สาย E (ฮอลแลนด์ เดนมาร์ก ญี่ปุ่น แคเมอรูน)

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

ท่านคิดว่าทีมใดจะเข้ารอบต่อไป

ฮอลแลนด์
1
20%
เดนมาร์ก
2
40%
ญี่ปุ่น
2
40%
แคเมอรูน
0
No votes

Total votes : 5

สาย E (ฮอลแลนด์ เดนมาร์ก ญี่ปุ่น แคเมอรูน)

Postby halfmoon » Wed Jun 16, 2010 5:20 pm

สาย E :arrow:

ฮอลแลนด์ : เดนมาร์ก : ญี่ปุ่น : แคเมอรูน

เชิญวิจารณ์ครับ
Last edited by halfmoon on Fri Jun 18, 2010 5:26 pm, edited 2 times in total.
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Re: สาย E

Postby halfmoon » Wed Jun 16, 2010 5:35 pm

สายนี้ผมเชียร์ เดนมาร์ก กับ ญี่ปุ่น
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Wed Jun 16, 2010 6:10 pm

การที่ญี่ปุ่นชนะคาเมอรูน ทำให้ผมคิดว่าตอนนี้ ฟุตบอลเอเชีย เป็นอะไรที่ห้ามมองข้ามแล้วนะครับ

แต่เอเชียที่ว่าไม่รวมเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นะ

คาเมอรูนนั้นเล่นในแผ่นดินทวีปแอฟริกาแท้ๆแต่ก็ยังไม่มีปัญญาเอาชนะญี่ปุ่น ซึ่งผมมองว่าหมูรองจากฮอนดูรัสและนิวซีแลนด์เลย นั่นแสดงว่าคุณภาพของเอเชียอาจจะแซงแอฟริกาแล้วก็เป็นได้ครับ

แต่เดนมาร์คเป็นอะไรที่ญี่ปุ่นมองข้ามไม่ได้

สายนี้ผมมองว่าฮอลแลนด์ น่าจะได้แชมป์ไม่ยากด้วยผลงานชนะรวด แต่ที่สองเนี่ยขับเคี่ยวกันสนุก

คาเมอรูนยังไม่ตกรอบนะครับ และผมคิดว่าถ้าคาเมอรูนชนะเดนมาร์คได้ อะไรๆมันก็ไม่แน่ เพราะผมมั่นใจว่าเดนมาร์คจะชนะญี่ปุ่นได้ไม่ยาก

ดังนั้นสายนี้ น่าจะเป็นสายที่จะเกิดกรณีงูกินหางของทีมที่จะได้เข้ารอบเป็นที่สอง เว้นเสียแต่ว่าจะมีทีมไหน แบ่งแต้มจากฮอลแลนด์มาได้เท่านั้น
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby halfmoon » Wed Jun 16, 2010 6:22 pm

คนเล็กของเล่นใหญ่ wrote:การที่ญี่ปุ่นชนะคาเมอรูน ทำให้ผมคิดว่าตอนนี้ ฟุตบอลเอเชีย เป็นอะไรที่ห้ามมองข้ามแล้วนะครับ

แต่เอเชียที่ว่าไม่รวมเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นะ

คาเมอรูนนั้นเล่นในแผ่นดินทวีปแอฟริกาแท้ๆแต่ก็ยังไม่มีปัญญาเอาชนะญี่ปุ่น ซึ่งผมมองว่าหมูรองจากฮอนดูรัสและนิวซีแลนด์เลย นั่นแสดงว่าคุณภาพของเอเชียอาจจะแซงแอฟริกาแล้วก็เป็นได้ครับ

แต่เดนมาร์คเป็นอะไรที่ญี่ปุ่นมองข้ามไม่ได้

สายนี้ผมมองว่าฮอลแลนด์ น่าจะได้แชมป์ไม่ยากด้วยผลงานชนะรวด แต่ที่สองเนี่ยขับเคี่ยวกันสนุก

คาเมอรูนยังไม่ตกรอบนะครับ และผมคิดว่าถ้าคาเมอรูนชนะเดนมาร์คได้ อะไรๆมันก็ไม่แน่ เพราะผมมั่นใจว่าเดนมาร์คจะชนะญี่ปุ่นได้ไม่ยาก

ดังนั้นสายนี้ น่าจะเป็นสายที่จะเกิดกรณีงูกินหางของทีมที่จะได้เข้ารอบเป็นที่สอง เว้นเสียแต่ว่าจะมีทีมไหน แบ่งแต้มจากฮอลแลนด์มาได้เท่านั้น

ระวังฮูนเซนมันจะฟ้องเอานะ :lol:

ไม่แน่นะ อีก 4 ปีข้างหน้า ลาว กับเวียตนามจะแซงไทย :o
halfmoon

Postby เสือยิ้มยาก » Thu Jun 17, 2010 2:22 am

แน่นอนว่ายังไงเราก็เชียร์ทีมจากทวีปเดียวกัน

แต่อันดับสอง ผมว่า น่าจะเป็นเมืองโคนมครับ (ไม่มีเหตุผล) :lol:

ส่วนกังหันลม ผมเชียร์เต็มที่ อยากให้ได้แชมป์เลยล่ะ แต่ไม่รู้จะไปถึงไหน
เสือยิ้มยาก

Postby nattawutty » Thu Jun 17, 2010 9:20 am

คุณเสื้อยิ้มยาก
กังหันลม เก่งนะครับ โททั่ลฟุตบอล นักเตะความสามารถดี ทีมเยี่ยม เล่นเป็นระบบ มีการฝึกรูปแบบการเล่นให้เยาวชนเค้า ประสานกันได้อย่างดี
(เคยดูเค้าสอนเยาวชนที่ อาแจ๊ก พื้นที่ขนาด 5x5 ม. ให้เด็ก 20 คน บอลคนละลูก เลี้ยงวนกันอยู่ในนั้น ดูแล้วทึ่ง เก่งมาก)

แต่............สาเหตุที่ กังหันสีส้ม ไม่ถึงฝัน เข้าชิงบอลโลกสองครั้งติดแต่ก็พลาด
ขออนุญาต คิดแบบตรงๆนะครับ เพราะ
1.ระบบที่ทำให้นักเตะให้ความสำคัญกับการเล่นของตนเองมากกว่าทีม (สังเกตุได้จาก ไม่มีนักเตะ ฮอลแลนด์ที่เล่นอยู่ทีมเดียวกันแล้่วรุ่งเลย) มันส่งผลถึงระดับชาติ เหมือนกับมีทีมเวิร์ก แต่ต่างคนต่างเล่น
2.โททั่ลฟุตบอล นั้นเหมาะกับการเล่นอย่างเร้าใจ ตื่นตาตื่นใจ ในระดับสโมสร ที่เตะกัน ทุกปีมากกว่า ฟุตบอลโลก ที่นอกจาก เก่ง สนุก และต้องชัวร์ด้วย
3.ผลพวงจะระบบ และนักเตะ หลังจากหมดยุดตั้งแต่ ไรท์การ์จ กุลลิด มาถึง ดาวิสด์ สังเกตให้เห็นว่า นักเตะฮอลแลนด์ ขี้เกียจในการเล่น เพรสซิ่ง ดูจะถนัดการคุมโซนซึ่งเป็นหลังของโททั่ลฟุตบอล หรือพูดง่ายๆ คือ เล่นบอลตุ๊ดไปหน่อย
4.โค้ช ฮอลแลนด์ ยึดติด มองภาพไม่ขาด ที่เห็นในยุคนี้มีแต่ ฮิดดิงค์ คนเดียว

ยาวเลย อิอิ พอดีอยากบอกสาวก ฮอลแลนด์ ว่าทำไมไม่ถึงฝัน

สาย E เชียร์ ญี่ปุ่น กับ แคมมารูน
แต่คาดว่า คงเป็น ฮอลแลนด์ 1 ทีมที่แน่นอน
ส่วนที่สอง ออกได้หลายหน้า ต้องดู แคมารูน ฟัดกับเดนมาร์ก ก่อนแต่ ญี่ปุ่น ดันเตะก่อน ถ้าญี่ปุ่นเสมอได้ คู่ เดน กับ แคม มันส์หยดแน่
ให้ทุกสิ่งเป็น "เครื่องรู้ของจิต เครื่องระลึกของสติ"
nattawutty

Postby halfmoon » Thu Jun 17, 2010 10:19 pm

เชิญโหวตได้เลยครับ
halfmoon

Re: สาย E (ฮอลแลนด์ เดนมาร์ก ญี่ปุ่น แคเมอรูน)

Postby halfmoon » Fri Jun 18, 2010 9:23 pm

Date Matches (Group E) Results
14 มิถุนายน 2553 - 18:30 - Johannesburg Netherlands - Denmark 2 - 0
14 มิถุนายน 2553 - 21:00 - Mangaung Japan - Cameroon 1 - 0
19 มิถุนายน 2553 - 18:30 - Durban Netherlands - Japan -
20 มิถุนายน 2553 - 1:30 - Tshwane Cameroon - Denmark -
25 มิถุนายน 2553 - 1:30 - Rustenburg Denmark - Japan -
25 มิถุนายน 2553 - 1:30 - Cape Town Cameroon - Netherlands -
halfmoon

Re: สาย E (ฮอลแลนด์ เดนมาร์ก ญี่ปุ่น แคเมอรูน)

Postby halfmoon » Sat Jun 19, 2010 2:17 pm

Image
halfmoon

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Thu Jun 24, 2010 4:53 pm

คืนนี้ฮอลแลนด์จะชนะแคเมอรูนโดยไม่ระบมหัวแม่teen และจะส่งนักเตะสำรองส่วนหนึ่งลงมาหาประสบกาม เอ๊ยการณ์

ส่วนเดนมาร์ก ไม่ยากที่จะชนะนักเตะซามูไร แต่คงชนะแค่ลูกเดียว เพราะถ้าพลาดไปเสมอก็จะส่งผลให้ทีมของมิยาบิ ผ่านเข้ารอบสองทันที

ฮอลแลนด์จะเป็นแชมป์กลุ่ม และเดนมาร์คจะเข้าเป็นที่สองครับ
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby halfmoon » Thu Jun 24, 2010 5:50 pm

Image

Image
halfmoon

Postby nithiphat » Fri Jun 25, 2010 3:30 am

ญี่ปุ่นสุดยอดมาก โดยเฉพาะ ฮอนดะ เล่นได้เนียนมาก เก็บบอลครองบอล ยิง ครบเครื่องมากวันนี้ สมบูรณ์แบบ
nithiphat

Postby halfmoon » Fri Jun 25, 2010 3:16 pm

Image

Image
halfmoon

Return to World Cup 2010