไหนรวมพลคนไล่รัฐบาลฉ้อฉล หากทนกันไม่ได้ เค้าออกมากันเอง ไม่ได้สนใจว่าใครจะเป็นคนนำ

NGO นักธุรกิจ นักวิชาการ สื่อมวลชน ฯลฯ ที่ไปร่วมพันธมิตร เค้ามีจิตใจต่อสู้กับความฉ้อฉลของรัฐบาล

ไม่ใช่ไปเดินตามหลังสนธิ

ไปนอนฟังเค้าพูดบนเวที ตรงไหนไม่ชอบก็เฉยๆ ตรงไหนพอใจก็เฮ...ช่าย ๆ...สู้ ๆ

หมดงานไล่รัฐบาลฉ้อฉลออกไป ได้รัฐบาลใหม่มา ก็ต้องมาดูว่ารัฐบาลสลับขั้ว ดีกว่าของเก่าหรือไม่

เมื่อศาสดาสนธิ ออกมาประกาศชัดถ้อยชัดคำแล้วว่า ให้พันธมิตรมายืนข้างหลัง

เลือกมาเลือกมาว่าจะเลือกใคร เลือก ปชป. หรือเลือกสนธิ

ก็ต้องบอกว่า ผู้คนพันธมิตรเค้ากลับไปนอนที่บ้าน ทำงานทำการทำมาหากินกันหมดแล้ว

ที่เหลือฮาร์ดคอร์ ที่ติดตาม ASTV ก็มีอีกกลุ่มหนึ่ง ที่ไม่เหลือความหลากหลายอะไรไว้

คำว่า "พันธมิตร" คือการแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง เป็นกลุ่มการเมืองนอกสภาที่ไม่ยุ่งเกี่ยวพรรคการเมือง

เมื่อสนธิ ลิ้มทองกุลต้องการให้พันธมิตรมาเดินข้างหลัง ก็คงได้กลุ่มฮาร์ดคอร์เสื้อเหลืองไปจำนวนหนึ่ง

แต่เข้าใจว่าส่วนใหญ่เค้า "เก็บเสื้อเหลืองเข้าตู้ ยืนดูหมูกัดกัน" มากกว่า

เพราะต่างก็รู้แล้ว่า สิ่งที่สนธิปฏิเสธมาตลอดว่าจะไม่เป็นหัวหน้าพรรคการเมือง

ถึงที่สุด ก็ต้องเหลือพรรคการเมืองใหม่ให้เลือก พฤตินัยสนธิคือหัวหน้าพรรค แต่นิตินัยยังเหลืออีกหลายขั้น

หากตัวสนธิเองไม่ประกาศเช่นนี้ แล้วทำไมต้องต่อสู้กับพรรคการเมืองอื่นเช่น ปชป.เป็นต้น

เพราะฉนั้นอย่างสงสัยผู้คนในเว็บบอร์ดเสรีไทย ที่แตกตัวมาจากราชดำเนิน มิใช่ "สาวกสนธิ" มาแต่ไหนแต่ไร

จุดยืนครั้งนี้มันก็บอกตรงๆแล้วว่า "พันธมิตรตายแล้ว เหลือแต่พรรคการเมืองใหม่" เท่านั้นเอง

"พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย" มันเป็น "ปรากฎการณ์" เป็น"นามธรรม" ที่จะเรียกอะไรก็ได้ที่ต่อต้านความชั่วร้ายทางการเมือง

พันธมิตรฯ ไม่มีเจ้าของ ไม่ใช่ชื่อที่จะให้ใครนำไปใช้ครอบครองเพื่อสร้างฐานอำนาจ

การประกาศตั้งพรรคการเมืองใหม่ ในวันรำลึก ชุมนุม 193 วัน คือการ "เผาหลอกพันธมิตร"

เพราะมวลชนคนเสื้อเหลืองส่วนหนึ่งประกาศ "ไม่เอาพรรคการเมือง"

แต่การประกาศจากศาสดาสนธิให้เลือกข้าง ปชป.หรือ สนธิ ในครั้งนี้...

นี่คือ "การเผาจริงพันธมิตรฯ" อย่างแน่แท้...

โอวววว .. ในที่สุดก็เข้าประเด็นของผู้เฒ่าเสียที ว่า ใครเห็นด้วยกับ สนธิ ก็ต้องเป็นสาวก ...กร๊ากกกกส์
ต่างไรกับ สนธิ เวลาเบรกแตกฟระเนี่ย ไอ้แนวคิดแบบนี้เนี่ย ...

เพิ่มเติมประเด็น ::
"แต่เข้าใจว่าส่วนใหญ่เค้า 'เก็บเสื้อเหลืองเข้าตู้ ยืนดูหมูกัดกัน' มากกว่า"
ผมถามกลับว่า หมูกัดกัน ในเรื่องผลประโยชน์ของ สนธิ หรือ กัดกันด้วยเรื่องของการเหยียบย่ำกฏหมายบ้านเมืองครับ ผมว่า ผู้เฒ่า สำรวจตัวเองเถอะครับ กล่าวหาเขาลอยๆ เป็นตุเป็นตะ ว่าต่อรองตำแหน่งโผแต่งตั้งตำรวจน่ะจริงหรือ "จินตนาการน้ำแตก" ... :lol: :lol: :lol:

ผมว่าอีกไม่นานคงโคม่าเข้าขั้น สมศักดิ์ ไม่เจียม ซะละมั้ง

ปล. เพิ่มเติมบางส่วน
Last edited by kritz on Sat Aug 08, 2009 3:45 pm, edited 2 times in total.

kritz

Postby superager » Sat Aug 08, 2009 3:38 pm

พี่หน้ายิ้ม เท่าที่ทราบมาคนที่เงินเดือนที่ออกก่อนก็พวกล่างๆนี่แหละครับ พวกที่เงินเดือนเยอะๆได้ที่หลัง ใช่ใหมmr.g :mrgreen: งานแบบนี้มีความเสี่ยงสูงใจต้องมาก่อนเงินครับ แต่เงินก็อย่ามาช้าแรง :lol:

แต่ถ้าใครมาถามว่าแป๊ะ พันธมิตร ASTV ทำอะไรบ้างเรื่องฏีกาแม้ว ทำนองประชดประชันเนี่ย ไอ้คนนี้มันไม่ใช่พันธมิตรครับ มันเป็นแค่กาฝากที่มาขอเกาะข้าวแม่ยกกินครับ :oops:
superager

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Sat Aug 08, 2009 3:40 pm

เราเตือนท่านแล้ว :evil:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 3:49 pm

และแล้ว การเมืองใหม่ กับ สนธิ ลิ้มทองกุล ก็แยกกันไม่ออกจริงๆ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Canthai » Sat Aug 08, 2009 4:09 pm

ตอบปัญหาคาใจ ทำไมต้องเชียร์เนวิน

นั่นคือเชียร์พฤติกรรมต่อสู้เสื้อแดง โต้แย้งการยื่นฎีกา

เชียร์พฤติกรรมดี อย่าหลงไหลไปว่า คนเชียร์ตัวบุคคล

ยึดหลักการเอาไว้ ยึดพฤติกรรมเอาไว้ ความดีใครทำก็ดี ความชั่วใครทำก็ชั่ว

เนวินตอนนี้ ก็เหมือน สนธิตอนปลายปี 48 นั่นเอง

แตกต่างกันตรงไหนเพราะทั้งเนวินและสนธิ ต่างก็เคยเลียไข่ทักษิณคนละข้างมาแล้ว
Canthai

Postby \(^_^)/ » Sat Aug 08, 2009 4:13 pm

\(^_^)/ wrote:ถึงอย่างไรทุกวันนี้ก็ยังกินข้าวถุง ASTV อยู่ครับ..สงสารพวกที่อยู่ "ล่างๆ" จะไม่มี "ยาใส้"

^
^

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด สนธิ ก็ไม่ได้มาทวงบุญคุณกับ พันธมิตร ไม่ใช่เหรอครับ เขาแค่ให้เลือกข้างเอาระหว่าง พรรคการเมืองใหม่ ที่กำลังอยู่ในระยะฟักตัว กับ ปชป. ที่มีไอ้เมือกเป็นพ่อบ้านใหญ่ กับความน่ารังเกียจที่สำเร็จแล้วกรณีเลียไข่บริวารเนวินกับทหารอย่างป๊อกแป๊ก ไม่ใช่หรือครับ ชอบ ปชป. ด้วยหลายๆ เหตุผลก็เลือก ไม่ชอบก็ไม่ต้องเลือก สนธิ ไม่ได้ไปบังคับให้คุณๆ กาบัตรนี่ครับ แหมที่อย่างนี้มาทำบ่น ทีตอน สนธิ บอกให้เลือก ปชป. ผมไม่เห็นมีกองเลียไข่ ปชป. ออกมาดิ้นพล่านๆ เหมือนตอนนี้เลย มันจะเป็นจะตาย จะอะไรกันนักกันหนา(สำนวณ อ.หมัก) ...เห็นแล้วก็ขำๆ ดี สนธิ โรยขี้เถ้าเข้าหน่อย พล่าน กันเชียว

ผมเคยเลื่อมใสคำพูดของแป๊ะลิ้มที่ว่า "ตายเป็นตายเจ้งเป็นเจ้ง"
หากทำได้ตามนั้นนับว่าน่ายกย่อง..มาก

ผมเข้าใจหัวอกของคนที่กำลัง "ขี่หลังเสือ" จะลงก็ไม่ได้ (เสือขบตายห่ะ!)..

ผมเชื่อสิ่งที่แป๊ะลิ้มนำมาพูดบนเวทีและตามสื่อสาธารณะว่ามีความจริง(เพียงบางส่วน)..

ผมเคยเจอแป๊ะลิ้มตัวเป็นๆ (ที่บ้านพระอาทิตย์) แต่ในสายตาเขาผมคงเป็นเพียงฝุ่นธุลีดิน..
และผมก็เชื่ออย่างสนิทใจ..ว่าหากให้แป๊ะลิ้มมีอำนาจทางการเมืองแล้ว...
ชาวไทยจะได้ "คนที่อันตรายยิ่งกว่าทักษิณเป็นทวีคูณ" หลายเท่า..

ให้แป๊ะลิ้มเป็น "ศาสดาให้สาวกกราบไหว้เลื่อมใส" และเป็นคัมภีร์ข้อมูลแก่ผู้คน
นั่นแหละดีแล้ว..อย่ามาเล่นการเมืองให้ "เปลืองตัวเล้ย" ท่านสนธิ ลิ้มทองกุล..
มันไม่คุ้มเท่ากับเสียดอก..

เดือดร้อนชาวบ้านต้องมาคอย "บริจาคเงินช่วยไม่รู้จักจบสิ้น" แบบนี้..
เอาเวลาไปหาข้อมูลใหม่ๆช่วยชาติดีกว่าครับ.

\(^_^)/

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 4:18 pm

เอ โผตำรวจไปถึงไหนแล้วหว่า

ไม่ทราบว่าคุณสนธิ มีใครไว้ในใจหรือเปล่าครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 4:20 pm

แปลกดีนะ

กับพวกมีสองชื่อ มีสองเครื่อง เล่นพร้อมกัน

ถามเองตอบเอง

Onizuka

PreviousNext

Return to สภากาแฟ