สั่งซื้อเสื้อเสรีไทยได้ที่กระทู้นี้ครับ

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

สั่งซื้อเสื้อเสรีไทยได้ที่กระทู้นี้ครับ

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:03 pm

ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยสมาชิกทุกท่านครับ ที่ต้องให้รอกันนานกว่าเสื้อเสรีไทยจะคลอด
ขณะนี้ถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้วครับ คือขั้นตอนสั่งซื้อเสื้อเสรีไทย

เสื้อเสรีไทยล็อตแรกที่จะผลิต จะเป็นเสื้อคอโปโลสีขาว ปกคอสีดำหรือปกคอสีน้ำเงิน
ตามรูปตัวอย่างนี้ครับ

(ขออภัยไม่มีตัวอย่างปกคอสีน้ำเงินนะครับ แต่ให้จินตนาการคร่าวๆว่าสีดำเป็นสีน้ำเงินละกัน)
:D
Attachments
ตัวอย่างเสื้อเสรีไทย
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: สั่งซื้อเสื้อเสรีไทยได้ที่กระทู้นี้ครับ

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:04 pm

เสื้อเสรีไทย
Attachments
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: สั่งซื้อเสื้อเสรีไทยได้ที่กระทู้นี้ครับ

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:06 pm

เสื้อเสรีไทย
Attachments
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:29 pm

ราคาเสื้อเสรีไทย ราคาเดียวครับ คือ ๒๕๐ บาท รวมค่าจัดส่งเรียบร้อยแล้ว

การสั่งซื้อเสื้อเสรีไทยให้ระบุชัดแจ้งดังนี้

ข้อ๑.เสื้อขาวปกดำหรือปกน้ำเงิน หากไม่ระบุจะจัดส่งสีดำตามรูปให้

ข้อ๒.ระบุSizeให้ชัดเจนว่าจะสั่งซื้อSizeไหน SS S M L XL XXL หรือSize อื่นๆ
หากไม่ระบุ จะส่งฟรีไซส์ให้

ข้อ๓.เอากี่ตัว ระบุให้ชัดเจน หากไม่ระบุจำนวน ถือว่าเอาตัวเดียว

ข้อ๔.สำหรับผู้หญิงจะเอาเสื้อเข้ารูปให้ระบุด้วย หากไม่ระบุจะจัดส่งแบบไม่เข้ารูปให้

เมื่อสั่งซื้อในเว็บนี้แล้วจะอัพเดดรายชื่อเอาไว้ หากท่านโอนเงินเข้ามาแล้วให้เข้ามา
แสดงความเห็นยืนยันอีกครั้งว่าโอนเงินเข้ามาแล้ว คุณริดกุนจะทำการอัพเดดบัญชี
เป็นระยะๆครับ

ระยะเวลาการสั่งจอง สั่งซื้อ ล็อตแรกมีกำหนดหนึ่งเดือน หลังจากนั้นจะผลิตและจัดส่ง
ให้ทีเดียวครับ

เงินที่เป็นกำไร จะนำมาเป็นค่าเช่าโฮสเสรีไทย อีกส่วนหนึ่งจะนำไปทำบุญ จะไปทำบุญ
ที่ไหนอย่างไร จะสอบถามความเห็นกันอีกทีนะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:32 pm

เมื่อสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว โปรดโอนเงินเข้าบัญชีนี้ครับ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคาร UOB
ชื่อบัญชี Pa****** S********

หมายเลขบัญชี 107-2-22449-4

บัญชีดังกล่าวเป็นของคุณริดกุน ซึ่งในบัญชีจะเริ่มต้นที่ ๑,๐๐๐ บาท
จะทำการอัพเดดทุกครั้งที่มีการโอนเงินเข้าบัญชีและมีการมายืนยัน
อีกครั้งหน้าเว็บครับ

โปรดระบุที่อยู่ที่ให้จัดส่งมาที่หลังไมค์ผมนะครับ ความลับส่วนตัวของ
สมาชิกทุกท่าน จะเก็บไว้เป็นความลับสุดยอดครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 1:36 pm

ตัวอย่างการสั่งซื้อ

ขอปกน้ำเงิน๒ตัวครับ ไซส์ XL ๑ ตัว ไซส์ S ๑ ตัว
ไซส์ S ขอเป็นไซส์ผู้หญิง แบบเข้ารูป

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ

-----------------------------------------

ข้างบนนี้เป็นตัวอย่างนะครับ

ขอเชิญทุกท่านสั่งซื้อเสื้อเสรีไทยได้ตามอัธยาศัยครับ

:D
ริวเซย์
Site Admin

Postby noona » Thu Jul 08, 2010 5:37 pm

เข้ามารับทราบค่ะ น่าจะมีกำหนดระยะเวลาการสั่งด้วยนะคะ อยากได้เสื้อเร็วแต่กลัวเพื่อน ๆ ช้า :D

เรื่องไซส์ผู้หญิงแบบเข้ารูป S กับ M ต่างกันเยอะมั๊ยค่ะ :lol: ถามเผื่อสมาชิกท่านอื่นด้วยนะคะ ไม่อยากหลังไมค์ถามเรื่องไซส์ :D
noona

Postby เสือยิ้มยาก » Thu Jul 08, 2010 7:01 pm

รบกวนเอาขนาดของ size SS S M L XL XXL มาลงอีกรอบนึงได้ไหมครับ
ผมไม่ไแน่ใจว่าจะใส่ size L หรือ XL ดี

เขาเรียกรอบอก หรืออะไร พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ เดี๋ยวจะไปถามห้องผ้าที่ทำงานครับ
เสือยิ้มยาก

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 9:31 pm

Vargarv wrote:ผมจะอธิบายเรื่องไซด์ ก่อนจะสั่งกัน

แต่ละบริษัท จะมี ไซด์เสื้อที่ต่างกันนะครับ สังเกตุได้ว่า ซื้อโบ้เบ๊ กะซื้อ Platinum บอกไซด์ L เหมือนกัน แต่ขนาดต่างกันเพราะมีการวางไซด์ต่างกัน บริษัทผมก็เช่นกัน เพราะผมส่งออกไปให้พวกแขกขาว ไซด์เสื้อจึงต่างกะพวก อเมริกา ยุโรปนิดหน่อย แต่ผมก็บอกไว้เป็นมาตรฐานของผมละกัน

ไซด์ผุ้ชาย
S รอบอก 40นิ้ว ยาว 26นิ้ว
M รอบอก 42นิ้ว ยาว 28นิ้ว
L รอบอก 44นิ้ว ยาว 29นิ้ว
XL รอบอก 46นิ้ว ยาว 30นิ้ว
XXL รอบอก 48นิ้ว ยาว 31นิ้ว
3XL รอบอก 50นิ้ว ยาว 32 นิ้ว
ไซด์ผู้หญิง เอวคอดจะใช้รหัสรอบอกเป็นไซด์เลยครับ
34" รอบอก 34นิ้ว ยาว
36" รอบอก 36นิ้ว ยาว
38" รอบอก 38นิ้ว ยาว
40" รอบอก 40นิ้ว ยาว
ความ ยาวเสื้อผู้หญิงผมต้องถาม สาวๆว่าชอบใส่ยาวๆ หรือสั้นๆ จะได้ทำมาถูกเพราะ ทุกเจ้ามีปัญหาเรื่องความยาวของเสื้อผู้หญิงไม่เหมือนกัน มาตรฐานบ้านผมบางกลุ่มคนรับได้ บางกลุ่มจะรับไม่ได้ต้องให้ผมเพิ่ม 1-2 นิ้วซะเป็นส่วนใหญ่

เวลา จะสั่ง ให้ดูว่าตัวเองรอบออกเท่าไหร่
ผู้ชาย สมมุติว่า รอบอก 41 ให้สั่งเบอร์ L ถ้าชอบฟิตสั่ง M เลยครับ
แต่ถ้าผู้ชาย รอบอก 42 สั่ง L ไปเลยครับ จะพอดีๆ ประมาณนี้น่ะครับ

ส่วนผู้หญิง จะเป็นเอวค๊อต เน้นสัดส่วน ถ้ารอบอกใหญ่มาก อยากเน้นมาก ก็ใส่ฟิตๆ ได้นะครับ
แต่ถ้าไม่อยากเน้น ก็วัดรอบอก หาหลวมๆ ใส่ละกัน อันนี้อยู่ที่ความพอใจน่ะครับผม
สมมุติ อกสามหก ก็สั่ง 36 พอดี จะเน้นสัดส่วนไปเลย หรือชอบหลวม สั่ง 38 แล้วถามความเห็นสาวๆ ด้วยว่าชอบยาวหรือชอบสั้นครับผม

ตามนี้นะครับ

ส่วนเรื่องเสื้อสั่งไว้ก่อนได้เลยครับผม พอช่วงใกล้เวลาโอนเงินแล้วค่อยเข้ามายืนยันอีกครั้งก็ได้ครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 08, 2010 10:15 pm

จากกระทู้ "ขบวนการเสรีไทยน่าจะมีเสื้อของเราบ้างนะคะ"

viewtopic.php?f=20&t=21569

มีสมาชิกที่สั่งจองไว้ดังนี้ครับ หากมีการเปลี่ยนแปลงใดๆรบกวนแจ้งในกระทู้ด้วยครับ
หากไม่แจ้งจนครบกำหนด๑เดือนถือว่าไม่ประสงค์จะซื้อเสื้อเสรีไทย

คุณ แดง ขาว น้ำเงิน Size XXL 1 ตัว
คุณ Angleevil Size XL 1 ตัว
คุณ draupnirand Size M 1 ตัว Size L 1 ตัว
คุณ บุษกรจันทร์ 1 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ khunmaedukdik จะอุดหนุนสัก 2 ตัว แต่ยังไม่คอนเฟิร์มแน่ชัด
คุณ Artoo Size M 1 ตัว Size L 1 ตัว
คุณ arree 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ joepattawut 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณFun-Ying size M ชาย 1 ตัว size M หญิง 1 ตัว
คุณ guyzazaba Size L 2 ตัว
คุณ อันดามัน Size L ชาย 1ตัว
คุณ chatre Size L หรือ XL 2 ตัว
คุณ Junior Size XL 1 ตัว
คุณ wanvza 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ Sae_Kong Size XXL 1 ตัว
คุณ kapi Size XXL 1 ตัว
คุณ tyler 1 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ aumstar 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ gorgie ใส่ไซส์ 34-36 จอง 1 ตัว
คุณ ppneer Size L 3 ตัว M ผู้หญิง = 2 ตัว Sizeเด็ก 3 ตัว
คุณ DarkNight Size L กับ Size M อย่างละ 1 ตัว
คุณ THE THIRD WAY 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ jayjayza15 Size XL 1ตัว
คุณ NorthStar Size M 1 ตัว Size L 1 ตัว
คุณ blackjack007 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ mike_gt3 Size M 1 ตัว
คุณ jferrari 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ peace_life 2 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ NA-KORN Size L 2 ตัว
คุณ อานุง อัน รามา Size M 2 ตัว
คุณ psm4578 Size XL 1 ตัว
คุณ K&P 1 ตัว ไม่ทราบไซส์
คุณ bird Size M 3 ตัว
คุณ stk 1 ตัว ไม่ทราบไซส์

รบกวนมาคอนเฟิร์มอีกครั้งหรือโอนเงินเข้าบัญชีแล้วเข้ามายืนยันว่าโอนแล้วด้วยนะครับ
เพื่อจะได้รวบรวมยอดสั่งตัดต่อไปครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby gypsymagic » Fri Jul 09, 2010 6:00 am

สั่งซื้อ 3 ตัว ค่ะ
ปกสีน้ำเงิน
ไซส์ L 1 ตัว
ไซส์ XL 2 ตัว
gypsymagic

Postby มารุจัง » Fri Jul 09, 2010 9:42 am

เพิ่งเห็นกระทู้ เดี๋ยวจะไปแจ้งพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ไม่ค่อยได้เข้าเว็บให้ทราบก่อนนะคะ ท่าน WM

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby ริวเซย์ » Fri Jul 09, 2010 10:13 am

มารุจัง wrote:เพิ่งเห็นกระทู้ เดี๋ยวจะไปแจ้งพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ไม่ค่อยได้เข้าเว็บให้ทราบก่อนนะคะ ท่าน WM

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ยินดีครับ :mrgreen:
ริวเซย์
Site Admin

Postby pittaya007 » Fri Jul 09, 2010 11:40 am

สมาชิกใหม่
สั่งซื้อ1 ตัว ครับ
ปกสีดำ
ไซส์ L 1 ตัว ครับ
ผู้ที่จะมาพึ่งบารมีแห่งความยุติธรรมต้องมาด้วยมืออัน บริสุทธิ์

แม้ท่านไม่ประสงค์ แต่ประวัติศาสตร์จะมอบภารกิจผู้นำให้แก่ท่าน
pittaya007

Postby ark69 » Fri Jul 09, 2010 1:07 pm

สั่งซื้อ 2 ตัว ปกคอสีดำ

ไซส์ L 1 ตัว
ไซส์ผู้หญิงเข้ารูปขนาด 36 1 ตัว
ark69

Postby koong » Fri Jul 09, 2010 2:17 pm

หมดเขตสั่งเมื่อไร

แล้วหลังไมค์ทำไงอ้ะ โลเทค
koong

Postby มารุจัง » Fri Jul 09, 2010 4:44 pm

รบกวนท่าน WM แจ้งด้วยค่ะว่า เอวคอดเนี่ย มันคอดแค่ไหนอะคะ
แล้วต้องแจ้งความยาวเสื้อหรือเปล่า เพราะอยากรู้ว่ามาตรฐานความยาวเสื้อมันเท่าไร
จะได้วัดได้ค่า...
เช่น
รอบอก 34" เอวคอดที่เอวเท่าไร แล้วเสื้อยาวเท่าไร
รอบอก 36" เอวคอดที่เอวเท่าไร แล้วเสื้อยาวเท่าไร

จะได้เลือกได้ถูก... อิอิอิ
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby มารุจัง » Fri Jul 09, 2010 4:59 pm

koong wrote:หมดเขตสั่งเมื่อไร

แล้วหลังไมค์ทำไงอ้ะ โลเทค

ระยะเวลาสั่ง 1 เดือนค่ะ
หลังไมค์ก็กดชื่อ WM แล้วกดส่งข้อความถึง WM ค่ะ
:mrgreen:
มารุจัง

Postby Vargarv » Fri Jul 09, 2010 5:06 pm

เวลาวัด วัดเผื่อด้วยนะครับสำหรับท่านชาย

เพราะไม่ใช่วัดได้ 40 ซ์้อไซด์ 40(S) เลยมันจะฟิตเกย์ ไปเลยครับ

ผู้หญิง ก็ถ้าชอบรัดโชว์สัดส่วนก็สั่งแบบพอดีๆ
ที่ว่าได้แต่ถ้าชอบหลวมต้องเผื่อไซด์นิดนึง
อย่างที่ผมว่าไว้
ปวดฟันงะ ถอดทีสองซี่ นี่ปวดมากๆ
Vargarv

Postby เสือยิ้มยาก » Fri Jul 09, 2010 5:09 pm

ขอสั่งจอง

size L จำนวน 2 ตัวครับ
( แยกเป็น คอปกดำและน้ำเงิน อย่างล่ะตัว )
เสือยิ้มยาก

Postby noona » Fri Jul 09, 2010 7:50 pm

ขอสั่งจอง 3 ตัวค่ะ :D

ปกน้ำเงิน 2 ตัว ไซส์ S ผู้ชาย 1 ตัว , แบบเข้ารูปผู้หญิง S 1 ตัว
ปกดำ 1 ตัว ไซส์ M แบบเข้ารูปผู้หญิง 1 ตัว

แก้ไขเพิ่ม ปกน้ำเงิน 1 ตัว ไซส์ L แบบเข้ารูปผู้หญิง

สั่งก่อนแต่เพิ่งโอนเงินวันนี้ค่ะ แจ้งทาง PM ไปแล้วนะคะ :D 4 ตัว, 1000 บาท ขอบคุณค่ะ
Last edited by noona on Wed Aug 11, 2010 7:17 pm, edited 2 times in total.
noona

Postby ter162525 » Sat Jul 10, 2010 8:47 am

สั่งด้วย 2 ตัวครับ ไซค์ XL 2 ตัว ปกดำและน้ำเงินอย่างละตัวครับ :)
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby stk » Sat Jul 10, 2010 9:20 am

สั่งปกน้ำเงิน XL 1ตัวครับ
stk

Postby ppneer » Sat Jul 10, 2010 9:47 am

Confirmครับ

ตามจำนวนเดิม

และกลับเมืองไทยจะรีบโอนเงินให้นะครับ

เป็นคอปกสีน้ำเงิน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby กะทิ » Sat Jul 10, 2010 7:47 pm

สั่งจองไซส์ M 2 ตัวครับ
ปกดำและน้ำเงินอย่างละตัวครับ
กะทิ

Postby CATCAT » Sun Jul 11, 2010 8:51 pm

ชาย xl 1 ตัว
หญิงเข้ารูป 40 นิ้ว 1 ตัว

ปกน้ำเงินทั้งคู่
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน
CATCAT

Postby noway2know » Sun Jul 11, 2010 10:44 pm

ปกน้ำเงิน ๒ ตัว ค่ะ
-ชายไซส์ L ๑ ตัว
-ไซส์ M ผู้หญิงแบบเข้ารูป ๑ ตัว ค่ะ

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby Piboon » Tue Jul 13, 2010 10:27 am

ขอสั่งจอง
size L ชาย จำนวน 2 ตัวครับ
แยกเป็น คอปกดำ 1 และน้ำเงิน 1ครับ
Piboon

Postby จางเหว่ยเจี๋ย » Tue Jul 13, 2010 11:42 am

สั่งซื้อ 2 ตัวครับ

เอาคอปกสีน้ำเงินทั้ง 2 ตัวครับ
ไซด์ผู้ชาย 1 ตัว size XL
ไซด์ผู้หญิง 1 ตัว เข้ารูป 38" รอบอก 38นิ้ว ยาว
Last edited by จางเหว่ยเจี๋ย on Tue Aug 10, 2010 9:56 am, edited 1 time in total.
จางเหว่ยเจี๋ย

Postby Gerbera » Tue Jul 13, 2010 10:57 pm

สั่งไซส์ XXL คอปกสีดำ 1 ตัว สีน้ำเงิน 1 ตัวค่ะ
Gerbera

Next

Return to ห้องสมุด