สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Postby Swatvirus » Mon Mar 29, 2010 7:39 pm

ทำงานเหนื่อยๆ เข้ามาตอนที่ มี งานหนักมาตอนช่วงมีปัญหา กว่าจาแก้ไขได้ ทีละเรื่องก็เหนื่อย
ยังมาเจอ ปัญหาเสื้อแดงอีก ตอนนี้เศรษฐกิจก็ดีขึ้นแล้ว เพราะนายกคนนี้แหละมีแคต่ คนบางกลุ่มที่
เสียผลประโยชณ์ เท่านั้น ที่ออกมาเรียกร้อง ให้กำลังใจนายก คับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี

ปล.คนไทย ต้องหันหน้ามาคุยกันและจับมือกันช่วยกันพัฒนาประเทศให้เจริญก้าวหน้าดีกว่าที่จะมาทะเลาะ กัน ถ้าพรรคไหนทำให้ประเทศ
เจริญก้าวหน้าได้ดี ก็จะมีคนเลือกท่านเอง ครับ ดีกว่ามานั่งแบ่งพรรคแบ่งพวก ประเทศจะยิ่งแย่ลงคับ คนไทยต้องมารักกัน ^_^
Swatvirus

Re: สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

Postby CChachoengsao » Mon Mar 29, 2010 7:46 pm

สงสารท่านเหมือนกันค่ะ ท่าทางเหนื่อยมาก ทำงานบริหารประเทศในฐานะนายกฯ ของประเทศ แล้วยังต้องมาเสวนากับไอ้สามตัวเห็นแก่ตัวนี่อีก
CChachoengsao

Postby artspeedz » Mon Mar 29, 2010 7:48 pm

นั่งนิ่งให้ มันด่า พอจะสวนกลับ หาว่าต่อล้อต่อเถียง

นี่มันนักเลงชัดเลย พวกควายแดงเนี่ย
artspeedz

Postby Berryja » Mon Mar 29, 2010 7:51 pm

ถือว่าประเทศไทยโชคดีที่ได้ท่านนายกอภิสิืทธิ์เป็นนายกช่วงนี้ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านค่ะ
Berryja

Postby จิ๊กโก๋ซอย 1+1 » Mon Mar 29, 2010 7:54 pm

...นายกได้คะแนนครับ แต่เจ็บตัวน่าดู ไม่ใช่จากสามเกลอหัวขวดนะ จากอารมณ์ท่านเอง หน้าแดง หูแดงเชียว...

...เป็นผมนะไอ้หมอไอ้ตู่โดนถีบไปแล้ว 5555555555555+...
เว็บไซต์ต่อต้านทรราชในแนววาไรตี้หลากหลาย คลิ๊กเลย TGOCITY
จิ๊กโก๋ซอย 1+1

Postby -3- » Mon Mar 29, 2010 7:56 pm

นายกอดทนสุดยอดเลยครับ
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby Rarm41 » Mon Mar 29, 2010 8:07 pm

เหวงกับตู่ พยายามจะยั่วยุนายกฯ ตลอด

คงลืมไปว่านายกฯ เคยทำเอาจอมเสี้ยมสรยวยนักหลายมาตรฐาน

ไปไม่เป็นมาเเล้ว :twisted: :lol:
Rarm41

Postby speci » Mon Mar 29, 2010 8:43 pm

นายกฯอภิสิทธิ์ 2 วันนี้ เหนื่อยมากนะ
ต้องคอยตบปากตบกะบาลไอ้ตู่กับไอ้เหวง
วีระคุยรู้เรื่องสุด
speci

Postby boykool » Mon Mar 29, 2010 8:47 pm

เป็นหน้าที่ๆรับปากและแถลงไว้ในนโยบายต่อรัฐสภา

นี่แหละประชาธิปไตย ;)
“หัวใจของการเมือง คือ ความไม่เห็นแก่ตัว หากเห็นแก่ตัวและพรรคของตัวแล้ว จะเห็นแก่มวลชนได้อย่างไร ดังนั้น นักการเมืองควรมีศีลธรรม ยึดถือธรรม บูชาธรรมยิ่งกว่าคนธรรมดา..."
ส่วนหนึ่งของคำวินิจฉัยคดีซุกหุ้นภาค 1
ประเสริฐ นาสกุล
boykool

Postby Bookmarks » Mon Mar 29, 2010 8:49 pm

ไม่เหนื่อยได้ไงครับ คุยกับควาย ต้องให้นายกท่านพูดซ้ำซาก ขนาดพูดแล้วพูดอีก พวกมันยังไม่เข้าใจเลย
Bookmarks

Postby ประชาไทย » Mon Mar 29, 2010 8:52 pm

ประชาธิปไตยบนเส้นทางขนาด.ท่า จะได้ข้อสรุปยาก..ตอนนี้ยังเจรจาไม่จบ แต่ผมก็คาดเดาได้ว่าไม่สามารถตกลงได้.... เพราะความต้องการต่างกัน...ข้อสรุปสำหรับผมแล้วกลุ่มแดงทำเพื่อนาย ท. เพื่อกลุ่ม เพื่อท่อน้ำเลี้ยง... ไม่ได้มองประเทศไทยและสังคมอย่างแท้จริง...

ผมเป็นกำลังใจให้ท่านนายกครับ...สู้.สู้
ประชาไทย

Postby ริวเซย์ » Mon Mar 29, 2010 8:56 pm

ท่านนายกอภิสิทธิใจกว้างมากๆครับ ทั้งที่มีภารกิจมากมายอยู่แล้วแต่ต้องสละเวลาเปิดโต๊ะเจรจา
สองวันติดๆแล้ว แถมไม่ได้แสดงความเหนื่อยล้าให้เห็นแม้แต่น้อย ทั้งยังตอบคำถามด้วยความ
สุขุม ชาญฉลาด

ขอนับถือด้วยใจครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby SpikyMoss » Mon Mar 29, 2010 9:01 pm

สงสารและเห็นใจมากค่ะ
ดูแล้วนายกฯ ตั้งใจให้ความสำคัญกับทุกอย่าง ต้องเสียสละเรื่องความปลอดภัยในชีวิตส่วนตัวและครอบครัวด้วยเพราะมาเจอพวกไร้เหตุผลสู้ตามคำสั่งนายใหญ่อย่างเดียวไม่ฟังอะไร
ผลประเทศโดยรวมของชาติก็เสียหายไปด้วย
การทำดีนั้นทำยากและเห็นผลช้าแต่ก็จำเป็นต้องทำ เพราะหาไม่ความชั่วซึ่งทำได้ง่ายจะเข้ามาแทนที่ - คำสอนพ่อหลวง
SpikyMoss

Postby Coders 007 » Mon Mar 29, 2010 9:06 pm

นายกท่านคงเหนื่อย แต่ก็ได้ใจประชาชนเพิ่มมากขึ้น ผมเชื่อ....
และดีใจแทนควายแดงหลายๆตัว ที่จะได้ตาสว่างบ้าง....ดูท่านวีระเป็นตัวอย่าง :lol: :lol: :lol:
นายกฯอภิสิทธิ สู้ ๆ ๆ ๆ ๆ
Coders 007

Postby Superb_Mob » Mon Mar 29, 2010 9:16 pm

5555 ยกย่องไอ้วีระกันใหญ่เลยวุ้ย :lol: :lol: หารู้มั้ยว่ามันเป็นแผน วันก่อนเสียท่า วันนี้เอาคืน สองคนตบอีกคนปลอบ :idea: :idea:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง
Superb_Mob

Postby loveking » Mon Mar 29, 2010 9:26 pm

คนเราไม่มีใครดีไปทุกคนหรอกค่ะ

แค่ที่ทำเห็นแก่คนอื่นบ้างมั้ยพวกคุณเสื้อแดง

ทำคนอื่นเขาเดือดร้อน

วันนี้นายกท่านก็เหนื่อยมาพอแล้วดันให้ท่านต้องแสดงอาการเป็นคุณๆจะโมโหมั้ย
คนรุ่นใหม่ก็มีความคิด ไม่มีใครถูกเสมอขอแค่ทำเพื่อประเทศกับในหลวงก็พอค่ะ ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

http://www.variety-zone.com/?fromuid=38577
loveking

Postby Moon » Mon Mar 29, 2010 9:26 pm

สามคนเสื้อแดง พูดจาเหมือนบนเวที ลิ่วล้อเสื้อแดงฟังแล้วก็เฮ เป็นของธรรมดา

สามคนเสื้อฟ้า พูดจาอยู่ในร่องในรอย พูดเพื่อประชาชนทั้งประเทศ คนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ได้ฟังแล้วเฮ อันนี้ไม่ธรรมดา
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby HWD » Mon Mar 29, 2010 9:27 pm

ถ้าทำใจกลางๆ น่าจะเห็นได้ว่า นายกฯตั้งใจทำงานและมีจิตสาธารณะสูงมาก

ได้แต่หวังว่าจะมีคนในกลุ่มเสื้อแดงเห็นความดีตรงนี้ และให้ท่านได้สลายความไม่ลงรอยของประเทศด้วยวิธีที่เสนอ เวลาแค่ 8 เดือนไม่นานเลย ... จะได้ก้าวข้ามผ่านวิกฤติที่คนบ้าอำนาจคนเดียวสร้างขึ้นมา
HWD

Postby สวิส » Mon Mar 29, 2010 9:37 pm

นายกฯอภิสิทธิ์คนดี ให้กำลังใจท่านครับ ใครจะว่าอะไรก็ช่างครับ หินผาอันแข็งแกร่งนั้นไม่หวั่นกับการที่หมาเยี่ยวรด หรือนกขี้ใส่ สู้ๆครับท่าน
"ประชาธิปไตยคือการถือประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่" ...พุทธทาสภิกขุ...

เป็นสมุนอำมาตย์ ดีกว่า เป็นสมุนทรราชย์ทักษิณ
สวิส

Postby toomood » Mon Mar 29, 2010 9:38 pm

สงสารด้วย

แล้วก็นับถือนายกอภิสิทธิ์ ในความเป็นคนมีน้ำอดน้ำทน อดกลั้นต่อความหยาบคาย ตอแหล สารเลวของเสื้อแดง
toomood

Postby คิดดีทำดี » Mon Mar 29, 2010 9:43 pm

ชื่นชมนายกอภิสิทธิ์ครับ ตอบได้ดีและแม่นข้อมูลมากๆ ไม่เหมือนไอ้ตู่้ลูกเต่าที่เอาแต่อ่านอยู่นั่นแหละ :lol:

งานนี้ ตู่ และ โหวงเหวงรับหน้าที่ยั่วโมโหนายก วีระรับหน้าที่ลูบหลังนายก

แต่มวยคนล่ะชั้น เพราะนายกแม่นข้อมูลมากๆ กล่าวหาอะไรมาจำข้อมูลและตอบได้สดๆ สะใจที่ด่าไปถึงแม้วว่ากู้เงินเยอะที่สุดในประวัิติศาสตร์ :lol:

สรุปงานนี้สามเกลอและคณะสิ้นชีพแล้วครับ :lol:
คำว่าไพร่ตรงข้ามกับผู้ดี พ่อผมสอนเสมอว่าคนเราจะเป็นผู้ดี หรือเป็นไพร่มิใช่อยู่ที่ชาติกำเนิดหรือตระกูล หากแต่อยู่ที่การกระทำ
(ฯพณฯ อนันท์ ปันยารชุน)
คิดดีทำดี

Postby Swatvirus » Mon Mar 29, 2010 9:54 pm

คนไทย ถ้าเอาแต่ชนะอีกผ่ายอีกผ่ายแพ้ ก็ไม่จบไม่สิ้น ถ้าหากคนไทย ช่วยกันพัฒนาบ้านเมืองให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
ใช้ชีวิตอยู๋อย่างพอเพียงตามแนวพระราชดำริ และทำให้ เมืองไทยนั้น เจริญก้าวหน้าแซงประเทศ อื่นได้ นั่นแหละ คือ
"ความชัยชนะที่แท้จริงของคนไทย"

ขอเป็นกำลังใจให้ นายอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี
Swatvirus

Postby mar » Mon Mar 29, 2010 9:58 pm

นายกอภิสิทธิ์เป็นทรัพยากรที่ล้ำค่าของประเทศไทย
เราเคยมีคนดีแต่ไม่เก่ง มีคนเก่งแต่ไม่ดี ท่านนายกคนนี้
มีทั้งดีและเก่ง และไม่ใช่เก่งแบบธรรมดาๆ สามารถทำงาน
ได้ปริมาณมากกว่าคนอื่นภายในเวลาเท่ากัน เหมือนรู้ลึก
ในงานทุกเรื่องไม่ต้องรอให้ใครมาเตรียมเรื่อง มาสรุปให้
เลย
คนไทยมีของดีต้องรู้คุณค่าของดี ช่วยกันสนับสนุนปกป้อง
ไม่รู้จะมีคนคุณภาพขนาดนี้มาเป็นนักการเมืองอีกเมื่อไร
mar

Postby จีรนุช » Mon Mar 29, 2010 10:04 pm

รักกันเฉยๆไม่พอ ต้องส่งหัวหน้าเเก็งต่างๆขึ้นศาล บ้านเมืองถึงจะไำปได้ั ทุกวันนี้ก็พอไหว เเค่มันสะดุดนิดๆหน่อยๆ :lol: :lol:
จีรนุช

Postby ช่างรัก » Mon Mar 29, 2010 10:22 pm

เป็นกำลังใจให้ท่านนายก :)
ช่างรัก

Postby พิมรำไพ » Mon Mar 29, 2010 10:43 pm

นายกฯ ทำดีที่สุดแล้วค่ะ ใช้ความอดทนอดกลั้นมาก
นับถือหัวใจสุภาพบุรุษคนนี้
ดีใจที่ตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เป็นคุณอภิสิทธิ์ค่ะ

ผู้ชายคนนี้สุดยอดคนดี คนเก่ง คนกล้า
เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ คนจัญไรอยากเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
พิมรำไพ

Postby nontee » Mon Mar 29, 2010 10:49 pm

mar wrote:นายกอภิสิทธิ์เป็นทรัพยากรที่ล้ำค่าของประเทศไทย
เราเคยมีคนดีแต่ไม่เก่ง มีคนเก่งแต่ไม่ดี ท่านนายกคนนี้
มีทั้งดีและเก่ง และไม่ใช่เก่งแบบธรรมดาๆ สามารถทำงาน
ได้ปริมาณมากกว่าคนอื่นภายในเวลาเท่ากัน เหมือนรู้ลึก
ในงานทุกเรื่องไม่ต้องรอให้ใครมาเตรียมเรื่อง มาสรุปให้
เลย
คนไทยมีของดีต้องรู้คุณค่าของดี ช่วยกันสนับสนุนปกป้อง
ไม่รู้จะมีคนคุณภาพขนาดนี้มาเป็นนักการเมืองอีกเมื่อไร

ไม่ต้องห่วงครับ ประชาธิปัตย์สร้างนักการเมืองรุ่นใหม่เตรียมใว้ทำงาน

ในตำแหน่งนายกรัฐมนตรีอีกหลายท่านครับ ยกตัวอย่าง คุณกรณ์ก็ทำ

งานนี้ได้ อ.ปณิธาน ก็เยี่ยม ล่าสุดก็คุณหมอบูรณัช สมุทรักษ์ เป็นต้น

สิ่งที่นักการเมืองรุ่นใหม่เหล่านี้ของ ปชป. มีเหมือนคุณอภิสิทธิ์ก็คือ

ความรอบรู้ + ความซื่อสัตย์สุจริต ครับ

ปล.ตกคุณอภิรักษ์ ไปอีกคน แต่คนนี้วัยไล่เลี่ยกับคุณอภิสิทธิ์ คงจะได้
เกษียรทางการเมืองไปพร้อมๆกับคุณอภิสิทธิ์
Last edited by nontee on Mon Mar 29, 2010 11:01 pm, edited 1 time in total.
nontee

Postby มีคณา » Mon Mar 29, 2010 10:58 pm

แต่ก่อนไม่ปลื้มเท่าไหร่ เห็นว่าหล่อดี เรียนเก่ง ชาติตระกูลดี มีโอกาสดีในสังคมว่างั้นเถอะ
ซึ่งก็คือเปลือก

แต่ 2 วันนี้เห็นถึงความเป็นคนเปิดใจกว้าง ยอมรับฟัง มีวุฒิภาวะ มีความจริงใจในสันติวิธี
ซึ่งก็คือแก่น
มีคณา

Postby ter162525 » Mon Mar 29, 2010 11:03 pm

ตอนแรกผมคิดว่านายกอายุยังน้อยไม่น่าจะรับมือกับแม้วไหว แต่ที่ผ่านมาท่านทำให้เห็นว่า ท่านสามารถทำให้แม้วเสียหลักไปตั้งหลายครั้ง ตั้งแต่เป็นฝ่ายค้าน
สมแล้วที่ท่านชวน สอนและฝากความหวังเพื่อให้เป็นนักการเมืองน้ำดีในสภา :D
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby speci » Tue Mar 30, 2010 1:07 am

แล้วถ้าคุยกับ ATOM จะเหนื่อยชิบหาย รับรอง
speci

Next

Return to สภากาแฟ