มติชิน ยังไม่จบแฮะ...

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

มติชิน ยังไม่จบแฮะ...

Postby kasemsakk » Mon Oct 20, 2008 7:02 pm

คราวนี้ใช้ "ประชาชาติธุรกิจ" มาถล่มอีกรอบ

เข้าไปอ่านที่ http://tinyurl.com/matichin

ไม่อยากก็อปมาวางครับ...
"อารยะขัดขืน : งดการใช้ธนบัตร เหรียญ และเงินสกุลบาท!!!"
^
^
^
แน่จริงพวกฟ้าเดียวกัน , ประชาไท , พันทิปราชดำเนิน ประกาศไปสิ!!!
kasemsakk

Re: มติชิน ยังไม่จบแฮะ...

Postby Sweet Chin Music » Mon Oct 20, 2008 7:26 pm

เขียนด่าสนธิ แฉสนธิ หรือดิสเครดิตผมไม่ว่าอะไรหรอกนะครับ

แต่ถ้าเอาข่าวมาบิดเบือน หรือเสนอข่าวกระทบชิ่งสถาบัน ผมไม่ยอมแน่

เข้าไปอ่านแล้ว แต่อ่านผ่านๆ ไม่หมด เหมือนจะด่าสนธิ ดิสเครดิต ว่าจะยอมให้เชื่อคนแบบนี้เหรอ

ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกครับ สนธิมันจะเป็นยังไงก็เรื่องของมัน แต่ตอนนี้มีจุดยืนร่วมกันคือ ไล่คนโกงชาติออกไป...

แต่ว่าคำพูดหลังๆที่ชักลามปามไปถึง แนวหน้า อ. เจิมศักดิ์ นี่เสียเลยครับ เหมือนจะอยากด่า แต่ไม่รู้ทำยังไง เหมือนจับแพะชนแกะเลย อิอิ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby superager » Mon Oct 20, 2008 7:30 pm

เอาเรื่องเก่ามาเล่่าใหม่ตามใบบอกเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องแป๊ะลิ้มเนี่ยไม่ขอออกความเห็นมาก ก็เห็นว่าออกมายอมรับผิดอย่างเต็มอกแล้วว่าเคยหลงผิดไป สารภาพบาปเพื่อขอมานำมวลชน ตอนนี้ก็แทบไม่เป็นตัวของตัวเองแล้ว พอออกนอกลู่นอกทางนิดหน่อยหน่อยก็โดนตีกลับลู่ตลอด ผมว่าถ้าแป๊ะยังอยู่เลียทักษิณต่อไปขี้คร้านจะรวยมากกว่านี้เสียอีก

มติชนถามเรื่องจุดยืนของแนวหน้า เจิมศักดิ์ และสนธิ ไม่เคยดูจุดยืนของตัวเองเลย พับผ่าสิ! จุดยืนของอาจารย์เจิมศักดิ์เนี่ยนะเปลี่ยนไป ฮาๆๆๆ

จุดยืนมันเปลี่ยนกันได้ ถ้าพบว่าที่ตัวเองทำอยู่มันไม่ถูกไม่ควร ถ้าเผลอไปยืนเหยียบขี้เหม็นๆ คนสติดีก็ต้องเเปลี่ยนที่ยืนแถมต้องไปล้างเท้าด้วย แล้วใครกันจากที่เคยยืนอยู่บนพื้นสะอาดๆดีๆ กลับเปลี่ยนใจไปยืนดมขี้ แถมยังอุตส่าห์ไปกลิ้งเกลือกตรงนั้นอีก :lol:
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby 1ktip » Mon Oct 20, 2008 7:32 pm

เป็นสื่อเลือกข้างไปแล้วครับ คงจะแค้นที่โดนเล่นงานบนเวที

แสดงว่ามาตรการบอยคอตได้ผลสิเนี่ย
1ktip
Global Moderator

Postby An.mkII » Mon Oct 20, 2008 8:43 pm

ก่อนอื่นที่จะไปว่าเหตุไรคนอื่นๆถึง.. เปลี่ยนไป..

ไปถาม ช้าง ก่อนดีีไหมว่า เหตุไรช้างถึงเปลี่ยนไปล่ะ.. โธ่ๆรึไม่กล้า กลัวช้างเอางาฟาดเอา...Image

ปล.

ผมก็ไม่มีความจำสั้น แต่ผมใช้่ทฤษฏี หมากัดกัน ของอ.นิธิีน่ะ ก็แค่นั้นเอง...

และผมก็เลือกข้างที่ผมคิดว่า เลวน้อยกว่าอีกข้าง ก็แค่นั้นเอง..

เพราะในโลกนี้คนดีขาวจั๊วมันไม่มี แต่ใครจะดำรึเทามากกว่ากันก็เเค่นั้นเอง..

ยิ่งในเฉพาะโลกทางการเมือง..

การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby silance mobius » Mon Oct 20, 2008 9:52 pm

ใครจะด่า จะ เชียร์แป๊ะ

ผมไม่สนใจ

ผมสนใจแค่ว่า ไม่เสนอข่าวบิดเบือน เป็นใช้ได้
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Postby 5555555555 » Mon Oct 20, 2008 10:23 pm

ทนไม่ได้หละสิเหนศาสดาจำลองโดนด่า สมน้ำหน้า 555+
5555555555

Postby O2Mini » Tue Oct 21, 2008 3:38 am

5555555555 wrote:ทนไม่ได้หละสิเหนศาสดาจำลองโดนด่า สมน้ำหน้า 555+

ใครทนไม่ได้หว่า

ผมเลือกข้าง พธม. เพราะ

ไม่อยากให้ นักการเมืองชั่ว มันโกงกินบ้านเมืองอีกแล้ว
ผมไม่อยากทำงาน จ่ายภาษีให้พวกชั่วๆ มันไปแดก

มาตอนนี้ผมเริ่มเปลี่ยนจุดยืนตัวเองมาเป็น

" ปกป้องราชบัลลังย์ " ก่อนเป็นอันดับแรก

แล้วค่อยไล่

" ทรราชการเมือง " ออกเป็นอันดับสอง

ส่วน สนธิ จำลอง

หากอนาคตคิดเป็นใหญ่ในบ้านเมือง โดยอาศัยการหลอกศรัทธา คนอื่น

ผมก็พร้อมที่จะลุกขึ้นไล่เหมือนกัน

แต่ตอนนี้จุดยืนของผม และ พันธมิตรเหมือนกัน

ก็สนับสนุนไปก่อน

ส่วนสื่อถ้าไม่บิดเบือน หรือ บอกความจริงไม่หมด

นั่นแหละที่จะทนไม่ได้ล่ะ
ประชาธิปไตย คือ อะไร
O2Mini

Postby arch_freeman » Tue Oct 21, 2008 3:47 am

ผมก็ไม่ได้ สนใจ แปะสนธิ มากนัก เพราะ ผมก็มีจุดยืน กับ ความคิดของตัวเอง

แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ข้างเดียวกับ นสพ ในเครือมติชน ที่ยอมเป็นเครื่องมิอให้กับคนที่คิดล้มล้างราชบังลังก์แน่นอน
arch_freeman

Postby samepong » Tue Oct 21, 2008 10:59 am

สยธิกับทีวีช่องเดียว มันคุ้มเหรอครับ แม้น ตรรกะง่ายๆๆ คิดให้ออก

ตรรกะแบบเคยชอบ แล้วไม่ชอบเนี่ย มันมีเหตุผลอิยู่แล้ว ตอนแรกก็มองว่าทักษินดี ผมเคยกา พรรค ทรท.สมัยแรก แต่พอเริ่มมีควาไม่ชอบมาพากล ผมเลยเลือกที่จะไม่เอา แบบนี้ ผมถึงขั้นเป็นองค์คุลีมาน เลยเหรอ มติชน คิดอะไรไม่ออกเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ซะงั้น

แล้วถามหน่อยเหอะ เมื่อก่อนสาวไส้ทักษินแล้วทำไมตอนนี้ไม่สาวไส้ต่อไปหละ ตัวเองจุดยืนโคตรมั่นคงเลย ถ้าสังเกตุดีๆๆ ก็จะรู้
samepong

Postby katindork » Tue Oct 21, 2008 11:22 am

ชั่งน้ำหนักเอาครับ

จะเอาสนธิกับเอาทักษิณ
ใครแย่น้อยกว่าก็ร่วมมือกับเขา
katindork

Postby vorapoap » Tue Oct 21, 2008 11:33 am

เว็บไทยอินไซดเดอร์ ชอบเอาเรื่องกามมาเฉ่งสนธิ ผมว่า อายุป่านนี้ แกน่าจะเลิกได้แล้วนะ ถ้าเป็นความจริง
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Return to สภากาแฟ