กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby soco » Mon Aug 02, 2010 9:08 pm

ริวเซย์ wrote:ผมไม่ได้ลบครับ ผมแจงแล้วนะ

อืม...แต่คิดดูแล้ว ลายเซ็นต์ก็ไม่ค่อยเหมาะเท่าไร

ผมลบให้เอาไหมครับ ฟรีๆไม่คิดเงิน

:mrgreen:

งั้นต้องคนอื่น

เขาทำให้เป็นประเด็นทำไม

ในความเห็นก่อนหน้านี้น่ะ

เด๋วมีลายเซ็นต์ เด๋วไม่ให้มี ทำได้ไงว่ะ
.
.
.
.
.
soco

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 9:18 pm

เผอิญช่วงก่อนหน้านี้ผมไปชุมพรมานะครับ เรียกว่าหายไปหลายวันก็เลยตอบไม่ได้ว่าใครลบลายเซ็นต์พี่
ถ้าจะให้เดา ก็มีคนเดียวที่ทำได้คือท่านมหาอำมาตย์เอกนายกเจ้าพระยาฤทธิ์กุลครับ ไว้ผมจะลองถาม
ท่านให้นะครับ

:roll:
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

เขาคนนี้ดูแลการนำเข้าข้อมูล อยู่หรือเปล่า

Postby นายเวร » Sat Aug 14, 2010 2:25 pm

Re: Board warning issued
Sent: Sat Aug 14, 2010 1:50 pm
by นายเวร
ล้างโคตรทักษิณ wrote:
นายเวร wrote:ความไร้สาระแฝง ด้วยความมีสาระ คนจิตใจมืดบอดมักจะมองไม่เห็น ต่อให้มีสว่างขนาดใหน

มีสติปัญญาในการวิจารณ์แลกเปลี่ยนเหตุผลเท่านี้ใช่มั้ย?

กลับไปอ่านสิ่งที่คุณพิมพ์นะว่า มันสาระตรงไหน นอกจากหยาบหยาม ดูถูกคนอื่นไปทั่ว

ตรงใหน ดูตัวเองให้ดีก่อน!! ค่อยว่าคนอื่น
• Quote ล้างโคตรทักษิณ
Sent: Sat Aug 14, 2010 1:43 pm
by ล้างโคตรทักษิณ
นายเวร wrote:ความไร้สาระแฝง ด้วยความมีสาระ คนจิตใจมืดบอดมักจะมองไม่เห็น ต่อให้มีสว่างขนาดใหน

มีสติปัญญาในการวิจารณ์แลกเปลี่ยนเหตุผลเท่านี้ใช่มั้ย?

กลับไปอ่านสิ่งที่คุณพิมพ์นะว่า มันสาระตรงไหน นอกจากหยาบหยาม ดูถูกคนอื่นไปทั่ว
Sent: Sat Aug 14, 2010 1:34 pm
by นายเวร
ล้างโคตรทักษิณ wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
กรุณาแลกเปลี่ยนเหตุผลอย่างมีสาระ

ความไร้สาระแฝง ด้วยความมีสาระ คนจิตใจมืดบอดมักจะมองไม่เห็น ต่อให้มีสว่างขนาดใหน
• Quote ล้างโคตรทักษิณ
Board warning issued
Sent: Sat Aug 14, 2010 1:24 pm
by ล้างโคตรทักษิณ
The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
กรุณาแลกเปลี่ยนเหตุผลอย่างมีสาระ
เคยเสียดสีผู้บังเกิดเกล้าคนอื่น
ตัวกลับไปตำหนิเขา เป็นผมอายวะ
ชื่อก็บ่งบอก การก้าวร้าวรุนแรง อาฆาต พิจารณาด้วยทุกคน

คุกกักขังได้แค่กายหยาบ ... คุกมิอาจกำหราบใจกล้าแกร่ง

จิตวิญญาณ เสรีชน มิโรยแรง ... จักตอบโต้ ทุกตะแบง แห่งอธรรม

ว.แหวนลงยา
เย้ยฟ้า ท้านรก
นายเวร

Re: เขาคนนี้ดูแลการนำเข้าข้อมูล อยู่หรือเปล่า

Postby นายเวร » Sat Aug 14, 2010 2:27 pm

ชี้แจงมาด้วย ผมจะกลับมาอ่าน เสียอารมณ์อย่างแรง ครับทุกท่าน

คุกกักขังได้แค่กายหยาบ ... คุกมิอาจกำหราบใจกล้าแกร่ง

จิตวิญญาณ เสรีชน มิโรยแรง ... จักตอบโต้ ทุกตะแบง แห่งอธรรม

ว.แหวนลงยา
เย้ยฟ้า ท้านรก
นายเวร

Re: เขาคนนี้ดูแลการนำเข้าข้อมูล อยู่หรือเปล่า

Postby noway2know » Sat Aug 14, 2010 3:08 pm

นายเวร wrote:ชี้แจงมาด้วย ผมจะกลับมาอ่าน เสียอารมณ์อย่างแรง ครับทุกท่าน

มีอารมณ์ดีๆมาขาย มองตัวเองด้วยนะ ทำไมให้เขาว่าได้
ห้ามโกรธ อิอิ :lol: :lol: :lol: :lol:

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby loginofu » Fri Aug 27, 2010 2:44 am

ไม่ทราบว่า ถ้าผมคนเดียว ตั้งกระทู้เรื่องเดียว ในวันเดียว 6กระทู้รวด
ในนั้น มีกระทู้ที่ถูกล็อกไปแล้ว 1กระทู้ พร้อมคำชี้แจงว่าควรตั้งรวมเป็นกระทู้เดียว
และอีกหนึ่งในนั้น โดนรวมเข้ากับกระทู้เรื่องเดียวกันของผมไปแล้ว
แต่ผมอยากตั้งกระทู้อีก ผมก็ตั้งกระทู้เรื่องเดิมไปเรื่อยๆเป็น 7 8 9 10...กระทู้ ผมจะทำได้ไหมครับ :o
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ริวเซย์ » Sat Aug 28, 2010 1:50 pm

คงต้องตรวจสอบว่าเนื้อหาของกระทู้เป็นแบบเดิมซ้ำๆหรือไม่ หากเป็นเนื้อหาซ้ำซ้อนหรือเรื่องใกล้ๆเคียงกัน
ก็อาจถูกดำเนินการข้อหาฟลัดกระทู้ได้เหมือนกัน
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

--:: ทำไมต้องมาเปลี่ยนคำพูดในกระทู้ด้วย สนุกนักหรือ ::--

Postby redalert » Sat Sep 04, 2010 5:16 am

สืบเนื่องจากกระทู้

viewtopic.php?f=2&t=27459

มีคนเข้ามาเปลี่ยนคำพูดผม ก็อย่างว่าแหละ ผมเปลี่ยนคืนสองรอบแล้ว

แล้วก็คงไม่กลับไปเปลี่ยนคืนอีก จะทำไรก็ทำไปเหอะ ช่วงนี้ไม่ค่อยอยู่ด้วย

ไป ตจว. ตลอด ขี้เกียจเข้ามาเช็คกระทู้ ปล่อยให้พลพรรคอำมาตย์เขาสนุกกันให้เต็มที่

เพราะผมไม่ได้เป็นเจ้าของ ไม่ได้จ่ายค่าโฮสต์ ไม่ได้มีตำแหน่งใด ๆ ในบอร์ดนี้

ผมไม่ได้ว่าไรหรอกนะ บอร์ดก็บอร์ดของคุณ มันก็สิทธิของคุณ จะแบนผมก็ไม่ว่า

แต่ผมบอกแล้วไง มาตรฐานบอร์ดคุณ ต่างไรกับ ผู้จัดการออนไลน์ ราชดำเนิน

ไหนบอกว่าบอร์ดนี้ฟังความเห็นรอบด้าน ไม่ใช่บอร์ดของสีใดสีหนึ่ง หรือเข้าได้เฉพาะสีฟ้ากะสีเหลือง

หรือให้โพสต์เชียร์แต่ มาร์คร้อยศพ กับ แป๊ะขี้เรื้อน ก็บอกมา

:?: :?: :?:
ป่าล้อมเมือง โลกล้อมประเทศ
ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาปสูญ
ไม่มีใครล้ำเลิศน่าเทิดทูน ประชาชนสมบูรณ์นิรันดร์ไป
เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่
เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
redalert

Re: --:: ทำไมต้องมาเปลี่ยนคำพูดในกระทู้ด้วย สนุกนักหรือ ::--

Postby ล้างโคตรทักษิณ » Sat Sep 04, 2010 7:46 am

ทำไม? ตัวเองเกรียนได้ คนอื่นห้าม?

มาดูความเห็นต่างอันมีคุณภาพที่ จขกท.อ้างซิ

redalert wrote:ก้าวเข้าสู่ยุครัฐบาลทหารเต็มตัว งานนี้จอมพลม๊ากกผงาดยิ่งใหญ่

หรือแบบนี้ คห.ต่างอันแสนสุภาพ

ดูเหมือนสาวกแป๊ะกะสาวกแมลงสาปจะชอบทหาร

redalert wrote:คลั่งไคล้เผด็จการกันขนาดเลยเหรอนี่

หรือแบบนี้
redalert wrote:เดี๋ยวสาวกแป๊ะขี้เรื้อน กับ สาวกแมลงสาป กัดกันตายหมดเอง แล้วจะหมดสนุกเปล่า ๆ

จะมีมาตรฐานต้องให้จขกท.โพสท์เกรียนๆเสียดสีคนอื่น อย่างสนุกสนานรึ? ก่อนจะด่าใครหัดดู แม่ตีลล์ตัวเองก่อน
แล้วถ้าไม่มีข้อความ สาระอะไร กรุณาใช้ font ปกติ
เสียใจ เกลียดแด.กสิ้น เอ๊ย ทักษิณ มากกว่า รัฐประหาร มีอะไรมั้ย?

รักประชาธิปไตย น้อยกว่า การล้างตระกูลชิงหมาเกิด เอ๊ย ชินวัตร จะทำไม

ล้างโคตรทักษิณ ก่อนค่อย มาเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างบริสุทธิ
ล้างโคตรทักษิณ
Moderator

Re: --:: ทำไมต้องมาเปลี่ยนคำพูดในกระทู้ด้วย สนุกนักหรือ ::--

Postby numkorat » Sat Sep 04, 2010 10:37 am

ล้างโคตรทักษิณ wrote:ทำไม? ตัวเองเกรียนได้ คนอื่นห้าม?

มาดูความเห็นต่างอันมีคุณภาพที่ จขกท.อ้างซิ

redalert wrote:ก้าวเข้าสู่ยุครัฐบาลทหารเต็มตัว งานนี้จอมพลม๊ากกผงาดยิ่งใหญ่

หรือแบบนี้ คห.ต่างอันแสนสุภาพ

ดูเหมือนสาวกแป๊ะกะสาวกแมลงสาปจะชอบทหาร

redalert wrote:คลั่งไคล้เผด็จการกันขนาดเลยเหรอนี่

หรือแบบนี้
redalert wrote:เดี๋ยวสาวกแป๊ะขี้เรื้อน กับ สาวกแมลงสาป กัดกันตายหมดเอง แล้วจะหมดสนุกเปล่า ๆ

จะมีมาตรฐานต้องให้จขกท.โพสท์เกรียนๆเสียดสีคนอื่น อย่างสนุกสนานรึ? ก่อนจะด่าใครหัดดู แม่ตีลล์ตัวเองก่อน
แล้วถ้าไม่มีข้อความ สาระอะไร กรุณาใช้ font ปกติ
:lol: :lol: :lol: สุภาพ ครับ...
แดง+เหลือง+เขียว+น้ำเงิน= สี-มัค-คา(สามัคคี)]
numkorat

Postby finder » Fri Sep 10, 2010 10:16 pm

สืบเนื่องจากกระทู้ของผมถูกล๊อค
viewtopic.php?f=14&t=27468&p=455382#p455382

1.ถ้าเข้าไปดู จะเห็นว่า มีคนเข้ามาป่วนในกระทู้ ผมไม่เดือดร้อนหรอก แค่รำคาญและไม่สะดวกเวลาจะอ่านข้อความของคนที่เข้ามาตอบ
1.1 มีวิธีแก้ไขไหมครับ และ
1.2ทำไมเวบนี้จึงอนุญาติให้ทำเช่นนี้ได้ ผมคิดว่าควรพิจารณาแก้ไขเรื่องนี้นะครับ ไม่เช่นนั้น จะเป็นการแกล้งกันในอนาคต และเมื่อถึงตอนนั้น ทางเวบมาออกกฎแก้ไข ก็ต้องโดนด่า เพราะปล่อยให้ฝ่ายหนึ่งทำตามสะดวก พออีกฝ่ายทำบ้างก็มาออกกฎห้าม คงเข้าใจที่ผมพูดนะครับ ผมรอคำตอบอยู่นะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

2.การล๊อคกระทู้ผม ผมไม่ว่าครับ อยู่ที่ดุลยพินิจก็แล้วกัน อยากทราบว่า
2.1 ผมสามารถตั้งกระทู้ข้อความเดิมหรือไม่ เพราะสาเหตุการล๊อคไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหาของผม
2.2การจะล๊อคกระทู้ ควรดูว่าสาเหตุมาจากอะไร ก็แก้ที่ตรงนั้นครับ ไม่เช่นนั้น ถ้าต้องการแกล้งกระทู้ใด ก็เข้าไปป่วน เพื่อให้กระทู้นั้นๆถูกล๊อค ผมคิดว่ามดที่ล๊อคควรใช้วิจารณญาณมากกว่านี้ครับ

3.ในข้อความที่ป่วน มีการด่าว่าผมตรงๆ แต่ผมไม่ฟ้อง เพราะผมจะดูว่า มดที่นี่เที่ยงตรงแค่ไหน ทั้งๆที่มีกฎห้ามไว้
กรณีนี้ไม่เห็นที่ด่าว่าผม แต่เห็นที่แย้งกันจนออกทะเล ผมว่าออกจะน่าเกลียดนะครับ ก็อย่างที่บอก ที่ผมไม่ฟ้อง เพราะผมต้องการดูว่ามดที่นี่เป็นอย่างไร และก็ได้เห็นแล้วครับ... 555555555555555555555555555555555555555555555555

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby ริวเซย์ » Sun Oct 17, 2010 10:04 am

เข้ามารับทราบปัญหาของสมาชิกแล้วครับ

สำหรับ MOD ท่านนั้น จะตักเตือนให้ทำหน้าที่ให้เหมาะสมต่อไปครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Thu Nov 04, 2010 8:08 pm

เข้ามาอ่านเมื่อไม่กี่วันมานี้ ไม่ทราบว่าข้อสงสัยอื่นๆของผม ทำไมไม่ชี้แจงมาด้วยครับ

กรุณาชี้แจงมาทุกข้อครับ
finder

Postby turethai » Fri Nov 05, 2010 3:11 pm

ที่นี้วุ่นวายหนอ ที่นี้ขัดข้องหนอ เอิ๊กกกก :lol:
turethai

Postby finder » Fri Nov 05, 2010 5:20 pm

finder wrote:เข้ามาอ่านเมื่อไม่กี่วันมานี้ ไม่ทราบว่าข้อสงสัยอื่นๆของผม ทำไมไม่ชี้แจงมาด้วยครับ

กรุณาชี้แจงมาทุกข้อครับ

ว่าอย่างไรครับ
finder

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 12, 2010 12:05 pm

กระทู้ที่มีการทะเลาะวิวาทจนบานปลาย ม็อดตัดสินใจล็อคไว้เพื่อไม่ให้มีการทะเลาะกันต่อไป
ก็เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องแล้วครับ

การตัดสินใจจะตั้งกระทู้ใหม่ ก็เป็นสิทธิที่ทำได้ แต่ขอความกรุณาถกกันโดยใช้เหตุผล
อย่ายั่วยุให้มีการทะเลาะวิวาทจะดีกว่านะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Fri Nov 12, 2010 11:34 pm

ริวเซย์ wrote:กระทู้ที่มีการทะเลาะวิวาทจนบานปลาย ม็อดตัดสินใจล็อคไว้เพื่อไม่ให้มีการทะเลาะกันต่อไป
ก็เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องแล้วครับ

การตัดสินใจจะตั้งกระทู้ใหม่ ก็เป็นสิทธิที่ทำได้ แต่ขอความกรุณาถกกันโดยใช้เหตุผล
อย่ายั่วยุให้มีการทะเลาะวิวาทจะดีกว่านะครับ

1.ผมตั้งกระทู้ ผมจะให้เกียรติคนที่เข้ามาตอบในกระทู้ของผม ปัญหาอยู่ที่เมื่อมีคนที่ไม่เห็นด้วยกับผมเข้ามา แต่ไม่ยอมพูดในประเด็น แต่กลับรวมกลุ่มป่วนกระทู้ การที่มดปล่อยเช่นนี้เป็นการสร้างเหตุให้ทะเลาะกันครับ เพราะเมื่อไม่มาพูดในประเด็น แต่มากวนอารมณ์ เมื่อมดไม่จัดการ จขกท.ก็ต้องทำเองครับ หรือคนที่เห็นด้วยกับจขกท.ก็จะเข้ามาร่วมด้วย

2.กระทู้การเมือง เมื่อไม่เห็นด้วยก็ควรแสดงเหตุผลว่าไม่เห็นด้วยอย่างไร ซึ่งผมก็แย้งในประเด็นเพื่อหักล้างครับ นอกจากมาป่วน ผมจึงเล่นกับมันเสียหน่อย

3.ถ้าไม่อยากเห็นการทะเลาะ มดต้องดูแลพวกที่เข้ากระทู้เพื่อป่วน ไม่เช่นนั้นก็ต้องเกิดขึ้นอีก :mrgreen:

4.กระทู้ของผมที่ถูกล๊อค ถูกล๊อคหลังจากการป่วนเริ่มลดลงและแย้งกันด้วยเหตุผลมากขึ้น ผมกำลังจะฟันเสาธงอยู่แล้วเชียวว่า
รัฐบาลอภิสิทธิ์ทำชั่วตามรายละเอียดที่ผมกล่าวไว้จนแก้ตัวไม่ได้อย่างไรบ้าง ดันเอามาขังเสียก่อน
ช่างค้างคาอารมณ์ยิ่งนัก
แต่ไม่เป็นไร แม้กระทู้ถูกดองเพราะคุณมาตอบช้า(ตั้งใจเปล่า?) แต่เดี๋ยวประเด็นก็โผล่มาอีก เพราะมันโกงกันบ่อย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby pong_pratum » Thu Nov 18, 2010 2:03 am

นายเวร wrote:ชี้แจงมาด้วย ผมจะกลับมาอ่าน เสียอารมณ์อย่างแรง ครับทุกท่าน

ผมนอกจากถูกลบความเห็น ยังถูกเปลี่ยนข้อความด้วย เข้าใจว่าจะเป็นMODที่ไร้วุฒิภาวะตัวเดียวกันกับที่คุณสงสัยนี่แหละ....
ถามWMตั้งนานก็ไม่ตอบ สงสัยอาการหนักพอๆกัน :lol: :lol: :lol:
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby พายุ » Thu Nov 18, 2010 9:57 pm

อยากทราบว่า wm แบนคุณ alex ข้อหาอะไรคะ

รบกวนแจกแจงให้ทราบด้วยค่ะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 9:57 pm

ตามมาแล้วคับ เชิญคุณริวเซย์อธิบาย
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby Robert De Niro » Thu Nov 18, 2010 10:00 pm

ตามมาดูด้วยคน เมื่อกิ๊กำลังอ่าน คห. คุณ alex อยู่เลย กลับมาดูอีกทีไปไหนแล้ว :cry:
กองกำลังไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด (...ใส่แว่นสีฟ้า)
Robert De Niro

Postby บุญปลีก » Thu Nov 18, 2010 10:02 pm

กางมุ้งรอฮับ :D
บุญปลีก

Postby Admin_ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 10:03 pm

สมัครล็อคอินซ้อนครับ

เหตุที่ผมมั่นใจมีหลายประเด็นด้วยกันครับ

ข้อ ๑.ผมตรวจ Information ดูแล้วพบว่ามี Ip ซ้ำกับสมาชิกท่านหนึ่ง ผมขอ
ไม่บอกนะครับว่าใคร แต่ตรวจได้แน่นอน

๒.แม้จะเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ แต่การพูดจากับสมาชิกอื่นเหมือนรู้จักกันมานาน
จึงยิ่งมั่นใจว่าสมัครซ้อนเข้ามา

๓.IP แกว่งมาก มีการเล่นผ่านโปรแกรมบางอย่างเพื่อตบตาทีมงาน

ผมขอชี้แจงเพียงเท่านี้ แต่ผมมั่นใจว่าการตัดสินใจครั้งนี้ไม่ผิดพลาดครับ
Admin_ริวเซย์

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 10:03 pm

กรณี สมาชิกบางท่านที่คุณริวเซย์ พยายามหลับตาข้างหนึ่ง มองไม่เห็น
พยายามควอทคำพูดตัวเองมาแปะเรื่อย ๆ โดยอ้างว่ากลัวมองไม่เห็นบ้างล่ะ
พยายามยั่วยุสมาชิกให้หงุดหงิด แถจนสีข้างแดงเถือก บ้างล่ะ
อ้างว่า ตอบแล้วคนอื่นไม่เข้าใจบ้างล่ะ
เหตุใดจึงไม่ถือเป็นการป่วนกระัทู้คะ
Forum rules!
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 10:04 pm

รอหลักฐานว่า Alex เป็นล๊อกอินซ้อนอยู่ค่ะ
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 10:06 pm

อุ๊บส์ แปลว่ามีมากกว่า 1 :o
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 10:06 pm

Admin_ริวเซย์ wrote:สมัครล็อคอินซ้อนครับ

เหตุที่ผมมั่นใจมีหลายประเด็นด้วยกันครับ

................
๒.แม้จะเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ แต่การพูดจากับสมาชิกอื่นเหมือนรู้จักกันมานาน
จึงยิ่งมั่นใจว่าสมัครซ้อนเข้ามา
................

ผมขอชี้แจงเพียงเท่านี้ แต่ผมมั่นใจว่าการตัดสินใจครั้งนี้ไม่ผิดพลาดครับ

ขอถามว่า ในเว็บแห่งนี้ เห็นมีล็อคอินหน้าใหม่ ๆ หลายท่าน ที่เข้ามาพูดคุยแล้วสมาชิกท่านอื่น ๆ ให้ความสนิทสนม พูดคุยเป็นกันเอง
เหมือนรู้จักกันมานมนาน ก็มีหลายท่าน
หรืออาจจะรู้จักกันมาจากที่อื่น ชวนกันมาเล่นที่นี่ก็มีอยู่เช่นกัน
กรณีเช่นนี้เกิดขึ้นได้ ดังนั้น ข้อ 2 จึงไม่ควรจะเป็นสิ่งที่เอามาเป็นหลักฐานได้นะคะ
มารุจัง

Postby พายุ » Thu Nov 18, 2010 10:07 pm

ถ้าไม่จริง รับผิดชอบด้วยนะริวเซย์
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 10:07 pm

loginofu wrote:อุ๊บส์ แปลว่ามีมากกว่า 1 :o

กรณีเช่นนี้ เข้าข่ายพยายามยั่วยุหรือเปล่าคะ หรือพยายามป่วนหรือเปล่าคะ
มารุจัง

Postby Admin_ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 10:07 pm

ผมคงไม่อาจเปิดเผยความลับสมาชิกได้ครับ การเปิดเผยก็คือการโชว์ IP

ทุกครั้งผมตัดสินตามเนื้อผ้าครับ ใครทำผิด ถ้าตรวจพบก็ไม่ละเว้น

ที่ผ่านมา การลงโทษสมาชิกเกือบทั้งหมด มีMODแจ้งให้ผมตรวจสอบทั้งสิ้น

มีครั้งนี้ ที่ผมตรวจพบเอง

ใครทำผิด ผมก็ลงโทษครับ ไม่มีพวกไหน ฝั่งไหนทั้งนั้นครับ
Admin_ริวเซย์

PreviousNext

Return to สภากาแฟ