วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby finder » Wed May 04, 2011 11:23 pm

ไม่ทราบว่า ทำไมมดและwmยอมให้Jack_SAA มาโพสท์เล่นในนี้ครับ

ถ้าไม่มีที่เล่น ก็เอาไปอ่านดู ผมพิมพ์ไว้นานแล้ว กลัวมองไม่เห็น เลยเรียกมาให้ดู

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

finder wrote:
Jack_SAA wrote:แล้วคุณมีสิทธิอะไรมาเที่ยวตัดสินโน่น ตัดสินนี่ว่าดี ว่าเลว

คนเราคิดต่างไม่ได้เลยหรือไงครับ
ก็ที่ผมพูดอยู่นี่ก็คือคิดต่างจากคุณไงล่ะ ผมไม่เคยบอกว่าคิดต่างไม่ได้ แต่ต้องมีเหตุผลมาพูดแย้งผมให้ได้เท่านั้น ไม่ใช่เอาแต่แถ+ถู+ไถ+ข้างๆคูๆ

หืม ผมก็ไม่เคยเข้าข้างนักการเมืองโกงหรือเป็นพวกแดงนี่
คุณจะเข้าข้างใครผมไม่ทราบ แต่คุณมาด่าพธม.ซึ่งก็คือผมด้วย ดังนั้นการที่ผมด่าปชป.มันก็ยุติธรรมแล้ว คงไม่พูดว่าคุณด่าคนอื่นได้แต่ห้ามคนอื่นด่าคุณนะ คงขำตาย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้ววาจาของคุณมันน่าฟังไหม พูดว่าเพื่อนสมาชิกด้วยกันแบบเสียๆหายๆ แบบนี้
หรือครับ งั้นดูที่คุณโพสท์

Jack_SAA wrote:มาตรฐานของสาวกแป๊ะ๊ นับวันยิ่งเสื่อมทรามลงๆ เผลอๆ อาจจะเลวร้ายกว่าเสื้อแดงอีก
ทีมงานผู้ดูแลเว็บเขาก็เตือนด้วยเหตุผลแล้ว ยังกล้ากร่างใส่เขาอีก บอกว่าฉันไม่ผิดๆๆๆๆ ทั้งๆที่การกระทำมันฟ้องอยู่
แล้วเอาภาพตัดต่อล้อเลียนในทางที่เสียหายมาโพสต์แบบนี้ เอาข้อความใส่ร้ายป้ายสีมาตัดต่อกันแบบนี้ ระวังเถอะครับ
วันไหนที่เจ้าทุกข์เขาเอาเรื่องคุณขึ้นมา ก็ตัวใครตัวมันนะครับ

และ

อ้อ ถ้าไม่พอใจที่นี่ ก็เชิญไปตายซะ ไปตายที่ไหนก็ได้เลยครับ ที่ไม่ใช่ที่นี่ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:

และ

Jack_SAA wrote:ผมเชื่อว่า ทักษิณ เป็นเทพแห่งประชาธิปตวยหัวไคย จริงๆนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

นี่หรือครับภาษาที่คุณสุภาพชนที่ฟ้องมดให้เซ็นเซอร์ข้อความของผมและเตือนผม

ยังกล้ามาเสนอหน้าอีกหรือครับ ผมถึงบอกไงว่า ให้ไปส่องกระจกดูตัวเองเสียบ้าง

คนอย่างผมจะโต้แย้งใครผมดูว่าเขาใช้ภาษาอย่างไร ผมก็ใช้ภาษานั้นยกับเขา คุณไปถามทุกคนที่แย้งกับผมก็ได้ว่าจริงหรือเปล่า

แต่ขนาดด่าด้วยคำผวน ให้อวัยวะเพศอย่างนี้ ผมไม่เคยทำ และไม่คิดทำด้วย

คิดเองเออเองหรือเปล่าครับ ที่ว่าผมอยากเป็นMODจนตัวสั่น

ผมเห็นคุณทำไม่ถูกต้อง ผมเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ก็มีสิทธิที่จะแย้งคุณ แสดงความเห็นที่แตกต่่างไปจากคุณได้
ครับคุณมีสิทธิ์ แต่สิ่งที่คุณเห็นว่าไม่ถูกต้อง มันเป็นอย่างคุณว่ามาไหมล่ะ ที่ผมถามมดค้างไว้ ผมก็รอมดมาตอบ3วันแล้ว แต่ก็ไม่มาตอบ กลายเป็นคุณโผล่มาแทน ทำไมเป็นอย่างนี้ล่ะ ทำไมคุณไม่ไปบอกให้มดมาตอบครับ ทำเหมือนตอนที่คุณไปฟ้องมดไงล่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือคุณอยากรับผิดชอบเรื่องนี้เอง เพราะกลัวมดรับไม่ไหว

และดูจากที่ผมแปะคำพูดของคุณไว้ ผมว่าคุณควรพิจารณาตัวเองได้แล้ว หยาบคายขนาดนี้ยังไม่โดนเตือนเลย เก่งแฮะ คุณทำไงนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเล่นบอร์ดมาพอสมควรที่นี่ ก็ยังไม่เคยเห็นเจ้าหน้าที่บอร์ดเขาลุแก่อำนาจเลย คุณก็ไปว่าเขาแบบเสียๆหายๆ[/size]

ผมว่าเขาเสียๆหายๆอย่างไรครับ ผมพูดตามเนื้อผ้าว่าเป็นมาอย่างไร ใครอ่านก็เห็นเองว่าผมพูดจริงหรือเปล่า อย่าซี้ซั็วพูดครับ นอกจากว่าคุณไม่รู้จะพูดอะไรแล้วเท่านั้น

เออะ,ลืมไป ผมเพิ่งมาเล่นบอร์ดนี้ไม่นานเองครับ แต่ผมสุภาพมากนะ ขอบอก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby finder » Fri May 06, 2011 10:28 pm

แผนใช้เบี้ยแลกขุน

อยากทราบว่าคำที่ขีดเส้นใต้ สามารถนำมาโพสท์ในข้อความลักษณะนี้ได้ใช่ไหม

1.ถ้าได้ให้มายืนยัน

2.ถ้าไม่ได้ ทำไมคุณปล่อยให้ใช้มานานขนาดนี้ครับ

ขอเหตุผล อย่าอ้างว่ามองไม่เห็น ต้องรอให้คนฟ้องก่อน

เพราะคนเหล่านี้ ใช้คำดังกล่าวมาหลายครั้งแล้ว ไม่ใช่ใช้เฉพาะในกระทู้เหล่านี้

แต่ในกระทู้อื่นๆที่ผ่านมาก็ใช้หลายครั้งมาก โดยเฉพาะmoon

ผมมองออกว่า

สาเหตุที่มันทำอย่างนี้เพราะต้องการให้พธม.ในนี้ใช้คำเดียวกันตอบโต้

และถูกมดแบน เพื่อบีบให้พธม.อยู่ที่นี่ไม่ได้

ในขณะเดียวกันก็มี มด ที่ให้ความร่วมมือกับคนเหล่านี้ให้ทำเช่นนี้ได้

เพื่อให้คนเหล่านี้สัมฤทธิ์ผล ไม่เช่นนั้น ทำไมคำพูดอย่้างนี้จึงไม่ถูกเซนเซอร์

หลักฐานมันฟ้องว่าเป็นการสมรู้ร่วมคิดครับ

ลองอ่านดูสิ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34428

Re: ไหนสนธิบอกว่าไม่รู้เรื่อง มาตรา 7

Postโดย Moon » Wed May 04, 2011 1:13 am
Moon wrote:
finder wrote:พธม.รู้เรื่องนี้อยู่แล้ว ไม่ปฏิเสธ

แต่ที่สนธิปัดให้ไปถามมาร์คม.7 เพราะ

พธม.คือมวลชน ไม่มีตำแหน่งหน้าที่ในรัฐบาลหรือสภา

ไม่มีส่วนได้เสียในชัยชนะ และแกนนำก็ไม่ใช่นักกฎหมาย

แต่ในทางกลับกัน มาร์คม.7เป็นผู้นำฝ่ายค้านในเวลานั้น

ในพรรคก็มีนักกฎหมายมากมาย การออกมาเรียกร้องในเรื่องนี้

ถ้าผิดพลาดขึ้นมา มาร์คควรรับผิดชอบมากกว่า

และอีกเหตุผลคือ ผลของชัยชนะที่จะเิกิดขึ้น(ถ้ามี)

มันก็ตกกับฝ่ายค้าน คือปชป. ไม่ใช่พธม.

ดังนั้นจะมายัดให้สนธิตอบ จึงไม่ถูกต้อง

มันต้องให้ตาอยู่อย่างปชป.ตอบนั่นแหละจึงจะถูก

เสียไม่เอา จะเอาแต่ได้หรือ ตาอยู่ปชป.

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

นอนละ ขอหัวเราะก่อนนอนอีกที

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

กร๊ากกกกกกกกกกกกส์

สนธิปัดให้ไปถามมาร์ค กร๊ากกกกกกกกกกส์

เขาไม่ได้เรียกว่าปัดโว้ย เขาเรียกว่า โกหก โว้ย

ไอ้ลูกสนธิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จะแถ ก็แถให้มันเนียนๆ หน่อย เดี๋ยวพ่อสนธิ

ของเอ็งจะเคือง
เอานะโว้ย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ไอ้ลูกสนธิ ตัวนี้มันรักพ่อสนธิของมันจริงๆ เลย

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34428&start=30

ลูกสนธิ คนแรก ใช้คำว่า ปัดไปให้มาร์ค

ลูกสนธิ คนที่สอง ใช้่คำว่า ประชด

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34428&start=60

dutchout wrote:อ่านแล้วฮ่าครับ เห็นลูกๆสนธิ มาแก้ตัวให้พ่อใหญ่เลย พ่อสนธิ ถูกหมด พูดไรถูกหมด ดริฟก็ยังถูกเสมอ

แป๊ะเคยพูดเรื่องนายกพระราชทาน มีคนถาม แป๊ะบอกปัดไปถามมาร์ค

มาร์คเคยพูดเรื่องเดียวกัน มีคนถาม มาร์ค ยอมรับเคยเสนอความคิดนี้

วัดกันเองใครใจตุ๊ด ไม่กล้าพูด ไม่กล้าตอบ ไม่กล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองได้เคยทำมาแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol:

ยังไงซะ พ่อสนธิ ก็ยังเป็นคนดีสำหรับลูกๆสนธิเสมอ แม้วันข้างหน้าแป๊ะจะไปจับมือกับแม้ว เชื่อได้ว่า จะได้เห็นอาการดริฟๆ ของลูกสนธิกันอีกระลอก แบบชุดใหญ่ :lol: :lol: :lol:

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34428&start=60

dutchout wrote:
เพื่อนร่วมชาติ wrote:ไม่มีปัญญาเขียนสื่อสารประเด็นให้คนเข้าใจ แต่แค่นอยากเป็นเจ้าของ เอ๊ยอยากเล่นเว็บการเมือง :lol:

เหมือนลูกๆ แป๊ะ ที่มาช่วยพ่อแป๊ะแถ ในบอร์ดนี้เลยครับ ไม่มีปัญหาเขียนสื่อให้คนอื่นเข้าใจ ตอนนี้เท่าที่มอง 10 คน คุยไปทางเดียวกัน มีแค่ 1 ตัว คุยคนละแนวกับ 10 คน มองแล้วก็ ขำกลิ้ง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คงเรียกอาการง่ายๆว่า อาการเหวง ของลูกๆของพ่อแป๊ะลิ้ม :lol: :lol: :lol: :lol:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

dutchout wrote:

เชิญดริฟต่อครับ ลูกแป๊ะ :lol: :lol: :lol: เพราะแป๊ะยันเอง ใช้มาตรา 7 ขอนายกพระราชทาน ก็ไม่รู้เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไร

น่าเป็นห่วงนะครับดริฟแทนพ่อแป๊ะ ย้อนไปหลังฐานเก่าๆ ที่เห่าออกมา มีมากมาย :lol: :lol:

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34428&start=90

Moon wrote:
saopao wrote:เกิดจะยอมรับว่าแป๊ะโกหกก็เสียหมาสิฮะ :lol: :lol:

มหาเทพสนธิ โกหก เห็นๆ ลูกๆ สนธิ ก็เลยมาช่วยพ่อสนธิ ของพวกมัน ดริฟท์ ไปทางอื่น

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
นี่แค่ตัวอย่างครับ ไม่ใช่ทั้งหมด ถ้าทั้งหมดจะเยอะมาก

1.ผมไม่ได้ต้องการฟ้องใครเป็นกรณีพิเศษ แต่เพราะมีเพียงไม่กี่คนที่ใช้คำพูดอย่างนี้อยู่ในฝ่ายปชป.แต่

2.ที่ผ่านมา ผมทดลองใช้คำพูดเช่นเดียวกับคนเหล่านี้ใช้ ก็ถูกแบน3วัน แต่moonผู้ใช้คนแรกกลับไม่โดน
เพราะผมยังเห็นเขาตอบกระทู้เป็นปกติ

3.นอกจากนี้ ปชป.ในนี้สามารถเข้าไปช่วยตอบข้อข้องใจแทน มด และ wm ได้ด้วย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
คงแยกไม่ออกแล้วละสิว่าใครเป็น ใครไม่เป็น ช่วยกันจนชินเสียแล้วสินะ

4.หลักฐานขนาดนี้ ผมอยากทราบว่า ผู้ดูแลบอร์ดนี้จะตอบผมว่าอย่างไร จะปฏิเสธไหมว่า
ไม่ได้เอาใจฝ่ายปชป.ในนี้ และร่วมเล่นงานฝ่ายตรงข้าม ด้วยการวางเฉยกับฝ่ายหนึ่ง
แต่เข้มงวดกับฝ่ายตรงข้าม

ป.ล.ข้อความทั้งหมดถูกตั้งเป็นกระทู้และส่งมดทุกคนด้วย

บอกได้เลยว่า ผมถูกแบนเพราะผมจะทดลองเท่านั้น ผมจึงมิได้โกรธมดที่แบนผม

ที่ผ่านมา นี่เป็นการแบนผมครั้งที่2เท่านั้นตั้งแต่ผมมาเล่นที่นี่

ส่วนคำตอบที่ผู้ดูแลบอร์ดให้

จะเป็นตัวบอกจุดยืนของบอร์ดนี้ให้ทุกคนเห็นเอง

8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
finder

Postby finder » Sat May 07, 2011 10:32 pm

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:สมาชิกมูนตรวจสอบดูแล้วโดนแบนเช่นกันครับ

การใช้คำ ลูกสนธิ ได้แจ้ง wm แล้ว

ซึ่งตอนนี้อยู่ขั้นตอนรอการพิจารณาจาก wm นะฮะ
ถ้าเช่นนั้น ทำไมเมื่อมีคนแจ้งเซนเซอร์ข้อความของผมและแบนผม

จึงไม่ต้องรอการพิจารณาจาก wm ผมเห็น มด ทำทันที หลักฐานคือผมเป็นตัวอย่างไงครับ

และไม่ใช่คำว่า ลูกสนธิ เท่านั้นครับ แต่คำว่า พ่อของมัน ด้วย

และคำหลังนี้ต่างหากที่ผมสนใจ ผมคิดว่าคุณก็เข้าใจ กรุณาอย่าเบี่ยงประเด็น

ในกรณีถูกแบนเราจะไม่ได้แจ้งให้สมาชิกอื่นทราบว่าใครถูกแบนบ้าง

จริงๆ สาวก ปชป. ไข่มาร์ค ขี้ข้ามาร์ค ขี้ข้า ปชป. หมาเขมร สัตว์เดียรฉาน กะหรี่ แมงดา

ม็อดก็ปล่อยมาเยอะ แต่พอมันมากไปก็เตือนก็แบนกันบ้าง

ปัญหาคือเตือนแล้วไม่ฟัง ทำซ้ำอีกก็ต้องลงโทษ ประเด็นนี้ก็ลองไปคิดดูนะครับ
คำเหล่านี้ถ้าฝ่ายที่ไม่ใช่ปชป.โพสท์ไว้ จะถูกลบทันที

บางกระทู้ไม่เห็นมีอะไรก็ถูกล๊อค หนึ่งในนั้นก็เป็นกระทู้ของผมด้วย

และคุณเป็นคนล๊อค ผมก็อ่านกระทู้มาหลายอัน

ไม่เห็นมีคำหยาบอย่างที่คุณว่าถูกปล่อยไว้แสดงให้คนทั่วไปได้เห็น

ถ้ามีก็ขออภัย แต่ผมไม่เคยเห็น

ยังไงหากมีข้อความไหนที่เห็นว่าหยาบก็กดรีพอร์ท เพราะม็อดก็งานอาสาไม่ได้เงิน

ต้องทำมาหากินจึงไม่ได้เฝ้าบอร์ดตลอดเวลา บางครั้งมันอยู่นานก็โปรดเข้าใจด้วยว่าม็อดไม่อยู่

ถ้าเห็นก็จะแบนข้อความ ตรงนี้ต้องเข้าใจนะครับ

ผมเข้าใจครับ ถ้าผมเป็นคุณ มาทำเพราะใจรักโดยไม่ได้ค่าตอบแทน

ผมจะเลิกทำ แล้วไปหาที่อื่นทำแทนถ้าทำเพราะใจรัก ไม่ใช่เพราะเห็นแก่เงิน

แต่ถ้าคุมใครไม่ได้ ผมจะไม่นั่งเป็นสากกระเบือให้ฝ่ายโน้นตำหนิที ฝ่ายนี้ตำหนิที

ในเมื่อบอร์ดมีกฎเกณฑ์ มีเครื่องมือในการลงโทษสมาชิกที่ไม่เชื่อฟัง

แต่กลับคุมสมาชิกไม่ได้ ผมมองว่าประหลาดมาก มันไม่น่าเป็นไปได้เลย นอกจากมีการเพิกเฉยและ

สมยอมกันเท่านั้น
ก่อนหน้านี้ผมเล่นบอร์ดการเมืองอยู่ที่หนึ่ง ไม่เห็นมีปัญหา บอร์ดเขาห้ามอะไร

เขาเด็ดขาด ทุกคนไม่มีใครกล้าล้ำเส้น ถ้า่เทียบกันแล้ว ผมคิดว่าบอร์ดสรท.แห่งนี้กำลังเละมากขึ้นทุกวัน

และมันเป็นเช่นนี้เพราะผู้ดูแลบอร์ดครับ

นิสัยผมไม่ค่อยเหมือนใครครับ การใช้วิธีเลวทรามทำอะไรผมไม่ได้หรอก

แค่อยากรู้ถึงความรับผิดชอบของผู้ดูแลบอร์ดเท่านั้น

หวังว่าครั้งต่อไปก่อนเซนเซอร์หรือแบนผม โปรดรอให้wm พิจารณาก่อนก็แล้วกัน

อย่าทำทันทีที่มีคนฟ้องนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Sun May 08, 2011 2:05 am

ผมว่าคุยกับคุณ finder ไม่มีทางจบ

อธิบายแล้วนะครับ ว่าสมาชิก มูน ก็โดนแบนไปพร้อมๆ กับคุณ เป็นการรอที่ไหน

และที่คุณยกมาอันใหม่ก็คือกรณีต่างกรรมต่างวาระ เป็นการโพสต์หลังจากนั้นจะให้ย้อนเวลาไปแบนหรือครับ ถึงจะได้แบนพร้อมกันได้

และการที่ PM มาถึงผมเป็นการสนทนากันส่วนตัว

ก็ควรจะตอบกลับผมเป็นการส่วนตัว

มารยาทควรจะมีควรจะรู้ว่าไม่ควรเอามาเปิดเผยในที่สาธารณะ

จิตสำนึกที่เป็นสามัญพื้นฐานในการใช้เว็บบอร์ดควรจะมีบ้างนะครับ

ไม่ใช่ยึดตัวเองเป็นศูนย์กลางกาแล็กซี่
:lol: :lol: :lol:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby Moon » Sun May 08, 2011 7:54 pm

ผมอยากรู้ เมื่อตอนที่ผมโดนแบนพร้อมไอ้ ฟายเดอร์
ผมโดนข้อหาอะไร

บอกตรงๆ ผมคาใจ แต่ขี้เกียจรำคาญฟ้อง แต่พอเปิดกระทู้นี้
แล้วเห็นไอ้ ฟายเดอร์ มันมาโวยวาย ผมเลยอดไม่ได้ที่จะถามเช่นกัน

ผมมั่นใจว่าผมไม่ผิด เพราะผมมั่นใจว่าผมกล่าวหาว่า ฟายเดอร์
คือลูกสนธิ และสนธิคือพ่อ ผมไม่ได้พาดพิงไปถึง พ่อ ผู้ให้กำเนิด
หรือพ่อบังเกิดเกล้าของ ไอ้ ฟายเดอร์ แต่ประการใด

แต่เอาละ ในวันนั้นเพื่อความสงบสุขของบอร์ด ผมโดนแบนก็ไม่เป็นไร
ชินซะแล้ว ทั้งๆ ที่ผมมั่นใจว่าผมไม่ผิด

และในตอนนี้ ผมคิดว่าเว็บมาสเตอร์ หูเบา พิจารณาอะไรไม่ถี่ถ้วน
มีความเกรงกลัวสมาชิกบางตัว เพียงแค่พวกมันบอกว่า ถ้าไม่จัดการ
เดี๋ยวจะมีปัญหา ... ทั้งๆ ที่ ต่อให้พวกมันยกมาทั้งเว็บ มันก็แค่เศษฝุ่น
เศษผงธุลี ในป่าช้าเล็กๆ เน่าๆ เท่านั้นเอง

ผมมีข้อข้องใจอยากจะทราบและต้องการคำตอบจากเว็บมาสเตอร์ ดังนี้

1. แบนครั้งสุดท้าย ผมโดนข้อหาอะไร
2. คุณดูถี่ถ้วนแล้วหรือ ว่าผมหมายถึง พ่อผู้ให้บังเกิดเกล้าของมัน หรือผมหมายถึง พ่อสนธิ ของมัน
3. ถ้าคำว่า พ่อสนธิ ลูกสนธิ ใช้ไม่ได้ ในเว็บบอร์ดแห่งนี้ คำว่า พ่อแม้ว พ่อมาร์ค ลูกแม้ว ลูกไอ้หล่อ
ก็ไม่สมควรที่จะให้ใช้ได้เหมือนกัน
4. ถ้าจะยกเลิกไม่ให้ใช้ตามข้อ 3. กรุณาบอกเหตุผลด้วยว่า เพราะเหตุใด

สำหรับผม ผมยินดีที่ใครจะบอกว่าผมเป็นลูกมาร์ค ลูกอภิสิทธิ์ หรือบอกว่า พ่อผมคือ มาร์ค คือ อภิสิทธิ์
ผมน้อมรับอย่างภาคภูมิืใจ ไม่รู้สึกว่าคำเหล่านี้เป็นคำหยาบคาย หรือน่าอายแต่ประการใด

ถ้าใครรู้สึกว่า เพื่อนสมาชิกกล่าวหาว่าคุณเป็นลูกใคร หรือพ่อเป็นใคร แล้วรู้สึกอับอาย น่ารังเกียจ ที่มี
พ่อเป็นคนนั้น หรือคุณเป็นลูกคนนั้น .. ก็จงบอกมา

ผมมีความเชื่อมั่นกับม้อด และเว็บมาสเตอร์ในขณะนี้พอสมควร ไม่ลุแก่อำนาจเหมือนพวกเก่าๆ
ที่หนีหายไปสิงสู่อยู่ในป่าช้าที่ ไอ้ ฟายเดอร์ ไปสิงสู่อยู่ด้วย ม้อดทุกท่าน มีความเป็นกลาง
แบนก็แบนทั้งคู่ ถึงแม้ว่าจะมีเรื่องกันเล็กน้อยก็ตาม ซึ่งผมก็เห็นด้วย

ไม่เหมือนม้อดที่ชื่อ ล็อคอิน ซึ่งแบนผม ถี่ยิบ นั่งมอนิเตอร์ผมตลอด ทั้ง .net และ .org จนกระทั่งมัน
ถูกถอดออกจากทั้งสองที่ ความโปร่งใส ความเป็นกลาง ก็เริ่มมีนับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

การถูกเตือน จนนำมาสู่การแบน เมื่อครั้งที่ยังมีม้อดชื่อล็อคอินอยู่นั้น บ่อยครั้งที่เขาลุแก่อำนาจ
บ่อยครั้งที่เตือนโดยผมไม่มีความผิด บ่อยครั้งที่มีการเล่นพรรคเล่นพวก บ่อยครั้งที่ผมโพสต์เพียงแค่
ไม่กี่วินาที ขอย้ำนะครับ ไม่กี่วินาที ผมก็โดนลบข้อความ และโดนเตือนทันที

ถ้าอดีตม้อดบ้าอำนาจ ที่ชื่อล็อคอิน คิดว่าผมกล่าวหาคุณไม่ถูกต้อง ผมยินดี หาหลักฐานมายืนยัน
และผมคิดว่า แม้แต่ที่ .org ผมก็หาหลักฐานมายืนยันข้อกล่าวหา ที่ผมกล่าวหาคุณได้เช่นกัน

นี่มันก็แค่เกมส์ดิสเครดิต ม้อด และเว็บเสรีไทย โดยคนไร้สติ อย่าง ฟายเดอร์ ผู้ที่คิดว่า
เว็บนี้เป็นเว็บของพรรค ปชป. มิใช่เว็บของประชาชนผู้มีสิทธิ์เสมอเหมือนเท่ากัน

ปล. เว็บมาสเตอร์ อย่าลืมตอบคำถามของผมด้วยเด้อ :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby finder » Sun May 08, 2011 10:25 pm

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:ผมว่าคุยกับคุณ finder ไม่มีทางจบ
จบสิครับ เพียงแค่ตอบให้เคลียร์และตรงประเด็นที่ผมถาม

ลองอ่านต่อแล้วคุณจะรู้ว่าผมพูดถึงอะไร

อธิบายแล้วนะครับ ว่าสมาชิก มูน ก็โดนแบนไปพร้อมๆ กับคุณ เป็นการรอที่ไหน
เรื่องแบนผม ผมบอกแล้วว่าผมไม่ข้องใจ แต่เรื่องรอผมหมายถึง

คำพูดประโยคนี้ของคุณ

การใช้คำ ลูกสนธิ ได้แจ้ง wm แล้ว

ซึ่งตอนนี้อยู่ขั้นตอนรอการพิจารณาจาก wm นะฮะ

ผมจึงบอกคุณไปว่า

[b]ถ้าเช่นนั้น ทำไมเมื่อมีคนแจ้งเซนเซอร์ข้อความของผมและแบนผม

จึงไม่ต้องรอการพิจารณาจาก wm ผมเห็น มด ทำทันที

หลักฐานคือผมเป็นตัวอย่างไงครับ

เข้าใจที่ผมพูดหรือยังครับ ผมพูดไว้ชัดแล้วนะ อย่าเบี่ยงเบนประเด็นที่จะคุยกันสิครับ

ใครไม่รู้ก็จะคิดว่าผมไม่เข้าใจที่คุณบอกมา แต่เป็นคุณต่างหากที่ไม่เข้าใจ

และที่คุณยกมาอันใหม่ก็คือกรณีต่างกรรมต่างวาระ เป็นการโพสต์หลังจากนั้นจะให้ย้อนเวลาไปแบนหรือครับ ถึงจะได้แบนพร้อมกันได้
ที่ผมยกมาไม่ใช่คำว่า ลูกสนธิ เท่านั้นครับ แต่คำว่า พ่อของมัน ด้วย

และคำหลังนี้ต่างหากที่ผมสนใจ ผมคิดว่าคุณก็เข้าใจ กรุณาอย่าเบี่ยงประเด็น

ผมยกมาเพื่อบอกว่าคำหลังผมก็สนใจด้วย ไม่ใช่แค่คำแรก ไม่ได้เกี่ยวกับการแบนแม้แต่น้อย

และ2คำนี้ผมก็ยกมาไว้ในตัวอย่างตั้งแต่แรก ลองไปย้อนดูก็ได้

และการที่ PM มาถึงผมเป็นการสนทนากันส่วนตัว

ก็ควรจะตอบกลับผมเป็นการส่วนตัว

มารยาทควรจะมีควรจะรู้ว่าไม่ควรเอามาเปิดเผยในที่สาธารณะ

จิตสำนึกที่เป็นสามัญพื้นฐานในการใช้เว็บบอร์ดควรจะมีบ้างนะครับ

ไม่ใช่ยึดตัวเองเป็นศูนย์กลางกาแล็กซี่ [/b][/color] :lol: :lol: :lol:

ผมไม่ได้ส่งถึงคุณส่วนตัวเท่านั้น ผมยังตั้งกระทู้ด้วย เพียงแต่มันโดนหิ้วไปล้อค

ซึ่งผมก็ไม่ถือสา เพราะเดาว่าน่าจะโดนล็อคอยู่แล้วสำหรับกระทู้นี้

เรื่องที่บอกว่าส่วนตัวนั้น ยอมรับครับว่าควรจะเป็นอย่างที่คุณกล่าว

แต่ผมดูเนื้อหาแล้ว ไม่มีอะไรเสียหาย และเป็นการแสดงเหตุผลของผม ในการตั้งกระทู้ที่ถูกล็อค

ไม่เช่นนั้น ผู้ที่เข้ามาโต้ผมในกระทู้ดังกล่าวก็ไม่ทราบว่า อะไรเกิดขึ้นถึงขนาดต้องตั้งกระทู้

การกระทำของผม ไม่ได้ทำเพื่อผมเอง แต่เป็นภาพลักษณ์ของบอร์ดเอง

เพราะผมอยู่ที่นี่มาพอสมควร คุณเคยเห็นผมเป็นเบี้ยล่างให้คนเหล่านี้หรือเปล่า

ในทางกลับกัน คนพวกนี้ต่างหากที่หน้าแหกเพราะผมเป็นประจำ
:mrgreen: :mrgreen:

แต่ถ้าคุณคิดว่ามีส่วนใดเสียหายถึงคุณ ผมก็ต้องขออภัย

แต่ถ้าไม่มีอะไรที่ทำให้เสียหาย ผมก็ไม่ขออภัยนะ
finder

Postby Moon » Sun May 08, 2011 11:37 pm

ไอ้หนู ฟายเดอร์ ไม่ยอมยกมาทั้งประโยค กลัวอะไรเหรอ วะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
กลัวว่าจะยกมาทั้งประโยคแล้วจะเป็นเบี้ยล่างตรู ใช่มั้ยวะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Moon wrote:แค่มีคนด่าพรรค ปชป. เท่านั้น สาวกมหาเทพสนธิ ก็จะรู้สึกสะใจ
โดยที่ไม่สนใจอะไร ไม่อ่าน ไม่ฟัง ไม่วิเคราะห์ใดๆ ทั้งสิ้น

ฟายเดอร์ ต้องการเพียงเพื่อความสะใจเท่านั้นเอง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ยกมาให้ดู ใครอยากดู ก็กดเพื่อที่จะโค้ต ก็เห็นแล้ว

อ่านแล้วบอกหน่อยนะ ท่าน เว็บมาสสะเตอร์ ว่าผมหมายถึงพ่อบังเกิดเกล้าของมัน หรือว่า พ่อสนธิ ของมันกันแน่

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แค่ออกอาการแต๋วแตกอย่างนี้ ก็เท่ากับเป็นเบี้ยล่าง ku แล้วโว้ย

กร๊ากกกกกกกกกกกส์

ลูกสนธิ พ่อสนธิ ลูกสนธิ พ่อสนธิ 5555 น่ารังเกียจแหงๆ ฟายเดอร์ ถึงไม่ยอมรับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าเว็บนี้ไม่ดี ก็ไม่ต้องเล่น ไม่ต้องกระแดะมาทำเป็นห่วงหรอก

เว็บป่าช้า ด่าสาดเสียเทเสีย มีกฏก็เหมือนไม่มี ฟายเดอร์ ก็เลยติดนิสัยมา ... ชิมิ

อย่าเอาแต่ใจจนแต๋วแตกอย่างนี้เลย ไม่อยากอยู่ข้างบนมองลงมาเห็นฟายเดอร์

เป็นเบี้ยล่างว่ะ น่าสมเพท

จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby finder » Sun May 08, 2011 11:55 pm

Moon wrote:ผมอยากรู้ เมื่อตอนที่ผมโดนแบนพร้อมไอ้ ฟายเดอร์

บอกตรงๆ ผมคาใจ แต่ขี้เกียจรำคาญฟ้อง แต่พอเปิดกระทู้นี้
แล้วเห็นไอ้ ฟายเดอร์ มันมาโวยวาย ผมเลยอดไม่ได้ที่จะถามเช่นกัน
ความจริงผมคิดว่าจะไม่ตอบที่นี่ เพราะไม่ใช่หน้าที่ผม
แต่เมื่อมีพาดพิงถึงผม ผมจะตอบเฉพาะที่พาดพิง

ผมตั้งกระทู้และส่งข้อความถึงมด เพราะเห็นว่า การใช้คำพูดของเอ็ง(เรียกผมว่า ไอ้ นี่นา)
มันเกินกว่าที่จะมาใช้ในบอร์ดสาธารณะ และ ยังใช้บ่อยๆ ในหลายกระทู้
ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อให้ทุกฝ่ายมีการถกกันในเรื่องนี้ ดังนั้นจึงไม่ใช่เป็นการโวยวาย
อย่าเข้าใจผิด

แต่กลับปรากฎว่า มีแต่สมาชิกเข้ามาเยาะเย้ย ถากถาง ซึ่งต้องขอบอกว่า
ผมเฉยๆ และเป็นเครื่องยืนยันได้ว่า มีกลุ่มปชป.เข้ามาสิงสู่อยู่ที่นี่ ใช้วิธีพวกมากลากไป
ไม่มีอารยะในการสนทนา เหตุผลก็คือ
ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่เข้ามาแสดงความไม่เห็นด้วยกับการใช้คำพูดเลวทรามดังกล่าว

ถ้าจะอ้างว่าผมหยาบคายจึงตอบโต้ผม ก็อย่าลืมว่า หลักของผมคือ
ใช้คำพูดของฝ่ายตรงข้าม คืนกลับไป
ดังนั้น เมื่อฝ่ายตรงข้ามสุภาพมา
ผมไม่เคยหยาบคายกลับไป และเรื่องนี้ ปชป.หลายคนในนี้ก็เป็นพยานได้
ผมจึงไม่เคยหยาบคายกับใครก่อน ยกเว้นว่าผมตั้งใจเท่านั้น ;) ;) ;)

ผมมั่นใจว่าผมไม่ผิด เพราะผมมั่นใจว่าผมกล่าวหาว่า ฟายเดอร์
คือลูกสนธิ และสนธิคือพ่อ ผมไม่ได้พาดพิงไปถึง พ่อ ผู้ให้กำเนิด
หรือพ่อบังเกิดเกล้าของ ไอ้ ฟายเดอร์ แต่ประการใด
ขนาดนี้เอ็งยังมั่นใจว่าไม่ผิดหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเคยกล่าวหาว่าเอ็งเป็นลูกใครหรือเปล่า อย่าแค่อ้างว่าเป็นข้อกล่าวหาก็สามารถเอามาใช้หรือ

จะพิมพ์อย่างใจคิดได้ ถ้าขนาดเล่นถึงพ่อแม่ได้ มันก็เกินไปแล้ว และต่อไปย่อมวุ่นวายกว่านี้

ยกตัวอย่าง ถ้าผมบอกว่า เอ็งเป็นลูกของคนบาป หรือเป็นลูกของไอ้เทือกก็ได้ แล้วแต่เอ็งชอบ

แล้วอยู่ๆ ผมถามว่า เฮ้ย,พ่อเอ็งทำไมโคตรเลวงี้วะ

เอ็งคิดว่า ผมถามถึงพ่อคนไหนของเอ็งวะ นี่แต่ตัวอย่าง ผมไม่อยากยกตัวอย่างหนักกว่านี้

จะมาหาว่าผมหลอกด่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าเอ็งไม่รู้สึกอะไร เหมือนกับที่มดในนี้นิ่งเฉย บอร์ดนี้ก็กำลังเดินไปสู่หายนะ

ต่างอะไรกับบอร์ดเสื้อแดงที่ด่ากันเละเทะ บอร์ดนี้มีอะไรดีกว่าบอร์ดเสื้อแดงบ้าง

ด่าแต่ฝ่ายตรงข้ามว่าเลวไม่มีเหตุผล ไม่ส่องกระจกมองตัวเองบ้างล่ะว่า

มันก็โส โครกไม่แพ้กันแหละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่เอาละ ในวันนั้นเพื่อความสงบสุขของบอร์ด ผมโดนแบนก็ไม่เป็นไร
ชินซะแล้ว ทั้งๆ ที่ผมมั่นใจว่าผมไม่ผิด

และในตอนนี้ ผมคิดว่าเว็บมาสเตอร์ หูเบา พิจารณาอะไรไม่ถี่ถ้วน
มีความเกรงกลัวสมาชิกบางตัว เพียงแค่พวกมันบอกว่า ถ้าไม่จัดการ
เดี๋ยวจะมีปัญหา ... ทั้งๆ ที่ ต่อให้พวกมันยกมาทั้งเว็บ มันก็แค่เศษฝุ่น
เศษผงธุลี ในป่าช้าเล็กๆ เน่าๆ เท่านั้นเอง
ทำไมwmต้องกลัวผม เขายังแบนผมได้เลย มันอยู่ที่เหตุผลต่างหากที่ผู้ดูแลบอร์ด

ไม่สามารถตอบผมได้เคลียร์และตรงประเด็น ดังที่ผมแย้งมดไว้ข้างบน

การกระทำของมดที่ผ่านๆมา มันชี้ให้เห็นว่า มดมีการสมรู้ร่วมคิด

ปล่อยให้คนฝ่ายปชป.สามารถใช้คำหยาบคายเพื่อด่ายั่วยุฝ่ายตรงข้าม

เพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามด่ากลับ เมื่อด่ากลับก็จะมีมดมาแบน เหมือนการใช้เบี้ยแลกขุนอย่างที่ผมตั้งกระทู้นั่นแหละ

ซึ่งผมก็ได้ลองพิสูจน์มาแล้วด้วยตัวเอง เพราะผมสงสัยว่าทำไมมดปล่อยให้คุณโพสท์คำพูดเหล่านี้ได้บ่อยๆ

โดยไม่ลบ ผมจึงลองพิสูจน์ดู และก็ได้คำตอบเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โดยมดอ้างว่า ข้อความเยอะ ดูไม่ทั่วถึง แต่ทำไมพอฝ่ายตรงข้ามด่ากลับ มดเห็นพอดีทุกทีแล้วก็แบน

มันพอดีเห็นเกินไปหรือเปล่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ส่วนกรณีท้าเวบประชาทนยกมา ผมคิดว่า ถ้าคุณแน่จริงอย่างผม ผมท้าให้คุณไปที่นั่นดีกว่า

ถ้าคิดว่าคุณแน่จริง ผมยังอยู่ที่นี่ได้เลย

ผมอยู่ในเวทีของคุณ กรรมการของคุณ และกองเชียร์ของคุณ

ทำไมคุณไม่กล้าไปที่นั่น จริงไหม
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อย่าแค่ปากกล้าแต่ขาสั่น ผมเคยเห็นคนที่นี่ไปโพสท์สู้ที่นั่นมาแล้ว

เห็นโวยวายว่า ก็ผมคนคนเดียว จะสู้กับพวกคุณพร้อมกันหลายคนได้ไง

อยากรู้ไหมว่าใคร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คำพูดอย่างนี้เคยหลุดออกจากปากผมไหมครับ ช่วยตอบให้ชื่นใจหน่อย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คนเราแน่จริง ต้องสู้ในทุกสถานการณ์ ถ้ามีเหตุผล,หลักฐานและวิธีคิดที่ถูกต้อง

ไม่ใช่เห็นมีพวกมากกว่าถึงจะยอมสู้ พวกน้อยกว่าก็โกยแนบ

นี่บอร์ดการเมือง ถึงขั้นเสียดินแดน นิสัยอย่างคุณไม่ได้ขี้เล็บผมครับ

ผมดูถูกไว้เลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมมีความเชื่อมั่นกับม้อด และเว็บมาสเตอร์ในขณะนี้พอสมควร ไม่ลุแก่อำนาจเหมือนพวกเก่าๆ
ที่หนีหายไปสิงสู่อยู่ในป่าช้าที่ ไอ้ ฟายเดอร์ ไปสิงสู่อยู่ด้วย ม้อดทุกท่าน มีความเป็นกลาง
แบนก็แบนทั้งคู่ ถึงแม้ว่าจะมีเรื่องกันเล็กน้อยก็ตาม ซึ่งผมก็เห็นด้วย
ผมถึงบอกไงว่า การที่มดทำอย่างนี้ เป็นการสนับสนุนวิธี

ใช้เบี้ยแลกขุน คำพูดคุณเป็นการประจานมดในนี้ว่าทำอย่างที่ผมคิดไว้

นี่มันก็แค่เกมส์ดิสเครดิต ม้อด และเว็บเสรีไทย โดยคนไร้สติ อย่าง ฟายเดอร์ ผู้ที่คิดว่า
เว็บนี้เป็นเว็บของพรรค ปชป. มิใช่เว็บของประชาชนผู้มีสิทธิ์เสมอเหมือนเท่ากัน
ดิสเครดิตหรือครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเคยพูดไว้ตอนที่มด1ktipตอบผม ว่า

ขอเพียงมดทำอย่างเที่ยงตรงและเป็นธรรม บอร์ดนี้จะดีขึ้นเอง

ไปดูได้ว่าผมบอกไว้อย่างนี้จริงไหม

ถ้ามดทำอย่างผมพูด คุณไม่มีสิทธฺืเสนอหน้ามาช่วยแก้ต่างให้มดอย่างนี้หรอก

ความกักขฬะในวาจาที่คุณใช้ ถ้าไปเวบที่ผู้ดูแลเข้มงวดหรือมีมาตรฐาน

ผมรับรองว่า ไม่มีโอกาสโพสท์สักแอะ แต่เพราะมดที่นี่เป็นอย่างนี้ไง

คุณถึงเสนอหน้าอยู่ได้ หรือผมเข้าใจผิด

คุณอาจอยู่ได้เพราะ คนบาป ก็ได้

ใช่ไหม

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Mon May 09, 2011 12:02 am

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:ผมว่าคุยกับคุณ finder ไม่มีทางจบ
จบสิครับ เพียงแค่ตอบให้เคลียร์และตรงประเด็นที่ผมถาม

ลองอ่านต่อแล้วคุณจะรู้ว่าผมพูดถึงอะไร

เรื่องแบนผม ผมบอกแล้วว่าผมไม่ข้องใจ แต่เรื่องรอผมหมายถึง

[b]ถ้าเช่นนั้น ทำไมเมื่อมีคนแจ้งเซนเซอร์ข้อความของผมและแบนผม

จึงไม่ต้องรอการพิจารณาจาก wm ผมเห็น มด ทำทันที

หลักฐานคือผมเป็นตัวอย่างไงครับ

เข้าใจที่ผมพูดหรือยังครับ ผมพูดไว้ชัดแล้วนะ อย่าเบี่ยงเบนประเด็นที่จะคุยกันสิครับ

ใครไม่รู้ก็จะคิดว่าผมไม่เข้าใจที่คุณบอกมา แต่เป็นคุณต่างหากที่ไม่เข้าใจ

ที่ผมยกมาไม่ใช่คำว่า ลูกสนธิ เท่านั้นครับ แต่คำว่า พ่อของมัน ด้วย

ผมยกมาเพื่อบอกว่าคำหลังผมก็สนใจด้วย ไม่ใช่แค่คำแรก ไม่ได้เกี่ยวกับการแบนแม้แต่น้อย

และ2คำนี้ผมก็ยกมาไว้ในตัวอย่างตั้งแต่แรก ลองไปย้อนดูก็ได้

ไม่ใช่ยึดตัวเองเป็นศูนย์กลางกาแล็กซี่ [/b][/color] :lol: :lol: :lol:

ผมไม่ได้ส่งถึงคุณส่วนตัวเท่านั้น ผมยังตั้งกระทู้ด้วย เพียงแต่มันโดนหิ้วไปล้อค

ซึ่งผมก็ไม่ถือสา เพราะเดาว่าน่าจะโดนล็อคอยู่แล้วสำหรับกระทู้นี้

เรื่องที่บอกว่าส่วนตัวนั้น ยอมรับครับว่าควรจะเป็นอย่างที่คุณกล่าว

แต่ผมดูเนื้อหาแล้ว ไม่มีอะไรเสียหาย และเป็นการแสดงเหตุผลของผม ในการตั้งกระทู้ที่ถูกล็อค

ไม่เช่นนั้น ผู้ที่เข้ามาโต้ผมในกระทู้ดังกล่าวก็ไม่ทราบว่า อะไรเกิดขึ้นถึงขนาดต้องตั้งกระทู้

การกระทำของผม ไม่ได้ทำเพื่อผมเอง แต่เป็นภาพลักษณ์ของบอร์ดเอง

เพราะผมอยู่ที่นี่มาพอสมควร คุณเคยเห็นผมเป็นเบี้ยล่างให้คนเหล่านี้หรือเปล่า

ในทางกลับกัน คนพวกนี้ต่างหากที่หน้าแหกเพราะผมเป็นประจำ
:mrgreen: :mrgreen:

แต่ถ้าคุณคิดว่ามีส่วนใดเสียหายถึงคุณ ผมก็ต้องขออภัย

แต่ถ้าไม่มีอะไรที่ทำให้เสียหาย ผมก็ไม่ขออภัยนะ
finder

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Mon May 09, 2011 12:13 am

ม็อดไม่สามารถแบนสมาชิกได้นะครับโปรดเข้าใจ

ในเว็บบอร์ดนี้คนที่แบนได้มีอยู 2 คน คือ WM และ GM

ซึ่งก็ต้องรอ 2 คนนี้มาพิจารณา

คุณไปเอามาขากไหนว่าม็อดแบนสมาชิกได้

กระทู้ที่คุณว่าก็อยู่ในห้องขังรอการตรวจสอบ

แล้วจะต้องได้ดั่งใจคุณทันทีด้วยหรือ คุณเป็นใครจะมาสั่งให้ทำโน่นทำนี่ตามใจคุณให้ทันใจคุณ

แล้วการเอา PM มาเปิดเผย คุณจะตั้งกระทู้ทำไมในเมื่อก็รู้ว่าต้องย้าย กลัวไม่ดัง ไม่เป็นที่สนใจหรือ

คุณคิดเอาเองว่าไม่มีอะไรเสียหาย แต่ผมไม่คิดแบบคุณ ผมคิดว่าผมเสียหาย เพราะผมไม่ต้องการให้การสนทนาหลังไมค์ให้ใครทราบ

เพรามันคือพื้นที่ส่วนบุคคล ส่งถึงผม ก็แสดงว่าอยากเห็นการตอบของผม ส่งมาในชื่อผมคนเดียวด้วย มารยาทถ้าคิดเป็นมันไม่ต้องแก้ตัวแล้ว

ในเมื่อคุณบอกว่าถ้าผมเสียหายก็ไม่ขออภัย งั้นต่อไปถ้ามีการแบนคุณก็ไม่มีการอภัยคุณเช่นกันนะ

พูดมาได้ไม่อายตัวเองหรืออย่างไร

อ้อ PM มาล่าสุดเมื่อกี้ผมอนุญาตให้เปิดเผยนะ :lol: :lol: :lol: :lol:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby Moon » Mon May 09, 2011 12:48 am

Moon wrote:ผมอยากรู้ เมื่อตอนที่ผมโดนแบนพร้อมไอ้ ฟายเดอร์

ความจริงผมคิดว่าจะไม่ตอบที่นี่ เพราะไม่ใช่หน้าที่ผม
แต่เมื่อมีพาดพิงถึงผม ผมจะตอบเฉพาะที่พาดพิง

ผมตั้งกระทู้และส่งข้อความถึงมด เพราะเห็นว่า การใช้คำพูดของเอ็ง(เรียกผมว่า ไอ้ นี่นา)
มันเกินกว่าที่จะมาใช้ในบอร์ดสาธารณะ และ ยังใช้บ่อยๆ ในหลายกระทู้
ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อให้ทุกฝ่ายมีการถกกันในเรื่องนี้ ดังนั้นจึงไม่ใช่เป็นการโวยวาย

เขาเรียกว่าโวยวาย ผมเข้าใจถูกแล้ว เพราะประเด็นมันจิ๊บจ้อย หยุมหยิม

แต่กลับปรากฎว่า มีแต่สมาชิกเข้ามาเยาะเย้ย ถากถาง ซึ่งต้องขอบอกว่า
ผมเฉยๆ และเป็นเครื่องยืนยันได้ว่า มีกลุ่มปชป.เข้ามาสิงสู่อยู่ที่นี่ ใช้วิธีพวกมากลากไป
ไม่มีอารยะในการสนทนา เหตุผลก็คือ
ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่เข้ามาแสดงความไม่เห็นด้วยกับการใช้คำพูดเลวทรามดังกล่าว

คุณควรที่จะใช้คำว่า มีผู้ให้การสนับสนุน และเห็นด้วยกับหลายๆ ประเด็น หรือ
หลายๆ แง่มุมของพรรคประชาธิปัตย์ ไม่ควรใช้คำว่า กลุ่ม ปชป. ซึ่งนั่น คุณหมายถึง
ผู้ที่มีผลประโยชน์กับพรรค ส่วนประโยคของผม หมายถึงประชาชนธรรมดา เก็ตมะ

คุณอ้างว่าพวกมากลากไป ทำไมคุณไำม่คิดว่า คุณมันมีความคิดที่ไม่ถูกต้อง ไม่ถูก
ทำนองคลองธรรม เหมือนพ่อสนธิ ของคุณล่ะ มีหลายคนมากๆ ที่เข้ามาแสดงความคิด
เห็นอย่างมีอารยะ มากว่าคุณ แต่คุณมักจะใช้วิธีบ่ายเบี่ยง ยกตนข่มท่าน ยกหางตัวเอง
ไม่ฟังคนอื่น ไม่อ่านข้อความของคนอื่นที่เขาแสดงความเห็นก่อนหน้านั้น ไม่เชื่อ ลองถาม
ตัวเองดูซิ ว่า .... ขนาดฟอนท์ของบอร์ดนี้ ถูกปรับเปลี่ยนไปเพราะใคร

ถ้าจะอ้างว่าผมหยาบคายจึงตอบโต้ผม ก็อย่าลืมว่า หลักของผมคือ
ใช้คำพูดของฝ่ายตรงข้าม คืนกลับไป
ดังนั้น เมื่อฝ่ายตรงข้ามสุภาพมา
ผมไม่เคยหยาบคายกลับไป และเรื่องนี้ ปชป.หลายคนในนี้ก็เป็นพยานได้
ผมจึงไม่เคยหยาบคายกับใครก่อน ยกเว้นว่าผมตั้งใจเท่านั้น ;) ;) ;)

ผมถึงถามไง คำว่า พ่อสนธิ ลูกสนธิ หยาบรึเปล่า อย่าอ้างหลักอะไรมาเลย
พฤติกรรมเท่านั้น ที่มันส่อ .... หลายคนพูดถึงขนาดของฟอนท์ ให้คุณฟัง
หลายคนพยายามที่จะอธิบายให้คุณฟัง แต่คุณก็ยังหยาบคายอยู่เช่นเ้ดิม
อย่าบอกนะ ว่าการใช้วิธีการหยาบๆ เช่นนั้น คุณตอบโต้คนอื่น ... อ้างไม่ได้นะจ๊ะ

หลายคนที่เป็นพยานน่ะ จะให้ผมบอกชื่อมะ ว่าใครบ้าง อย่าเอาพวกผีมาอ้างดีกว่า
คนดีๆ เขาไม่ฟังเสียงพวกผีหรอก

ขนาดนี้เอ็งยังมั่นใจว่าไม่ผิดหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเคยกล่าวหาว่าเอ็งเป็นลูกใครหรือเปล่า อย่าแค่อ้างว่าเป็นข้อกล่าวหาก็สามารถเอามาใช้หรือ

จะพิมพ์อย่างใจคิดได้ ถ้าขนาดเล่นถึงพ่อแม่ได้ มันก็เกินไปแล้ว และต่อไปย่อมวุ่นวายกว่านี้

ยกตัวอย่าง ถ้าผมบอกว่า เอ็งเป็นลูกของคนบาป หรือเป็นลูกของไอ้เทือกก็ได้ แล้วแต่เอ็งชอบ

ฮั่นแน่ บิดเบือนอีกแล้วนะ หนูฟายเ้ดอร์ คนบาป เขาคือสมาชิก ส่วน สนธิ ลิ้มทองกุล เป็นใคร
หนูฟายเดอร์แยกไม่ออกเหรอจ๊ะ อย่าบิดเบือนเหมือนกับพ่อสนธิของคุณซีจ๊ะ ลูกสนธิ จ๋า

แล้วอยู่ๆ ผมถามว่า เฮ้ย,พ่อเอ็งทำไมโคตรเลวงี้วะ

เอ็งคิดว่า ผมถามถึงพ่อคนไหนของเอ็งวะ นี่แต่ตัวอย่าง ผมไม่อยากยกตัวอย่างหนักกว่านี้

จะมาหาว่าผมหลอกด่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สนธิ ลิ้มทองกุล ของลูกๆ สนธิ เลว และนี่คือบอร์ดการเมือง ถ้าจะด่า เขาก็ด่าไปที่ศาสดาที่บุคคล
ผู้นั้นเคารพนั่นแหละ คุณกำลังจะโยงว่าผมจะหลอกด่าพ่อผู้ให้กำเนิดคุณละซิ ใช่มั้ย ... เอาให้เนียนหน่อยนะ

ถ้าเอ็งไม่รู้สึกอะไร เหมือนกับที่มดในนี้นิ่งเฉย บอร์ดนี้ก็กำลังเดินไปสู่หายนะ

ต่างอะไรกับบอร์ดเสื้อแดงที่ด่ากันเละเทะ บอร์ดนี้มีอะไรดีกว่าบอร์ดเสื้อแดงบ้าง

ด่าแต่ฝ่ายตรงข้ามว่าเลวไม่มีเหตุผล ไม่ส่องกระจกมองตัวเองบ้างล่ะว่า

มันก็โส โครกไม่แพ้กันแหละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่พอใจก็ไปเล่นที่ป่าช้าซิ มาทำไม บอร์ดเลวๆ อย่างนี้จะเล่นทำไม มาบ่นหาพระแสง
ดาบด้ามยาวทำไมล่ะ กลับไปเว็บพันธมิตร ร้อยโปงเซงนั่นจะดีกว่ามั้ง หนูฟายเดอร์
อยู่ แล้วพยายามรักษามาตราฐานนี้ไว้ บอร์ดนั้นคนคงจะเข้าเยอะ แล้วเงินก็จะมาเองแหละ

ทำไมwmต้องกลัวผม เขายังแบนผมได้เลย มันอยู่ที่เหตุผลต่างหากที่ผู้ดูแลบอร์ด

ไม่สามารถตอบผมได้เคลียร์และตรงประเด็น ดังที่ผมแย้งมดไว้ข้างบน

การกระทำของมดที่ผ่านๆมา มันชี้ให้เห็นว่า มดมีการสมรู้ร่วมคิด

ปล่อยให้คนฝ่ายปชป.สามารถใช้คำหยาบคายเพื่อด่ายั่วยุฝ่ายตรงข้าม

ตกลงคำว่า ลูกสนธิ พ่อสนธิ หยาบใช่มั้ย

เพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามด่ากลับ เมื่อด่ากลับก็จะมีมดมาแบน เหมือนการใช้เบี้ยแลกขุนอย่างที่ผมตั้งกระทู้นั่นแหละ

ซึ่งผมก็ได้ลองพิสูจน์มาแล้วด้วยตัวเอง เพราะผมสงสัยว่าทำไมมดปล่อยให้คุณโพสท์คำพูดเหล่านี้ได้บ่อยๆ

โดยไม่ลบ ผมจึงลองพิสูจน์ดู และก็ได้คำตอบเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โดยมดอ้างว่า ข้อความเยอะ ดูไม่ทั่วถึง แต่ทำไมพอฝ่ายตรงข้ามด่ากลับ มดเห็นพอดีทุกทีแล้วก็แบน

มันพอดีเห็นเกินไปหรือเปล่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ส่วนกรณีท้าเวบประชาทนยกมา ผมคิดว่า ถ้าคุณแน่จริงอย่างผม ผมท้าให้คุณไปที่นั่นดีกว่า

ถ้าคิดว่าคุณแน่จริง ผมยังอยู่ที่นี่ได้เลย

ผมอยู่ในเวทีของคุณ กรรมการของคุณ และกองเชียร์ของคุณ

ทำไมคุณไม่กล้าไปที่นั่น จริงไหม
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อย่าแค่ปากกล้าแต่ขาสั่น ผมเคยเห็นคนที่นี่ไปโพสท์สู้ที่นั่นมาแล้ว

เห็นโวยวายว่า ก็ผมคนคนเดียว จะสู้กับพวกคุณพร้อมกันหลายคนได้ไง

อยากรู้ไหมว่าใคร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คำพูดอย่างนี้เคยหลุดออกจากปากผมไหมครับ ช่วยตอบให้ชื่นใจหน่อย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คนเราแน่จริง ต้องสู้ในทุกสถานการณ์ ถ้ามีเหตุผล,หลักฐานและวิธีคิดที่ถูกต้อง

ไม่ใช่เห็นมีพวกมากกว่าถึงจะยอมสู้ พวกน้อยกว่าก็โกยแนบ

นี่บอร์ดการเมือง ถึงขั้นเสียดินแดน นิสัยอย่างคุณไม่ได้ขี้เล็บผมครับ

ผมดูถูกไว้เลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมไม่ไปหรอก ผมคุยกับพวกผีไม่รู้เรื่อง แล้วผมก็ไม่ใช่พันธมิตรร้อยเปอร์เซนต์ แล้ว
ผมก็รับกับมาตราฐานของผู้ดูแลที่นั่นไมได้หรอก ผมโดนมาแล้ว ไอ้ล็อคนั่นแหละ
แบนผมตลอด ที่ เว็บรัสเซีย ไอ้นี่ไม่มีมาตราฐาน ปล่อยให้ด่าหยาบๆ กันทั่วเว็บ
หรือว่า ฟายเดอร์ หลับตามองไม่เห็น ...... นิสัยอย่างผมไม่ได้ขี้เล็บของคุณ โฮะ โฮ่
นี่ไง การยกตนข่มท่านของหนูฟายเดอร์ อันเป็นนิสัยถาวร ที่ไม่มีใครอยากจะคุยด้วย
มาอีกแล้ว
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมถึงบอกไงว่า การที่มดทำอย่างนี้ เป็นการสนับสนุนวิธี

ใช้เบี้ยแลกขุน คำพูดคุณเป็นการประจานมดในนี้ว่าทำอย่างที่ผมคิดไว้

ไม่โต้แย้ง แสดงว่าผมเขียนเอาไว้ถูกต้องแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ดิสเครดิตหรือครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเคยพูดไว้ตอนที่มด1ktipตอบผม ว่า

ขอเพียงมดทำอย่างเที่ยงตรงและเป็นธรรม บอร์ดนี้จะดีขึ้นเอง

ไปดูได้ว่าผมบอกไว้อย่างนี้จริงไหม

ถ้ามดทำอย่างผมพูด คุณไม่มีสิทธฺืเสนอหน้ามาช่วยแก้ต่างให้มดอย่างนี้หรอก

ความกักขฬะในวาจาที่คุณใช้ ถ้าไปเวบที่ผู้ดูแลเข้มงวดหรือมีมาตรฐาน

ผมรับรองว่า ไม่มีโอกาสโพสท์สักแอะ แต่เพราะมดที่นี่เป็นอย่างนี้ไง

คุณถึงเสนอหน้าอยู่ได้ หรือผมเข้าใจผิด

คุณอาจอยู่ได้เพราะ คนบาป ก็ได้

ใช่ไหม

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอาน่า ไอ้พวกป่าช้ามันเล่าอะไรเรื่องลุงแคนก็ว่าไปเลย จะได้บอกให้เอาบุญ ว่าอันไหน
เรื่องจริง อันไหนคุณถูกหลอก อย่าพูดแบบนี้เลย แมนๆ ไปเลย ไอ้พวกป่าช้า ยังไม่รู้จัก
เลย ว่าผมเป็นใครอย่างไร รู้แค่เพียงผิวๆ ... แต่คุณกลับเชื่อพวกมัน อยากรู้อะไรว่ามา
เดี๋ยวจะตอบให้แบบลูกผู้ชาย อย่าทำเป็นเขียนทิ้งๆ ไว้แบบนี้ มันพวกตุ๊ดว่ะ

กลับไปดูบอร์ดป่าช้าด้วยนะ ว่า กักขฬะ กว่าที่นี่รึเปล่า ถ้าเปล่า ก็อย่าบ่น ที่นี่แค่คำว่า ลูกสนธิ พ่อสนธิ เองนะ
ที่นู้นแรงกว่านี้อีกเป็นกอง คุณยังไปสุมหัวกันได้ ....... อยากได้หลักฐานรึเปล่าล่ะ จัดให้ได้นะ
Moon

Postby finder » Mon May 09, 2011 11:05 pm

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:ม็อดไม่สามารถแบนสมาชิกได้นะครับโปรดเข้าใจ

ในเว็บบอร์ดนี้คนที่แบนได้มีอยู 2 คน คือ WM และ GM

ซึ่งก็ต้องรอ 2 คนนี้มาพิจารณา

คุณไปเอามาขากไหนว่าม็อดแบนสมาชิกได้
เออะ,มดครับ ลองอ่านดูอีกทีสิครับ

ถ้าเช่นนั้น ทำไมเมื่อมีคนแจ้ง(1.)เซนเซอร์ข้อความของผมและ(2.)แบนผม

จึง[b]ไม่ต้องรอการพิจารณาจาก wm ผมเห็น มด ทำทันที

หลักฐานคือผมเป็นตัวอย่างไงครับ[/b]

เข้าใจที่ผมพูดหรือยังครับ เรื่องนี้ผมพูดเป็น2ตอนคือ

(1.)เซนเซอร์ข้อความของผม เป็นตอนที่พูดถึงอำนาจที่มดทำได้

และ (สังเกตุหรือเปล่าว่ามีคำว่า และ ด้วย)

(2.)แบนผม เป็นตอนที่พูดถึงอำนาจของwm

ตอนที่แบนผมก็เห็นทำทันที ทั้งเซนเซอร์โดยมดและแบนโดยwm

ไม่เห็นต้องรอพิจารณาอะไร ทำอย่างรวดเร็ว

ถ้าเทียบกับกรณีนี้ การพิจารณาเซนเซอร์ทำไมมดไม่ทำเองครับ

ในเมื่อเป็นอำนาจของมดโดยตรง ปล่อยให้moonใช้คำพูดที่กักขฬะหยาบคาย

มาตอบโต้ฝ่ายตรงข้ามได้อย่างไรครับ และทำหลายครั้ง และในหลายกระทู้ด้วย

ที่ผมยกมาให้คุณดูนั้น มาจากกระทู้เดียวเท่านั้นนะครับ มันมากจนผิดปกติ จนไม่ว่าใครมาเห็นเข้า

ก็ไม่มีทางเชื่อว่าจะเป็นการหลงหูหลงตาได้ ผมจึงกล่าวหาว่าเป็นการสมรู้ร่วมคิดไง

ส่วนการส่งไปให้wmพิจารณาเพื่อแบน มันเป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ ก็อีกเช่นกัน

ทำไมหลังจากเซนเซอร์ผมโดย(อำนาจของ)มดแล้ว 1.การส่งไปให้wmเพื่อจะแบนผม(โดยมด)และ

2.การแบนผม ทำไม2ขั้นตอนนี้ มันจึงรวดเร็วประดุจกามนิตหนุ่มครับ ทำไมไม่ต้องรอเลย

คุณอาจจะบอกว่า wm ว่างพอดี ก็ถือว่าเป็นโชคร้ายของคุณละกัน

เพราะทำให้คุณต้องมาตอบคำถามผมไงล่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าตอบผมแล้วรู้สึกหงุดหงิด ให้ด่าwmแทนการมาด่าผมนะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้อ,เกือบลืม แต่ไม่ลืมเด็ดขาด เพราะตั้งใจพูดประโยคนี้เลย

อย่างที่ผมบอก การแบนผม ผมไม่ได้โกรธมด เพราะผมทำเพื่อพิสูจน์เรื่องที่ผมสงสัย

แต่ในขั้นตอนการส่งmoonไปให้มดพิจารณา(ข้อ1.)

หวังว่าคงไม่ได้ค้างอยู่ในกล่องจดหมายของมดนะครับ

กรุณาไปดูทีว่า ส่งไปให้wmแล้ว นะ นะ นะ นะ ช่วยไปดูที :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กระทู้ที่คุณว่าก็อยู่ในห้องขังรอการตรวจสอบ

แล้วจะต้องได้ดั่งใจคุณทันทีด้วยหรือ คุณเป็นใครจะมาสั่งให้ทำโน่นทำนี่ตามใจคุณให้ทันใจคุณ
เคยมีตัวอย่างมาแล้วครับว่า กระทู้เนื้อหาดีๆของผม ที่เพียรรวบรวมมา :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถูกคุณเอาไปขังเมื่อ Fri Sep 10, 2010 2:39 am

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468&start=120

มันชัดเจนจนปชป.ในเวบนี้ไม่มีปัญญาแย้งผม ได้แต่เข้าไปป่วน

แต่คุณกลับไม่เล่นงานคนที่เข้าไปป่วน แต่กลับบอกว่าออกทะเล

แล้วก็เอาไปขังหน้าตาเฉย จนป่านนี้พิจารณาเสร็จแล้วหรือยังครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เรื่องสั่งคุณนั้น ผู้น้อยมิบังอาจ อย่าเข้าใจผิด ได้แต่วิงวอนขอความยุติธรรมเท่านั้น :cry: :cry: :cry:

โถ,กระทู้สุดloveของข้าน้อย ไม่น่าเลย :cry: :cry: :cry: :cry:

แล้วการเอา PM มาเปิดเผย คุณจะตั้งกระทู้ทำไมในเมื่อก็รู้ว่าต้องย้าย กลัวไม่ดัง ไม่เป็นที่สนใจหรือ
อย่างที่ผมบอก ผมตั้งกระทู้,ส่งจดหมายและเข้าไปร้องเรียนในห้องร้องเรียนในเวลาเดียวกัน

ไม่ใช่อยากดังครับ เพราะอย่างน้อย คนในเวบนี้ก็รู้จักผมเยอะอยู่แล้ว ผมมันดังอยู่แล้ว :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่เพราะผมเห็นว่าเรื่องนี้ถูกปล่อยปละละเลยมานานพอสมควรแล้ว ผู้ดูแลเวบควรรับผิดชอบและแก้ไข

ผมจึงทำทุกทางที่ทำได้ ขอบอกตามตรง การส่งจดหมายไปยังมดทุกคน ผมเพิิ่่งลองทำเป็นครั้งแรก

ลองผิดลองถูกและอาศัยเชาว์ปัญญานิดหน่อย แล้วก็ลองส่งดู ตอนแรกยังคิดว่าอาจไม่ได้รับกัน

แต่เห็นมีจดหมายตอบกลับมาในกล่อง ก็รู้ว่าทำถูกแล้ว

ปกติผมจะรับโดยคลิกดูจากในกล่องแล้วตอบกลับโดยคลิกปุ่มตอบกลับ

แต่การเริ่มส่งโดยผมเองไปให้ผู้อื่นก่อนนั้น ผมทำครั้งนี้เป็นครั้งแรก เป็นสัตย์จริง :mrgreen: :mrgreen:

คุณคิดเอาเองว่าไม่มีอะไรเสียหาย แต่ผมไม่คิดแบบคุณ ผมคิดว่าผมเสียหาย เพราะผมไม่ต้องการให้การสนทนาหลังไมค์ให้ใครทราบ

เพรามันคือพื้นที่ส่วนบุคคล ส่งถึงผม ก็แสดงว่าอยากเห็นการตอบของผม ส่งมาในชื่อผมคนเดียวด้วย มารยาทถ้าคิดเป็นมันไม่ต้องแก้ตัวแล้ว

ในเมื่อคุณบอกว่าถ้าผมเสียหายก็ไม่ขออภัย งั้นต่อไปถ้ามีการแบนคุณก็ไม่มีการอภัยคุณเช่นกันนะ

พูดมาได้ไม่อายตัวเองหรืออย่างไร
อ่านให้ดีๆครับ เอามาให้อ่านใหม่ ใช่อย่างที่คุณพิมพ์มาที่ไหน

อ้อ PM มาล่าสุดเมื่อกี้ผมอนุญาตให้เปิดเผยนะ :lol: :lol: :lol: :lol:

โอ้ว้าว มีหยอดมุกก่อนจากด้วย ว่าแต่ ในนั้นมันมีอะไรอ้ะ

ผมอ่านไม่ออกจริงๆ ต้องไปแช่ในน้ำส้มสายชูก่อนถึงจะมีตัวหนังสือให้เห็น แบบหนังสายลับยุคก่อนใช่ไหม :mrgreen: :mrgreen:

หรือต้องแก้รหัสแบบดาร์วินชี่ เห็นแล้วตื่นเต้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ยักกะรู้ว่ามด แดง ขาว น้ำเงิน ชอบแนวนี้เหมือนผม
finder

Postby finder » Tue May 10, 2011 1:37 am

Moon wrote:

เขาเรียกว่าโวยวาย ผมเข้าใจถูกแล้ว เพราะประเด็นมันจิ๊บจ้อย หยุมหยิม
[color=#0000FF]ถ้าจิ๊บจ๊อยทำไมโดนแบน ปล่อยผ่านไปเลยสิ จริงไหม :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณควรที่จะใช้คำว่า มีผู้ให้การสนับสนุน และเห็นด้วยกับหลายๆ ประเด็น หรือ
หลายๆ แง่มุมของพรรคประชาธิปัตย์ ไม่ควรใช้คำว่า กลุ่ม ปชป. ซึ่งนั่น คุณหมายถึง
ผู้ที่มีผลประโยชน์กับพรรค ส่วนประโยคของผม หมายถึงประชาชนธรรมดา เก็ตมะ

ถ้าเป็นอย่างคุณว่า ทำไมไม่มีใครเห็นต่างในเรื่องเลวทรามอย่างนี้

ถ้าอย่างนั้นคุณจะแปลความหมายว่า คนที่ห้การสนับสนุน และเห็นด้วยกับหลายๆ ประเด็น หรือ

หลายๆ แง่มุมของพรรคประชาธิปัตย์ หรือที่คุณแปลว่าหมายถึงประชาชนธรรมดาอย่างที่คุณว่ามา

ล้วนเป็นคนที่เห็นด้วยและยอมรับการใช้คำพูดเลวทรามของคุณใช่ไหม เพราะไม่มีใครในคนพวกนี้

ที่แนะนำหรือตักเตือนคุณเลย ผิดปกติวิสัยของคนทั่วไปที่จะยอมรับคำพูดเลวทรามอย่างนี้

ดังนั้นที่ผมบอกว่ากลุ่ม ปชป.จึงถูกต้องแล้ว และคนเหล่านี้ยังพยายามยั่วยุ ,เหน็บแนมผม

ซึ่งเท่ากับเป็นการสนับสนุนการกระทำของคุณด้วย เป็นไปได้อย่างไร

นอกจากไม่ตักเตือนแล้ว ยังกลับสนับสนุนการกระทำที่เลวทราม

เพียงเพื่อจะเอาชนะ ยอมทำเรื่องเลวร้ายอะไรก็ได้ ละอายกันบ้างหรือเปล่าครับพวกปชป.

และผู้ที่สนับสนุนกลุ่มนี้

วันนี้รู้สึกเหมือนเป็นครู อบรมนักเรียนไงไม่รู้ หรือเป็นพ่อสอนลูกดี :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณอ้างว่าพวกมากลากไป ทำไมคุณไำม่คิดว่า คุณมันมีความคิดที่ไม่ถูกต้อง ไม่ถูก
ทำนองคลองธรรม เหมือนพ่อสนธิ ของคุณล่ะ มีหลายคนมากๆ ที่เข้ามาแสดงความคิด
เห็นอย่างมีอารยะ มากว่าคุณ
ใครครับที่มีอารยะมากกว่าผม อย่าพูดลอยๆ หรือเป็นคุณเอง :lol: :lol: :lol:

แต่คุณมักจะใช้วิธีบ่ายเบี่ยง
ผมคิดว่า ผมตอบตรงประเด็นเป็นส่วนใหญ่นะ บ่ายเบี่ยงอาจมี ซึ่งผมไม่แน่ใจ

แต่ถ้ามีจริง ยกมาให้ผมดู เพราะเท่าที่ผมตอบแย้งพวกปชป.ในนี้มาตั้งแต่เริ่มเข้ามาที่นี่ใหม่ๆ

ผมพยายามตอบทุกคนที่เข้ามาในกระทู้ผม ซึ่งทุกคนก็เห็นได้เองอยู่แล้ว ไม่ใช่คุย

และถ้าผมจะหยุด ผมมักจะบอกว่า ไปนอน เพื่อให้ทุกคนทราบว่าผมหยุดแล้ว

แล้วในวันถัดมาถ้าผมว่าง ผมจะมาตอบต่อ ไม่มีหนีครับ

แต่ถ้าผมไม่ว่างและกระทู้ไปไกลแล้ว ผมอาจไม่ย้อนไปดูแล้ว ถ้ากระทู้ไม่สำคัญมากนัก

แต่ถ้าเป็นกระทู้สำคัญ ผมอาจตั้งกระทู้ใหม่เพื่อต่อเรื่องเช่น(แสดงหลักฐาน ไม่พูดลอยๆ)

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=30327

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=30619&start=210

ยังมีอีกอันที่ต่อกัน แต่ขี้เกียจไปหาแล้ว อย่างนี้ชัดหรือยัง ไม่ได้โม้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ยกตนข่มท่าน ยกหางตัวเอง
ก็ถ้ามันอ่อนด้อยกว่าในด้านข้อมูล,หลักฐานและวิธีคิด

แล้วยังมาข้างๆคูๆเพื่อเอาชนะ ก็สมควรโดนบ้าง คนอย่างผมไม่ได้รู้ทุกเรื่อง แต่ถ้าผมสนใจ

ผมก็หาข้อมูล ไม่ใช่เถียงข้างๆคูๆ+แถ+ถู+ไถอย่างปชป.ในนี้ทำ

และถ้าผมผิด ผมจะยอมรับครับ ไปถามsaopaoได้ว่าเรื่องแผนทีl7017นั้น

ผมยอมรับใช่ไหมว่าผมเป็นฝ่ายผิด ผิดในเรื่องพ.ศ. แต่มิใช่เรื่องหลักที่กระทู้คุยกัน

แต่ในทางกลับกัน ฝ่ายปชป.เองกลับไม่เคยยอมรับว่าตนเองผิด ทั้งๆที่หลักฐานของผมชัดเจน

กลับแถ+ถู+ไถ แล้วก็ป่วนกระทู้ผม เพื่อให้มดเอาไปขัง เชิญไปดูให้เห็นกับตา

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468

ลองไล่ดูสิว่า สมาชิกชื่อMoon มาป่วน อยู่ชื่อแรกเลยใช่ไหม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมพูดด้วยหลักฐานครับ

ไม่ฟังคนอื่น ไม่อ่านข้อความของคนอื่นที่เขาแสดงความเห็นก่อนหน้านั้น ไม่เชื่อ ลองถาม
ตัวเองดูซิ ว่า .... ขนาดฟอนท์ของบอร์ดนี้ ถูกปรับเปลี่ยนไปเพราะใคร

เรื่องฟอนท์ถูกปรับเปลี่ยน

1.ผมเป็นคนสั่งให้ทำหรือครับ ผมไม่ใช่ผู้ดูแลเวบนะ

2.ถ้าบอกว่าเพราะผมใช้บ่อย ทำให้คนอื่นรำคาญ ผมก็เห็นหลายคนในพวกคุณบอกว่า

จะ foe ผมไม่ใช่หรือ บางคนก็บอกว่าเลื่อนผ่าน ไม่อ่านเลย บางคนก็บอกว่า

รวมหัวกันไม่เข้ากระทู้ผม ถ้าอย่างนั้นแล้ว จะมารำคาญอีกทำไมไม่ทราบ

3.ถ้าเป็นอย่างที่คุณพูด ก็แสดงว่าพวกที่รำคาญผมซึ่งก็คือพวกปชป.เป็นส่วนใหญ

สามารถขอหรือสั่งผู้ดูแลเวบให้ทำในสิ่งที่พวกคุณต้องการได้ อย่างนั้นใช่ไหม

แต่ทำไมเวลาที่พวกปชป.ในเวบบางคน ตั้งกระทู้เรื่องเดียวนับ10กระทู้

เมื่อมีฝ่ายตรงข้ามเข้าไปร้องเรียนมด แต่เรื่องกลับไม่คืบหน้าเท่าที่ควร

ทั้งๆที่เป็นกฎหรือระเบียบห้ามอยู่แล้ว แต่เรื่องการใช้ฟ้อนท์ใหญ่ของผมไม่มีกฎห้ามนะครับ

ไปดูเหตุผลของผมได้ http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=32621&start=90

[/color]

ผมถึงถามไง คำว่า พ่อสนธิ ลูกสนธิ หยาบรึเปล่า อย่าอ้างหลักอะไรมาเลย
พฤติกรรมเท่านั้น ที่มันส่อ .... หลายคนพูดถึงขนาดของฟอนท์ ให้คุณฟัง
หลายคนพยายามที่จะอธิบายให้คุณฟัง แต่คุณก็ยังหยาบคายอยู่เช่นเ้ดิม
อย่าบอกนะ ว่าการใช้วิธีการหยาบๆ เช่นนั้น คุณตอบโต้คนอื่น ... อ้างไม่ได้นะจ๊ะ
ลองอ่านที่ผมตอบคนที่พูดเหมือนคุณดูสิ

ส่วนการที่คุณฯ จะเห็นว่าเป็นการตะคอกหรือไม่นั้น ย่อมเป็นสิทธิส่วนตัวค่ะ แต่ก็ต้องเคารพสิทธิของท่านอื่น ๆ ที่ใช้บอร์ดร่วมกันด้วยค่ะ
ไ่ม่ว่าจะบอร์ดที่ใดก็ตามแ่ต่ เค้าถือเป็นมารยาทสากลค่ะ
[b]ถ้ามารยาทสังคมเขาเห็นอย่างนั้น คงไม่ทำตัวใหญ่มาให้ใช้

เพราะมันไม่สุภาพอย่างคุณว่าไงล่ะ

ถ้าเช่นนั้นคุณควรไปตำหนิคนเขียนโปรแกรมบอร์ดนี้ครับ

เพราะเขาออกแบบสิ่งที่ไม่สุภาพมาให้คนไทยใช้

เมล์ไปบอกเขาสิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือเป็นเพราะ คนไทยมองตัวเองสำคัญกว่าการที่คนชาติอื่นมองตัวเองครับ

พูดง่ายๆ

(อย่าว่าผมพูดหยาบนะครับ)ภาษาชาวบ้านคือคนไทยกระแดะไปเอง

[color=#0000FF]หลังจากผมตอบไปอย่างที่เห็น เธอก็เงียบไปเลย หรือคุณจะแย้งแทนก็เชิญ
[/color]

หลายคนที่เป็นพยานน่ะ จะให้ผมบอกชื่อมะ ว่าใครบ้าง อย่าเอาพวกผีมาอ้างดีกว่า
คนดีๆ เขาไม่ฟังเสียงพวกผีหรอก [/b]
ลองบอกมาเลยครับ แค่พูดมาผมก็รู้แล้วว่าคุณคิดผิด ไม่เชื่อก็พิมพ์มา :lol: :lol: :lol:

ฮั่นแน่ บิดเบือนอีกแล้วนะ หนูฟายเ้ดอร์ คนบาป เขาคือสมาชิก ส่วน สนธิ ลิ้มทองกุล เป็นใคร
หนูฟายเดอร์แยกไม่ออกเหรอจ๊ะ อย่าบิดเบือนเหมือนกับพ่อสนธิของคุณซีจ๊ะ ลูกสนธิ จ๋า

[color=#0000FF]ผมแค่ยกตัวอย่าง ไม่ใช่เรื่องจริง ใครบิดเบือนอะไร

โถ,ก็อีแค่ยกตัวอย่างยังคิดเป็นตุเป็นตะ อย่างนี้นะสิ ถึงได้เพี้ยน

สร้างตำนานพ่อ-ลูกขึ้นมาในเวบ หลอกตนเองจนคิดว่าใช่ยังไม่ว่า

ดันไปยกโขยงพวกปชป.ตามลงเหวทั้งยวง

ถ้านะครับ ถ้าคุณคิดว่าผมเป็นลูกของสนธิจริงๆ ผมบอกได้เลยว่า

คุณคิดผิด คนอย่างผม ถ้าใช่ก็คือใช่ ไม่จำเป็นต้องปกปิด

และถ้ากลัวคุณจับได้ไล่ทัน ผมก็แค่ล๊อกอินชื่อใหม่เข้ามา

ไม่จำเป็นต้องปกปิด จะไปทำเรื่องไร้สาระทำไม เสียเวลา

จะมาหาว่าผมหลอกด่า
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สนธิ ลิ้มทองกุล ของลูกๆ สนธิ เลว และนี่คือบอร์ดการเมือง ถ้าจะด่า เขาก็ด่าไปที่ศาสดาที่บุคคล
ผู้นั้นเคารพนั่นแหละ คุณกำลังจะโยงว่าผมจะหลอกด่าพ่อผู้ให้กำเนิดคุณละซิ ใช่มั้ย ... เอาให้เนียนหน่อยนะ

ผมกำลังจะชี้ว่า การที่คุณลากเอาคำว่า พ่อ มาใช้ ต่ไปเมื่อคุยกัน

ผมหรือใครก็ได้ ก็สามารถถามประโยคนี้กับคุณได้ ถ้าคุณบอกว่า คุณรู้สึกเฉยๆก็ให้บอกมา

ผมจะได้ถามแรงกว่านี้ แต่คุณต้องบอกมดก่อนนะว่า คุณยินยอมเอง ห้ามแบนผม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

มันก็โส โครกไม่แพ้กันแหละ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: [/color]

ไม่พอใจก็ไปเล่นที่ป่าช้าซิ มาทำไม บอร์ดเลวๆ อย่างนี้จะเล่นทำไม มาบ่นหาพระแสง
ดาบด้ามยาวทำไมล่ะ กลับไปเว็บพันธมิตร ร้อยโปงเซงนั่นจะดีกว่ามั้ง หนูฟายเดอร์
อยู่ แล้วพยายามรักษามาตราฐานนี้ไว้ บอร์ดนั้นคนคงจะเข้าเยอะ แล้วเงินก็จะมาเองแหละ

ไม่รู้สิ ผมก็เล่นทั้ง2ที่ก็ดีเหมือนกันนะ ที่ผ่านมาเวบที่ผมเล่นก็โดนปิดไป2ที่แล้ว

ผมเล่น2ที่ จะได้มีที่เก็บข้อมูลสำรองไว้ หวังแค่ว่า อย่าโดนปิดพร้อมกันก็แล้วกัน

ตอนนี้ก็ต้องยอมรับว่า เริ่มถ่ายเทบางเรื่องไปที่นั่นแล้ว เผื่อที่นี่ถูกปิดก่อนจะได้ไม่สูญเสียข้อมูลดีๆไป

ข้อมูลผมไม่ได้มีตัดแปะ,เปลี่ยนแปรข้อความหรือ กุเรื่องสร้างข่าวขึ้นเองอย่างปชป.ทำนะครับ มันจึงมีค่ามาก

ผมก็พูดเผื่อไว้แค่นั้นแหละ แต่โอกาสถูกปิดมีมากทีเดียว เพราะโพลล์ออกมาทุกแห่งก็บอกว่าเพื่อแม้วจะชนะ

อย่างไรเสีย กันไว้ดีกว่าแก้นะครับผู้ดูแลเวบ

ตกลงคำว่า ลูกสนธิ พ่อสนธิ หยาบใช่มั้ย
[color=#0000FF]อ่านเหตุผลข้างบน

ผมดูถูกไว้เลย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: [/color]

ผมไม่ไปหรอก ผมคุยกับพวกผีไม่รู้เรื่อง แล้วผมก็ไม่ใช่พันธมิตรร้อยเปอร์เซนต์ แล้ว
ผมก็รับกับมาตราฐานของผู้ดูแลที่นั่นไมได้หรอก ผมโดนมาแล้ว ไอ้ล็อคนั่นแหละ
แบนผมตลอด ที่ เว็บรัสเซีย ไอ้นี่ไม่มีมาตราฐาน ปล่อยให้ด่าหยาบๆ กันทั่วเว็บ
หรือว่า ฟายเดอร์ หลับตามองไม่เห็น ......
โถ,คิดว่าแน่ ไม่ไปด้วยเหตุผลกลัวโดนแบน ผมอยู่ที่นี่ โดนแบนแบบไม่รู้ตัวในครั้งแรก

เพราะไม่ชินกับกฎที่นี่ตอนมาใหม่ๆ หลังจากนั้นก็แทบจะไม่โดนลบข้อความ

ล่าสุดที่โดนลบ ผมก็ตามไปด่า เอ๊ย,ไม่ใช่ ตามไปคุย ถามมดที่ซี้ซั๊วลบข้อความผม

จนสุดท้าย ไอ้คนที่ไปฟ้องมดให้มาลบข้อความผม ต้องมาออกหน้าแทน และหน้าแหกไปเรียบร้อยแล้ว

ลองเปิดไปดูก็ได้ อยู่ตอนบนสุดของหน้า21นี้แหละ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=17404&p=631938#p631938

นิสัยอย่างผมไม่ได้ขี้เล็บของคุณ โฮะ โฮ่
นี่ไง การยกตนข่มท่านของหนูฟายเดอร์ อันเป็นนิสัยถาวร ที่ไม่มีใครอยากจะคุยด้วย
มาอีกแล้ว
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ที่อ่านผ่านๆมา ผมมีหลักฐานและเหตุผลชัดเจนกว่าคุณมาก

ไม่รู้สิ ทำไมตอนอยู่ที่อื่นก็ไม่มีอาการยกตนข่มท่านนะ

คงเป็นเพราะที่อื่นเขามีเหตุผลมากกว่าปชป.ที่อยู่ที่นี่มั้ง

จึงทำให้อาการของผมกำเริบบ่อยๆ เมื่อมาคุยกับคนที่นี่

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่โต้แย้ง แสดงว่าผมเขียนเอาไว้ถูกต้องแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไม่โต้แย้งในเรื่องที่ผมไม่ได้รู้เห็นมาก่อน มิใช่ยอมรับ

เป็นหน้าที่ของคนที่คุณกล่าวถึงเขามาชี้แจง

แต่ที่ผมกล่าวหา คุณและมดไม่โต้แย้ง แสดงว่ายอมรับ :mrgreen: :mrgreen:

ใช่ไหม

เอาน่า ไอ้พวกป่าช้ามันเล่าอะไรเรื่องลุงแคนก็ว่าไปเลย จะได้บอกให้เอาบุญ ว่าอันไหน
เรื่องจริง อันไหนคุณถูกหลอก อย่าพูดแบบนี้เลย แมนๆ ไปเลย ไอ้พวกป่าช้า ยังไม่รู้จัก
เลย ว่าผมเป็นใครอย่างไร รู้แค่เพียงผิวๆ ... แต่คุณกลับเชื่อพวกมัน อยากรู้อะไรว่ามา
เดี๋ยวจะตอบให้แบบลูกผู้ชาย อย่าทำเป็นเขียนทิ้งๆ ไว้แบบนี้ มันพวกตุ๊ดว่ะ
คนที่นั่นไม่เคยเล่าอะไรให้ผมฟังนะ นี่เป็นความสัตย์

แต่ผมรู้ด้วยตัวผมเอง จากเวบนี้ ไปดูได้ ให้อ่านที่ฉลามเขียนและตอบ

พอถึงหน้า2 ผมจึงลากไส้มันออกมา และห้ามพลาดอ่านให้ถึงหน้า3

ณ.เวลา Sat Mar 26, 2011 12:16 am มีใครสัญญาไว้ สัญญาอะไร ลืมแล้วหรือสัญญา

ถ้าลืมผมจะเอามาแปะให้อ่าน ในอนาคตอันใกล้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=27769

กลับไปดูบอร์ดป่าช้าด้วยนะ ว่า กักขฬะ กว่าที่นี่รึเปล่า ถ้าเปล่า ก็อย่าบ่น ที่นี่แค่คำว่า ลูกสนธิ พ่อสนธิ เองนะ
ที่นู้นแรงกว่านี้อีกเป็นกอง คุณยังไปสุมหัวกันได้ ....... อยากได้หลักฐานรึเปล่าล่ะ จัดให้ได้นะ

ที่นั่นเขาคุยกันแบบเพื่อน แต่ที่นี่เป็นการคุยแบบคู่ขัดแย้ง ความบาดหมางย่อมเกิดขึ้นได้

อย่าเปรียบเทียบ เพราะรากฐานของที่นั่นกับที่นี่ไม่เหมือนกัน และอีกอย่าง ผมไม่หยาบคายไม่ว่าที่นั่นหรือที่นี่

เรื่องนี้ผมและคุณเป็นคู่กรณีโดยตรง จึงไม่ควรโยงคนอื่นมาเกี่ยว เพราะเขาอาจไม่รู้ ทำให้ไม่ได้แก้ข้อกล่าวหาของคุณ

ถ้าคุณข้องใจใคร ไปคุยกับเขาตรงๆ ไม่ควรมากล่าวลับหลังที่นี่ ผมยังไม่อ้างคนชื่ออื่นเลย ในกรณีที่ยกตัวอย่าง

น่าจะครบถ้วนแล้ว นอนละ
finder

Postby 1ktip » Tue May 10, 2011 1:48 am

ยาวจริงอะไรจริง :D

ขอรวบรัดประเด็นที่ควรชี้แจงมาตอบเลยก็แล้วกันนะครับ

คุณ finder ถูกแบนครั้งล่าสุด ผมเป็นคนแบนข้อความแล้วก็แบนคุณเอง เพราะรวมแล้วคุณถูกเตือน 7 ครั้งต่างกรรมต่างวาระ
มีทิ้งช่วงบ้าง แต่ก็ปล่อยมาพอสมควรแล้ว และการโต้ตอบครั้งล่าสุดมีความรุนแรง ผมถึงได้แบนคุณ
คุณ finder อาจจะคิดว่าเร็ว แต่จริงๆ มันช้ามานานแล้วน่ะครับ

การใช้คำของคุณ Moon อาจจะไม่เหมาะสมนัก แต่บอร์ดนี้ก็ปล่อยให้ใช้คำล้อเลียนบุคคลสาธารณะในลักษณะนี้มานาน
คงไม่สามารถเอาไปเทียบเคียงกับพฤติกรรมเจาะจงด่าบุพการีเพื่อนสมาชิกเช่นที่คุณ finder ได้เคยประพฤติปฏิบัติได้
และในส่วนที่โต้ตอบรุนแรงกับคุณ ก็ได้ถูกลงโทษไปเรียบร้อยแล้ว

กระทู้คุณที่ถูกย้าย เนื่องจากมีการร้องเรียนในกระทู้นี้อยู่แล้ว และโดยเนื้อหาส่วนใหญ่ ก็ควรมาอยู่ในกระทู้นี้
เนื้อหาสาระหรือแม้จะไร้สาระ ถ้าพิจารณาว่าอาจเป็นชนวนเหตุให้ทะเลาะกัน ก็สามารถถูกย้ายได้ตามที่ผู้ดูแลเห็นสมควรครับ

บ่อยครั้งที่ท่านสมาชิกมักจะเข้าใจว่าผู้ดูแลต้องผ่านมาอ่านทุกกระทู้และทุกความเห็น
ในความเป็นจริง มันเป็นไปไม่ได้น่ะครับ ก่อนจะด่วนโวยวายหรือตอบโต้กัน
ผมย้ำอยู่เสมอ ให้กดแจ้งความเห็นที่คิดว่ามีปัญหาเข้ามา จะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีกว่า
1ktip
Global Moderator

Postby 1ktip » Tue May 10, 2011 1:56 am

ขอบคุณทุกกำลังใจจากเพื่อนสมาชิก และฝากถึงท่านสมาชิกที่อดรนทนเพื่อนสมาชิกบางท่านไม่ได้

การใช้พื้นที่ตรงนี้มีไว้เพื่อทำความเข้าใจกับสมาชิก ไม่ใช่เพิ่มปัญหา ผมไม่ได้คาดหวังว่าจะทำให้ทุกท่านพอใจและหายข้องใจโดยสมบูรณ์
การลงมาสนับสนุนหรือตอบโต้ในพื้นที่ตรงนี้ อาจจะทำให้การชี้แจงปัญหาและทำความเข้าใจยากขึ้น
ดังนั้นขอให้พื้นที่ตรงนี้เป็นเขตปลอดการวิวาทระหว่างสมาชิกจะดีกว่า น้ำใจของทุกท่านคงต้องขอน้อมรับไว้ด้วยใจครับ

จากนี้ไป ความเห็นที่ไม่เกี่ยวข้อง ขออนุญาตแบน ย้ายหรือลบข้อความตามความเหมาะสมโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ
1ktip
Global Moderator

Postby finder » Tue May 10, 2011 11:59 pm

1ktip wrote:ยาวจริงอะไรจริง :D

ขอรวบรัดประเด็นที่ควรชี้แจงมาตอบเลยก็แล้วกันนะครับ

คุณ finder ถูกแบนครั้งล่าสุด ผมเป็นคนแบนข้อความแล้วก็แบนคุณเอง เพราะรวมแล้วคุณถูกเตือน 7 ครั้งต่างกรรมต่างวาระ
มีทิ้งช่วงบ้าง แต่ก็ปล่อยมาพอสมควรแล้ว และการโต้ตอบครั้งล่าสุดมีความรุนแรง ผมถึงได้แบนคุณ
คุณ finder อาจจะคิดว่าเร็ว แต่จริงๆ มันช้ามานานแล้วน่ะครับ
เป็นคุณนี่เอง ปล่อยให้ผมเข้าใจผิด คิดว่าคุณแดง ขาว น้ำเงินเป็นคนทำเรื่องนี้

เพราะมีจม.เตือนมาที่ผม ส่งโดยคุณแดง ขาว น้ำเงิน แต่ไม่ระบุลิ้งค์ของrep.ที่ลบข้อความ

ซึ่งผมก็แปลกใจว่า มันผิดปกติจากที่เคยเป็นมา

การแบนผมครั้งนี้ ในเมื่อคุณมีสิทธิ์ในการทั้งลบข้อความและแบนผม ดังนั้นจึงเร็ว

อย่างนี้ผมเข้าใจได้ และอย่างที่บอก ผมไม่ได้โกรธ เพราะผมตั้งใจทำ

แต่อย่างที่ผมถามคุณแดง ขาว น้ำเงิน ทำไมกรณีของMoon ถึงต้องรอการพิจารณาคำว่า

ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง ครับ (อนุญาติให้ตอบแทนได้) :mrgreen: :mrgreen:

การใช้คำของคุณ Moon อาจจะไม่เหมาะสมนัก แต่บอร์ดนี้ก็ปล่อยให้ใช้คำล้อเลียนบุคคลสาธารณะในลักษณะนี้มานาน
คงไม่สามารถเอาไปเทียบเคียงกับพฤติกรรมเจาะจงด่าบุพการีเพื่อนสมาชิกเช่นที่คุณ finder ได้เคยประพฤติปฏิบัติได้
การล้อเลียนบุคคลสาธารณะผมไม่เดือดร้อนอะไรครับ โปรดทราบไว้และไม่ใช่กรณีที่ผมข้องใจ

คุณเห็นMoonและบางคนในกลุ่ม ใช้คำว่า ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง หรือยังครับ ถึงพิมพ์มาอย่างนี้

ลองอ่านที่เขาแย้งผม

เขาไม่ได้เรียกว่าปัดโว้ย เขาเรียกว่า โกหก โว้ย

ไอ้ลูกสนธิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จะแถ ก็แถให้มันเนียนๆ หน่อย เดี๋ยวพ่อสนธิ

เอานะโว้ย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ไอ้ลูกสนธิ ตัวนี้มันรักพ่อสนธิของมันจริงๆ เลย

การพูดลักษณะนี้ มันเจาะจงมาที่ผม ผมเป็นบุคคลสาธารณะหรือครับ

ช่วยตอบให้ชื่่นใจที หรือคุณก็คิดว่าผมเป็นลูกของสนธิจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อย่างนี้ถือว่าสมาชิกคนนี้ทำได้ใช่ไหม ถ้าได้บอกมาเลยครับ ผมจะได้ใช้บ้าง :mrgreen: :mrgreen:

กรุณาอย่าอ้างว่าต้องรอนะครับ เพราะคุณเป็นGM ไม่ใช่มดธรรมดา ตัดสินมาเลยครับ

ส่วนกรณีที่ผมด่าบุพการีีสมาชิกนั้น ผมได้ให้เหตุผลกับคุณไปแล้วว่า เพราะสมาชิกท่านนั้นอ้างว่า

บุพการีของเขาด่าพธม.มาว่า...........(คำด่า)..........

ในเมื่อเขาด่าพธม. ผมก็เป็นพธม.ครับ ผมประกาศมานานแล้ว

และสมาชิกท่านนั้นก็ทราบ เพราะเราแย้งกันอยู่ ผมก็ตอบโต้กลับไปว่า

ให้ฝากบอกบุพการีของคุณไปด้วยว่า...................(คำด่า)........................

ถ้าผมฝากด่ากลับไปไม่ได้ อีกหน่อย เขาคงเอาคำด่าของบุพการีของเขามาด่าพธม.ทุกวัน

รับรองว่าทุกฝ่ายจะมีคำด่าของบุพการีของตนมาฝากฝ่ายตรงข้าม คงสนุกพิลึก :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณอยากเห็นภาพเช่นนี้ไหมครับ คุณคงตอบได้เองในใจ

และตั้งแต่นั้นมา เขาก็ไม่กล้าเอาคำด่าของบุพการีมาใช้อีกเลย แต่ตามจิกผมอยู่พักหนึ่ง :mrgreen: :mrgreen:

ผมช่วยมดมากแค่ไหน ลองคิดดู ถ้าจะมีการเลือกมดคนใหม่ กรุณาคิดถึงผมด้วยนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อยากลองเป็นมดบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กลัวแต่ปชป.ในนี้จะ VOTE NO นะสิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มาต่อ

ด้วยเหตุผลดังกล่าวข้างต้น การที่คุณเอากรณีที่ผมไปด่าบุพการีสมาชิกท่านอื่นนั้นมาเทียบกับกรณีนี้

มันเป็นคนละเรื่อง คนละเหตุผล

สมาชิกMoon เจาะจงมาที่ผม ไม่ใช่สนธิครับ

อย่างที่ผมเคยบอกคุณไป กรุณาอย่าพยายามใช้วิธีนี้ มาทำให้ผมดูไม่ดีในสายตาสมาชิก

ครั้งก่อนคุณก็พยายามพูดในลักษณะนี้มาทีหนึ่งแล้ว ตอนที่ผมไปถามเหตุผลคุณ

และตอนนั้นผมก็เตือนคุณไปทีหนึ่งแล้ว คุณลืมแล้วหรือ และผมยังได้บอกคุณอีกว่า

ถ้าผมไม่รู้ทันคน ผมคงอยู่ที่นี่ไม่ได้นานขนาดนี้

จนใครๆก็สงสัยว่า ผมเป็นปานเทพมาแล้ว(nonteeสงสัย) ล่าสุดก็ลูกสนธิ

โอ้,อะไรจะขนาดนั้น ผมโดดเด่นขนาดนั้นเชียวหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือในอีกทางหนึ่งคือ ความฉลาดของผมแค่มาตรฐานคนธรรมดา

แต่ของปชป.มันต่ำกว่ามาตรฐานจนวัดไม่ได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

และในส่วนที่โต้ตอบรุนแรงกับคุณ ก็ได้ถูกลงโทษไปเรียบร้อยแล้ว
ไม่ติดใจครับ เห็นไหม ผมแฟร์นะ :mrgreen: :mrgreen:

กระทู้คุณที่ถูกย้าย เนื่องจากมีการร้องเรียนในกระทู้นี้อยู่แล้ว และโดยเนื้อหาส่วนใหญ่ ก็ควรมาอยู่ในกระทู้นี้
เนื้อหาสาระหรือแม้จะไร้สาระ ถ้าพิจารณาว่าอาจเป็นชนวนเหตุให้ทะเลาะกัน ก็สามารถถูกย้ายได้ตามที่ผู้ดูแลเห็นสมควรครับ
เรื่องกระทู้ เบี้ยแลกขุน ผมไม่ติดใจ แต่ที่ผมตามจิก เอ๊ย,ไม่ใช่ :mrgreen: :mrgreen:

แต่ที่ผมตามถามคุณ แดงขาว น้ำเงิน คือ

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:

เคยมีตัวอย่างมาแล้วครับว่า กระทู้เนื้อหาดีๆของผม ที่เพียรรวบรวมมา :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถูกคุณเอาไปขังเมื่อ Fri Sep 10, 2010 2:39 am

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468&start=120

มันชัดเจนจนปชป.ในเวบนี้ไม่มีปัญญาแย้งผม ได้แต่เข้าไปป่วน

แต่คุณกลับไม่เล่นงานคนที่เข้าไปป่วน แต่กลับบอกว่าออกทะเล

แล้วก็เอาไปขังหน้าตาเฉย จนป่านนี้พิจารณาเสร็จแล้วหรือยังครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เรื่องสั่งคุณนั้น ผู้น้อยมิบังอาจ อย่าเข้าใจผิด ได้แต่วิงวอนขอความยุติธรรมเท่านั้น :cry: :cry: :cry:

โถ,กระทู้สุดloveของข้าน้อย ไม่น่าเลย :cry: :cry: :cry: :cry:

กระทู้นี้ต่างหากที่ผมสงสัยในความยุติธรรมของคุณ แดง ขาว น้ำเงิน

พอดีเขามาตอบเรื่องนี้และผมจำได้ จึงทวงถามด้วย คุณจะตอบแทนไหม

แต่ขอบอกก่อนว่า ก่อนจะตอบให้เข้าไปดูในกระทู้ที่ว่านี้เสียก่อน

ไม่งั้นจะตอบผมไม่ได้ อย่างที่เขาเงียบไปไงละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

บ่อยครั้งที่ท่านสมาชิกมักจะเข้าใจว่าผู้ดูแลต้องผ่านมาอ่านทุกกระทู้และทุกความเห็น
ในความเป็นจริง มันเป็นไปไม่ได้น่ะครับ ก่อนจะด่วนโวยวายหรือตอบโต้กัน
ผมย้ำอยู่เสมอ ให้กดแจ้งความเห็นที่คิดว่ามีปัญหาเข้ามา จะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีกว่า

ไม่ได้โทษว่า มดจะต้องมองเห็นทุกข้อความ แต่ทำไมข้อความที่ผมข้องใจและถามมมานี้

ถูกโพสท์โดยปชป.บางคน ในหลายกระทู้ กลับไม่มีมดคนใดเห็น ถ้าคุณคิดว่าข้อความเหล่านี้ไม่ผิด

จึงปล่อยไว้ ก็ขอให้บอกมาเลยครับ ผมจะใช้บ้าง

และข้อสงสัยก็เกิดขึ้นในใจผมสิว่า มดเจตนาปล่อยไว้เพื่อล่อให้ฝ่ายตรงข้ามกับปชป.มาด่าตอบ

แล้วปชป.ก็แจ้งให้มดมาลบและแบน เท่ากับมดสนับสนุนการกระทำนี้ครับ

ผมถึงได้ตั้งชื่อว่า แผนใช้เบี้ยแลกขุน และหลังจากพิสูจน์ด้วยตัวเอง ก็เป็นจริงดังคาด

อย่างนี้นะครับ ผมจะลองเชื่อคุณสักครั้ง ต่อไป ถ้าใครมาหยาบคายหรือทำผิดกฎ

ผมจะแจ้งมด แล้วผมจะรอดูว่า ผลจะเป็นอย่างไร แต่ผมคาดได้ว่า

ปชป.ส่วนหนึ่งจะไม่กล้าเข้ากระทู้ผม

ส่วนที่2หน้าแหก

ส่วนที่เหลือถูกแบนหมด

หวังว่าพวกเขาคงไม่ต้องไปตั้งบอร์ดใหม่อีกนะ เพราะ

พรรคเพื่อแม้วคงตามไปจิก ส่วนเวบนี้คงรอดหวุดหวิด เพราะพวกล่อเป้าออกไปหมดแล้ว

finder

Postby juneyeb2 » Wed May 11, 2011 5:05 pm

ผมรับไม่ได้ถูกแบนด้วยข้อหาที่ร้ายแรง
juneyeb2

Postby eAT » Mon May 16, 2011 1:19 pm

สอบถามหน่อยครับ เว็บนี้เป็นเมืองขึ้นเว็บไหนบ้างครับ
ผมอ่านกฏแล้ว ไม่มีข้อห้ามให้วิจารณ์เว็บอื่น ห้ามแค่วิจารณ์สมาชิกเว็บอื่น
แต่เมื่อมีปัญหาทางเว็บรัสเซียกับเว็บป่าช้าทนขึ้นมา ถึงแม้ว่าจะไม่
กล่าวถึงสมาชิกเว็บอื่น ก็ยังถูกแบน เลยสอบถามว่ามีเว็บไหนที่
ไม่สามารถวิจารณ์ในทางลบได้อีกครับ เพราะรู้สึกว่าเว็บ manager สามารถ
วิจารณ์ในทางลบได้ ก็เลยงงๆ :!: :!: :!:
eAT

Postby eAT » Mon May 16, 2011 4:35 pm

ได้รับข้อความจากม๊อดแล้ว
ผมยอมรับในคำอธิบาย ไม่ขอเอามาท้งหมด เพราะม๊อดเขาขอให้ไม่ให้เผยแพร่
แต่ขอกล่าวถึงประเด็นหนึ่ง ที่ว่าไม่ต้องการให้มีการเผยแพร่คำหยาบคาย
เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยกับข้อนี้เพียงข้อเดียว ข้ออื่นผมไม่เห็นด้วยเลย แต่ว่าข้อนี้
ผมยอมรับว่ามีน้ำหนักมาก ไม่อยากให้เว็บนี้เต็มไปด้วยคำหยาบคายแบบนั้น
จึงเป็นว่าขอจบคำร้องเพียงแค่นี้ครับ
eAT

Postby finder » Mon May 16, 2011 9:33 pm

อ้าว,ผมถามก่อน แต่ไม่ยอมตอบผม กลับไปตอบคนที่มาทีหลังได้อย่างไรครับ

มันต้อง ถึงก่อน มีสิทธิ์ก่อน สิครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

1ktip wrote:ยาวจริงอะไรจริง :D

เป็นคุณนี่เอง ปล่อยให้ผมเข้าใจผิด คิดว่าคุณแดง ขาว น้ำเงินเป็นคนทำเรื่องนี้

เพราะมีจม.เตือนมาที่ผม ส่งโดยคุณแดง ขาว น้ำเงิน แต่ไม่ระบุลิ้งค์ของrep.ที่ลบข้อความ

ซึ่งผมก็แปลกใจว่า มันผิดปกติจากที่เคยเป็นมา

การแบนผมครั้งนี้ ในเมื่อคุณมีสิทธิ์ในการทั้งลบข้อความและแบนผม ดังนั้นจึงเร็ว

อย่างนี้ผมเข้าใจได้ และอย่างที่บอก ผมไม่ได้โกรธ เพราะผมตั้งใจทำ

แต่อย่างที่ผมถามคุณแดง ขาว น้ำเงิน ทำไมกรณีของMoon ถึงต้องรอการพิจารณาคำว่า

ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง ครับ (อนุญาติให้ตอบแทนได้) :mrgreen: :mrgreen:

การล้อเลียนบุคคลสาธารณะผมไม่เดือดร้อนอะไรครับ โปรดทราบไว้และไม่ใช่กรณีที่ผมข้องใจ

คุณเห็นMoonและบางคนในกลุ่ม ใช้คำว่า ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง หรือยังครับ ถึงพิมพ์มาอย่างนี้

ลองอ่านที่เขาแย้งผม

การพูดลักษณะนี้ มันเจาะจงมาที่ผม ผมเป็นบุคคลสาธารณะหรือครับ

ช่วยตอบให้ชื่่นใจที หรือคุณก็คิดว่าผมเป็นลูกของสนธิจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อย่างนี้ถือว่าสมาชิกคนนี้ทำได้ใช่ไหม ถ้าได้บอกมาเลยครับ ผมจะได้ใช้บ้าง :mrgreen: :mrgreen:

กรุณาอย่าอ้างว่าต้องรอนะครับ เพราะคุณเป็นGM ไม่ใช่มดธรรมดา ตัดสินมาเลยครับ

ส่วนกรณีที่ผมด่าบุพการีีสมาชิกนั้น ผมได้ให้เหตุผลกับคุณไปแล้วว่า เพราะสมาชิกท่านนั้นอ้างว่า

บุพการีของเขาด่าพธม.มาว่า...........(คำด่า)..........

ในเมื่อเขาด่าพธม. ผมก็เป็นพธม.ครับ ผมประกาศมานานแล้ว

และสมาชิกท่านนั้นก็ทราบ เพราะเราแย้งกันอยู่ ผมก็ตอบโต้กลับไปว่า

ให้ฝากบอกบุพการีของคุณไปด้วยว่า...................(คำด่า)........................

ถ้าผมฝากด่ากลับไปไม่ได้ อีกหน่อย เขาคงเอาคำด่าของบุพการีของเขามาด่าพธม.ทุกวัน

รับรองว่าทุกฝ่ายจะมีคำด่าของบุพการีของตนมาฝากฝ่ายตรงข้าม คงสนุกพิลึก :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณอยากเห็นภาพเช่นนี้ไหมครับ คุณคงตอบได้เองในใจ

และตั้งแต่นั้นมา เขาก็ไม่กล้าเอาคำด่าของบุพการีมาใช้อีกเลย แต่ตามจิกผมอยู่พักหนึ่ง :mrgreen: :mrgreen:

ผมช่วยมดมากแค่ไหน ลองคิดดู ถ้าจะมีการเลือกมดคนใหม่ กรุณาคิดถึงผมด้วยนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อยากลองเป็นมดบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กลัวแต่ปชป.ในนี้จะ VOTE NO นะสิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มาต่อ

ด้วยเหตุผลดังกล่าวข้างต้น การที่คุณเอากรณีที่ผมไปด่าบุพการีสมาชิกท่านอื่นนั้นมาเทียบกับกรณีนี้

มันเป็นคนละเรื่อง คนละเหตุผล

สมาชิกMoon เจาะจงมาที่ผม ไม่ใช่สนธิครับ

อย่างที่ผมเคยบอกคุณไป กรุณาอย่าพยายามใช้วิธีนี้ มาทำให้ผมดูไม่ดีในสายตาสมาชิก

ครั้งก่อนคุณก็พยายามพูดในลักษณะนี้มาทีหนึ่งแล้ว ตอนที่ผมไปถามเหตุผลคุณ

และตอนนั้นผมก็เตือนคุณไปทีหนึ่งแล้ว คุณลืมแล้วหรือ และผมยังได้บอกคุณอีกว่า

ถ้าผมไม่รู้ทันคน ผมคงอยู่ที่นี่ไม่ได้นานขนาดนี้

จนใครๆก็สงสัยว่า ผมเป็นปานเทพมาแล้ว(nonteeสงสัย) ล่าสุดก็ลูกสนธิ

โอ้,อะไรจะขนาดนั้น ผมโดดเด่นขนาดนั้นเชียวหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือในอีกทางหนึ่งคือ ความฉลาดของผมแค่มาตรฐานคนธรรมดา

แต่ของปชป.มันต่ำกว่ามาตรฐานจนวัดไม่ได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่ติดใจครับ เห็นไหม ผมแฟร์นะ :mrgreen: :mrgreen:

เรื่องกระทู้ เบี้ยแลกขุน ผมไม่ติดใจ แต่ที่ผมตามจิก เอ๊ย,ไม่ใช่ :mrgreen: :mrgreen:

แต่ที่ผมตามถามคุณ แดงขาว น้ำเงิน คือ

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:

กระทู้นี้ต่างหากที่ผมสงสัยในความยุติธรรมของคุณ แดง ขาว น้ำเงิน

พอดีเขามาตอบเรื่องนี้และผมจำได้ จึงทวงถามด้วย คุณจะตอบแทนไหม

แต่ขอบอกก่อนว่า ก่อนจะตอบให้เข้าไปดูในกระทู้ที่ว่านี้เสียก่อน

ไม่งั้นจะตอบผมไม่ได้ อย่างที่เขาเงียบไปไงละ

ไม่ได้โทษว่า มดจะต้องมองเห็นทุกข้อความ แต่ทำไมข้อความที่ผมข้องใจและถามมมานี้

ถูกโพสท์โดยปชป.บางคน ในหลายกระทู้ กลับไม่มีมดคนใดเห็น ถ้าคุณคิดว่าข้อความเหล่านี้ไม่ผิด

จึงปล่อยไว้ ก็ขอให้บอกมาเลยครับ ผมจะใช้บ้าง

และข้อสงสัยก็เกิดขึ้นในใจผมสิว่า มดเจตนาปล่อยไว้เพื่อล่อให้ฝ่ายตรงข้ามกับปชป.มาด่าตอบ

แล้วปชป.ก็แจ้งให้มดมาลบและแบน เท่ากับมดสนับสนุนการกระทำนี้ครับ

ผมถึงได้ตั้งชื่อว่า แผนใช้เบี้ยแลกขุน และหลังจากพิสูจน์ด้วยตัวเอง ก็เป็นจริงดังคาด

อย่างนี้นะครับ ผมจะลองเชื่อคุณสักครั้ง ต่อไป ถ้าใครมาหยาบคายหรือทำผิดกฎ

ผมจะแจ้งมด แล้วผมจะรอดูว่า ผลจะเป็นอย่างไร แต่ผมคาดได้ว่า

ปชป.ส่วนหนึ่งจะไม่กล้าเข้ากระทู้ผม

ส่วนที่2หน้าแหก

ส่วนที่เหลือถูกแบนหมด

หวังว่าพวกเขาคงไม่ต้องไปตั้งบอร์ดใหม่อีกนะ เพราะ

พรรคเพื่อแม้วคงตามไปจิก ส่วนเวบนี้คงรอดหวุดหวิด เพราะพวกล่อเป้าออกไปหมดแล้ว

finder

Postby Jack_SAA » Fri May 20, 2011 5:10 pm

ร้องเรียนพวกหมิ่นเบื้องสูงครับ

คือล็อกอินที่ชื่อว่ามารคอหอย(2)

ได้ทำการโพสต์ข้อความที่พาดพิงกระทบกระเทียบสถาบันพระมหากษัตริย์มาหลายทีแล้ว ฝากผู้มีอำนาจจัดการหน่อยครับ

นี่ครับ หลักฐานที่เป็นลิงค์ทั้งหลาย หลายอันอยู่ในห้องขังกระทู้ครับ

search.php?author_id=16945&sr=posts

viewtopic.php?f=14&t=35102

viewtopic.php?f=14&t=35142
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby ริวเซย์ » Fri May 20, 2011 10:10 pm

Jack_SAA wrote:ร้องเรียนพวกหมิ่นเบื้องสูงครับ

คือล็อกอินที่ชื่อว่ามารคอหอย(2)

ได้ทำการโพสต์ข้อความที่พาดพิงกระทบกระเทียบสถาบันพระมหากษัตริย์มาหลายทีแล้ว ฝากผู้มีอำนาจจัดการหน่อยครับ

นี่ครับ หลักฐานที่เป็นลิงค์ทั้งหลาย หลายอันอยู่ในห้องขังกระทู้ครับ

http://forum.serithai.net/search.php?au ... 5&sr=posts

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=35102

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=35142

ได้ตรวจสอบและพบความผิดจริง จึงได้ดำเนินการแบนถาวรแล้วนะครับ
หากพบพฤติกรรมแบบนี้โปรดรีบแจ้งทันที เพราะพวกนี้เป็นภัยต่อบอร์ด
ของเราอย่างร้ายแรงชนิดต้องกำจัดออกไปทันที พวกเราชาวเสรีไทยคือ
ผู้จงรักภักดีต่อสถาบันสูงสุด ไม่อาจรับแนวคิดล้มล้างสถาบันได้
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Sat May 21, 2011 10:35 pm

กระทู้แจ้งการทำผิดกฎ

ผมเห็นมาหลายครั้งแล้วว่า สมาชิกชื่อthanong

ทำการฝลัดกระทู้ด้วยประโยคที่เหมือนกันในหลายๆกระทู้

ตัวอย่างเช่น
ดย thanong » Tue May 17, 2011 5:02 pm
อย่าลืม โวทโน เพื่อพาทักษินกลับบ้าน นะกร๊าาาาบ....เอิ๊กกก

อ้างถึง
thanong wrote:
อย่าลืม โวทโน เพื่อพาทักษินกลับบ้าน นะกร๊าาาาบ....เอิ๊กกก

อ้างถึง
โดย thanong » Tue May 17, 2011 5:05 pm
โวทโน พาทัษินกลับบ้าน ชัวว์...เอิ๊กกก

อ้างถึง
โดย thanong » Tue May 17, 2011 5:02 pm

อ้างถึง
โดย thanong » Tue May 17, 2011 9:57 am
โวทโน ดีกว่า เพื่อพาทักษินกลับบ้าน นะพี่น้อง...เอิ๊กกก

โดย thanong » Tue May 17, 2011 9:53 am
ถึงมาร์ค จะแพ้ แต่ โวทโน กรูชนะโว๊ยยย โวทโน เพื่อพาทักษิน กลับบ้านไง ...เอิ๊กกก

อ้างถึง
โดย thanong » Tue May 17, 2011 9:51 am
โวทโน เพื่อพาทักษินกัลับบ้าน นะพี่น้องงง....เฮ....

อ้างถึง
โดย thanong » Mon May 16, 2011 10:51 am
รู้แต่ว่า ถ้าพวกเรา โวทโน พาทักสิน กลับบ้าน...เอิ๊กกก

อ้างถึง
โดย thanong » Sun May 15, 2011 12:31 pm
โวทโน เพื่อพาทักษิน กลับบ้าน นะพี่น้อง...เอิ๊กกก

ที่ยกตัวอย่างมา เพื่อให้เห็นหลักฐานกันอย่างชัดเจน และกระทู้ที่ผมเห็นก็เช่น

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35181&p=644891&sid=bc665a28988b01eb92c017395ff4dc0b#p644891

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35144&p=644031&sid=bc665a28988b01eb92c017395ff4dc0b#p644031

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35129&p=643889&sid=bc665a28988b01eb92c017395ff4dc0b#p643889

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35136&p=643771&sid=bc665a28988b01eb92c017395ff4dc0b#p643771

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34984&p=643658#p643658
เฉพาะกระทู้นี้ก็โพสท์3ครั้ง ผมทราบเพราะเป็นกระทู้ของผมเอง

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35098&p=643432#p643432

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35082&p=643395#p643395

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35053&p=643390#p643390

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35120&p=643387#p643387

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34818&p=642741#p642741

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35081&p=642739#p642739
กระทู้นี้เห็น2ครั้ง

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35001&p=642687#p642687

ทั้งหมดเริ่มดูตั้งแต่

Sat May 21, 2011 8:18 pm ถึงThu May 19, 2011 3:01 pm

โดยเข้าไปดูที่ http://forum.serithai.net/search.php?st=0&sk=t&sd=d&author_id=16366

ไล่ดูไปทีละหน้า ก็จะเจอตามที่ผมแจ้ง(ฟ้อง) ความจริงไม่ใช่หน้าที่ของผมนะ

แต่ผมเห็นว่า

1.มดที่นี่ปล่อยจนน่าเกลียดเกินไป
8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)

2.GM 1ktip เคยแนะนำให้ผมแจ้งเมื่อพบการทำผิดกฎ

และผมก็เผลอไปรับปากเขาไว้แล้วด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

จึงต้องแจ้ง ผมประเภทรับปากแล้วต้องทำครับ พูดจริง-ทำจริง

แบบว่าทรงคุณธรรม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

3.ผมแอบหวังว่า ถ้ามีการเลือกมดครั้งหน้า ผมน่าจะลงสมัคร

เพราะว่าผมเอาอยู่ สำแดงให้เห็นมาเยอะแล้ว ไม่ว่าคนหรือant

จากความสามารถที่ผ่านมาเชื่อว่าจะมีคนสนับสนุนผมพอประมาณ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่ได้โม้มมมมมม :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมกลัวอย่างเดียวที่จะเป็นอุปสรรคใหญ่หลวงคือ VOTE NO

จากปชป.

อย่าคิดว่าปชป.จะไม่ VOTE NO นะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอผู้ดูแลบอร์ด ได้โปรดพิจารณาด้วยครับ

คือพิจารณาความผิดของ สมาชิกชื่อthanongนะครับ

ไม่ใช่พิจารณาให้ผมเข้าเป็นมด

กลัวจะหลงประเด็น :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby pon231 » Sun May 22, 2011 7:55 pm

โปรดช่วยพิจารณา3กระทู้นี้ด้วยมาจากคนๆๆเดียวรกมากมันเปลืองเนื้อที่HARD DRIVE เสียดายเนื้อที่

viewtopic.php?f=2&t=32865&start=120
viewtopic.php?f=2&t=33036&start=30
viewtopic.php?f=2&t=33153&start=30
pon231

Postby ริวเซย์ » Mon May 23, 2011 11:11 am

pon231 wrote:โปรดช่วยพิจารณา3กระทู้นี้ด้วยมาจากคนๆๆเดียวรกมากมันเปลืองเนื้อที่HARD DRIVE เสียดายเนื้อที่

viewtopic.php?f=2&t=32865&start=120
viewtopic.php?f=2&t=33036&start=30
viewtopic.php?f=2&t=33153&start=30

ตรวจดูกระทู้แล้ว อนุญาตให้ถามและตอบกันเพียงกระทู้เดียวก็เพียงพอนะครับ
ส่วนกระทู้สุดท้าย ผมขออนุญาตย้ายเข้าห้องขังเพราะเกินความจำเป็นครับ ไม่
ได้ตัดสินโทษอะไรเพราะความผิดยังไม่เข้าขั้นฟลัดกระทู้
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon May 23, 2011 11:15 am

สำหรับสมาชิก thanong แบน ๓ วันครับ เมื่อตรวจดูแล้ว
พบว่ามีการฟลัดกระทู้ด้วยข้อความเดิมๆจริง ซึ่งก็ดำเนิน
การแบนไปตามกฎ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Jack_SAA » Mon May 23, 2011 9:28 pm

แจ้งเบาะแสพวกหมิ่นในหลวงเพิ่มเติมครับ

ชื่อสมาชิก วงนอก

memberlist.php?mode=viewprofile&u=17209

search.php?author_id=17209&sr=posts

ทั้งลายเซ็น การแสดงความเห็นเข้าข่ายผิดฐานหมิ่นพระบรมเดชานุภาพอย่างรุนแรง

รบกวนจัดการด่วนครับ

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby ริวเซย์ » Tue May 24, 2011 12:58 pm

Jack_SAA wrote:แจ้งเบาะแสพวกหมิ่นในหลวงเพิ่มเติมครับ

memberlist.php?mode=viewprofile&u=17209

search.php?author_id=17209&sr=posts

ทั้งลายเซ็น การแสดงความเห็นเข้าข่ายผิดฐานหมิ่นพระบรมเดชานุภาพอย่างรุนแรง

แบนถาวรแล้วครับ

ขอบคุณครับที่แจ้งมา ต่อไปผมจะทำการลบล็อคอิน
ที่มีลักษณะนี้ออกไปจากเว็บเสรีไทย จึงแจ้งให้ทราบ
ล่วงหน้าไว้ก่อน จะได้ไม่สับสนนะครับเวลามีล็อคอิน
หมิ่นฯถูกอุ้มหายไป
ริวเซย์
Site Admin

Postby pon231 » Tue May 24, 2011 8:01 pm

รบกวนWMและMODพอทราบมั๊ยว่าfinderไปไหน
pon231

Postby Jack_SAA » Tue May 24, 2011 8:25 pm

ริวเซย์ wrote:
Jack_SAA wrote:แจ้งเบาะแสพวกหมิ่นในหลวงเพิ่มเติมครับ

แบนถาวรแล้วครับ

ขอบคุณครับที่แจ้งมา ต่อไปผมจะทำการลบล็อคอิน
ที่มีลักษณะนี้ออกไปจากเว็บเสรีไทย จึงแจ้งให้ทราบ
ล่วงหน้าไว้ก่อน จะได้ไม่สับสนนะครับเวลามีล็อคอิน
หมิ่นฯถูกอุ้มหายไป

ไอ้ตัวที่ทางทีมงานแบนไป มันกลับมาป่วนเว็บอีกแล้วครับผม

ใช้ชื่อใหม่ว่า freewill

search.php?author_id=17215&sr=posts

Jack_SAA

PreviousNext

Return to สภากาแฟ