แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

Postby tarrzz » Sat Aug 08, 2009 5:54 pm

บอกแล้วผมชอบ เฮีย แคน เพราะ ว่า แกหน้าด้านได้ใจนี่ ละ วะ

ปล. ถ้า บอกเลือก ระหว่าง พธม กับ ปชป นี่แทบไม่ต้องคิดเลย ถ้า ปตท พื้นที่ในทะเล และความมั่นคง + อื่นๆ

เพราะ ปขป ผลงานจากอดีตถึงปัจจุบันมันเยอะเหลือเกิน เนอะๆ :lol: :lol: :lol:
tarrzz

Re: แป๊ะลิ้มประกาศให้เลือกข้าง จะเอา ปชป หรือเอา พธม

Postby gappy » Sat Aug 08, 2009 7:36 pm

อ่านแล้วงง จากต้นกระทู้ไม่เห็นจะเกี่ยวกับเนวินตรงไหน

ไปๆมาๆกลายเป็นกระทู้ เนวิน กับสนธิ

...................................................................................
ส่วนที่มีข่าวเนวินไปล่ารายชื่อ ถ้าได้ 4 ล้านรายชื่อจริงๆ ใครจะว่ายังไงก็ตาม แต่ผมชื่นชมเนวินมากในการกระทำครั้งนี้
gappy

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 7:47 pm

ขออัญเชิญ เหล่าพันธมิตรจ๊ะจ๋า ช่วยไปเล่าให้ฟังหน่อย
ว่าแต่ละท่านเคยทำอะไรมาบ้าง หรือว่าแค่ลมปากเท่านั้น

viewtopic.php?f=2&t=12160

อย่าลืมนะจ๊ะ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ooo » Sat Aug 08, 2009 7:55 pm

เรื่องของ ...คนหลงตัวเอง

เรื่องของ ...คนหลงอำนาจ
ooo

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:02 pm

loginofu wrote:
Moon wrote:
Onizuka wrote:แปลกดีนะ
กับพวกมีสองชื่อ มีสองเครื่อง เล่นพร้อมกัน
ถามเองตอบเอง
:lol:

อย่าด่าตัวเองดิ ความลับไม่มีในโลกนะ :D
ผมกับคุณเคยนั่งเยื้องๆ กันมาแล้วนะ

ก็น่าแปลก บางพวกชอบอ้างว่าคนอื่นมีสองเครื่อง สองล็อกอิน
ตั้งเอง ตอบเอง อวยเอง แต่พอถามหาหลักฐานว่าใคร มักไม่กล้าพูดอะไรต่อ
ก็น่าแปลก พวกยกพวกขนคนกันมาแบบลากดำนา แม้มีหลายคน หลายเครื่อง
แค่แสดงความเห็นแบบเตี๊ยมกัน เออออตามกันไม่ดูผิดถูกกลับโดนตำหนิ
แต่พวกนั้นก็ยังเชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองทำเป็นเรื่องถูกอยู่ดี

ความลับไม่มีในโลก แต่คนชอบเอาเรื่องโกหกมาเป็นเรื่องจริงมันก็อีกเรื่องนึง
ความลับไม่มีในโลก แต่ประเภทชอบเอาเรื่องข้อมูลส่วนตัวมาเล่น นั่นก็เลวไปอีกแบบนึง

เพิ่งเจอผ่านความเห็นคุณ login

ปกติไม่อ่านความเห็นมูลๆ ขี้ๆ อยู่แล้ว

สรุปจากประโยคที่ highlight สีแดง ว่าเลวทั้งแก๊งค์

แม่งเหี้e จริงๆ ครับ คุณผู้อ่าน

เออ ลืมไปเลยนะเนี่ย ว่าผมวางไว้

สุดท้ายดันมีมางับด้วยตัวนึง 555+

ว่าแต่ว่า อ้างกันอย่างนี้

แสดงว่าที่นี่ ไว้ใจอะไรไม่ได้เลยน่ะสิ

เพราะคนที่กำความลับที่นี่ มีคนเดียว

ใครมีหลายล็อกอิน ระวังด้วยนะ

รวมถึง pm ด้วย เพราะ webmaster ดูได้ทุกล็อกอินอยู่แล้ว

ถ้าเที่ยวเอาไปบอกคนอื่น อย่างนี้ก็ไม่รู้จะเรียกยังไงถูก

อ้อ... อ้างแล้ว รับผิดชอบกันสองคนกับ ridkun ด้วยนะครับ

คุณมูลขี้ จิตอุบาทว์

"กลุ่มไม่เอาแคนไทย”

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby golfgolf » Sat Aug 08, 2009 8:09 pm

จริงอย่างที่คุณ gappy บอกครับ ตอนนี้กำลังมีการเบี่ยงประเด็นไปถึง เนวิน-สนธิ โดยตั้งใจครับ เพราะกลัวว่า ปชป จะโดนถอนราก ขุดคุ้ย เรื่องเลวๆออกมาไงครับ ทนรับความจริงกันไม่ได้ อยู่ๆก็มี ขบวนแห่มาเบี่ยงประเด้นไปเรื่องอื่นเลย สันดานพวกนี้มันชั่งคล้ายคลึงกับ สส. ปชป เลยทีเดียว โยนขี้ ใส่ร้าย เหมือนเรื่องที่ รองนายกตัวดำๆมันพูดว่า เหลือง-แดงคือกลุ่มคนที่ทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย ชั่งเหมือนกันจริงๆ ทั้ง สส และกองเลีย :lol:

ปล.ให้เลือกใครผมพูดชัดๆเลยว่าผมเลือก พันธมิตร100% ไม่อยากสาธยายไรมากอีกแล้วว่าเลือกเพราะอะไร เพราะท่านอื่นๆก้ได้พูดมาหมดแล้ว เว้นแต่พวกคนบางคนมันยังแถไปได้เรื่อยๆ และผมจะซื้อหรือใช้อะไรของ ASTV ก็ไม่มาโอ้อวดอะไรให้มันมากมายด้วย อยากซื้อก็ซื้อ ไม่อยากก็ไม่ต้องซื้อ ไม่มีใครไปว่าใครได้หรอก บางคนพูดเหมือนกะว่าจะบอกว่า ข้ามีบุญคุณกับเอ็งมากมายเลยนะ ยังงี้ไม่เอาไม่พูดจะดีกว่าครับ
golfgolf

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:10 pm

หนู โอ บอทมันเข้ามาได้ แล้วไฉน แฮกสมัครเล่นจะเข้ามะได้ 555555 พลาดครั้งเดียวเองนะตัวเองน่ะ

อ้อ แล้วอย่าโยนขี้ให้ริดกุนเลย สงสารแก ตังค์ก็ไม่จ่าย เล่นกันฟรีๆ ยังจะหาเรื่องให้แกอีก
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:25 pm

Moon wrote:หนู โอ บอทมันเข้ามาได้ แล้วไฉน แฮกสมัครเล่นจะเข้ามะได้ 555555 พลาดครั้งเดียวเองนะตัวเองน่ะ

อ้อ แล้วอย่าโยนขี้ให้ริดกุนเลย สงสารแก ตังค์ก็ไม่จ่าย เล่นกันฟรีๆ ยังจะหาเรื่องให้แกอีก

เรื่องบอร์ด เรื่อง php เรื่อง MySql Injection มึงมีความรู้แค่ไหน

มึงรู้มั้ย phpbb3 ที่เสรีไทยใช้อยู่นี่ แฮ็คยังไง ยากแค่ไหน

อย่าปัญญาอ่อนอยู่แต่หน้าบอร์ด หัดหาความรู้บ้าง

จะได้ไม่มีคำตอบแบบนี้ให้คนอื่นได้อ่าน

อ้างไปแล้ว อย่ากลับลำให้หมาหัวเราะเยาะดีกว่า

มึงหมายถึง wm เพราะไม่มีแฮกเกอร์ (ใน community เค้าไม่ได้เรียกตัวเองอย่างนี้หรอก ไม่ได้รู้เรื่องเล้ย) สมัครเล่นทำได้หรอก

กูบอกมึงให้ บอร์ดนี้น่ะ ให้ intermediate หรือพวก defacer มาเจาะยังไม่ได้เลย

ควายจริงๆ

1. ไม่อ่าน ไม่คลิ๊ก ไม่ช่วยเพิ่ม rating ให้กระทู้ของคนเหล่านี้
2. เมื่อเป็นฝ่ายถูกกระทำ ให้ตอบโต้อย่างสาสม และ quote ข้อความของคนเหล่านี้เก็บไว้
3. คลิ๊ก ‘!’ ของโพสท์ดังกล่าว แจ้งให้ wm ทราบ

เห็นด้วย ช่วยกันเซฟเป็น signature
Onizuka

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:33 pm

นั่นน่ะสินะ หนู โอ แต่ไอ้เพื่อนที่ส่งมาให้เนี่ยมัน 555555555555 บอกไม่ได้ว่ะ พลาดแล้วพลาดเลยนะหนูนะ
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 8:43 pm

Moon wrote:นั่นน่ะสินะ หนู โอ แต่ไอ้เพื่อนที่ส่งมาให้เนี่ยมัน 555555555555 บอกไม่ได้ว่ะ พลาดแล้วพลาดเลยนะหนูนะ

มุกเพื่อนนี่คิดนานมั้ย

โห กูกลัวตายเลย เจ๊ดเข้.... เดี๋ยวแม่งต้องส่องหลังคาบ้านกูแน่

55555555555555555555555555555555+

แฉเลยสิ เหมือนสันดานๆ ที่พวกมึงใน Why open me? ชอบทำกันไง

แฉเสร็จแล้วมาอวยกันให้น้ำลายยืด ว่าโอ้..เก่ง โอ้..แจ๋ว โอ้..ทำถูกแล้ว

ไม่รู้หลังคาบ้านใคร 555555555

เฮ่อ...... กูว่ากู foe มึงดีกว่ามั้งเนี่ย

คิดว่าตัวเองฉลาด แต่แม่งพลาดแบบกระจอกๆ

ทุเรศตัวเองแทนมึงจริงๆ

Onizuka

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 8:55 pm

Onizuka wrote:
Moon wrote:หนู โอ บอทมันเข้ามาได้ แล้วไฉน แฮกสมัครเล่นจะเข้ามะได้ 555555 พลาดครั้งเดียวเองนะตัวเองน่ะ

เรื่องบอร์ด เรื่อง php เรื่อง MySql Injection มึงมีความรู้แค่ไหน

มึงรู้มั้ย phpbb3 ที่เสรีไทยใช้อยู่นี่ แฮ็คยังไง ยากแค่ไหน

อย่าปัญญาอ่อนอยู่แต่หน้าบอร์ด หัดหาความรู้บ้าง

จะได้ไม่มีคำตอบแบบนี้ให้คนอื่นได้อ่าน

อ้างไปแล้ว อย่ากลับลำให้หมาหัวเราะเยาะดีกว่า

มึงหมายถึง wm เพราะไม่มีแฮกเกอร์ (ใน community เค้าไม่ได้เรียกตัวเองอย่างนี้หรอก ไม่ได้รู้เรื่องเล้ย) สมัครเล่นทำได้หรอก

กูบอกมึงให้ บอร์ดนี้น่ะ ให้ intermediate หรือพวก defacer มาเจาะยังไม่ได้เลย

ควายจริงๆ

มาขออนุญาติเกาะหลัง ขำความเห็นคุณครูครับ ท่านมูลปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มเชียว รบกวนสอนผมบ้างนะครับ ไอ้ Hackๆ Crackๆ เนี่ย อยากรู้ๆ ... :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 8:58 pm

อ้าว เหรอครับ ผมปล่อยไก่เหรอครับ ไอพีเดียวกับ ...... 1 ครั้ง เลยครับ

ไม่เป็นไรครับ ไหนๆ ผมก็ปล่อยไก่ ไปแล้ว อย่าถือสาผมเลยครับ เลี้ยงไว้ดูเล่นก็แล้วกัน
Moon

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 9:01 pm

เชิญคุณมูลขี้ และเพื่อนท่านอื่น

เข้าไปอ่านและลงความเห็นต่อ

เรื่องการแฮ็กเข้ามาในบอร์ด

โดยเพื่อนของคุณมูลขี้

ต่อที่กระทู้นี้เลย

viewtopic.php?f=5&t=12163

:mrgreen:

Onizuka

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 9:05 pm

ขออนุญาต cap โควตเก็บไว้ เผื่อมีใครอยากแก้ไข

:mrgreen:

posting.php?mode=quote&f=2&p=187412

loginofu wrote:
Moon wrote:
Onizuka wrote:แปลกดีนะ
กับพวกมีสองชื่อ มีสองเครื่อง เล่นพร้อมกัน
ถามเองตอบเอง

อย่าด่าตัวเองดิ ความลับไม่มีในโลกนะ :D
ผมกับคุณเคยนั่งเยื้องๆ กันมาแล้วนะ

ก็น่าแปลก บางพวกชอบอ้างว่าคนอื่นมีสองเครื่อง สองล็อกอิน
ตั้งเอง ตอบเอง อวยเอง แต่พอถามหาหลักฐานว่าใคร มักไม่กล้าพูดอะไรต่อ
ก็น่าแปลก พวกยกพวกขนคนกันมาแบบลากดำนา แม้มีหลายคน หลายเครื่อง
แค่แสดงความเห็นแบบเตี๊ยมกัน เออออตามกันไม่ดูผิดถูกกลับโดนตำหนิ
แต่พวกนั้นก็ยังเชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองทำเป็นเรื่องถูกอยู่ดี

ความลับไม่มีในโลก แต่คนชอบเอาเรื่องโกหกมาเป็นเรื่องจริงมันก็อีกเรื่องนึง
ความลับไม่มีในโลก แต่ประเภทชอบเอาเรื่องข้อมูลส่วนตัวมาเล่น นั่นก็เลวไปอีกแบบนึง

เพิ่งเจอผ่านความเห็นคุณ login

ปกติไม่อ่านความเห็นมูลๆ ขี้ๆ อยู่แล้ว

สรุปจากประโยคที่ highlight สีแดง ว่าเลวทั้งแก๊งค์

แม่งเหี้e จริงๆ ครับ คุณผู้อ่าน

เออ ลืมไปเลยนะเนี่ย ว่าผมวางไว้

สุดท้ายดันมีมางับด้วยตัวนึง 555+

ว่าแต่ว่า อ้างกันอย่างนี้

แสดงว่าที่นี่ ไว้ใจอะไรไม่ได้เลยน่ะสิ

เพราะคนที่กำความลับที่นี่ มีคนเดียว

ใครมีหลายล็อกอิน ระวังด้วยนะ

รวมถึง pm ด้วย เพราะ webmaster ดูได้ทุกล็อกอินอยู่แล้ว

ถ้าเที่ยวเอาไปบอกคนอื่น อย่างนี้ก็ไม่รู้จะเรียกยังไงถูก

อ้อ... อ้างแล้ว รับผิดชอบกันสองคนกับ ridkun ด้วยนะครับ

คุณมูลขี้ จิตอุบาทว์

posting.php?mode=quote&f=2&p=187417

posting.php?mode=quote&f=2&p=187429

Moon wrote:นั่นน่ะสินะ หนู โอ แต่ไอ้เพื่อนที่ส่งมาให้เนี่ยมัน 555555555555 บอกไม่ได้ว่ะ พลาดแล้วพลาดเลยนะหนูนะ
Last edited by Onizuka on Sat Aug 08, 2009 9:10 pm, edited 1 time in total.

Onizuka

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 9:09 pm

Moon wrote:อ้าว เหรอครับ ผมปล่อยไก่เหรอครับ ไอพีเดียวกับ ...... 1 ครั้ง เลยครับ

ไม่เป็นไรครับ ไหนๆ ผมก็ปล่อยไก่ ไปแล้ว อย่าถือสาผมเลยครับ เลี้ยงไว้ดูเล่นก็แล้วกัน

โอ้ววว อันนี้สงสัยต้องโทษ CSLoxinfo แล้วม้าง บริษัทผมจ่ายเงินแต่ละเดือนให้ก็โขอยู่ ทำไมได้ ip ซ้ำกับชาวบ้านฟระ งงจริงๆ ไหนบอก Corporate Package มัน ip เดียวไม่ซ้ำใคร ไม่มีเปลี่ยนหว่า น่าคิดๆ ...

ตอนนี้เล่นที่บ้านแล้ว อย่าส่องหลังคาเน้อ ผมกลัว ...

ปล. อ้อ.. ไอ้ที่ ...... น่ะ ซ้ำกับใครเหรอ เผื่อผมรับรู้ไว้เป็นวิทยาทานว่า จินตนาการน้ำแตก มันเป็นเช่นนี้เอง ว่าแต่ว่า พากระทู้ออกมาซะไกลเลยนะเนี่ย รวมถึงผมด้วยนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

kritz

Postby Onizuka » Sat Aug 08, 2009 9:12 pm

kritz wrote:
Moon wrote:อ้าว เหรอครับ ผมปล่อยไก่เหรอครับ ไอพีเดียวกับ ...... 1 ครั้ง เลยครับ

โอ้ววว อันนี้สงสัยต้องโทษ CSLoxinfo แล้วม้าง บริษัทผมจ่ายเงินแต่ละเดือนให้ก็โขอยู่ ทำไมได้ ip ซ้ำกับชาวบ้านฟระ งงจริงๆ ไหนบอก Corporate Package มัน ip เดียวไม่ซ้ำใคร ไม่มีเปลี่ยนหว่า น่าคิดๆ ...

ตอนนี้เล่นที่บ้านแล้ว อย่าส่องหลังคาเน้อ ผมกลัว ...

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขี้เท่อต่ออีกรอบ

dynamic ip กับ static ip น่ะ รู้จักมั้ย

ไม่รู้จักไปหาความรู้มาก่อนนะ

คุณ kritz อย่าแกล้งเลย สงสารมัน

Onizuka

Postby loginofu » Sat Aug 08, 2009 9:46 pm

จู่ๆก็มีพวกอวดรู้หางานมาให้คุณ ridkun ซะแล้ว
แถมไม่รู้ตัวยังอวดเก่งอยู่เลยนะเนี่ย

แต่อวดเก่งยังไงก็ไม่เห็นจะกล้าระบุอะไรแฮะ
สงสัยทั้งโรคตาและโรคปอดรุมเร้าก็เลยเป็นอย่างนี้ :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby Moon » Sat Aug 08, 2009 9:54 pm

kritz wrote:

ขี้เท่อต่ออีกรอบ

dynamic ip กับ static ip น่ะ รู้จักมั้ย

ไม่รู้จักไปหาความรู้มาก่อนนะ

คุณ kritz อย่าแกล้งเลย สงสารมัน

โทษทีที่ทำให้เข้าใจผิด ที่ผมบอกว่าไอพีเดียวกันไม่ได้หมายถึงคุณ kritz ครับ
เน็ตของคุณ kritz มันฟิกซ์ ไอพี คงจะไม่ซ้ำกับคนอื่นหรอก นอกจากมีอีกเครื่องในวง แลน เดียวกัน
ใช่มั้ยครับ
Moon

Postby aoporadio » Sat Aug 08, 2009 10:01 pm

เลือกข้างบอท

เอ๊ เค้าคุยเรื่องไรกัน :lol: :lol: :lol:
aoporadio

Postby คนเดินดิน » Sat Aug 08, 2009 10:07 pm

Canthai wrote:เนวินสั่งล่ารายชื่อประชาชนต้านถวายฎีกา ได้เกือบ 4 ล้านคนแล้ว

สนธิ ทำอะไรบ้าง

ไม่น่าเชื่อนะ ปัจจุบัน เพื่อให้คนอื่นเกลียด "สนธิ" ตามที่ตนเองพยายามครอบความคิดคนอื่น

แคนไทย ถึงขนาดยอมตัวไปเกลือกกรั้ว อาจม เชิดชู "เนวิน"

การให้ความรู้ ชี้แจง และ ต้านการถวายฏีกา เป็นหน้าที่ ของรัฐบาล ที่ ปชป. เป็นแกนนำ ต้องทำ

ย้ำ!!! ต้องทำ แต่ ปชป.ทั้งพรรค มันไม่ยอมทำอะไรเลย

สุดท้าย ภูมิใจไทย แย่งมาทำเอง

ที่ถูก ความเห็นนี้ คุณต้องด่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปชป. มีอำนาจ และหน้าที่ ทำไม ไม่ทำ??????? ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

แล้วหัดดู ASTV บ้างนะ เขาพยายามทำเต็มที่แล้ว หลาย ๆ รายการ เขาพยายามบอกกล่าว ชี้แจง ให้ความรู้ และ อื่น ๆ ให้คนไทยได้รู้

แคนไทย เปิด ASTV ดู ตอนนี้เลยนะ (22.04 น. 8/8/2009)

จะรู้ว่า พันธมิตร ไม่ได้ตาย เขายังรวมกัน และตอนนี้มีกิจกรรม "คอนเสิร์ตศิลปะ ดนตรี กวี การเมือง" ที่ท่ายาง เพชรบุรี

ดูซะจะรู้ว่า มวลชน พันธมิตร ยังมีความสามัคคีกันดีอยู่

คุณจะเป็น สาวก หรืออะไรก็ตามแต่ กับ ปชป. เป็นเรื่องของคุณ

แต่ไม่ แฟร์เลยที่คุณมากัด พันธมิตร
คนเดินดิน

Postby ฮูกฯ » Sat Aug 08, 2009 10:43 pm

ขอดูที่ตัวบุคคลในเขตเลือกตั้งของตัวเองละกัน
ถ้าผู้สมัครปชป.ไม่ดีกว่าของกมม. ก็จะเลือกกมม.

ครั้งล่าสุดที่เลือกปชป. ก็ไม่ได้ชอบผู้สมัครปชป.ในเขตตัวซักเท่าไหร่ เหตุผลคือเอาไว้คานอำนาจกับแม๊ว
กับชอบพี่มาร์ค :lol:
ฮูกฯ

Postby kritz » Sat Aug 08, 2009 10:45 pm

คนเดินดิน wrote:
Canthai wrote:เนวินสั่งล่ารายชื่อประชาชนต้านถวายฎีกา ได้เกือบ 4 ล้านคนแล้ว

สนธิ ทำอะไรบ้าง

ไม่น่าเชื่อนะ ปัจจุบัน เพื่อให้คนอื่นเกลียด "สนธิ" ตามที่ตนเองพยายามครอบความคิดคนอื่น

แคนไทย ถึงขนาดยอมตัวไปเกลือกกรั้ว อาจม เชิดชู "เนวิน"

การให้ความรู้ ชี้แจง และ ต้านการถวายฏีกา เป็นหน้าที่ ของรัฐบาล ที่ ปชป. เป็นแกนนำ ต้องทำ

ย้ำ!!! ต้องทำ แต่ ปชป.ทั้งพรรค มันไม่ยอมทำอะไรเลย

สุดท้าย ภูมิใจไทย แย่งมาทำเอง

ที่ถูก ความเห็นนี้ คุณต้องด่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปชป. มีอำนาจ และหน้าที่ ทำไม ไม่ทำ??????? ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

แล้วหัดดู ASTV บ้างนะ เขาพยายามทำเต็มที่แล้ว หลาย ๆ รายการ เขาพยายามบอกกล่าว ชี้แจง ให้ความรู้ และ อื่น ๆ ให้คนไทยได้รู้

แคนไทย เปิด ASTV ดู ตอนนี้เลยนะ (22.04 น. 8/8/2009)

จะรู้ว่า พันธมิตร ไม่ได้ตาย เขายังรวมกัน และตอนนี้มีกิจกรรม "คอนเสิร์ตศิลปะ ดนตรี กวี การเมือง" ที่ท่ายาง เพชรบุรี

ดูซะจะรู้ว่า มวลชน พันธมิตร ยังมีความสามัคคีกันดีอยู่

คุณจะเป็น สาวก หรืออะไรก็ตามแต่ กับ ปชป. เป็นเรื่องของคุณ

แต่ไม่ แฟร์เลยที่คุณมากัด พันธมิตร

เอ่อมมม ผมก็เพิ่งทราบนะครับ ว่า ผู้เฒ่า เขาย้ายสปีชีย์แล้ว

kritz

Postby คิคิ » Sat Aug 08, 2009 10:54 pm

ว๊ากกกกก โตะจัยโหมะเรยยยยย เข้ามาดูกระทู้ยาวไปตั้ง 3 หน้า

ผมสงสัยว่า ถ้าเลือก กมม.แล้วจะไปตัดคะแนน ปชป แล้วไอ้เหลี่ยมจะกลับมา เนี่ย ถ้าไอ้เหลี่ยมมันติดคุก แล้วมันจะกลับมาได้เหรอ?
และอีกกี่คดีที่มันจะต้องโดนอีกล่ะ

หรือว่าถ้าพรรคของเหลี่ยมกลับมาและเหลี่ยมก็กลับมาด้วย อย่างงี้ความผิดของเหลี่ยมทั้งหลายจะต้องถูกล้างด้วยงั้น? แล้วศาลยุติธรรมจะยังมีอยู่หรือ?
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby Angsana » Sat Aug 08, 2009 11:26 pm

superager wrote:
Angsana wrote:การเมืองภาคประชาชน.. เลือกข้างพันธมิตรอยู่แล้ว Image
การเมืองภาครัฐสภา.. ตอบไม่ได้ เพราะยังไม่เห็นแม้แต่เค้าโครงของ กมม Image
และถ้าให้เเลือกระหว่าง แป๊ะลิ้ม กับ อภิสิทธิ์ ..บอกได้เพียงแต่ว่า Image
ณ ปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าเชื่อมั่นให้อภิสิทธิ์เป็นนายกมากกว่าแป๊ะลิ้มค่ะ
(แม้จะเอียนเทพเทือก และไม่ไว้ใจยี้ห้อยสักแค่ไหนก็ตาม Image )

Image

พี่อังครับ ถึงผมจะเลือกการเมืองใหม่ แต่ก็รู้ว่ายังไงๆ แป๊ะมันไม่ได้เป็นนายกหรอกครับ ไว้ใจมาร์คแต่เทพเทือกมันทำให้เสียเรื่องทุกที สส.ปชปที่เลือกเข้าไปก็ใช้การไม่ได้ ไม่ได้ทำอะไรเลย(ที่ใช้ได้อย่าง สส.วัชระ เพชรทอง ดันไม่ได้เลือก) เลยต้องเลือกการเมืองใหม่ ไม่ต้องรอให้แป๊ะมาบอกครับ :lol:

ถึงคุณ An.mkII ถ้าปชป.ปล่อยเทพและสาทิตย์เป็นแบบนี้ต่อไป ขออนุญาติตำหนิ ปชป.รวมๆเรื่องนี้ไว้ก่อนนะครับ(มีดีผมก็ชม) เพราะตอนนี้มันชักจะออกน่าเกลียด มาแนวดำๆกระด่างมากกว่าขาวแล้วครับ :mrgreen:

คุณ SA.. พี่อังก็ว่างั้นแหละ แป๊ะคงเป็นนายกไม่ได้ง่ายๆ แค่อยากจะเน้นเท่านั้นเองว่าเชียร์อภิสิทธิ์ Image

แป๊ะลิ้มน่ะ.. ในฐานะที่เป็นพันธมิตรของพันธมิตร พี่อังเกลียดแกไม่ลงหรอกค่ะ อาจมีหมั่นไส้บ้าง แต่ไม่เกลียดแน่นอน
อย่างน้อยก็ยังรู้สึกขอบคุณในการเป็นผู้นำมวลชนพันธมิตร ถ้าไม่มีแป๊ะซะคน ไม่รู้ป่านนี้ไอ้เหลี่ยมจะเขมือบชาติไปถึงไหน
ถึงจะมีใครให้ร้ายแป๊ะ และถึงจะหมั่นไส้แป๊ะบางหน พี่อังก็ยังชื่นชมแป๊ะได้ และด่าแป๊ะได้ตามใจตัวเอง ไม่ใช่ตามคนอื่น Image

นายกอภิสิทธิ์ก็เช่นกัน.. พี่อังชื่นชมและสนับสนุน แม้ว่าจะช้าเกินไป นิ่มเกินไป จนเหมือนว่าไม่ทันเกม จนแอบเคืองอยู่บ้าง
แต่พี่อังก็ยังเชียร์ด้วยเหตุผลของตัวเอง ไม่ใช่เพราะใครอื่น Image

พี่อังคอ(การเมือง)อ่อนก็จริงนะคะ แต่ไม่เมา(คำวิจารณ์)ง่ายๆ ร้อก ..Cheers!!
Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby ScaRECroW » Sat Aug 08, 2009 11:50 pm

กระทู้นี้ดีครับ โต้ไปโต้มา ถากถางกันบ้างพอให้เห็นว่าใครอยู่ฝั่งไหน

เลือกตั้งเสร็จนับคะแนนเสร็จ ประกาศผลเมื่อไร ก็เมื่อนั้นแหละครับ

คงได้เห็นแพนด้าน้ำตาเล็ดกันบ้างแหละครับ
Attachments
(38.24 KiB) Downloaded 280 times
הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine (y)ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
How good and pleasant it is when brothers live together in harmony.

Just give 'em enough rope and they will hang themselve.
ScaRECroW

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Sun Aug 09, 2009 12:49 am

การเมือง...คือเรื่องของ สันดานคน ต้องดูกันยาวววววววววววววๆ ค่ะ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby Canthai » Sun Aug 09, 2009 3:24 am

@@@@@@@@@@@@@

ตอบปัญหาคาใจ ทำไมเหลืองแท้ต้องเชียร์เนวิน

เชียร์เนวิน...นั่นคือเชียร์พฤติกรรมดันน้ำเงินต่อสู้เสื้อแดง โต้แย้งการยื่นฎีกา

เชียร์พฤติกรรมดี อย่าหลงไหลไปว่า คนเชียร์ตัวบุคคล

ยึดหลักการเอาไว้ ยึดพฤติกรรมเอาไว้ ความดีใครทำก็ดี ความชั่วใครทำก็ชั่ว

เนวินตอนนี้ ก็เหมือน สนธิตอนปลายปี 48 นั่นเอง

ไม่เห็นแตกต่างกันตรงไหนเพราะทั้งเนวินและสนธิ ต่างก็เคยเป็นไข่ทักษิณคนละข้างมาแล้ว

ต้องไม่ลืมว่าก่อนสนธิ ลิ้มทองกุลถูกถีบออกมาจากระบอบทักษิณนั้น ประชาชนต้านทักษิณมาแล้วหลายปี

สนธิเสวยสุขกับระบอบทักษิณใช่หรือไม่....เนวินเสวยสุขกับระบอบทักษิณใช่หรือไม่

สนธิถูกถีบออกมาก็เล่นเรื่อง "เราจะสู้เพื่อในหลวง" พวกเราก็ไปสนับสนุน "สู้เป็นสู้" แม้จะเห็นว่าเป็นการดึงฟ้าต่ำ

หากวันนี้ วันที่เนวิน ชิดชอบผู้ให้คำตอบว่า "มันจบแล้วครับนาย" จะเสี่ยงเข้ามาล่าชื่อ 4 ล้านคนต้านถวายฎีกา

ถามว่าผมผิดหรือที่ผมและพันธมิตรบางส่วนจะสนับสสนุนงานของเนวินที่ทำการต่อต้านการถวายฎีกาครั้งนี้

ก็บอกผ่านบล็อคของผมมานาน ว่าใครออกมาต้านการถวายฎีกา ผมจะออกมาร่วมด้วย...

@@@@@@@@@@@

ตัวสนธิเองต้องไม่ลืมว่า ตนเองนั้นเคยนำเดี่ยวครั้งสุดท้ายมาแล้ว

นั่นหมายความว่า วางการต่อสู้ไว้บนมือของมวลชน

การก่อตั้งพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ได้รับความเห็นชอบจากองค์กรพันธมิตรมากมายนับร้อยองค์กร

แต่การต่อสู้ก็ได้เดินไปตามทางของมัน บางกลุ่มแยกตัวออกไปก็เยอะ

ยังยืนหยัดแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่างก็มาก

ดังนั้น หากนายสนธิ ลิ้มทองกุล คิดว่าพันธมิตรต้องมายืนข้างหลังให้นายสนธิยืนข้างหน้า

น่าจะเป็นการ "สำคัญตัวผิด" มาตั้งแต่ต้นจนถึงขณะนี้

ต้องไม่ลืมว่า ประชาชนนั้นต่อสู้กันมาก่อน

ต่อสู้ในแนวทางของตนเอง ไม่ได้ร่วมเป็นการสู้แบบรวมหมู่

นายสนธิจะบอกให้มวลชนพันธมิตรไปยืนข้างหลังสนธิแล้วเดินไปด้วยกัน น่าจะผิดแล้ว

คนมวลชนพันธมิตรต่างหากที่ต้องบอกว่า สนธิ ถอยไป

เรากำลังจะร่วมกันสร้างการเมืองที่พึงประสงค์ สร้างความสมานฉันท์กับผู้คนทุกสี

สร้างความเป็นเอกภาพของการเป็นคนไทยที่ไม่แบ่งพรรคแบ่งพวก

ใครคนไหนทำดีเราก็ดีด้วย ใครหน้าไหนทำไม่ดีก็ต้องไม่เอา

มวลชนพันธมิตรไม่มีใครยืนหน้า ยืนหลัง แต่มวลชนพันธมิตรก้าวไปพร้อมๆ กัน

การแบ่งขั้วแบ่งข้าง "ใครเป็นพันธมิตรต้องมายืนข้างหลังผม" พูดแบบนี้ ต้องบอกสนธิว่า

"ใครยกพันธมิตรให้เอ็งวะ?"

เอ็งจะทำพรรคการเมืองใหม่ก็เรื่องของเอ็ง มายุ่งกับพรรคอื่นเค้าทำไม..

คนที่ร่วมเป็นพันธมิตร เป็นภาคประชาชนที่ไม่เอาพรรคการเมืองอีกเยอะแยะ

พันธมิตรที่ร่วมต่อสู้ ไม่ใช่ควายที่จะจูงกันไปเป็นฝูง ๆ

สนธิ คิดแบบรวบเอาพันธมิตรเป็นของตัวเองแบบนี้ ใครไปยอมก็บ้า

เพราะไอ้หมอนี่ มีดีคือทำให้คนแบ่งแยก ทะเลาะกัน ไม่ใช่พวกข้าต้องเป็นศัตรู

วิธีคิดของแป๊ะลิ้ม มีแต่จะพาชาติล่มจม...ถึงวันนี้ผู้คนเค้าเบื่อแยกขั้วแบ่งข้างกันเต็มที

ความคิดชั่วๆ แบบนี้ ยังมีคนเห็นดีเห็นงามด้วย สงสัยคำว่า "รู้รักสามัคคี" ไม่เคยมีอยู่ในหัวสมองน้อย ๆ

ผมจะจวกสนธิประเด็นนี้ มีใครคัดค้านบ้างครับ

http://www.oknation.net/blog/canthai/2009/08/08/entry-2
Canthai

Postby pepsi » Sun Aug 09, 2009 3:54 am

จ๊กก๊ก ผมจินตนการน้ำแตกแบบนี้ซะด้วยสิกับการประกาศของสนธิในลักษณะนี้
เกลียดทักษิณ เบื่อประชาธิปัตย์ เลือกการเมืองใหม่(คิดสโลแกนให้ล่วงหน้าเลย) :D :D :D

แค่คิดขำๆ ไม่อยากไปซีเรียสกับการแสดงของคนที่คลุกกับวังวนของการเมือง
คนไทย ใช้ประชาธิปไตยได้ โง่ และ เลว ที่สุด เท่าที่มีระบอบประชาธิปไตยเกิดขึ้นมา
pepsi

Postby Canthai » Sun Aug 09, 2009 5:03 am

ก็บอกแล้วไง สนธิประกาศแบบนี้ผมไม่แปลกใจ

ก่อนนี้สนธิก็เชียร์ทักษิณ พอไล่ทักษิณไปใหม่ๆ ก็เชียร์รัฐบาลสุรยุทธ์

พอเค้าไม่ตามใจก็ด่าเค้า ตกลงมันด่าได้ทั้งคนดี คนเลว

พอสลับขั้วได้ ใหม่ๆ ก็เชียร์อภิสิทธิ์ พอไม่ได้ดังใจก็หาเรื่องไปด่าเทพเทือก พาลไปถึงประชาธิปัตย์

คนแบบสนธิ มันก็มีอยู่แค่นี้...จนตาย นั่นแหละ
Canthai

Postby golfgolf » Sun Aug 09, 2009 5:41 am

Canthai wrote:ก็บอกแล้วไง สนธิประกาศแบบนี้ผมไม่แปลกใจ

ก่อนนี้สนธิก็เชียร์ทักษิณ พอไล่ทักษิณไปใหม่ๆ ก็เชียร์รัฐบาลสุรยุทธ์

พอเค้าไม่ตามใจก็ด่าเค้า ตกลงมันด่าได้ทั้งคนดี คนเลว

พอสลับขั้วได้ ใหม่ๆ ก็เชียร์อภิสิทธิ์พอไม่ได้ดังใจก็หาเรื่องไปด่าเทพเทือกพาลไปถึงประชาธิปัตย์

คนแบบสนธิ มันก็มีอยู่แค่นี้...จนตาย นั่นแหละ

เฮ้ย เฮียจะชมจะชอบอะไรไม่มีใครอยากไปรู้หรอก แต่เฮียอย่ายกหางคนอย่างเทพเทือกเหมือนราวกับว่าเทพเทือกโดนใส่ร้ายหาเรื่อง 5555 คลั่ง ปชป จนไม่แยก ชั่ว ดี ของคนใน ปชป งี้ไม่ต่างอะไรกับ พวกเหี้ยแดง นะครับ :lol:
golfgolf

PreviousNext

Return to สภากาแฟ