กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 07, 2010 6:51 pm

ส่วนเรื่องที่คุณMoonตั้งคำถามคุณล็อคอินนั้น

กระทู้นี้ MOD ไม่มีหน้าที่ต้องเข้ามาตอบอยู่แล้วครับ
MOD ไม่มีสิทธิใดๆเลยในกระทู้นี้ครับเพราะกระทู้
นี้เป็นกระทู้อุทธรณ์ถึงผมล้วนๆ

หากต้องการสอบถาม ลองหลังไมค์ไปดีกว่าไหมครับ
มีอะไรไม่เข้าใจก็สอบถามกันไป
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 7:03 pm

อ้าว ผมร้องเรียนผิดที่ผิดทางซะงั้น ไม่เป็นไรครับ

ผมร้องเรียนเว็บมาสสะเตอร์แทนก็แล้วกัน

ตกลงผมตั้งกระทู้ต่อว่าพรรค กมม. ไม่ได้ใช่มั้ยครับถึงได้อุ้มกระทู้ของผมหายไปอีก

คุณยังไม่ได้บอกเลยนะ ว่าผมเสี้ยมยังไง ในบอร์ดนี้มีแต่พวกโปร กมม. หรือครับ

กระทู้ของผมไปรบกวนจิตใจพวก กมม.มากเลยหรือครับ หรือว่ามันคือความจริง

เจตนาของผมคือด่า กมม. ซึ่งก็เหมือนกับพวกควายแดงด่า พันธมิตร

กมม.ด่า ปชป. ไม่เห็นต่างกัน เจตนาก็เหมือนๆ กัน มันยังไงกันครับ

viewtopic.php?f=2&t=25215

คืนมาเถอะครับ

ปล. ความจริงถ้าคุณริวเซย์อ่านดีๆ ไอ้คำว่าเจตนาเนี่ย มันคือข้อกล่าวหาที่คุณบอกผมมาทางหลังไมค์นะครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 07, 2010 7:22 pm

กระทู้ที่คุณมูนยกขึ้นมา ไม่ได้ถูกล็อคหรือลบแต่อย่างใดครับ

สามารถเข้าไปแสดงความเห็นได้ตามปกตินี่ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 07, 2010 7:24 pm

ส่วนเรื่องวิพากษ์วิจารณ์กระทู้ ถ้าไม่ผิดกฎก็ทำได้ครับ ผมไม่เคยห้ามอะไร
เว้นแต่มีการวิพากษ์วิจารณ์ ยั่วยุสมาชิกมากเกินไป อันนี้คงต้องจัดการไป
ตามสมควร
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 7:40 pm

viewtopic.php?f=14&t=25231&p=406794#p406794

กาทู้นี้ครับที่โดนอุ้ม อันนั้น น่าจะฉับฉน
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 8:05 pm

ขอกระทู้คืนด้วยค้าบ ผมไม่ได้เสี้ยมคร้าบ

ผมแค่วิพากวิจาร์พรรค กมม.คร้าบ

ถ้าผมวิพากวิจารณ์พรรค กมม. แล้วโดนข้อหาว่าเสี้ยม

กรุณาออกเป็นกฏไว้ด้วยคร้าบ

ขอบพระคุณคร้าบ
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 07, 2010 8:23 pm

คืนกระทู้ให้แล้วครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Canthai » Tue Jun 08, 2010 3:34 pm

ชักเข้าชักออก สงสัยวิจารณญาณบกพร่อง
Canthai

Postby Canthai » Tue Jun 08, 2010 3:35 pm

ประกาศเลิกใช้ ไอดี Canthai ในเสรีไทยเว็บบอร์ด

จู่ๆ ก็แบน จู่ๆ ก็ปลด ทำเหมือนเด็กเล่นขายของ

จู่ๆ ก็ล็อคกระทู้ ไม่รู้ทำเพื่ออะไร

จู่ๆ ก็เตือน ทั้งๆ ที่กระทู้ด่ากันสนั่นเว็บบอร์ดกลับไม่ดูแล

นี่หรือเสรีภาพทางความคิด นี่หรือต้านวิกฤติเผด็จการ

ถ้าผลงานมีแค่นี้ ก็ลาออกไปเถอะ ทีมผู้ดูแล และ WM

ถ้ายังไม่มีการชี้แจงที่ชัดเจน ก็เลิกกันที สำหรับไอดี Canthai ในเสรีไทยเว็บบอร์ด

เห็นแล้วสังเวชทีมงานผู้ดูแล ถ้าทำงานกันได้แค่นี้ ลาออกไปเถอะครับ
Canthai

Postby มาดามเฮง » Sun Jun 13, 2010 8:07 pm

แบบนี้ชัดเจน ว่าหมายถึงใคร กลับไม่ถูกแบน อยากทราบมาตรฐานของ WM เช่นกันค่ะ

Bookmarks wrote:ผมเลือกคนนะครับ ว่าคนแบบไหนควรพูดอย่างไร ถ้าเป็นควายแดง ก็ต้องพูดแบบนี้แหละ เพราะพวกนี้ พูดดีๆแล้ว มันไม่เข้าสมองควายแดง เท่าไหร่ ต้องเขี่ยนต้องตี ต้องกระทืบ แต่พวกนี้หนังหนา ด้านๆ มาก ทำยังไงก็ไม่เจ็บ
ว่าแต่ มาดามแก่ยัง ถ้ายังสวยอยู่ ก็นัดเจอกันได้ แต่ถ้าขนาดยายวิระยำ หรือ นังดารณี ไม่เอานะ แค่เห็นแต่ในรูป ยังอยากจะอ้วกเลย
มาดามเฮง

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 21, 2010 3:28 pm

มาดามเฮง wrote:แบบนี้ชัดเจน ว่าหมายถึงใคร กลับไม่ถูกแบน อยากทราบมาตรฐานของ WM เช่นกันค่ะ

Bookmarks wrote:ผมเลือกคนนะครับ ว่าคนแบบไหนควรพูดอย่างไร ถ้าเป็นควายแดง ก็ต้องพูดแบบนี้แหละ เพราะพวกนี้ พูดดีๆแล้ว มันไม่เข้าสมองควายแดง เท่าไหร่ ต้องเขี่ยนต้องตี ต้องกระทืบ แต่พวกนี้หนังหนา ด้านๆ มาก ทำยังไงก็ไม่เจ็บ
ว่าแต่ มาดามแก่ยัง ถ้ายังสวยอยู่ ก็นัดเจอกันได้ แต่ถ้าขนาดยายวิระยำ หรือ นังดารณี ไม่เอานะ แค่เห็นแต่ในรูป ยังอยากจะอ้วกเลย

ความเห็นที่ถูกยกมานั้น ยังไม่ถึงขนาดว่าเป็นคำหยาบคายครับ
คงไม่จำเป็นต้องลบ
ริวเซย์
Site Admin

Postby servertoday » Thu Jun 24, 2010 5:29 pm

ดุเดือดมากครับ กระทู้นี้
สงสัยความแตกต่าง จะสร้างความแตกแยกจริงๆ
servertoday

Postby Moon » Sat Jun 26, 2010 3:13 pm

viewtopic.php?f=2&t=25838&start=0

ผมผิดกฏข้อ 7 (ม้อดมันว่าอย่างนั้น :lol: )

ผมขอเรียกร้องให้คณะทำงาน ลบข้อความของทุกฝ่าย ที่ผิดกฏข้อ 7 ทั้งหมด

ไม่ยกเว้นว่ากระทู้นั้นจะเอ่ยอ้างกลุ่มคนพวกใด พรรคการเมืองใด

เพราะเว็บนี้ผมมั่นใจว่า เพื่อนสมาชิกของเรามีหลากหลาย

ทุกกลุ่ม ทุกสี เพราะฉะนั้น กรุณาทำให้เป็นมาตรฐานเดียวกันด้วยครับ

ถ้าไม่ทำ ก็คืน คห.ของผมมา และยกเลิกความผิดของผมทั้งในครั้งนี้

และครั้งก่อนหน้านี้ที่ผมไม่ผิดด้วย ครับ ....... แทงค์

อย่าสองมาตรฐานครับ
Moon

Postby grandmaster » Sat Jun 26, 2010 10:08 pm

ขอคืนกระทู้ด้วยครับ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=25851

เนื่องจากมีสมาชิกคนนึงพยายามปั่นกระทู้ เกี่ยวกับเรื่องที่ กมม ถอนผู้สมัครรับเลือกตั้ง

โดยคนเดียวโพสต์อยู่ 6-7 กระทู้ ซึ่งเป็นเรื่องเดิมและซ้ำซาก

โดยส่วนตัวเห็นว่า การโพสต์ลักษณะนี้อาจทำให้เกิดความแตกแยกหรือความรำคาญ

ต่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ ทางผมคิดว่ามีหลายท่านที่พอจะคิดเหมือนผม

ขอร้องท่านปลดกระทู้นี้จากห้องขังกระทู้ด้วยครับ
grandmaster

Postby Moon » Sun Jun 27, 2010 2:03 pm

สงสัยมากมาย คณะดูทำงานช่วยตอบคำถามผมหน่อย

คำว่า พันธมิตรจ๊ะจ๋า สาวกแป๊ะลิ้ม ห้ามโพสต์ในบอร์ดนี้หรือครับ

ถ้าห้าม ก็น่าจะออกเป็นกฏไปเลย

ตัวอย่างจากกระทู้นี้กั๊บ :mrgreen:

viewtopic.php?f=2&t=25859
Moon

Postby Moon » Sun Jun 27, 2010 8:10 pm

loginofu wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=418803#p418803 .

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

loginofu wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=419406#p419406 .

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=419526#p419526 .

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

ขยันจังเลยวุ้ย รบกวนท่านเว็บมาสเตอร์พิจารณาหน่อยครับ ผมคิดว่าความเป็นกลางของม้อดท่านนี้

ควรที่จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ ผมคิดว่าเขาแยกแยะอุดมการณ์ และการทำหน้าที่ไม่ออก

กระทู้หรือความเห็นในลักษณะเดียวกับผมมีเยอะแยะ แต่กลับไม่โดนแบน โดนห้าม แต่สำหรับผม

ซึ่งชอบที่จะวิพากวิจารณ์พันธมิตรจ๊ะจ๋า หรือสนธิ หรือพรรคการเมืองใหม่ และเออึ๊บทีวีเป็นพิเศษ

กลับโดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษอีกเช่นกันจากม้อดท่านนี้ ถ้าม้อดท่านนี้ไม่มีวุฒิภาวะมากพอที่จะทำหน้าที่

ในการดูแลเว็บบอร์ดการเมือง ซึ่งมิอาจหลีกเลี่ยงการกระทบกระทั่งในทางความคิดกันได้อยู่แล้ว

ก็สมควรที่จะปลดม้อดท่านนี้ออกไป หรือถ้าม้อดท่านนี้คิดได้ คิดเป็น มีสปิริต มีความเป็นลูกผู้ชายมากพอ

ก็สมควรที่จะลาออกไปซะ ........... แยกอุดมการณ์ กับ หน้าที่ ไม่ออก ก็ไม่สมควรเป็นม้อดเว็บนี้

ขอบคุณครับ
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 28, 2010 6:45 am

Moon wrote:http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=25838&start=0

ผมผิดกฏข้อ 7 (ม้อดมันว่าอย่างนั้น :lol: )

ผมขอเรียกร้องให้คณะทำงาน ลบข้อความของทุกฝ่าย ที่ผิดกฏข้อ 7 ทั้งหมด

ไม่ยกเว้นว่ากระทู้นั้นจะเอ่ยอ้างกลุ่มคนพวกใด พรรคการเมืองใด

เพราะเว็บนี้ผมมั่นใจว่า เพื่อนสมาชิกของเรามีหลากหลาย

ทุกกลุ่ม ทุกสี เพราะฉะนั้น กรุณาทำให้เป็นมาตรฐานเดียวกันด้วยครับ

ถ้าไม่ทำ ก็คืน คห.ของผมมา และยกเลิกความผิดของผมทั้งในครั้งนี้

และครั้งก่อนหน้านี้ที่ผมไม่ผิดด้วย ครับ ....... แทงค์

อย่าสองมาตรฐานครับ

ข้อความทำผิดกฎข้อ ๗ ชัดเจนอยู่แล้วนี่ครับ มีลักษณะยั่วยุสมาชิกให้โกรธเคืองจริงๆ
สมาชิกมีสองกลุ่มใหญ่ๆคือชอบพันธมิตรและเกลียดพันธมิตร ดังนั้นท่านตั้งกระทู้วิพากษ์
การเมืองก็ควรทำด้วยความสุจริตใจ ไม่ใช่ตั้งกระทู้โจมตีส่อเสียดแบบหาสาระไม่ได้
กระทู้นี้ของท่าน จึงเป็นการกระทำที่ผิดกฎชัดเจนอยู่แล้ว
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 28, 2010 6:52 am

grandmaster wrote:ขอคืนกระทู้ด้วยครับ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=25851

เนื่องจากมีสมาชิกคนนึงพยายามปั่นกระทู้ เกี่ยวกับเรื่องที่ กมม ถอนผู้สมัครรับเลือกตั้ง

โดยคนเดียวโพสต์อยู่ 6-7 กระทู้ ซึ่งเป็นเรื่องเดิมและซ้ำซาก

โดยส่วนตัวเห็นว่า การโพสต์ลักษณะนี้อาจทำให้เกิดความแตกแยกหรือความรำคาญ

ต่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ ทางผมคิดว่ามีหลายท่านที่พอจะคิดเหมือนผม

ขอร้องท่านปลดกระทู้นี้จากห้องขังกระทู้ด้วยครับ

ตรวจสอบแล้วพบว่าผิดกฎจริง คงไม่ย้ายออกมาครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 28, 2010 7:06 am

Moon wrote:
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=418803#p418803 .

This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=419406#p419406 .

This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=419526#p419526 .

ขยันจังเลยวุ้ย รบกวนท่านเว็บมาสเตอร์พิจารณาหน่อยครับ ผมคิดว่าความเป็นกลางของม้อดท่านนี้

ควรที่จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ ผมคิดว่าเขาแยกแยะอุดมการณ์ และการทำหน้าที่ไม่ออก

กระทู้หรือความเห็นในลักษณะเดียวกับผมมีเยอะแยะ แต่กลับไม่โดนแบน โดนห้าม แต่สำหรับผม

ซึ่งชอบที่จะวิพากวิจารณ์พันธมิตรจ๊ะจ๋า หรือสนธิ หรือพรรคการเมืองใหม่ และเออึ๊บทีวีเป็นพิเศษ

กลับโดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษอีกเช่นกันจากม้อดท่านนี้ ถ้าม้อดท่านนี้ไม่มีวุฒิภาวะมากพอที่จะทำหน้าที่

ในการดูแลเว็บบอร์ดการเมือง ซึ่งมิอาจหลีกเลี่ยงการกระทบกระทั่งในทางความคิดกันได้อยู่แล้ว

ก็สมควรที่จะปลดม้อดท่านนี้ออกไป หรือถ้าม้อดท่านนี้คิดได้ คิดเป็น มีสปิริต มีความเป็นลูกผู้ชายมากพอ

ก็สมควรที่จะลาออกไปซะ ........... แยกอุดมการณ์ กับ หน้าที่ ไม่ออก ก็ไม่สมควรเป็นม้อดเว็บนี้

ขอบคุณครับ

ก็เห็นถูกลบไปเยอะแล้วนะครับทั้งสองฝ่ายเลย น่าจะพอกันได้แล้วทั้งสองฝ่ายละครับ
จะมาอ้างว่าฝั่งฉันโดนลบ ฝั่งนั้นทำไมไม่โดนโดยเอาความรู้สึกของตนเองที่เป็นคู่กรณี
ในที่พิพาทมาวัด แบบนี้จะไม่เป็นธรรมแก่พวกม็อด นี่ยังไม่รวมถึงกรณีที่ม็อดเองอาจยัง
ไม่ได้เข้าไปตรวจอย่างทั่วถึงเพราะการกระทำผิดกฎมีมาก

ดังนั้นผมไม่เห็นว่าม็อดทำงานผิดกฎอะไร
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Mon Jun 28, 2010 7:10 am

สมาชิกมีสองกลุ่มใหญ่ คือ ชอบพันธมิตรและไม่ชอบพันธมิตร มีเท่านั้นจริงๆ หรือ

แล้วคนที่ชอบ ปชป. และไม่ชอบ ปชป. ล่ะ อยู่ตรงไหน

ผมว่าคุณจะยกแค่มุมมองชอบหรือไม่ชอบพันธมิตรอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ

เพราะโดยส่วนตัวของผมเองก็ยังชอบพันธมิตรอยู่ แต่ไม่ชอบพรรคการเมืองใหม่กะเออึ๊บทีวี

ประมาณว่า ถ้าพูดถึง พันธมิตร พรรคการเมืองใหม่ เออึ๊บทีวี ผมก็ยังชอบอยู่ 50 เปอร์เซนต์

แต่ถ้าพูดถึงพรรค ปชป. ผมให้ 80 เปอร์เซนต์ แล้วอย่างนี้จะทำยังไงดี

หลายๆ คนก็คงจะไม่ต่างจากผม ไม่สุดขั้วไปเลยหรอกครับ

เพราะฉะนั้นจะเอาเหตุผลของการชอบหรือไม่ชอบมาตัดสินในข้อ 7 คงจะไม่ได้นะครับ
Moon

Postby Moon » Mon Jun 28, 2010 7:18 am

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่โดนลบทั้งสองฝั่ง

ประเด็นมันอยู่ตรงที่ข้อความในลักษณะยั่วยุเหมือนๆ กัน กลับไม่โดน

ปริมาณการลบไม่ใช่สำคัญเลย สำคัญตรงมาตราฐานในการลบต่างหาก

โพสต์ในลักษณะเดียวกัน ไม่ลบ พอผมลองทำบ้าง กลับลบ :?:

แต่ก็ช่างมันเถอะ ผมทำใจกับ มัน แล้ว ..... :mrgreen:
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 28, 2010 7:23 am

Moon wrote:สมาชิกมีสองกลุ่มใหญ่ คือ ชอบพันธมิตรและไม่ชอบพันธมิตร มีเท่านั้นจริงๆ หรือ

แล้วคนที่ชอบ ปชป. และไม่ชอบ ปชป. ล่ะ อยู่ตรงไหน

ผมว่าคุณจะยกแค่มุมมองชอบหรือไม่ชอบพันธมิตรอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ

เพราะโดยส่วนตัวของผมเองก็ยังชอบพันธมิตรอยู่ แต่ไม่ชอบพรรคการเมืองใหม่กะเออึ๊บทีวี

ประมาณว่า ถ้าพูดถึง พันธมิตร พรรคการเมืองใหม่ เออึ๊บทีวี ผมก็ยังชอบอยู่ 50 เปอร์เซนต์

แต่ถ้าพูดถึงพรรค ปชป. ผมให้ 80 เปอร์เซนต์ แล้วอย่างนี้จะทำยังไงดี

หลายๆ คนก็คงจะไม่ต่างจากผม ไม่สุดขั้วไปเลยหรอกครับ

เพราะฉะนั้นจะเอาเหตุผลของการชอบหรือไม่ชอบมาตัดสินในข้อ 7 คงจะไม่ได้นะครับ

นั่นล่ะครับ ถึงได้บอกว่าจะแสดงความเห็นอะไร ให้ทำแบบสุจริตใจ เคารพอีกฝ่าย
เมื่อมีกลุ่มการเมืองหลายฝ่าย การแสดงความเห็นก็ต้องรู้จักรอมชอม ไม่ใช่หยาบ
คาย ส่อเสียด เมื่อทำผิดกฎ การถูกลบความเห็น จึงเป็นผลตามมาที่ท่านต้องรับตาม
กฎครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 28, 2010 7:27 am

Moon wrote:ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่โดนลบทั้งสองฝั่ง

ประเด็นมันอยู่ตรงที่ข้อความในลักษณะยั่วยุเหมือนๆ กัน กลับไม่โดน

ปริมาณการลบไม่ใช่สำคัญเลย สำคัญตรงมาตราฐานในการลบต่างหาก

โพสต์ในลักษณะเดียวกัน ไม่ลบ พอผมลองทำบ้าง กลับลบ :?:

แต่ก็ช่างมันเถอะ ผมทำใจกับ มัน แล้ว ..... :mrgreen:

ม็อดของเสรีไทยมีทั้งไม่ชอบกมม. ชอบกมม. ชอบพันธมิตร และพวกเป็นกลาง
คุณมูนก็ลองไปแจ้งให้ม็อดที่ไม่ชอบกมม.ไปลบความเห็นที่ไม่ถูกใจได้ครับ
หรือแจ้งเตือนไปก็ได้ว่าความเห็นไหนทำผิดกฎ จะได้เข้าไปพิจารณาลบได้ชัดเจน
การมาร้องเรียนว่าความเห็นตนโดนลบแต่อีกฝ่ายไม่โดน แบบนี้มีใครบ้างมัน
ตรวจสอบกันยากและค่อนข้างคลุมเครือครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Wed Jun 30, 2010 5:42 pm

ผมว่าทำอย่างนี้ไม่ถูกหรอกครับ มันไม่ใช่การแก้ปัญหา
ผมขอยืนยันครับว่าม้อดต้องสามารถทำหน้าที่ให้เป็นกลาง
นั่นคือแยกแยะเป็นระหว่างอุดมการณ์ความชอบ กับ การปฏิบัติหน้าที่
ตรงนี้ต้องแยกให้เป็น ม้อดต้องปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเป็นกลางครับ

ถ้าทำอย่างที่คุณริวเซย์กล่าวมา ถ้าเช่นนั้นก็ขอให้ม้อดควรที่จะประกาศตนก่อน
ว่าใครฝักไฝ่ฝ่ายไหน ชอบฝ่ายไหนเป็นพิเศษ เวลามีปัญหาผมจะได้แจ้งได้ถูกคน

ม้อดมีหน้าที่ดูแลไม่ให้ผิดกฏระเบียบ ตามที่เว็บบอร์ดกำหนดไว้
ไม่ควรที่จะเอาความชอบหรือไม่ชอบโดยส่วนตัวมาปนเปกันครับ

ถ้าคุณริวเซย์สังเกตุดีๆ ผมจะไม่ชอบแจ้งให้ลบ คห.ของใครหรอก เพราะว่า
ผมถือว่ามีม้อดคอยทำหน้าที่อยู่แล้ว แต่ถ้าทำหน้าที่ไม่ครบถ้วน เพราะว่า
ต่างคนต่างก็ไม่ว่างก็ไม่เป็นไร แล้วมันก็เป็นสิทธิของแต่ละคนอยู่แล้ว
ใครโพสต์อะไรไปคนนั้นก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว .......แต่นี่มันอะไรฟระ
อันอื่นมองไม่เห็น ดันมาเห็นของผมกับของลุงแคน

.......... แล้วจาให้ผมคิดยังไงกันครับ
Moon

Postby ริวเซย์ » Wed Jun 30, 2010 5:55 pm

Moon wrote:ผมว่าทำอย่างนี้ไม่ถูกหรอกครับ มันไม่ใช่การแก้ปัญหา
ผมขอยืนยันครับว่าม้อดต้องสามารถทำหน้าที่ให้เป็นกลาง
นั่นคือแยกแยะเป็นระหว่างอุดมการณ์ความชอบ กับ การปฏิบัติหน้าที่
ตรงนี้ต้องแยกให้เป็น ม้อดต้องปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเป็นกลางครับ

ถ้าทำอย่างที่คุณริวเซย์กล่าวมา ถ้าเช่นนั้นก็ขอให้ม้อดควรที่จะประกาศตนก่อน
ว่าใครฝักไฝ่ฝ่ายไหน ชอบฝ่ายไหนเป็นพิเศษ เวลามีปัญหาผมจะได้แจ้งได้ถูกคน

ม้อดมีหน้าที่ดูแลไม่ให้ผิดกฏระเบียบ ตามที่เว็บบอร์ดกำหนดไว้
ไม่ควรที่จะเอาความชอบหรือไม่ชอบโดยส่วนตัวมาปนเปกันครับ

ถ้าคุณริวเซย์สังเกตุดีๆ ผมจะไม่ชอบแจ้งให้ลบ คห.ของใครหรอก เพราะว่า
ผมถือว่ามีม้อดคอยทำหน้าที่อยู่แล้ว แต่ถ้าทำหน้าที่ไม่ครบถ้วน เพราะว่า
ต่างคนต่างก็ไม่ว่างก็ไม่เป็นไร แล้วมันก็เป็นสิทธิของแต่ละคนอยู่แล้ว
ใครโพสต์อะไรไปคนนั้นก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว .......แต่นี่มันอะไรฟระ
อันอื่นมองไม่เห็น ดันมาเห็นของผมกับของลุงแคน

.......... แล้วจาให้ผมคิดยังไงกันครับ

ที่ผ่านมาก็เห็นลบกันทั้งสองฝ่ายนะครับ ยังไงผมจะเตือนทีมงานอีกทีหนึ่งครับ
ขอบคุณมากครับที่เสนอแนะข้อสังเกตเหล่านี้มาเพื่อให้ทีมงานปรับปรุงตัวให้
ดียิ่งๆขึ้นครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Wed Jun 30, 2010 5:59 pm

ขอบคุณครับ :D
Moon

Postby just in case. » Thu Jul 01, 2010 6:20 am

ขอถามคุณริวเซย์ว่าแล้วไอ้ที่โดนลบแล้วออกมาฟลัดกระทู้เป็นคนบ้า
ตั้งกระทู้ด่าม้อดหยาบๆคายๆ ไม่โดนลงโทษไรมั่งหรือครับ
จริงๆแม้แต่ผมเองก็ยังเคยโดนลบความเห็นนะครับ แต่ทุกคนเค้าเคารพกฏ
ไม่มีใครออกมาโวยวายเหมือนสองเจ้านี้นะครับ พอสองเจ้านี้โวยวายบ่อยๆเลยอาจจะดูเหมือนเยอะ
จริงๆโดนลบพอกันนั่นล่ะ
just in case.

Postby Moon » Thu Jul 01, 2010 10:21 am

สาวกแป๊ะลิ้มมาดิ้นอะไรในกระทู้นี้เนี่ย เจ็บแค้นแทนม้อดสายแป๊ะลิ้มเหรอ :lol:
Moon

Postby just in case. » Thu Jul 01, 2010 10:33 am

Moon wrote:สาวกแป๊ะลิ้มมาดิ้นอะไรในกระทู้นี้เนี่ย เจ็บแค้นแทนม้อดสายแป๊ะลิ้มเหรอ :lol:

ครับก็ให้เพื่อนสมาชิกดูเป็นตัวอย่างนะครับ
เพราะมีพฤติกรรมเยี่ยงนี้งัยครับ
พอโดนลบก็ออกมาโวยวาย

:lol: :lol: :lol: :lol:
just in case.

PreviousNext

Return to สภากาแฟ