รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby canola » Sat Jul 17, 2010 8:39 pm

khundaan wrote:
ปล.อยากถามคุณ canola ไม่ติดตามดูกอล์ฟบ้างหรือครับ ตอนนี้มีรายการใหญ่ The open หรือชอบแต่เทนนิส เพราะนักกีฬาเท่กว่ากอล์ฟ

ส่วนนักกอล์ฟหญิงชอบอยู่คนครับ คือแม่สาวพิงค์แพนเตอร์(พอลล่า ครีมเมอร์) น่ารักชะมัด :mrgreen: :mrgreen: ส่วนคนมุมขวาล่าง แถมครับ :lol:

ไม่ดูกอล์ฟเพราะมองลูกไม่เห็น อิอิ อีกอย่างกีฬานี้เล่นกับตัวเองไม่ได้อารมณ์อ่ะ ชอบสู้กันซึ่งๆหน้าค่ะ :lol: แต่นอกสนามเรียบร้อยมากค่ะ :P ชอบเทนนิสเพราะเล่นได้นิดนึง แต่เทนนิสชายก็ลุ้นมันส์กว่าเพราะเล่นนานกว่าเทนนิสหญิง แต่จะให้มาเห็นจะจะเหมือนสาวมุมขวาล่างคงจะยาก โชคดีหน่อยตอนเขาเปลี่ยนเสื้อระหว่างพัก ก็หวิววิ่วบ้างค่า... :lol: :lol:

ตกลงชอบดูกอล์ฟหรือชอบดูสาวคะ ....
canola

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby canola » Sat Jul 17, 2010 8:53 pm

noona wrote:
มีข่าวมาฝากแฟนบอลเยอรมันค่ะ พี่ canola น่าจะไปเที่ยวสมุยช่วงนี้นะคะ :D

สื่อเบียร์เผย 'ชไวน์สไตเกอร์' บินพักร้อนเกาะสมุย

"บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี...

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเมื่อวันที่ 15 ก.ค. ว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี

รายงานข่าวดังกล่าว มาจากหนังสือพิมพ์ บิลด์ ของเยอรมัน โดยระบุว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" ชวนแฟนสาวนางแบบ "ซาราห์ บรันด์เนอร์" ไปเที่ยวพักร้อนหลังเสร็จภารกิจที่แอฟริกาใต้ ซึ่งแหล่งข่าวใกล้ชิดกับทั้งคู่เผยว่า บาสเตียนกับซาราห์บินไปพักร้อนที่ประเทศไทยเมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมาแล้ว โดยซื้อตั๋วเครื่องบินชั้นเฟิร์สท์คลาส 4,000 ยูโร ประมาณ 160,000 บาท

แหล่งข่าวยังเผยอีกว่า สถานที่ที่ทั้งคู่จะไปเที่ยวกันนั้นก็คือเกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ในประเทศไทย ซึ่งมีทัศนียภาพที่สวยงามมาก และมีชายหาดที่ขึ้นชื่อติดอันดับโลกด้วย ส่วนสถานที่พักนั้นไม่มีใครรู้ว่าทั้งคู่พักกันที่ไหน

นักบอลมีแฟนแต่ละคนสวย ๆ ทั้งนั้น น่าจะมาคนเดียวนะ 8-) ขอบคุณที่มาเที่ยวเมืองไทยค่ะ เป็นการช่วย ททท.โปรโมทหลังที่นักท่องเที่ยวหายไป :D แสดงว่าต่างชาติไม่ได้กลัวผู้ก่อการร้ายภายในประเทศ
Image

โห..อิจฉาคนสมุย เดวิด เบคแฮ่มก็ไปซื้อรีสอร์ท จัสติน ฮาน่า ก็ไปซื้อที่ห้องหรู มีแต่คนดังๆไปทั้งๆที่น้ำก็ท่วมเวลาฝนตกหนัก เห็นมีงบไปแก้ไขอยู่ ลุงเทพแกคงไม่ปล่อยไว้หรอก ด้วยทัศนียภาพที่สวยงามมาก และมีชายหาดที่ขึ้นชื่อ ก็เป็นสถานที่ที่เซเลบก็อยากมา ก็ยินดีต้อนรับคู่บ่าวสาว เอ๊ย นักเตะหนุ่มกับแฟนสาว เฮ้อ..นักกีฬานี่นะทำบุญด้วยอะไร :?: ได้แฟนสวยกันทั๊งน๊าน อิจฉาแฟนเค๊าอ่ะนู๋นา ;)

เสียดายค่ะนู๋นาไม่ได้เดินสายช่วงนี้ ไม่งั้นจะแว่บไปเช็คมาให้ว่าเขาพักกันที่ไหน
canola

Postby canola » Sat Jul 17, 2010 9:02 pm

บุญปลีก wrote:
เมื่อเช้าได้ดูข่าวว่านักเตะเยอรมันชุดล่าสุดนี้....ต๊ายตายเป็นเกย์หลายคนแน่ะ :lol:

เพิ่มเติมครับ...เค้าว่ารวมไปถึงอีตาเลิฟผจก.ทีมด้วยนะ แหมถ้าใช่ต้องบอกว่า...ไม่น่าทำ 8-)

ดูจากชุดที่แกใส่แล้วผมว่ามีความเป็นไปได้สูงครับ

ข้อสังเกตุ

ชุดแนบเนื้อเผยรูปร่าง และ ดูดี

แต่ผมว่ายังไม่แนบเนื้อเท่ากับทีมชาตอิตาลียุคก่อนนี้นะครับ น่าจะ เวิลด์คัพ 2002(ถ้าผิดขออภัยด้วย)

ไม่มีข่าวไครเป็นแต๋วซักคน :)

ชุดแนบเนื้อแบบนี้เป็นเกย์เหรอ ไม่จิ๊ง ไม่จิง ไหน..ใครมาว่าลุงเลิฟเป็นด้วย ตัวบั่กขนาดนั้นน่ะ ใส่ร้ายกัน บัลลัคก็เล่นไม่ดุดันก็ไม่เห็นเกี่ยวกับเกย์เลย แต่บอกมาเลยไม่อยากเดาค่ะ..โอ๊ย..ถ้าเป็นคนที่เราชอบ ใจสลายยยย...
canola

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 9:12 pm

canola wrote:
โห..อิจฉาคนสมุย เดวิด เบคแฮ่มก็ไปซื้อรีสอร์ท จัสติน ฮาน่า ก็ไปซื้อที่ห้องหรู มีแต่คนดังๆไปทั้งๆที่น้ำก็ท่วมเวลาฝนตกหนัก เห็นมีงบไปแก้ไขอยู่ ลุงเทพแกคงไม่ปล่อยไว้หรอก ด้วยทัศนียภาพที่สวยงามมาก และมีชายหาดที่ขึ้นชื่อ ก็เป็นสถานที่ที่เซเลบก็อยากมา ก็ยินดีต้อนรับคู่บ่าวสาว เอ๊ย นักเตะหนุ่มกับแฟนสาว เฮ้อ..นักกีฬานี่นะทำบุญด้วยอะไร :?: ได้แฟนสวยกันทั๊งน๊าน อิจฉาแฟนเค๊าอ่ะนู๋นา ;)

เสียดายค่ะนู๋นาไม่ได้เดินสายช่วงนี้ ไม่งั้นจะแว่บไปเช็คมาให้ว่าเขาพักกันที่ไหน
^
^
:lol: เดินสายนี่ส่วนใหญ่จะใช้กับหางเครื่อง หรือนักร้องลูกทุ่งหรือเปล่าค่ะพี่ อ่านแล้วสะดุ้ง หรือว่าแบบ together we can ทำความสะอาด, ปลูกต้นไม้ ที่ผ่านมาค่ะ :D
noona

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 9:16 pm

มีข่าวใหม่มาฝากค่ะ สนใจภาพก็คลิ๊กไปดูเองนะคะ ไม่น่าอิจฉาค่ะ ออกแนวน่ากลัวกรณีที่มากเกินไป :lol:

นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ชาวบราซิล เจ้าของแชมป์ "หน้าอกใหญ่ที่สุดในโลก" เจอวิกฤตินมติดเชื้อ หลังเฉือนเสริมอึ๋มไม่ยั้งกว่า 30 ครั้ง แพทย์ระบุต้องเอาออกให้หมด และอาจต้องตัดของจริงบางส่วนออกด้วย...

เว็บไซต์ข่าวฟอกซ์นิวส์ รายงานว่า "เชย์ลา เฮอร์ชีย์" นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ ชาวบราซิล วัย 30 ปี ดีกรีเจ้าของแชมป์ "หน้าอกใหญ่ที่สุดในโลก" ตามบันทึกของ "กินเนสส์บุ๊ก ออฟ เวิลด์ เรคคอร์ด" ต้องเผชิญวิกฤติชีวิตหนัก เนื่องจากติดเชื้อบริเวณทรวงอก ที่ผ่านการผ่าตัดเพิ่มขนาดมากว่า 30 ครั้ง
http://www.thairath.co.th/content/oversea/96786
noona

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 10:11 am

noway2know wrote:ขอบคุณค่ะ เดี่ยวจะมาแจมด้วยค่ะ :D

ยินดีต้อนรับครับ "เจ้าแม่แห่งข้อมูล" :lol: :lol: :lol:
khundaan

Postby noway2know » Sun Jul 18, 2010 10:27 am

noway2know wrote:ขอบคุณค่ะ เดี่ยวจะมาแจมด้วยค่ะ :D

ยินดีต้อนรับครับ "เจ้าแม่แห่งข้อมูล" :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณนะค่ะ ...ที่ให้เกียรติ
มุมนี้ก็ดีนะค่ะ นั่งเล่นเย็นๆใจดีค่ะ :D

เห็นคุยกันเรื่องสมุย มีรูปบ้านที่สมุยของเดวิด เบ็คแฮม มาฝากค่ะ

Image

สําหรับบ้านพักตากอากาศ “เบคแฮม” ซื้อไว้ที่หาดบ้านใต้นั้น แหล่งข่าวนักค้าที่ดินรายหนึ่งเล่าว่า ที่ดินแปลงนี้มีนายหน้า เป็นชาวต่างชาติเป็นคนขายให้ โดยราคาประมาณการอยู่ที่ 300 ล้าน ซึ่งนักค้าที่ดินสมุยทราบกันดี ซึ่งเขาฟันกําไรไปเบาะๆ 100 กว่าล้าน เพราะการขายต่างชาติคิดอีกราคาหนึ่ง จะเป็นเงินดอลลาร์และเงินปอนด์ ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขข้อตกลงกัน

ล่าสุดตอนนี้ได้ก่อสร้างบ้านพักตากอากาศขนาด 3 ชั้น เล่นระดับ ดีไซน์สวยงามมากแล้วเสร็จเรียบร้อยแล้ว หากสังเกตหากนักท่องเที่ยว ที่นั่งเรือไปเที่ยวหมูเกาะอ่างทอง เกาะวัวตากหลับ จะเห็นบ้านพัก “เบคแฮม” สร้างโดดเด่น สีขาวสะดุดตาตัดกับ “เทือกเขาสีเขียว” ตั้งอยู่ตระการตามาก

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 10:43 am

canola wrote:
ไม่ดูกอล์ฟเพราะมองลูกไม่เห็น อิอิ อีกอย่างกีฬานี้เล่นกับตัวเองไม่ได้อารมณ์อ่ะ ชอบสู้กันซึ่งๆหน้าค่ะ :lol: แต่นอกสนามเรียบร้อยมากค่ะ :P ชอบเทนนิสเพราะเล่นได้นิดนึง แต่เทนนิสชายก็ลุ้นมันส์กว่าเพราะเล่นนานกว่าเทนนิสหญิง แต่จะให้มาเห็นจะจะเหมือนสาวมุมขวาล่างคงจะยาก โชคดีหน่อยตอนเขาเปลี่ยนเสื้อระหว่างพัก ก็หวิววิ่วบ้างค่า... :lol: :lol:

ตกลงชอบดูกอล์ฟหรือชอบดูสาวคะ ....

ผมชอบดูก๊ฬาทุกชนิดที่ดูเป็นครับ โดยเฉพาะฟุตบอลขึ้นหิ้งอันดับ 1 ส่วนนักกีฬาเป็นผลพลอยได้ อย่างนักกีฬากอลฟหญิงทีชอบพอลล่าเพราะว่าเวลาเธอตีจะยิ้มตลอดน่ารักครับ คนอื่นก็มีสวยนะครับ อย่าง มิเชล วี แต่ไม่ชอบ เพราะควรมไร้สปิริตของเธอ(ยังงัยเดี๋ยวมาเขียนให้อ่าน) ส่วนกอล์ฟชายก็ยังชอบฝีมือไทเกอร์ วู๊ด แม้จะอื้อฉาวบ้าง เทนนิสก็นาดาล หญิงก็....คงไม่ต้องบอก :mrgreen: :mrgreen: ฟุตบอลนี่หลายคนเลย ลิเวอร์พูลทั้งทีม บาสยุคก่อนก็ไมเคิล จอร์แดน มนุษย์ที่เดินบนอากาศได้ :lol: ยุคนี้ โคบี้ ไบรอัน .........

เสน่ห์ของกีฬาก็คือความ สวยงาม ความน่ารักของนักกีฬา ที่ขาดไม่ได้คือสปิริตครับ

ปล.ถ้าคุณcanola มองลูกกอล์ฟไม่เห็น เห็นทีผมคงต้องเอาแว่นขยายมาส่องดูน้อง มาเรียซะแร้ว :lol: :lol: :lol:
Attachments
มิเชล วี
khundaan

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 11:01 am

กีฬาที่ชอบก็ เขย่งก้าวกระโดด (แถวบ้านเรียกหัวกะโหลก) , โป้งแปะ (บางที่เรียก ซ่อนแอบ) , กระต่ายขาเดีย

เต้ย , ตี่จับ , ใครตีเอ่ย (ให้เพื่อนหลับตาแล้วทายว่าใครตีหัว) , กาฝักไข่ (ที่บ้านใช้รองเท้า) , สุดท้ายคงหนีไม่พ้น บอลรูหนู :mrgreen:
บุญปลีก

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 11:07 am

noona wrote:มีข่าวใหม่มาฝากค่ะ สนใจภาพก็คลิ๊กไปดูเองนะคะ ไม่น่าอิจฉาค่ะ ออกแนวน่ากลัวกรณีที่มากเกินไป :lol:

นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ชาวบราซิล เจ้าของแชมป์ "หน้าอกใหญ่ที่สุดในโลก" เจอวิกฤตินมติดเชื้อ หลังเฉือนเสริมอึ๋มไม่ยั้งกว่า 30 ครั้ง แพทย์ระบุต้องเอาออกให้หมด และอาจต้องตัดของจริงบางส่วนออกด้วย...

เว็บไซต์ข่าวฟอกซ์นิวส์ รายงานว่า "เชย์ลา เฮอร์ชีย์" นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ ชาวบราซิล วัย 30 ปี ดีกรีเจ้าของแชมป์ "หน้าอกใหญ่ที่สุดในโลก" ตามบันทึกของ "กินเนสส์บุ๊ก ออฟ เวิลด์ เรคคอร์ด" ต้องเผชิญวิกฤติชีวิตหนัก เนื่องจากติดเชื้อบริเวณทรวงอก ที่ผ่านการผ่าตัดเพิ่มขนาดมากว่า 30 ครั้ง
http://www.thairath.co.th/content/oversea/96786

ในทรรศนะของผมต่อผู้หญิงคนนี้ ผมมองเป็นของประหลาด เรื่องตลก ว่าทำมัยผู้หญิงคนนึงต้องยอมเจ็บตัวถึง 30 กว่าครั้ง เพื่อให้ตัวเองใหญ่โตมโหฬารขนาดนี้ ดูยังงัยก็ไม่สวย คุณนู๋นาไม่ต้องอิฉาหรอกคับ ผู้ชายอย่างผมยังว่ามันเวอร์เกิน ถ้าเล็กกว่านี้ซักครึ่งจะน่าดูกว่านี้นะ :lol: :lol:
khundaan

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 11:26 am

noway2know wrote:

ขอบคุณนะค่ะ ...ที่ให้เกียรติ
มุมนี้ก็ดีนะค่ะ นั่งเล่นเย็นๆใจดีค่ะ :D

เห็นคุยกันเรื่องสมุย มีรูปบ้านที่สมุยของเดวิด เบ็คแฮม มาฝากค่ะ

Image

สําหรับบ้านพักตากอากาศ “เบคแฮม” ซื้อไว้ที่หาดบ้านใต้นั้น แหล่งข่าวนักค้าที่ดินรายหนึ่งเล่าว่า ที่ดินแปลงนี้มีนายหน้า เป็นชาวต่างชาติเป็นคนขายให้ โดยราคาประมาณการอยู่ที่ 300 ล้าน ซึ่งนักค้าที่ดินสมุยทราบกันดี ซึ่งเขาฟันกําไรไปเบาะๆ 100 กว่าล้าน เพราะการขายต่างชาติคิดอีกราคาหนึ่ง จะเป็นเงินดอลลาร์และเงินปอนด์ ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขข้อตกลงกัน
ล่าสุดตอนนี้ได้ก่อสร้างบ้านพักตากอากาศขนาด 3 ชั้น เล่นระดับ ดีไซน์สวยงามมากแล้วเสร็จเรียบร้อยแล้ว หากสังเกตหากนักท่องเที่ยว ที่นั่งเรือไปเที่ยวหมูเกาะอ่างทอง เกาะวัวตากหลับ จะเห็นบ้านพัก “เบคแฮม” สร้างโดดเด่น สีขาวสะดุดตาตัดกับ “เทือกเขาสีเขียว” ตั้งอยู่ตระการตามาก

ถ้าจำไม่ผิด คนดังอีกคนที่มาซื้อบ้านที่เกาะสวรรค์นี้มี สเวน โกรัน อีริคสัน อดีต ผจก.ทีมชาตอังกฤษ ขณะนั้นคุมทีมแม้วซิตี้เอ๊ยแมน ซิตี้(ที่นช.ทักษินเคยเอาเงินภาษีของเราไปซิวมาไว้ครอบครอง) ก็มาซื้อทิ้งไว้ แต่รู้สึกจะเป็นห้องชุดนะ

บุญปลีก wrote:กีฬาที่ชอบก็ เขย่งก้าวกระโดด (แถวบ้านเรียกหัวกะโหลก) , โป้งแปะ (บางที่เรียก ซ่อนแอบ) , กระต่ายขาเดีย

เต้ย , ตี่จับ , ใครตีเอ่ย (ให้เพื่อนหลับตาแล้วทายว่าใครตีหัว) , กาฝักไข่ (ที่บ้านใช้รองเท้า) , สุดท้ายคงหนีไม่พ้น บอลรูหนู :mrgreen:

ชอบมากครับ บอลรูหนู สมัยนั้นรองเท้าไม่มีใส่ ไต้ฝ่าเท้าเปิดหมด :)
khundaan

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 3:39 pm

noway2know wrote :

Image

ล่าสุดตอนนี้ได้ก่อสร้างบ้านพักตากอากาศขนาด 3 ชั้น เล่นระดับ ดีไซน์สวยงามมากแล้วเสร็จเรียบร้อยแล้ว หากสังเกตหากนักท่องเที่ยว ที่นั่งเรือไปเที่ยวหมูเกาะอ่างทอง เกาะวัวตากหลับ จะเห็นบ้านพัก “เบคแฮม” สร้างโดดเด่น สีขาวสะดุดตาตัดกับ “เทือกเขาสีเขียว” ตั้งอยู่ตระการตามาก[/quote]
^
^
อิจฉาจังเลยค่ะ ถ้าเกิดเบื่อแล้วใครจะซื้อต่อค่ะเนี่ย ไม่แน่เผื่อเบคแฮมเกษียณแล้วมาเป็นชาวเกาะสมุย ตอนนั้นอาจจะโสดอีกครั้ง :lol: เพราะไม่ค่อยเห็นคนดังอยู่ด้วยกันจนแก่เฒ่า
noona

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 3:43 pm

บุญปลีก wrote:กีฬาที่ชอบก็ เขย่งก้าวกระโดด (แถวบ้านเรียกหัวกะโหลก) , โป้งแปะ (บางที่เรียก ซ่อนแอบ) , กระต่ายขาเดีย

ชื่อกีฬาน่ารักดีค่ะ คุณบุญปลีกยังเล่นแบบนี้อยู่อีกเหรอค่ะ หรือว่ายังเด็กอยู่ :lol: ซ่อนแอบ มีแอ๊บเด็กบ้างคือว่าช่วยเหลือเด็ก ๆ เพราะเพื่อนเล่นมีน้อย :D
noona

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 3:48 pm

ในทรรศนะของผมต่อผู้หญิงคนนี้ ผมมองเป็นของประหลาด เรื่องตลก ว่าทำมัยผู้หญิงคนนึงต้องยอมเจ็บตัวถึง 30 กว่าครั้ง เพื่อให้ตัวเองใหญ่โตมโหฬารขนาดนี้ ดูยังงัยก็ไม่สวย คุณนู๋นาไม่ต้องอิฉาหรอกคับ ผู้ชายอย่างผมยังว่ามันเวอร์เกิน ถ้าเล็กกว่านี้ซักครึ่งจะน่าดูกว่านี้นะ :lol: :lol:

ไม่อิจฉาหรอกค่ะ เธอคงเป็นคนหนึ่งที่ติดศัลยกรรม แต่มากไปหน่อยเล่นเอาภูเขามาไว้ที่อก :lol: เป็นเพราะกินเนสบุ๊คหรือเปล่านะ แต่ก็ไม่น่าบันทึกนะคะ เพราะไม่ใช่ธรรมชาติ ไม่อยากนึกเลยถ้าเกิดเธออายุยืนถึง 90 หรือ ร้อยปี :D
noona

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 3:57 pm

กาชาดเชียงรายออกเยี่ยม-มอบถุงยังชีพให้ชาวไทยภูเขา “เผ่าม้ง” เพื่อน้อมรำลึก “สมเด็จย่า”ผงะพบคุณย่าผมยาวกว่า 1.5 ม.

...นางหยัวะ ร่มพนาธรรม อายุ 67 ปี ชาวเขาเผ่าม้ง อยู่บ้านเลขที่ 59 หมู่ 6 ต.บัวสลี ซึ่งมีผมที่ศีรษะยาวประมาณ 1.5 เมตร โดยนางหยัวะ เล่าว่า ไม่ได้ตัดผมมาประมาณ 17 ปีแล้ว ส่วนสาเหตุที่ไม่ตัดผม เนื่องจากตัดผมเมื่อไหร่จะทำให้ป่วยทุกครั้ง จึงปล่อยให้ยาวมาโดยตลอด แต่ก็สระผมอยู่เป็นประจำ
http://www.dailynews.co.th/newstartpage ... ntId=78977

Image
ไม่น่าเชื่อว่าเธอไม่ตัดผมเริ่มตอนอายุ 50 ปี :D แสดงว่าสุขภาพดีค่ะที่สามารถไว้ได้ยาวขนาดนี้ แต่เปลืองแชมพู :P
noona

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 5:25 pm

noona wrote:

ชื่อกีฬาน่ารักดีค่ะ คุณบุญปลีกยังเล่นแบบนี้อยู่อีกเหรอค่ะ หรือว่ายังเด็กอยู่ :lol: ซ่อนแอบ มีแอ๊บเด็กบ้างคือว่าช่วยเหลือเด็ก ๆ เพราะเพื่อนเล่นมีน้อย :D

เป็นการละเล่นของเด็กไทยเมื่อก่อนครับ ผมเล่นจนเรียนได้ ป.6 เพราะหลังจาก ป.6 ก็เน้นไปที่ บอลรูหนูครับ

นึกไปก็ขำไป สมัย ป6 วันจบการศึกษา นัดกันกับเพื่อนทั้งห้องมาเล่นกระต่ายขาเดียว ทั้งฮา ทั้งซาบซึ่ง :D

khundaan wrote: ชอบมากครับ บอลรูหนู สมัยนั้นรองเท้าไม่มีใส่ ไต้ฝ่าเท้าเปิดหมด :)

บอลรูหนูถ้าได้เล่นท่ามกลางสายฝนมันส์อย่าบอกใครเลยครับพี่น้อง
บุญปลีก

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 5:34 pm

ขอสารภาพว่าไม่รู้จักคำว่า "บอลรูหนู" :lol: เฉยจังเรา เพิ่งหามาจากพี่ google ไม่กล้าถามตรง ๆ ความหมายตรงหรือเปล่าค่ะ :D

การเล่นฟุตบอลนี้ จะคล้ายๆกับSoccer streetในต่างประเทศ พื้นคอนกรีตกว้างยาวประมาณ 5x15 เมตร ประตูขนาดประมาณ 1x0.8 เมตร ซึ่งก็เหมือนที่เคยเล่นสมัยเด็กๆที่เรียกบอลรูหนู การเล่นแบ่งออกเป็นทีมละ 3 คน กติการคือถ้าลูกออกจะจากใครก็ตามให้เริ่มเล่นใหม่จากประตู อย่างอื่นๆก็เหมือนการเล่นฟุตบอลทั่วไป ไม่มีกรรมการ ทุกคนรุ้เองว่ากติกาเป็นอย่างไร เล่นกันแบบสุภาพๆ ถ้าทีมไหนถูกยิงเข้าประตูจะต้องออกเปลี่ยนทีมใหม่เข้าไป เล่นกันเป็นชั่วโมงๆ ได้เหงื่อเต็มที่เหมือนกัน
noona

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 6:03 pm

noona wrote:ขอสารภาพว่าไม่รู้จักคำว่า "บอลรูหนู" :lol: เฉยจังเรา เพิ่งหามาจากพี่ google ไม่กล้าถามตรง ๆ ความหมายตรงหรือเปล่าค่ะ :D

การเล่นฟุตบอลนี้ จะคล้ายๆกับSoccer streetในต่างประเทศ พื้นคอนกรีตกว้างยาวประมาณ 5x15 เมตร ประตูขนาดประมาณ 1x0.8 เมตร ซึ่งก็เหมือนที่เคยเล่นสมัยเด็กๆที่เรียกบอลรูหนู การเล่นแบ่งออกเป็นทีมละ 3 คน กติการคือถ้าลูกออกจะจากใครก็ตามให้เริ่มเล่นใหม่จากประตู อย่างอื่นๆก็เหมือนการเล่นฟุตบอลทั่วไป ไม่มีกรรมการ ทุกคนรุ้เองว่ากติกาเป็นอย่างไร เล่นกันแบบสุภาพๆ ถ้าทีมไหนถูกยิงเข้าประตูจะต้องออกเปลี่ยนทีมใหม่เข้าไป เล่นกันเป็นชั่วโมงๆ ได้เหงื่อเต็มที่เหมือนกัน

ถูกต้องครับ แต่ว่า สมัยผมพื้นคอนกรีตมีน้อย ส่วนใหญ่คนเล่นจะเป็นฝั่งละ 5 คนครับ ผมว่าคล้าย ฟุตซอล มากกว่าครับ

เพียงแต่ประตูไม่มี เสา คาน และ ตาข่าย ครับ (ใช้รองเท้าวางแทนเสาร์ประตู :lol: ) สมัยนั้น ซึบาสะ กำลังดัง

C-Kid กำลังขายดีครับ เล่มเดียวอ่านได้ทั้งห้อง :lol: และที่สำคัญ คิงคัพ คือรายการที่คนไทยให้ความสำคัญที่สุดครับ
บุญปลีก

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 7:46 pm

บุญปลีก wrote:
noona wrote:ขอสารภาพว่าไม่รู้จักคำว่า "บอลรูหนู" :lol: เฉยจังเรา เพิ่งหามาจากพี่ google ไม่กล้าถามตรง ๆ ความหมายตรงหรือเปล่าค่ะ :D

ถูกต้องครับ แต่ว่า สมัยผมพื้นคอนกรีตมีน้อย ส่วนใหญ่คนเล่นจะเป็นฝั่งละ 5 คนครับ ผมว่าคล้าย ฟุตซอล มากกว่าครับ

เพียงแต่ประตูไม่มี เสา คาน และ ตาข่าย ครับ (ใช้รองเท้าวางแทนเสาร์ประตู :lol: ) สมัยนั้น ซึบาสะ กำลังดัง

C-Kid กำลังขายดีครับ เล่มเดียวอ่านได้ทั้งห้อง :lol: และที่สำคัญ คิงคัพ คือรายการที่คนไทยให้ความสำคัญที่สุดครับ

ขอย้อนอดีตของกัปตันสึบาสะหน่อยครับ ก่อนที่C-kidจะจับมารวมเล่ม เดิมใช้ชื่อว่า เจ้าหนูสิงห์นักเตะ เป็นเรื่องเดียวเลย ออกอาทิตย์ครั้ง เล่มละ 15 บาท(ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งต้องยอมเจียดค่าขนมอันน้อยนิดตอนม.ต้นเก็บไว้เป็นค่ากาตูนเรื่องนี้ ติดตามจนจบ ก่อนที่ซีคิดจะจับไปรวมเล่ม มีหลายเรื่องเรื่องละ4-5หน้าเอง ตอนนั้นมีเป็นแบบการ์ตูนทีวีด้วยนะ ยังคิดอยู่ทุกวันนี้การ์ตูนอะไรเลี้ยงบอลอาทิตย์นึงยังไม่ถึงประตูฝั่งตรงข้าม :lol: และกัปตันสึบาสะเนี่ยกลายเป็นตำนานและแรงบันดาลใจให้ทีมบอลญี่ปุ่นไปบอลโลกได้สำเร็จ

ฟุตบอลคิงคัพเป็นรายการที่ยิ่งใหญ่มากตอนยุคนั้น นักเตะดังๆเคยผ่านคิงคัพมาหลายคน เช่น ปีเตอร์ ชไมเคิล แม้แตโรนัลดิญโญ่ตอนวัยรุ่นก็มาเตะ จำได้ว่าถล่มทีมชาติไทย 6หรือ7ลูกเนี่ย ;) ;)
khundaan

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 7:50 pm

บุญปลีก wrote :

^
^
พอนึกออกแล้วค่ะ เคยเห็นเด็กเอารองเท้าวาง :D คุ้นกับ ฟุตซอลมากว่าค่ะ รุ่น ซึบาสะกับ C-Kid แสดงว่าตอนนี้ยังวัยรุ่นอยู่นะคะ :D
noona

Postby khundaan » Sun Jul 18, 2010 8:05 pm

รูหนู น่าจะเป็นโกล์รูหนู ของผมที่เล่นไม่มีขนาดตายตัว แล้วแต่ตัวผู้เล่นครับ ถ้าคนเล่นเยอก็ขยายโกล์(ส่วนใหญ่ใช้รองเท้า)กว้างหน่อย ทีมละสองคนก็มีครับ สนามก็แล้วแต่โอกาส บางทีก็พื้นลูกรัง ตีนถลอกปอกเปิกหมด เพราถอดรองเท้าเล่นครับ ผ้าใบยังไม่มีเงินซื้อ :lol: :lol:
khundaan

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 8:18 pm

ขอย้อนอดีตของกัปตันสึบาสะหน่อยครับ ก่อนที่C-kidจะจับมารวมเล่ม เดิมใช้ชื่อว่า เจ้าหนูสิงห์นักเตะ เป็นเรื่องเดียวเลย ออกอาทิตย์ครั้ง เล่มละ 15 บาท(ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งต้องยอมเจียดค่าขนมอันน้อยนิดตอนม.ต้นเก็บไว้เป็นค่ากาตูนเรื่องนี้ ติดตามจนจบ ก่อนที่ซีคิดจะจับไปรวมเล่ม มีหลายเรื่องเรื่องละ4-5หน้าเอง ตอนนั้นมีเป็นแบบการ์ตูนทีวีด้วยนะ ยังคิดอยู่ทุกวันนี้การ์ตูนอะไรเลี้ยงบอลอาทิตย์นึงยังไม่ถึงประตูฝั่งตรงข้าม :lol: และกัปตันสึบาสะเนี่ยกลายเป็นตำนานและแรงบันดาลใจให้ทีมบอลญี่ปุ่นไปบอลโลกได้สำเร็จ

ฟุตบอลคิงคัพเป็นรายการที่ยิ่งใหญ่มากตอนยุคนั้น นักเตะดังๆเคยผ่านคิงคัพมาหลายคน เช่น ปีเตอร์ ชไมเคิล แม้แตโรนัลดิญโญ่ตอนวัยรุ่นก็มาเตะ จำได้ว่าถล่มทีมชาติไทย 6หรือ7ลูกเนี่ย ;) ;)

คิงส์คัพเคยมีคนดูทะลักสนามมาแล้วนะครับ ครั้งที่ 27 จำได้ว่าสุดยอดครับเดี๋ยวจะไปหาใน youtube ตอนนี้ดูจากนี้ไปก่อนนะครับ

http://video.mthai.com/player.php?id=8M1177041740M0
บุญปลีก

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 8:34 pm

ว่าจะหาคลิปของ ฟุตบอลคิงส์คัพนัดที่ 27 แต่หาไม่เจอครับ ยอมรับผิดแต่โดยดี แต่ก็มีของมาฝากนะครับไม่ได้มามือเปล่า

บุญปลีก

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 8:59 pm

ต่อด้วย
Image
ปืนและแก๊ป
(33.94 KiB) Not downloaded yet

Image
เรือป๊อกแป๊กพลังเทียน
(33.14 KiB) Not downloaded yet

Image
เด็กน้อยขี่จักรยาน
(34.75 KiB) Not downloaded yet
Last edited by บุญปลีก on Sun Jul 18, 2010 9:04 pm, edited 2 times in total.
บุญปลีก

Postby noway2know » Sun Jul 18, 2010 9:01 pm

เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby noona » Sun Jul 18, 2010 9:05 pm

คุณบุญปลีกขนมาให้ดูเยอะเลย ตอนเด็กดูแต่โดเรม่อน, นินจาฮาโตริ, อิกคิวซัง , โปเกม่อน :D ดรากอนบอล นาน ๆ ดูทีแต่คุณพ่อจะไม่ยอมพลาดเลยสักตอน :lol: หมีพู อะไรแบบนี้ เป็นเด็กที่ดูการ์ตูนน้อยมาก

ขอบคุณ คุณ noway2know ด้วยค่ะ เมื่อกี้แอบไปหามาเหมือนกันค่ะ แต่หาไม่เจอ :D
Last edited by noona on Sun Jul 18, 2010 9:07 pm, edited 1 time in total.
noona

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 9:05 pm

noway2know wrote:

ขอบคุณ คุณnoway2know ที่เอื้อเฟื้อด้านข้อมูลครับ
บุญปลีก

Postby noway2know » Sun Jul 18, 2010 9:10 pm

ไม่เป็นไรค่ะ คุณบุญปลีก ด้วยความยินดีค่ะ :D
คุณ Noona ค่ะ ชอบดูโดเรม่อนเหมือนกันค่ะ
พอๆกับชอบหนังสือเจ้าชายน้อย
เอาหนังสือมาฝากค่ะ เข้าไปอ่านได้นะค่ะ
ในนั้นมี เจ้าชายน้อย, มานะ มานี ปิติ ชูใจ,การเดินทางของส่วนที่หายไป,มองโลกผ่านปู่,
http://www.baanpud.net/download/ebook/

“สิ่งสำคัญนั้นไม่อาจเห็นได้ด้วยตา หากด้วยหัวใจ ” เจ้าชายน้อย

Image

“ นี่คือความลับของฉัน

มันเป็นเรื่องธรรมดามาก

เราจะเห็นอะไรได้เพียงด้วยหัวใจเท่านั้น

สิ่งสำคัญไม่อาจเห็นได้ด้วยตา ”
Last edited by noway2know on Sun Jul 18, 2010 9:14 pm, edited 1 time in total.

noway2know

Postby บุญปลีก » Sun Jul 18, 2010 9:11 pm

noona wrote:คุณบุญปลีกขนมาให้ดูเยอะเลย ตอนเด็กดูแต่โดเรม่อน, นินจาฮาโตริ, อิกคิวซัง , โปเกม่อน :D ดรากอนบอล นาน ๆ ดูทีแต่คุณพ่อจะไม่ยอมพลาดเลยสักตอน :lol: หมีพู อะไรแบบนี้ เป็นเด็กที่ดูการ์ตูนน้อยมาก

ดราก้อนบอลผมก็ชอบดูครับ ไม่พลาดเหมือนกัน

Image
อันนี้เอาไว้แกล้วสาวๆ ฮาดีครับ
(34.76 KiB) Not downloaded yet
Image
เกมส์กดอย่างเท่ห์
(29.33 KiB) Not downloaded yet

Image
Attachments
(47.59 KiB) Not downloaded yet
บุญปลีก

Postby noway2know » Sun Jul 18, 2010 9:21 pm

ป๊อบอาย-โอลีฟ กับพลังผักโขม
Image

หมากฝรั่งตรานกแก้ว
Image

โอเดงย่า ขนมในตำนาน แถมการ์ดดาก้อนบอล

Image

ตู้เพลงสมัยก่อน ใช้เหรียญหยอด
Image

โหลไข่ข้างล่าง โหลแรก เป็นหมากฝรั่งตราแมวนะค่ะ สมัยก่อน
Image

Image

noway2know

PreviousNext

Return to ห้องพัก