การขอเลื่อนวาระการประชุมมรดกโลกของไทยไร้ผล

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: การขอเลื่อนวาระการประชุมมรดกโลกของไทยไร้ผล

Postby finder » Tue Jun 14, 2011 1:17 am

Tam-mic-ra wrote:กัดกันเองทำไม

เดี๋ยวพอแดงชนะเลือกตั้ง
เขาก็จูงจมูกให้ไปรวมกันเหมือนเดิมอยู่ดี

เหมือนเดิม
แต่งเรื่อง เพื่อหลอกเด็ก
เหมือนคราว รมต. นพดล

เล่นงานเขา จะยึดอำนาจประชาชนเขากลับอีก

นี่ก็ ไอหน้าม้าเริ่มออกมาละ
:mrgreen: :mrgreen: :lol:

ระวังจมูกตัวดีกว่ามั้ง เห็นถูกจูงอยู่เห็นๆ ยังคิดห่วงคนอื่นอีก

สมเพชจริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Re: การขอเลื่อนวาระการประชุมมรดกโลกของไทยไร้ผล

Postby yoshikiryuichiro » Tue Jun 14, 2011 1:18 am

finder wrote:
yoshikiryuichiro wrote:น่าเสียดายที่ผมไม่จำเป็นต้องรับคำท้าของคนที่ชอบสร้างเรื่องปั่นหัวชาวบ้านเพื่อประโยชนืของพวกพ้องตนเอง

และยิ่งไม่จำเป้นต้องฟังคำพูดไร้สาระสำคัญที่ชอบอ้างความคิดของตนเป็นใหญ่

ถ้าไม่เชื่อก็ลองท้าคนอื่น ๆ ในนี้ดูซิ
อีกอย่างผมไม่ใช่ผู้ค้นคว้าด้านนี้ แต่คุณเป็นพวกชอบเอาเรื่องที่คนอื่นไม่รู้มาตีความเข้าข้างตนเอง
เพื่อใช้สร้างปัญหาต่อไปเรื่อย ๆ คนแบบคุณน่ะน่ารังเกียจยิ่งกว่ากิ้งกือไส้เดือนซะอีก นายเกรียน Finder

ไม่รู้แล้วมาแสดงความเห็นทำไมครับ ไสหัวไปสิครับ :mrgreen: :mrgreen:

งั้นคุณคงต้องพิจารณาตัวเองแล้วมั้งว่ามาที่นี่ทำไม คุณน่าจะเป็นคนที่ถูกเฉดหัวออกไปมากกว่าไม่ใช่รึ
กับพฤติกรรมประเภทมือไม่พายเอาเท้าราน้ำกับประเทศของตัวเองเนี่ย ยังมีคำพูดใดจะเหมาะสมกว่านี้อีก

กาก
大一大万大吉

一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...
これが私の正義!!

เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุข
นี่คือคุณธรรมของชั้น!!
yoshikiryuichiro

Postby finder » Tue Jun 14, 2011 1:29 am

yoshikiryuichiro wrote:
yoshikiryuichiro wrote:น่าเสียดายที่ผมไม่จำเป็นต้องรับคำท้าของคนที่ชอบสร้างเรื่องปั่นหัวชาวบ้านเพื่อประโยชนืของพวกพ้องตนเอง

และยิ่งไม่จำเป้นต้องฟังคำพูดไร้สาระสำคัญที่ชอบอ้างความคิดของตนเป็นใหญ่

ถ้าไม่เชื่อก็ลองท้าคนอื่น ๆ ในนี้ดูซิ
อีกอย่างผมไม่ใช่ผู้ค้นคว้าด้านนี้ แต่คุณเป็นพวกชอบเอาเรื่องที่คนอื่นไม่รู้มาตีความเข้าข้างตนเอง
เพื่อใช้สร้างปัญหาต่อไปเรื่อย ๆ คนแบบคุณน่ะน่ารังเกียจยิ่งกว่ากิ้งกือไส้เดือนซะอีก นายเกรียน Finder

ไม่รู้แล้วมาแสดงความเห็นทำไมครับ ไสหัวไปสิครับ :mrgreen: :mrgreen:

งั้นคุณคงต้องพิจารณาตัวเองแล้วมั้งว่ามาที่นี่ทำไม คุณน่าจะเป็นคนที่ถูกเฉดหัวออกไปมากกว่าไม่ใช่รึ
ไม่ใช่ เพราะผมมาแฉการตอแหลของคนระดับนายก เสียหายตรงไหน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กับพฤติกรรมประเภทมือไม่พายเอาเท้าราน้ำกับประเทศของตัวเองเนี่ย ยังมีคำพูดใดจะเหมาะสมกว่านี้อีก
ผมไม่พายเรือให้โจรนั่ง ผมจึงต้องเอาเท้าราน้ำ ก็ถูกต้องแล้วนี่

อีกอย่างเรือที่เต็มไปด้วยโจร ทำให้ผมกลัว จนไม่มีแรงพาย

กาก
ใช่ครับ เป็นนายกฯไม่ชอบ ดันชอบพายเรื่อ กากจริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby yoshikiryuichiro » Tue Jun 14, 2011 1:35 am

ไม่ใช่ เพราะผมมาแฉการตอแหลของคนระดับนายก เสียหายตรงไหน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมไม่พายเรือให้โจรนั่ง ผมจึงต้องเอาเท้าราน้ำ ก็ถูกต้องแล้วนี่

อีกอย่างเรือที่เต็มไปด้วยโจร ทำให้ผมกลัว จนไม่มีแรงพาย

กาก
ใช่ครับ เป็นนายกฯไม่ชอบ ดันชอบพายเรื่อ กากจริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สมแล้วที่เป็นกาก ไม่เคยยอมรับความจริง เอาความเกรียนเป็นที่ตั้งเชียวนะ
เห็นแล้วเหนื่อยใจกับอนาคตของชาติอย่างคุณ เห็นทีประเทศคงไม่พ้นล่มจมเพราะคนไม่มีหัวคิดแบบคุณแน่ ๆ
大一大万大吉

一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...
これが私の正義!!

เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุข

Postby finder » Tue Jun 14, 2011 9:50 pm

กาก

สมแล้วที่เป็นกาก ไม่เคยยอมรับความจริง เอาความเกรียนเป็นที่ตั้งเชียวนะ
เห็นแล้วเหนื่อยใจกับอนาคตของชาติอย่างคุณ เห็นทีประเทศคงไม่พ้นล่มจมเพราะคนไม่มีหัวคิดแบบคุณแน่ ๆ
คนที่มีหัวคิดแบบคุณจะทำให้ชาติเจริญหรือครับ

ถ้าทำได้จริง ทำไมรัฐบาลที่คุณคิดว่าดี จึงไม่ได้ทำอะไรที่เป็นมรรคผลให้เห็น

ทุกอย่างเหมือนทำให้แม้วช้าลงเท่านั้น ไม่ได้ทำให้มันหยุดได้เลย

ถอดยศ กี่ปีแล้ว เรื่องแค่นี้ถ้าต้องใช้เวลาขนาดนี้ เรื่องอื่นที่สำคัญและยากกว่า คงไม่ต้องรอดูผลแล้วละ

ยกตัวอย่างอันเดียวที่ง่ายและทำได้เร็วด้วย ยังเป็นอย่างนี้เลย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby pon231 » Tue Jun 14, 2011 9:56 pm

กระทู้บิดเบือนอีกหนึ่งกระทู้
pon231

Postby finder » Tue Jun 14, 2011 10:21 pm

pon231 wrote:กระทู้บิดเบือนอีกหนึ่งกระทู้

มือวางอันดับโหล่ของปชป.มาแล้ว เย่ยยยยย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby pon231 » Tue Jun 14, 2011 10:29 pm

ถ้าผมระดับโหล่ทำไมจับโกหก ฟาย ได้จำกระทู้คำสารภาพfindได้หรือเปล่า แล้วไอ้ที่ตั้งกระทู้โกหกมันมีอันดับหรือเปล่าคงไม่ต้องงัดขึ้นมาโชว์นะ

ผมจะเก่งไม่เก่งไม่สำคัญรู้อย่างเดียวคำพูดผมไม่โกหกไม่บิดเบือนเหมือนเจ้าของกระทู้ทั้งที่รู้ว่าผิดยังแถอยู่ได้ แล้วถ้ากระทู้นี้ไม่จริงหวังว่าคงไม่แถแบบกระทู้ผมนะผมไม่กลัวความจริงแต่ผมเกลียดคนชอบโกหก บิดเบือนจนเป็นสันdarn

โกหก บิดเบือน
pon231

Postby finder » Wed Jun 15, 2011 10:58 pm

pon231 wrote:ถ้าผมระดับโหล่ทำไมจับโกหก ฟาย ได้จำกระทู้คำสารภาพfindได้หรือเปล่า แล้วไอ้ที่ตั้งกระทู้โกหกมันมีอันดับหรือเปล่าคงไม่ต้องงัดขึ้นมาโชว์นะ

ผมจะเก่งไม่เก่งไม่สำคัญรู้อย่างเดียวคำพูดผมไม่โกหกไม่บิดเบือนเหมือนเจ้าของกระทู้ทั้งที่รู้ว่าผิดยังแถอยู่ได้ แล้วถ้ากระทู้นี้ไม่จริงหวังว่าคงไม่แถแบบกระทู้ผมนะผมไม่กลัวความจริงแต่ผมเกลียดคนชอบโกหก บิดเบือนจนเป็นสันdarn

รีบพิสูจน์นะครับ ผมจะได้หน้าแหกไง

และยังช่วยสมานแผลให้ปชป.ที่หน้าแหกไปแล้วด้วย

finder

Postby pon231 » Wed Jun 15, 2011 11:05 pm

find เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์จริงไม่จริงไม่ต้องรอนานหรอก
pon231

Postby yoshikiryuichiro » Wed Jun 15, 2011 11:05 pm

pon231 wrote:ถ้าผมระดับโหล่ทำไมจับโกหก ฟาย ได้จำกระทู้คำสารภาพfindได้หรือเปล่า แล้วไอ้ที่ตั้งกระทู้โกหกมันมีอันดับหรือเปล่าคงไม่ต้องงัดขึ้นมาโชว์นะ

รีบพิสูจน์นะครับ ผมจะได้หน้าแหกไง

และยังช่วยสมานแผลให้ปชป.ที่หน้าแหกไปแล้วด้วย

แค้หน้าแหกคงไม่พอสินะ จะได้จัดหนักแบบแหกทั้งตัวดีมั้ย
Attachments
大一大万大吉

これが私の正義!!

Postby aPpeaR » Wed Jun 15, 2011 11:08 pm

กระมู้เขมรยังไม่จบอีกเหรอ .. ยาวดีนะ

"จขกท" แล้วข่าวโรงแรมอีกอันไปไหนซะแล้วหล่ะ

เอามาจากสื่อเดียวกันหนิขยายผลหน่อย

:lol: :lol:
viewtopic.php?f=2&t=37561 <ทักษิณ=ศาสนา?
viewtopic.php?f=2&t=39526 <ของฟรีมีบนโลก!
viewtopic.php?f=2&t=36943 <เหนือชั้น!
aPpeaR

Postby finder » Thu Jun 16, 2011 11:32 pm

pon231 wrote:find เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์จริงไม่จริงไม่ต้องรอนานหรอก

คุณนี่สงสัยตามข่าวแฮะ ดร.โสมสุดาบอกแล้วว่า

ประมาณ23-24มิ.ย.นี้คงรู้เรื่องแล้วว่าเขมรจะผ่านได้หรือไม่

แต่ไม่เห็นบอกว่า นางอีกัวน่าจะช่วยแจ้งเลื่อนวาระของเขมรออกไปอย่างที่amplepoorเขียนข่าวไว้

เพราะถ้าเลื่อนออกไปได้จริงอย่างที่ไอ้ตอแหลบอกว่าอาจมีข่าวดี

ทำไมจึงรู้คำตอบในกำหนดการประชุมวาระนี้ล่ะ ทำไมไม่เป็นปีหน้า

จริงไหมครับพี่น้องเอ๊ยยยยยยยย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby pon231 » Sat Jun 18, 2011 2:04 am

find ผมตามข่าวทุกข่าวโดยเฉพาะข่าวของfind
pon231

Postby คนบาป » Sat Jun 18, 2011 2:14 am

สิ้นเดือนนี้ก็น่าจะรู้แล้ว ไทยต่อสู้ยังไง มรดกโลกว่ายังไง
คนบาป

Postby Strangerman » Sat Jun 18, 2011 3:30 am

Strangerman » Sat Jun 18, 2011 3:11 am
ไม่หรอกครับ "ไฝเด๋อ" ที่เอามาแปะๆ น่ะมันแค่ตีความ แต่คำตัดสินศาลโลกล่ะครับ ไทยแพ้เขมรตรงไหน

ผม เห็นมีแต่ การแสดงความว่าจะเสียเปรียบโน่น นี่ นั่น แต่เอามาแปะซะเหมือนกับว่า มันเป็นจริง อย่างที่ได้ให้ความเห็นว่าจะ อย่างโน้น อย่างนี้ อย่างนั้น

เฮ้ออ "น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งโหรงเหรงจริงๆ"

เออ เกือบลืม คุณหยุมหยิม ผมไม่ได้ว่าไร ไฝเด๋อ หรอกนะ แต่จะเอาอะไรมากมาย เอาเป็นเอาตายกับแค่ความเห็นข้างเดียว ยังไม่ได้รู้เลยว่า รัฐบาลเค้าดำเนินการเช่นไร มีแผนตั้งรับแต่ล่ะข้อที่ว่านั้น อย่างไร

มันเหมือน "โยนหินถามทางครับ" ในสายตาผม มองว่า เหมือนจี้กระเทาะจุด ให้รัฐโต้ตอบ แล้วหมาเขมร ก็คาบข่าว ไปบอกนาย ก็แค่นั้น

มอง เป็นกลาง หน่วยงานที่เกี่ยวข้องมีบทบาทหน้าที่ ทำงานตรงนี้อยู่แล้ว ม๊อบส้วมมีสิทธิ์ติดตาม ทวงถาม แต่มิใช่ มาใช้จุดนี้โหมสร้างกระแสครับ

มันไม่ใช่สิ่งที่ควรกระทำ

สำหรับ "ไฝเด๋อ" ผมปล่อยล่ะ พยายามจริงๆ อวดภูมิ ว่าฉลาด ข้อมูลข้าถูกต้อง เฮ้ออ คนเรา

ความคิดเห็นผมต่อเรื่องนี้คือด้านบนครับ อ่านให้เข้าใจ ก่อนจะเปรี้ยวใส่ผม ไม่งั้นมีโดน
:lol: :lol: :lol:

กลัวมันไม่เห็น ขี้เกียจพิมพ์ใหม่ เพราะอยู่ในหัวข้อกระทู้เดิมๆ ที่ "ไฝเด๋อ" โพสไว้
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby finder » Sun Jun 19, 2011 12:59 am

pon231 wrote:find ผมตามข่าวทุกข่าวโดยเฉพาะข่าวของfind

รู้สึกดีจริงๆ เหมือนมีเลขาส่วนตัวเลย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby yoshikiryuichiro » Sun Jun 19, 2011 2:45 am

ขอแสดงความเสียใจด้วย Failder กระทู้ของคุณน่ะไม่มีใครเอาจนตัวเองต้องมาลงดันทุกวี่ทุกวัน โง่ดักดานเหลือเกิน
大一大万大吉

これが私の正義!!

Postby finder » Sun Jun 19, 2011 11:19 pm

yoshikiryuichiro wrote:ขอแสดงความเสียใจด้วย Failder กระทู้ของคุณน่ะไม่มีใครเอาจนตัวเองต้องมาลงดันทุกวี่ทุกวัน โง่ดักดานเหลือเกิน

หรือครับ :o :o :o

กระทู้ผมมีไว้อ่านครับ ไม่ใช่มีไว้เอา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าไม่มีใครอ่านจริง ทำไมจำนวนคนอ่านเพิ่มขึ้นทุกวันครับ

ไม่เชื่อคุณลองจดตัวเลขไว้ แล้วมาโชว์ผม ผมถึงจะเชื่อ

สนใจมะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby 55555 » Mon Jun 20, 2011 1:36 am

เค้ามาอ่านเพราะรู้สึกดีมั้่งฟาย....

พออ่านแล้วก็ อืมม์....

มีคนโง่กว่าเราอย่างน้อยก็ฟายคนนึงแระ..

:lol:
55555

Postby finder » Wed Jun 22, 2011 12:50 am

55555 wrote:เค้ามาอ่านเพราะรู้สึกดีมั้่งฟาย....

มีคนโง่กว่าเราอย่างน้อยก็ฟายคนนึงแระ..

เหรอ เห็นเข้ามาบอกให้ผมช่วยฟันให้หน้าแหกที ทุกคนเลยอะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Thu Jun 30, 2011 11:04 pm

amplepoor wrote:เรื่องแรก ผมขอประนามเว็บไซท์ 15 มูฟ ที่ลงข่าวโดยไม่ให้ลิ้งค์ข่าว และไม่ตรวจสอบว่า เนื้อข่าวผิดเพี้ยนไปอย่างไรหรือไม่ สักแต่ลงข้อความเพื่อหวังผลโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้องอย่างเป็นวิชาการ

ประการที่สอง ผมขอประนามเจ้าของกระทู้ ที่เอาข้อความมาลง เพียงเพื่อจะด่านายกเท่านั้น ไม่สนใจในความน่าเชื่อถือของสิ่งที่ตัวเองพามา

ประการที่สาม ผมสังเวชใจในพฤติกรรมของคุณกรกช ที่ออกมาแก้ต่างในสิ่งที่ไม่มีเหตุให้แก้ต่าง การที่อ้างว่าให้ใช้เหตุผลพืจารณานั้น ใครก็พูดได้ แต่คนพูดได้ใช้หรือเปล่าก่อนจะมาแก้ต่าง

ประการที่สี่ ข้อเท็จจริงโดยสรุป
1 ฝ่ายไทยเสนอให้เลื่อนพิจารณาแผนบริหารออกไป ฝ่ายเขมรไม่ยอม
2 ผู้อำนวยการยูเนสโก มีท่าทีสนับสนุนข้อเสนอของฝ่ายไทยให้เลื่อนการพิจารณาออกไป
3 สุวิทย์กลับมา แถลงข่าว ซึ่งสำนักข่าวไทยพาดหัวว่า UNESCO backs proposal to postpone ....
4 ทางเขมร แถลงข่าวตอบโต้ผ่านทางซินหัวทันที ในคำแถลงอ้างคำพูดของฝ่ายไทยผิดๆ
5 เวบไซท์ 15 เอาข่าวที่มีคำแถลงด้วยความเข้าใจผืดมาเผยแพร่
6 ฟายเดอร์เอาข้อความจาก 15 มาใช้ด่ารัฐบาล

ประการที่ห้า ผมมีความเห็นว่าฟายเดอร์อ่านหนังสือไม่แตก อ่านไม่ถ้วนทั่ว เจตนามีเพียงจะด่ารัฐบาล สมาชิกที่มาออกความเห็น ต่างก็โจมตีฟายเดอร์ ยกเว้นกรกชที่มาแก้ต่างให้....ท่านอื่นๆ มีความเห็นอย่างไร ก็สุดแท้แต่

สุดท้าย ผมขอนำหัวข้อข่าวเกี่ยวกับกรณีนี้มาลงให้ดู เพื่อบอกว่า คนอื่นเขาอ่านและค้นมาก เพื่อที่จะออกความเห็น ไม่ได้อวดแต่คำหวานเหมือนกรกชแต่ไม่ได้นำอะไรมาเพิ่มพูนความรู้ของสมาชิกเลย คำหวานนั้นเป็นการประดิษฐ์ขึ้น ใช้บ่อยๆก็เอียนครับ

แต่ข้อมูลต่างหากที่บำรุงปัญญา

การที่คุณamplepoor ประนามผมและฟิฟทีนมูฟแล้วและตำหนิคุณกรกฎด้วย

โดยกล่าวว่าผมเอาข่าวที่ฟิฟทีนมูฟแปลผิดมาแปะให้อ่าน

แต่เมื่อถึงตอนนี้ ย่อมทราบแล้วว่า ฟิฟทีนมูฟแปลได้ถูกต้อง

แต่ข่าวที่คุณamplepoorพูดต่างหากที่ผิด

คุณamplepoor จะรับผิดชอบด้วยการขอโทษผม,คุณกรกฎและ ฟิฟทีนมูฟหรือไม่ครับ

กล้าประนาม แต่จะกล้ารับผิดชอบหรือเปล่า ต้องคอยดูกันครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby Strangerman » Thu Jun 30, 2011 11:13 pm

ข้อมูลแน่นปึ๊กจริงๆ "ไฝเด๋อ" สู้เค้าทาเคชิ :lol: :lol: :lol:
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby finder » Sat Jul 02, 2011 12:55 am

amplepoor wrote:เรื่องแรก ผมขอประนามเว็บไซท์ 15 มูฟ ที่ลงข่าวโดยไม่ให้ลิ้งค์ข่าว และไม่ตรวจสอบว่า เนื้อข่าวผิดเพี้ยนไปอย่างไรหรือไม่ สักแต่ลงข้อความเพื่อหวังผลโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้องอย่างเป็นวิชาการ

ประการที่สอง ผมขอประนามเจ้าของกระทู้ ที่เอาข้อความมาลง เพียงเพื่อจะด่านายกเท่านั้น ไม่สนใจในความน่าเชื่อถือของสิ่งที่ตัวเองพามา

ประการที่สาม ผมสังเวชใจในพฤติกรรมของคุณกรกช ที่ออกมาแก้ต่างในสิ่งที่ไม่มีเหตุให้แก้ต่าง การที่อ้างว่าให้ใช้เหตุผลพืจารณานั้น ใครก็พูดได้ แต่คนพูดได้ใช้หรือเปล่าก่อนจะมาแก้ต่าง

ประการที่สี่ ข้อเท็จจริงโดยสรุป
1 ฝ่ายไทยเสนอให้เลื่อนพิจารณาแผนบริหารออกไป ฝ่ายเขมรไม่ยอม
2 ผู้อำนวยการยูเนสโก มีท่าทีสนับสนุนข้อเสนอของฝ่ายไทยให้เลื่อนการพิจารณาออกไป
3 สุวิทย์กลับมา แถลงข่าว ซึ่งสำนักข่าวไทยพาดหัวว่า UNESCO backs proposal to postpone ....
4 ทางเขมร แถลงข่าวตอบโต้ผ่านทางซินหัวทันที ในคำแถลงอ้างคำพูดของฝ่ายไทยผิดๆ
5 เวบไซท์ 15 เอาข่าวที่มีคำแถลงด้วยความเข้าใจผืดมาเผยแพร่
6 ฟายเดอร์เอาข้อความจาก 15 มาใช้ด่ารัฐบาล

ประการที่ห้า ผมมีความเห็นว่าฟายเดอร์อ่านหนังสือไม่แตก อ่านไม่ถ้วนทั่ว เจตนามีเพียงจะด่ารัฐบาล สมาชิกที่มาออกความเห็น ต่างก็โจมตีฟายเดอร์ ยกเว้นกรกชที่มาแก้ต่างให้....ท่านอื่นๆ มีความเห็นอย่างไร ก็สุดแท้แต่

สุดท้าย ผมขอนำหัวข้อข่าวเกี่ยวกับกรณีนี้มาลงให้ดู เพื่อบอกว่า คนอื่นเขาอ่านและค้นมาก เพื่อที่จะออกความเห็น ไม่ได้อวดแต่คำหวานเหมือนกรกชแต่ไม่ได้นำอะไรมาเพิ่มพูนความรู้ของสมาชิกเลย คำหวานนั้นเป็นการประดิษฐ์ขึ้น ใช้บ่อยๆก็เอียนครับ

แต่ข้อมูลต่างหากที่บำรุงปัญญา

การที่คุณamplepoor ประนามผมและฟิฟทีนมูฟแล้วและตำหนิคุณกรกฎด้วย

โดยกล่าวว่าผมเอาข่าวที่ฟิฟทีนมูฟแปลผิดมาแปะให้อ่าน

แต่เมื่อถึงตอนนี้ ย่อมทราบแล้วว่า ฟิฟทีนมูฟแปลได้ถูกต้อง

แต่ข่าวที่คุณamplepoorพูดต่างหากที่ผิด

คุณamplepoor จะรับผิดชอบด้วยการขอโทษผม,คุณกรกฎและ ฟิฟทีนมูฟหรือไม่ครับ

กล้าประนาม แต่จะกล้ารับผิดชอบหรือเปล่า ต้องคอยดูกันครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby 55555 » Sat Jul 02, 2011 6:47 am

55555 wrote:เค้ามาอ่านเพราะรู้สึกดีมั้่งฟาย....

เหรอ เห็นเข้ามาบอกให้ผมช่วยฟันให้หน้าแหกที ทุกคนเลยอะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วตกลงมันเลื่อนมั๊ยฟาย..
55555

Postby yenmanovic » Sat Jul 02, 2011 7:48 am

นี่สินะที่เขาเรียกว่าคนไทยหัวใจเขมร :lol: :lol:
บทสัมพลาดเมียเสื้อแดงที่โดนยิงตาย

http://www.youtube.com/watch?v=uR6VTVJGbVQ&
yenmanovic

Previous

Return to สภากาแฟ