ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Wed Apr 17, 2024 2:12 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 31 posts ]  Go to page 1, 2  Next
Author Message
PostPosted: Sat Jan 23, 2010 2:31 am 
Moderator

เนื่องจากผมเสนอตัวเองสมัครเป็น WM ก็ขออนุญาตมาหาเสียงในกระทู้นี้นะครับ

ประวัติความเป็นมาคร่าวๆ เป็นข้อมูลสำหรับตัดสินใจ F.Y.I.

เพศชาย อายุ 31 ปี เรียนจบป.ตรี จาก คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
ปัจจุบันลาออกจากงานประจำมาได้สองปีแล้ว ตอนนี้ทำงานเป็นสถาปนิกอิสระ ครับ
สมัครเป็นสมาชิกเสรีไทยครั้งแรก ที่บอร์ดเก่า เมื่อวันที่ 1 เม.ย. 2549 ครับ
แล้วก็สมัครอีกครั้ง กับบอร์ดใหม่เมื่อวันที่ 13 ตุ.ค. 2551
ถึงตอนนี้ ผมก็รวมเวลาที่เล่นบอร์ดนี้ และ เข้ามาดูเกือบทุกวันได้ ประมาณ เกือบ 4 ปีแล้วครับ
ด้วยความที่ทำงานอิสระ ถ้าผมไม่ได้ไปธุระ หรือไม่ได้ไป site งาน ผมสามารถเข้ามาเว็บบอร์ดได้ตลอดเวลาครับโดยไม่ต้องแอบเจ้านาย
แต่ถ้าอยู่ข้างนอกผมยังสามารถล้อกอินเข้าเว็บผ่านมือถือได้ครับ
เวลาที่ผมเข้าเว็บบอร์ดได้ จะอยู่ประมาณ 10 โมงถึง ตี 2 ครับ
โปรแกรมคอมพิวเตอร์ที่ใช้ส่วนมากจะเป็นโปรแกรมกราฟฟิก
โปรแกรมเกี่ยวกับระบบ บอกตรงๆ ว่าไม่เป็น แต่เข้าใจว่าเราจะมี web admin แยกต่างหาก ดูแลด้านนี้ครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ด้วยความที่ไม่มีปัญญาขียนอะไรยาวๆ
ก็ขอพูดแบบสั้นๆ เลย ครับ

แนวคิดที่จะใช้ในการพัฒนาเว็บบอร์ด มาจาก สโลแกนด้านบนของเว็บนี้ครับ

"เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย"

เสรีทางความคิด

ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพที่จะคิดครับ แต่ไม่ใช่สิ่งที่คุณคิดทุกอย่างจะต้องเขียนออกมาเป็นตัวหนังสือ การแสดงออกจะต้องขึ้นอยุ่กับหลักเกณฑ์ของสังคมครับ
ในการใช้เว็บบอร์ดเสรีไทยผมจะให้ คำนึงถึงหลักการอยู่สามอย่างคือ ขอเรียกว่า สามเคารพ
1. เคารพในสถานที่ .... สถานที่คือเว็บบอร์ดนี้ ทุกคนต้องให้ความเคารพในกติกาของบอร์ด แต่ในส่วนที่จะเน้นย้ำเป็นพิเศษคือ การละเมิดสถาบันครับ
ผมจะไม่อยากให้ใครมาแกล้ง เสียดสีสถาบันในเว็บนี้ แม้แต่เรื่องอย่าง การใช้ avatar บางรูปที่ใช้ล้อเลียน ... ซึ่งอาจจะรู้เป็นการเฉพาะกลุ่ม
อย่างของสมแก๊ส ซึ่งเราๆ ก็รู้ๆ กันอยู่ว่าตั้งใจจะล้อเลียนใครแต่ก็ยังเห็นใช้รูปนี้ได้มาตั้งนาน ของแบบนี้จะต้องดูเจตนาประกอบด้วยครับ

2. เคารพในเพื่อนสมาชิก .... ต้องบอกว่าผมไม่ได้ห้ามให้ทะเลาะกันนะครับ ผมคิดว่าการทะเลาะกันทางตัวหนังสือ ของคนที่มีความคิดเห็นต่างกันเป็นเรื่องที่ห้ามไม่ได้
ยิ่งในเว็บบอร์ดการเมืองด้วยแล้ว และแต่ละคนที่จะวิจารณ์การเมืองได้ ต้องพกอีโก้ มาคนละมากพอสมควร ไอ้จะห้ามโน่น ห้ามนี่ก็ทำให้เล่นเว็บบอร์ดๆไม่สนุก
แต่ถ้าจะทะเลาะ กัน ขอให้อยู่บนพื้นฐานของประเด็นที่คุยครับ ให้อยุ่บนความคิดที่ว่าให้ความเคารพต่อเพื่อนสมาชิก อยากให้ทุกอย่างจบแค่ที่ตัวหนังสือ
ถ้ารุนแรงถึงขั้น ละเมิดความเป็นส่วนตัว กฎหมายบ้านเมืองมีครับ ผมสนับสนุนให้ดำเนินการตามกฎหมาย แต่ถ้าตั้งกระทู้เพื่อมาชวนทะเลาะเลยนี่ คงต้องลบล่ะครับ

3. เคารพตัวเอง .... ท่านที่แสดงความความเห็นอะไรๆออกมาแล้วต้องยอมรับว่า คำพูดเป็นนายเรา ครับ
ท่านควรจะเคารพในคำพูดและการตัดสินใจของตัวเอง และอีกอย่างนึงคือ ถ้าเคารพตัวเอง รู้ว่าอะไรสกปรก ก็อย่าเอาตัวเองไปแปดเปื้อนกับมันครับ
ผมเชื่อว่าทุกคนมีศักยภาพ มีแนวความคิดดีๆ มีความคาดหวังให้ประเทศชาติดีขึ้น ก็ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อนครับ

ที่พูดมาคร่าวๆ ข้างบนเป็นแนวทางที่กำหนดเป็น กฎ กติกา มารยาท ของบอร์ดนะครับ

ต้านวิกฤตเผด็จการ

ตามความเข้าใจ คำว่า เผด็จการในเว็บนี้คงไม่ได้หมายถึงวิธีการที่ได้มาซึ่งอำนาจ แต่หมายถึง วิธีการใช้อำนาจมากกว่าครับ ซึ่งก็คงหนีไม่พ้น ทักษิณ ชินวัตร ล่ะครับที่เราต่อต้าน
แต่เราจะต่อต้านได้อย่างไรล่ะ ??? ข้อมูลครับ ยุคนี้เป็นเรื่องของข้อมูลข่าวสาร เราจะสู้ด้วยสิ่งนี้ ตัวเว็บเสรีไทยเองคงไม่ต้องไปมีบทบาทเคลื่อนไหวทางการเมือง
ก็คงปล่อยเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลไปครับ

แต่บทบาทของเราคือเว็บที่มีข้อมูลมากมาย หลายกระทู้เรียกได้ว่าเป็นบทความ บางกระทู้ เป็นหนังสือย่อมๆ ได้เลยทีเดียว ครับ เราก็เป็นแหล่งรวมนักคิดนักเขียนดีๆมากครับ
สิ่งที่ผมคิดโครงการได้ตอนนี้มีอยู่ 2-3 อย่าง ครับ

1. รวบรวมข้อมูลที่ใช้ในการต่อสู่กับระบอบทักษิณ โดย เป็นหัวข้อหลักนึงในเว็บครับ และอาจมีหัวข้อย่อยๆ แบ่งเป็น
ข้อมูลรูปภาพ ข้อมูลด้านการเมือง ข้อมูลด้านสังคม ข้อมูลด้านเศรษฐกิจ ข้อมูลข่าวที่สำคัญ TIMELINEของเหตุการณ์ในบ้านเมือง
ซึ่งข้อมุลเหล่านี้มีอยู่แล้วในเว็บบอร์ด ในกระทู้ตลอด 4 ปีที่ผ่านมาของเสรีไทยครับ ต้องมาช่วยๆ กันค้นหาและแยกประเภทกัน

2. สิ่งที่ผมอยากทำ ให้มันเสร็จๆไป เพราะมันค้างคามานาน เห็นตำตาในกระทู้ปักหมุดอยู่คือ การออกหนังสือครับ ยังไงก็ไม่แดงนี่แหละ
หนังสือที่ชาวเสรีไทยช่วยกันทำขึ้นมาครับ ที่ตอนนี้เป็นหมันอยู่นั่น หนังสือนี้จะเป็นสือที่เป็นการกระจายความรู้และข้อมูลอย่างหนึ่งที่ไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะในเว็บบอร์ด
แต่ตอนนี้มันไม่มีใครเป็นเจ้าภาพที่จะทำต่อ เราจะช่วยทำมันให้เสร็จกันครับ

3. ผมสนับสนุนการทำใบปลิวแผ่นพับ ข้อมูลสั้นๆ แต่เข้าใจง่าย เพื่อไปแจกตามที่ต่างๆ ที่ให้คนทั่วไปได้รับรู้ถึงความเลวร้ายของทักษิณและเสื้อแดงครับ
จริงๆ อาจจะไม่ต้องเป็นใบปลิวก็ได้ ทำเป็นภาพที่สามารถใช้ส่งทางอีเมล หรือ เว็บก็ได้ครับ
เคยเห็น คุณวิหก อัศนี เคยตั้งกระทู้ที่จะทำใบปลิวพวกนี้อยู่ แต่เห็นเงียบๆไป น่าจะรื้อฟื้นขึ้นมาอีกที

มีอีกบางเรื่องเกี่ยวกับเว็บบอร์ดที่จะเสนอคือ การตอบสนองต่อความคิดของสมาชิกครับ ผมเห็น กระทู้ " ขุดกระทู้ : อยากให้เสรีไทยมี Banner รณรงค์ " มานานมากครับ
ปักหมุดอยู่อย่างนั้น สมาชิกก็เสนอความเห็นกัน เยอะดี ไอเดียก็เยอะ (ไม่นับ คห.ท้ายๆนะ) น่าจะเอามาดำเนินการครับ

นี่ก็เป็นข้อเสนอบางอย่างที่อยากจะบอกครับ ถ้าคิดอย่างอื่นได้จะเอามาเสนออีก

สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย

เรื่องนี้คงไม่ใช่เรื่องของ WM หรือ MOD ไม่กี่คนแล้วละครับ คงต้องช่วยกันทุกๆ คนที่จะสรางบรรทัดฐานอะไรดีๆ ให้กับสังคมไทย การเมืองไทย
และสิ่งเหล่านี้ต้อเริ่มที่ตนเองก่อนครับ อยากให้สังคมดีต้องเริ่มที่ตัวเองครับ อย่าไปเรียกร้องจากใคร
พูดตรงๆ ข้อนี้ผมก็ยังคิดไม่ออกว่าจะสร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทยอย่างไร แต่อย่างน้อยศักยภาพของสมาชิกเว็บนี้ คงจะสร้างบรรทัดฐานของเว็บบอร์ดการเมืองได้ครับ

สรุปแล้ว...

ผมไม่ใช่คนที่เก่งขนาดจะร่างกฎข้องบังคับที่จะคืนความสงบสุข หรือ ดูแลความสงบของบอร์ดนี้ได้โดยคนเดียว แต่จะกลัวอะไรเว็บนี้มีมี MOD เก่งๆ อีกตั้ง 5 คน
ผมไม่ใช่คนที่จะสามารถ กระทำทุกๆอย่างเพื่อพัฒนาบอร์ดได้โดยลำพัง แต่จะกลัวอะไรบอร์ดนี้มีสมาชิกเก่งๆ เป็นพันๆคนคอยช่วย
สุดท้าย ถ้าไม่ได้ ลง สมัคร WM ผมคงไม่ได้พูดอะไรแบบนี้ เพราะผมพูดน้อยมาก แต่หวังว่าคำพูดพวกนี้คงมีประโยชน์บ้างนะครับ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 8:22 am 
Site Admin

ยอดเยี่ยมเลยครับ มาให้กำลังใจนะครับ

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 9:37 am 

มาให้กำลังใจครับ :D

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 10:04 am 

อยากได้ล๊อบบี้ยิสต์ ที่เป็นถาปานิก แก่ๆสักคนไว้ช่วยงานหาเสียงไหมครับ ช่วงนี้งานน้อยไปหน่อย ลูกค้าเดิมก็ค้างจ่ายมาหลายวันแล้ว
Attachment:
uctsOd7dSw.gif [29.98 KiB]
Downloaded 464 times

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 2:26 pm 

รับทราบค่ะ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 2:53 pm 

ลงชื่อฟังคำปราศรัยค่ะ :)

แสดงแนวคิดได้ชัดเจนดี
ชอบหลักการ "สามเคารพ"
1. เคารพในสถานที่
2. เคารพในเพื่อนร่วมบอร์ด
3. เคารพตัวเอง

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 11:22 pm 
Moderator

naichod wrote:
อยากได้ล๊อบบี้ยิสต์ ที่เป็นถาปานิก แก่ๆสักคนไว้ช่วยงานหาเสียงไหมครับ ช่วงนี้งานน้อยไปหน่อย ลูกค้าเดิมก็ค้างจ่ายมาหลายวันแล้ว
Attachment:

งานน้อยเหมือนกันครับ บางงานส่งงานส่งงานปีที่แล้ว เชคออกแล้ว แต่ยังไม่ให้เราซะงั้น ดึงกันไป เรื่อยๆ :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 11:41 am 

รับทราบครับ

ขอถาม
-คุณมีแนวในการจัดการกับการขัดแย้งของสมาชิกอย่างไรครับ
-ความผิดของสมาชิกดูเป็นกรณี หรือ เอาความผิดก่อนหน้ามาพิจารณาครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 12:10 am 
Moderator

CATCAT wrote:
รับทราบครับ

ขอถาม
-คุณมีแนวในการจัดการกับการขัดแย้งของสมาชิกอย่างไรครับ
-ความผิดของสมาชิกดูเป็นกรณี หรือ เอาความผิดก่อนหน้ามาพิจารณาครับ

ในสภาวะปรกติก็คงจะต้องมี ความขัดแย้งบ้าง ตามประสาคนที่เห็นต่างกัน คงปล่อยให้ถกเถียงกันไปตามประสา แต่ถ้าคนบางคนที่ตั้งจะจะเข้ามาป่วนก็ต้องจักการ
เพราะที่นี่เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็น ถกปัญหาบ้านเมือง ไม่ใช่ที่อวดเบ่ง ลองดี หรือที่โชว์พาว
จริงๆผมก็คิดเหมือน สมาชิกทั่วไปเรื่องที่จะจัดการกับความขัดแย้งนะ อย่าง
- รนณรงค์ให้ใช้เว็บบอร์ดกันอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย
- กำจัดกระทู้ที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ
- ลบความเห็นที่ชวนทะเลาะ ที่ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้
- ที่สำคัญคือ WM เองก็ไม่ควรทำตัวไปเงื่อนไขของความขัดเย้ง
ถ้ามองเฉพาะปัญหาที่มีอยู่ตอนนี้ ทีม WM คงจะคุยทำความเข้าใจกับคู่กรณีทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าคุยกันตกลงกันไม่ได้จริง ๆ
ลำพังกฎของเว็บที่มีอยู่ตอนนี้ ก็พอที่จะจัดให้สมาชิกที่มีปัญหาได้อยู่แล้ว ถ้าจัดการกันจริงๆจังๆ

ความผิดในกรณีใดกรณีนึงจะดูจากเจตนาครับ ถ้าเคยทำความผิดก่อนหน้านั้นมาแล้วหลายๆกรณี คงเป็นเพราะว่าท่านนิสัยเป็นอย่างนั้นเอง
และนิสัยส่วนตัวท่านคงไม่เหมาะกับเว็บบอร์ดนี้ ก็คงเชิญไปเล่นที่อื่นครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 12:19 am 

เจาะจงหรือยกตัวอย่างได้มั้ย เช่น

-กำจัดกระทู้ที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ

กระทู้เช่นใดที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ :?:

เอาของจริงลงลิงค์มาเลยได้ยิ่งดีครับ จะได้เป็นเคสสตัดดี้กัน

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 12:56 am 

รับทราบครับ ไม่มีคำถามต่อจากคำตอบ
เป็น 1 ในตัวเลือก ม้อด ที่น่าสนใจ เอาใจช่วยครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:01 am 
Moderator

Moon wrote:
เจาะจงหรือยกตัวอย่างได้มั้ย เช่น

-กำจัดกระทู้ที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ

กระทู้เช่นใดที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ :?:

เอาของจริงลงลิงค์มาเลยได้ยิ่งดีครับ จะได้เป็นเคสสตัดดี้กัน

ขอไม่ยกของจริงมาอธิบายละกันครับ ไม่อยากมีปัญหา

ขอยกตัวอย่างละกัน ครับ เช่น
- กระทู้ที่จงใจมีข้อความยั่วยุสมาชิกเฉพาะบุคคล
- กระทู้ที่จงใจด่าสมาชิกแบบเหมารวม
- กระทู้หยาบคาย
ทั้งนี้ก็ต้องดู หัวกระทู้ เนื้อหา และเจตนาของคนตั้งประกอบกันนะครับ

จะว่าไปจริงๆ ผมไม่อยากใ้ห้มีห้องพักเลยด้วยซ้ำ มันทำให้นิสัยเสีย อยากจะด่าใครก็ได้ เด๋วก็โดนย้ายก็ตามไปเล่นกันต่อ หรือไม่ก็ตั้งกระทู้ด่ากันในห้องพักกันเลย มันส์ดี
กัดนิดกัดหน่อยก็สนุกดี ตามประสาสมาชิก แต่เล่นไม่เลิกก็ไมไหว ครับ น่าเบื่อ
ไม่ใช่กระทู้ตีกันอย่างเดียวนะ ตอนนี้ยังมีกระทู้โฆษณาหาเงินทางเนท คาอยู่ในห้องพักเลย ทั้งๆที่ควรลบ ผมคิดว่า เสรีไทยไม่จำเป็นต้องมีกระทู้พวกนี้อ่ะครับ
ถ้าอยากคุยนอกเรื่อง ก็มีเพิ่มห้องนอกเรื่องไป ถ้าอยากจะด่ากันจริงๆให้ตายกันไปข้าง น่าจะหาทางไปตั้งเว็บใหม่ไปเลย
รับเฉพาะสมาชิกที่นี่ มีพาสเวิรดต่างหาก สมัคเองไม่ได้ต้อง invite อย่างเดียว ชื่อ seritoy.net ท่าทางจะดี

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:12 am 

ผมว่า คุณsaopao น่าจะเป็นม้ามืด มาถูกวาระ ถูกเวลานะครับ

เพราะตัวป่วนมาโจมตีสมาชิกท่านนี้น้อยมาก

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:23 am 
Moderator

checkup wrote:
ผมว่า คุณsaopao น่าจะเป็นม้ามืด มาถูกวาระ ถูกเวลานะครับ

เพราะตัวป่วนมาโจมตีสมาชิกท่านนี้น้อยมาก

อ่า ...... อย่าชี้เป้าครับ ผมแอบอยู่ ... :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:35 am 

ยกมาก้อดี

ไม่ยกมาก้อดี

ขอบคุณกั๊บ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:54 am 

saopao wrote:

อ่า ...... อย่าชี้เป้าครับ ผมแอบอยู่ ... :lol: :lol:

ผมรู้สึกตามที่คิด

คุณอย่าแอบเล๊ย ต้องกล้าหน่อยสิครับ

ผมยกเสียงที่มีที่มี ให้กับท่านเสาเปา ถ้าผมมีสิทฺธิ์ตามที่ กกต.ระบุครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:58 am 

กระทู้จิกสมาชิกมาตอบ มันก็ชวนทะเลาะอยู่แล้ว

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 3:02 am 

Canthai wrote:
กระทู้จิกสมาชิกมาตอบ มันก็ชวนทะเลาะอยู่แล้ว

ใครจะทะเลาะกับไอ้เน่าอย่างมรึง

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 9:01 am 

นโยบายดีครับ น่าสนใจมากๆ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 9:39 am 

saopao wrote:
รับทราบครับ

ขอถาม

ในสภาวะปรกติก็คงจะต้องมี ความขัดแย้งบ้าง ตามประสาคนที่เห็นต่างกัน คงปล่อยให้ถกเถียงกันไปตามประสา แต่ถ้าคนบางคนที่ตั้งจะจะเข้ามาป่วนก็ต้องจักการ
เพราะที่นี่เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็น ถกปัญหาบ้านเมือง ไม่ใช่ที่อวดเบ่ง ลองดี หรือที่โชว์พาว
จริงๆผมก็คิดเหมือน สมาชิกทั่วไปเรื่องที่จะจัดการกับความขัดแย้งนะ อย่าง
- รนณรงค์ให้ใช้เว็บบอร์ดกันอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย
- กำจัดกระทู้ที่ตั้งมาเพื่อหาเรื่องชวนทะเลาะ
- ลบความเห็นที่ชวนทะเลาะ ที่ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้
- ที่สำคัญคือ WM เองก็ไม่ควรทำตัวไปเงื่อนไขของความขัดเย้ง
ถ้ามองเฉพาะปัญหาที่มีอยู่ตอนนี้ ทีม WM คงจะคุยทำความเข้าใจกับคู่กรณีทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าคุยกันตกลงกันไม่ได้จริง ๆ
ลำพังกฎของเว็บที่มีอยู่ตอนนี้ ก็พอที่จะจัดให้สมาชิกที่มีปัญหาได้อยู่แล้ว ถ้าจัดการกันจริงๆจังๆ

ความผิดในกรณีใดกรณีนึงจะดูจากเจตนาครับ ถ้าเคยทำความผิดก่อนหน้านั้นมาแล้วหลายๆกรณี คงเป็นเพราะว่าท่านนิสัยเป็นอย่างนั้นเอง
และนิสัยส่วนตัวท่านคงไม่เหมาะกับเว็บบอร์ดนี้ ก็คงเชิญไปเล่นที่อื่นครับ

ไม่เห็นด้วยกับย่อหน้าสุดท้าย เพราะจะทำให้เว็บบอร์ดเราเหลือแต่แมว
(ถ้าตัดสินอย่างตรงไปตรงมานะ :lol: )

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 9:45 am 

รับทราบครับ ไม่มีคำถามต่อจากคำตอบ
เป็น 1 ในตัวเลือก ม้อด ที่น่าสนใจ เอาใจช่วยครับ

ขออนุญาตแก้ไขข้อมูลนะครับ

คุณ saopao ลงสมัครเป็น WM ครับ :D

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 9:53 am 

อ้าว ซะงั้น
ที่จริงตัวเลือก ม้อด มีน้อย ผมคงเลือกไม่ถึง 5 ตามสิทธิ แย่จัง
ต้องคิดใหม่อีกแล้ว

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:18 pm 
Moderator

คุณ saopao อยู่ในผู้สมัคร WM ครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจตำแหน่งผิดครับ เลือกผิดเดี๋ยวบัตรเสียน้าาาา :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 4:23 pm 

มันมากันแล้ว

คุณ saopao ได้รับความเท่าเทียมแล้ว

:lol: :lol: :lol:

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 6:50 pm 
Moderator

cameronDZ wrote:
มันมากันแล้ว

คุณ saopao ได้รับความเท่าเทียมแล้ว

:lol: :lol: :lol:

ถือเป็นเกียรติครับ :D :D

Profile  

PostPosted: Thu Jan 28, 2010 5:20 pm 

ลงชื่อ อ่านแล้ว
ชอบใจที่ไม่โต้ตอบกับบาง คคห ในนี้
ขอบคุณครับ

Profile  

PostPosted: Thu Jan 28, 2010 5:34 pm 

ประทับใจครับ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 29, 2010 1:45 am 

คุณsaopao มีความจริงใจ
สมัครหาเหาใส่หัวด้วยความสมัครใจ

ผมเลือกคุณsaopao เป็นWM เรียบร้อย... :lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Sat Jan 30, 2010 12:48 am 

แมนดี ไม่หลุดขอบโต้ตอบความไร้สาระของบางความคิดเห็น วุฒิภาวะดี
ไม่อิงวิชาการมากเกินไป ไม่เล่นมากเกินไป ไม่โอเว่อร์เกินไป อ่านแล้วสบาย ๆ กำลังดี

กาบัตรเรียบร้อยแล้ว
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 6:51 am 

คุณนายดอกแปลงเพศมาสนับสนุนเต็มที่ ถ้าได้รับเลือกตั้ง คงถูกสั่งให้ซ้ายหันขวาหัน

ทัวร์เปิบปู ยังโง่ซื่อบื้อหลงไปกับคุณนายดอกเล้ย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 31 posts ]  Go to page 1, 2  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: