อีกแล้วครับท่าน จำลอง ไม่ปิดกั้นสี ท่าเจตนาตรงกัน

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

อีกแล้วครับท่าน จำลอง ไม่ปิดกั้นสี ท่าเจตนาตรงกัน

Postby thanong » Fri Jan 28, 2011 8:02 pm

โอ๊ววว แม่จ้าว ..
:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o
thanong

Re: อีกแล้วครับท่าน จำลอง ไม่ปิดกั้นสี ท่าเจตนาตรงกัน

Postby Bond » Fri Jan 28, 2011 8:07 pm

ตอนนี้มหาและพรรคพวกคงคิดว่า "ใครก้อได้วะ ช่วยมาล้มคดีให้พวกกรุที เห็นคุกอยู่รำไร"
Bond

Re: อีกแล้วครับท่าน จำลอง ไม่ปิดกั้นสี ท่าเจตนาตรงกัน

Postby SpikyMoss » Fri Jan 28, 2011 8:09 pm

ท่าทางพวกเผือกมันพวกนี้จะรักชาติจัดหนัก จนหน้ามืดตามัว
การทำดีนั้นทำยากและเห็นผลช้าแต่ก็จำเป็นต้องทำ เพราะหาไม่ความชั่วซึ่งทำได้ง่ายจะเข้ามาแทนที่ - คำสอนพ่อหลวง
SpikyMoss

Postby thanong » Fri Jan 28, 2011 8:12 pm

SpikyMoss wrote:ท่าทางพวกเผือกมันพวกนี้จะรักชาติจัดหนัก จนหน้ามืดตามัว

วันก่อนยังพูดว่า ไม่เอาแดง เพราะคุมลำบากอยู่เล๊ยยย วันนี้ทำลืม..คงกินผักมากไป ทำให้เป็นโรคเอ๋อออ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
thanong

Postby phoeniix » Fri Jan 28, 2011 8:18 pm

พันธมิตรที่ไม่เอาแดงจริงๆ มีอีกมั้ย ถึงเวลาแยกน้ำดีน้ำเสียอีกครั้งละมั้ง หรือว่าชั่งมันฉันไม่แคร์

แกนนำจะสนทะพายไปใหนก็ไปด้วย จะไปผสมพันธุ์กับอะไรก็ช่าง จะได้เห็นธาตุแท้ของพวกที่

อ้างว่าผู้ดี รักชาติบ้านเมืองก็คราวนี้ละ แดงที่เผาประเทศ กับพวกแดงล้มเจ้า พฤติกรรมก็เกิน

บรรยายอยู่แล้ว รอดูอยู่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
phoeniix

Postby SpikyMoss » Fri Jan 28, 2011 8:19 pm

จิงด้วย ขึ้นหัวข้อข่าวแรกมาเรย
http://manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000012434
การทำดีนั้นทำยากและเห็นผลช้าแต่ก็จำเป็นต้องทำ เพราะหาไม่ความชั่วซึ่งทำได้ง่ายจะเข้ามาแทนที่ - คำสอนพ่อหลวง
SpikyMoss

Postby badboysiam » Fri Jan 28, 2011 8:20 pm

อย่างว่าคนเค้าเอือมหมดจะจมน้ำแล้วขี้หมาแห้งลอยมาก็ต้องคว้า
ไม่ใช่ขี้ข้าใคร ไม่ใช่ข้างไหน
อยู่เพื่อความถูกต้องและปกป้องสถาบัน
badboysiam

Postby pon231 » Fri Jan 28, 2011 8:23 pm

phatไปไหนช่วยถามจำลองหน่อยว่าที่พูดใช้ปากพูดหรีอเปล่า
pon231

Postby thanong » Fri Jan 28, 2011 8:27 pm

SpikyMoss wrote:จิงด้วย ขึ้นหัวข้อข่าวแรกมาเรย
http://manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000012434

ขอบคุณครับ ที่เอาลิ้งค์มาลงให้
;) ;)
thanong

Postby 55555 » Fri Jan 28, 2011 8:28 pm

คงเช็คกระแสแล้วไปไม่ไหว...ยอมเถอะลุงจำลอง

ผมว่า ลุงจำลองฟังสนธิมากไปแล้ว

ทำความดีมาก็แยะ จะเสียคนก็เพราะสนธินี่แหละ.....
55555

Postby nontee » Fri Jan 28, 2011 8:31 pm

สำหรับคนอื่นผมไม่รู้นะ

แต่สำหรับผม ไม่แปลกใจเลย ฟันธงกันมาข้ามปี ไม่เหนือความคาดหมาย

สันดานมันเคยชั่ว กลับกลอก ปลิ้นปล้อนอย่างไร มันก็ยังคงเป็นอย่างนั้น

เอ้า.. ไหนใครที่เคยรุมสับผมเวลาผมด่ามหาจำลองน่ะ แสดงตัวหน่อยก็ดีนะ

ก็บอกแล้วคนคุ้นเคยกัน กินข้าวหม้อเดียวกันมาแล้ว มีหรือมองตาแล้วจะไม่รู้ใจ

เอิ้ก เอิ้ก .. อวสานมิงแล้ว อ้ายสัดนารกเกรียนเฒ่าเจ้าเล่ห์จำลอง
Last edited by nontee on Fri Jan 28, 2011 8:32 pm, edited 1 time in total.
nontee

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Jan 28, 2011 8:31 pm

politics_mcot
“พล.ต.จำลอง” ไม่เห็นด้วย “ไชยวัฒน์” ชวนคนเสื้อแดงร่วมชุมนุมกดดันรัฐบาล

ข่าวค่ายนี้บอกแบบนี้ :D
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby arch_freeman » Fri Jan 28, 2011 8:31 pm

ผสมพันธ์กับแดงแบบนี้

น้องโบว์ เหมือนเสียชีวิตฟรีๆ เลย แย่มาก จนตรอกขนาดไปผสมพันธ์กับพวกล้มเจ้า
arch_freeman

Postby Torres_No9 » Fri Jan 28, 2011 8:40 pm

ก่อนพูดมีมติแกนนำหรือยัง :lol: :lol: :lol:
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++
Torres_No9

Postby Superb_Mob » Fri Jan 28, 2011 8:51 pm

ทำไงได้ครับ ก็อีแอบมันเปิดหน้ากันหมดแล้วนิ คนเลยหร่อมแหร่มแบบนั้นนะ :lol: :lol: ผมว่าน่ะรัฐบาลจะทำไรก็ทำๆ ไปเถอะ ไม่ต้องทำเหนียมหรอกคร๊าบบบ จะขอคืนพื้นที่หรือ เอาตัวแกนนำเข้าไปนอนคุกเป็นเพื่อนไอ้เต้นกับหมอเหวง ก็เลือกเอาซะอย่าง หากขืนชักช้าอาจจะเจอพวกเสื้อแดงมันลอกเลียนแบบพวกอีแอบในนี้ก็ได้นะ ถึงตอนนั้นใครจะแยกออกละเพราะทุกคนใส่เสื้อเหลืองกันหมด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง
Superb_Mob

Postby nontee » Fri Jan 28, 2011 8:59 pm

Superb_Mob wrote:ทำไงได้ครับ ก็อีแอบมันเปิดหน้ากันหมดแล้วนิ คนเลยหร่อมแหร่มแบบนั้นนะ :lol: :lol: ผมว่าน่ะรัฐบาลจะทำไรก็ทำๆ ไปเถอะ ไม่ต้องทำเหนียมหรอกคร๊าบบบ จะขอคืนพื้นที่หรือ เอาตัวแกนนำเข้าไปนอนคุกเป็นเพื่อนไอ้เต้นกับหมอเหวง ก็เลือกเอาซะอย่าง หากขืนชักช้าอาจจะเจอพวกเสื้อแดงมันลอกเลียนแบบพวกอีแอบในนี้ก็ได้นะ ถึงตอนนั้นใครจะแยกออกละเพราะทุกคนใส่เสื้อเหลืองกันหมด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

บ้า.. ยังไม่ครบเจ็ดวันเลย เดี๋ยวล่อหลอกให้ตากแดดกันให้เหนียงยานก่อน พอนายกกลับมาจากดาวอสก็ดีเบตออกอากาศกันซักตั้ง เอาให้คว่ำแบบตอนดีเบตกับแกนนำของพวกควายแดงของเองแบบไอ้เหวง-ไอ้ระ-ไอ้ตู่ แล้วถ้าไอ้เกรียนเฒ่าพวกนี้ เหวงแบบไอ้สามตัวนั้น ก็จบข่าว ไม่ต้องกระชับพื้นที่ คนที่เค้ามาร่วมชุมนุมก็จะเดินหนีเอง ชิว ชิว ว่ะ :mrgreen: :mrgreen:
nontee

Postby babiejapan » Fri Jan 28, 2011 9:11 pm

แกนนำแดงเป็นหญิงซะด้วย

เข้าทางจำลองเลย

555555+

Image
"หากนักการเมืองยังพูดคำว่า ซื่อกับสัตย์ โดยแยกออกจากกัน ก็ไร้ความหมาย ส่วนตัวว่าสุนัขยังดีกว่าที่รักซื่อสัตย์ต่อเจ้าของ "
/
ชูวิทย์
babiejapan

Postby thanong » Fri Jan 28, 2011 9:14 pm

babiejapan wrote:แกนนำแดงเป็นหญิงซะด้วย

555555+

Image

เข้าสูตร เอาธรรม นำหน้า สีกา ห้อมล้อม เร๊ยยยว์...เอิ๊กกก
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
thanong

Postby eAT » Fri Jan 28, 2011 9:26 pm

เสื้อเหลืองตัวไหน (เสื้อนี่เรียกเป็นตัวถูกไหม?) ไม่เอาเสื้อแดง
คงเป็นพวกเสื้อเหลืองเทียมล่ะคร๊าบบบบบบบบบบบบ
ตอนนี้คงเรียบซักเสื้อกันใหญ่ เตรียมผสมพันธุ์กันแล้วล่ะ

เราฟันธงมาว่ามันจะผสมมาตั้งแต่ปีไหนว่า ขี้เกียจไปคุ้ยกระทู้เก่า
หึๆๆๆๆ เป็นไง ไปออกข่าวเป็น "โหน" การเมืองกับเขาได้ยัง :lol:
eAT

Postby คนบาป » Fri Jan 28, 2011 9:29 pm

“จำลอง” ค้าน “ไชยวัฒน์” จับมือแดงล้ม “มาร์ค”-พร้อมรับคนไทยทุกหมู่เหล่าร่วมทวงแผ่นดิน

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 28 มกราคม 2554 19:23 น.

พล.ต.จำลอง ไม่เห็นด้วย “ไชยวัฒน์” จับมือเสื้อแดงร่วมชุมนุมล้ม “มาร์ค” หวั่นควบคุมลำบาก แต่ไม่ปิดกั้นคนไทยทุกหมู่เหล่าร่วมทวงแผ่นดิน เผย อดีตนายตำรวจ-ทหาร พร้อมตบเท้ายืนยันไทยเสียอธิปไตยไปแล้ว “ประพันธ์” โต้ “เทือก” ปูดข่าวพันธมิตรฯ จ้องบุกเผาสถานทูตเขมร “ปานเทพ” นำราษฎรหนองจาน ประจาน รบ.อ่อนข้อเขมร แต่ไม่คำนึงถึงสิทธิพลเมืองจนถูกรุกล้ำดินแดน

http://www.manager.co.th/Politics/ViewN ... 0000012434

อุตส่าห์ติดคุกหวังเรียกคนกับไปกราบเท้าแกนนำแดง

โธ่ แบบนี้คงแย่งกล่องบริจาคกันแหงม ๆ กลัวไชยวัฒน์ทำสำเร็จละซี้...

คนแค่หยิบมือ จะไปทำอะไรได้

พูดแบบนี้พวกเสื้อแดงไม่ใช่คนไทยเหรอ

ก็ไหนบอกว่ารวมพลังทุกหมู่เหล่าล่ะ...มันไม่ขัดกันเหรอ นายพลจำลอง

หรือว่าคนที่ไป ต้องให้ นายพลจำลองควบคุมได้ ถึงจะรับ....เพิ่งรู้นะเนี่ย...

ค่ายควบคุมประพฤติ หรือ ที่ชุมนุมคนรักชาติกันแน่...
คนบาป

Postby SpikyMoss » Fri Jan 28, 2011 9:30 pm

babiejapan wrote:แกนนำแดงเป็นหญิงซะด้วย

555555+

Image

ตอนนั้นไปนั่งเป็นการ์ดอาสาหญิงล้วนที่หน้าประตู ไม่ ๔ ก็ ๕ หรือ ๖ อะไรนี่แหละกะเค้าด้วย.......ไม่น่าเร้ยยย
แต่ก็นะพันธมิตรตอนนั้นกับพันธมิตรการเมืองใหม่ตอนนี้ มันคนละอุดมการณ์กัน
ตอนนั้นเป็นการเมืองภาคประชาชน ตอนนี้มันเป็นการเมืองเฉย ๆ
SpikyMoss

Return to สภากาแฟ