เสนอแนะ : อยากให้เสรีไทยมี Banner รณรงค์ครับ

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

เสนอแนะ : อยากให้เสรีไทยมี Banner รณรงค์ครับ

Postby Cherub Rock » Wed Nov 19, 2008 10:18 am

แคมเปญก็อาจจะจัดประกวดแล้วแต่วาระ เช่น

สมมติช่วงที่ผ่านมาก็อาจจะแสดงความไว้อาลัย

หรือประเด็นการเมืองที่อยากให้เป็นกระแส เช่น ทวงถามความรับผิดชอบ 7 ต.ค.

หรือแม้แต่ประเด็นเล็กๆ เช่นเรื่องให้อาหารโทรลในบอร์ด

อาจจะมีการประกวด copy แล้วส่งภาพแบนเนอร์มาแข่งกัน

น่าจะสนุกดี :P
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Re: เสนอแนะ : อยากให้เสรีไทยมี Banner รณรงค์ครับ

Postby Cherub Rock » Wed Nov 19, 2008 10:20 am

Image

ประมาณนี้อ่ะครับ :mrgreen:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Re: เสนอแนะ : อยากให้เสรีไทยมี Banner รณรงค์ครับ

Postby Cherub Rock » Wed Nov 19, 2008 10:22 am

Image

ย่อภาพหน่อย
-->
Cherub Rock

Postby Angsana » Thu Nov 20, 2008 4:11 pm

เห็นด้วยค่ะ.. ติดแล้วสวยดี! Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Postby ridkun » Thu Nov 20, 2008 11:52 pm

banner แบบนั้นต้องอยู่บนสุดครับ เพื่อความเหมาะสม
แต่ต้องหาวิธีติดก่อนครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ridkun
Site Admin

Postby 8omuj » Tue Nov 25, 2008 5:07 am

คำแนะนำเฉยๆครับ ถ้าอยากแสดงออกว่าเวปนี้เป็น ปชต จริงๆ ไม่ใช้เวปสำหรับสีเหลือง หรือแดงอย่างเดียว

Banner ที่ว่าก็ต้องเป็นกลางจริงๆนะครับ :lol: หากหัวข้ออย่าง 7 ตค / นองเลือด / รัฐทรราช / ม็อบโกเต๊ก ที่สุ่มเสี่ยงแนะนำทำเป็นลายเซ็นต์ส่วนบุคคลกันดีกว่าครับ :twisted:
8omuj

Postby Cherub Rock » Wed Dec 17, 2008 10:14 am

8omuj wrote:คำแนะนำเฉยๆครับ ถ้าอยากแสดงออกว่าเวปนี้เป็น ปชต จริงๆ ไม่ใช้เวปสำหรับสีเหลือง หรือแดงอย่างเดียว

Banner ที่ว่าก็ต้องเป็นกลางจริงๆนะครับ :lol: หากหัวข้ออย่าง 7 ตค / นองเลือด / รัฐทรราช / ม็อบโกเต๊ก ที่สุ่มเสี่ยงแนะนำทำเป็นลายเซ็นต์ส่วนบุคคลกันดีกว่าครับ :twisted:

ก็ให้โหวตกันไงครับ

ปล. อยากให้มีแบนเนอร์ปีใหม่อ่ะ :twisted:
-->
Cherub Rock

Postby Angsana » Thu Oct 29, 2009 1:56 pm

..ขออนุญาตขุดกระทู้เก่าข้ามปี Image
เผอิญคิดถึง จขกท ที่หายไปนานแระ
และเผอิญกระทู้นี้ไอเดียดี แต่เสียดายที่มันจมอยู่ก้นห้อง

..ประเด็นการเมืองที่น่ารณรงค์ก็มีตั้งหลายเรื่อง
ไม่ว่าจะเรื่องเขมร เรื่องรถเมล์เช่า หรือเรื่องปฏิรูป รฟท
เว็บการเมืองอย่างเสรีไทยน่าจะแสดงจุดยืนได้ด้วยแบนเนอร์

..แต่ถ้าไม่เห็นด้วยกับเรื่องการเมือง
เราก็ทำแบนเนอร์ถวายพระพรในหลวงก็ได้ แปะให้ถึง ๕ ธันวาเลย ..ดีไหมคะ!
Image

Image
แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
http://www.oknation.net/blog/angsana
Angsana

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ