พี่น้องพันธมิตร พวกเราจะNoVote หรือให้ประชาธิปัตย์ในเขต6

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

พี่น้องพันธมิตร พวกเราจะNoVote หรือให้ประชาธิปัตย์ในเขต6

Postby noway2know » Sat Jun 26, 2010 6:23 pm

มาถามความเห็นกันหน่อยค่ะ
ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับการตั้งพรรคการเมืองใหม่
แต่ก็ยังคิดว่าพันธมิตร เป็นพี่น้องสำหรับพวกเรา
วันนี้มีทั้งพี่น้องพันธมิตรที่สนับสนุนพรรคการเมืองใหม่เต็มตัว
หรือกลุ่มที่ยังคงคิดว่าตัวเองเป็นพันธมิตรอยู่ และไม่ได้เกี่ยวข้องกับส่วนของพรรคการเมืองใหม่

พลเอกกิตติศักดิ์ถอนตัวออกไปแล้ว
ถ้าพวกเรามีสิทธิลงคะแนนเสียงในเขต 6
วันนี้จะให้คะแนนใคร จะ No Vote หรือ เลือกลงคะแนนให้ประชาธิปัตย์
Last edited by noway2know on Sat Jun 26, 2010 7:34 pm, edited 1 time in total.

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Re: พี่น้องพันธมิตร พวกเราจะNoVote หรือให้ประชาธิปัตย์ในเขต6

Postby noway2know » Sat Jun 26, 2010 6:33 pm

เหตุผลของ พลเอกกิตติศักดิ์ อาจจะไม่สวยเท่าไหร่
แต่พลเอกกิตติศักดิ์ แถลงข่าวในนามผู้ลงเลือกตั้ง
และถอนตัว มีภาพของพรรคด้วย
คงไม่สามารถบอกได้ว่า หลังจากไปปรึกษากันแล้ว
ผลเสียจะมีมากกว่าในเวลานี้ ถ้าตัดคะแนนเสียงกันเอง
ภาพของการฮั้วกันจะโดนโจมตีทันที ประชาธิปัตย์จะโดนมากกว่าการเมืองใหม่
ไม่ว่าพลเอกกิตติศักดิ์จะถอนตัวด้วยเหตุผลอะไร
โดยส่วนตัวเห็นด้วย ที่พลเอกกิตติศักดิ์ถอนตัว

สำหรับตัวเอง วันนี้เลือก No Vote
ถ้ามีสิทธิลงคะแนนเสียงเลือกตั้งได้ในเขต 6

เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Re: พี่น้องพันธมิตร พวกเราจะNoVote หรือให้ประชาธิปัตย์ในเขต6

Postby nithiphat » Sat Jun 26, 2010 10:52 pm

สิทธิเลือกตั้งเป็นของคุณอยู่แล้ว ชอบพรรคไหนก็เลือกพรรคนั้น ไม่ชอบซักพรรคก็งดลงคะแนน อย่าไปทำให้มันเป็นเกม
nithiphat

Postby finder » Sat Jun 26, 2010 11:31 pm

บอกตามตรงว่าผมก็เห็นด้วยกับคุณ
แต่ปัญหาคือสนธิได้ประกาศไปแล้วว่าให้ลงให้ปชป.
ถ้าจะทำอย่างคุณว่ามา ต้องรอให้กรณ์ประกาศก่อนว่า

ปชป.เป็นลูกผู้ชาย มีองค์ประกอบในความเป็นลูกผู้ชายครบ ขอไม่รับคะแนนใดๆจากพธม.

เพราะเราปรามาสเขาต่างๆนาๆ จึงละอายใจที่จะรับคะแนนจากเขา

นี่ครับต้องอย่างนี้ ถึงเป็นลูกผู้ชาย เอ,หรือปชป.ไม่มีลูกผู้ชาย....555555

อย่านี้จึงค่อยโนโหวต เพื่อให้สังคมเห็นว่าเขาปฏิเสธเองนะ
ถ้าเขาสอบตกก็อย่ามาโทษพธม. เพราะคนที่เนรคุณมันจะพูดหรือทำอะไรก็ได้
finder

Postby Obi-Wan » Sun Jun 27, 2010 12:03 am

"ในระหว่างสิ่งที่เลวร้ายสองสิ่งที่จำเป็นต้องเลือก บุคคลควรเลือกสิ่งที่เลวร้ายน้อยกว่า"

ผมไม่ได้บอกว่าประชาธิปัตย์เลวนะครับ และผมก็ไม่ได้เกลียด ปชป.ด้วย แต่สุภาษิตเขาว่าเอาไว้แบบนี้จริงจริง
May the force be with you
Obi-Wan

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 12:06 am

แคุ่ถามความเห็นค่ะ ไม่ได้เป็นเกมส์หรือต้องยึดติดกับพรรคการเมืองใหม่
ตัวเองก็เืลือกประชาธิปัตย์มาตลอด
ความเห็นส่วนตัวของตัวเอง
ถ้าตัวเองมีสิทธิในเขต6 วันนี้ ตัวเองจะเลือก No Vote

noway2know

Postby มะนาวหวาน » Sun Jun 27, 2010 12:31 am

มะนาวหวานไม่มีสิทธิ์เลือกตั้งในเขต 6 นะคะ และ ไม่ได้เป็นพันธมิตรค่ะ เพราะตอนพันธมิตรชุมนุม ไม่ได้อยู่ในไทยค่ะ แต่ได้อ่านข่าวบ้าง แต่ยังไงก็ชอบและชื่นชมอุดมการณ์ของพันธมิตรนะค่ะ

เอาละ หากให้สมมติ ว่ามีสิทธิ์เลือก ในเขตนี้ได้ ระหว่าง ก่อการร้ายก่อแก้ว คุณพนิช และ No Vote คงขอเลือกคุณพนิชจากประชาธิปัตย์ค่ะ เพราะ กลัว......ไอ้ก่อการร้ายก่อแก้วได้ค่ะ และก็ชื่นชมพรรคประชาธิปัตย์อยู่แล้ว (ได้เลือกตั้งไม่กี่หน แต่ไม่เคยเลือกปชป. เลยค่ะ...... ปกติจะเลือกคนและพรรคที่แปลกๆ เพราะสงสารเค้าค่ะ เลืือกไปก็ไม่ได้ เพราะเขตบ้านมะนาวหวาน ประชาธิปัตย์กวาดเรียบ ตั้งแต่มะนาวหวานเกิดแล้วค่ะ) ต่อไปหากยังไม่มีพรรคที่ดีหรือคนที่ดีก็คงเลือกประชาธิปัตย์ค่ะ เพราะจะเลือกคุณอภิสิทธิ์
:D
People have to really suffer before they can Risk doing what they Love.....^_^
มะนาวหวาน

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 12:47 am

ที่้บ้าน 12 เสียง ก็ให้ประชาธิปัตย์มาตลอดค่ะ แต่ตอนนี้ในบ้านก็เสียงแยก
ถ้ามีการเลือกตั้งครั้งใหม่
มีส่วนหนึ่งสนับสนุนการเมืองใหม่ ก็เป็นสิทธิแต่ละคน
แต่ที่แน่ๆในบ้านไม่มีใครเลือกพรรคเพื่อไทยค่ะ
โดยส่วนตัวก็สนับสนุนนายกอภิสิทธิ์ เพราะท่านตั้งใจทำงาน
ถ้าตัวเองมีสิทธิเลือกตั้งครั้งนี้ ตัวเองเลือก No Vote ด้วยเหตุผลส่วนตัว
ไม่ว่า ประชาธิปัตย์ชนะ หรือ แพ้ การเลือกตั้งครั้งนี้ ท่านก็ยังเป็นนายกอยู่

noway2know

Postby Canthai » Sun Jun 27, 2010 12:51 am

สิทธิเลือกตั้งเป็นสิทธิ์เฉพาะตัว คิดว่าแบบไหนไประโยชน์สูงสุดต่อประเทศชาติ ทำเลยครับ
Canthai

Postby Red Baron » Sun Jun 27, 2010 1:07 am

ถ้ามีใจจะเลือกผู้แทนของปวงชนชาวไทยเข้าทำหน้าที่นิติบัญญัติในสภาก็ควรมองข้ามเรื่องคนของใครครับ

พิจารณาว่าคนนี้สมควรจะเป็นผู้แทนของคนไทยทั้งประเทศเพื่อเข้าไปทำหน้าที่ในสภาดีกว่าคนอื่นที่ให้เลือก แล้วกาบัตร เท่านี้ก็พอแล้ว

แก่นวิญญานของประชาธิปไตยในภาคนิติบัญญัติมีเท่านี้จริงๆ

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby finder » Sun Jun 27, 2010 1:21 am

Canthai wrote:สิทธิเลือกตั้งเป็นสิทธิ์เฉพาะตัว คิดว่าแบบไหนไประโยชน์สูงสุดต่อประเทศชาติ ทำเลยครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

finder

Postby Canthai » Sun Jun 27, 2010 1:22 am

ผมยังไม่รู้จักคุณเลย แล้คุณจะรู้จักผมได้ยังไง

เว้นแต่คุณอ่านราชดำเนิน 9 ปี อ่านเสรีไทย 5 ปี อ่านโอเคเนชั่น 3 ปี คุณอาจรู้จักผมซัก 20 %
Last edited by Canthai on Sun Jun 27, 2010 1:25 am, edited 2 times in total.
Canthai

Postby เสือยิ้มยาก » Sun Jun 27, 2010 1:24 am

อ้าว คุณสนธิสั่งให้เลือก ปชป.แล้วเหรอ งั้นผมต้องเชื่อคุณสนธิล่ะครับ อิอิ

การเมืองรูปแบบใหม่ก็ดีอย่างนี้แหละครับ ไม่ต้องคิดเอง +666 :lol: :lol: :lol:

ปล. ผมเข้าใจท่าน จขกท.ว่าคิดอะไรอยู่ แต่อย่าเก็บมาเป็นสาระเลยครับ เอาไว้เลือกตั้งใหญ่ค่อยดูอีกทีก็แล้วกัน :D
เสือยิ้มยาก

Postby Canthai » Sun Jun 27, 2010 3:28 am

เสือยิ้มยาก wrote:อ้าว คุณสนธิสั่งให้เลือก ปชป.แล้วเหรอ งั้นผมต้องเชื่อคุณสนธิล่ะครับ อิอิ

การเมืองรูปแบบใหม่ก็ดีอย่างนี้แหละครับ ไม่ต้องคิดเอง +666 :lol: :lol: :lol:

ปล. ผมเข้าใจท่าน จขกท.ว่าคิดอะไรอยู่ แต่อย่าเก็บมาเป็นสาระเลยครับ เอาไว้เลือกตั้งใหญ่ค่อยดูอีกทีก็แล้วกัน :D

เจ้าของกระทู้เป็นพันธมิตรที่มีสมองครับ จะมาสั่งซ้ายหัน ขวาหันคงไม่ง่าย

ถ้าส่งคนที่ด้อยกว่า หรือประวัติไม่ดี มันก็มีทางเลือกอีกมาากมายสำหรับพันธมิตร

No Vote ยังได้เลย
Canthai

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 3:37 am

ขอโทษทุกคนแล้วกันนะค่ะ ตัวเองตั้งกระทู้นี้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว
และไม่ควรทำ ในสถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้
เชื่อว่าทุกคนก็คงเลือกสิ่งที่มีผลต่อประเทศชาติมาก่อน
ิ่สิ่งที่เกิดขึ้นในบ้านเรา ไม่ว่าพันธมิตร กองเชียร์ประชาธิปัตย์
สุดท้ายก็คงเลือกทำสิ่งที่ดีที่สุด
ให้กับประเทศชาติ เชื่อว่าคนที่กล่าวมาคงไม่มีใครเลือกพรรคเพื่อไทยกัน
การNo Vote ในสถานการณ์แบบนี้ ก็เหมือนเราตัดคะแนน
และไปให้คะแนนอีกฝ่าย ทางอ้อม
ขอโทษทุกคนอีกครั้งนะค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

noway2know

Postby เสือยิ้มยาก » Sun Jun 27, 2010 3:45 am

Canthai wrote:เจ้าของกระทู้เป็นพันธมิตรที่มีสมองครับ จะมาสั่งซ้ายหัน ขวาหันคงไม่ง่าย

ถ้าส่งคนที่ด้อยกว่า หรือประวัติไม่ดี มันก็มีทางเลือกอีกมาากมายสำหรับพันธมิตร

No Vote ยังได้เลย

เจ้าของกระทู้ไม่เกี่ยวครับ :lol:

finder wrote:บอกตามตรงว่าผมก็เห็นด้วยกับคุณ
แต่ปัญหาคือสนธิได้ประกาศไปแล้วว่าให้ลงให้ปชป.

ท่านผู้นำผมประกาศไปแล้วครับ คงเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ ผมต้องเชื่อท่านผู้นำครับ :D
เสือยิ้มยาก

Postby Canthai » Sun Jun 27, 2010 4:04 am

เมื่อเป็นพื้นที่ทับซ้อนของคะแนนเสียง สุดท้ายประชาชนจะคิดได้เองว่าจะโหวตอย่างไร หากมีข้อมูลรอบด้าน

การตั้งกระทู้สอบถามความเห็น ไม่ใช่เรื่องที่ต้องขอโทษใครหรอกครับ

เสรีภาพทางความคิด สมาชิกก็มีสิทธิ์ ตั้งกระทู้ตอบกระทู้ได้ ตราบใดไม่ผิดกฎเว็บบอร์ด

ถ้าเฮไปทางเดียวกันไปหมดก็ไม่น่าจะใช่เว็บบอร์ดการเมือง อาจมีมุมเหมือน มุมต่างกันได้เสมอ
Canthai

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 5:06 am

ขอบคุณค่ะ

noway2know

Postby eAT » Sun Jun 27, 2010 6:45 am

แก่นแท้จองการเมืองใหม่คือ
จ่าฝูงบอกให้เลือกใคร บรรดาลูกแกะก็จะลงคะแนนให้คนนั้นฮับ
แบบว่าไม่มึความคิด คิดเองไม่เป็น

ส่วนการเมืองเก่าก็
ใครชอบใครก็เลือกคนนั้นครับ ไม่ต้องรอใครมาจูงจมูกไปลงคแะนน
eAT

Postby see-u » Sun Jun 27, 2010 8:32 am

noway2know wrote:ขอโทษทุกคนแล้วกันนะค่ะ ตัวเองตั้งกระทู้นี้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว
และไม่ควรทำ ในสถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้
เชื่อว่าทุกคนก็คงเลือกสิ่งที่มีผลต่อประเทศชาติมาก่อน
ิ่สิ่งที่เกิดขึ้นในบ้านเรา ไม่ว่าพันธมิตร กองเชียร์ประชาธิปัตย์
สุดท้ายก็คงเลือกทำสิ่งที่ดีที่สุด
ให้กับประเทศชาติ เชื่อว่าคนที่กล่าวมาคงไม่มีใครเลือกพรรคเพื่อไทยกัน
การNo Vote ในสถานการณ์แบบนี้ ก็เหมือนเราตัดคะแนน
ขอโทษทุกคนอีกครั้งนะค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

** ไม่ต้องขอโทษหรอกค่ะ ...
กระทู้ ของคุณ noway2know เท่าที่อ่านมาตลอดจะเป็นลักษณะนี้มีน้อยมาก
ส่วนใหญ่จะเอาข้อมูลมาแปะกันให้อ่านมากว่า
เพราะฉะนั้น .. นาน ๆ จะตั้งกระทู้แบบนี้สักครั้ง ก้ไม่น่าเกลียดอะไร

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ตอบคำถามจากที่ จขกท. เขียนไว้เรื่อง No Vote นะคะ
ตัวเองอยู่ .. บึงกุ่ม ค่ะ
เคยคิดเล่น ๆ เหมือนกันว่า ... ครั้งนี้จะ No Vote ดีไหม ?
ไม่ได้เกี่ยวกะ กมม. จะส่งคนเข้าลงสมัครหรือไม่
แต่เป็นเพราะ ... เริ่มเซ็งกับเรื่องความคืบหน้าเรื่องคดีต่าง ๆ ของพวกกบฏแดง ที่ไม่เอาอ่าว
และดูคนที่ลงสมัครของ ปชป.ด้วยว่าส่งใครเข้าสมัครครั้งนี้ ... !!

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะ ... ว่าจะลงคะแนนให้ ปชป.
เหตุผล คือ ถึงจะเริ่มรำคาญกับ วาทกรรม สวย ๆ เรื่อง ปรองดอง ( แต่ยังจับกบฏแดงเข้าคุกไม่ได้ซักตัว )
แต่ .. ก็ไม่สามารถทำใจรับได้ .. ถ้าไอ้พวกเลวพรรคเผาไทยมีโอกาสในครั้งนี้
มันต้องมีการสั่งสอนพวกก่อการร้ายในคราบโจรใส่สูทกันบ้าง
และ ..ไม่อยากเสียสิทธิ์ในการเปิดโอกาสให้พวกมันแม้แต่นิดเดียว ค่ะ

* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 8:59 am

คุณ see-u
ขอบคุณมากนะค่ะ :D
ตัวเองก็ให้กำลังใจนายกค่ะ
นายกทำงานลำบากในสถานการณ์ที่บ้านเราเป็นอยู่
อย่างทุกวันนี้ ให้กำลังใจนายกกันค่ะ
ถึงเราจะรู้สึก ขัดใจ กับอะไรหลายอย่าง
แต่ไม่อยากให้พรรคเพื่อไทยชนะ เหมือนกันค่ะ

noway2know

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Sun Jun 27, 2010 10:12 am

เลือก ปชป. ครับ เพราะตัวผู้สมัครถือว่าผ่าน
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby ppneer » Sun Jun 27, 2010 10:26 am

see-u wrote:
noway2know wrote:ขอโทษทุกคนแล้วกันนะค่ะ ตัวเองตั้งกระทู้นี้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว

** ไม่ต้องขอโทษหรอกค่ะ ...
กระทู้ ของคุณ noway2know เท่าที่อ่านมาตลอดจะเป็นลักษณะนี้มีน้อยมาก
ส่วนใหญ่จะเอาข้อมูลมาแปะกันให้อ่านมากว่า
เพราะฉะนั้น .. นาน ๆ จะตั้งกระทู้แบบนี้สักครั้ง ก้ไม่น่าเกลียดอะไร

ตอบคำถามจากที่ จขกท. เขียนไว้เรื่อง No Vote นะคะ
ตัวเองอยู่ .. บึงกุ่ม ค่ะ
เคยคิดเล่น ๆ เหมือนกันว่า ... ครั้งนี้จะ No Vote ดีไหม ?
ไม่ได้เกี่ยวกะ กมม. จะส่งคนเข้าลงสมัครหรือไม่
แต่เป็นเพราะ ... เริ่มเซ็งกับเรื่องความคืบหน้าเรื่องคดีต่าง ๆ ของพวกกบฏแดง ที่ไม่เอาอ่าว
และดูคนที่ลงสมัครของ ปชป.ด้วยว่าส่งใครเข้าสมัครครั้งนี้ ... !!

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะ ... ว่าจะลงคะแนนให้ ปชป.
เหตุผล คือ ถึงจะเริ่มรำคาญกับ วาทกรรม สวย ๆ เรื่อง ปรองดอง ( แต่ยังจับกบฏแดงเข้าคุกไม่ได้ซักตัว )
แต่ .. ก็ไม่สามารถทำใจรับได้ .. ถ้าไอ้พวกเลวพรรคเผาไทยมีโอกาสในครั้งนี้
มันต้องมีการสั่งสอนพวกก่อการร้ายในคราบโจรใส่สูทกันบ้าง
และ ..ไม่อยากเสียสิทธิ์ในการเปิดโอกาสให้พวกมันแม้แต่นิดเดียว ค่ะ

น่าจะเพลาๆลงบ้างเอาทุกเม็ด

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == บ้าลงถ้วย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby Moon » Sun Jun 27, 2010 11:20 am

จะ โนโหวต หรือจะกาให้ ปชป. มันก็คือสิทธิเสรีภาพของเรา

อยากรู้จังไอ้แป๊ะมันบอกให้เลือก ปชป. แล้วจะมีคนเลือก หรือไม่เลือกซักกี่คน

แล้วมานจะรู้ได้ยังไง หรือว่าเดาสุ่ม แล้วก็บอกไปมั่วๆ ให้ดูเหมือนว่าพันธมิตรมีพลังอยู่ :mrgreen:

หรือว่าหยั่งเสียงจากหัวคะแนนในพื้นที่แล้ว พบความจริงว่าพันธมิตรเหลืออยู่เพียงน้อยนิด

แป๊ะลิ้มจึงได้แก้เกี้ยวบอกให้เลือก ปชป.ซะงั้น :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby noway2know » Sun Jun 27, 2010 11:27 am

ถ้าตัดคำว่าคุณสนธิ ออกไปนะค่ะ
เป็นความจริงที่พันธมิตรบางส่ีวน สนับสนุนการเมืองใหม่
พวกเขาไม่ได้มองที่คุณสนธิ จุดเดียว
อันนี้มองจากครอบครัวตัวเองนะค่ะ
ที่ผ่านมา 12 เสียง ประชาธิปัตย์ได้ตลอด
แต่ต่อไปไม่ใช่แล้ว ส่วนหนึ่งไปให้กับการเมืองใหม่
และพวกเขาก็ไม่ได้เลือกการเมืองใหม่ เหตุผลเพราะคุณสนธิด้วย
และคิดว่าน่าจะมีหลายครอบครัว ที่เป็นแบบนี้ค่ะ
เีสียงของประชาธิปัตย์เก่า แบ่ง ให้การเมืองใหม่
การเมืองใหม่ ไม่ได้มีฐานตั้งแต่แรก แต่พวกเขาได้จากพันธมิตรที่ยังสนับสนุนพวกเขาอยู่
ซึ่งก็มาจากฐานเสียงเก่าของประชาธิปัตย์

ขณะที่ฐานเสียงของประชาธิปัตย์ กลายเป็นเสียงแยก
เพราะเสื้อแดง ก็คงไม่เลือกประชาธิปัตย์อยู่แล้ว
สถานการณ์แบบนี้ ส่งลงกัน ก็ตัดเสียงกันเอง
ตัดกันมากน้อย แค่ไหน เป็นอีกเรื่อง ในเมื่อศัตรูคนเดียวกัน
การเมืองใหม่ถอนตัว ....คะแนนของพันธมิตรก็ต้องเทไปให้ประชาธิปัตย์
ส่วนตัวก็เห็นด้วยที่การเมืองใหม่ถอนตัว
เพราะไม่อยากให้พรรคเพื่อไทยชนะการเลือกตั้ง
ไม่จำเป็นต้องมีใครสั่ง พันธมิตร ไม่เอาเสื้อแดง คงไม่กาให้พรรคเพื่อไทย

ส่วนช่อง No Vote เป็นอีกทางเลือก อยู่ที่การตัดสินใจของแต่ละคน
ใครเบื่อการเมือง ไม่เอาพรรคไหนเลยก็กา
หรือแล้วแต่เหตุผลอื่นๆ

noway2know

Postby Moon » Sun Jun 27, 2010 11:55 am

จะตัดท่านสนธิอันเป็นที่รักออกไปได้อย่างไรละท่าน

ถ้าท่านสนธิอันเป็นที่รัก แยกตัวออกจาก กมม. โดยเด็ดขาด

กลับก็กลับมาเป็นแกนนำ ที่มีสื่อเป็นผู้สนับสนุนสิ โอเช

แต่ถ้ามีสื่อด้วย มีพรรคด้วย มีมวลชนด้วย โอมายก็อด

สีแดงเขาเลียนแบบทันทีเลย (ทำมาแล้วด้วย)

แล้วทีนี้จะทำกันยังไงล่ะ มรึงทำได้ กรูก็ทำได้ แย่เลยบ้านเมือง
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby tonythebest » Sun Jun 27, 2010 6:51 pm

finder wrote:บอกตามตรงว่าผมก็เห็นด้วยกับคุณ
ถ้าจะทำอย่างคุณว่ามา ต้องรอให้กรณ์ประกาศก่อนว่า

ปชป.เป็นลูกผู้ชาย มีองค์ประกอบในความเป็นลูกผู้ชายครบ ขอไม่รับคะแนนใดๆจากพธม.

เพราะเราปรามาสเขาต่างๆนาๆ จึงละอายใจที่จะรับคะแนนจากเขา

นี่ครับต้องอย่างนี้ ถึงเป็นลูกผู้ชาย เอ,หรือปชป.ไม่มีลูกผู้ชาย....555555

อย่านี้จึงค่อยโนโหวต เพื่อให้สังคมเห็นว่าเขาปฏิเสธเองนะ
ถ้าเขาสอบตกก็อย่ามาโทษพธม. เพราะคนที่เนรคุณมันจะพูดหรือทำอะไรก็ได้

ถูกต้องครับ
ต้องเชื่อทั่นผู้นำ ชาติจะพ้นภัย

ทำไมคุณไม่ลองแสดงก่อนล่ะครับ
คุณคิดว่า ปชป ทำเช่นนั้นได้เหรอครับ
วันนี้ เวลานี้ คุณเองนะครับ ที่พยายามสร้างความแตกแยกของมวลชน
เพียงเพื่อต้องการปกป้องท่านผู้นำสูงสุดในดวงใจ
อย่าไปว่าเสื้อแดง ที่สร้างความแตกแยก
ความเห็นที่ออกมาจากจิตใจของคุณเองนั่นแหละครับที่เป็นตัวสร้าง
วันข้างหน้า เกิดอะไรขึ้น ลุกขึ้นบอกใครๆ ได้เลยนะครับว่า ผมเอง

สำหรับ จขกท ครับ
ทุกการเลือกและตัดสินใจ เป็นหน้าท่ี่และความพอใจของคุณครับ
ไม่ว่าจุดประสงค์ของคุณคืออะไร
แต่เป็นสิทธิ์ของคุณ 100% ครับที่จะทำอะไร
แม้แต่จะนอนอยู่บ้านเฉยๆ
หรือจะเลือกตามที่แกนนำตัดสินใจให้ก็ไม่มีใครว่าครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby tonythebest » Sun Jun 27, 2010 6:52 pm

ถูกต้องครับ
ต้องเชื่อทั่นผู้นำ ชาติจะพ้นภัย

ทำไมคุณไม่ลองแสดงก่อนล่ะครับ
คุณคิดว่า ปชป ทำเช่นนั้นได้เหรอครับ
วันนี้ เวลานี้ คุณเองนะครับ ที่พยายามสร้างความแตกแยกของมวลชน
เพียงเพื่อต้องการปกป้องท่านผู้นำสูงสุดในดวงใจ
อย่าไปว่าเสื้อแดง ที่สร้างความแตกแยก
ความเห็นที่ออกมาจากจิตใจของคุณเองนั่นแหละครับที่เป็นตัวสร้าง
วันข้างหน้า เกิดอะไรขึ้น ลุกขึ้นบอกใครๆ ได้เลยนะครับว่า ผมเอง

สำหรับ จขกท ครับ
ทุกการเลือกและตัดสินใจ เป็นหน้าท่ี่และความพอใจของคุณครับ
ไม่ว่าจุดประสงค์ของคุณคืออะไร
แต่เป็นสิทธิ์ของคุณ 100% ครับที่จะทำอะไร
แม้แต่จะนอนอยู่บ้านเฉยๆ
หรือจะเลือกตามที่แกนนำตัดสินใจให้ก็ไม่มีใครว่าครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

tonythebest

Postby Moon » Sun Jun 27, 2010 7:01 pm

Moon

Postby tonythebest » Sun Jun 27, 2010 7:09 pm

Moon wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=2&t=25821&p=419528#p419528 -->

tonythebest

Next

Return to สภากาแฟ