สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

Postby vigz » Tue Mar 30, 2010 8:44 am

ร่วมให้กำลังใจกับท่านนายกอีกหนึ่งเสียงครับ สู้ๆครับๆ คนไทยให้กำลังใจท่านอยู่
พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
Only love is Real
vigz

Postby Kadie » Tue Mar 30, 2010 10:23 am

Bookmarks wrote:ไม่เหนื่อยได้ไงครับ คุยกับควาย ต้องให้นายกท่านพูดซ้ำซาก ขนาดพูดแล้วพูดอีก พวกมันยังไม่เข้าใจเลย

เห็นด้วยค่ะ และขอให้กำลังใจนายกตลอดไป
If you are going through hell, keep walking. -- Sir Winston Churchill
Kadie

Postby Swatvirus » Tue Mar 30, 2010 10:47 am

ไม่มีนายกคนไหนหรอกครับที่เข้ามาทำงานแล้วสามารถแก้ ปัญหาทุกอย่างได้ภายใน ระยะเวลาอันสั้นๆ
เพราะนายกเค้า เข้ามาตอนที่ มีปัญหาหนักพอสมควร คุณเข้ามาคุณก็ทำไม่ได้หรอกครับโดนไล่เหมือนกันแหละครับ
ความชนะ ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งในการชุมนุมประท้วง คือความแพ้ ของประเทศชาติเพราะ ถ้าหากเราไม่ช่วยกัน ประเทศก็จะดำเนินต่อไปไม่ได้
ยิ่งหากยุบสภาตอนนี้ เศรษฐกิจ ยิ่งถอยหลัง ไปอีก 6 เดือนกว่าจากู้ คืนมาได้
ถ้ายุบจริง เลือกตั้งครั้งหน้าผมจะเลือก นายกคนเดิม คือ อภิสิทธิ์ เพราะผมยังไม่เห็นคนอื่นที่ ทำหน้าที่ได้ดีกว่านี้แล้วทุ่มเททุกอย่าง
คนที่เค้าทำงานจริงใจ จริงจัง หาได้ยากแถมมาเป็นแล้วยังโดนกลั่นแกล้ง กัน เวลาประชุมสภา ใครที่ได้ดู ก็ จะสังเกตุได้เลย
หยิบแต่เรื่อง เก่าๆ มาทะเลาะกัน ไม่อายเด็กเลย ผู้ทรงคุณนวุฒิ หลายท่าน ทะเลาะกันเหมือนเด็กแย่งขนม แล้วแถมพูดจาหยาบคายในที่ประชุม
พวกเราเวลาเลือกตั้งดูคนดีๆ หน่อยครับเลือกเค้าเข้ามาบริหารประเทศ ไม่ใช่เลือก เข้ามานั่งทะเลาะ กินเงินภาษีประชาชนแล้วแถมยัง ขาดการประชุมสภาอีก
เลือกตั้งครั้งหน้า ถ้าเกิดขึ้น เลือกคนดีเข้าสภานะครับ ทุกท่าน คนที่ไม่เข้าประชุมอย่าไปเลือก

เป็นกำลังใจต่อไปให้ นายก อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ สู้ๆๆๆๆๆ คนดีมีแต่คนยกย่อง
Swatvirus

Postby pisakesing » Tue Mar 30, 2010 10:52 am

สงสารเหมือนกันนั่งสีซอเป็นชั่วโมงไม่เกิดประโยชน์อะไร
สามรุมหนึ่งชนะได้สบายอยากให้เขาเอานายใหญ่มาสู้ด้วยก็คงไม่กล้า
pisakesing

Postby see-u » Tue Mar 30, 2010 11:16 am

** นอกจากคำว่า ... สงสารที่เห็น มาร์ค เหนื่อย
มากกว่านั้นในสิ่งที่พวกคุณทำได้โดยไม่ยากเย็น
คือ การให้กำลังใจ ... เขา

ลองส่งไปรษณียบัตรไปที่ .. ทำเนียบ
บางที .. การให้กำลังใจ กันเป็นแรงใจที่ดีนะคะ
:D
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby someone » Tue Mar 30, 2010 11:53 am

see-u wrote:** นอกจากคำว่า ... สงสารที่เห็น มาร์ค เหนื่อย
มากกว่านั้นในสิ่งที่พวกคุณทำได้โดยไม่ยากเย็น
คือ การให้กำลังใจ ... เขา

ลองส่งไปรษณียบัตรไปที่ .. ทำเนียบ
บางที .. การให้กำลังใจ กันเป็นแรงใจที่ดีนะคะ
:D

ใช่ครับ
someone

Previous

Return to สภากาแฟ