ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

Re: ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

Postby canola » Mon Jul 05, 2010 7:18 pm

แฟนหงส์แดงเพราะน้องชายชอบ ตอนหลังน้องกลับต่างจังหวัดไม่ค่อยได้ดูค่ะแต่ในใจก็ลุ้นหงส์แดงเสมอ ตอนโอเว่นมาแข่งเมืองไทยชวนน้องชายไปขอดูหน้าใกล้ๆ ที่ไหนได้เห็นตัวเท่ามดนี่นะแต่ประทับใจ เพราะเป็นเกมฟุตบอลเดียวที่ไปดูค่ะ ได้เห็นพลังของแฟนๆแล้วอยากให้กีฬาอื่นๆของบ้านเรามีคนไปดูบ้าง นักกีฬาจะได้มีกำลังใจ :D
canola

Postby canola » Mon Jul 05, 2010 8:04 pm

khundaan wrote:ถ้ายังจำกันได้เมื่ซักสองถึงสามปีที่แล้ว(ย้อนอีกแระ)ในรอบชิงออสซี่โอเพ่น(ถ้าจำไม่ผิด)ได้เกิดสงครามนางฟ้าขึ้น เป็นการเชียร์กีฬาที่ลำบากใจที่สุดในชีวิตของผม ปรากฎว่านางฟ้ามาเรียชนะเทพธิดาอนา อิวาโนวิชไปขาดลอย ผู้ชายทัวโลกต้องหลั่งน้ำตาให้กับชัยชนะของมาเรีย และร่ำให้กับความพ่ายแพ้ของอนาไป(เวอร์ซะ)ยังจำนัดนั้นได้ไม่ลืมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ส่วนนัดที่นาดาลเคยแพ้เจ้าบอลผมได้ดูการถ่ายทอดสดด้วย แต่ตอนนั้นนาดาลยังเป็นแค่ดาวรุ่งของวงการ แต่ที่จำได้คือเค้าเป็นหลานของ"มิเกล อังเคล นาดาล"อดีตนักเตะทีมชาติสเปน ส่วนภราดรชั่วโมงนั้นถือว่าอยู่ในช่วงพีคสุดๆ เป็นมือทอป 20 เลย ก็เกือบแย่เหมือนกันกว่าจะเอาชนะนาดาลได้ แล้วนาดาลก็เริ่มฉายตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา ในอนาคตนาดาลน่าจะทำลายสถิติของเฟดเอ็กซ์ได้นะครับ เอาใจช่วยด้วยคน
***ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยและโต้แย้งมาได้เลยนะครับ ;) ;) ;) ***

ร่ำให้กับความพ่ายแพ้ของนางฟ้าเซิร์บนี่พอเข้าใจ แต่หลั่งน้ำตากับมาเรีย อิอิ อันนี้เวอร์อ่ะ (อิอิ ล้อเล่นน...)
คุณkhundaan ทำให้ต้องไปนั่งค้น ค้น จริงด้วยค่ะภราดรชนะนาดาล วิมเบิลดันปี 2003 รอบ 32 คน ทำไมเราหลงไปได้อ่ะ...ปีนี้ลุ้นว่านาดาลจะได้มาแข่งไทยแลนด์โอเพ่นหรือไม่ ถ้ามาจะไปเชียร์ไหมคะ

ปี 1998 ได้มีโอกาสไปดูเทนนิสแมทช์เล็กๆที่ออสเตรเลีย ตอนนั้นผู้ชนะเลิศคือเลย์ตัน ฮิวอิตต์ อายุ 17 ปี ที่ทำให้แฟนๆช็อคโดยการชนะอังเดร อากัสซี่รอบรองชนะเลิศ ลายเซ็นต์ที่ ปีกหมวกสีดำ นั่นคือเลย์ตันค่ะ สีแดงคือผู้รองชนะเลิศ เจสัน สโตลท์เทนเบิร์ก ออสซี่เหมือนกัน แฮ่ะๆ อาจจะไม่รู้จัก แต่อีกลายเซ็นนึงสิคะ เดาได้ไหมเอ่ย :roll: เฉลยก็แล้วกัน คือนักกีฬาที่สูง 185 ซม. รวบผมโดยใช้ผ้าคาดผม ใช้ไม้วิลสัน และใช้นาฬิกาโอเมก้า... เริ่มยาวแล้ว คือตอนนั้นยังไม่รู้จักเขาเลย ก็เลยแบบว่าเซ็นตรงนี้เถอะ เด๋วปีกหมวกจะเก็บไปให้คนดังๆเซ็น ที่ไหนได้ค่ะ เฟดเอกซ์ ฮือ ฮือ.. รู้งี้ให้เซ็นตัวใหญ่ๆซะก็ดี โธ่ใครจะไปรู้อนาคต คุณบุญปลีกจะฮึ่มๆบอกให้ไปตั้งกระทู้อื่นไหมเนี่ย...หมดเรื่องเทนนิสแล้วค่ะ :D :D
Attachments
canola

Postby บุญปลีก » Mon Jul 05, 2010 8:34 pm

canola wrote:
khundaan wrote:ถ้ายังจำกันได้เมื่ซักสองถึงสามปีที่แล้ว(ย้อนอีกแระ)ในรอบชิงออสซี่โอเพ่น(ถ้าจำไม่ผิด)ได้เกิดสงครามนางฟ้าขึ้น เป็นการเชียร์กีฬาที่ลำบากใจที่สุดในชีวิตของผม ปรากฎว่านางฟ้ามาเรียชนะเทพธิดาอนา อิวาโนวิชไปขาดลอย ผู้ชายทัวโลกต้องหลั่งน้ำตาให้กับชัยชนะของมาเรีย และร่ำให้กับความพ่ายแพ้ของอนาไป(เวอร์ซะ)ยังจำนัดนั้นได้ไม่ลืมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ส่วนนัดที่นาดาลเคยแพ้เจ้าบอลผมได้ดูการถ่ายทอดสดด้วย แต่ตอนนั้นนาดาลยังเป็นแค่ดาวรุ่งของวงการ แต่ที่จำได้คือเค้าเป็นหลานของ"มิเกล อังเคล นาดาล"อดีตนักเตะทีมชาติสเปน ส่วนภราดรชั่วโมงนั้นถือว่าอยู่ในช่วงพีคสุดๆ เป็นมือทอป 20 เลย ก็เกือบแย่เหมือนกันกว่าจะเอาชนะนาดาลได้ แล้วนาดาลก็เริ่มฉายตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา ในอนาคตนาดาลน่าจะทำลายสถิติของเฟดเอ็กซ์ได้นะครับ เอาใจช่วยด้วยคน
***ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยและโต้แย้งมาได้เลยนะครับ ;) ;) ;) ***

ร่ำให้กับความพ่ายแพ้ของนางฟ้าเซิร์บนี่พอเข้าใจ แต่หลั่งน้ำตากับมาเรีย อิอิ อันนี้เวอร์อ่ะ (อิอิ ล้อเล่นน...)
คุณkhundaan ทำให้ต้องไปนั่งค้น ค้น จริงด้วยค่ะภราดรชนะนาดาล วิมเบิลดันปี 2003 รอบ 32 คน ทำไมเราหลงไปได้อ่ะ...ปีนี้ลุ้นว่านาดาลจะได้มาแข่งไทยแลนด์โอเพ่นหรือไม่ ถ้ามาจะไปเชียร์ไหมคะ

ปี 1998 ได้มีโอกาสไปดูเทนนิสแมทช์เล็กๆที่ออสเตรเลีย ตอนนั้นผู้ชนะเลิศคือเลย์ตัน ฮิวอิตต์ อายุ 17 ปี ที่ทำให้แฟนๆช็อคโดยการชนะอังเดร อากัสซี่รอบรองชนะเลิศ ลายเซ็นต์ที่ ปีกหมวกสีดำ นั่นคือเลย์ตันค่ะ สีแดงคือผู้รองชนะเลิศ เจสัน สโตลท์เทนเบิร์ก ออสซี่เหมือนกัน แฮ่ะๆ อาจจะไม่รู้จัก แต่อีกลายเซ็นนึงสิคะ เดาได้ไหมเอ่ย :roll: เฉลยก็แล้วกัน คือนักกีฬาที่สูง 185 ซม. รวบผมโดยใช้ผ้าคาดผม ใช้ไม้วิลสัน และใช้นาฬิกาโอเมก้า... เริ่มยาวแล้ว คือตอนนั้นยังไม่รู้จักเขาเลย ก็เลยแบบว่าเซ็นตรงนี้เถอะ เด๋วปีกหมวกจะเก็บไปให้คนดังๆเซ็น ที่ไหนได้ค่ะ เฟดเอกซ์ ฮือ ฮือ.. รู้งี้ให้เซ็นตัวใหญ่ๆซะก็ดี โธ่ใครจะไปรู้อนาคต คุณบุญปลีกจะฮึ่มๆบอกให้ไปตั้งกระทู้อื่นไหมเนี่ย...หมดเรื่องเทนนิสแล้วค่ะ :D :D

โหมีของด้วยสุดยอดครับ เห็นแล้วอิจฉา
บุญปลีก

Postby canola » Mon Jul 05, 2010 11:41 pm

จองไว้ก่อน...
พรุ่งนี้จะแวะมาให้อิจฉาเพิ่มอีก :P

ดิทค่ะ

ถึงจะเป็นปากกาลูกลื่น แต่ซาฟินน่ารักค่ะ เป็นวัน grand opening ปี 2006 เขาเดินออกจากสนามคนสุดท้าย คนอื่นที่เดินไปก่อนหน้าไม่ได้เซ็นเลย ซาฟินเซ็นให้เด็กๆก่อน เหลือเราคนสุดท้ายยืนหน้า :( นึกในใจจะได้มั๊ยนี่ ที่ไหนได้ ซาฟินคว้าปากกาเซ็นให้ โห..ไม่ต้องไปเมืองนอกเลย นักกีฬาในดวงใจอีกหนึ่งคน :D
Attachments
Last edited by canola on Tue Jul 06, 2010 5:46 pm, edited 1 time in total.
canola

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 9:03 am

canola wrote:จองไว้ก่อน...
พรุ่งนี้จะแวะมาให้อิจฉาเพิ่มอีก :P

ไม่มีมาแจกบ้างเหรอครับ :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Tue Jul 06, 2010 4:54 pm

ความน่าผิดหวังที่สุดในบอลโลกหนนี้คือ ปารากวัย ไม่ได้เป็นแชมป์โลก ผมอุตส่าห์เชียร์เป็นการเฉพาะกิจ

ปล. เป็นเรื่องกีฬาล้วนๆครับ
บุญปลีก

Postby canola » Tue Jul 06, 2010 5:49 pm

khundaan wrote:

ไม่มีมาแจกบ้างเหรอครับ :mrgreen:

อยากแจกค่ะ แต่มี 1 ชิ้นเท่านั้น แต่ปีไหนก็ว่ากันไป เอ๊ะ!... :P
canola

Postby บุญปลีก » Tue Jul 06, 2010 6:04 pm

อยากแจกค่ะ แต่มี 1 ชิ้นเท่านั้น แต่ปีไหนก็ว่ากันไป เอ๊ะ!... :P

ปีหน้าผมขอของ ซาราโปว่า นะครับจะเอาไว้บนหิ้ง ชาบูเช้า - ชาบูเย็น 8-)
บุญปลีก

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 7:20 pm

บุญปลีก wrote:ความน่าผิดหวังที่สุดในบอลโลกหนนี้คือ ปารากวัย ไม่ได้เป็นแชมป์โลก ผมอุตส่าห์เชียร์เป็นการเฉพาะกิจ

ปล. เป็นเรื่องกีฬาล้วนๆครับ

ผมรู้นะครับ ว่าหมายถึงอะไร
ล่าสุดเห็นว่าแม้ปารากวัยจะตกรอบ แต่เธอก็ยืนยันเจตนารมณ์เดิมนะครับ ว่าแต่ไคระจะหารูปเธอมาได้ก่อนนะ กึ๋ยส์ๆๆๆ :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 7:25 pm

บุญปลีก wrote:

ปีหน้าผมขอของ ซาราโปว่า นะครับจะเอาไว้บนหิ้ง ชาบูเช้า - ชาบูเย็น 8-)

ผมขอของ สองศรีพีน้อง วิลเลียมส์ ออกแนวโรคจิตนิดๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby canola » Tue Jul 06, 2010 8:42 pm

ผมขอของ สองศรีพีน้อง วิลเลียมส์ ออกแนวโรคจิตนิดๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่นิยมนักเทนนิสหญิง อิอิ แต่ถ้าเจอตัวจริงมีเรอะจะรอดนักล่าคนนี้ :P ได้ของแทมมี่คนเดียวเท่านั้นมีน้องเอามาฝากให้ค่ะ เด๋วจะหาว่าเก็บแต่คนดังเมืองนอก ของไทยก็เอาหมด ภราดร พี่ชายภราดร คุณพ่อภราดร (ยกเว้นคุณแม่ :P ) ดนัย กวาดหมดค่ะ คือว่าทัวร์นาเมนท์ของผู้หญิงไม่มีโอกาสได้ดูจริงๆค่ะ เมืองไทยจัดทีโน่นไปดอนเมือง หรือว่าพัทยา จังหวะเธอมาก็ไม่อยู่บ้าง แต่ถ้าตุลาคมพยายามรอไทยแลนด์โอเพ่น ปีนี้ถ้านาดาลไม่เจ็บจะพยายามไปดูค่ะ ขนาดเฟดเอกซ์ได้ลูบๆแขนก็ทำ ดีใจแป๊บเดียวออกาไนซ์เซอร์ลงมาบอกว่าทีหลังอย่าทำนะค๊าบ ทำไปแล้วหนิคืนใช้คืนก็ไม่ได้ คือช่วงนั้นไข้หวัดนกระบาดค่ะคงกลัวมั๊ง :lol: เข้าใจค่ะ..กลัวแฟนเครซี่แล้วทำร้าย โธ่ ก็เดินผ่านหน้ามันอดใจไม่ไหวอ่ะ

ถ้ามีโอกาสได้เจอนะคะ จะไม่ลืมคุณบุญปลีก กับ คุณ khundaan ...ตายละ..ไปดูที่ไหนดีล่ะ lets' see naka, anything can happen. :D มีแต่วีรกรรมเทนนิส เสียดายทำไม่ได้กับฟุตบอล ว่าแต่เจ้าพอลเลือกสเปนค่ะ ทำงัยดี...
canola

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 11:04 am

ขนาดเฟดเอกซ์ได้ลูบๆแขนก็ทำ

เหอๆมีลูบด้วย :twisted: ร้ายนะเรา (แหมโอกาสลอยมาตรงหน้าทั้งทีเป็นผมก็ห้ามใจไว้ไม่ไหวหรอกครับ ขอสักนิด) สรุปผลบอลคู่เมื่อคืนวันที่ 6-7-53

เนเธอร์แลนด์ 3 VS 2 อุรุกวัย อุรุกวัยเล่นดีนะครับนัดนี้ผมว่า เล่นดีที่สุดในทัวร์นาเม้นต์เลยด้วยซ้ำ หากแต่ความเนียน ทีมเวริค

ในเกมส์รุก ฮอลแลนด์ มีมากกว่าครับ ความคม ก็พอๆกัน แต่ เผอิญตัวที่ยิงได้ของฮอลแลนด์มีเยอะกว่าครับ ต้องถือว่า ทีม อุรุกวัย

ทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ถึงจะแพ้แต่ก็ชนะใจผมครับ โดยเฉพาะครึ่งหลังขนาดผมเชียร์ ฮอลแลนด์ ยังแอบปันใจไปให้ในบางคราวเลยครับ

เล่นกันได้สนุกจริงๆครับ ผลัดกัน รุก ผลัดกันรับ ไม่ยอมกันเลย อยากรู้เหมือนกันว่า เสปน กับ เยรมัน จะเล่นกันได้ดีแบบนี้หรือปล่าว

ส่วนคู่เสปน กับ เยอรมัน ถือว่าเป็นการวัดกันระหว่าง สองสายพันธุ์ครับ ระหว่างคน (หมายถึงผมเอง) ที่ชู เยอรมันว่าจะคว้าชัย

กับเจ้าพอล (หมึกยักษ์) ที่ชูธงให้กับ เสปน ว่าใครมันจะแน่กว่ากัน (เดี๋ยวนี้ตกอับถึงกับไปสู้กับปลาหมึกซะแล้วเรา)
บุญปลีก

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:00 pm

[quote="khundaan"]ส่วนตัวขอผมอ้างอิงจากสถิติเก่าๆ ว่าทีมที่ผ่านบราซิลในรอบที่แล้วไปได้ จะได้เข้าไปชิงครับ นั่นคือฮอลแลนด์ ส่วนอีกคู่ต้องลองหาสถิติเก่าๆมาเป็นตัวช่วยครับ

ทฤษฎีจากสถิติอันนี้ยังใช้ได้ครับ

อย่างที่คุณบุญปลีกว่า อุรุกวัยในบอลโลกหนนี้สุดยอดมาก เล่นเนียน ต่อบอลดี มีโชคช่วย(นัดที่แล้ว) หน้าคม โดยเฉพาะฟอลัน อดีตส่วนเกินของผีแดง :mrgreen: หลังจบทัวร์นาเมนต์นี้อุรุกวัยได้แฟนบอลทั่วโลกเพิ่มอีกโข ผมก็ด้วยคน นี่ถ้าซัวเรสไม่โดนแบน ฮอลแลนด์คงลำบากว่านี้แน่ๆ :)
khundaan

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:05 pm

ถ้ามีโอกาสได้เจอนะคะ จะไม่ลืมคุณบุญปลีก กับ คุณ khundaan ...ตายละ..ไปดูที่ไหนดีล่ะ lets' see naka, anything can happen. :D มีแต่วีรกรรมเทนนิส เสียดายทำไม่ได้กับฟุตบอล ว่าแต่เจ้าพอลเลือกสเปนค่ะ ทำงัยดี...

ขอบคุณในน้ำใจครับ แต่ไอ้เรื่องลูบๆคลำๆเนี่ย ไม่รู้ตอนผู้หญิงแข่งเค้าให้โอกาศแฟนเทนนิส(แท้ๆ)อย่างผม กับคุณบุญปลีกได่สัมผัสบรรยากาสแบบนั้นบ้างมั้ยครับ :mrgreen: :mrgreen: ถามผู้รู้ที่เคยสัมผัสบรรยากาสจริงมาแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
khundaan

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 12:11 pm

ขอบคุณในน้ำใจครับ แต่ไอ้เรื่องลูบๆคลำๆเนี่ย ไม่รู้ตอนผู้หญิงแข่งเค้าให้โอกาศแฟนเทนนิส(แท้ๆ)อย่างผม กับคุณบุญปลีกได่สัมผัสบรรยากาสแบบนั้นบ้างมั้ยครับ :mrgreen: :mrgreen: ถามผู้รู้ที่เคยสัมผัสบรรยากาสจริงมาแล้วครับ :lol: :lol: :lol:

นอกเรื่องสักหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่าทำไมนักเทนนิสสาว ต้องใส่กระโปรงสั้น กันละครับ (แค่สงสัยนะครับไม่ได้ตามดูเทนนิสเพราะเหตุนี้นะครับ :lol: )
บุญปลีก

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:26 pm

แบนี้ป่ะครับ :lol: :lol: :lol:
Attachments
.jpg
khundaan

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 12:35 pm

khundaan wrote:แบนี้ป่ะครับ :lol: :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: ของดีไม่มีซ่อนเร้น :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:46 pm

เหตผลจริงเพราะว่าเวลาเกิดอาการแบบนี้ เค้าจะได้จัดการได้สะดวก :mrgreen:
Attachments
khundaan

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 12:59 pm

khundaan wrote:เหตผลจริงเพราะว่าเวลาเกิดอาการแบบนี้ เค้าจะได้จัดการได้สะดวก :mrgreen:

อ๋าา เข้าใจแล้วครับ หาเหตุผลอยู่ตั้งนาน ขอบคุณท่าน khundaan ที่ชี้ทางสว่างครับ :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 4:55 pm

ยินดีครับท่านบุญปลีก :lol: :lol:

ว่าแต่ไครทราบข่าวแม่สาว ริเคลเม่ นี่รึยัง เธอทำตามสัญญาที่ให้ไว้กับผู้ชายทั่วโลกหรือยัง ไม่อยากพลาดชอตสำคัญอ่ะ
Attachments
.jpg
khundaan

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 5:18 pm

ตามข่าวด้วยคน ตามสไตล์คอบอลคนหนึ่ง :mrgreen:
บุญปลีก

Postby canola » Wed Jul 07, 2010 5:33 pm

นอกเรื่องสักหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่าทำไมนักเทนนิสสาว ต้องใส่กระโปรงสั้น กันละครับ (แค่สงสัยนะครับไม่ได้ตามดูเทนนิสเพราะเหตุนี้นะครับ :lol: )

แมทช์ผู้หญิงไม่ได้ดูเลยค่ะ แต่ไม่คิดว่าหนุ่มน้อยหน้ามนที่ไหนจะได้แอ้ม :P แต่เฟดเอกซ์ ขน ค่ะ ขนแขนนิ่มเชียว นี่ขนาดแว๊บเดียวนะคะ :D
ทำไมนักเทนนิสต้องใส่กระโปรงสั้น แฮ่ะๆ เริ่มดูเธอก็ใส่แล้ว เดาเอาว่าตอนวิมเบิลดันเกิด สาวอังกฤษยุคนั้นใส่กระโปรงเลยหัวเข่า http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews ... 0000093410

ดูจากลักษณะกีฬาความคล่องตัวไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าจะให้ใช้กางเกงขายาวก็เล่นกันกลางแจ้งโดยเฉพาะหน้าร้อน เหงื่อเยอะไม่ไหวค่ะจะเป็นลมกันเอา ถ้าเป็นอากาศหนาวมากๆอย่างฮ่องกงช่วงมกรา ก็จะเห็นนักกีฬาใส่กางเกงขายาวเล่นกัน แต่ก็มีติดสวยอีกกระโปรงทับอีกชั้น สำหรับกระโปรงนอกจากสวยแล้ว :D นักเทนนิสหลายคนเคยชินกับการมีลูกสำรอง 1 ลูก เพราะมีโอกาสเสริฟลูกได้ 2 ครั้ง และในการฝึกซ้อมไม่มี ball boy/ ball girl ส่งลูกให้ตลอด จะไปเดินเก็บลูกข้างสนามมาทุกครั้งก็เสียเวลาอีก พอในการแข่งขันจริง เธอก็จะเก็บลูกสำรองไว้ด้านในกระโปรงแทน ไม่ได้ใส่ในกระเป๋ากางเกงขาสั้นนะคะ แต่จะมีแถบจะยึดลูกไว้ไม่ให้หล่นแม้ในขณะวิ่ง มีนักกีฬาหลายคนใส่ขาสั้นเล่น เช่น สเว็ทลาน่าในเฟรซ์ หรือแม้แต่เซเรน่าในยูเอส ก็ไม่เคยเห็นเก็บลูกสำรองเพราะกางเกงแนบตัว ไม่สวยอีก (ต่างจากกางเกงลุงของผู้ชายที่เอื้อให้เก็บลูกได้ :P) แต่กางเกงขาสั้นแนบตัวแล้วน้องอาน่า น้องมาเรียต้องใส่ เด๋วผู้ชมจะไม่ต้องดูเทนนิสกัน โดยเฉพาะแฟนแท้ๆแบบคุณบุญปลีก อิอิ :D
canola

Postby canola » Wed Jul 07, 2010 5:38 pm

khundaan wrote:แบนี้ป่ะครับ :lol: :lol: :lol:

แบบนี้มาเลย์เซียก็ยังต้องแบนช่วงถ่ายทอด ชอบฝีมือวีนัสแต่ชุดนี้ไม่เข้าใจว่าสื่ออะไร สื่อต่างชาติเองยังวิจารณ์ค่ะ
Attachments
canola

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 5:40 pm

แบบนี้มาเลย์เซียก็ยังต้องแบนช่วงถ่ายทอด ชอบฝีมือวีนัสแต่ชุดนี้ไม่เข้าใจว่าสื่ออะไร สื่อต่างชาติเองยังวิจารณ์ค่ะ

น่าจะสื่อว่า ใส่ หรือ ไม่ใส่ ก็ไม่มีอะไรต่างกันครับ :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 5:42 pm

แมทช์ผู้หญิงไม่ได้ดูเลยค่ะ แต่ไม่คิดว่าหนุ่มน้อยหน้ามนที่ไหนจะได้แอ้ม :P แต่เฟดเอกซ์ ขน ค่ะ ขนแขนนิ่มเชียว นี่ขนาดแว๊บเดียวนะคะ :D
ทำไมนักเทนนิสต้องใส่กระโปรงสั้น แฮ่ะๆ เริ่มดูเธอก็ใส่แล้ว เดาเอาว่าตอนวิมเบิลดันเกิด สาวอังกฤษยุคนั้นใส่กระโปรงเลยหัวเข่า http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews ... 0000093410

ดูจากลักษณะกีฬาความคล่องตัวไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าจะให้ใช้กางเกงขายาวก็เล่นกันกลางแจ้งโดยเฉพาะหน้าร้อน เหงื่อเยอะไม่ไหวค่ะจะเป็นลมกันเอา ถ้าเป็นอากาศหนาวมากๆอย่างฮ่องกงช่วงมกรา ก็จะเห็นนักกีฬาใส่กางเกงขายาวเล่นกัน แต่ก็มีติดสวยอีกกระโปรงทับอีกชั้น สำหรับกระโปรงนอกจากสวยแล้ว :D นักเทนนิสหลายคนเคยชินกับการมีลูกสำรอง 1 ลูก เพราะมีโอกาสเสริฟลูกได้ 2 ครั้ง และในการฝึกซ้อมไม่มี ball boy/ ball girl ส่งลูกให้ตลอด จะไปเดินเก็บลูกข้างสนามมาทุกครั้งก็เสียเวลาอีก พอในการแข่งขันจริง เธอก็จะเก็บลูกสำรองไว้ด้านในกระโปรงแทน ไม่ได้ใส่ในกระเป๋ากางเกงขาสั้นนะคะ แต่จะมีแถบจะยึดลูกไว้ไม่ให้หล่นแม้ในขณะวิ่ง มีนักกีฬาหลายคนใส่ขาสั้นเล่น เช่น สเว็ทลาน่าในเฟรซ์ หรือแม้แต่เซเรน่าในยูเอส ก็ไม่เคยเห็นเก็บลูกสำรองเพราะกางเกงแนบตัว ไม่สวยอีก (ต่างจากกางเกงลุงของผู้ชายที่เอื้อให้เก็บลูกได้ :P) แต่กางเกงขาสั้นแนบตัวแล้วน้องอาน่า น้องมาเรียต้องใส่ เด๋วผู้ชมจะไม่ต้องดูเทนนิสกัน โดยเฉพาะแฟนแท้ๆแบบคุณบุญปลีก อิอิ :D

ได้ความรู้เพียบ สมเป็น กูรู จริงๆ (เออไอ้คำว่า กูรู มันมาจากไหน แล้ว แปลว่าอะไรหว่า ส่วนตัวคิดว่าน่าจะแปลว่า กูรู้ หนะครับ) คราวหลังจะขอความรู้ด้านนี้อีกนะครับ
บุญปลีก

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 6:26 pm

กูรู (Guru) มาจากคำภาษาปะกิดจริงๆครับ เคยอ่านเจอนานแล้วเหมือนกัน ให้บังเอิญว่ามันมาพ้องเสียงกับคำว่า"กูรู้"ของภาษาไทย มันเป็นคำย่อของคำว่าอะไรซักอย่าง ต้องขอให้กูรูตัวจริงมาให้ความกระจ่างด้วย ตอนนี้ขอเป็น "กรูไม่รู้" ไปก่อนครับ :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 6:29 pm

canola wrote:ดูจากลักษณะกีฬาความคล่องตัวไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าจะให้ใช้กางเกงขายาวก็เล่นกันกลางแจ้งโดยเฉพาะหน้าร้อน เหงื่อเยอะไม่ไหวค่ะจะเป็นลมกันเอา ถ้าเป็นอากาศหนาวมากๆอย่างฮ่องกงช่วงมกรา ก็จะเห็นนักกีฬาใส่กางเกงขายาวเล่นกัน แต่ก็มีติดสวยอีกกระโปรงทับอีกชั้น สำหรับกระโปรงนอกจากสวยแล้ว :D นักเทนนิสหลายคนเคยชินกับการมีลูกสำรอง 1 ลูก เพราะมีโอกาสเสริฟลูกได้ 2 ครั้ง และในการฝึกซ้อมไม่มี ball boy/ ball girl ส่งลูกให้ตลอด จะไปเดินเก็บลูกข้างสนามมาทุกครั้งก็เสียเวลาอีก พอในการแข่งขันจริง เธอก็จะเก็บลูกสำรองไว้ด้านในกระโปรงแทน ไม่ได้ใส่ในกระเป๋ากางเกงขาสั้นนะคะ แต่จะมีแถบจะยึดลูกไว้ไม่ให้หล่นแม้ในขณะวิ่ง มีนักกีฬาหลายคนใส่ขาสั้นเล่น เช่น สเว็ทลาน่าในเฟรซ์ หรือแม้แต่เซเรน่าในยูเอส ก็ไม่เคยเห็นเก็บลูกสำรองเพราะกางเกงแนบตัว ไม่สวยอีก (ต่างจากกางเกงลุงของผู้ชายที่เอื้อให้เก็บลูกได้ :P) แต่กางเกงขาสั้นแนบตัวแล้วน้องอาน่า น้องมาเรียต้องใส่ เด๋วผู้ชมจะไม่ต้องดูเทนนิสกัน โดยเฉพาะแฟนแท้ๆแบบคุณบุญปลีก อิอิ :D

เนี่ยๆๆ ผมจะตอบแบบนี้จริงๆ จริงๆนะครับ :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 6:31 pm

ถ้าเปลี่ยนมาให้น้องมาเรีย หรือ อนาใส่ คงจะไม่มีคำครหาแน่ๆ :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby noona » Wed Jul 07, 2010 7:20 pm

คุยอะไรกันคะเนี่ย ชักงง แต่รูปสุดท้ายนี้ออกแนวน่ากลัว :lol:
noona

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 7:26 pm

noona wrote:คุยอะไรกันคะเนี่ย ชักงง แต่รูปสุดท้ายนี้ออกแนวน่ากลัว :lol:

เริ่มจากเรื่องฟุตบอลครับ แล้ว ก็มีกรณี แก้ผ้าถ้าได้แชมป์ มาเป็นหัวข้อทีสอง เลยมาถึง ซาราโปว่า ตบท้ายด้วยกระโปรงของนักเทนนิสครับ :lol:
บุญปลีก

PreviousNext

Return to World Cup 2010