พันธมิตรจ๋า ไหนลองบอกมาซิ ว่าใครทำอะไรบ้าง

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

พันธมิตรจ๋า ไหนลองบอกมาซิ ว่าใครทำอะไรบ้าง

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 6:01 pm

ไหนลองยกตัวอย่างให้ดูหน่อยสิจ๊ะ
ลองเล่าวีรกรรมของแต่ละท่านให้ดูหน่อย
เห็นอ้างกันเหลือเกินว่าตนเองเป็นพันธมิตร

ไหนโชว์ให้ดูหน่อยสิครับ พันธมิตรจ๊ะจ๋า
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: พันธมิตรจ๋า ไหนลองบอกมาซิ ว่าใครทำอะไรบ้าง

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 6:24 pm

ไอ๊หยา บอร์ดเสรีไทย พันธมิตรเยอะแยะ ยั้วเยี้ย

แต่เวลาผ่านไป 23 นาที กลับเงียบเป็นเป่าสาก

พันธมิตรแต่ปากกันแหงๆ :D
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: พันธมิตรจ๋า ไหนลองบอกมาซิ ว่าใครทำอะไรบ้าง

Postby playgame8 » Sat Aug 08, 2009 6:26 pm

:?:
สนับสนุน WM ทำงานให้เฉียบขาดครับ ถ้าคนดูแลกฏไม่จัดการ ชุมชนก็ไม่สงบ อยากเสรีความคิดต้องเคารพกติกา
playgame8

Postby พายุ » Sat Aug 08, 2009 6:36 pm

บอกเฉยๆจะเชื่อหรือเปล่าล่ะพี่moon รึเค้าต้องหาคนมายืนยันด้วย :lol: :lol:

ไม่ได้เป็นพันธมิตรแต่รักพันธมิตร
เลยเอาพวกของกินขนมไปสมทบอยู่เนืองๆ

อ่อ ตอนพันธมิตรมาบางแสน เค้าก็ไปช่วยนะ :lol: :lol:
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby TaMongKhon » Sat Aug 08, 2009 6:39 pm

"พันธมิตรจ๋า ไหนลองบอกมาซิ ว่าใครทำอะไรบ้าง"

ผมก็ทำงาน ครับ :D :D

แล้วจะให้ทำอะไร :?: :?: เป็น พธม. ไม่ทำงาน ก็ไม่มีกินน่ะครับ

เพราะ พธม. ไม่มีความสามารถ ฉะเลีย ขี้โม้ หลอกแดก ตังค์คนอื่นน่ะสิครับ :lol: :lol: :lol: :lol:
TaMongKhon

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 6:44 pm

ตอบ น้องพายุ ผู้ชอกช้ำระกำทรวงจ๊ะ

อันนี้ก็ลำบาก เพราะมันจะถูกกำกับด้วยคำว่าจริยธรรม เหมือนกับพรรคการเมืองใหม่ ที่เราคาดหวัง

แต่ผมมั่นใจว่า บางคนอาจจะมีการติดต่อทำกิจกรรมอะไรบางอย่าง เป็นกลุ่ม เป็นคณะ แล้วแต่ศรัทธา

อันนี้ก็คงพอจะมีเพื่อนฝูงมายืนยันกันได้ มันบอกกันได้ยาก แต่ผมจำพายุได้นะ ว่าทำอะไรมีวีรกรรมอะไรบ้าง

ความจริงก็อยากจะได้หลักฐานแหละ แต่มันก็เกินไป แล้วแต่ต่อมจริยธรรม คุณธรรม มโนธรรม ฯลฯ

ของแต่ละบุคคลก็แล้วกัน ส่วนท่านผู้อ่านจะเลือกที่จะเชื่อใครไม่เชื่อใครก็แล้วแต่จะพิจารณากันเอง

เห็นอ้างกันจังเลยรู้สึก...................
Last edited by Moon on Sat Aug 08, 2009 6:45 pm, edited 1 time in total.
Moon

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 6:45 pm

แค่ไปอาศัยข้าวแม่ยกพันธมิตรกินในทำเนียบเฉย ๆ จ๊ะ กินเสร็จแล้วก็ขี้ใส่หลังคาเจ้าบ้าน
ไม่ทราบว่าที่เขาเรียกว่าเลี้ยงให้เสียข้าวสุกหรือเปล่า เป็นพันธมิตรงั้น ๆ แหละ ขอเกาะกระแสเพราะความอยากดัง กลับมาก็ให้บรรดาสมุนเลียหน้าเลียหลัง เห่าแสดงศักดาไปก่อนตาย
อธิฏฐาน

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 6:48 pm

เออโว้ย คนเรานี่ก็นะ อ่านภาษาไทยไม่แตกกันอีกแล้ว

เล่าของตัวเองมาสิ แย่จัง มาหลอกด่าคนอื่น แล้วตัวเองล่ะ

ทำอะไร หืม...... ทำอะไรกันบ้างจ๊ะ พันธมิตรจ๊ะจ๋า
Moon

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 6:52 pm

Moon wrote:เออโว้ย คนเรานี่ก็นะ อ่านภาษาไทยไม่แตกกันอีกแล้ว

เล่าของตัวเองมาสิ แย่จัง มาหลอกด่าคนอื่น แล้วตัวเองล่ะ

ทำอะไร หืม...... ทำอะไรกันบ้างจ๊ะ พันธมิตรจ๊ะจ๋า

อีตอแหลไม่เสร็จ ไม่หลอกด่านะ ด่าตรง ๆเลย
อธิฏฐาน

Postby Bookmarks » Sat Aug 08, 2009 6:53 pm

เป็นด้วยใจได้มั๊ยครับ คุณ มูน
Bookmarks

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 6:56 pm

Bookmarks wrote:เป็นด้วยใจได้มั๊ยครับ คุณ มูน

อันนี้ต้องให้คนที่เขาบอกว่าเป็นพันธมิตรตอบครับ เพราะผมคงจะถูกอัปเปหิออกไปแล้ว
Moon

Postby saopao » Sat Aug 08, 2009 7:02 pm

ไปชุมนุม
ไปบริจาคตังค์
ไปเอาชุดเกราะกับหมวกทหารไปส่งให้การ์ด
ไปหาข้าวกิน เวลาหิวๆ
ไปหน้า บชน. รอบแรก ตอนวันที่ยึดทำเนียบ ยังไม่โดน M79
ไปหน้า บชน. รอบสอง ตอน 7ตุลา ทำให้รู้ว่าระเบิดมันดังจนใจสั่น และ แก๊สน้ำตามันล้างได้ด้วยน้ำเกลือ แต่ยังไม่หายแสบจนวันนี้ เพราะยังหาคนผิดมาลงโทษไม่ได้
Image
saopao
Moderator

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:05 pm

saopao wrote:ไปชุมนุม
ไปบริจาคตังค์
ไปเอาชุดเกราะกับหมวกทหารไปส่งให้การ์ด
ไปหาข้าวกิน เวลาหิวๆ
ไปหน้า บชน. รอบแรก ตอนวันที่ยึดทำเนียบ ยังไม่โดน M79
ไปหน้า บชน. รอบสอง ตอน 7ตุลา ทำให้รู้ว่าระเบิดมันดังจนใจสั่น และ แก๊สน้ำตามันล้างได้ด้วยน้ำเกลือ แต่ยังไม่หายแสบจนวันนี้ เพราะยังหาคนผิดมาลงโทษไม่ได้

วาว นี่สิคนจริง น่านับถือ น่านับถือ
Moon

Postby tarrzz » Sat Aug 08, 2009 7:10 pm

เอ่อ เอา แบบ รูปมาโพสดีกว่าไหม ไส้เดือน :lol: :lol: :lol:
tarrzz

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:24 pm

tarrzz wrote:เอ่อ เอา แบบ รูปมาโพสดีกว่าไหม ไส้เดือน :lol: :lol: :lol:

ก็เอามาดิ ตัวหนอน มีหลักฐานยืนยันก็ดี :D
Moon

Postby saopao » Sat Aug 08, 2009 7:30 pm

Moon wrote:วาว นี่สิคนจริง น่านับถือ น่านับถือ

โห .. แกล้งชมหาพวกนี่
Image
saopao
Moderator

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:34 pm

saopao wrote:
Moon wrote:วาว นี่สิคนจริง น่านับถือ น่านับถือ

จากใจจริงครับคุณ เสาเปา อย่าคิดเป็นอื่นเลยครับ จากใจจริง จริงๆ ครับ
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 7:45 pm

Moon wrote:
saopao wrote:

จากใจจริงครับคุณ เสาเปา อย่าคิดเป็นอื่นเลยครับ จากใจจริง จริงๆ ครับ

ไม่ได้เข้ามาตอบ

และจะไม่ตอบ เรื่องส่วนตัวว่ะ

ไปร่วมก็ส่วนตัว ใช้เงินตัวเองตลอด

ไม่เคยขอเงินใครไปร่วมชุมนุม ไม่หลอกแดกของฟรี

ไม่เอามารำเริบทีหลัง

จะรู้ไปทำไม เอาไปกระแนะกระแหนเหมือนที่ saopao โดนเหรอ

จากใจจริง... 555 อมเจี๊ยวมาพูดก็ไม่มีใครเชื่อหรอก

ปัญญาอ่อนตั้งแต่หัวกระทู้แล้ว

สันดานเสียดสีอย่างนี้ ใครจะเชื่อ

:lol:
"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby thai007 » Sat Aug 08, 2009 7:50 pm

ไปชุมนุมด้วยใจ ไม่ได้คิดจะเอามาอวดอ้างแต่อย่างใด

เคยเห็นเหมือนกันไอ้คนที่ไปชุมนุมเพื่อจะเอามาคุย บอกตรงๆทุเรศวะ
thai007

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:53 pm

หนู โอ ถ้าหนู ไม่ได้ทำอะไรและไม่เคยไปทำอะไรให้กับพันธมิตรจ๊ะจ๋าเลย ก็บอกมา

การเบี่ยงประเด็นอย่างนี้พวกเสื้อแดงที่เราด่าว่าเป็นควายเขาทำกัน

ตอบได้ป่าว ว่าทำอะไรที่เป็นคุณกับพันธมิตรบ้าง ตอบได้ป่าว ตอบได้ป่าว
Moon

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:55 pm

thai007 wrote:ไปชุมนุมด้วยใจ ไม่ได้คิดจะเอามาอวดอ้างแต่อย่างใด

เคยเห็นเหมือนกันไอ้คนที่ไปชุมนุมเพื่อจะเอามาคุย บอกตรงๆทุเรศวะ

โอเช ตกลงแค่ไปชุมนุม แล้ว ปัจจุบันล่ะ ทำไรบ้าง บอกให้เหล่าพันธมิตรจ๊ะจ๋าชื่นใจหน่อยนะจ๊ะ
Moon

Postby thai007 » Sat Aug 08, 2009 8:01 pm

Moon wrote:
thai007 wrote:ไปชุมนุมด้วยใจ ไม่ได้คิดจะเอามาอวดอ้างแต่อย่างใด

โอเช ตกลงแค่ไปชุมนุม แล้ว ปัจจุบันล่ะ ทำไรบ้าง บอกให้เหล่าพันธมิตรจ๊ะจ๋าชื่นใจหน่อยนะจ๊ะ

อยากรู้ไปทำวิจัยหรอจ๊ะ อยากรู้อยากเห็นเรื่องคนอื่นมากๆระวังเขาว่า เษือก นะ
thai007

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:08 pm

thai007 wrote:
Moon wrote:

อยากรู้ไปทำวิจัยหรอจ๊ะ อยากรู้อยากเห็นเรื่องคนอื่นมากๆระวังเขาว่า เษือก นะ

ไม่ได้ไปทำวิจงวิจัยอะไรหรอก แค่เห็นอ้างกันว่าเป็นพันธมิตรจ๊ะจ๋า ก็เลยอยากรู้ว่าทำอะไรเพื่อพันธมิตรกันบ้าง

หรือว่าเป็นพันธมิตรจ๊ะจ๋าแค่เพียงลมปาก ความอยากรู้คือการ *** ก็ อยากเสือก อีกซักครั้งละคร้าบ :D
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:10 pm

Moon wrote:หนู โอ ถ้าหนู ไม่ได้ทำอะไรและไม่เคยไปทำอะไรให้กับพันธมิตรจ๊ะจ๋าเลย ก็บอกมา

การเบี่ยงประเด็นอย่างนี้พวกเสื้อแดงที่เราด่าว่าเป็นควายเขาทำกัน

ตอบได้ป่าว ว่าทำอะไรที่เป็นคุณกับพันธมิตรบ้าง ตอบได้ป่าว ตอบได้ป่าว

มึงเรียกใครหนู? พ่อแม่มีงน่าจะเรียกกูว่าพี่มากกว่านะ

จะตอบไม่ตอบ มึงมีสิทธิ์อะไรมาบังคับ?

ปากดีนักนะ ชอบเสียดสีเข้าลึกไปถึงกมลสันดานแล้วมึง

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:14 pm

Onizuka wrote:
Moon wrote:หนู โอ ถ้าหนู ไม่ได้ทำอะไรและไม่เคยไปทำอะไรให้กับพันธมิตรจ๊ะจ๋าเลย ก็บอกมา

มึงเรียกใครหนู? พ่อแม่มีงน่าจะเรียกกูว่าพี่มากกว่านะ

จะตอบไม่ตอบ มึงมีสิทธิ์อะไรมาบังคับ?

ปากดีนักนะ ชอบเสียดสีเข้าลึกไปถึงกมลสันดานแล้วมึง

ก็เรื่องของหนู โอ นะ แต่ผมมองเห็น อีคิว ของหนู เลยหละ

ตกลง เป็นพันธมิตรจ๊ะจ๋าแต่ปากใช่มั้ยล่า 555 เลยตอบมะล่าย
Moon

Postby Sweet Chin Music » Sat Aug 08, 2009 8:15 pm

อุณหภูมิสูงมากๆ กระทู้นี้ :mrgreen:
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:16 pm

รักษาสิทธิ์ขั้นพื้นฐาน ของสมาชิกคนอื่นหน่อย

มึงมีสิทธิ์อะไรบังคับ ให้ใครตอบคำถามของมึง?

เอางี้มั้ย ถ้ากูไปชุมนุม ขอให้พ่อมึงตาย ไม่งั้นก็พ่อกูตาย

กล้าๆ หน่อย ไอ้สมองขี้

อย่าแถเหมือนที่ผ่านมา ว่าผู้ชายเค้าไม่สาบานกัน

ถ้าพูดได้แค่นั้น มึงมันก็แค่ขี้ตีนกูล่ะว่ะ

กระจอก ทำต้อนคนอื่น

แต่ไม่กล้าสู้ความจริง

ไอ้ขี้เอ๊ย

:lol:

Onizuka

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:20 pm

หนูโอ มีตรงไหนหรือที่ผมไปบังคับคนอื่นเขา

ถ้าผมจะบังคับ ผมคงจะอ้างชื่อคนที่อ้างตัวว่าเป็นพันธมิตรจ๊ะจ๋า

มาคาดคั้นแล้วหละ นี่ผมก็เปิดกว้าง แล้วแต่ใครจะมาสาธยาย

คุณมีคุณก็ว่ามา ไม่มีก็เงียบไป ...... ตกลงคุณมีมั้ยล่ะ

หรือว่าจะไม่บอก ถ้าไม่บอกมันก็เป็นสิทธิ์ของคุณ :D

ใจเยนๆ นะจ๊ะ หนู โอ จ๋า

อ้อ ลืมบอกไป พ่อผมเสียไปสักพักแล้วครับ
Moon

Postby อธิฏฐาน » Sat Aug 08, 2009 8:26 pm

Moon wrote:หนูโอ มีตรงไหนหรือที่ผมไปบังคับคนอื่นเขา

ถ้าผมจะบังคับ ผมคงจะอ้างชื่อคนที่อ้างตัวว่าเป็นพันธมิตรจ๊ะจ๋า

มาคาดคั้นแล้วหละ นี่ผมก็เปิดกว้าง แล้วแต่ใครจะมาสาธยาย

คุณมีคุณก็ว่ามา ไม่มีก็เงียบไป ...... ตกลงคุณมีมั้ยล่ะ

หรือว่าจะไม่บอก ถ้าไม่บอกมันก็เป็นสิทธิ์ของคุณ :D

อ้อ ลืมบอกไป พ่อผมเสียไปสักพักแล้วครับ

พ่อคุณเสียก็เอาแม่มาเล่นกับครูโอนิก็แล้วกันจะได้สมเนื้อสมน้ำกัน
ลิ้นคุณอย่าตวัดให้มันยาวมากนัก เขียนอย่างนี้ถือว่าให้เกียรติกันแล้วนะ อีขี้
อธิฏฐาน

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:31 pm

อธิฏฐาน wrote:
Moon wrote:หนูโอ มีตรงไหนหรือที่ผมไปบังคับคนอื่นเขา

พ่อคุณเสียก็เอาแม่มาเล่นกับครูโอนิก็แล้วกันจะได้สมเนื้อสมน้ำกัน
ลิ้นคุณอย่าตวัดให้มันยาวมากนัก เขียนอย่างนี้ถือว่าให้เกียรติกันแล้วนะ อีขี้

อ้าว ไม่ให้เกียรติเพศแม่แล้วเหรอครับ ซึ่งที่คุณกล่าว คือแม่ผมเลยครับ ไม่เป็นไร ผมให้อภัยคุณ แผ่เมตตาให้คุณ เวทนาคุณ ก็แล้วกัน

เฮ้อ คนเรา อุดมการณ์หายหมด ใช้แต่อารมณ์เป็นใหญ่ นึกไม่ออกเลยว่าครอบครัวของคุณคงจะอบอุ่นแค่ไหน เวทนาจริงๆ ผมขอ อโหสิให้ก็แล้วกัน
Moon

Next

Return to สภากาแฟ