ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Apr 19, 2024 5:20 pm

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 34 posts ]  Go to page 1, 2  Next
Author Message
PostPosted: Tue Feb 02, 2010 3:00 pm 
Moderator

สืบเนื่องจากท่านริวเซย์ ได้เลื่อนขึ้นเป็น WM ทำให้ MOD ว่าง 1 ตำแหน่ง

ท่าน ริวเซย์ ได้ pm แจ้งให้ผมเข้ามารับหน้าที่ในตำแหน่งที่ว่าง เนื่องจากผมอยู่ในลำดับที่ 6

แต่ด้วยสิ่งที่ผมพยายามผลักดันในกระทู้แสดงวิสัยทัศน์ ประเด็นข้อควรพิจารณาในการเลือกผู้ที่มาทำหน้าที่ MOD ไม่ประสบความสำเร็จ

มีบางคน(ย้ำว่าบางคน) ที่เคยหยาบคาย+ป่วนกระทู้สมาชิก เป็นผู้ได้รับเลือกเข้ามาด้วย
และเมื่อสมาชิกเลือกเข้ามา ผมก็ไม่อาจทำอะไรได้อีก เคารพในการตัดสินใจของสมาชิกครับ

อนึ่ง เพื่อไม่ให้คนที่ไม่ใช่เสียหายไปด้วย ผมรบกวนดูความเห็นย้อนหลังของผู้ที่ได้รับเลือกครับ
คนที่ไม่ใช่ท่านจะไม่เห็นคำหยาบหรือป่วนจากเขา

อีกประเด็นหนึ่ง คือ ผมไม่เห็นด้วย กับการทำหน้าที่สองเว็บของ MOD ที่เว็บนี้
เนื่อง จากเว็บนั้นไม่ได้เกิดขึ้นโดยปกติ แต่มีข้อขัดแย้งหลายประการกับที่นี่
การ ที่ MOD ที่นี่ ไปทำหน้าที่ในเว็บนั้นด้วย จึงเป็นเรื่องที่พิศดารเกินกว่าที่จะรับได้ครับ

ด้วยเหตุดังกล่าวข้างต้น ผมเห็นว่าคงยากที่ผมจะทำงานให้ได้ดีตามที่มุ่งหวัง
เพราะอาจมีความขัดแย้งกับ MOD ท่านอื่นเนื่องจากมีความคิดต่างขั้วมากไป

ผมจึงขอไม่รับตำแหน่งที่ ท่านริวเซย์ แจ้งมาครับ

ผมต้องกราบขออภัยต่อท่านที่เลือกผมด้วยครับ ผมพยายามคิดแล้วคิดอีก

ว่าจะยอมรับเข้ามาทำหน้าที่ MOD ให้สมกับความตั้งใจของท่านที่เลือกผม

แต่ด้วยสภาพความผันผวนที่เกิดขึ้น ผมไม่คิดว่าผมจะทำงานได้ดีครับ ต้องขออภัยจริงๆ

ปล.ถัดจากนี้ไปผมจะเข้าโหมดอ่านอย่างเดียว เช่นเคยครับ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 4:23 pm 

หากพอมีเวลาก็น่าจะช่วยกันไปสักระยะหนึ่งนะครับ ถ้าส่วนรวมเห็นว่าน่าจะช่วยกันครับ ถือว่าการช่วยส่วนรวมเป็นการเสียสละ :idea:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 4:47 pm 

ไม่เป็นไร ไม่ต้องมากพิธี :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:23 pm 

คุณคนกวาดขยะ เป็นผู้มีคุณสมบัติเหมาะสมต่อตำแหน่ง ไม่น่าถอนตัวเลยนะครับ เสียดาย :cry:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:40 pm 
Site Admin

น้อมรับคำตัดสินใจของท่านครับ แต่หวังว่าท่านจะช่วยเหลือผมสอดส่องเว็บบอร์ด
ในฐานะสมาชิกทั่วไปอยู่นะครับ

:)

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 6:28 pm 

* ดีแล้วค่ะ ... ที่คุณไม่รับตำแหน่ง
ถ้าคุณรับหน้าที่ Mod .. ดิฉัน คงรู้สึก แย่ มาก ๆ
เพราะ .. ขนาดคุณเขียนกระทู้นี้ คุณยังเขียน แขวะ เพื่อนสมาชิกที่ได้รับเลือกเลย
:!:

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 7:13 pm 

ข่าวดีประจำวัน... :lol:

เป็นมอดได้ยังไงกัน คนความคิดแบบนี้
ไปทำผิดอะไรเข้า ขอรับผิด แค่ครึ่งเดียว
อีกครึ่ง หาคำตอบไม่ได้ว่าใครจะรับผิดชอบ
ทั้งๆที่ตัวเองก่อไว้เองเต็มๆ
ผมไม่รับรู้ ผมจะไปกวาดคำหยาบให้หมดทั่วปฐพี
จบ... แล้วกลับมาแกว่งเหมือนเดิม
มองทะลุปรุโปร่งทุกเรื่อง โธ่เอ๊ย...
บอกให้ไปฝึกใหม่มาตั้งแต่ครั้งกระโน้น ...

พอนึกออกที่ได้คะแนนจากสมาชิก แนวไหน ... :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 7:17 pm 

คนกวาดขยะมันก็ได้รับเลือกจากสมาชิก เหมือนคุณเเหละ per jusัส ที่เทคะเเนนให้ไอ้คนที่ด่าเขาไปทั่วครึ่งปี อย่างไอ้ loginofu เเหละ

:lol: :lol: คิดว่ามาจากเอเอสทีวีมันวิเศษนักไง ? :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 7:22 pm 

คนมีคุณภาพต่างถอนตัว เหลือแต่ไอ้ชั่วแสนทราม มันไม่เจียมตัวจริง ๆ

คุณภาพของคนเลือก ไปเอาตัวป่วนเว็บบอร์ด แสดงตัวให้เห็นผ่านเว็บบอร์ดตลอดปีที่ผ่านมา

ผมบอกแล้ว มันคือคุณภาพของคนเล่นเว็บบอร์ด

สมาชิกยังไง ก็เลือกคนแบบนั้นเป็นผู้ดูแล

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:34 pm 

ขอคารวะค่ะ ชื่นชมคุณคนกวาดขยะตั้งแต่กระทู้ชำแหละแคนไทยฯ เที่ยงตรง แม่นยำ ยังกะท่านเปาฯ ก็มิปาน

ลุงแคนฟังคำตัดสินของคุณคนกวาดขยะ ยังพยักหน้ายอมรับเล้ย เจ๋งมั้ยล่ะคะ

:D :D :D

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:43 pm 

อะไรดี อะไรชั่ว ส่วนตัวคิดว่ารู้กันทุกคน

คนชั่วเป็นสมาชิกเฉยๆ ก็คงไม่ไหร่ เพราะมีสิทธิ์แค่สมาชิกเท่านั้น มีสิทธิ์ถูกลบความเห็น ถูกแบนสมาชิก

แต่ถ้าคนชั่วมีอำนาจชี้ผิดชี้ถูก สังคมนี้จะเป็นเช่นไร ฝากให้คิด ใครมีอำนาจถอดถอน ตรวจสอบผู้มีอำนาจ

คนชั่วได้รับเลือกตั้ง ทำลายสังคมขนาดไหน คงไม่ต้องมองใกลไปถึงเรื่องประเทศชาติ

พวกสอพลอระบบเลือกตั้ง ในเว็บบอร์ดการเมือง แสดงว่าไม่เคยซาบซึ้ง ระบบเลือกตั้งของคนไทย

ผลการเลือกตั้งออกมายังไง ก็แสดงออกถึง วิจารณญาณของคนในสังคมนั้น

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:47 pm 

ซ้ำ

Last edited by aiwen^mei on Tue Feb 02, 2010 11:34 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:01 pm 

aiwen^mei wrote:
Canthai wrote:
อะไรดี อะไรชั่ว ส่วนตัวคิดว่ารู้กันทุกคน

คนชั่วเป็นสมาชิกเฉยๆ ก็คงไม่เหร่ เพราะมีสิทธิ์แค่สมาชิกเท่านั้น

แต่ถ้าคนชั่วมีอำนาจชี้ผิดชี้ถูก สังคมนี้จะเป็นเช่นไร ฝากให้คิด

คนชั่วได้รับเลือกตั้ง ทำลายสังคมขนาดไหน คงไม่ต้องมองใกลไปถึงเรื่องประเทศชาติ

พวกสอพลอระบบเลือกตั้ง ในเว็บบอร์ดการเมือง แสดงว่าไม่เคยซาบซึ้ง ระบบเลือกตั้งของคนไทย

ผลการเลือกตั้งออกมายังไง ก็แสดงออกถึง วิจารณญาณของคนในสังคมนั้น

ดูทีมงานม็อด ที่พัดลมยังส่ายหน้าให้สองคนแล้ว ก็เช่นกันนะคะ สะท้อนให้เห็นคุณภาพของผู้ใช้สิทธิ์ค่ะ

อาจจะเพราะมีการควงหลายล็อกอิน ที่เป็นข้อสันนิษฐาน หรือเพราะพวกมากลากไปตามที่สมาชิกท่านหนึ่งว่าไว้ล่ะค่ะ

:lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 11:28 pm 

น่าเสียดายคุณคนกวาดขยะ ที่ตรงไปตรงมา มองอะไรทะลุปรุโปร่ง
น่าจะเป็น mod นะครับ

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 11:29 pm 

ขืนเป็น mod คงไม่พ้นถูกยำเละ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 11:37 pm 

ริดกุนน่าจะเสริมม้อด ที่ไว้วางใจได้เพิ่ม โดยไม่ต้องใช้ ล็อคอินสมาชิก

ริดกุนอาจสมัครให้ใหม่ในนาม Mod 1-2-3-4-5 ช่วยดูแลเว็บบอร์ด ซึ่งมีหน้าที่เพียงย้ายความเห็น หรือกระทู้ที่สร้างปัญหา ตามกฎ กติกาเว็บบอร์ด

วิธีนี้จะช่วยบรรเทาความเสียหายได้อย่างทันการ

ผมหมายถึงว่า Mod แต่งตั้งกลุ่มนี้ ไม่มีสิทธิ์ลบหรือแบน มีหน้าที่เพียง ย้ายความเห็นหรือย้ายกระทู้ ไปห้องขังกระทู้เท่านั้น

แค่เสนอเป็นแนวทางนะครับ

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 1:10 am 

Canthai wrote:

คนชั่วเป็นสมาชิกเฉยๆ ก็คงไม่เหร่ เพราะมีสิทธิ์แค่สมาชิกเท่านั้น

แต่ถ้าคนชั่วมีอำนาจชี้ผิดชี้ถูก สังคมนี้จะเป็นเช่นไร ฝากให้คิด

ดูทีมงานม็อด ที่พัดลมยังส่ายหน้าให้สองคนแล้ว ก็เช่นกันนะคะ สะท้อนให้เห็นคุณภาพของผู้ใช้สิทธิ์ค่ะ

อาจจะเพราะมีการควงหลายล็อกอิน ที่เป็นข้อสันนิษฐาน หรือเพราะพวกมากลากไปตามที่สมาชิกท่านหนึ่งว่าไว้ล่ะค่ะ

ดังเช่นสส. ในรัฐสภา บางคนเห็นหน้าก็ยี้แล้วเนอะลุงเนอะ

ตัวยี้ที่ได้รับเลือกเข้ามา เป็นดัชนีบ่งชี้ว่า คนเลือกมีวิจารณญาณมากน้อยแค่ไหน ไม่ใช่คนดีที่ได้รับเลือกเข้ามา

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 1:14 am 

ridkun_user wrote:
น่าเสียดายคุณคนกวาดขยะ ที่ตรงไปตรงมา มองอะไรทะลุปรุโปร่ง

แล้วคนดีที่ไม่ได้รับเลือก ก็เป็นดัชนีบ่งชี้ คุณภาพของคนเลือกด้วยเช่นกัน

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 7:35 am 

^ ^ ^ ^
คคห. ข้างบน ทำไมไม่เสนอตัวลงรับเลือกตั้งกันล่ะคะ สมาชิกจะได้คนดีมีคุณภาพไว้เป็นตัวเลือก :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 7:41 am 

แล้วคนดีที่ไม่ได้รับเลือก ก็เป็นดัชนีบ่งชี้ คุณภาพของคนเลือกด้วยเช่นกัน

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 9:51 am 

^
^
จะพูดอะไรก็กรุณานึกถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยนะคะ
คุณกำลังบอกว่าในบอร์ดนี้มีคนชั่วมากกว่าคนดีเหรอคะ
แล้วอะไรที่คุณใช้เป็นมาตรฐานในการวัดคะ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 12:02 am 

คนกวาดขยะ wrote:

ปล.ถัดจากนี้ไปผมจะเข้าโหมดอ่านอย่างเดียว เช่นเคยครับ

สถานการณ์ปัจจุบัน ไม่สมควรมุดใต้ดิน

ออกมาเถิดทหารกล้า ชาวเสรีไทยรอคุณอยู่.

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 2:01 am 
Moderator

weshare wrote:
^
^
จะพูดอะไรก็กรุณานึกถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยนะคะ
คุณกำลังบอกว่าในบอร์ดนี้มีคนชั่วมากกว่าคนดีเหรอคะ
แล้วอะไรที่คุณใช้เป็นมาตรฐานในการวัดคะ

สนับสนุนความคิดนี้

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 10:47 am 

ได้โจรมาเป็งตำหนวด 5 5 5 5 5 5

Profile  

PostPosted: Wed Feb 10, 2010 10:56 pm 

turethai wrote:
คนกวาดขยะ wrote:

สถานการณ์ปัจจุบัน ไม่สมควรมุดใต้ดิน

ออกมาเถิดทหารกล้า ชาวเสรีไทยรอคุณอยู่.

มาแล้วค่ะ ธรรมะย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม

คุณคนกวาดขยะถือไม้กวาดวิเศษมาแล้วค่ะ

ปล. ช่วงนี้ ขยะคงจะมีมากเป็นพิเศษ โดยเฉพาะขยะพิษค่ะ

Profile  

PostPosted: Wed Feb 10, 2010 11:24 pm 

คุณคนกวาดขยะ มีสปิริตดี มากกว่าพวกตอแหลทั้งหลายค่ะ

ดิฉันไม่เข้าใจว่าทำไมที่นี่ต้องตั้ง WM กับ MOD ที่แอบหนีไปเป็นสมาชิกที่เว็บอื่น

ดิฉันไม่เชื่อใจ WM กับ MOD ที่มาจากเว็บตอแหล คิดทรยศเป็นศัตรูกับเสรีไทยต้นฉบับ

อยากให้เว็บนี้มีประชาธิปไตยกับเสรีภาพอย่างแท้จริง

ดิฉันและสมาชิกมีมติให้เงื่อนไข = ถ้าเกิดว่า WM กับ MOD จริงใจกับที่นี่

มีสปิริตก็ขอให้ลาออกจากสมาชิกที่ดอดโออาจีทันทีเดี๋ยวนี้ เสียเถอะค่ะ

ให้ WM กับ MOD สั่งให้พวกที่หลงผิดกลับใจมาเล่นที่นี่ให้หมดเหมือนเดิม พวกเราจะให้อภัย

ทำให้ที่นั่นมันร้างเป็นป่าช้าเหลือไว้แต่หัวหน้าสุนัขหัวเน่าไม่กี่ตัว :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Thu Feb 11, 2010 1:02 am 

งงครับ ตอนแรกเห้น คุณ คนกวาดขยะ บอกว่าไม่ต้องการเป้น mod แต่วันนี้อยู่ๆก็เป้น mod ไปแล้วล่ะครับ ตอบหน่อยครับ WM หรือ คุณ คนกวาดขยะ อยากทราบขอเท็จจริงครับ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 11, 2010 9:10 am 

ตกลงว่าถุยน้ำลายลงพื้นแล้วก็ก้มลงไปเลียขึ้นมาเรียบร้อยและ
หลังจากที่ตั้งกระทู้แขวะเพื่อนสมาชิกที่ได้รับเลือก แล้วก็กลับมาเอาตำแหน่ง
น้ำหน้าแบบนี้ยังอุตส่าห์จะมาแขวะคนอื่นอีก
ขอคารวะค่ะ ชื่นชมคุณคนกวาดขยะตั้งแต่กระทู้ชำแหละแคนไทยฯ เที่ยงตรง แม่นยำ ยังกะท่านเปาฯ ก็มิปาน

ลุงแคนฟังคำตัดสินของคุณคนกวาดขยะ ยังพยักหน้ายอมรับเล้ย เจ๋งมั้ยล่ะคะ

นี่ก็งิ้วหลงโลงอีกคนละ เด๋วก้อคนนี้เป็น เปา เดี๋ยวก้อคนนู้นเป็นเปา
แหมตื่นลืมตาขึ้นมาดูโลกแห่งความจริงบ้าง เปิดกะลาขึ้นมาอีกนิดจะเห็นโลกกว้างขึ้นนะจ้ะ
ลองถ้ามันไม่ได้อยู่ข้างเดียวกะเจ้เด้ะ รับรองด่ามันยังกะหมาแน่นอน

Profile  

PostPosted: Thu Feb 11, 2010 10:51 am 

ริวเซย์ wrote:
golfgolf wrote:
งงครับ ตอนแรกเ้ห็นคุณ คนกวาดขยะ เคยบอกไว้ว่าไม่ขอรับตำแหน่ง mod แล้วทำไมวันนี้เขาถึงรับตำแหน่ง mod ไปแล้วล่ะครับ หรือว่าตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว ยังไงช่วยบอกรายละเอียดข้อเท็จจริงให้ทราบทีครับ คุณ คนกวาดขยะ

ขออนุญาตชี้แจงท่านสมาชิกแทนคุณคนกวาดขยะครับ

คุณคนกวาดขยะท่านได้ประกาศไปแล้วว่าจะไม่รับตำแหน่ง MOD จริง
แต่ผมได้ขอร้องให้ท่านกลับมารับตำแหน่งเนื่องด้วยยังขาดMODในการ
ปฏิบัติหน้าที่อีก ๑ ตำแหน่ง และคุณคนกวาดขยะก็มาจากการเลือกตั้ง
เป็นอันดับที่ ๖ ซึ่งคุณคนกวาดขยะก็ยินยอมรับปากที่จะมาช่วยเพราะ
เห็นว่าขณะนี้การกวดขันดูแลเว็บบอร์ดยังไม่ทั่วถึงเพียงพอ

จึงเรียนมายังสมาชิกเพื่อทราบครับ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 11, 2010 1:13 pm 

radjung wrote:

คุณคนกวาดขยะ มีสปิริตดี มากกว่าพวก[color=#FF0040]ตอแหล
ทั้งหลายค่ะ

ดิฉันไม่เข้าใจว่าทำไมที่นี่ต้องตั้ง WM กับ MOD ที่แอบหนีไปเป็นสมาชิกที่เว็บอื่น

ดิฉันไม่เชื่อใจ WM กับ MOD ที่มาจากเว็บตอแหล คิดทรยศเป็นศัตรูกับเสรีไทยต้นฉบับ

อยากให้เว็บนี้มีประชาธิปไตยกับเสรีภาพอย่างแท้จริง

ดิฉันและสมาชิกมีมติให้เงื่อนไข = ถ้าเกิดว่า WM กับ MOD จริงใจกับที่นี่

มีสปิริตก็ขอให้ลาออกจากสมาชิกที่ดอดโออาจีทันทีเดี๋ยวนี้ เสียเถอะค่ะ

ให้ WM กับ MOD สั่งให้พวกที่หลงผิดกลับใจมาเล่นที่นี่ให้หมดเหมือนเดิม พวกเราจะให้อภัย
ทำให้ที่นั่นมันร้างเป็นป่าช้าเหลือไว้แต่หัวหน้าสุนัขหัวเน่าไม่กี่ตัว :lol: :lol: :lol:

[/color]

ถ้าหากจะไม่มาก็คงเพราะเบื่อคนแบบนี้ล่ะ

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 34 posts ]  Go to page 1, 2  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: