ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

ฟุตบอลโลก 2010 กีฬาประเภทต่างๆ สันทนาการ การท่องเที่ยว

Re: ห้องใหม่ฟุตบอลโลก 2010

Postby canola » Wed Jul 07, 2010 8:25 pm

บุญปลีก wrote:
canola wrote:
khundaan wrote:แบนี้ป่ะครับ :lol: :lol: :lol:

แบบนี้มาเลย์เซียก็ยังต้องแบนช่วงถ่ายทอด ชอบฝีมือวีนัสแต่ชุดนี้ไม่เข้าใจว่าสื่ออะไร สื่อต่างชาติเองยังวิจารณ์ค่ะ

น่าจะสื่อว่า ใส่ หรือ ไม่ใส่ ก็ไม่มีอะไรต่างกันครับ :lol: :lol:

อุ้ย..ตอบแทนซะแล้ว ชุดนี้มีชื่อว่า "whatever to think!" เข้ากันมั๊ยนี่ :D

khundaan wrote:
ได้ความรู้เพียบ สมเป็น กูรู จริงๆ (เออไอ้คำว่า กูรู มันมาจากไหน แล้ว แปลว่าอะไรหว่า ส่วนตัวคิดว่าน่าจะแปลว่า กูรู้ หนะครับ) คราวหลังจะขอความรู้ด้านนี้อีกนะครับ

khundaan wrote:กูรู (Guru) มาจากคำภาษาปะกิดจริงๆครับ เคยอ่านเจอนานแล้วเหมือนกัน ให้บังเอิญว่ามันมาพ้องเสียงกับคำว่า"กูรู้"ของภาษาไทย มันเป็นคำย่อของคำว่าอะไรซักอย่าง ต้องขอให้กูรูตัวจริงมาให้ความกระจ่างด้วย ตอนนี้ขอเป็น "กรูไม่รู้" ไปก่อนครับ :mrgreen: :mrgreen:

งานเข้าเลย :oops:

กูรู มิกล้ารับค่ะคุณบุญปลีก แค่เป็นแฟนเทนนิสคนนึงติดตามมาเป็นสิบๆๆๆปีเองค่ะ :D แต่"กูรู้ ของคุณ khundaan นั่นเลยค่ะ ก็มันพ้องกับคำไทยเพราะเป็นสันสกฤตนี่เอง

A guru (Sanskrit:) is one who is regarded as having great knowledge, wisdom and authority in a certain area, and who uses it to guide others (teacher). [u]wikipedia

canola ตอบได้ก็เทนนิสนะคะ เรื่องอื่นแป้กค่ะ สมองไม่เป็นใจ :lol:
canola

Postby canola » Wed Jul 07, 2010 8:41 pm

noona wrote:คุยอะไรกันคะเนี่ย ชักงง แต่รูปสุดท้ายนี้ออกแนวน่ากลัว :lol:

เริ่มจากเรื่องฟุตบอลครับ แล้ว ก็มีกรณี แก้ผ้าถ้าได้แชมป์ มาเป็นหัวข้อทีสอง เลยมาถึง ซาราโปว่า ตบท้ายด้วยกระโปรงของนักเทนนิสครับ :lol:

noona ปิดตาเลยยย ผู้ใหญ่คุยกัน :lol: :lol:
ท่านแอดมินคงจะแอบฮั่มๆในใจ ตั้งกระทู้เรื่องบอลเพิ่มให้ คุยไปคุยมาเข้าเรื่องวาบหวิว :o คุณบุญปลีกกับคุณKhundaan เริ่มต้นก่อน :roll: canola หลงตามน้ำไปหน่อยเดียวเอง แต่ทิ้งสาระไว้ด้วย จริงๆนะคะ :lol:

เรื่องบอลก็ได้..นักเตะเยอรมันสุดหล่อ...เพี้ยนอีกแล้ว.. :oops: เจ้าพอลแกล้งเข้ากล่องผิดให้เยอรมันฮึดๆ เยอรมันสู้ๆ
canola

Postby บุญปลีก » Wed Jul 07, 2010 9:10 pm

noona wrote:คุยอะไรกันคะเนี่ย ชักงง แต่รูปสุดท้ายนี้ออกแนวน่ากลัว :lol:

เริ่มจากเรื่องฟุตบอลครับ แล้ว ก็มีกรณี แก้ผ้าถ้าได้แชมป์ มาเป็นหัวข้อทีสอง เลยมาถึง ซาราโปว่า ตบท้ายด้วยกระโปรงของนักเทนนิสครับ :lol:

noona ปิดตาเลยยย ผู้ใหญ่คุยกัน :lol: :lol:
ท่านแอดมินคงจะแอบฮั่มๆในใจ ตั้งกระทู้เรื่องบอลเพิ่มให้ คุยไปคุยมาเข้าเรื่องวาบหวิว :o คุณบุญปลีกกับคุณKhundaan เริ่มต้นก่อน :roll: canola หลงตามน้ำไปหน่อยเดียวเอง แต่ทิ้งสาระไว้ด้วย จริงๆนะคะ :lol:

เรื่องบอลก็ได้..นักเตะเยอรมันสุดหล่อ...เพี้ยนอีกแล้ว.. :oops: เจ้าพอลแกล้งเข้ากล่องผิดให้เยอรมันฮึดๆ เยอรมันสู้ๆ

เยรมันมีนักเตะหล่อด้วยหรือครับ เอ ผมไม่ยักกะเห็น (นาทีนี้มีแต่ซาราโปว่าเต็มสองตา :lol: ) แต่เรื่องฝีเท้าต้องยกให้เขาครับ แต่สิ่งที่แน่นอนที่สุดคือ

การตัดสินระหว่าง ผม กับ พอล อยากรู้นักว่า สองสายพันธุ์นี้ ใครมันจะแน่กว่ากัน (อุปโลกตัวเองเป็นตัวแทนมนุษยชาติซะงั้น :lol: )

ขนาดเฟดเอกซ์ได้ลูบๆแขนก็ทำ

เหอๆมีลูบด้วย :twisted: ร้ายนะเรา (แหมโอกาสลอยมาตรงหน้าทั้งทีเป็นผมก็ห้ามใจไว้ไม่ไหวหรอกครับ ขอสักนิด) สรุปผลบอลคู่เมื่อคืนวันที่ 6-7-53

เนเธอร์แลนด์ 3 VS 2 อุรุกวัย อุรุกวัยเล่นดีนะครับนัดนี้ผมว่า เล่นดีที่สุดในทัวร์นาเม้นต์เลยด้วยซ้ำ หากแต่ความเนียน ทีมเวริค

ในเกมส์รุก ฮอลแลนด์ มีมากกว่าครับ ความคม ก็พอๆกัน แต่ เผอิญตัวที่ยิงได้ของฮอลแลนด์มีเยอะกว่าครับ ต้องถือว่า ทีม อุรุกวัย

ทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ถึงจะแพ้แต่ก็ชนะใจผมครับ โดยเฉพาะครึ่งหลังขนาดผมเชียร์ ฮอลแลนด์ ยังแอบปันใจไปให้ในบางคราวเลยครับ

เล่นกันได้สนุกจริงๆครับ ผลัดกัน รุก ผลัดกันรับ ไม่ยอมกันเลย อยากรู้เหมือนกันว่า เสปน กับ เยรมัน จะเล่นกันได้ดีแบบนี้หรือปล่าว

ส่วนคู่เสปน กับ เยอรมัน ถือว่าเป็นการวัดกันระหว่าง สองสายพันธุ์ครับ ระหว่างคน (หมายถึงผมเอง) ที่ชู เยอรมันว่าจะคว้าชัย

กับเจ้าพอล (หมึกยักษ์) ที่ชูธงให้กับ เสปน ว่าใครมันจะแน่กว่ากัน (เดี๋ยวนี้ตกอับถึงกับไปสู้กับปลาหมึกซะแล้วเรา)
บุญปลีก

Postby canola » Wed Jul 07, 2010 10:02 pm

บุญปลีก wrote:เยรมันมีนักเตะหล่อด้วยหรือครับ เอ ผมไม่ยักกะเห็น (นาทีนี้มีแต่ซาราโปว่าเต็มสองตา :lol: ) แต่เรื่องฝีเท้าต้องยกให้เขาครับ แต่สิ่งที่แน่นอนที่สุดคือ

การตัดสินระหว่าง ผม กับ พอล อยากรู้นักว่า สองสายพันธุ์นี้ ใครมันจะแน่กว่ากัน (อุปโลกตัวเองเป็นตัวแทนมนุษยชาติซะงั้น :lol: )

ทำไมรูปคนหล่ออัพโหลดยากจัง :D คนนี้รองจากบัลลัคนะคะ ;)

Image

ท้าตีกับน้องพอลเลยเหรอ ขอเอาใจช่วยค่ะงดรักน้องพอล 1 วัน :lol:
Last edited by canola on Thu Jul 08, 2010 12:35 am, edited 1 time in total.
canola

Postby noona » Thu Jul 08, 2010 12:21 am

มองมุมไหน พอลก็หล่อกว่า เด็กกว่า เค้าแค่ 2 ขวบเองนะ :lol:
Image
noona

Postby canola » Thu Jul 08, 2010 12:24 am

ขนาดเฟดเอกซ์ได้ลูบๆแขนก็ทำ

เหอๆมีลูบด้วย :twisted: ร้ายนะเรา (แหมโอกาสลอยมาตรงหน้าทั้งทีเป็นผมก็ห้ามใจไว้ไม่ไหวหรอกครับ ขอสักนิด) สรุปผลบอลคู่เมื่อคืนวันที่ 6-7-53

เนเธอร์แลนด์ 3 VS 2 อุรุกวัย อุรุกวัยเล่นดีนะครับนัดนี้ผมว่า เล่นดีที่สุดในทัวร์นาเม้นต์เลยด้วยซ้ำ หากแต่ความเนียน ทีมเวริค

ในเกมส์รุก ฮอลแลนด์ มีมากกว่าครับ ความคม ก็พอๆกัน แต่ เผอิญตัวที่ยิงได้ของฮอลแลนด์มีเยอะกว่าครับ ต้องถือว่า ทีม อุรุกวัย

ทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ถึงจะแพ้แต่ก็ชนะใจผมครับ โดยเฉพาะครึ่งหลังขนาดผมเชียร์ ฮอลแลนด์ ยังแอบปันใจไปให้ในบางคราวเลยครับ

เล่นกันได้สนุกจริงๆครับ ผลัดกัน รุก ผลัดกันรับ ไม่ยอมกันเลย อยากรู้เหมือนกันว่า เสปน กับ เยรมัน จะเล่นกันได้ดีแบบนี้หรือปล่าว

ส่วนคู่เสปน กับ เยอรมัน ถือว่าเป็นการวัดกันระหว่าง สองสายพันธุ์ครับ ระหว่างคน (หมายถึงผมเอง) ที่ชู เยอรมันว่าจะคว้าชัย

กับเจ้าพอล (หมึกยักษ์) ที่ชูธงให้กับ เสปน ว่าใครมันจะแน่กว่ากัน (เดี๋ยวนี้ตกอับถึงกับไปสู้กับปลาหมึกซะแล้วเรา)

ขอเอาเปรียบนักกีฬาหน่อยเดียวเอง เขาไม่จำเราหรอก แต่เราสิจำแม่นนนน :lol:

ไม่ได้เชียร์ใครเลยค่ะ ว่าไปตามเกมรู้แต่ว่าสีส้มเต็มสนามไปหมด ได้ชัยเกินครึ่ง.. อันนี้โชคลางอ่ะ แต่รู้ว่ายังงัยปากกาเซียนก็ไม่หัก ฮอลแลนด์จะชนะ ประทับใจกับลูกแรกจริงๆ ระยะมันไม่ใกล้เลยแต่ทำไมยิงแม่นขนาดนั้น หลังจากนั้นก็คิดว่าชนะอยู่แล้ว ยิ่งอุรุกวัยจะบุกเข้าไปที 3 คนอย่างต่ำประกบจนทำอะไรไม่ได้ แต่พอตีเสมอได้ 1-1 จาก Forlan ลูกสวยเหมือนกัน แล้วตามด้วยครึ่งหลังเทใจให้ Caceres เลย แต่ก็งงว่าทำไมลูกตีลังกาปะทะหน้าฮอลล์แลนด์ ทำไมได้ใบเหลือง เจตนาไม่เกี่ยวใช่ป่าว แว่บนั้น Caceres ดูเป็นหนุ่มใสซื่อมากเลย ผมผิดอะไร ผมไม่ได้ตั้งใจนี่ แต่ดูไปดูมา 3-1 อ้าวตอนไหนล่ะ หลับตาไปจิ๊ดเดียว เสร็จกันตามไม่ทันแล้ว แต่สกอร์กลับมา 3-2 เสียดายแทนอุรุกวัย แพ้แบบประทับใจ อีก 4 ปีลุยใหม่นะคะ :P
canola

Postby canola » Thu Jul 08, 2010 3:29 am

แงแง อกหักอ่ะ.. บีบคั้นหัวใจเหมือนตอนบราซิลแพ้แลย เออ..พอลนายแน่มาก ใครท้าตีไว้มารายงานตัวด้วยค๊าบ ขอไปกินน้ำใบบัวบกก่อน :x :x
canola

Postby รักเมืองไทย » Thu Jul 08, 2010 7:39 am

canola wrote:แงแง อกหักอ่ะ.. บีบคั้นหัวใจเหมือนตอนบราซิลแพ้แลย เออ..พอลนายแน่มาก ใครท้าตีไว้มารายงานตัวด้วยค๊าบ ขอไปกินน้ำใบบัวบกก่อน :x :x

เชื่อว่าหลายๆคนคงอยากกินหมึกพอลย่าง ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น :twisted: :twisted: :twisted:

วิเคราะห์ก่อนเกมส์ เยรมัน VS เสปน

เยอรมัน จุดแข็ง ระบบการเล่น ทีมเวริค ความเร็ว การประสานงาน การแก้เกมส์ของเลิฟ จิตใจนักสู้

จุดอ่อน (มีด้วยเหรอ :lol: ) มีสิครับ แผงหลัง มีปัญหากับพวกคล่องตัว การสกัดลูกกลางอากาศ

เสปน จุดแข็ง ระบบการเล่นแบบ หน้าเป้าตัวเดียว (ไม่อยากยอมรับแต่คงเป็น บีย่า) การเติมเกมส์ ทีมเวิร์ค ความสามารถเฉพาะตัว

จุดอ่อน ระบบการเล่นแบบ หน้าสองตัว ยังไม่สามารถดึงศักยภาพ ของ ตอเรส กับ บีย่า มาใช้พร้อมกันได้
เกมส์รุกเวลาเจอกับทีมที่มีเกมส์รับเหนียวแน่น มักจะแป็กกันไปเอง ขาดตัวที่จะพลิกเกมส์

ไม่ว่าจะดูยังไง ผมก็ว่า เยอรมันได้เข้าชิง แน่นอนครับ (หวังว่าคราวนี้หน้าจะไม่แหกอีกครับ :lol: :lol: )

และแล้วคุณบุญปลีกก็หน้าแหกอีกครั้ง :lol: :lol: ผมเลยพลอยหน้าแหกไปด้วยเลย :mrgreen: :mrgreen:

สเปนนายแน่มากสมราคาเต็งหนึ่ง :evil: :evil:
รักเมืองไทย

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 8:24 am

รักเมืองไทย wrote:
ไม่ว่าจะดูยังไง ผมก็ว่า เยอรมันได้เข้าชิง แน่นอนครับ (หวังว่าคราวนี้หน้าจะไม่แหกอีกครับ :lol: :lol: )

วิเคราะห์ได้ตรงกับความเป็นจริงมากครับ เอาไป+100 :mrgreen: :mrgreen:

khundaan wrote:ส่วนตัวขอผมอ้างอิงจากสถิติเก่าๆ ว่าทีมที่ผ่านบราซิลในรอบที่แล้วไปได้ จะได้เข้าไปชิงครับ นั่นคือฮอลแลนด์ ส่วนอีกคู่ต้องลองหาสถิติเก่าๆมาเป็นตัวช่วยครับ

ขอลองฟันธงครับ ฮอลแลนด์ 2-0 อุรุกวัย.........เยอรมัน1-1สเปน***สเปนยิงช่วงทดเวลาชนะ3-2 โอว์แม่เจ้าคลาสสิคมากๆ

ไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :mrgreen: :mrgreen:[/quote]

เอๆๆๆ ข้างบนนั้นไครวิเคราะห์น้า แม่นจัง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ผิดแค่สกอร์เอง :lol:
khundaan

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 9:09 am

ขอวิเคราะห์หลังเกมหน่อยครับ

เกมนี้เป็นเหมือนภาพเดิมตอนชิงยูโร 2008 นักเตะสเปนครองเกมเหนือกว่าเยอรมันมาก พลางคิดว่านี่ใช่ทีมเดียวกับที่ถล่มอังกฤษ กับอาเจนมาหรือเปล่า แต่เกมนี้ก็เป็นเกมที่มีคุณภาพมาก ทั้งสองทีมเล่นเพื่อที่จะยิงประตูกันให้ได้ บอลเคลื่อนไหวตลอด แต่ความแน่นอนจะอยู่ที่ฝั่งสเปน และก็เป็นเกมที่ขาวสะอาดมาก ตลอดครึงแรกลองนับการฟาวลไม่ถึง10 ครั้งเลยมั้ง ครึ่งหลังเยอะหน่อยแต่ไม่มีลูกตุกติก ไม่มีใบเหลือง เล่นในเกมจริงๆ
กลองกลางเยอรมันเป็นเด็กน้อยไปเลย เมื่อเจอจอมเทคนิคตัวพ่ออย่าง ซาบี กะอิเนียสต้า โพลดี้ก็ลากเลื้อยไม่ได้ โคลเซ่แทบไม่ๆได้บอล มีนักเตะเยอรมันที่เล่นดีอยู่สองคน คือชไวนี่ กับฟิลลิปลาม ซึ่งก็เป็นตามมาตรฐานของเค้า ต้องติดตามเยอรมันทีมนี้ให้ดีในยูโร2012 หรือบอลโลกคราวหน้า น่ากลัวมาก เกมคู่ชิงมันแน่ๆ

เข้าเรื่องบอลซะที หลังจากออกไปดูเทนนิสซะนาน :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Thu Jul 08, 2010 11:55 am

ผมปิดร้านไปดูตอนเล่นไปได้ 10 นาทีของครึ่งแรกแล้ว ถึงกับอึ่งครับ ฉับพลันเหงื่อเม็ดกาฬก็ผลุดขึ้นที่หน้าของผม

หรือว่า อาถรรณ์ เจ้าพอล จะเป็นจริง ครั้งนี้ผมต้องพ่ายให้แก่ เจ้า หมึกยักษ์ตัวนี้หรือนี้ แถมยังอายุน้อยกว่าผมหลายเท่านัก

เยรมันเล่นได้ ไม่ดีเลยครับ ตั้งโซนแล้วรอสวนกลับ คนละเรื่องกับ เล่นกับทีมที่ ปราบ อังกฤษ กับ อาร์เจนติน่า เอหรือว่า

เยรมันจะใช้ความเก่งไปหมดแล้ว ในการปราบสองทีมนี้ แต่ก็อย่างที่ผมคิด เยอรมัน ทีมนี้โจมตีด้วยลูกกลางอากาศได้

ซึ่งนับว่าแปลก ที่ อังกฤษไม่เห็นในจุดนี้ แต่ทีมที่เห็นกลับเป็น เสปน เสียเองครับ แปลก จริงๆ ส่วนผมเอง หลังจากพ่ายยับ

ต่อน้องพอล เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ ขอ แส่หาเรื่อง วิเคราะห์ เกมส์ นัดชิง (มันเอาอีกแล้ว) ซึ่งถือได้ว่าเป็นศึกสายเลือด ครั้งนี้ครับ

เนเธอร์แลนด์ VS เสปน

และแล้ว เวลาแห่งการะฟาดปาก ของสองกองหน้าลิเวอร์พูลก็มาถึง เดริทเคร้าท์ แห่ง เนเธอร์แลนด์ ผู้ที่มีกำลังขาไม่จำกัด

กับ ตอเรส กองหน้าเทพเจ้า แห่ง เสปน เพื่อนรักที่ต้อง หันหน้ามาฟัดกันเอง เพื่อศักด์ศรี แห่ง ชาติ และ เผ่าพันธุ์ของตน

นาทีนี้ เสปน มีกำลังใจเต็มเปี่ยมด้วยการขวิด อินทรีย์เหล็ก ที่กำลังจะทยานฟ้า ลงมาจมลงท่ามกลางกองเลือด และ น้ำตา

พร้อมกับ คำสบถ แช่งด่า ไอ้บุญปลีก(ฟันธงทีไรหน้าแหกทุกที :lol: ) กระทิงดุ ณ ตอนนี้ไม่กลัวไครหน้าไหนทั้งนั้น

แม้นแต่ ผู้พยากรณ์แห่งท้องทะเล เมื่อได้มาเจอ จอมอัศวิน แห่ง เนเธอร์แลนด์ ผู้ที่สวมหัวใจอัศวิน ที่ไม่เคยยอมพ่ายแพ้

ให้แก่ใคร หากแต่ทั้งสองทีมก็เปรียบเสมือน ได้เคยเห็นของลับ(อาวุธ)ของกันและกัน และรู้ถึงความอันตรายของอีกฝ่ายเป็นอย่างดี

จังหวะ เวลา โชค วาสนา หรือ เทพีแห่งชัยชนะ จะมายืนอยู่ที่ฝั่งไหน ตอนนี้ช่างตอบได้ยากนัก ส่วนตัวของผม ยังคงเห็น รอยยิ้มของ อัศวิน

ปีนี้น่าจะเป็นปีแรกที่พวกเขาได้ชูถ้วยบอลโลก ถึงเวลาของ เนเธอร์แลนด์ ที่จะได้เป็นใหญ่ในภิภพ ตลอดระยะเวลา 4 ปีนี้แล้วครับ

ปล. ถ้าเคยดูจากการทำนายของผม ต้องเลือกตรงข้ามนะครับ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 12:16 pm

บุญปลีก wrote:ปล. ถ้าเคยดูจากการทำนายของผม ต้องเลือกตรงข้ามนะครับ :lol: :lol: :lol:

แฟนสเปนก็เตรียมฉลองได้เลยสิเนี่ย :lol: :lol:
khundaan

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 12:19 pm

บุญปลีก wrote:เยรมันมีนักเตะหล่อด้วยหรือครับ เอ ผมไม่ยักกะเห็น (นาทีนี้มีแต่ซาราโปว่าเต็มสองตา :lol: ) แต่เรื่องฝีเท้าต้องยกให้เขาครับ แต่สิ่งที่แน่นอนที่สุดคือ

ทำไมรูปคนหล่ออัพโหลดยากจัง :D คนนี้รองจากบัลลัคนะคะ ;)

Image

ท้าตีกับน้องพอลเลยเหรอ ขอเอาใจช่วยค่ะงดรักน้องพอล 1 วัน :lol:

ผมชอบคนนี้ครับ สุขุม นุ่มลึก หล่อหลบๆ อุ๊ยกรี๊ด :mrgreen:
Attachments
.jpg
(7.14 KiB) Not downloaded yet
khundaan

Postby บุญปลีก » Thu Jul 08, 2010 12:38 pm

khundaan wrote:
บุญปลีก wrote:ปล. ถ้าเคยดูจากการทำนายของผม ต้องเลือกตรงข้ามนะครับ :lol: :lol: :lol:

แฟนสเปนก็เตรียมฉลองได้เลยสิเนี่ย :lol: :lol:

ถูกตอกย้ำว่า แพ้ปลาหมึก เสร้จบอลโลกต้องไปกินเจ้า พอล สักหน่อย เป็นการแก้แค้น เอ้ย แก้เคล็ด
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 08, 2010 5:29 pm

รักน้องพอล :lol:
noona

Postby khundaan » Thu Jul 08, 2010 5:53 pm

noona wrote:รักน้องพอล :lol:

รักเหมือนกัน รักมานานแล้ว น้องพอลลลลลล่า :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Attachments
.jpg
khundaan

Postby บุญปลีก » Thu Jul 08, 2010 6:23 pm

ถ้าโหมดดาราผมนิยมน้อง แป้ง ผู้เดียวครับ
บุญปลีก

Postby canola » Thu Jul 08, 2010 10:15 pm

^
^ข้างบนคุยนอกเรื่องอีกแล้ว ฟ้องค่ะทั่นริว :lol: :lol:
วันนี้พยายามหาน้ำใบบัวบกก็หาไม่ได้ เลยขอซัดส้มตำกินกับใบบัวบกแทนก็แล้วกัน ค่อยฟื้นหน่อย...

นึกแล้วยังปวดใจไม่หาย พี่เยอรมันแกสุภาพบุรุษเกินไป จะจิกเอาลูกมาก็กล้าๆกลัว จะเสียบก็ไม่เสียบ กลัวทำไมกับใบเหลืองใบแดง :shock: สงสารพี่โยอาคิมที่ซู๊ด ไม่เป็นไรแพ้เป็นพระ ปล่อยเอสปันญ่าเขาไปได้รองแชมป์เถอะ 555

คุณบุญปลีก ครั้งนี้ขอเชื่อคำทำนายบวกความแค้นส่วนตัว :o ขอเลือกฮอลล์แลนด์เป็นแชมป์
canola

Postby noona » Thu Jul 08, 2010 11:21 pm

ตั้งใจจะเป็นกลางระหว่างฮอลแลนด์ กับ สเปน เปลี่ยนใจแล้วเพราะแฟนเยอรมันจะเชียร์ฮอลแลนด์
ขอเลือกข้างเชียร์สเปน :lol: ส่วนปารากวัยก็ดังไม่หยุดเพราะนางแบบสาวคนนั้น :lol:
noona

Postby Huligan » Fri Jul 09, 2010 12:44 am

ทีแรกเคยเชื่อว่าทีมที่ไม่เคยแพ้(อย่างฮอลแลนด์)เท่านั้นที่จะเป็นแชมป์ได้ แต่ตอนนี้มันเกิดความขัดแย้งบางอย่าง จากสถิติเก่าๆที่เคยมี เช่น
1) แชมป์มักไม่เคยแพ้ในรอบแรก อันนี้สเปนแพ้ไปแล้ว แต่ฮอลแลนด์ยังไม่แพ้
2) แชมป์มักเสียประตูทั้งหมด(ตลอดทัวร์นาเมนต์) ไม่เกิน 4 ประตู แต่ฮอลแลนด์กลับโดนถลุงตูดบาน ทวารแหก ไปแล้วตั้ง 5 ประตู ในขณะที่สเปนเพิ่งเสียแค่ 2 เท่านั้น

ปล.อยากรู้ว่าจะมีใครทดลองให้ อ้ายหมึกสมพร ทำนายผลอีกมั้ย? :o
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby บุญปลีก » Fri Jul 09, 2010 11:46 am

noona wrote:ตั้งใจจะเป็นกลางระหว่างฮอลแลนด์ กับ สเปน เปลี่ยนใจแล้วเพราะแฟนเยอรมันจะเชียร์ฮอลแลนด์
ขอเลือกข้างเชียร์สเปน :lol: ส่วนปารากวัยก็ดังไม่หยุดเพราะนางแบบสาวคนนั้น :lol:

เห็นว่าไปถ่ายปกนิตยสาร เอารองแตะ ปิด หนมหน้ม นะครับ โกหกผู้บริโภคมากเลย ก่อนนั้นบอกว่า

จะแก้ทั้งหมดแล้วเพ้นท์ตัวเอา อย่างนี้จะไปแจ้งความได้ที่ไหนครับ เอาเปรียบผู้บริโภคชัดๆ :evil:
บุญปลีก

Postby khundaan » Fri Jul 09, 2010 11:57 am

noona wrote:ตั้งใจจะเป็นกลางระหว่างฮอลแลนด์ กับ สเปน เปลี่ยนใจแล้วเพราะแฟนเยอรมันจะเชียร์ฮอลแลนด์

เห็นว่าไปถ่ายปกนิตยสาร เอารองแตะ ปิด หนมหน้ม นะครับ โกหกผู้บริโภคมากเลย ก่อนนั้นบอกว่า

จะแก้ทั้งหมดแล้วเพ้นท์ตัวเอา อย่างนี้จะไปแจ้งความได้ที่ไหนครับ เอาเปรียบผู้บริโภคชัดๆ :evil:

โกรธจริงอ่ะ :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby khundaan » Fri Jul 09, 2010 12:11 pm

สิ้นสุดการรอคอย(ซะที) :mrgreen:
Attachments
.jpg
khundaan

Postby บุญปลีก » Fri Jul 09, 2010 12:17 pm

khundaan wrote:สิ้นสุดการรอคอย(ซะที) :mrgreen:

ปิดกั้นข่าวสาร อย่างนี้ไม่เป็นประชาธิปไตยเลย เอา ไอ้สีเหลืองๆออกนะ :twisted:
บุญปลีก

Postby khundaan » Fri Jul 09, 2010 4:18 pm

khundaan wrote:สิ้นสุดการรอคอย(ซะที) :mrgreen:

ปิดกั้นข่าวสาร อย่างนี้ไม่เป็นประชาธิปไตยเลย เอา ไอ้สีเหลืองๆออกนะ :twisted:

น้องเค้าจัดให้ขนาดนี้แล้ว ที่เหลือพี่ๆจินตนาการกันเอาเองเถอะครับ :lol:
khundaan

Postby บุญปลีก » Fri Jul 09, 2010 6:17 pm

เหตุผลที่ผมเลือก ลิเวอร์พูล :lol:

Image
Attachments
(1.67 KiB) Not downloaded yet
Last edited by บุญปลีก on Fri Jul 09, 2010 7:32 pm, edited 1 time in total.
บุญปลีก

Postby Huligan » Fri Jul 09, 2010 7:23 pm

เกมระหว่าง สเปน กับ เยอรมัน
ใครเชียร์ทั้งสองทีม ถ้าไม่มองที่แต้ม คงจะรู้สึกเหมือนกันว่ามันเป็นเกมส์ที่น่าอึดอัดด้วยกันทั้งสองฝ่าย
แล้วครึ่งหลังสเปนเองก็ยังเจาะด้วยลูกสั้นไม่ได้เหมือนกัน ถึงได้เริ่มงัดเอาวิชา"สไนเปอร์"(ยิงไกล) มาใช้
:geek:
Last edited by Huligan on Fri Jul 09, 2010 7:37 pm, edited 1 time in total.
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby บุญปลีก » Fri Jul 09, 2010 7:28 pm

Huligan wrote:เกมระหว่า สเปน กับ เยอรมัน
ใครเชียร์ทั้งสองทีม ถ้าไม่มองที่แต้ม คงจะรู้สึกเหมือนกันว่ามันเป็นเกมส์ที่น่าอึดอัดด้วยกันทั้งสองฝ่าย
แล้วครึ่งหลังสเปนเองก็ยังเจาะด้วยลูกสั้นไม่ได้เหมือนกัน ถึงได้เริ่มงัดเอาวิชา"สไนเปอร์"(ยิงไกล) มาใช้
:geek:

ครับ เยอรมันชุดนี้เป็นชุดที่แปลกอยู่อย่างครับ คือแพ้ลูกกลางอากาศ ถ้าโดนคลอสมาจากด้านข้าง แผงกองหลัง กับประตู ต้องมีเหวอให้ดู

น่าแปลกที่ อังกฤษกลับไม่เห็นในจุดนี้ทั้งๆที่เป็นเจ้าพ่อเรื่องลูกโยนจากด้านข้าง แต่ทีมที่เห็นกลับเป็น เสปนเอง เอ หรือเป้นแผนโปรโมทน้องพอล :mrgreen:
บุญปลีก

Postby บุญปลีก » Fri Jul 09, 2010 8:06 pm

หมึกพอลฟันธงสเปนซิวแชมป์โลก
วันที่ 7/9/2010 6:14:32 PM

เจ้าหมึกยักษ์ "พอล" ทำนายว่า สเปน จะเอาชนะ ฮอลแลนด์ และคว้าแชมป์ฟุตบอลโลก 2010 ไปครอง ขณะที่ เยอรมนี จะคว้าอันดัน 3 ปลอบใจด้วยการพิชิต อุรุกวัย

เจ้าพอล ซึ่งอยู่ที่ซี ไลฟ์ อควอเรียม ในเมืองโอเบอร์เฮาเซ่น ทางตะวันตกของเยอรมนี และโด่งดังไปทั่วโลกจากการทำนายผลการแข่งขันที่แอฟริกาใต้ได้อย่างแม่นยำ ด้วยการเลือกกินหอยในกล่องที่ติดรูปธงชาติ แต่การที่มันทำนายว่า "อินทรีเหล็ก" จะพ่าย สเปน ในรอบตัดเชือกนั้น สร้างความโกรธแค้นให้กับแฟนบอลชาวเยอรมันจนถึงขั้นส่งอีเมล์ข่มขู่ที่จะเอา ชีวิตเจ้าหมึกยักษ์กันเลยทีเดียว

อย่างไรก็ตาม เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา "พอล" ก็ได้ทำนายผลการแข่งขัน 2 คู่สุดท้ายในศึกฟุตบอลโลก และผลก็ออกมาว่า เจ้าหมึกยักษ์เลือกให้ เยอรมนี เป็นฝ่ายชนะในเกมนัดชิงที่ 3 วันเสาร์นี้ ขณะที่ สเปน จะเป็นฝ่ายได้เฮในรอบชิงชนะเลิศ วันอาทิตย์

ขณะที่ โฆเซ่ หลุยส์ ซาปาเตโร่ นายกรัฐมนตรีของสเปน ได้ออกมาขอให้มีการจัดหาบอดี้การ์ดมาดูแลเจ้าพอลเป็นกรณีพิเศษ

"ผมรู้สึกเป็นห่วงเจ้าหมึกยักษ์ ผมกำลังคิดว่าอาจจะส่งทีมไปปกป้องมัน" ซาปาเตโร่ กล่าวติดตลก

ยอมไม่ได้ครับ ยังไงผมก็ขอฟันธงอย่างไม่กลัวหน้าแหกอีกครั้ง(แหกไปหมดแล้ว ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว :lol: ) ว่าฮอลแลนด์สมควรกับตำแหน่งแชมป์ครับผม
บุญปลีก

Postby canola » Fri Jul 09, 2010 8:43 pm

บุญปลีก wrote:หมึกพอลฟันธงสเปนซิวแชมป์โลก
วันที่ 7/9/2010 6:14:32 PM

เจ้าหมึกยักษ์ "พอล" ทำนายว่า สเปน จะเอาชนะ ฮอลแลนด์ และคว้าแชมป์ฟุตบอลโลก 2010 ไปครอง ขณะที่ เยอรมนี จะคว้าอันดัน 3 ปลอบใจด้วยการพิชิต อุรุกวัย

ยอมไม่ได้ครับ ยังไงผมก็ขอฟันธงอย่างไม่กลัวหน้าแหกอีกครั้ง(แหกไปหมดแล้ว ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว :lol: ) ว่าฮอลแลนด์สมควรกับตำแหน่งแชมป์ครับผม

หนับหนุนค่ะ ฮอลแลนด์เหมาะสมกับตำแหน่งแชมป์ ประชดเซอร์พอลน่ะ :x แต่ถ้าบอกเยอรมันได้ที่ 3 อันนี้เชื่อเซอร์ค่ะ :P
canola

PreviousNext

Return to World Cup 2010