ใส่ link youtube ทำยังไงครับ

คุยกันสบายๆ ไม่ซีเรียส

ใส่ link youtube ทำยังไงครับ

Postby ดาวหางแดงมฤตยู » Thu Jun 02, 2011 9:40 pm

แบบที่ใส่แล้วมีรูปหน้า youtube ขึ้นมาด้วย ทำไม่เป็นครับ ขอรบกวนเป็นวิทยาทาน
ดาวหางแดงมฤตยู

Re: ใส่ link youtube ทำยังไงครับ

Postby SpikyMoss » Thu Jun 09, 2011 12:01 am

อยากรู้เหมือนกันค่ะ :)
การทำดีนั้นทำยากและเห็นผลช้าแต่ก็จำเป็นต้องทำ เพราะหาไม่ความชั่วซึ่งทำได้ง่ายจะเข้ามาแทนที่ - คำสอนพ่อหลวง
SpikyMoss

Re: ใส่ link youtube ทำยังไงครับ

Postby ตะนิ่นตาญี » Thu Jun 09, 2011 5:52 am

ขออนุญาต ยกตัวอย่างจะได้เห็นชัดเจนนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=omQ0-rRAfM8&feature=related

ให้นำเฉพาะส่วนนี้ omQ0-rRAfM8(ตัวสีแดง) มาใส่ ลากเส้นทึบทับ แล้วกดไปตรงคำว่า youtube

ก็จะได้ดังที่ต้องการครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๙ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๔

เวลา ๐๕.๕๒ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
ตะนิ่นตาญี

Postby ทองกวย กวยทอง » Tue Aug 30, 2011 2:04 pm

รบกวนถามต่อครับ

ใส่ link FB ทำอย่างไรฮะ
เวลาเราตั้งกระทู้ ใส่ได้ แต่เวลาเราจะใส่ link ในคอมเมนต์ พอโพสต์แล้วหายหมดเลย
ไม่ว่าจะเป็น link จากไหน ถ้าใส่ในคอมเมนต์หายหมด
ใส่ link ไม่หายทำอย่างไร ช่วยทำให้ดูหน่อยได้ไหมฮะ

ขอบคุณฮะ
:oops: :oops:
ทองกวย กวยทอง

Return to ชายคาพักใจ