แชมป์โลก???

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

แชมป์โลก???

Postby integra » Tue Jul 06, 2010 5:45 pm

สังหรณ์พิกลว่าอุรุกวัยจะครองแชมป์ ๕๕๕๕+
โลกเสมือน#เสาะหาความยุติธรรมแม้แก่ผู้อื่นก็ยังดีอย่างน้อยจะได้รู้ว่ามันยังมีจริงในโลก
โลกจริง#กูเหนื่อยและเบื่อความพ่ายแพ้ในเกมส์ที่ถูกยัดเยียด ได้เวลาเลิกหลอกตัวเองว่าอะไรๆยังเหมือนเดิม ถึงเวลากระทืบอุปสรรคแล้วก้าวเดิน
integra

Re: แชมป์โลก???

Postby khundaan » Tue Jul 06, 2010 7:43 pm

integra wrote:สังหรณ์พิกลว่าอุรุกวัยจะครองแชมป์ ๕๕๕๕+

ทะลุกลางปล้องมาเลยคุณ in...... :lol: :lol: แล้วเอาสเปนไปไว้ไหนะละคร้าบ
khundaan

Postby ballack_za » Tue Jul 06, 2010 8:11 pm

by khundaan » Tue Jul 06, 2010 7:43 pm

integra wrote:
สังหรณ์พิกลว่าอุรุกวัยจะครองแชมป์ ๕๕๕๕+

ทะลุกลางปล้องมาเลยคุณ in...... แล้วเอาสเปนไปไว้ไหนะละคร้าบ

เยอรมันผมละครับ อย่าลืมสิครับ
"Forgive your enemies, but never forget their names."
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
by:) J.F.Kennedy
ballack_za

Postby integra » Tue Jul 06, 2010 9:41 pm

ผใก้เดาไปงั้นแหละครับพี่ท่าน 5555 :mrgreen:
โลกเสมือน#เสาะหาความยุติธรรมแม้แก่ผู้อื่นก็ยังดีอย่างน้อยจะได้รู้ว่ามันยังมีจริงในโลก
โลกจริง#กูเหนื่อยและเบื่อความพ่ายแพ้ในเกมส์ที่ถูกยัดเยียด ได้เวลาเลิกหลอกตัวเองว่าอะไรๆยังเหมือนเดิม ถึงเวลากระทืบอุปสรรคแล้วก้าวเดิน
integra

Postby khundaan » Wed Jul 07, 2010 12:42 pm

integra wrote:สังหรณ์พิกลว่าอุรุกวัยจะครองแชมป์ ๕๕๕๕+

สมใจแล้วครับ อุรุกวัยได้ชิงแล้ว ที3นะ :lol: :lol: ยังถือว่าได้ชิงนะ :mrgreen:
khundaan

Postby integra » Wed Jul 07, 2010 1:38 pm

อิอิ ครับ
integra

Postby เสือยิ้มยาก » Thu Jul 08, 2010 11:09 am

แชมป์โลกสมัยแรกต้องอัศวินสีส้มครับ :lol:
Image
เสือยิ้มยาก

Postby ballack_za » Thu Jul 08, 2010 11:46 am

ผมคิดเหมือน คุณเสือ ยิ้มยาก มานานแล้วครับ ว่าฮอนแลนด์ เหมาะสมจะเป็นแชมป์โลก
"Forgive your enemies, but never forget their names."
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
ballack_za

Postby integra » Thu Jul 08, 2010 12:22 pm

ผมสังหรณ์อีกแล้วครับพี่ๆ ว่าตอเรสจะทำประตูในบอลโลกครั้งนี้ได้<อาจเป็นประตูชัยด้วย แหะแหะ>
integra

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 12:32 pm

ballack_za wrote:ผมคิดเหมือน คุณเสือ ยิ้มยาก มานานแล้วครับ ว่าฮอนแลนด์ เหมาะสมจะเป็นแชมป์โลก

ไม่ลุ้นเยอรมันคว้าที่3 ก่อนเหรอครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby -3- » Thu Jul 08, 2010 1:06 pm

อยากรู้ต้องถามคนเหล่านี้ครับ
ปลาหมึก
เปเล่
ดร.ขาว
นายกฯ
เจ้าแม่ไทรทอง

สถิติ 100% ไม่ได้มาเพราะโชค :lol: :lol:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby ballack_za » Thu Jul 08, 2010 7:03 pm

by khundaan » Thu Jul 08, 2010 12:32 pm

ballack_za wrote:
ผมคิดเหมือน คุณเสือ ยิ้มยาก มานานแล้วครับ ว่าฮอนแลนด์ เหมาะสมจะเป็นแชมป์โลก

ไม่ลุ้นเยอรมันคว้าที่3 ก่อนเหรอครับ

ต้องเรียนคุณkhundaan ว่า แมทวันเสาร์นี้ พลพรรค อินทรีน้อย ของกะผมนั้น จะคว้าที่ 3มาครองได้อย่างแน่นอน
เหลือแต่เพียงว่า จะใส่สกอร์ เท่าไรเท่านั้นเอง ดีไม่ดี ชื่อตำแหน่งดาวซัลโว อาจจะไม่ได้มาจากทีมที่เป็นแชมป์
อย่าลืม 2คนนี่ นะครับ มุลเลอร โคลเซ่ อิอิ

ขออวยพร ให้สเปน ได้แชมป์โลกด้วยครับ รอบรองที่ผ่านมา สู้ไม่ได้จริงๆ
ballack_za

Postby dipers » Thu Jul 08, 2010 11:04 pm

เชียร์สีส้มครับ ชอบฮอลล์แลนด์มาตั้งแต่เด็กครับ...Image
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันยังดีที่อย่างน้อย ได้จดจำว่าครั้งหนึ่งเคยได้ผ่าน..." (เพลงพี่ตูน บอดี้สแลม ครับ)
Dipers Best pedometer Casement air conditioner
dipers

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Fri Jul 09, 2010 9:48 am

ตั้งแต่หลังยุคสามทหารเสือ ผมเชียร์ฮอลแลนด์คู่กับอังกฤษมาตลอดนะครับ เพราะชอบนักเตะอย่างไคลเวิร์ต ฟานนิสเตอรอย ฟานบรองฮอส อะไรเทิอกนี้

แต่ยุคนี้ไม่ชอบนักเตะอย่างรอบเบน ผมไม่ชอบนักเตะที่เห็นแก่ตัว (ถ้าไม่ใช่กองหน้า)

แต่ถ้าตัดเรื่องอคติส่วนตัวทิ้งไป ผมว่าทั้งสองทีมมีกองกลางที่ทักษะเยี่ยมทั้งคู่ แต่กองหน้าของสเปน กับกองหลังของสเปนดีกว่า

แต่ว่าโค้ชอย่างมาร์คไวด์เก่งกว่าเดลบอสเก้ ฉะนั้นคู่ชิงปีนี้จึงมองยากเหลือเกินครับ มีดีกันคนละอย่างสองอย่างจริงๆ
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby someone » Fri Jul 09, 2010 12:22 pm

รอบชิงมันส์แน่

จริงๆ ก็ชอบทั้ง 2 ทีม แต่ชอบสเปนมากกว่า

ผมเชียร์สเปนมาทุกนัด ปีนี้แชมป์โลกเป็นของสเปนแน่ๆ เรยยยย คับพี่น้อง
someone

Postby เสือยิ้มยาก » Fri Jul 09, 2010 1:41 pm

ขอออกตัวหน่อย(กันหน้าแตก) :lol:

สำหรับผม ทั้ง 2 ทีม สูสีกันมาก ก็ไม่ได้คิดว่าใครจะมีทีเด็ดทีขาดหรือเกมส์ใครจะแน่นกว่ากัน
แต่ที่เชียร์ฮอล์แลนด์ เพราะเป็นทีมที่ผมชอบสไตย์การเล่น (โดยเฉพาะปี 1998 )
เป็นทีมที่สลับตำแหน่งกันเล่นได้เนียนและเป็นบอลรุก ไม่เคยเห็นทีมนี้เล่นบอลแบบเฉื่อยๆ :lol:
แต่ผมรู้สึกว่า ชุดนี้ สู้ชุดก่อนๆไม่ได้นะ ความเร้าใจมันลดลง ไม่เหมือนยุค 3 ทหารเสือ มาถึง เบิร์กแคมป์ โอเวอร์มาร์

ทีมไหนเป็นแชมป์ก็ไม่แปลกครับ (ไม่เหมือนตอนที่กรีซเป็นแชมป์ยุโรป ) :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby khundaan » Fri Jul 09, 2010 4:31 pm

เช่นกันครับ ฮอลแลนด์ชุดนี้ไม่หวือหวา หรืสวยงามเท่ายุคสามทหารเสือ ต่อยุคเบิกแคมป์ โอเวอร์มาร์ ชุดนี้เน้นที่ผลการแข่งขันไว้ก่อน ใจชอบบอลสวยงามว่างั้นเหอะ เลยปันใจมาเชียร์กระทิง หายากนะครับ นักเตะที่เล่นในทีมเดียวกัน(บาร์ซ่า)กว่าครึ่งทีมแล้วมาเล่นทีมชาติเดียวกันจะทำผลงานได้สุดยอดขนาดนี้
ยุคหนึ่งทีมชาติอังกฤษล้มเหลวในบอลโลก จนมวลชนเรียกร้องให้ส่งทีมลิเวอร์พูลไปในนามทีมชาติซะ อาจได้แชมป์โลกสมัยสองไปแล้ว ถ้าไม่ติดที่หงส์แดงตะแคงฟ้ามีนักเตะสกอต และไอร์แลนด์รวมอยู่ด้วย ;) ;) วกเข้าทีมโปรดซะได้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Return to World Cup 2010